PDA

View Full Version : Làm nhà phạm năm Kim lâu có cách nào hóa giải không ạ?

tungthanhttvn
01-10-10, 22:09
Chào các bác,

Vợ chồng cháu làm nhà phạm năm kim lâu, chồng 30 tuổi động thổ giờ nhà sắp xây xong, cháu không biết nên làm gì để cải thiện tình hình, nếu không ở căn nhà đó thì có còn tai họa nữa hay không? Có cách nào hóa giải được không ạ?

Cháu xin chân thành cảm ơn!

namphong
11-10-10, 09:17
Sao để sơ sót như vậy. Em cho biết ai là người đứng cúng hôm động thổ làm nhà. Em nói 30 là Canh Thân hay Tân Dậu? vợ tuổi gì? Có biết nhà xây ở hướng nào không(bao nhiêu độ)?. cho hay gấp để Nam Phong xem giúp cho.

cotaomobile
11-10-10, 10:34
Bạn hãy cho thông tin gấp để nh.namphong giúp bạn kìa.
chúc bạn hóa giải tốt , mọi sự bình an

tungthanhttvn
11-10-10, 20:22
Sao để sơ sót như vậy. Em cho biết ai là người đứng cúng hôm động thổ làm nhà. Em nói 30 là Canh Thân hay Tân Dậu? vợ tuổi gì? Có biết nhà xây ở hướng nào không(bao nhiêu độ)?. cho hay gấp để Nam Phong xem giúp cho.

Em chào anh Namphong,

Rất may có anh nhận lời giúp. Chồng em đứng ra động thổ và anh ấy tuổi Tân dậu, sinh 6/1981 thì tháng 9 năm nay làm nhà. Em tuổi nhâm tuất, nhà xây hướng Tây (hơi chếch Nam chút xíu ạ), và có ngõ 1m đi ra ngoài (ngõ riêng ạ). Trước em nghĩ đi xem thì ai cũng xem được nên về quê nhân tiện xem luôn ở quê, mà thầy quê không nói gì đến kim lâu hết ạ. Giờ có cách nào giải không anh? Nếu bọn em không ở đấy nữa thì có sao không? Người khác đến ở thì họ có bị sao không?

Dạ, em quên chưa nói rõ. Người cúng là chú họ anh ấy, còn anh ấy chỉ bổ nhát cuốc đầu tiên, nhưng khi cúng có đọc tên vợ chồng em chính chủ rồi ạ.

Em cảm ơn anh nhiều!

namphong
14-10-10, 14:54
Cả hai vợ chồng đều phạm cả Kim lâu lẫn Hoang ốc, tháng 9 dương lịch làm nhà nếu ở nhằm tháng 8âl thì tốt, tháng 7âl thì xấu. Nếu không ở tại nhà này thì không sao. Nếu vào ở thì phải hoá giải(cho dù chỉ ở chính thức 1 ngày).
Người khác vào ở thì nhắc họ cúng thổ thần(và thần tài) và táo quân, chọn loại nhang xoắn vòng tròn có thể cháy liên tục 3 ngày đêm để thắp trên bàn thờ thần tài và táo quân, đồng thời mở đèn sáng cả 3 ngày đêm đầu tiên ở bàn thờ. Nhớ nhé.

tungthanhttvn
15-10-10, 09:40
Cả hai vợ chồng đều phạm cả Kim lâu lẫn Hoang ốc, tháng 9 dương lịch làm nhà nếu ở nhằm tháng 8âl thì tốt, tháng 7âl thì xấu. Nếu không ở tại nhà này thì không sao. Nếu vào ở thì phải hoá giải(cho dù chỉ ở chính thức 1 ngày).
Người khác vào ở thì nhắc họ cúng thổ thần(và thần tài) và táo quân, chọn loại nhang xoắn vòng tròn có thể cháy liên tục 3 ngày đêm để thắp trên bàn thờ thần tài và táo quân, đồng thời mở đèn sáng cả 3 ngày đêm đầu tiên ở bàn thờ. Nhớ nhé.

Dạ, em cảm ơn anh!
Anh cho em hỏi, em năm nay 29 tuổi âm thì sao lại phạm kim lâu ah? Năm nay cũng là năm em cưới, vì năm ngoái 28 kim lâu em không dám cưới. Chỉ xã em không may phạm kim lâu và hoang ốc.
Anh cho em cách nào hóa giải với ah? Bọn em khởi công 10/8 âm lịch, bây giờ mới sắp xong. Nếu hóa giải thì đỡ được nhiều không anh? Em nghe nói kim lâu thê chỉ hại đến vợ thôi phải không ạ?
Em có anh rể làm nhà năm 28 tuổi, phạm kim lâu thân, nhưng cũng từ làm nhà mà anh ấy làm ăn phất lên khá nhanh, có điều tính tình hơi gàn dở, gây nhiều tai tiếng.

tungthanhttvn
15-10-10, 13:23
Kính nhờ anh Namphong chỉ gúp cách hóa giải. Em ở Hà Nội ah.

namphong
15-10-10, 13:48
Hai vợ chồng em 30 và 29 tuổi đều phạm vào Kim lâu thê. Bất lợi đối với em. Ngày khởi công ở vào tháng 8âl tiết Bạch lộ. Như Nam Phong đã nói ở bài trước, thời gian khởi công này không xung với em, hoá giải cũng không quá khó khăn, để vài hôm nữa Nam Phong sẽ xem ngày hoá giải cho, đừng lo lắng.

28 tuổi làm nhà không phạm Kim lâu, vận Hoang ốc thì lại được Tứ Tấn tài, nếu mệnh hợp hướng nhà thì phát nhanh về tiền bạc, vấn đề tính tình là do cung mệnh tử vi chứ không phải phong thuỷ. Có một số người muốn phát phải nói năng bạt mạng, nhất là tuổi Thìn, Mùi, Thân.

tungthanhttvn
15-10-10, 22:11
Hai vợ chồng em 30 và 29 tuổi đều phạm vào Kim lâu thê. Bất lợi đối với em. Ngày khởi công ở vào tháng 8âl tiết Bạch lộ. Như Nam Phong đã nói ở bài trước, thời gian khởi công này không xung với em, hoá giải cũng không quá khó khăn, để vài hôm nữa Nam Phong sẽ xem ngày hoá giải cho, đừng lo lắng.

28 tuổi làm nhà không phạm Kim lâu, vận Hoang ốc thì lại được Tứ Tấn tài, nếu mệnh hợp hướng nhà thì phát nhanh về tiền bạc, vấn đề tính tình là do cung mệnh tử vi chứ không phải phong thuỷ. Có một số người muốn phát phải nói năng bạt mạng, nhất là tuổi Thìn, Mùi, Thân.

Dạ vâng, em cảm ơn anh rất nhiều. Mong anh giúp ạ. Bọn em xây nhà cũng chỉ mong an cư lạc nghiệp, vậy mà đúng là sơ suất quá.

tungthanhttvn
20-10-10, 14:45
Kính nhờ anh Namphong giúp em gấp với, em sắp chuyển nhà rồi anh ah
:0401:

namphong
20-10-10, 15:20
Nhập trạch vào lúc 13h ngày 09/11/2010(nhằm sơ khắc giờ Mùi ngày 04 tháng 10 năm Canh Dần).
Mang theo một ít gạo, muối, nước từ nhà cũ sang(cho vào túi ny lon, mỗi thứ 1 túi).
Bày các thứ ra cúng ngay:

Táo Quân
3 cây nhang, 1 cặp đèn cầy, 1 cặp vàng bạc đại
1 xấp giấy ngũ sắc
1 dĩa bánh, 1 dĩa ngũ quả, 1 bộ tam sanh
3 chung trà, 3 chung rượu(trà đặt phía trước, rượu đặt phía sau)

Thổ Địa Thần Tài
5 cây nhang, 1 cặp đèn cầy, 5 cặp vàng bạc đại
1 dĩa ngũ sanh, 1 dĩa ngũ quả, 1 dĩa bánh
5 chung trà, 5 chung rượu

Ngũ đạo lộ(đặt ngay trước cửa chính)
5 cây nhang, 5 chung trà, 5 chung rượu
1 con gà trống luột(nhớ phải là gà trống)
1 dĩa bánh, 1 dĩa trái cậy
1 xấp thanh y, giấy tiền(một bộ trong đó có áo quần, lượt, tiền..)
5 cặp giấy vàng bạc tiểu(nhớ là vàng bạc tiểu, không dùng vàng bạc đại)

Bày cúng thì đem gạo vào nấu cơm, và nấu một ít nước trà để dùng trong gia đình để quy hoả nhập trạch. Tất cả nên làm xong trước 15h
Trong ngày này KHÔNG được giặt phơi quần áo.
Mở đèn trên bàn thờ sáng suốt 3 ngày đêm(4, 5, 6). Mỗi sáng và chiều(ngày 5 và 6) thắp nhang tại bàn thờ Táo quân và thay mới 3 chung trà, thắp nhang tại bàn thờ Thổ địa Thần tài và thay 5 chung trà.

Chúng các bạn mọi việc an lành.

tungthanhttvn
21-10-10, 20:09
Em cảm ơn anh NP!

Mùng 9 thì hơi lâu, em cũng định đầu tháng 11 chuyển, tính từ mùng 1, anh xem có ngày nào sớm hơn nhập trạch được không?
Chung rượu là chén rượu đấy ạ? Em người bắc nên không biết có phải cách gọi miền nào đó là chung thay cho chén hay không. Nhờ anh hướng dẫn chi tiết cả việc cúng thế nào, đặt lễ thế nào nữa ạ vì em chưa cúng lần nào.

namphong
22-10-10, 08:18
Nếu chỉ nhập trạch thì có thể xem sớm hơn. Tuy nhiên Thời khắc này vừa nhập trạch, vừa là giải hạn kim lâu hoang ốc, vừa phù gia toạ trạch nên không thể khác được(cũng may có ngày này nếu không phải đến 2013 mới lại có ngày).

Dùng cái cốc nhỏ cho trà và rượu được rồi, không cần phải lớn như chén.

Vái khi cúng:
Thiên Địa linh, cung thỉnh Long Thần Thổ Địa đến chúng minh, nay đặng ngày lành tháng tốt, âm dương liên thái, đệ tử là(đọc họ tên)
thành tâm đảnh lễ rượu thịt, hương hoa trà quả cúng kiến quí thần xin quy hỏa nhập trạch ở nhà nầy mong chư thần cảm ứng chứng minh phù hộ đệ tử gia đình hưng thịnh, làm ăn tấn phát, vạn sự cát xương.

Chỉ cúng thôi, không đặt lễ thêm gì nữa.

Thân chào.

tungthanhttvn
22-10-10, 13:25
Nếu chỉ nhập trạch thì có thể xem sớm hơn. Tuy nhiên Thời khắc này vừa nhập trạch, vừa là giải hạn kim lâu hoang ốc, vừa phù gia toạ trạch nên không thể khác được(cũng may có ngày này nếu không phải đến 2013 mới lại có ngày).

Dùng cái cốc nhỏ cho trà và rượu được rồi, không cần phải lớn như chén.

Vái khi cúng:
Thiên Địa linh, cung thỉnh Long Thần Thổ Địa đến chúng minh, nay đặng ngày lành tháng tốt, âm dương liên thái, đệ tử là(đọc họ tên)
thành tâm đảnh lễ rượu thịt, hương hoa trà quả cúng kiến quí thần xin quy hỏa nhập trạch ở nhà nầy mong chư thần cảm ứng chứng minh phù hộ đệ tử gia đình hưng thịnh, làm ăn tấn phát, vạn sự cát xương.

Chỉ cúng thôi, không đặt lễ thêm gì nữa.

Thân chào.

Em đã quyết định nhập trạch 9/11 rồi anh ạ. Nhưng lúc đó em vẫn chưa có bàn thờ (hiện em ở thuê cũng không có bàn thờ) thì chỉ cần đặt đồ cúng lên bàn và thắp hương thôi đúng không anh? Và em thuê nhà thì có cần mang ít muối nước gạo bên này sang nhà mới không?
Em cảm ơn anh nhiều!

namphong
22-10-10, 15:20
- Ngay lúc này nói thợ làm ngay bàn thờ Táo quân, mua bàn thờ Thổ địa Thần tài về trước khoảng 3 ngày(thổ địa bên tay trái, thần tài bên tay phải, từ trong nhà nhìn ra).
- Nếu đang ở nhà thuê mà vợ chồng hoà thuận thì phải đem gạo, muối, nước từ đó về. Nếu không hoà thuận thì thôi.
- Giải kim lâu, hoang ốc sát cần phải đủ các thứ như vậy, không nên xem thường.

phungchitrung
09-02-12, 05:48
anh oi giup dum em, me em nam nay 48 tuoi, ba em nam nay 56 tuoi, ca 2 deu khong xay nha dc, anh giup em hoa giai dum