PDA

View Full Version : mệnh có co lương, âm sát, thanh long thì theo câu phú tử vi nào các bác

heroes167
02-02-11, 13:24
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/053016071989/1/Bạch Tuấn Nam.jpg

Chào các bác em mới nhập hội tử vi, mong các bác chỉ dạy cho em vài điều nghiệm lý tử vi.

Em mệnh cơ nguyệt đồng lương, cổ nhân hay nói cơ lương nhập mệnh thì biến ảo nhiều cách. Nhưng hình như họ không nói nhiều đến khi cơ lương gặp âm sát nhỉ, cơ lương bản tính ưa tĩnh hơn động ( phần nhiều ) giỏi phân tích, khi đi cùng muội lực âm sát thì hóa ra có âm nhãn, + với thanh long thì may mắn có trực giác tốt bản thân em nghiệm ra rằng em rất có duyên với KHHB, mê tử vi, tử bình... Tất cả những gì huyền bí ,nhưng hình như em chưa bao giờ gặp ma mà cũng không muốn gặp làm gì. Vậy âm sát trong mệnh em chắc bị khống chế, theo các bác thì trường hợp này âm sát có ảnh hưởng gì tới cơ lương không ạ. Mong các bác giúp em giải khúc mắc này dùm em, em chân thành cám ơn

VONGOCHONG
03-02-11, 21:20
Xem tử vi mà theo câu phú thì cả đời học kg xong, phú đa phần "tửng tửng" vô bổ...

heroes167
04-02-11, 11:05
thế anh giúp em đi, tử vi huyền bí ảo diệu có những chuyện không tài nào nắm được. Em chỉ mong anh chỉ ra 1 vài điểm là được để em tự nghiệm lý ạ.

Tân mão chúc gia đình lý số có những niềm vui liên miên, và các thành viên trong lý số hạnh phúc, an lành.

VONGOCHONG
17-02-11, 22:26
Cơ lương ngộ kiếp là người ích kỹ, lý thuyết suông.Quan,thân vô chính diệu là người kg lập trường. bạn là con cả hoăc út, cái "tôi" to nên tình cảm cũng bằng kg, sống cô độc,khó hòa đồng. Nên tu chỉnh để khắc phục số mệnh để mong còn niềm tự hào THỰC SỰ về mình,bạn như cây đèn sáng người mà tối mình.Có can đảm nhìn thẳng sự thật thì mới mong tiến bộ...

ou_2007
18-02-11, 09:09
Cơ lương ngộ kiếp là người ích kỹ, lý thuyết suông.Quan,thân vô chính diệu là người kg lập trường. bạn là con cả hoăc út, cái "tôi" to nên tình cảm cũng bằng kg, sống cô độc,khó hòa đồng. Nên tu chỉnh để khắc phục số mệnh để mong còn niềm tự hào THỰC SỰ về mình,bạn như cây đèn sáng người mà tối mình.Có can đảm nhìn thẳng sự thật thì mới mong tiến bộ...
kính thưa bác VONGOCHONG!
lá số của cháu cũng có CNĐL, vậy cháu là người có tính cách thế nào ạ? và cách khắc phục là gì ạ?
cháu cảm ơn bác nhiều.

heroes167
18-02-11, 11:38
Cám ơn anh bài luận khá hoàn hảo, cũng đúng em thấy anh nói đa phần giống tính cách em. Cám ơn anh đã chỉ bảo, chúc anh năm mới an lành, hạnh phúc, và có nhiều thành tựu trong con đường học thuật.:004: