PDA

View Full Version : Nhờ anh agape xem tử vi cho em với....

aprilmoon
03-06-11, 02:56
Em chào anh agape.

Không biết em có vinh hạnh được anh giải đoán tử vi tổng quát như những bài luận anh còn để lại thành Công trình bên VLS không nữa. Nhưng thôi, cứ hỏi, hi vọng vì sự hâm mộ lâu năm mà anh chiếu cố xem cho em. Vì thật ra cũng chưa từng có ai xem tử vi tổng quát cho em cả.

Trường hợp anh không có duyên xem thì mong anh xem giúp em về tình duyên và xuất ngoại. Cả hai con đường này với em em thấy nó mờ mịt, do hoàn cảnh lẫn do bản thân nữa, nhưng thật sự mờ mịt. Trong khi em chỉ có thể thấy một tương lai nếu được đi học và có việc làm, đời sống ổn định ở NN thôi.

Việc này thì duy nhất một lần em có nhờ anh xem giúp một cô bé xem cô bé xuất ngoại được không. Lúc ấy nhà bé ấy chuẩn bị theo diện lao động (chú bé lúc ấy sắp mở công ty), rồi qua diện kết hôn giả (sau đó đúng đợt CP Mỹ trục xuất mấy chục nghìn trường hợp kết hôn giả nên anh kia sợ quá hủy vụ đó luôn), rồi bảo lãnh mẹ kèm con (giờ mẹ sắp đi thì con đã quá tuổi nhiều rồi). Lúc ấy anh chỉ phán số bé này mà đi gì, em còn cười anh và kể rằng nhà bé đó cả họ ở Mĩ, mình nó với mẹ ở VN, làm gì mà không kéo qua được, giờ mới thấy ứng. Cao hứng anh có nói thêm "có số cô đi thì có" dù lúc đó em xác định em chả bao giờ rời VN đâu, dù là du lịch.

Nay số phận đẩy đưa nên em thật sự quan tâm đến cơ hội xuất ngoại, liệu sẽ đi theo diện gì đây - du học, du lịch hay kết hôn. Rất mong anh chỉ bảo thêm ạ. Chứ hiện tại em thấy em đang tồn tại chứ không tìm được mục tiêu phấn đấu để sống. Em không bất mãn, oan trách gì, mà chỉ là cảm giác trống rỗng và vô cảm, hàng ngày trôi qua trong lười nhác và vô nghĩa thôi ạ.

Em sinh ngày 22/10/1984 lúc 17:30 tại SG. Em đưa kèm lá số con gái để anh xem hộ hai mẹ con có vận xuất ngoại sắp tới không, chứ không muốn xem tử vi cho bé đâu ạ.

Và đây là lá số bé con ạ.

Cảm ơn anh agape.

Yen Binh
11-06-11, 09:06
Chào aprilmoon,
Chị Yenbinh thấy cái nick của aprilmoon nghe dễ thương qua', nên yenbinh vào xem chủ đề aprilmoon đăng, và cũng thấy aprilmoon post bài trong mục tìm giờ sinh của anh Agape nhờ anh ấy xem cho, mà vẫn chưa thấy reply nào của anh ấy. Có lẽ anh ấy đang rất busy với các nàng tiên rồi nên bỏ sót lại chủ đề này của aprilmoon, thôi thì aprilmoon cũng đừng buồn nhé.
Chị Yenbinh đang suy nghĩ không biết có thể làm gì để giúp aprilmoon. bản thân chị cũng là người thắc mắc tử vi nên cũng vào đăng bài nhờ xem nên kiến thức tử vi cũng không có. Nhưng theo cảm giác chị thì đại vận này lá số aprilmoon rơi vào đại vận phu thê có Vũ Phá, gia khoa quyền, thiên quý, song hao ngộ tuần. và bị HUNG TƯỚNG từ cung quan lộc xung chiếu cũng như bị sát tinh KÌNH , LINH, HỎA tam phương chiếu về nên là đại vận hao tán về phu thê cũng như gặp không ít những phiền toái lo âu về chuyện hôn nhân , về cuộc sống cũng như luôn phải canh cánh lo nghĩ đến chuyện xuất ngoại. Mệnh PHỦ Phùng không, xương khúc, đẩu quân, Đà Lực, ôi nỗi chuân truyên cũng một phần hiện ra ở cung mệnh này, chưa đến 30 tuổi mà những phút huy hoàng đó, tình duyên đó, tiền bạc thấy đó. Rồi bỗng chốc như muốn buông tay tất cả là vậy. Có lẽ aprilmoon nên nhìn đời mình qua lá số tử vi rồi cứ an phận việc gì đến sẽ đến thì tâm trí mới cảm thấy thoải mái được. cái gì cũng có nhân duyên cả. Khi nhân duyên hội đủ thì dù có từ chối thì có lẽ cũng đành phải xuất ngoại. Mà nhân duyên chưa đủ thì dù có lo lắng trăm phương nghìn kế thì chuyện mong ước cũng chỉ là ước mong, không đưa đến đâu cả.

Thân mến.
YB

Yen Binh
11-06-11, 11:32
YB tiếp tục nhé.

đại vận 22-31 là đại vận bi tuần áng ngữ nên 5 năm sau có lẽ mọi sự khắm khá hơn 5 năm đầu chăng. đại vận này kể cả các tam hợp nhị hợp thì được song lộc, tuy hưởng không nhiều do con tuần tại gốc đại vận phu cung. kết hợp với mệnh cung đầy đủ những bộ phụ tinh ưu ái như khoa, quyền lộc, khôi việt, thai tọa, quang quý, xương khúc, long đức, hồng, hỉ. Tuy chính tinh hầu hết là hãm địa, (trừ Liêm sát tại Thân)( khi nghiệm lý tử vi bản thân YB cũng hay để ý những phụ tinh lắm). Cách này aprilmoon có công nhận là đã được không ít những may mắn đem đến như là đã từng gặp tình duyên, sanh con, cũng như gặt hái không ít về tiền tài trong giai đoạn này không?. Chỉ là 5 năm đầu nếu nghiệm thấy buồn vui, may rủi lẫn lộn, thì tự bản thân chiêm nghiệm lại những tháng huy hoàng, và những ngày đau khổ, điều nào trội hơn. Nếu xét thấy may mắn trội hơn nhiều thì cứ hy vọng sau này thể nào may mắn chẳng nhiều hơn. Nên không cần phải lo nhiều vì hung, cát tinh lẫn lộn như thế, mà cát vẫn nhiều hơn so với hung là mình có quyền nở nụ cười tự tin với tương lai sau này sẽ tốt đẹp hơn. Vì đại vận này vẫn còn 5 năm còn lại, mà có lẽ sẽ khá hơn 5 năm đầu.
Đại vận tới rơi vào đại vận tử tức. Thiên đồng hd. và hội cách thai phục vượng tướng, có biến động, có lẽ vì con mà mình ở môi trường mới hoàn toàn. có thể có dời đổi chỗ ở môi trường làm việc. Để ý đại vận này, còn có tứ linh hội tụ nên những mong cầu cũng dễ đạt được. Và để ý thêm Thiên Đồng hd và 2 sao phượng các giải thần, là có thể có thêm con 2 dòng ở vận này, mà con là khác màu da với mình (Do phượng các giải thần tại tử tức cung). Vì sao chị YB đoán vậy? vì chị nghiệm lý bản thân trong cun điền lá số chị. có phượng các giải thần nên con chị sau giờ học là bạn bè khác màu da tụ tập chơi banh trước sân hoặc vào nhà chơi game, log in to face book chơi chung với con chị. Và do cung Điền nhị hợp cung quan nên phượng các giải thần này cũng ảnh hưởng làm môi trường làm việc chị tiếp xúc không biết bao nhiêu người ngoại quốc đủ sắc dân trên toàn cầu, cũng như gặp người việt nói đủ giọng trung nam bắc là vậy. Mà bản thân chị không bao giờ có ý tưởng sẽ kết bạn hay lập gia đình với người ngoại quốc mà cung điền chị lại có Phượng các giải thần nên chị đang lo. sợ phải lòng người nào nói giọng huế hay bắc thì con phượng các lúc ấy ứng hợp tại cung điền có người khác ngôn ngữ sống chung. (vì chị YB nói giọng nam). ý mà cũng không hẳn như vậy, vì con chị cũng nói tiếng anh tại nhà nên đã ứng hợp rồi đấy nhỉ.
Mà aprilmoom có cảm thấy, từ khi có con thì aprilmoon rất có duyên với ngôn ngữ ngoại quốc. chẳng hạn học hay dạy tiếng nước ngoài. hay là liên quan giao tiếp ngôn ngữ nước ngoài với người nước ngoài nhiều hơn hay thu nhập cũng nhiều hơn do con phượng các giải thần này đem lại đi chung với quốc ấn, tướng quân.

Vài dòng góp vui cùng aprilmoon, có mong ước gì thì aprilmoon cứ mong ước trong hang say, đừng bi quan thì điều may sẽ đến, mong ước sẽ luôn toại. (điều này chị lấy kinh nghiệm bản thân mà chia sẻ).

Chúc aprilmoon luôn may mắn nhé.
Thân
chị YB

aprilmoon
11-06-11, 14:12
Em cảm ơn chị Yên Bình chia sẻ làm em đọc cũng thấy xúc động. Em may mắn từng được các cao thủ đặc cách xem cho rồi, bác cym, bác dinhvantan, bác vothienkhong, bác HoaCai.... Và chính nhờ từng được nhiều người xem nên sau nhiều năm ứng nghiệm thì em mới chắc chắn mình sinh giờ Dậu - các cao thủ trên khẳng dịnh em sinh giờ Dậu, người khác bảo giờ Thân ạ.

Nhưng trong số đó thì anh agape là người từng đoán tiểu vận 2006 cho em chính xác đến từng centimet. Và anh là người có nói năm 26 tuổi vợ chồng đánh nhau một trận rồi bỏ, nhưng 28 lại hợp. Câu nói này em nghe để vậy thôi vì chuyện tình cảm không phải cứ cố là được.

Thực tế vợ chồng em li thân năm em 25 rồi nhưng cắt đứt hoàn toàn, không liên lạc là năm 26 tuổi. Em đã cố gắng li dị 3 lần nhưng nhiều việc khách quan xảy ra khiến hồ sơ của mình cứ bị huỷ vì những lí do hết sức nực cười, không tưởng tượng được, trong đó có 1 lần em chịu bỏ $4000 cho TP mà cuối cùng bị TP vòi thêm nhiều quá, ngoài khả năng nên bỏ cuộc và trầy trật đòi lại tiền. Trong khi li hôn không tranh chấp gì cả mới nực cười.

Và chính vì việc này mà gián tiếp ảnh hưởng đến lí do em sẽ đi NN theo diện gì, cũ không được, mới không xong nên em rất quan tâm là thế. Các thầy khác đều bảo bỏ ông này gặp ông mới tốt hơn nhưng chưa thầy nào xem được năm nào cho em có niềm tin một tí. Nay thấy agape xuống núi, thật lòng mong anh xem lại hộ chi tiết này để em biết đường mà tính. Nhưng anh ấy lên núi lại thì đành chịu vậy.

Vài dòng chia sẻ và thật lòng em rất cảm ơn chị đã quan tâm. Lát nữa cho con ăn xong em sẽ cung cấp thông tin nghiệm lý để chị nghiên cứu Tử vi ngày một giỏi thêm.

Chân thành cảm ơn chị Yen Binh ạ.

aprilmoon
11-06-11, 22:48
Tự dưng hôm nay tâm trạng em nặng nề quá, em muốn viết xong cũng không biết bắt đầu từ đâu để chị nghiệm lý cho đúng. Thôi cho em nợ lại, lúc thoải mái tinh thần em sẽ kể chi nghe anh agape từng xem cho em thế nào và cuộc đời của em từ năm đó đến nay ứng nghiệm ra sao. Qua đó để chị rút ra được nhiều hơn về Tử vi nha.

Thân mến.

Yen Binh
12-06-11, 15:04
Vậy là aprilmoon cũng may mắn lắm lắm rồi, toàn là các bác cao siêu về tử vi xem cho. Aprilmoon có con còn nhỏ nên chị hiểu cũng bận rộn, việc viết lại những sự kiện đã diễn ra trong quá khứ cũng không nên đặt nặng vì mất công phải ôn lại những nỗi buồn. Thôi cứ tùy duyên và tùy ngẫu hứng. Chị cũng không hy vọng có thêm tiến triển gì về am hiểu về tử vi đâu. Vì sức chị cũng hạn chế, sau giờ làm về rồi thêm công việc nhà nên cũng không còn mấy là sức lực. lướt net cho vui chút thì ok, chứ nghiên cứu thì chắc là không gặt hái được gì đâu.

