PDA

View Full Version : quẻ dịch đầu năm... kính nhờ các cao nhân xem dùm

nvhuyhaui
05-02-12, 02:26
Em xin chào các bác và các a chị trong diễn đàn mình.
Chả là hum mùng 2 tết e có gieo qỉe đầu năm. Nay em post lên đây mong mọi ng ghé qua xem giúp.
Em gieo dc quẻ: Lôi Phong Hằng. Động hào 2 và hào 5. Quẻ biến là Trạch Thiên Quải.
Mong moi ng xem dùm em.

Điều em hỏi là: công danh sự nghiệp năm nay ra sao, và chuyện tình cảm thế nào?...

Em chân thành cảm ơn!!!

thaihoa
09-02-12, 10:09
Em xin chào các bác và các a chị trong diễn đàn mình.
Chả là hum mùng 2 tết e có gieo qỉe đầu năm. Nay em post lên đây mong mọi ng ghé qua xem giúp.
Em gieo dc quẻ: Lôi Phong Hằng. Động hào 2 và hào 5. Quẻ biến là Trạch Thiên Quải.
Mong moi ng xem dùm em.

Điều em hỏi là: công danh sự nghiệp năm nay ra sao, và chuyện tình cảm thế nào?...

Em chân thành cảm ơn!!!

Chào bạn!
Quẻ Hằng động hào 2 và 5 biến thành quẻ Trạch sơn Hàm .
1/ Bổn mạng năm nay vững.
2/ Công việc năm nay bìnhthuờng , tiếp tục làm chỗ cũ sẽ có cơ hội thăng tiến , được người hổ trợ. xảy ra vào các tháng 3.6.9.12
3/ Về tình cảm chuyện cũ đã qua thì cho qua , lạc quan. Từ tháng 4 trở đi có tin vui tình cảm , cơ hội gặp được ý trung nhân...
Chúc năm mới may mắn , thành đạt.
Vài dòng góp ý thô thiển , có tin gì bạn nhớ thông tin lại
THái Hòa

phiphươnghô
09-02-12, 17:22
lâu lắm mới gặp ali5 thaihoa!

nvhuyhaui
11-02-12, 00:29
ôi!!!
thôi chít... em viết nhầm ạ. động hào 1 và hào 5 ạ. ( quẻ biến là quẻ Trạch Thiên Quải ạ)
rất xin lỗi anh vì sự thiếu cẩn trọng nè.

nếu được mong anh luận giải lại dùm em với!!!
Em cảm ơn anh!

Chúc a 1 ngày làm việc hiệu quả và vui vẻ ^^

longtuan
11-02-12, 11:07
ôi!!!
thôi chít... em viết nhầm ạ. động hào 1 và hào 5 ạ. ( quẻ biến là quẻ Trạch Thiên Quải ạ)

Em cảm ơn anh!

Quẻ này theo tiết lệnh vẫn còn ở năm cũ , cho nên quẻ này chỉ là tổng kết cuối năm mà thôi .
Quan lâm nhật động hóa tiến ,có triển vọng
Tài lâm nguyệt động trong hợp có khắc , trước tốt sau có trục trặc , nhưng chủ động được .

nvhuyhaui
11-02-12, 21:11
Quẻ này theo tiết lệnh vẫn còn ở năm cũ , cho nên quẻ này chỉ là tổng kết cuối năm mà thôi .
Quan lâm nhật động hóa tiến ,có triển vọng
Tài lâm nguyệt động trong hợp có khắc , trước tốt sau có trục trặc , nhưng chủ động được .

ôi!. Vậy là sao ạ...hjc.
Đúng là em hỏi lúc đó vẫn là năm cũ theo tiết lệnh. Nhưng khi em hỏi thì tâm thức e muốn nói đến là năm mới...chứ k phải năm cũ...:( Mong a chỉ giáo thêm

thaihoa
14-02-12, 17:20
ôi!!!

Em cảm ơn anh!

chào bạn !
Tâm phaỉ Tĩnh khi gieo thì mới ứng quẻ được, xin được hỏi bạn là nam hay nữ , năm sinh để các ACE có thể luận cho bạn.?

thaihoa
14-02-12, 17:36
lâu lắm mới gặp ali5 thaihoa!

