PDA

View Full Version : Kính nhờ các bác cao nhân xem giúp chuyện hôn nhân của 2 vợ chồng tôi

songnhi311
23-09-09, 12:43
Kính nhờ các bác cao nhân đi qua xem giúp gium e chuyen hôn nhân của 2 vợ chồng em xem có còn ở được với nhau hay không, cò gì cứu vãn được không, có còn sống hạnh phúc yêu thương nhau được không. Em kính mong được sự giúp đỡ của các bác

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/094531011983/1/songnhi311.jpg

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/184512051982/1/Chong songnhi311.jpg

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/135507032009/1/Con songnhi311.jpg

Ducminh
24-09-09, 21:55
Em rất thông cảm với hoàn cảnh của chị, nhưng em nghĩ việc quyết định có giữ gìn cuộc hôn nhân này hay không là tùy thuộc vào bản thân chị, tùy thuộc vào tình cảm giữa anh chị lúc này, hãy nghĩ đến tương lai sau này của cháu bé,
"Bên trong 1 gia đình hạnh phúc luôn có 1 người phụ nữ biết hy sinh"
Chúc chị sớm tìm được quyết định đúng đắn nhất của mình

vanhoai
24-09-09, 22:10
Chị có thể đưa nhà của mình lên nhờ các bạn xem phong thủy cho. Nếu giải được hỏa khí thì mọi việc sẽ tốt đẹp.
Tặng chị quẻ Phục - Chấn
Nếu chịu động dụng thì sẽ trở lại như xưa, động hào 4 là cần tác động từ bên ngoài

songnhi311
25-09-09, 11:10
Xin cám ơn 2 bác đã vào cho lời khuyên, và chỉ dạy cho em
@ducminh : bạn có thể nói cụ thể hơn không qua 2 lá số của vợ chồng mình bạn nhìn thấy điều gì ạ
@vanhoai : bạn ơi mình cũng không biết gì về phong thủy nữa, nên bạn có thể cho mình biết là mình cần đưa những thông tin gi về nhà lên hả bạn

AnhNgoc
25-09-09, 12:18
.................................................. ................
@vanhoai : bạn ơi mình cũng không biết gì về phong thủy nữa, nên bạn có thể cho mình biết là mình cần đưa những thông tin gi về nhà lên hả bạn

Bạn vẽ sơ đồ nhà bạn ( Đúng tỉ lệ ) , dùng la bàn đo hướng nhà bạn xem bao nhiêu độ ( vào mục phong thủy huyền không , cuối trang 1 có hướng dẫn cách đo ) . Xong đưa lên diễn đàn . Mọi người sẽ tư vấn giúp bạn .
Thân.

AnhNgoc
25-09-09, 12:49

Ha! Ha! Ha! lần này thì bạn Vanhoai hết đưa mặt mếu lên mà đưa mặt cười rồi nhé ! :21::21::21:có người được cưa... làm ... sướng quá ta.

songnhi311
25-09-09, 17:59
@vanhoai: xin loi em cung khong biet tuoi anh vanhoai nen hoi that le mong anh bo qua cho.
Anh co the cho em hoi la nha bon em dang o hien tai nay la nha di thue,thi lam so do nha cung duoc dung khong ha anh

songnhi311
25-09-09, 18:08
em dã thử tim qua để đọc, nhưng đầu óc u mê em vẫn chưa tìm ra cách nào để đưa sơ đồ nhà mình lên, anh chị nào có lòng xin giúp đỡ em với ạ

Ducminh
28-09-09, 21:22
@ducminh : bạn có thể nói cụ thể hơn không qua 2 lá số của vợ chồng mình bạn nhìn thấy điều gì ạ

Mệnh chị vô chính diệu có hỏa + linh hãm địa, lại có Thiên khốc nữa, như vậy thì khó mà hạnh phúc, thanh thản được, chị là người thừa thông minh, tháo vát, nhưng lại thiếu dịu dàng, tinh tế, người vợ như vậy ko phải là mẫu người vợ lý tưởng trong mắt các ông chồng, đôi khi chị cần phải tỏ ra yếu đuối, phụ thuộc vào chồng thì ông chồng của chị sẽ cảm thấy vai trò và trách nhiệm của mình đối với gia đình hơn, Vợ chồng chị hay khắc khẩu lặt vặt lắm đúng không?
Chồng chị có Liêm trinh thủ mệnh, Liêm trinh mang tính chất đào hoa, nên em đoán gia đinh chị trục trặc có liên quan đến việc ngoại tình gì đây, Cung Thân của chồng chị cư thiên di, ít quan tâm, thờ ơ với chuyên gia đình mà lại lang thang ở ngoài xã hội nhiều hơn
Muốn thay đổi hoàn cảnh, hãy thay đổi bản thân trước,
Năm nay là năm sửu- xung với trụ ngày Mùi của 2 anh chị,Trải qua cơn sóng gió này, hậu vận của chị sẽ yên ổn, tốt đẹp hơn

songnhi311
01-10-09, 09:31
Cám ơn Ducminh nha. vợ chồng mình khắc khẩu lắm, nói chuyện với nhau hay cãi nhau lắm. Đúng là chồng mình đang có chuyện liện quan đến bồ bịch, trai gái ở bên ngoài. Chồng mình là người lo việc xã hội nhiều hơn là việc gia đình. Liệu bạn có thể chỉ bảo giúp mình làm sao vượt qua được thời gian này không hả bạn. Cám ơn bạn nhiều

Ducminh
01-10-09, 21:38
Xem ra chị vẫn còn yêu chồng chị nhiều
Em nghĩ, chị nên thay đổi bản thân trước đã, Có người nói" phụ nữ giữ chồng bằng nồi cơm" Em cho rằng ai nói câu này phải được giải noben, chị hãy chăm lo cho mâm cơm gia đình-đường đến trái tim của người đàn ông phải đi qua dạ dày mà, thêm nữa, chị chịu khó trang điểm, chau chuốt bản thân, dịu dàng hơn, cố gắng kiềm chế, dùng những lời lẽ mềm mỏng phân tích thiệt hơn cho anh ấy nghe, đặc biệt tránh đấu khẩu, chạm đến lòng tự ái đàn ông của anh ấy . à mà anh chị còn có cháu nhỏ cơ mà, đó là một điều quan trọng trong việc vận động tinh thần anh ấy
Thực ra thì em cũng chẳng phải chuyên gia tư vấn tâm lý như trên chương trình "cửa sổ tình yêu" nên cũng chẳng biết như vậy có được không nữa, hay chị thử gọi đến đó xem sao, có lẽ sẽ nhận được nhiều lời khuyên bổ ích
Đó là giải quyết mặt thực tế trước mắt, còn mặt phong thủy lý số mà nói thì chị có thể làm như những gì mà các bác trên diễn đàn đã nói, chị đưa sơ đồ nhà diễn đàn lên để các bác ấy tư vấn cho

Mr_Huong
05-10-09, 14:15
diễn đàn này hay quá . mình mới tham gia sr spam :D