Có lẽ aprilmoon giỏi tử vi lắm, khi rảnh hay nếu có ngẫu hứng thì giải cho chị YB một ít cho vui nhé. Chúc Aprilmoon gặp thật nhiều may mắn.
Thân
Chị YB

Yen Binh
12-06-11, 15:54
Em chào anh agape.

Trường hợp anh không có duyên xem thì mong anh xem giúp em về tình duyên và xuất ngoại. Cả hai con đường này với em em thấy nó mờ mịt, do hoàn cảnh lẫn do bản thân nữa, nhưng thật sự mờ mịt. Trong khi em chỉ có thể thấy một tương lai nếu được đi học và có việc làm, đời sống ổn định ở NN thôi.
.................................................. .....................................
Nay số phận đẩy đưa nên em thật sự quan tâm đến cơ hội xuất ngoại, liệu sẽ đi theo diện gì đây - du học, du lịch hay kết hôn. Rất mong anh chỉ bảo thêm ạ. Chứ hiện tại em thấy em đang tồn tại chứ không tìm được mục tiêu phấn đấu để sống. Em không bất mãn, oan trách gì, mà chỉ là cảm giác trống rỗng và vô cảm, hàng ngày trôi qua trong lười nhác và vô nghĩa thôi ạ.

Em sinh ngày 22/10/1984 lúc 17:30 tại SG. Em đưa kèm lá số con gái để anh xem hộ hai mẹ con có vận xuất ngoại sắp tới không, chứ không muốn xem tử vi cho bé đâu ạ.

Và đây là lá số bé con ạ.

Cảm ơn anh agape.

Vì aprilmoon quan tâm chính đến tình duyên và xuất ngoại nên YB có một chút nguồn từ trang nhân trắc học do bác Bạch Hạc viết YB xin copy vào đây để aprilmoon cùng tham khảo xem sao nhél

Bác Bạch hạc đã tóm tắt như sau đây:
Những cách sau đây nói lên là có sự thay đổi :
- Hạn gặp Thiên Đồng, Thái âm : thay đổi nơi cư trú trong phạm vi một nước.
- Hạn gặp Giải thần + Phượng Các đi xuất ngoại
- Hạn gặp Lưu Hà có sự đi lại, nếu có Phi Liêm nữa mới chắc xuất ngoại.
- Hạn gặp Thiên Mã + Lưu thiên mã --> xuất ngoại (không chắc, phải có thêm nhiều cách tốt khác Tham khảo thêm bài : phần 2 - sao Thiên Mã nhập hạn trong bài Đoán tiểu hạn phải linh động)
- Hạn gặp Song Hao thì phải đi ra nước ngoài sinh sống. Cách đi của Song Hao mang ý nghĩa sinh sống nặng hơn nhiều so với ý nghĩa học tập và làm việc (chỉ học tập làm việc khi có thêm nhiều văn tinh sáng sủa hội chiếu)
- Thiên Mã + Đà La --> nếu không có sao trở ngại, xuất ngoại lo công việc thuộc về văn tự, nếu không có văn tinh thì xuất ngoại không hẳn đã vì việc học hay thay đổi nơi chốn ví dụ như thuyên chuyển, đổi chỗ ..
- …………………

Tóm lại : Hầu như ai cũng biết cách cục liên quan đến xuất ngoại bao gồm các sao : Thiên Mã, Song Hao, Phượng Các , Giải Thần, Phi Liêm …. Nhưng nhiều khi kết hợp Mệnh Thân, Phúc Đức, Điền, Tài … Đại hạn, tiểu hạn, các sao lưu động .. và đoán theo những sao như trên mà đương số chẳng hề xuất ngoại. Đó là khi Mạng không đồng hành với các sao có đặc tính thay đổi tọa thủ tại cung (chẳng hạn sao Thiên Mã trong trường hợp này) và cung Mệnh không có yếu tố hay bị thay đổi hoặc thích thay đổi khiến cho Thiên Mã phải chuyển hướng ứng nghiệm. Do đó, ứng với các trường hợp trên nếu quý bạn cứ quyết đoán là đương số xuất ngoại .. thì có phải là "sai lầm " nặng nề và chủ quan không ?......"

Theo chị YB thì aprilmoon và chị có thể tự tìm hiểu xem sao?

Thân
Chị YB

aprilmoon
12-06-11, 16:16
Em nói sai thì chị đừng cười nhé vì em đầu óc lung tung, hiện thời không thích hợp học Tử vi, nhưng tại được các cao thủ xem nhiều quá đâm ra em cũng lần mò rút ra được cách cục gì khiến các vị ấy đoán thế. Hiện em chỉ dám đăng kí lớp Dịch sắp tới của thầy Quảng Đức bên TVLS thôi ạ.

Em nghĩ em có cách cục xuất ngoại là vì:
Thân cư Thiên di, đến Đại hạn 32 lại có Phượng Các + Giải Thần. Nhưng cách cục xuất ngoại là để định cư, hay du học thì em không biết ạ.

Nói về cung Tử tức thì con em thật ra là con lai rồi, nên không biết đã ứng nghiệm hết cái Phượng Cát + Giải Thần chưa nữa. Bản thân con gái Mệnh có Lưu Hà mà Thân cư Di có Phi Liêm, Nô toàn Phượng Cát + Giải Thần thì con bé là chắc chắn ở nước ngoài rồi, sợ là đi từ sớm nữa. Nhưng dù sao nghe cao thủ nói vẫn vững tin hơn là tự mình mò mà phải không chị?

Không biết Lưu Hà có phải là cái miêng dẻo quẹo không mà con gái em chưa gì em phải sốt với cái miệng của nó rồi, nịnh nọt và ngọt nhạt thấy ớn.

À, hôm trước chị có nói Tuần ảnh hưởng 5 năm sau, em nhớ hình như Tuần cứ dai dẳng suốt Đại hạn mà? Nghiệm lại thì em thấy em lên xuống như đồ thị hình sin ấy ạ, chẳng phải 5 năm đầu thì khổ hơn 5 năm sau đâu, mà là mấy tháng khổ rồi lại mấy tháng vui. Một năm chia làm 2 chu kì như thế ạ. Năm nào cũng tầm tháng đó là xui, tới tháng đó là tốt, rồi tới khoảng tháng đó lại xui.... Thế nên bây giờ em cũng phần nào chuẩn bị đỡ trước nhờ cái kiểu chu kì đấy ấy ạ.
Tự dưng ngồi viết thấy được tới đó à...hì hì... Thế chị YB đang ở nước ngoài à?

Yen Binh
12-06-11, 18:59
Chị YB biết aprilmoon đã nghiệm lý xong vận xuất ngoại định cư của chị nên chị gỡ bỏ bài và lá số của chị xuống. Đúng ra theo những lý thuyết chị đã từng tham khảo qua, có những luận điểm bảo là tuần ảnh hưởng dường như cả đời, còn triệt sau 30 sẽ giảm bớt sự tác động. Còn theo như bản thân aprilmoon chiêm nghiệm thấy chu kỳ lên xuống theo biểu đồ đều đặn vài tháng lên, vài tháng xuống như vậy thì chắc còn tùy vào tiểu vận từng năm, và vận trình từng tháng nữa có phải không? Và aprilmoon chỉ thấy cam tâm khi được cao thủ vào xem cho cũng là cái tâm lý chung của mấy chị em lận đận rồi. Vậy chủ đề cứ để đây biết đâu có các bác nào lướt qua topic sẽ động lòng mà xem cho aprilmoon. Chúc aprilmoon sớm toại nguyện.
Thân
chị YB

jenny do
18-07-14, 17:42
Chào các bạn trên diễn đàn. Các bạn có thể luan giai giúp mình lá số tử vi của mình không, xem mình có cơ hội xuất ngoại sang nước ngoài định cư không? Tuy nhà Nội mình ở nước ngoài, nhưng không ai giúp mình cả. Nên mình rất buồn. Ba mẹ mình ly dị nhau từ khi minh còn nhỏ. Mong mọi người xem giúp mình nha. Minh cảm ơn các bạn nhiều lắm.
Đây là lá số của mình: