PDA

View Full Version : Nhờ xem Tử bình giúm dieuduc67

dongqot68
13-08-09, 08:58
Tôi sinh vào giờ Ngọ, ngày mùng 04, tháng 03, năm Đinh Mùi(âl).
Kính nhờ diễn đàn xem tử bình giúp tôi về công việc làm ăn , nhà cửa ...
Hiện tại, tôi còn lận đận lắm.
Xin cảm ơn.

dongqot68 mạn phép chuyển thành một chủ đề mới.
Mong bạn KimCuong giúp giùm dieuduc67
Cám ơn.

kimcuong
14-08-09, 10:52
Bạn dieuduc67 quên không cho biết là nam hay nữ?
Nhân tiện KC xin nhắc các bạn khi nhờ xem Tử bình:
- cho biết ngày tháng dương lịch và nơi sinh
- cho biết thêm một hay hai chi tiết về mình thật rõ hơn

Qua đó sẽ dễ dàng mau chóng tìm được ưu khuyết điểm của tứ trụ hiện nay được thể hiện qua vấn đề gì. Vì một lẽ rất đơn giản, rất nhiều người có cùng một tứ trụ như bạn, cũng cùng một dụng thần, kỵ thần như vậy, nhưng mỗi người có cuộc đời riêng hoàn toàn; các vấn đề được biểu lộ ra một cách khác hẳn.

Ngoài ra, ở trên mạng, mọi sự đều tương đối, vì chúng ta không quen biết nhau, rất khó đoán chính xác. Những gì được đoán ra, tôi chỉ mong giúp bạn được phần nhỏ hầu bạn tự nhận thấy đâu là mấu chốt có thể gỡ được.

dieuduc67
14-08-09, 23:20
Tôi xin lỗi đã chưa cung cấp đủ thông tin cho bạn Kim Cương.

Tôi là nữ, sinh ngày 13 tháng 04 năm 1967 tại Sài Gòn. Tôi nghe má tôi nói, sinh tôi vào khoảng đầu giờ buổi chiều. Từ đó đến nay , khi xem tử vi vào năm 2006 tôi cho thầy biết giờ sinh như vậy. Được biết đó là giờ Ngọ.Tôi chưa bao giờ nhờ thầy xem tử bình. Nay nhờ bạn Kim Cương giúp giùm tôi nhé !.

Từ năm 1999 tôi làm ăn khó khăn hơn so với các năm trước đó (vì lương thấp). Tôi cố gắng tìm cho mình một công việc để tránh làm công ăn lương; không đủ trang trải trong gia đình. Tôi có được một công việc và hùn hạp làm ăn chung vào năm 2005. Tôi vay mượn để làm ăn và sụp bẫy luôn đến bây giờ (làm không đủ trả tiền lãi suất). Tôi đã bán một phần tài sản để trả nợ vẫn chưa hết. Hiện tại, tôi muốn tìm cách bán tiếp tài sản để trả nợ cho khỏe đầu óc, nhưng đến nay chưa giải quyết được. So với 2 năm trước đầu óc tôi nhẹ hơn. Bạn Kim Cương ơi! Giúp giùm tôi nhé., để tôi biết dụng thần , kỵ thần…của mình , sẽ định hướng công việc sắp tới cũng như đất đai nhà cửa của tôi bao giờ ổn định ?

Xin chân thành cám ơn bạn và các bạn hội viên khác. Nếu tôi cung cấp thông tin chưa đầy đủ, làm phiền bạn trao đổi lại giùm tôi nhé!

kimcuong
15-08-09, 10:46
Giờ sinh chưa rõ lắm. Theo như bạn kể thì có thể là giờ Mùi. Cả hai giờ này thì nói chung năm Sửu hiện hành đúng là xung Mùi nên tài sản sẽ mất nhiều, nhưng không nên lo quá, tháng Tuất thì hãy thận trọng về sức khỏe, không nên đi xa, hội họp nhiều người.
Xin bạn cho biết thêm về gia cảnh. Bản thân bạn là con nuôi hay được thừa kế (nhận quyền hưởng thụ của một gia đình khác)? Bạn khắc cha hay là anh em? Bạn đã có con hay chưa? Nếu đã lập gia đình thì chồng là người ôn hòa hơn bạn? Bạn kinh doanh về nhà đất?

