PDA

View Full Version : Hoá giải hướng nhà k hạp mạng

hoangdung12
20-06-11, 09:05
Kính gởi anh chị e trên diễn đàn.

Em là thành viên mới& cũng có tìm hiểu, đọc sách PT nhưng kiến thức còn quá ít ỏi...Qua diễn đàn, e mong các bác xem qua nhà e& tư vấn cho e cách xử lý nhà k hạp trạch mạng..em tuổi Tý(1972), vợ tuổi Tỵ(1977) nhưng nhà e lại xoay mặt hướng Tây 260o. Qua kiến thức các a post trên diễn đàn,E cũng võ vẽ phi tinh trạch vận cho nhà mình nhưng luận giải sâu cho việc này thì ngoài khả năng của e!
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062017025mjg4mgiwmz1114213.jpeg

Em mong mọi người dành chút thời gian rỗi xem qua & giúp e. Thật lòng k hiểu sao chưa nhà sửa xong cuối năm 2010& ở cho đến nay, công việc làm ăn của e chật vật quá!

E xin chân thành cảm ơn tất cả

ThamLang
20-06-11, 09:17

Em là thành viên mới& cũng có tìm hiểu, đọc sách PT nhưng kiến thức còn quá ít ỏi...Qua diễn đàn, e mong các bác xem qua nhà e& tư vấn cho e cách xử lý nhà k hạp trạch mạng..em tuổi Tý(1972), vợ tuổi Tỵ(1977) nhưng nhà e lại xoay mặt hướng Tây 260o. Qua kiến thức các a post trên diễn đàn,E cũng võ vẽ phi tinh trạch vận cho nhà mình nhưng luận giải sâu cho việc này thì ngoài khả năng của e!
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062017025mjg4mgiwmz1114213.jpeg

Em mong mọi người dành chút thời gian rỗi xem qua & giúp e. Thật lòng k hiểu sao chưa nhà sửa xong cuối năm 2010& ở cho đến nay, công việc làm ăn của e chật vật quá!

Bạn có thể bổ sung một số chi tiết để mọi người thuận tiện quan sát hơn không ?
Ví dụ : như bạn xác định hướng nhà bằng cách nào? Nhập trạch năm nào? Có sự kiện gì lớn xảy ra trong các năm vừa qua hay không? Nhà bạn có cửa sau không? Vị trí cá phòng ngủ ? Vị trí bàn học con cái, bàn làm việc của bạn? Phía trước và phía sau, kế bên có ngã tư, ngã ba, hồ nước hay nhà cao cây cao hay không?

tr3phong
20-06-11, 12:50
Chào hoangdung12 !

Nếu bạn đo chính xác hướng nhà là 260 độ , nhà này bị kiêm hướng nên phải dùng thế quái . Vì vậy tinh bàn bạn lập ra không đúng rồi , bạn xem lại nhé !

hoangdung12
20-06-11, 21:10
Cảm ơn các bác đã quan tâm. Nhà sửa lại gần như hoàn toàn, chỉ giữ lại phần nhà bếp phía sau& phòng trên của bếp thôi& dọn vào ở vào tháng chạp năm 2010.Do nhà có hình chữ nhật nên e xác định vị trí giao nhau của 2 đg chéo& đặ la bàn ngay vị trí đó. Dùng chỉ căng từ la bàn ra tâm cửa để xác định độ số...
Ngay góc trái phòng bếp( nhìn từ ngoài vào) có cửa hậu. Nhà e nằm ngay góc ngã ba đường.Khuôn đất khu vực nhà e toạ lạc thì phía sau nhà thấp hơn phía trước. Con đường dẫn vào nhà thì từ bên trái chạy ngang nhà& rẽ vòng bên phải nhà. Lối đi thẳng ngay ngã ba là con đường cụt(sẽ mở thông thẳng tương lai).
Trên tầng 1 Vợ chồng e ở phòng ngủ 1, cháu gái ở phg ngủ 2
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062017025oge1otljzm915067.jpeg

hoangdung12
22-06-11, 11:40
Dear bác tr3phong,
Như vậy có phải k bác

771 236 958
869 682 414
325 147 593

Bác xem & có ý kiến giúp e

Cảm ơn bác

tr3phong
22-06-11, 11:54
Dear bác tr3phong,
Như vậy có phải k bác

771 236 958
869 682 414
325 147 593

Bác xem & có ý kiến giúp e

Cảm ơn bác
Okie , vậy là đã gần đầy đủ các chi tiết rồi , phiền bạn up lại cái hình để mọi người cùng xem và thảo luận nhé, không hiểu sao mình ko nhìn thấy được hình bạn đã vẽ nữa ...

hoangdung12
22-06-11, 15:38
K/ Gởi các bác,
Do Upnhanh phải bảo trì máy chủ nên e đành gởi qua link khác vậy. Các bác thông cảm

Hoặc :http://ifile.it/dolze2m/tang%20tret.pdf

Thanks các bác

tr3phong
23-06-11, 17:37
Mình chỉ có chút ý kiến như sau , có thể hiểu biết chưa đủ rộng nên còn nhiều sai sót , có gì sai thì bạn cứ nói nhé !!!

Nhà bạn tọa giáp hướng canh kiêm mão dậu 5 độ , lại có đường đi chạy từ trước nhà và ôm vòng sang bên phải . Theo mình bạn chỉ nên mở 2 cửa ở phía bên phải (nếu nhìn từ trong ra) , cửa này nằm trong sơn Dậu.

Cửa phụ phía bếp nhà bạn mở vào hướng Đông Bắc , có Hướng tinh ngũ hoàng nên sẽ gặp rất nhiều tai họa về người và của , bạn không nên dùng cửa này.

Bếp nằm hướng Đông , nơi có vượng Thủy 9 , lại dựa lưng vào phòng WC . Bếp hỏa đặt nơi vượng thủy , lại dựa lưng vào thủy sẽ làm cho Thủy - hỏa không cân bằng , hao tài tán lộc rất nhiều , công việc làm ăn sẽ rất kém.

Theo mình bạn là người có chức khá to ở công ty .
Bạn năm nay kiếm được khá nhiều tiền nhưng không giữ được .
Bạn thường xuyên gặp những khó chịu , thị phi , mất mát không đáng có , cẩn thận kẻo bị lừa. Tháng 3 năm nay bị ảnh hưởng nhiều nhất

Vợ bạn cũng là người bị ảnh hưởng , sức khỏe không được tốt lắm , hay gặp khó chịu , thị phi...

hoangdung12
23-06-11, 21:51
Cảm ơn các lời nhận xét của bác tr3phong..Nói về công việc thì e chỉ là đội trưởng thi công ở công trường& ở công trường thì nó đúng là to thật..:)
Bác có thể giải thích thêm cho e, tại sao lại gọi hướng tinh 9 là vượng thủy k ạ!

Cửa phụ ở hg Đông Bắc e it khi mở lắm, chỉ mở ô kính lấy gió chư k dùng đi lại được do cote đườngh quá thấp so với cốt nền nhà bếp nên rất khi lên xuống. đi lại
Theo kinh nghiệm của bác thì với thực tế nhà e như vậy nên xử lý bếp& toilet sao cho cân bằng..!

Trân trọng

tr3phong
26-06-11, 15:51
Chào hoangdung12

Bác có thể giải thích thêm cho e, tại sao lại gọi hướng tinh 9 là vượng thủy k ạ!

Trong 1 cung có vận , sơn, hướng . Hướng trong trường hợp này còn gọi là thủy . Vận 8 thì số 9 là tiến khí nên mình mới nói nơi có hướng tinh là số 9 là "vượng thủy"

Thực tế để hóa giải không khó , cách hữu hiệu nhất là chuyển bếp ra chỗ khác , có điều với thiết kế nhà bạn như vậy thì chuyển lại rất khó vì e rằng ảnh hưởng nhiều đến mỹ quan của ngôi nhà ...

hoangdung12
27-06-11, 09:32
Cảm ơn bác tr3phong...với diện tích nhỏ& bố trí như vậy thất khó cho việc di dời bếp...
Do thuỷ vượng ở cung này, ta có thể bố trí cây xanh hay các thuộc tính thuộc Mộc để điều tiết Thuỷ& Hoả được k bác?

tr3phong
27-06-11, 09:44
Cảm ơn bác tr3phong...với diện tích nhỏ& bố trí như vậy thất khó cho việc di dời bếp...
Do thuỷ vượng ở cung này, ta có thể bố trí cây xanh hay các thuộc tính thuộc Mộc để điều tiết Thuỷ& Hoả được k bác?

Theo mình thì không hiệu quả lắm . Thực tế bếp vẫn nằm trong cung đấy và dựa lưng vào phòng vệ sinh nên tài lộc sẽ bị thất thoát rất nhiều , bạn có làm được thì cũng chẳng giữ được bao nhiêu.

Cho mình hỏi , nhà bạn có thể mở cửa sau ko ?

hoangdung12
27-06-11, 16:02
Phía sau nhà mình thì càng k thể vì áp hông nhà khác..chỉ có cửa hậu hướng đông bắc nhưng k khó đi lại..thành tra chỉ dùng thông gió& lấy sáng là chính..

Bác có cao kiến gì khác đẩ giúp e đc k?

