PDA

View Full Version : cái bé cái to

vân từ
02-02-11, 13:45
Đời sống Mỹ tuy không bị áp lực nhiều về công việc cuối năm âm lịch, vậy đó mà cá nhân tôi với những canh cải để chuyển mình theo lý số phong thủy huyền không cũng tự đặt mình trước những hạn kỳ công việc. Hôm nay nhiều vùng của Texas đầy tuyết và nhiều đường xá bị đóng băng, thành phố tôi đang ở nhiệt độ rớt xuống dưới zero độ Celsius, gió thổi mạnh mang theo những cái lạnh xé thịt da người, nhìn những con chim Mocking Bird ẩn mình trong những bụi cây, những con nai trú sâu vào những rừng cây thưa thớt chen chúc con người mà lòng tôi thấy nhiều áy náy. Những con vật kia với bản năng tự nhiên luôn biết uốn mình theo ác nghiệt cuộc đời, bỏ lại chúng ta trong cuồng lưu cuộc sống...

Hôm nay, sáng sớm, người bạn phong thủy, Emily Toy, xuất hiện xem xét nhà hàng và góp ý vài điều thuộc về phong thủy. Những câu chuyện thuộc về lý số tâm linh cũng được vui miệng nói ra. Bản thân tôi cũng khoe về những người bạn phong thủy mà mình đã có duyên quen được, và nhà hàng này cũng được một trong số người quen xem qua. Cô ta đã hết lời khen ngợi anh BNQ và cũng không ngần ngại chê bai tôi đủ điều, chê bai tôi đã làm hư hết những sắp đặt đáng có qua việc bài trí hỗn tạp bên trong nhà hàng, vì tôi đã vô tình hoặc ngu dốt làm cho thủy hỏa tương xung trong việc trang trí không đúng cách. Chỗ cần thủy thì đặt những thứ thuộc thổ, chỗ cần kim thì đặt những thứ thuộc hỏa v.v...Và cô ta đã mạnh dạn chỉnh đổi rất nhiều. Không những thê, cô còn nói rằng: anh đừng ảo vọng năm 2011 sẽ phát tài nhé, năm 2011 anh chỉ có thể đắp đường để khi đến 2012 thì tiến bước, em không xem tử vi, cũng không biết tử bình mà chỉ nói bằng linh cảm, và nó như một thứ mà em có được một cách tự nhiên từ khi sinh ra! Cái gọi là tự nhiên cảm nhận này thật sự cũng khó tin, có thể bằng những khả năng nào khác mà tôi chưa được thân thiết để nghe chăng?

Câu chuyện phong thủy xảy ra trong những ngày cuối năm Canh Dần, gởi đến các bạn và hy vọng qua đó chúng ta sẽ để tâm hơn về những bài trí sao cho phù hợp theo định hướng nhất định của phong thủy, để có thể kích hoạt cái hay và kềm chế cái dở. Một năm mới sắp đến, chúc các bạn mọi điều tốt đẹp.

Thân mến,

Vân Từ

hoa mai
02-02-11, 16:37
Xin chúc anh Vân Từ & gia đình năm mới làm ăn đắc khách ,đắc tài lộc ,đắc bình an

Thanh Lich
02-02-11, 22:09
Chào Anh Vân Tư, chúc anh và gia đình một năm mới sức khoẻ dồi dào, và vạn sự như ý.

Hình như anh ở Austin, Texas phải không anh? Em ở Dallas/Fort Worth, mấy ngày hôm nay cũng bị nhốt trong nhà không ra ngoài được vì đường bị đóng băng tuyết

Happy New Year.

vân từ
03-02-11, 03:57
@ hoamai: Cám ơn hoamai rất nhiều. Mong hoamai và gia đình sớm an định để bắt đầu bằng một thành công mới trong công việc và cuộc sống.

@Thanh Lich: Chúc Thanh Lich một năm mới tốt lành nhé. Ngày mai Austin lại có tuyết lần đầu cho năm nay. Dallas đang bị đóng băng, được ở nhà ăn bánh tét cũng vui đấy. Khi nào có dịp đi Austin thì ghé lại, anh em mình nhậu một bữa và nói chuyện lý số cho vui.

Thân mến,

Vân Từ

Thanh Lich
04-02-11, 20:57
Cảm ơn anh Vân Từ, Khi nào có dịp xuống Austin, em sẽ liên lạc và ghé qua anh chơi
Thân
Thanh Lịch

vân từ
05-02-11, 04:19
Cám ơn Thanh Lich đã tiếp nhận lời mời. Trước khi đi PM cho tôi nhé. Chúc một mùa đông ấm áp, một năm mới an lành và thành đạt.

Thân mến,

Vân Từ