PDA

View Full Version : Kính nhờ mọi người xem giúp

Việt Hải
20-08-11, 22:48
Thân chào anh chị em,

Việt Hải up lá số lên đây, kính mong được sự giúp đỡ của mọi người để có thể tìm thấy một con đường cho mình.

Nếu mọi người muốn xem qua lá số Tử Vi thì có thể tham khảo tại link http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/071504051986/0/VietHai.jpg

Cuộc đời Việt Hải nói chung từ bé đến lớn khá vất vả, học đầu cấp 1 (1992 - 1993) luôn xếp loại xuất sắc nhưng từ lớp 3 (1994) trở đi lại vô cùng chật vật ! Nhiều người nhận xét Việt Hải thông minh và bản thân Việt Hải cũng tự thấy mình không tối dạ, vậy mà sao con đường học hành lại gian truân như thế ? Nhiều khi thấy mình có tiềm lực hơn bạn nhưng so điểm số vẫn thua chúng bạn...

Năm lớp 11 (2003) có đạt học sinh Giỏi lại 1 lần nhưng lên lớp 12 (2004) lại không còn tốt nữa, năm đó thi đậu ngành Tự nhiên một ĐH lớn nhưng do ham chơi, kết quả năm 2006 phải thi lại và chuyển qua một trường CĐ để học cho đến khi tốt nghiệp năm 2009, ngành Tiếng Anh.

Con đường học hành là thế, năm 2008 - 2009, Việt Hải liên tục gặp 2 rắc rối khiến danh dự tổn thương, một phần do mình nhưng xét lại, Việt Hải tự hỏi vì sao họ lại ghét mình như thế ? Quyết tâm dồn ép mình đến đường cùng. Phải chăng do họ hiểm lầm mình quá cao ngạo ?

Con đường đi làm cũng thật chông gai đến mức bây giờ, Việt Hải không rõ mình giỏi cái gì ? Mình thuộc về đâu ? Công việc hiện tại (Sales) là do Ba Mẹ quen biết mà có, không phải tự Việt Hải tìm đến; do đó, Việt Hải rất khổ tâm vì một bên là sự dồn nén tâm tư bản thân và một bên là chữ hiếu chưa tròn mà doanh thu sales không đảm bảo, họ có thể đuổi bất cứ lúc nào. Việt Hải muốn tự do tìm cho mình một con đường nhưng lại sợ Ba Mẹ nay đã lớn tuổi, phiền lòng vì con quả là không nên. Vậy nên bây giờ Việt Hải vẫn ở giữa đôi dòng nước, chẳng biết rồi mình đi về đâu ?...

Tình cờ, một anh bạn giới thiệu diễn đàn Huyền Không Lý Số, nói rằng có thể Việt Hải tìm được điều mình cần ở đây. Việt Hải không muốn kể lể nhưng quả thật, tâm trạng bây giờ quá rối bời, chẳng biết nương tựa vào ai. Nếu chăng anh chị em nơi đây có thể cho Việt Hải vài chỉ dẫn, đó chính là sự may mắn mà Việt Hải thầm cảm tạ người bạn và anh chị em vậy. Chúc diễn đàn luôn sôi nổi và góp phần giúp đỡ những con người đang bơ vơ, cần một nơi nương tựa trong tâm hồn !..

Việt Hải.

Việt Hải
24-08-11, 11:46
Kính mong cao nhân quá bộ giúp Việt Hải, mong duyên lành xuất hiện.