Cả ơn các bác

hongai72@yahoo.com
27-06-11, 23:00
Hình như Hoangdung12 thực hiện việc xác định độ số của hướng nhà chưa chính xác rồi , bạn vào đây xem lại cách đo hướng nhà :
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=2375&page=2
Thân

hoangdung12
28-06-11, 05:05
cảm ơn hongai72 nhưng hình như bạn đưa nhầm link liên kết thì phải!có thể show lại cho mình được k? Cảm ơn nhé. Mình xác định tâm nhà theo hình dạng kiến trúc chữ nhật của nhà mình& dùng autocad để xác định tâm...

hongai72@yahoo.com
28-06-11, 09:38
Mình xin lỗi đưa nhầm link của bạn , và bạn chú ý khi đo, mình trích lời của anh VH :
"Đo hướng nhà thì đơn giản hơn nhận định hướng, chỉ cần chọn một vách nhà song song với hướng của nhà, sau đó căng một sợi giây song song với vách đó và chạy ra khỏi nhà khoản 2-3 mét . Để la bàn song song với sợi giây đó và xem bao nhiêu độ . Nếu có khả năng canh bằng mắt thì không cần dùng giây .

Trong một vài trường hợp không có vách nào song song với hướng nhà thì chọn một vách vuông gốc với hướng nhà mà đo, sau đó cộng hoặc trừ 90 độ thì sẻ được hướng nhà

Tại sao phải làm như dưới đây ? Tại gì đó là một cách đo chính xác nhất mà không cần phải có nhiều kinh nghiệm. Có người thì đứng giửa nhà hay trước cửa nhìn ra hoặc đứng trước nhà nhìn vào v.v. Những cách này không thể chính xác được . Tại sao ? đó là gì la bàn không có điểm tựa, và người đứng không có điểm tựa, nhích một chút là đã sai lệch thấp nhất củng 1 độ. Sai lệch 1 độ là rất lớn có thể dẩn tới kết quả đảo ngược . Tại sao? đó là gì khi phân kim ta phân 24 sơn ra 60 long rồi có người lại phân ra 384 quẻ như vậy 0.5 độ đã có thể từ quẻ này sang quẻ khác rồi đừng nói gì tới 1 độ
Dụng cụ để đo hướng nhà là la bàn (dụng cụ chuyên nghiệp là La kinh) "
Bạn vào đây xem lại cho chính xác:
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=57
Thân chào

hoangdung12
28-06-11, 09:56
Cảm ơn bạn hongai72, mình có đọc qua hướng dẫn đó hướng nhà của anh VH...rất hữu ích. Theo mình tuỳ trường hợp mà ứng dụng cách đo. Nếu khó xác định tâm nhà thì dùng cách như a VH đã hg dẫn..nhưng mình thấy lấy hướng chỉ dựa vào 1 bức tường thì sẽ k chính xác k cần xác định độ số của cửa chính...cách mình đo hướng nhà là cũng được các bậc đàn a có kinh nghiệm hướng dẫn...

hongai72@yahoo.com
28-06-11, 10:25
Nhưng bạn đứng ngay tâm nhà đo sẽ không chính xác vì bị ảnh hưởng từ trường của sắt thép bê tông , mà phải căng dây ra ngoài nhà 2-3m để đo. Bởi vì lúc trước mình cũng đứng trong nhà đo như bạn ,và mình cũng có gặp trực tiếp anh VH , anh Thanhtu để hỏi rồi . Hai anh ấy bảo là đo ở ngoài mới chính xác hơn bạn ạ.
Thân

dinhhoanglan1973
28-06-11, 10:26
Theo mình: cửa sau phòng bếp không có việc gì thì nên ít dùng, cửa phòng ngủ 2 và nhà vệ sinh trệt dùng hũ muối hóa giải. Tuy nhiên mấy bậc cầu thang đầu tiên trệt và vệ sinh nằm khu vực trung cung 682 thì khó xử lý.

hoangdung12
28-06-11, 16:08
Cảm ơn bác hongai72...như vậy thì theo bác thì với hình dạng nhà mình nên căng dây từ vị trí tâm nhà-tâm cửa chính- ra ngoài 2-3m& dựa theo dây này để đo ngoài nhà...Hay căng dây theo vách nhà----&đo ngoài nhà?
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062817826nmyxzjk2zt1488185.jpeg
Bác dinhhoanglan ơi! Như bác hướng dẫn thì có phải dùng lọ muối để hoá giải các vị trí bị ảnh hưởng của ngũ hoàng?

