PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị xem giúp tử bình.

iris
05-09-09, 12:26
Em là nữ, sinh ngày 5/7/1982(dương lịch), giờ mẹ em không nhớ chính xác, chỉ chắc là tầm sau 12trưa đến trước 1giờ chiều.
Anh chị xem giúp em tử bình với ạ.
Hiện giờ, em đang gặp nhiều vấn đề không được như ý, đặc biệt là sức khỏe nên cũng buồn chán, hoang mang. Không biết sau này thế nào chứ hiện giờ thì rất chán ạ. Em bị đau yếu từ nhỏ (cộng thêm bị tật ở chân), mấy năm gần đây em đã phải vào viện mổ mấy lần, nhưng chữa được cái này thì lại xọ sang cái kia. Thú thật, với hoàn cảnh hiện tại của mình, em cảm thấy mình như con tàu mất lái vậy,không thể đưa ra một định hướng, kế hoạch rõ ràng gì bản thân cố gắng phấn đấu theo dù trước đây và hiện giờ không phải là em không cố. Nhiều khi em cứ nghĩ như thể số phận đang đùa cợt mình vậy. Lúc mình sắp đạt được cái gì đó thì lại có chuyện không như ý xảy ra.
Anh chị xem giúp em với ạ, liệu sau này em có khỏi bệnh và khá hơn không, công việc, tình duyên thế nào ạ?
Xin chân thành cảm ơn và chúc anh chị ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ!

Ducminh
05-09-09, 20:29
lá số của chị

iris
05-09-09, 20:32
Cảm ơn bạn Ducminh.
Bạn có thể bình giải hộ mình được không?

Ducminh
05-09-09, 20:48
Thân vượng mà lại không có quan tinh, chị là người đảm đang tháo vát, trí tuệ và nghị lực đều có chỗ hơn người nhưng cuộc sống vẫn phải chịu nhiều bất mãn, kể ra thì ông trời cũng không công bằng thật

iris
06-09-09, 05:23
Cảm ơn bạn. Bạn có thể nói rõ phần "Thân vượng mà lại không có quan tinh" là thế nào không?
Sức khỏe của mình sau này thế nào? Công việc và tình duyên có nhiều trắc trở và lo lắng không bạn?

Ducminh
06-09-09, 20:14
"Quan tinh" trong lá số tượng trưng cho chồng chị, lá số của chị thân vượng mà lại ko có quan tinh nên đường tình duyên của chị không thuận lợi, chồng chị cũng là người có tài năng, sự nghiệp chỉ e là chị làm vợ lẽ hoặc vợ kế người ta thì sẽ tốt hơn,
Em cũng mới tìm hiểu môn này nên trình độ luận đoán có hạn, chị đừng để tâm nhiều

iris
07-09-09, 14:05
Còn về mặt sức khỏe và công việc sau này thì thế nào hả Ducminh?

kimcuong
08-09-09, 21:56
Tứ trụ của Iris khó khăn nhất là bị gặp 2 Hình, Sửu Tuất và Ngọ, lại khuyết Mộc nên Ấn không thông Quan được. May có Nhâm thấu can trụ năm hãm bớt sự hung hăng của Hỏa, đấy là nhờ gia đình hết sức giúp đỡ, cha mẹ thương yêu.
Hành vận rất thuận lợi, không nên lo lắng, sau vận Giáp Thìn là đến vận Tài Quý Mão là dụng thần, sẽ thành công nhiều mặt, sẽ gặp tình duyên, sức khỏe cũng tốt hơn.
Vận Nhâm Dần thì Hỏa lại vượng, nên cũng thận trọng sức khỏe trở lại.
Nói chung, những năm nào có chữ Tân hợp Bính là hợp thuận lợi, nên thay đổi công việc hoặc bắt đầu mọi việc là tiến hành tốt. Thí dụ như năm Tân Mùi 1991, Nhâm Thân 1992, Tân Tỵ 2001 và Nhâm Ngọ 2002 kiểm tra lại xem có vấn đề gì không? Trong vận hiện thời năm phải mổ là từ khoảng 2006 đến bây giờ?

iris
09-09-09, 07:58
Vâng. Đúng giờ ngẫm lại thì năm 2002 em phải vào viện mổ u phổi. Năm 2004 thì mổ u não và kết cục là lấy được u thì em bị di chứng sau phẫu thuật nên bị liệt mặt và dây thần kinh thính giác. Chán thế cơ bác ạ. Nhưng nhiều lúc cũng tự an ủi bản thân là mình còn may mắn hơn nhiều người khi có gia đình cha mẹ ở bên giúp đỡ. Vừa mới tháng trước tự nhiên em lại bị xuất huyết tiêu hóa phải vào viện cấp cứu. Sắp tới đây, nếu sức khỏe phục hồi, em định mổ ghép dây thần kinh chữa liệt mặt ở VD chứ cứ không cười, không nghe, không khóc được thế này thì chết mất bác ạ. Em vẫn chưa vào viện hỏi nên cũng không rõ trường hợp mình có khả năng phục hồi lại được không?
Cảm ơn bác nhé!

iris
09-09-09, 13:50
Bác ơi em không rõ câu "Những năm nào có chữ Tân hợp Bính là hợp thuận lợi". Bác có thể giải thích rõ hơn một chút được không ạ?
Cho em hỏi thêm một chút, em nên làm công việc gì tốt ạ? Hồi đi học, em học ngành ngoại ngữ, sau khi bị bệnh thì ở nhà. Mấy năm gần đây em làm cộng tác viên dịch thuật cho một công ty. Em nghĩ có khi mình không say mê và hứng thú với công việc này lắm. Nếu sang năm sau vận hạn tốt, bệnh đỡ, em cũng muốn đi học thêm nghề gì thực sự phù hợp và bản thân yêu thích. (Còn giờ em vẫn không rõ mình có khả năng, thế mạnh gì). Theo bác em nên theo nghề gì là hợp ạ?