PDA

View Full Version : mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở

phiphươnghô
17-02-12, 16:59
thân chào các ACE!
mời các bạn cùng tham gia đóng góp ý kiến giúp cho tôi có phương pháp chính xác để hóa giải phong thủy nhà ở của mình,chân thành cám ơn các bạn nhiều lắm!

cám ơn thaihoa đã ủng hộ!

năm canh dần-tháng sửu-ngày đinh hợi

hỏi gia trạch có tốt ko?

HỎA THIÊN ĐẠI HỮU--------------------------HỎA THỦY VỊ TẾ

--------------------------------------------

quan quỷ tị hoả.ứng____thanlog____quan quỷ tỵ hỏa
phụ mẫu mùi thổ______huyền vũ___phụ mẫu mùi thổ
huynh đệ dậu kim______b.hổ______huynh đệ dậu kim
phụ mẫu thìn thổ.thế(0)__p.xà_____ quan quỷ ngọ hoả
thê tài dần mộc.______câu trần____ phụ mẫu thìn thổ
tử tôn tý thủy(0)_____chu tước_____ thê tài dần mộc

ko vong:ngọ-mùi
dịch mã:tỵ
lộc:ngọ
kình dương:tỵ
quý nhân:hợi-dậu

phiphươnghô
17-02-12, 17:49
pph cho rằng cửa ở hướng đông nam có vấn đề,nhưng nhà có 2 cửa ở hướng đông nam.tầng trệt cửa chính hướng đông nam,trên lầu cũng có cửa hướng đông nam,ko rõ là cửa nào đây?phụ mẫu lâm hào 3 là tầng trên,vì pph sinh hoạt ở tầng trên thường xuyên hơn tầng trệt,và đồng thời nhà của pph tọa tây bắc,hướng đông nam luôn,bên phải hướng nam cạnh nhà người pà kon xây WC đối diện cửa hậu phía sau,vừa mở cửa sau ra là đã dòm thấy wc của họ.
mặt tiền phía trước thì bị khuất sau 1 căn nhà,và cây ăn ten của nhà họ đối diện vào nóc nhà mình.

tầng trệt ở dưới phía trước sân nhà thì bị khuất sau 1 căn nhà,còn trên lầu thì thoáng,ko bị khuất do nhà họ xây trệt.

trong nhà này pph thường hay thấy những điều quái khác thường,đêm ngủ hay mộng mị,gia đình cũng hay bất hòa ko thuận thảo,tiền bạc hay bị hao tán,và mình ko thích sống dưới tầng trệt,hầu như chỉ ở trên lầu,cảm thấy tầng trệt sao sao ko hợp cho lắm.

mong được nghe sự kiến giải của các ACE khác!

longtuan
19-02-12, 09:29
thân chào các ACE!
mời các bạn cùng tham gia đóng góp ý kiến giúp cho tôi có phương pháp chính xác để hóa giải phong thủy nhà ở của mình,chân thành cám ơn các bạn nhiều lắm!

hỏi gia trạch có tốt ko?

Luận quẻ này theo tượng quẻ mà nói quẻ thượng là người quẻ hạ là nhà (hỏa khắc kim ) tốt sau (thủy khắc hỏa) không tốt .
Xét về hào thì nhà này thì là nhà có tài vượng ( phúc tài vượng sinh quan ) nhưng thiếu nhân hòa .
Thứ nhất phụ mẫu thìn thổ lâm phi xà động người trong nhà thượng mộng mỵ thấy những chuyện quoái dị .
Thứ hai tử tôn tý thủy lâm nhật hợi hợp nguyệt sửu sinh tài dần mộc khắc phụ mẫu thìn thổ thế , thìn thổ lại bị thái tuế dần mộc khắc . Tử tôn và phụ mẫu đều động cho nên thường có xung đột giữa con cháu và phụ huynh . Tiền tài bị hao tốn chưa hẳn đã xấu vì nếu tài vượng khắc thế thì nhà bí mất gốc .
Xét về phong thủy nhà này , hào đầu là nền nhà lâm tý thủy vượng . tý thủy là nước sạch nước nhiều hợp sửu là nước suy , nước bẩn ( thủy trường sinh ở thân suy ở sửu ) cho nên sống ở tầng hai cảm dễ chịu , sống ở tầng một thấp khí nhiều cảm thấy khó chịu .
Tôi thực tế chưa biết địa hình thực tế nhà này thế nào nhưng theo người lập quẻ thấy quẻ đúng nên cứ theo quẻ mà nói . Và cũng theo quẻ nêu cách giải quyết sau :
Tý thủy vượng động hào đầu ( là dưới nền nhà ) sinh tài khắc thế cho nên khai thông cho thủy vế phương thìn ( thủy mộ ở thìn )
Mưa rét có chút thời gian dỗi dãi luận chơi vài câu cho vui vậy .

phiphươnghô
19-02-12, 11:49
Luận quẻ này theo tượng quẻ mà nói quẻ thượng là người quẻ hạ là nhà (hỏa khắc kim ) tốt sau (thủy khắc hỏa) không tốt .
Xét về hào thì nhà này thì là nhà có tài vượng ( phúc tài vượng sinh quan ) nhưng thiếu nhân hòa .
Thứ nhất phụ mẫu thìn thổ lâm phi xà động người trong nhà thượng mộng mỵ thấy những chuyện quoái dị .
Thứ hai tử tôn tý thủy lâm nhật hợi hợp nguyệt sửu sinh tài dần mộc khắc phụ mẫu thìn thổ thế , thìn thổ lại bị thái tuế dần mộc khắc . Tử tôn và phụ mẫu đều động cho nên thường có xung đột giữa con cháu và phụ huynh . Tiền tài bị hao tốn chưa hẳn đã xấu vì nếu tài vượng khắc thế thì nhà bí mất gốc .
Xét về phong thủy nhà này , hào đầu là nền nhà lâm tý thủy vượng . tý thủy là nước sạch nước nhiều hợp sửu là nước suy , nước bẩn ( thủy trường sinh ở thân suy ở sửu ) cho nên sống ở tầng hai cảm dễ chịu , sống ở tầng một thấp khí nhiều cảm thấy khó chịu .
Tôi thực tế chưa biết địa hình thực tế nhà này thế nào nhưng theo người lập quẻ thấy quẻ đúng nên cứ theo quẻ mà nói . Và cũng theo quẻ nêu cách giải quyết sau :
Tý thủy vượng động hào đầu ( là dưới nền nhà ) sinh tài khắc thế cho nên khai thông cho thủy vế phương thìn ( thủy mộ ở thìn )
Mưa rét có chút thời gian dỗi dãi luận chơi vài câu cho vui vậy .

cám ơn longtuan,nếu được xin longtuan luận thêm cho mình vài điều về hướng nhà được ko?có phạm sát gì ko?để mình mua linh vật trấn trạch.
mình chưa hiểu lắm câu này:"Tiền tài bị hao tốn chưa hẳn đã xấu vì nếu tài vượng khắc thế thì nhà bí mất gốc " nghĩa là sao?vậy túm lại phong thủy nhà này tốt hay xấu?đúng là nhà này mình sắp chịu ko nổi,gia đình thường xuyên bất hòa,nhưng dọn ra ngoài ở riêng thì chưa đủ điều kiện kinh tế,vậy có cách nào giúp mình hóa giải ko?
phía sau nhà,cách 1 căn có khu đất có 5,6 ngôi mộ được xây rào lại rất nhiêm trang.

phiphươnghô
19-02-12, 12:11
tạm thời chỉ chụp được vài ảnh,mình sẽ chụp tiếp toàn bộ căn nhà và up lên đây!

đây là phía trên lầu ko bị khuất vì căn nhà phía trước ko xây lên cao.

đứng trên lầu dòm ra đây là hướng đông

phiphươnghô
19-02-12, 12:21
còn tấm này là lối vào nhà,phía trước có con sông,nhà pph nằm khuất phía sau căn nhà bên trái(từ trong nhà dòm ra)
nếu từ lối vào dòm vô thì chỉ nhìn được 1 góc của căn nhà pph,còn lại đều bị khuất.
từ trong nhà dòm thẳng ra là hướng đông.

longtuan
20-02-12, 10:17
cám ơn longtuan,nếu được xin longtuan luận thêm cho mình vài điều về hướng nhà được ko?có phạm sát gì ko?để mình mua linh vật trấn trạch.
mình chưa hiểu lắm câu này:"Tiền tài bị hao tốn chưa hẳn đã xấu vì nếu tài vượng khắc thế thì nhà bí mất gốc " nghĩa là sao?vậy túm lại phong thủy nhà này tốt hay xấu?đúng là nhà này mình sắp chịu ko nổi,gia đình thường xuyên bất hòa,nhưng dọn ra ngoài ở riêng thì chưa đủ điều kiện kinh tế,vậy có cách nào giúp mình hóa giải ko?
phía sau nhà,cách 1 căn có khu đất có 5,6 ngôi mộ được xây rào lại rất nhiêm trang.
Chụp ảnh như vậy thì không quan sát được hết .
Nhà này nhập trạch năm nào . ( Để xét phi tinh ) còn đây tôi chỉ theo quẻ mà luận thôi chứ chưa tính gì đến phong thủy
Phàm khi dự đoán quẻ , hào thế là thân thể của con người , thân khỏe mạnh thì mới ghánh được tài . Trong quẻ hào 3 thìn thổ trì thế , hào 2 thê tài dần mộc vượng nên khắc khắc thế thì hào thế iếu sao ghánh được tài ( theo tứ trụ mà nói thân nhược tài vượng thì tổn thọ , thân thể khỏe mạnh thì tài vượng mới bền ).Cho nên nó chưa hẳn đã xấu là vì thế .
Như trên tôi nói khai đường thoát nước về hướng thìn cho tý thủy vượng có đường thoát . Trong quẻ thìn thổ trì thế động cho nên có lẽ việc này cũng khó . Vậy hãy trông một cây tùng la hán về phương tý và những ngày thủy vượng ra ngắm cây thì sẽ cảm thấy lòng dịu lại bớt va chạm , ngày thổ vượng có va chạm thì nhịn đi nếu không thì cũng mang phần thua về mình .
Tôi tin rằng làm như thế thì bạn sẽ cảm thấy thư thái hơn . Cây tùng là một cây tứ quý giúp chấn trach làm giảm bớt âm khí , tôi cũng đã từng mách cho một người sau khi làm thế thì ngủ bớt mơ màng mộng mị ( chú ý nếu trộng cây tùng phải lúc nào cũng xanh tốt mới có tác dụng )

thaihoa
20-02-12, 21:41
Chào phiphuongho và long tuan!
Quẻ Đại Hữu- Vị tế
Nhận xét ngôi nhà này như sau :
1/Ngôi nhà này rất khắc với đương chủ , khó ở được
2/ Tuần không ở mùi nên người trong nhà hay gặp ác mộng ,thường là nữ .
3/ vuơng tài, bại đinh. Có tiền thì gia đình xào xáo vì những chuyện không đâu, hay ốm đau khiến hao tài. Nhất là năm Dần và Mão
4/Mở Cửa chính ở hướng đông nam là đúng rồi.
5/ Xemlại đường ống nước đặt bên trái dưới nền nhà ?có đi ngang qua bếp không làm xung phá Thủy Hỏa?.
Vài dòng thiển luận , các ACE góp ý thêm

phiphươnghô
20-02-12, 23:45
cám ơn mọi người đã quan tâm tới chủ đề của mình,mình đã chụp hết toàn bộ ngôi nhà,mình xin up lên đây cho mọi người,nhờ mọi người nhiệt tình tư vấn giúp mình,mình chân thành cảm tạ nhiều lắm,thật sự là mình đang rất cần để hóa giải phong thủy,vì bị gặp trở ngại trong nhiều chuyện mà đã nhiều năm rồi ko tiến triển gì nên mình nghĩ phong thủy nhất định có vấn đề.

phiphươnghô
20-02-12, 23:50
ảnh tiếp theo

phiphươnghô
20-02-12, 23:59
ảnh chỗ bộ ghế gần cửa sổ có 2 dây tiền là hướng bắc

phiphươnghô
21-02-12, 00:08
ảnh tiếp theo

phiphươnghô
21-02-12, 00:18
đây là cửa hậu phía sau nhà mình khi mở ra thì gặp ngay cửa sổ,nhìn thẳng vào cửa sổ của nhà đó là nhà vệ sinh.(đó là nhà người hàng xóm bên tay phải,và mình cũng ko mấy thích những người trong ngôi nhà này gì mấy.

ảnh thứ 3 cũng là nhà có hướng cửa vệ sinh xéo qua cửa hậu,nhà mình đều bị dính "chưởng"
2 ảnh cuối là lối đi..

phiphươnghô
21-02-12, 00:36
đây là ảnh trên lầu từ ngoài dòm vô

phiphươnghô
21-02-12, 00:46
ảnh tiếp theo

phiphươnghô
21-02-12, 00:54
ảnh đầu là lối đi bên hông phòng ngủ,từ ngoài dòm vào,và cửa sổ đó nằm ở cung ly,ko hỉu sao mỗi tối khi đi ngang qua cửa sổ này lại có cảm giác sợ sợ.
các ảnh còn lại là phật đường phía trước.

phiphươnghô
21-02-12, 01:10
nhà vệ sinh kiêm nhà tắm trên lầu tọa hướng tây nam,cửa hướng về bắc-đông bắc

thông hành bên hông nhà dòm từ ngoài vào là phía bên phải

phiphươnghô
21-02-12, 01:30
Chụp ảnh như vậy thì không quan sát được hết .
Nhà này nhập trạch năm nào . ( Để xét phi tinh ) còn đây tôi chỉ theo quẻ mà luận thôi chứ chưa tính gì đến phong thủy
Phàm khi dự đoán quẻ , hào thế là thân thể của con người , thân khỏe mạnh thì mới ghánh được tài . Trong quẻ hào 3 thìn thổ trì thế , hào 2 thê tài dần mộc vượng nên khắc khắc thế thì hào thế iếu sao ghánh được tài ( theo tứ trụ mà nói thân nhược tài vượng thì tổn thọ , thân thể khỏe mạnh thì tài vượng mới bền ).Cho nên nó chưa hẳn đã xấu là vì thế .
Như trên tôi nói khai đường thoát nước về hướng thìn cho tý thủy vượng có đường thoát . Trong quẻ thìn thổ trì thế động cho nên có lẽ việc này cũng khó . Vậy hãy trông một cây tùng la hán về phương tý và những ngày thủy vượng ra ngắm cây thì sẽ cảm thấy lòng dịu lại bớt va chạm , ngày thổ vượng có va chạm thì nhịn đi nếu không thì cũng mang phần thua về mình .
Tôi tin rằng làm như thế thì bạn sẽ cảm thấy thư thái hơn . Cây tùng là một cây tứ quý giúp chấn trach làm giảm bớt âm khí , tôi cũng đã từng mách cho một người sau khi làm thế thì ngủ bớt mơ màng mộng mị ( chú ý nếu trộng cây tùng phải lúc nào cũng xanh tốt mới có tác dụng )

chào anh longtuan!nhà này nhập trạch 19-12 âm lich năm 2002(trước đó 1999 kỷ mão là lần xây dựng thứ 2,còn lần đầu tiên xây là năm nào ko nhớ rõ vì lúc đó còn quá bé,năm 2002 xây lại toàn bộ,vậy mấy lần xây dựng trước kia có tính ko?)

