PDA

View Full Version : Kính nhờ Cô Kim Cương, anhthieu Va Các ACE!

mpaki
24-06-11, 16:32
Kính Chào Cô Kim Cương và các ACE trên diễn đàn, hôm nay chắc mọi người lên đường đi dự SN rồi nhỉ.
Nhưng E cũng xin post bài chờ Các Bác giúp đỡ xem dùm cho Con trai:
SN 23-10-2004 (dương lịch) lúc 9h40 ở TP HCM
Mẹ SN 23-04-1978 (dương lịch) lúc 5h45 ở TP HCM
Ba: SN 17-06-1974(dương lịch) lúc 7h30(giờ ko dc chính xác.

Mong các Bác giúp đỡ để E biết cách hướng dẫn cho cháu thành nhân, thành tài. Các Bác cũng xem giúp dùm E, Bé và Ba tại sao không hạp nhau và cách khắc phục ah. Đứng giữa hai người mình thương yêu mà hai người lại ko hạp nhau thì quả là buồn lắm ah.

Cám ơn các Bác nhiều lắm.

thieuba
24-06-11, 18:43
Chào mpaki!

Không có thời gian nhiều nên chỉ sơ qua với bạn về tứ trụ cậu bé:

Kiếp...........Kiếp.............nc............ Sát
Giáp..........Giáp..............Ất...........T ân
Thân..........Tuất.............Hợi........... Tị

Tứ trụ cậu bé này tượng Tỷ kiếp nhiều nên khắc cha, lại đương vận Ất Hợi (khoảng 4 - 13 tuổi) nên càng thể hiện rõ. Sát thấu trụ giờ, Hợi xung khứ Tị nên theo mình bạn chính là chỗ dựa mà giáo dục giúp đỡ cháu, và là cầu nối giữa 2 bố con. Năm nay Tân Mão ám xung, Sát càng vượng nên tính khí bé lộ rõ, bạn nên để ý quan tâm nhiều đến cháu. Năm sau cũng vậy, nhắc bố cháu thận trọng mọi việc...
Cháu còn bé nên người mẹ có vai trò rất quan trọng để uốn nắn ân cần dạy bảo cháu. Bạn không nên lo lắng quá, qua vận này quan hệ bố con cháu sẽ đỡ hơn.

G-R-E-E-N
24-06-11, 23:13
Tứ trụ này quả thực rất khó định vượng suy của nhật nguyên, rất khó chọn DT.
nhưng có thể nhận thấy năm Giáp Thân - nạp âm Thủy mà lại sanh vào tháng Tuất <Thổ> là đã có tiêu chí khắc 1 trong 2 thân <sách "Tôi học đoán mệnh">

Xin bàn sơ lược về lá số tử vi:
Mệnh Thủy (Giáp Thân) lại cư cung Tỵ hỏa là tuyệt địa, lại VCD, không có hung tinh hợp mệnh là rất đáng lo ngại nhưng rất may mắn là có Quang Quý chiếu về nhờ đó mà bình an. tuy nhiên cuộc đời khá bôn ba vất vả

mpaki
25-06-11, 08:39
Cám ơn Anh thieuba và G-R-E-E-N rất nhiều ah.
Nói như Anh thieuba thì phải qua năm 13 tuổi thì 2 bố con mới hòa hợp với nhau ah? Xin Anh nói rõ hơn về con đường học vấn của Bé giúp Em. NGhề nghiệp của Bé thiên về lĩnh vực nào thì tốt? Anh nói "nhắc bố cháu thận trọng mọi việc..." xin chỉ rõ giúp E với.
* Theo như G-R-E-E-N "cuộc đời khá bôn ba vất vả " vậy là cuộc đời của Cháu ko tốt phải không ah? Phải bươn chải mưu sinh kiếm sống ah??
Xin nhờ Hai Anh và các Bác trên diễn đàn xem tiếp giúp.
Cám ơn cả nhà nhiều ah.

mpaki
28-06-11, 09:55
Buồn quá không Bác nào vào góp ý gíp mình thế nhỉ..... Mong các Bác nhín chút thời gian xem qua giúp E với ah.
Cám ơn Các Bác nhiều. Chúc ACE trên diễn đàn nhiều sức khỏe - Bình An.