PDA

View Full Version : Nhờ Anh Nam Phong xem ngày giờ động thổ

HVQ
02-11-10, 11:15
Kính gửi Anh Nam Phong !
Tôi có căn nhà tọa Dần hướng Thân 240 độ. Đọc tài liệu của Anh Vanhoai thì thấy trạch vận của căn nhà này trong vận 8 bị Tam ban xảo quái, hướng tinh phục ngâm toàn bàn, mạng không hợp với hướng này... Biết rằng căn nhà này xấu nhưng không thể bán rồi mua căn khác được (vì 2 vợ chồng kinh tế eo hẹp đang ở nhà thuê, lại mua giấy tờ tay). Vợ chồng tôi quyết định sửa căn nhà này năm tới 2011.
Rất mong Anh giúp đỡ xem ngày giờ tốt để động thổ nhằm hạn chế bớt những rủi ro mà căn nhà này gây ra.
Chồng : SN 1973 (Nếu xây năm 2011 bị phạm Kim lau, hoang ốc, địa sát, thọ tử). Nếu xây có bị ảnh hưởng gì không ?

Rất mong được sự phúc đáp của Anh. Trân trọng cám ơn.

cotaomobile
02-11-10, 12:24
cháu phụ bác 1 tay up cho bác nè.
bác hãy cho thêm vài thông tin như sơ đồ nhà diện nhà như thế nào , xung quanh nhà và phía sau , phía trước nhà nữa.

namphong
05-11-10, 16:14
Bạn mô tả kỹ hơn một chút về dự định bố trí nhà(nếu có sơ đồ càng tốt), hình thế chung quanh nhà như đường sá, nhà cửa... Đồng thời cho biết đầy đủ ngày tháng năm sinh của chồng và vợ.

Thân.

HVQ
05-11-10, 16:55
Em rất vui mừng và Cám ơn Anh đã nhận lời, Em sẽ dự cho dữ liệu ngày tháng năm sinh của vợ và chồng trước. Còn dự định bố trí nhà thì chưa có. Em đã đăng trên mục “Tư vấn phong thủy”
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=1585
Chồng : sinh ngày 15/09/1973
Vợ : sinh ngày 24/06/1974.
Trân trọng chờ tin.

namphong
15-11-10, 15:41
HVQ:
Năm 2011 xây được, tuy nhiên nên nhờ người đứng hộ thì hay hơn, chẳng thể nhờ được thì anh mới phải đứng cúng để xây cất.

Cục nhà trung cát, cửa chính không được mở một bên, phải mở ở giữa và thật lớn nhé.

HVQ
15-11-10, 17:44
Cám ơn Anh rất nhiều. Xin cho hỏi :
1- Theo Anh thì mở cửa chính ở giữa lớn (Em sẽ mở thật lớn 4 cánh) . Nhà này cần có cửa hậu vậy đặt tại cung Cấn có được không ?
2- Bếp đặt tại Chấn 9 3 6 ???
3- Cầu thang ??
4- Gần năm hết tết đến rồi, Anh xem cho em ngày giờ động thổ để em còn có thời gian chuẩn bị.
Xin Anh cho ý kiến.