năm kỷ sửu là 1 năm biến cố trong gia đình,thường xuyên bất hòa,cãi cọ dồn dập kéo đến,ko khí ảm đạm,còn từ 2008 cũng có nhưng mức độ ko đến nổi trầm trọng như 2009,từ 2007 trở về trước gia đình ít khi bất hòa.
nói chung là từ 2008-nay gia đình thường xuyên bất hòa mà nguyên do là hôn nhân của mình nên vạ lây luôn cả phụ mẫu,lúc trước thì ít khi,nhưng từ lúc chồng mình về ở rễ thì nhà cửa hay xáo xào,nên mình rất muốn dọn đi,mà đi thì ko nỡ,mà ở thì cũng ko xong.hôn nhân thì cũng sắp tan vỡ,khi nào tan vỡ thì nhà cửa mới yên ấm trở lại.

phiphươnghô
21-02-12, 01:47
Chào phiphuongho và long tuan!
Quẻ Đại Hữu- Vị tế
Nhận xét ngôi nhà này như sau :
1/Ngôi nhà này rất khắc với đương chủ , khó ở được
2/ Tuần không ở mùi nên người trong nhà hay gặp ác mộng ,thường là nữ .
3/ vuơng tài, bại đinh. Có tiền thì gia đình xào xáo vì những chuyện không đâu, hay ốm đau khiến hao tài. Nhất là năm Dần và Mão
4/Mở Cửa chính ở hướng đông nam là đúng rồi.
5/ Xemlại đường ống nước đặt bên trái dưới nền nhà ?có đi ngang qua bếp không làm xung phá Thủy Hỏa?.
Vài dòng thiển luận , các ACE góp ý thêm

chào thaihoa!rất cám ơn TH,đúng là 2 năm gần đây hay ốm vặt,và phát hiện ra 2,3 chứng bệnh,còn thể trạng thì suy ko làm dc việc nặng nhọc,làm gì nặng nhọc tý là mệt mỏi,ko làm nổi.

theo TH căn nhà này hợp với bố mẹ pph ko?
vượng tài là người nào trong nhà vượng?

2008,2009,2010 là các năm mình có tiền bạc bất ngờ,từ 2011 lại là 1 năm hao tán.

căn nhà này có ảnh hướng gì đến đường sự nghiệp việc làm của mình ko?hiện giờ mình ko thể vùng vẫy dc gì trong việc làm...

pph bị thận trong thời gian nửa năm trở lại đây có phải do ảnh hưởng của phong thủy ko?

longtuan
21-02-12, 18:11
chào anh longtuan!nhà này nhập trạch 19-12 âm lich năm 2002(trước đó 1999 kỷ mão là lần xây dựng thứ 2,còn lần đầu tiên xây là năm nào ko nhớ rõ vì lúc đó còn quá bé,năm 2002 xây lại toàn bộ,vậy mấy lần xây dựng trước kia có tính ko?)

năm kỷ sửu là 1 năm biến cố trong gia đình,thường xuyên bất hòa,cãi cọ dồn dập kéo đến,ko khí ảm đạm,còn từ 2008 cũng có nhưng mức độ ko đến nổi trầm trọng như 2009,từ 2007 trở về trước gia đình ít khi bất hòa.
nói chung là từ 2008-nay gia đình thường xuyên bất hòa mà nguyên do là hôn nhân của mình nên vạ lây luôn cả phụ mẫu,lúc trước thì ít khi,nhưng từ lúc chồng mình về ở rễ thì nhà cửa hay xáo xào,nên mình rất muốn dọn đi,mà đi thì ko nỡ,mà ở thì cũng ko xong.hôn nhân thì cũng sắp tan vỡ,khi nào tan vỡ thì nhà cửa mới yên ấm trở lại.
Thấy tình cảnh bạn bối rối , Tôi cảm thông nhiều cho nên cố nghĩ giải pháp cho bạn đỡ phần nào tốt phần ấy .
Trước hết nói về quẻ vì bạn cũng có biết về quẻ . Hào đâu tý thủy đông lâm lục thần là chu tước là hỏa , trong quẻ quan quỷ hiện 3 lần cũng là hỏa .( Mà phía sau nhà có khu mộ cũng là quỷ hỏa ) . Chu tước động chủ thì phi khẩu thiệt . Hỏa mộ ở phương tuất cho nên cho quan quỷ nhập mộ ở phương tuất ( Cách làm là mua một con gà đất đào một hốc nhỏ chôn ở đó ) đó là mình tự làm còn nếu không phải mời thầy khi chôn con gà đất xuống hô thần nhập tượng thì nó nhanh nghiệm hơn . Cách nữa đặt bàn thờ ở phương tuất .
Về phong thủy thì theo bạn nói thì nhà này khai sơn lập hướng vào 2002 thuộc vận 7 , phi tinh đươc an sau .
765.321.543
654.876.198
219.432.987.
Vậy khi nhập trạch ngũ hoàng đáo hướng rất xấu . Năm nay ngũ hoàng lại rơi vào đúng hướng ĐN càng xấu hơn . Cách chữa hay nhất dọn nhà đi nơi khác sau 100 ngày quét vôi ve lại dọn về . Còn chưa làm được treo chuông gió trước cửa . Hướng tây làm bế thủy tinh hình tròn thả rêu trong đó cho 8 viên sỏi mầu trắng . Phương ĐN không được đặc những vật phát tán ngũ hoàng như như ti vi quạt máy gương ...vv, màu vàng mầu đỏ .
Cách giải quyết theo quẻ và theo phong thủy song song dùng được , cách nào tiện làm thì cứ làm , cả cách trước tôi nêu đều dùng được .
Tôi tặng bạn câu này trong kinh dịch ( Vạn vật lấy cân bằng làm gốc)
Tôi đọc trong kinh dịch không thấy quẻ nào là xấu cả , nói như vậy thì mọi người không tin nhưng những ai đọc nhàu nó thì thực sự là vậy . Đọc KD cho người ta biết thời thế , Thế thời , trong hoàn cảnh xấu nhất vẫn có cách xử lý . Hãy tĩnh tâm lấy tĩnh chế động , lấy nhu chế cương . Chả thế mà có câu Đức năng thắng số .

phiphươnghô
21-02-12, 21:08
Thấy tình cảnh bạn bối rối , Tôi cảm thông nhiều cho nên cố nghĩ giải pháp cho bạn đỡ phần nào tốt phần ấy .
Trước hết nói về quẻ vì bạn cũng có biết về quẻ . Hào đâu tý thủy đông lâm lục thần là chu tước là hỏa , trong quẻ quan quỷ hiện 3 lần cũng là hỏa .( Mà phía sau nhà có khu mộ cũng là quỷ hỏa ) . Chu tước động chủ thì phi khẩu thiệt . Hỏa mộ ở phương tuất cho nên cho quan quỷ nhập mộ ở phương tuất ( Cách làm là mua một con gà đất đào một hốc nhỏ chôn ở đó ) đó là mình tự làm còn nếu không phải mời thầy khi chôn con gà đất xuống hô thần nhập tượng thì nó nhanh nghiệm hơn . Cách nữa đặt bàn thờ ở phương tuất .
Về phong thủy thì theo bạn nói thì nhà này khai sơn lập hướng vào 2002 thuộc vận 7 , phi tinh đươc an sau .
765.321.543
654.876.198
219.432.987.
Vậy khi nhập trạch ngũ hoàng đáo hướng rất xấu . Năm nay ngũ hoàng lại rơi vào đúng hướng ĐN càng xấu hơn . Cách chữa hay nhất dọn nhà đi nơi khác sau 100 ngày quét vôi ve lại dọn về . Còn chưa làm được treo chuông gió trước cửa . Hướng tây làm bế thủy tinh hình tròn thả rêu trong đó cho 8 viên sỏi mầu trắng . Phương ĐN không được đặc những vật phát tán ngũ hoàng như như ti vi quạt máy gương ...vv, màu vàng mầu đỏ .
Cách giải quyết theo quẻ và theo phong thủy song song dùng được , cách nào tiện làm thì cứ làm , cả cách trước tôi nêu đều dùng được .
Tôi đọc trong kinh dịch không thấy quẻ nào là xấu cả , nói như vậy thì mọi người không tin nhưng những ai đọc nhàu nó thì thực sự là vậy . Đọc KD cho người ta biết thời thế , Thế thời , trong hoàn cảnh xấu nhất vẫn có cách xử lý . Hãy tĩnh tâm lấy tĩnh chế động , lấy nhu chế cương . Chả thế mà có câu Đức năng thắng số .

cám ơn a longtuan!các ảnh em up lên ko giúp ích gì dc sao???
tầng trệt chỗ trên cửa cái e có treo 2 bên 2 lông đèn đỏ vậy năm nay dính thái tuế và ngũ hoàng tháo xuống hay để nguyên vậy nhưng tối ko mở đèn.

trên tầng 2 chỗ cửa em cũng có treo 8 dây đèn chớp 4 xanh,4 vàng ban đêm thường hay mở đèn cho đẹp

chỗ bộ ghế đó là hướng bắc em chưng chậu cây vạn thiên thanh(vừa mua 27 tết)vậy vạn thiên thanh có thể thay thế cây tùng la hán mà a longtuan đã mách cho em dc ko?

còn bàn thờ trên lầu từ ngoài cửa nhìn vào nằm tọa tây,nhích qua phải 1 tý là tây bắc,lập ở hướng tây bắc thì e cũng ko biết dịch chuyển làm sao?vì bàn thờ để kiên cố cũng đã nhìu năm rồi.

nhà bếp:từa trái dòm qua là từ tây nam là tolet,kế đến là bồn rửa chén tọa tây,bếp ga tọa tây bắc,nếu đặt bể cá ở hướng tây thì e là hơi khó cho em.

phòng khách chỗ tủ ti vi là tọa chính tây đó a,a xem giúp em..:797::797:

nhà em 84m2(ngang 6mxdai14m)chừa 2m phía trước làm sân để xe,1m bên hông từ ngoài dòm vào là tay phải là chỗ cất giữ xe.

e đã khảo sát lại thì thấy phía trước sân nhà e bên tay trái có vòi nước có đường ống đi loàng qua phía đông nam và đâm thẳng xuống sông,trước nhà em có con sông,tất cả các nhà ở đó đều đi đường nước đâm xuống sông.

thaihoa
22-02-12, 14:42
chào thaihoa!rất cám ơn TH,đúng là 2 năm gần đây hay ốm vặt,và phát hiện ra 2,3 chứng bệnh,còn thể trạng thì suy ko làm dc việc nặng nhọc,làm gì nặng nhọc tý là mệt mỏi,ko làm nổi.

theo TH căn nhà này hợp với bố mẹ pph ko?
vượng tài là người nào trong nhà vượng?

2008,2009,2010 là các năm mình có tiền bạc bất ngờ,từ 2011 lại là 1 năm hao tán.

căn nhà này có ảnh hướng gì đến đường sự nghiệp việc làm của mình ko?hiện giờ mình ko thể vùng vẫy dc gì trong việc làm...

pph bị thận trong thời gian nửa năm trở lại đây có phải do ảnh hưởng của phong thủy ko?

Chào phiphuongho!
Theo phongthuyhuyenkhong,nhap trạch 2002 thuộc vận 7 rồi. bạn cần đo lại 1 cách chính xác đô số của căn nhà,xem nhà có bị phạm đại hay tiểu không vong? khi đó mới nhờ sự can thiệp của các ACE phong thủy giúp bạn.Khi đó tiến hành đổi vận thì sẽ tốt hơn.vì trong vận 8, nhà hướng đông nam hưởng được vương khí 8 trước nhà.Qủa thật là hướng đông nam thì năm 2012 ngũ hoàng tới hướng sẽ ảnh hưởng không nhỏ đến Tài Đinh trong nhà. nếu nhà có nhiều cửa chính thì tạm thời đóng cửa Thìn mà đi cửa khác trọn năm nay. Riêng về quẻ Dịch chỉ hổ trợ phần nào chứ không được hoàn hảo.
Trong quẻ cho thấy người mạng thổ là bị xung khắc bởi căn nhà nhiều nhất. Bạn chưa trả lời câu hỏi thứ 5 của TH?
THái Hòa

phiphươnghô
22-02-12, 18:10

chào Thaihoa!pph đã xem lại phía trước sân phía tay trái có vòi nước,đi loàng qua phía tay phải hướng đông nam và đâm thẳng xuống sông.

còn nhà bếp như ảnh đã chụp phía dưới cụng có đường ống nước ko biết như vậy có phạm ko?thú thật rất khó để biết bị trục trặc chỗ nào? :3239:

phiphươnghô
22-02-12, 18:21
nhờ TH và longtuan chỉ giúp mình cách dùng la bàn để đo,trước giờ mình ko rành về vụ này cho lắm:0401:

thaihoa
24-02-12, 11:11
nhờ TH và longtuan chỉ giúp mình cách dùng la bàn để đo,trước giờ mình ko rành về vụ này cho lắm:0401:
Chào phiphuongho!

1/Theo TH góp ý :Hóa giả theo phong thủy để gia đình giảm căng thẳng mà hòa thuận an vui ,dựa theo quẻ chiêm gia trạch Đại hửu - Vị tế .Khi đảo cặp quẻ này thì được Đồng nhân - Ký tế . Do vậy, chọn ngày giờ tốt :
Bạn đặt một chậu ( hoặc bình ) cây kim phát tài hay Trường sinh tại bếp nấu ăn để cân bằng Thủy -Hỏa, như vậy đã đạt được cách Thủy hỏa ký tế !
2/ Về việc đo hướng nhà thì bạn cẩn mua 01 la kinh ( lớn chừng 03 tấc vuông ,do Trung quốc sản xuất )mới đo độ số được chính xác .
Khi đo thì bước ra phía trước nhà đặt la kinh trên ghế nhựa cao, để tránh các sắt thép , đồng hồ đeo tay ảnh hưởngtừ trường làm lệch kim nam châm .Trên la kinh có mực nước để canh đo nên cần chú ý Chú ý đo vài lần , vài vị trí khác nhau để tìm ra độ số chính xác .

THái Hòa

phiphươnghô
24-02-12, 20:15
Chào phiphuongho!

1/Theo TH góp ý :Hóa giả theo phong thủy để gia đình giảm căng thẳng mà hòa thuận an vui ,dựa theo quẻ chiêm gia trạch Đại hửu - Vị tế .Khi đảo cặp quẻ này thì được Đồng nhân - Ký tế . Do vậy, chọn ngày giờ tốt :
Bạn đặt một chậu ( hoặc bình ) cây kim phát tài hay Trường sinh tại bếp nấu ăn để cân bằng Thủy -Hỏa, như vậy đã đạt được cách Thủy hỏa ký tế !
2/ Về việc đo hướng nhà thì bạn cẩn mua 01 la kinh ( lớn chừng 03 tấc vuông ,do Trung quốc sản xuất )mới đo độ số được chính xác .
Khi đo thì bước ra phía trước nhà đặt la kinh trên ghế nhựa cao, để tránh các sắt thép , đồng hồ đeo tay ảnh hưởngtừ trường làm lệch kim nam châm .Trên la kinh có mực nước để canh đo nên cần chú ý Chú ý đo vài lần , vài vị trí khác nhau để tìm ra độ số chính xác .