hongai72@yahoo.com
28-06-11, 18:09
Nếu ngay vị trí tâm nhà trống thoáng thì bạn căng dây từ tâm nhà , còn nếu vướng cầu thang hay nhà vệ sinh thì không nhất thiết phải ngay tâm nhà , mà bạn cũng có thể sê dịch tới chỗ gần tâm nhà nhất ( có thể cột 1 đầu dây ở đó và phải cao hơn nền nhà 70cm) căng dây song song với 2 vách hông nhà và kéo thẳng ra ngoài sân 2-3m , sau đó đứng đo ở ngoài sân trống thoáng không bị ảnh hưởng từ trường của các vật bằng sắt như xe , hàng rào sắt , cổng cửa sắt ..,cách các vật này trong tầm bán kính 2m... đặt la kinh trên cao (có thể dùng ghế nhựa) , canh và cân bằng la kinh đo độ số , đo nhiều lần nếu có sai số từ 1 độ đến 3 , 4 độ thì lấy trung bình cộng độ số của các lần đo .
Bởi vì mình thấy bạn nói: ''Do nhà có hình chữ nhật nên e xác định vị trí giao nhau của 2 đg chéo& đặ la bàn ngay vị trí đó. Dùng chỉ căng từ la bàn ra tâm cửa để xác định độ số..."
Nên mình nói bạn cần xem lại cách đo độ là vậy đó.
Vài lời thô thiển nếu bạn đã biết rồi thì mình cũng không có chi đâu.
Thân

hoangdung12
30-06-11, 10:11
Cảm ơn bác hongai72 đã chia xẻ kinh nghiệm& hướng dẫn tận tình. Mình sẽ làm lại như hướng dẫn xem sao nhé! Chúc các bác vui khoẻ....:103:

tienhung
04-07-11, 23:29
Xin góp chút ý kiến , có gì không phải thì bỏ qua cho.
Con người có số có phần , vận người là chính vì người là (+) nhà là (-) . Sinh năm 72 tuổi tý vận 4 ở cung tốn nên bị hạn ở các năm sưu mẹo ngọ nên củng hơi mệt nên đầu giường xoay về ĐN để được bình yên những năm này đinh tỵ 77 đở hơn nhưng bếp đặt ở hướng tây nên 3 tháng vừa qua quậy dữ lắm . Tháng mùi này 72 hên chut ít là ok rồi ban không việc gì phải lo , à cửa sổ ĐB là hướng sinh 72 nên mở thường xuyên đón gió hướng đó ban nhé. Số của ban đang bị han chỉ có vậy thôi bạn à .

hoangdung12
13-07-11, 14:35
Cảm ơn các bác đã quan tâm& nhiệt tình chỉ bảo....
Chúc các bác vạn điều an lành

Trân trọng

thaibaosan
24-07-11, 21:08
Chào mọi người.
Phong thủy ko đơn giản chỉ là mệnh cung phối hướng.
Nhìn sơ qua Tôi có thể đua ra mấy nhận xét như sau:
Bếp quản về Tài lộc lại phạm rất nặng là dựa lưng vào Toalet.
Cầu thang của bạn đi ngược chiều kim đồng hồ,( chả nhẽ bạn thích đi ngược lại lại quá trình phát triển!).
Tôi có cảm giác bể phốt của nhà nằm ở cung trung mặc dù bạn ko đưa ra cụ thể.
Tôi có thể nói như sau:
- Khi làm nhà bạn chỉ hỏi người ta ngày, giờ và xem theo bát trạch( điều đó thể hiện ở hướng Bếp).
- Từ khi vào nhà mới có thể khẳng định là tiền bạc của bạn kém đi rất nhiều và công việc gặp nhiều trắc trở.
Ở đây chúng ta còn chưa bàn đến vị trí các khu vực trong nhà có được "an theo thần sát" hay ko. Cũng chưa nói đến tuổi, ngày, giờ khởi công có tốt ko?
Mặc dù bạn bỏ ra rất nhiều tiền để làm nhà và mới vào nhà mới.
Nhưng thực tình lời khuyên của Tôi là phải sửa chữa lại. Mong bạn cân nhắc

thaibaosan
24-07-11, 21:33
Chào mọi người!
Phong thủy ko chỉ đơn giàn là mệnh cung phối hướng.
Ở đây nhìn sơ qua có thể đưa ra nhận xét như sau:
- Từ khi vào nhà mới tài lộc thua kém.
- Công việc gặp trắc trở.
- Ở trong nhà mọi người ko thoải mái, bất an.
Bạn xem có phải như thế ko thì bàn tiếp nhé!
Thân chào.

hoangdung12
20-08-11, 11:52
Cảm ơn thaibaosan, quả đúng như vậy thật. Các bác có cách gì giúp e k?
:3239:Theo như e biết thì măm nay nhà e sẽ có ngũ hoành đến hướng đông& nhị hắc đến hướng nam.....Theo các bác góc tây nam có nên đặt thêm thuỷ ở đây k?

