PDA

View Full Version : Xin được chỉ giáo

lysam
06-10-11, 09:41
Xin chào cả nhà Huyền Không Lý Số,

em có 1 điều thắc mắc, mong các bác hiểu rõ phong thủy giải thích dùm.
Em có đọc 1 quyển sách "Phong thủy trong kinh doanh", có hướng dẫn cách tính quái số để tìm ra vị trí, hướng và ngũ hành để kích hoạt tạo vận may để thành công.
Em sinh năm 1978 - mạng Hỏa. Tính theo quái số em là số 4
7+8 = 15 => 1+5 = 6 => 10 - 6 = 4
Hướng sinh khí : Bắc
Hướng sức khỏe: Nam
Hướng Tình cảm : Đông
Hướng học vấn : Đông Nam

Hành mang đến thành công của em là: Thủy (!!?)
Sức khỏe : Hỏa
Tình Duyên : Đại Mộc
Học vấn : Đại Mộc

Nếu từ hướng để định ra hành tốt cho mình thì lý giải được, tức hướng Bắc = Thủy, Nam = Hỏa v.v...
nhưng theo ngũ hành, không phải Thủy khắc Hỏa sao?

Vậy hướng dẫn này có sai không hay vì có 1 ý nghĩa nào khác? Rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo cho. Xin chân thành cảm ơn

1268
06-10-11, 11:57
Xin chào cả nhà Huyền Không Lý Số,

em có 1 điều thắc mắc, mong các bác hiểu rõ phong thủy giải thích dùm.
Em có đọc 1 quyển sách "Phong thủy trong kinh doanh", có hướng dẫn cách tính quái số để tìm ra vị trí, hướng và ngũ hành để kích hoạt tạo vận may để thành công.
Em sinh năm 1978 - mạng Hỏa. Tính theo quái số em là số 4
7+8 = 15 => 1+5 = 6 => 10 - 6 = 4
Hướng sinh khí : Bắc
Hướng sức khỏe: Nam
Hướng Tình cảm : Đông
Hướng học vấn : Đông Nam

Hành mang đến thành công của em là: Thủy (!!?)
Sức khỏe : Hỏa
Tình Duyên : Đại Mộc
Học vấn : Đại Mộc

Nếu từ hướng để định ra hành tốt cho mình thì lý giải được, tức hướng Bắc = Thủy, Nam = Hỏa v.v...
nhưng theo ngũ hành, không phải Thủy khắc Hỏa sao?

Vậy hướng dẫn này có sai không hay vì có 1 ý nghĩa nào khác? Rất mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giáo cho. Xin chân thành cảm ơn

Chào bạn.

Mình không biết tác giả cuốn sách trên dùng môn phái phong thủy gì để nêu ra cách kích tài như vậy (theo mình nghĩ là Bát trạch kết hợp với một vài môn gì đó....)

Tuy nhiên, đây là trang Phong thủy huyền không học vậy xin được nêu về Huyền không học. Đối với huyền không học thì Loan đầu phải phù hợp với lý khí. Khi ta đã chọn được căn nhà mà mình ở thì phải an được trạch vận cho ngôi nhà, khi đó ta sẽ biết được 8 cung và trung cung của ngôi nhà đó như thế nào. Khu vực nào tốt, khu vực nào xấu, tốt việc gì, xấu việc gì. Rồi sau đó ta mới bố trí sắp xếp cho ngôi nhà. Khu vực nào nên kích tài.....còn rất nhiều bạn ạ, nghiên cứu rồi bạn sẽ rõ.

Thân.

NhấtLụcTamBát
06-10-11, 15:11
-Một cái là phi cung dùng xem nhà cửa, sinh và đồng thì tốt, khắc thì xấu...
-Một cái là nạp âm ngũ hành xem mệnh, khắc là tài lộc, ta sinh là tử tức, sinh ta là phụ mẩu, ngang ta là phu thê...