THái Hòa
cám ơn thaihoa!phải là la kinh của trung quốc mới chính xác sao?

trang web này có bán la kinh,ko biết mình nên mua loại nào?

www.phongthuy.com.vn

thứ 2 tới co thầy lại nhà xem,ko biết la kinh của họ là la kinh loại nào?

theo quẻ dich này sửu cuối 2010,theo quẻ tuy là tài dần mộc dc lực mà khắc thế hào,nhưng nó ko động,lý sinh ra bởi động,động là đang dấy khởi,sinh sôi này nở,sự khắc này ko đến mức trầm trọng,mà mấu chốt ở chỗ 2 hào phụ mẫu và tử tôn động khắc chế nhau,vì thế
thề hệ con cái và cha mẹ luôn bất hòa mâu thuẫn nhau.
ước gì có kim để hóa giải.

longtuan
26-02-12, 11:32
cám ơn thaihoa!phải là la kinh của trung quốc mới chính xác sao?

trang web này có bán la kinh,ko biết mình nên mua loại nào?

www.phongthuy.com.vn

thứ 2 tới co thầy lại nhà xem,ko biết la kinh của họ là la kinh loại nào?

theo quẻ dich này sửu cuối 2010,theo quẻ tuy là tài dần mộc dc lực mà khắc thế hào,nhưng nó ko động,lý sinh ra bởi động,động là đang dấy khởi,sinh sôi này nở,sự khắc này ko đến mức trầm trọng,mà mấu chốt ở chỗ 2 hào phụ mẫu và tử tôn động khắc chế nhau,vì thế
thề hệ con cái và cha mẹ luôn bất hòa mâu thuẫn nhau.
ước gì có kim để hóa giải.
Mấy hôm rồi bận quá hôm nay đọc bài bạn viết thấy trình của bạn nâng cao rồi đó . Thường thì khi tôi xem quẻ thấy nghiệm thì mới đoán , nhiều lúc khi lập quẻ xong thấy nó cứ lạc lõng đi đâu đấy vì người lập chưa đúng hoặc chưa cần hỏi đã hỏi thì quẻ đó không nghiệm . Như tôi đoán trước quẻ này thiếu nhân hòa .
Một người con sinh ra bố ( thiên ) tốt mẹ ( đia) tốt nhưng nuối dưỡng không tốt ( nhân ) thì vẫn không tốt như thường .
Về phong thủy như anh Thái hòa nói nên đo lại hướng nhà cho chính xác . ( la bàn mua ở hiếu sách loại có thước ngắm không cần loịa nhiều tầng , nếu đúng là sơn càn hướng tốn là 135 độ cộng trừ 2 độ quá 3 độ thì kiêm hướng ) . Nếu đúng nhà hướng tốn thì như tôi đã nói trước .
Phép treo chuông gió là cách điều hầu bổ cứu . Chuông là kim , ngũ hoàng thuộc thổ , phong động thì kim kêu , con khóc mẹ cho bú . Nói như thế nên hiểu rông ra , tiền cũng là kim , người mạng kim cũng là kim ..vv
Theo quẻ mà nói dùng kim là đúng cách , kim làm phụ mẫu xì trợ tử tôn kiềm chế mộc không cho khắc phũ mẫu . Lần trước tôi nói tài vượng là mất gốc là nói ý dụ vì tài vượng chế phụ mẫu mang tội bất hiếu . Hàng ngày tôi thường phải áp dụng Âm dương ngũ hành để định bệnh nêu ra phép chữa nếu đúng thì bệnh giảm , thường thì phải nhìn nghe , ngắm , xem mạch , định ra âm dương bệnh , lục phủ ngũ tạng ra sao , tôi nghiệm ra trong cuộc sông mọi cái đều áp dụng được , ví dụ như mấy năm vừa rồi tôi nghiên cứa về cây cảnh nghệ thuật cũng thấy đạo lý đó không những đúng cho con người mà còn đúng cả với cái cây .
Thật ra trong cuộc sống tất cả mọi cái đều phải trải nghiệm , đầu tiên khi học âm dương ngũ hành tôi cứ tưởng đã am hiểu lắm rồi nhưng càng vào thực tế càng thấy thấy mình biết quá ít về nó chẳng thế mà người ta nói hiểu được âm dương , lắm được ngũ hành đoạt quyền tạo hóa .
Tôi nói như thế để bạn bình tâm từ từ gỡ từng mối một thì mọi cái sẽ tốt dần nên , trong kinh dich quẻ xấu nhất nhưng trong lời quẻ vẫn có câu biết xấu đấy thì không xấu .
Thường ngày thì tôi khá bận thi thoảng mới rỗi thôi , âu thì cũng có cái duyên .