Chào !Lâu lắm mới gặp lại phiphuonghotren diễn đàn

phiphươnghô
14-02-12, 18:16
Chào !Lâu lắm mới gặp lại phiphuonghotren diễn đàn

chào thaihoa!ko biết thaihoa có hứng thú dùng quẻ dịch để luận phong thủy nhà cửa ko?nếu có hứng pph rất rất cò nhã hứng muốn đàm luận cùng thaihoa!:32_002:

nvhuyhaui
15-02-12, 13:13
chào bạn !
Tâm phaỉ Tĩnh khi gieo thì mới ứng quẻ được, xin được hỏi bạn là nam hay nữ , năm sinh để các ACE có thể luận cho bạn.?

Vâng. Em cũng biết là tâm phải tĩnh thì gieo quẻ mới chính xác ạ..
Em la nam: sinh ngày 10/11/1989 luc 00h45ph. Quẻ nhân mệnh của em là Phong Thủy Hoán biến quẻ Thuần Khảm ạ.

Rất mong a ghé qua xem chi tiết dùm em.
Cảm ơn a nhiều nha..

thaihoa
16-02-12, 07:48
Vâng. Em cũng biết là tâm phải tĩnh thì gieo quẻ mới chính xác ạ..
Em la nam: sinh ngày 10/11/1989 luc 00h45ph. Quẻ nhân mệnh của em là Phong Thủy Hoán biến quẻ Thuần Khảm ạ.

Rất mong a ghé qua xem chi tiết dùm em.
Cảm ơn a nhiều nha..

Quẻ hằng - Quải
Bổ sung thêm cho phần công việc, năm nay có cơ hội thay đổi hoặc tìm chỗ làm mới vừa ý, được quí nhân giúp đỡ và đề bạt...từ tháng 06 thì có nhiều may mắn tới cho công việc,

thaihoa
16-02-12, 07:54
[QUOTE=phiphươnghô;31698]chào thaihoa!ko biết thaihoa có hứng thú dùng quẻ dịch để luận phong thủy nhà cửa ko?nếu có hứng pph rất rất cò nhã hứng muốn đàm luận cùng thaihoa!:32_002:[/QUOTE

Chào phiphuongho!

Dùng quẻ Dịch để luận nhà cửa rất hay. Với tinh thần không dấu dốt , nếu có dịp thì bạn cứ gửi lên Diễn đàn để các bạn cùng tham gia.

nvhuyhaui
16-02-12, 11:22
Quẻ hằng - Quải
Bổ sung thêm cho phần công việc, năm nay có cơ hội thay đổi hoặc tìm chỗ làm mới vừa ý, được quí nhân giúp đỡ và đề bạt...từ tháng 06 thì có nhiều may mắn tới cho công việc,

@a ThaiHoa:
nói thiệt công việc hiện tại của em khá ổn so với bạn bè chung lứa. nhưng đang có 1 khó khăn là em vừa phải đi học buổi tối, vừa phải đi làm. nếu đi làm hành chính thì không sao. nhưng em đang phải đi làm ca kíp ( làm ban đêm) thì em gặp rất nhiều khó khăn. buổi nghỉ làm, buổi nghỉ học. và em nghĩ tình trạng nè cứ kéo dài mãi thì có lẽ em phải bỏ công việc thôi. :( dù là em rất yêu thích công việc hiện tại... em không muốn phải thay đổi công việc chút nào. :(

công việc hiện tại của em. em làm cũng khá và sếp của em cũng ghi nhận điều đó. sếp muốn đưa em quay trở về làm hành chính nhưng ông trưởng phòng k đồng ý. em không biết mình có cơ hội trở về làm hành chính không nữa. Mong anh xem giúp

Và a ThaiHoa có thể xem cho em là nếu thay đổi công việc thì thay đổi vào tháng nào là tốt không ạ?

Em cảm ơn anh đã dành time cho quẻ dịch của em ^^!

longtuan
16-02-12, 16:30
@a ThaiHoa:
nói thiệt công việc hiện tại của em khá ổn so với bạn bè chung lứa. nhưng đang có 1 khó khăn là em vừa phải đi học buổi tối, vừa phải đi làm. nếu đi làm hành chính thì không sao. nhưng em đang phải đi làm ca kíp ( làm ban đêm) thì em gặp rất nhiều khó khăn. buổi nghỉ làm, buổi nghỉ học. và em nghĩ tình trạng nè cứ kéo dài mãi thì có lẽ em phải bỏ công việc thôi. :( dù là em rất yêu thích công việc hiện tại... em không muốn phải thay đổi công việc chút nào. :(

công việc hiện tại của em. em làm cũng khá và sếp của em cũng ghi nhận điều đó. sếp muốn đưa em quay trở về làm hành chính nhưng ông trưởng phòng k đồng ý. em không biết mình có cơ hội trở về làm hành chính không nữa. Mong anh xem giúp

Và a ThaiHoa có thể xem cho em là nếu thay đổi công việc thì thay đổi vào tháng nào là tốt không ạ?

Tài Sửu thổ động sinh quan , nếu tháng sửu đã có tác động xếp thì tháng thìn tiếp tục ( Quan dậu kim trì thế hóa tài thìn thổ ) . Đến tháng dậu có kết quả . Quẻ này tượng cầu quan được .

phiphươnghô
17-02-12, 16:42
[QUOTE=thaihoa;31725][QUOTE=phiphươnghô;31698]chào thaihoa!ko biết thaihoa có hứng thú dùng quẻ dịch để luận phong thủy nhà cửa ko?nếu có hứng pph rất rất cò nhã hứng muốn đàm luận cùng thaihoa!:32_002:[/QUOTE

Chào phiphuongho!

Dùng quẻ Dịch để luận nhà cửa rất hay. Với tinh thần không dấu dốt , nếu có dịp thì bạn cứ gửi lên Diễn đàn để các bạn cùng tham gia

cám ơn thaihoa đã ủng hộ!:az:

năm canh dần-tháng sửu-ngày đinh hợi

hỏi gia trạch có tốt ko?

HỎA THIÊN ĐẠI HỮU--------------------------HỎA THỦY VỊ TẾ

:3:--------------------------------------------:3:
:1:--------------------------------------------:6:

quan quỷ tị hoả.ứng____thanlog____quan quỷ tỵ hỏa
phụ mẫu mùi thổ______huyền vũ___phụ mẫu mùi thổ
huynh đệ dậu kim______b.hổ______huynh đệ dậu kim
phụ mẫu thìn thổ.thế(0)__p.xà_____ quan quỷ ngọ hoả
thê tài dần mộc.______câu trần____ phụ mẫu thìn thổ
tử tôn tý thủy(0)_____chu tước_____ thê tài dần mộc

ko vong:ngọ-mùi
dịch mã:tỵ
lộc:ngọ
kình dương:tỵ
quý nhân:hợi-dậu

phiphươnghô
17-02-12, 16:55
ồ không!mình post nhầm,phải up trang riêng!

phiphươnghô
17-02-12, 18:27
mời thaihoa qua topic mình mới úp tham gia luận nha!

thaihoa
20-02-12, 21:02
@a ThaiHoa:

Chào bạn !
Mọi sự việc xảy ra trong cõi đời này đều có Nhân Quả hết thảy, cứ bình tâm mà làm việc, TH đã dự đoán cho bạn rồi, theo dõi có tin gì thì phản hồi để rút kinh nghiệm!
Tiện đây, góp ý cùng bạn một tí, bạn chú ý trong lời viết để Tiếng Việt của chúng ta mãi mãi GIàu và Đẹp !
THái Hòa

nvhuyhaui
20-02-12, 23:19
Vâng. Trước hết em xin cảm ơn anh đã luận giải cho em. Và có lẽ do vội vàng nên nhìu khi viết vội không tránh khỏi sai sót.mong anh bỏ qua.

Em cũng cảm ơn anh Longtuan đã cho vài lời về quẻ của em...
Sự việc sau nè diễn biến ra sao em sẽ phản hồi lại để các anh nghiệm chứng ạ.
1 lần nữa em cảm ơn các anh nhiều!...

nvhuyhaui
24-02-12, 01:13
Anh Thaihoa và anh Longtuan xem về tình duyên cho em với... Quẻ này nói như thế nào ạ.
Mong tin các anh!!!
Em cảm ơn nhiều!..

thaihoa
24-02-12, 10:51
Anh Thaihoa và anh Longtuan xem về tình duyên cho em với... Quẻ này nói như thế nào ạ.
Mong tin các anh!!!
Em cảm ơn nhiều!..

Anh đã dự đoán đường tình duyên của em năm 2012 rồi , xem lại và kiểm nghiệm nhé ?

nvhuyhaui
27-02-12, 23:06
anh Thái Hòa thân mến!

mấy ngày hôm nay em đang bị vướng mắc vào 1 cô gái. bỗng dưng yêu nhau, dù em chẳng có cảm giác nhiều, có chăng là cảm giác về xác thịt nhiều hơn. đó là suy nghĩ thật sự của em lúc nè, vì là diễn đàn nên em không ngại nói hết suy nghĩ của mình.
em cảm giác cô gái nè đang có toan tính gì đó với em, em không biết được. rất mong nhận được lời khuyên từ a cho em trong hoàn cảnh nè, rằng em có nên tiếp tục với người nè không. và mối quan hệ nè có ảnh hưởng gì xấu tới bản thân em không? cô ta mong muốn điều gì từ em???