hongai72@yahoo.com
20-08-11, 20:31
Bạn có thể vẽ chi tiết hơn về những con đường xung quanh nhà bạn để tiện cho việc xem PT , vì theo mô tả của bạn thì tôi không hình dung được con đường nằm bên nào của nhà.

hoangdung12
22-08-11, 08:36
Chào bác hongai72.! Nhà e ngay góc ngã ba, hẻm nhỏ cặp bên phải nhà,Đường trước nhà chạy ra giao lộ ngã tư của đường cái lớn( khuôn viên nhà được đánh dấu gạch sọc)

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011082223334zgixymvhyw1292094_1.jpeg

hongai72@yahoo.com
26-08-11, 16:32
Chào bạn Hoangdung12
Bạn có thể ghi chú rõ hơn trên hình vẽ tất cả cửa sổ hay ô thông gió trong nhà , cửa hậu trong cung đông bắc mà bạn đã nói.
Thân

hoangdung12
30-08-11, 08:19
Gởi các bác khuôn viên& lối vào nhà e
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011090324535zji0ndnjmw516766.jpeg

Cảm ơn các bác đã quan tâm

hongai72@yahoo.com
30-08-11, 10:12
Bác Hoangdung12 ơi , bác ghi chú :hình và chữ đều nhỏ quá .Khi phóng to thì hết thấy luôn. Và còn tầng lầu nữa ,sao bác bỏ đâu mất tiêu rồi không thấy nói cửa sổ đâu cả. Rồi còn độ số nhà bác có đo lại chính xác chưa ? và bao nhiêu độ vậy ?

dinhquy
30-08-11, 23:06
nhà bạn chỉ tốt cho con cái trong việc học hành,năm này tháng 2,5có bị 5 hao tài công việc làm dễ trục trặc,bếp phạm tuyến đại không vong,tổn tài bệnh tật.Bạn nên chuyển bếp vào giữa tim nhà theo trục dọc.đặt một phong thủy luân ở góc trái nhà trước cửa lớn mở 2 cánh giữa đi ra vào,dưới đất trải một tấm thảm đỏ thì công việc và tài lộc sẽ tốt lên

hoangdung12
01-09-11, 13:58
Cảm ơnca1c bác đã quan tâm..do k có scanner nên hình chụp bằng trình paint nhỏ xíu..em up lại đây

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011090324535zji0ndnjmw516766.jpeg

Hướng nhà e đo lại là 260o

Trân trọng

colcadod
21-09-11, 00:56
nhà hướng Tây, vẽ quay cửa về hướng Bắc, nhìn hoa mắt wá :1f02:
chưa cần luận về tinh bàn, 2 điều phạm cơ bản là bếp tựa wc và wc nằm dưới cầu thang :668:
tôi biết nhà cửa là rất đắt, nhưng nhà này thiết kế tệ wá, nhà nhỏ mà làm cầu thang wá lớn gây mất diện tích, lại phạm loan đầu nội, bỏ wc tầng trệt thì kô được, bếp dời cung khác cũng kô xong. Bạn ở nhà này tiền bạc kiếm được cũng chỉ để nuôi bệnh. Năm nay nhà này cực kỳ nguy hiểm!

ngoctuan0302
21-09-11, 04:04

mình có ý kiến bạn đưa bếp vào sát góc tường của kệ bếp và giữ y hướng bếp (hướng tây) bởi vì "táo tọa hung hướng cát" , phương vị sát góc tường là "canh" - "tỵ bính phát tài - canh đại phú" ,như vậy không cần làm lại bếp .
cần chú ý xem ở dưới bếp mình có hầm chứa hay đường nước đi qua không , nếu có thì đặt cách thủy nó , còn lưng bếp dựa vào tường không sao đâu, còn nếu kỹ thì thiết kế bức mành che ngang bếp đừng để nhìn thấy nội trợ và đặt cách thủy bức tường bếp với nhà tắm ./.

hoangdung12
22-09-11, 09:06
Cảm ơn các bác đã quan tâm..., bác ngoctuan0302! dưới bếp thì chỉ có đg nước đi ngầm âm sâu dưới nền vì k có đg nào khác để đi do vướng kết cấu...theo như ý bác...thì bác có thể hướng dẫn e kỹ hơn về biện pháp " cách thủy" sao cho hiệu quả !thật lòng do bị giải tỏa nên diện tích nhà nhỏ, ngán nên cũng khó xây dựng...Mong các bác giúp e!
:430:
Trân trọng

Hoàng Dũng

ngoctuan0302
22-09-11, 15:33
cách thủy là ta dùng tấm kiếng thủy (gương soi) đặt ở đáy nền , khoảng cách = khoảng cách mặt nền . Đây là hiểu biết của mình , còn hướng bếp là có trong tài liệu của bát trạch minh cảnh. thân chào !

hoangdung12
23-09-11, 11:36
cảm ơn bác ngoctuan0302...Trong PT, để giải trừ các xung sát chiếu người ta hay dùng kính..như trường họp cách thủy theo ý kiến bác thì hướng phản chiếu của kính hướng lên bếp hay úp ngược xuống nền nhà! hướng phản xạ của kính hắt ngược lại chủ thể gây xung khắc hay chủ thể bị xung( trg trường họp nhà e là WC& đg ống nước khắc bếp..)

Trân trọng

ngoctuan0302
23-09-11, 22:24
Lúc trước, thầy mình bảo rằng ngữa lên hay úp xuống đều được nhưng mình nghĩ úp xuống thì hay hơn, vì đâu trả về đó, bạn thấy thế nào./.

Lúc trước , thầy mình bảo

hoangdung12
24-09-11, 12:59
Mình cũng có suy nghĩ như bác...cũng giống như gương bát quái treo trước cửa nhà nhằm hóa giải các xung sát xạ chiếu từ phía ngoài vào nhà thì cách thủy cũng nên áp dụng tương tự như vậy. Nó phải phản xạ cái khắc chế với chủ thể....
Mong các bác trong diễn đàn góp ý thêm....

Trân trọng

colcadod
25-09-11, 00:21
ồ hay wá, đang Huyền Không Phi Tinh chuyển wa Bát Trạch-Minh Cảnh luôn...3 sao 779 đặt bếp vào đó đi coi có cháy nhà kô? mà mình nghĩ chắc kô cháy nổi đâu, do wc đặt tùm lum, khắc lại được phần nào. Mình khuyên thật lòng, nhà này sửa lại toàn bộ đi bạn, bạn cố gắng hoá giải cái này sẽ xuất hiện cái khác thôi. Nếu kô thì cho thuê, rồi kiếm căn khác thuê lại (1 người bạn của mình đã làm thế, để tìm 1 dương trạch thík hợp hơn) Thân!

ngoctuan0302
25-09-11, 16:46
bạn có thể giải thích cặn kẽ hơn vấn đề cháy nhà ? than:0006:ks

hoangdung12
26-09-11, 13:25
Theo như độ số 260o đo lại theo hướng dẫn dẫn của a Văn Hoài trên DĐ thì phi tinh trạch vận nhà minh như sau:
771--236--958
I--869--682--414-->Hướng Tây 260o
325--147--593

Và như vậy, bếp nhà mình đang ở vị trí 869 mà!?

Trân trong

colcadod
27-09-11, 00:22
àh, tại cái Phi Tinh cũ của nhà bạn đuợc bạn ngọctuan bảo dời Bếp vào góc, mà góc đó thuộc cung 779 (hoả tiên thiên) nên dễ cháy thôi. Còn hiện tại Bếp nằm ở cung 869 là đạt chuẩn rồi, Bếp này cứu vãn lại sức khoẻ trong gia đình, nên bỏ cái wc trệt thì tốt hơn. Nhưng lời khuyên của mình là bạn cho thuê nhà đi, rồi kiếm căn khác. Mình chấm căn này được điểm 3/10

hoangdung12
27-09-11, 11:25
Thanks colcadod, bạn có thể email riêng cho mình& cho ý kiến cụ thể về trạch vận ngôi hà mình k...và vì sao bạn khuyên mình như vậy! Hiện tại việc cho thuê nhà& đi ở nhà mướn nó rất nặng nề với tâm lý gia đình, cũng như làm bất an thêm trong công việc làm ăn của mình! K lẽ k còn cách nào cứu vãng...
Trân trọng
hgdung12@aol.com:0607:

colcadod
29-09-11, 18:35
bạn và người nhà chắc hay đi công tác xa nhà, nữ chỉ nên làm hành chánh hưởng lương kô nên làm ăn kinh doanh lớn (mình đoán nữ trong nhà làm nội trợ chứ kô đi làm vì sẽ khó có công việc ổn định). Người ở phòng ngủ sau sức khoẻ tốt hơn. Người ngủ phòng trước học hành cũng khá (chỉ tính từ lúc nhập trạch thôi nhé, nếu trước đây ở chỗ khác thì kô tính) tài lộc bạo phát bạo tạn, sức khoẻ kém. Nhà này nếu lật ngược tất cả wa trái thì tốt, vì lúc đó mở được cửa đi cung 958 và hành lang dẫn khí vào các phòng ngủ tốt hơn, wc lúc đó cũng hữu dụng hơn khắc chế cung 325 và 593. Chú ý sức khoẻ và tai nạn giao thông, tai nạn về chân tay. Tháng 7 vừa rồi là tháng rất xấu cho dương trạch này, kô biết anh có hoá giải được kô? Tháng 11 và tháng 1/2012 tới tài lộc vượng. Thân!