AnhNgoc
15-08-09, 16:29
Giờ sinh chưa rõ lắm. Theo như bạn kể thì có thể là giờ Mùi. Cả hai giờ này thì nói chung năm Sửu hiện hành đúng là xung Mùi nên tài sản sẽ mất nhiều, nhưng không nên lo quá, tháng Tuất thì hãy thận trọng về sức khỏe, không nên đi xa, hội họp nhiều người.
Xin bạn cho biết thêm về gia cảnh. Bản thân bạn là con nuôi hay được thừa kế (nhận quyền hưởng thụ của một gia đình khác)? Bạn khắc cha hay là anh em? Bạn đã có con hay chưa? Nếu đã lập gia đình thì chồng là người ôn hòa hơn bạn? Bạn kinh doanh về nhà đất?

Chào Kimcuong.
Ở miền Nam thường gọi đầu giờ chiều là khoảng thời gian từ 13h -->14 h . Nhưng trước năm 1975 đồng hồ ở miền Nam Việt Nam lớn hơn đồng hồ hiện nay là 1h . Do đó theo tôi khả năng giờ Ngọ cao hơn giờ Mùi.
Thân

dieuduc67
15-08-09, 23:22
Bạn Kim Cương thân mến!

Nhờ bạn xem thêm giờ Ngọ giùm tôi vì theo tử vi giờ Ngọ tôi cảm thấy khớp với cuộc đời mình. Tôi thích kinh doanh từ nhỏ. Nhưng vì gia đình không muốn tôi theo nghề kinh doanh (má tôi là 1 nhà kinh doanh giỏi) Má tôi muốn tôi đi học và đi làm nhà nước để hưởng lương. Tôi là một giáo viên bên cạnh đó tôi vẫn kinh doanh bán lẻ nhỏ nhỏ. Tôi lập gia đình năm 1994. Chồng tôi cũng thích tôi có công việc ổn định như vậy. Đến lúc tôi thấy cuộc sống khó khăn quá. Tôi bỏ hẳn nghề dạy học và hùn hạp kinh doanh. Tôi có 2 con gái , một cháu sinh 24/04/1995 ,còn một cháu nữa sinh 06/11/2001. Tôi cảm thấy mình khắc với anh em nhất là anh em trai. Chồng tôi là một kỹ sư làm việc cho một công ty nhà nước. Từ bao nhiêu năm nay lương vẫn không tăng(vì làm ở bộ phận sản xuất). Nhưng anh vẫn bình thường , không cảm thấy lo lắng trước sự thiếu thốn đang xảy ra. Chính vì vậy tôi suy nghĩ tìm công việc và cố gắng kiếm tiền để nuôi con. Lúc này anh ủng hộ và chia sẻ cùng tôi trong công việc. Những rủi ro xảy ra chúng tôi đều chấp nhận và tìm cách giải quyết. Tôi là con ruột của ba má tôi và được thừa hưởng đất vườn do cha mẹ để lại. Từ năm 1994 đến 1998 chúng tôi có nhiều may mắn trong vấn đề đất đai nhà cửa.

Bấy nhiêu thông tin trên kính nhờ bạn Kim Cương xem giúp giùm tôi. Nếu tôi còn thiếu sót thông tin nào nhờ bạn trao đổi lại.

Xin chân thành cảm ơn!

kimcuong
16-08-09, 12:51
Xem tử bình khác tử vi ở điểm nhìn toàn mệnh là điểm chính. Trong tứ trụ mất sự cân bằng thì nếu vận đi tới thuận lợi gặp được hành thiếu đó thì tốt, ngược lại là tai họa.
2 giờ Ngọ và giờ Mùi trong ngày sinh này thì tứ trụ vô Kim là cung Tài vận của mệnh này. Giờ Ngọ đặc biệt có Lộc, giờ Mùi có Hoa cái và Hồng diễm, không có sát tinh mạnh phá hại. Cả 2 giờ thì thân trụ lâm quan đế vượng, tức là Hỏa và Thổ đều mạnh. Ấn trụ sát bên thân vượng mùa sinh, là một điểm báo việc thừa kế không nhỏ và vận từ 38 tuổi trở lên sẽ phát đều cho đến cuối đời. Thế tại sao lại gặp sự cố?
Chuyển vận từ Đinh Mùi sang Mậu Thân, Kỷ Dậu là Thực Thương sinh Tài, Kim khuyết ở trụ đã lộ ra, Hỏa mạnh thì thúc đẩy được Kim, Thực Thương có đất dụng thân. Đến nay thì bạn không hài lòng chút nào chứng tỏ thậm chí đã đi sai đường. Nếu Mậu Thân không làm được việc thì Kỷ Dậu cũng không khá hơn, phải đến Canh Tuất (58 tuổi) mới yên thân. Đấy là sinh giờ Ngọ.
Tôi nghĩ Tài Kim ở đây xuất hiện không phải chỉ báo hiệu việc giầu sang qua kinh doanh, nhưng để thúc đẩy Quý (thiên quan) vốn là dư khí và hưu tù nay được mạnh lên. Thiên quan là do trong trụ có Mậu Kỷ, nên không gọi là Sát (vì thế chồng của bạn tôi đoán là người không quyết đoán mạnh như bạn).
Thiên quan còn nói lên đường quan lộ của bạn, và bạn đã hiểu đấy, không phải là qua thương trường được. Nếu bạn chỉ làm thêm như vận trước và không bỏ hẳn nghề dạy học, có thể đã khác hẳn.
Năm sau Canh Dần xung Thân đại vận, là kỵ nhất, vì xung thái tuế. Nhưng Kim sinh cho Thủy dụng thần, bạn sẽ giải quyết được vấn đề.

tom
16-08-09, 14:02
lá số này có kiếp (anh em trai) nằm ở can giờ kế bên vì là kị thần lại vượng nên khắc rất nặng ( chắc bị ăn hiếp )
nữ thân vượng kị cưới hỏi ở các vận tĩ kiếp(17-36t),lấy chồng năm 1994 ( giáp tuất )nhằm đại vận đinh mùi (27-36t )
can ngày đinh sinh chi ngày mùi (thỗ) nghĩa là mình lo cho chồng
năm nay kĩ sữu (lưu niên ) hình xung với chi năm mùi,chi tháng thìn ,chi ngày mùi cho nên năm nay là năm bất lợi ,cẩn thận tháng tuất có tam hình

htruongdinh
16-08-09, 17:47
nữ thân vượng kị cưới hỏi ở các vận tĩ kiếp(17-36t),lấy chồng năm 1994 ( giáp tuất )nhằm đại vận đinh mùi (27-36t )

Chào tom và kimcuong,

Các vận tỉ kiếp của chị dieuduc kéo dài 17-36t. Nếu lập gia đình trước 17t thì sớm quá và sau 36t thì hơi muộn.

Với lá số thân Kim vượng dưới đây, các vận tỉ kiếp kéo dài 20-39t. Vậy có thể tìm được năm nào tốt để kết hôn không ?

Mong các bạn giúp ý kiến.

kimcuong
17-08-09, 10:26
Chào chị htruongdinh và tom, KC viết sang mục khác để chị dieuduc vào đây không bị nhầm lẫn với những lời bàn sang tứ trụ khác nhé.

dieuduc67
18-08-09, 22:27
Xin cảm ơn bạn KimCuong và các bạn hội viên đã giúp tôi .
Tôi sẽ tìm hiểu thêm về tử bình ở trang web này .Sau này có điều gì cần trao đổi, tôi sẽ nhờ các bạn giúp nhé!