Em gieo được quẻ
Lần 1: 3N
Lần 2 : 3X
Lần 3 : 2N 1X
Lần 4 :2X 1N
Lần 5 :2X 1N
Lần 6 :2N 1X

Quy ước mặt có chữ là mặt Ngửa (N)
mặt không có chữ là mặt Xấp (X)
gieo lúc 22h 30 ph ngày 27/2/2012

Rất mong nhận được lời khuyên từ anh và mọi người cho em.

Em cảm ơn anh nhiều !!!

phiphươnghô
28-02-12, 17:08
anh Thái Hòa thân mến!

mấy ngày hôm nay em đang bị vướng mắc vào 1 cô gái. bỗng dưng yêu nhau, dù em chẳng có cảm giác nhiều, có chăng là cảm giác về xác thịt nhiều hơn. đó là suy nghĩ thật sự của em lúc nè, vì là diễn đàn nên em không ngại nói hết suy nghĩ của mình.
em cảm giác cô gái nè đang có toan tính gì đó với em, em không biết được. rất mong nhận được lời khuyên từ a cho em trong hoàn cảnh nè, rằng em có nên tiếp tục với người nè không. và mối quan hệ nè có ảnh hưởng gì xấu tới bản thân em không? cô ta mong muốn điều gì từ em???

Em gieo được quẻ

Em cảm ơn anh nhiều !!!

cái cách hành văn viết tắt chữ nè=này .rất quen thuộc,có phải là lang_tu_gà ko?

nvhuyhaui
28-02-12, 18:01
ơ ơ... sao PhiHo biết !!! PhiHo là ai vậy ^^

thaihoa
04-03-12, 12:41
anh Thái Hòa thân mến!

Em gieo được quẻ

Em cảm ơn anh nhiều !!!

Chào bạn !

Xảy ra việc gì " lớn " chưa ? mà sao bạn rối lên dữ vậy !
Có phải là quẻ Tùy - Phệ hạp ? động hào 5 và 6.

Nhìn tượng quẻ mà nói thì cô này đã và đang chủ động tấn công bạn tới tấp .Tùy là chạy theo, phệ hạp là bấu víu, níu kéo nhau...có sự qua lại với nhau...
Cho hỏi cô này có phải là con thứ trong gia đình, già tuổi hơn bạn một tí xíu .
Theo thiển ý riêng thì họ thật tình mến bạn , có thể bằng mọi cách "đánh đổi "để có được tình yêu của bạn.
Xét thấy, chẳng đi tới đâu. Nếu không phải là người mình chọn là ý trung nhân., thì dứt khoát ngay, kẻo không sang tháng 04 al thì khổ đấy !
Vài dòng thiển luận, ở trong hoàn cảnh thì bạn hiểu rõ hơn ẩn ý TH muốn nói .Mong các ACE góp ý thêm cho bạn.

THái Hòa

nvhuyhaui
04-03-12, 16:31
Anh ơi! Đây là quẻ Cổ biến quẻ Bí mà anh...

nvhuyhaui
04-03-12, 22:35
thứ tự của lần gieo em đều ghi rõ mà anh. em viết từ lần 1 cho đến lần 6. vậy nên quẻ sẽ phải xếp ngược lại.
được quẻ Sơn Phong Cổ động hào 1 và 2 biến quẻ Sơn Hỏa Bí.

còn về cô gái nè là con thứ nhưng ít tuổi hơn em. sn 90 mà

Mong anh xem lại dùm !!!

thaihoa
05-03-12, 08:18
thứ tự của lần gieo em đều ghi rõ mà anh. em viết từ lần 1 cho đến lần 6. vậy nên quẻ sẽ phải xếp ngược lại.
được quẻ Sơn Phong Cổ động hào 1 và 2 biến quẻ Sơn Hỏa Bí.

còn về cô gái nè là con thứ nhưng ít tuổi hơn em. sn 90 mà

Mong anh xem lại dùm !!!

hi hi ! vậy là anh đoán sai rồi, cô này là thứ nhưng trẻ hơn em một tí !

nvhuyhaui
05-03-12, 17:26
vâng. anh luận tiếp dùm em được không ạ

thanks anh