hoangdung12
01-10-11, 11:20
Cảm ơn colcadod. Mình dùng autoca& mirror bản vẽ thiết kế nhà về bên phải thì quả là có nhiều ưu điểm như bạn đã nhận xét. Nêu biết trước điều này trước khi sửa nhà thì hay quá nhưng bây giờ thì là việc nan giải...:1f02: chỉ có trúng số..nhưng là điều k bao giờ đến..hi hi :)

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011100127339zjvmnzy2mg754793.jpeg

colcadod
03-10-11, 00:05
uhm, mình lưu ý thêm bạn đã vận dụng Huyền Không Phi Tinh thì lấy nguyên lý của phái này làm chính yếu, sau đó dùng Bát Trạch hay các phái khác để bổ khuyết chứ kô thay thế. Ví dụ thế này: thuỷ là nơi tụ khí, người xưa xem dòng sông, kênh rạch... là điểm tụ khí, có thể nói là đúng về cả mặt vật lý khoa học. Vậy ống nước, ống cống (cống hộp bít kín kô tiếp xúc không khí),.... thì có tụ khí được kô? Vài người nghiên cứu Bát Trạch cho rằng dưới Bếp không đuợc có ống nước chạy wa, nhưng theo kiến trúc hiện đại thì đa phấn Bếp nào cũng phải có ống đi ngầm phía dưới (ống cấp và ống thoát) ống này kô tụ khí thì làm j có ảnh hưởng đến Hoả khí của Bếp?!? Giống như cái nhà wc nếu ta kô sử dụng nữa, cứ khoá cửa để đấy thì làm j có uế khí mà lo, trồng thêm 1 chậu kiểng nhỏ vào trong là xong. Cách dùng Gương và Bát Quái phải thật cẩn thận, khi muốn phản xạ hung khí thì còn phải xem xét lại phía trước Gương là cái j nữa. Đừng đặt úp mặt xuống đất nhé, kô lẽ mặt đất hấp thu được khí àh, thế thì khí gặp cây chặn lại thì chui xuống đất rồi còn gì chạy ra sông để tụ khí?!? Mình có vài ý kiến thế, ai có cao kiến hơn xin chỉ giáo thêm.

TanLen73
06-10-11, 11:46
Mình chỉ có chút ý kiến như sau , có thể hiểu biết chưa đủ rộng nên còn nhiều sai sót , có gì sai thì bạn cứ nói nhé !!!
Bếp nằm hướng Đông , nơi có vượng Thủy 9 , lại dựa lưng vào phòng WC . Bếp hỏa đặt nơi vượng thủy , lại dựa lưng vào thủy sẽ làm cho Thủy - hỏa không cân bằng , hao tài tán lộc rất nhiều , công việc làm ăn sẽ rất kém.

Chào Hoangdung và Tr3phong
Nếu đúng tinh bàn tại phương đông có Sơn vận Hướng là 8-6-9 mà nhà bạn đặt vị trí Bếp như vậy là rất Tốt, chỉ có hướng bếp là hơi Xấu, nhưng không sao. Thủy tại vòi rửa trong buồng tắm và vòi rửa Bát chén đều thuộc khu Đông nên xấu cho nhân đinh, may có bếp hóa giải nên sức khỏe vẫn tạm ổn. Nếu được nên chuyển các vòi nước về hết cung có Hướng tinh 1 hoặc bạn Sơn tường Màu xanh, cây xanh ở phương Đông đêu Tốt.
Nếu bạn chuyển Bếp ra chỗ khác là rất dễ gặp tai họa đó.
Vài lời bạn tham khảo.
Thân mến.

TanLen73
06-10-11, 11:51
àh, tại cái Phi Tinh cũ của nhà bạn đuợc bạn ngọctuan bảo dời Bếp vào góc, mà góc đó thuộc cung 779 (hoả tiên thiên) nên dễ cháy thôi. Còn hiện tại Bếp nằm ở cung 869 là đạt chuẩn rồi, Bếp này cứu vãn lại sức khoẻ trong gia đình, nên bỏ cái wc trệt thì tốt hơn.
Những lời khuyên này khá chính xác.
Thân mến

colcadod
12-10-11, 22:43
cám ơn anh TanLen, sau này nhờ anh chỉ giúp thêm. Tại em thấy bạn kia nghiên cứu Bát Trạch hay phái nào đó mà chỉ cho gia chủ dời bếp vào cung 779 nên mới ý kiến ý cò. Bác ấy còn đòi đặt gương dưới bếp (nếu có ống nước đi ngầm) và úp mặt gương xuống dưới, cái vụ này anh nghĩ sao?:3239:

hoangdung12
18-10-11, 05:53
Cảm ơn các bác đã góp ý..quả thực căn nhà nhỏ của e hiện tại muốn sửa đổi cũng khó thật.qua tham khảo bài viết các anh trên diễn đàn, e thấy tinh bàn cho nhà e quả thật là khó bố trí...chỉ đc mỗi cung 869 thì e đang bố trí bếp..nếu có chỉnh lại bếp thì theo hiểu biết của e thì cũng nên đặt trong cung này nhưng hướng miệng bếp quay ngược lại nhìn về Tây nam( cung 958) có hướng tinh 8..Các bác nghĩ sao?

TanLen73
18-10-11, 07:39
Cảm ơn các bác đã góp ý..quả thực căn nhà nhỏ của e hiện tại muốn sửa đổi cũng khó thật.qua tham khảo bài viết các anh trên diễn đàn, e thấy tinh bàn cho nhà e quả thật là khó bố trí...chỉ đc mỗi cung 869 thì e đang bố trí bếp..nếu có chỉnh lại bếp thì theo hiểu biết của e thì cũng nên đặt trong cung này nhưng hướng miệng bếp quay ngược lại nhìn về Tây nam( cung 958) có hướng tinh 8..Các bác nghĩ sao?

Quay về đó thì càng hao tài nặng hơn hướng cũ.

colcadod
18-10-11, 22:23
suy nghĩ của bạn hoangdung đơn giản nhỉ? ^_^ cứ có hướng tinh tốt thì way về đó àh coi bộ kô ổn rồi. Càng sửa càng sai đấy bạn! Tìm nhà phong thuỷ tốt rồi dọn wa đó thuê. Mình có 1 người bạn cũng vừa thuê được 1 căn toạ Tý hướng Ngọ, toạ hướng này đương tốt dễ chỉnh sửa. Bạn có thể tham khảo!

nguyenvoquy
18-10-11, 22:48
Gửi anh chủ topic.

Mắt kèm nhèm quá, Mới xem qua, hình như nhà rơi vào vị trí tiểu không vong, bao gồm long Canh và Long Đinh Dậu, rơi vào Long Canh thì đỡ hơn, kiếm được tí, nhưng rơi vào Long Dậu thì rất xấu. vị trí 260 độ, giáp danh của 2 long Tiểu không vong hay xảy ra họa một cách hết sức vớ vẩn.

chưa luận tinh bàn nhà anh, sơ qua như vậy.

Đất mà rộng anh xoay thành 239, 240 độ thì tuyệt đẹp.

hoangdung12
24-10-11, 22:23
Cảm ơn các bác đã quan tâm& chia xẻ...!
nhà e bị giải toả, bay hết 1 phần nhà..diện tích chỉ còn lại bấy nhiêu...tiền sửa nhà e cũng chưa trả hết....giờ thì việc gì với e cũng khó& cả vấn đề! đầu óc cứ mụ cả lên, làm ăn chẳng ra làm sao.... :(

colcadod
25-10-11, 13:31
Gửi anh chủ topic.

Mắt kèm nhèm quá, Mới xem qua, hình như nhà rơi vào vị trí tiểu không vong, bao gồm long Canh và Long Đinh Dậu, rơi vào Long Canh thì đỡ hơn, kiếm được tí, nhưng rơi vào Long Dậu thì rất xấu. vị trí 260 độ, giáp danh của 2 long Tiểu không vong hay xảy ra họa một cách hết sức vớ vẩn.

chưa luận tinh bàn nhà anh, sơ qua như vậy.

Đất mà rộng anh xoay thành 239, 240 độ thì tuyệt đẹp.

Thế có tai hoạ nào được báo trước kô? tai hoạ nào mà chẳng vớ vẩn, ngớ ngẩn, bất ngờ =,=
Anh Hoangdung treo bảng cho thuê nhà đi! Góp ý chân tình (nhiều lần) rồi mà!

nguyenvoquy
25-10-11, 15:04
Gửi bạn colcadod:
Mình không thích chép cái tác hại của tiểu không vong có long ra đây bạn thông cảm nhé, nếu muốn biết rõ về nó thì tìm tài liệu mà đọc.

Không biết bạn là "cao nhân phương nào" mà không soi cho mình vào học thuật, góp ý cho mình về học thuật mình rất cảm ơn, bạn không nên soi mói mấy cái tiểu tiết nhỏ đó khiến mình cảm thấy không được vui. Mình nghĩ là có thể bạn không hiểu mình viết cái gì chăng?

Đây có một bài về không vong đây: Không vong chia ra làm 2 loại, có long và không có long, tìm trên internet có một bài của anh Nam Phong viết về không vong bạn đọc nhé. Nguồn gốc của không vong là từ Dịch mà ra.

http://www.nhantrachoc.net.vn/forum/showthread.php?t=6713

Chúc bạn vui.