phiphươnghô
27-02-12, 18:08
longtuan;31958]Mấy hôm rồi bận quá hôm nay đọc bài bạn viết thấy trình của bạn nâng cao rồi đó . Thường thì khi tôi xem quẻ thấy nghiệm thì mới đoán , nhiều lúc khi lập quẻ xong thấy nó cứ lạc lõng đi đâu đấy vì người lập chưa đúng hoặc chưa cần hỏi đã hỏi thì quẻ đó không nghiệm . Như tôi đoán trước quẻ này thiếu nhân hòa .
Một người con sinh ra bố ( thiên ) tốt mẹ ( đia) tốt nhưng nuối dưỡng không tốt ( nhân ) thì vẫn không tốt như thường .
Về phong thủy như anh Thái hòa nói nên đo lại hướng nhà cho chính xác . ( la bàn mua ở hiếu sách loại có thước ngắm không cần loịa nhiều tầng , nếu đúng là sơn càn hướng tốn là 135 độ cộng trừ 2 độ quá 3 độ thì kiêm hướng ) . Nếu đúng nhà hướng tốn thì như tôi đã nói trước .
Phép treo chuông gió là cách điều hầu bổ cứu . Chuông là kim , ngũ hoàng thuộc thổ , phong động thì kim kêu , con khóc mẹ cho bú . Nói như thế nên hiểu rông ra , tiền cũng là kim , người mạng kim cũng là kim ..vv
Theo quẻ mà nói dùng kim là đúng cách , kim làm phụ mẫu xì trợ tử tôn kiềm chế mộc không cho khắc phũ mẫu . Lần trước tôi nói tài vượng là mất gốc là nói ý dụ vì tài vượng chế phụ mẫu mang tội bất hiếu . Hàng ngày tôi thường phải áp dụng Âm dương ngũ hành để định bệnh nêu ra phép chữa nếu đúng thì bệnh giảm , thường thì phải nhìn nghe , ngắm , xem mạch , định ra âm dương bệnh , lục phủ ngũ tạng ra sao , tôi nghiệm ra trong cuộc sông mọi cái đều áp dụng được , ví dụ như mấy năm vừa rồi tôi nghiên cứa về cây cảnh nghệ thuật cũng thấy đạo lý đó không những đúng cho con người mà còn đúng cả với cái cây .
Thật ra trong cuộc sống tất cả mọi cái đều phải trải nghiệm , đầu tiên khi học âm dương ngũ hành tôi cứ tưởng đã am hiểu lắm rồi nhưng càng vào thực tế càng thấy thấy mình biết quá ít về nó chẳng thế mà người ta nói hiểu được âm dương , lắm được ngũ hành đoạt quyền tạo hóa .
Tôi nói như thế để bạn bình tâm từ từ gỡ từng mối một thì mọi cái sẽ tốt dần nên , trong kinh dich quẻ xấu nhất nhưng trong lời quẻ vẫn có câu biết xấu đấy thì không xấu .
Thường ngày thì tôi khá bận thi thoảng mới rỗi thôi , âu thì cũng có cái duyên [/B].

chào longtuan! thật ra quẻ này thì tôi đã có lời giải trong sổ của mình,và cũng đã đi nhìu diễn đàn học thuật để thỉnh giáo thêm những ý kiến khác nhau,đúng là 9 người 10 ý..

sở dĩ tôi cho rằng kim hóa giải dc là vì sự mâu thuẫn của thổ và thủy cũng như giữa phụ mẫu và tử tôn,dùng kim cũng như huynh đệ chen vào giữa có thể giúp cho thổ sinh kim,kim sinh thủy,thủy sinh mộc,liên tục tương sinh thì sẽ giảm bớt mâu thuẫn.
theo lời longtuan,bạn là lương y đông y ư?

phiphươnghô
29-02-12, 18:19
765.321.543
654.876.198
219.432.987.

chào longtuan! có thể giải thích dùm pph cách an phi tinh như dòng tô đỏ trên ko?
pph cũng đang tìm hỉu về phong thủy nên nhìu kiến thức còn lỏm chỏm.

longtuan
01-03-12, 09:58
chào longtuan! có thể giải thích dùm pph cách an phi tinh như dòng tô đỏ trên ko?
pph cũng đang tìm hỉu về phong thủy nên nhìu kiến thức còn lỏm chỏm.

Để tìm hiểu về vấn đề này cần phải có thời gian , một vài dòng không viết hết được , bạn tìm quyển Huyền không phi tinh của Hồ Kinh Quốc đọc . Tìm hiểu về vấn đề này cần phải có thời gian , mỗi ngày đọc một tý , cũng như đọc dịch vậy tôi đọc nó đã lâu lắm rồi mỗi lần đọc lại phải đưa vào thực tế và cứ như thế thì dần dần ngấm vào người mà ứng ra thực tế mới đỡ sai lầm .
Lại nói về quẻ của bạn theo cách hóa giải mà như bạn ghi vào sổ của bạn thì chỉ mới được phần( nhân) .
Tại sao nói vậy : dùng địa chi để an lục thân , dùng thiên can để an lục thần , can là thiên , chí là địa, lục thân là nhân . Người ta thường nói thiên thơi địa lợi nhân hòa mà . Chú ý ở đây phi xà và chu tước động như lần trước tôi đưa ra cách hóa giải bạn đọc kỹ lại sẽ giúp cho bạn thêm đó

phiphươnghô
03-03-12, 15:20

cám ơn longtuan đã chia sẻ kinh nghiệm!
thật sự lập 1 ngôi mộ ở hướng tây bắc rất khó cho pph,vì khu đất đó là của người khác,ng ta ko dễ gì cho mình lập mộ,vả lại phía sau nhà của pph còn 1 căn nhà,rồi cách căn nhà đó khoảng 15-20m thì là khu mộ(ko rõ là của ai?)hay nói cách khác là phía sau nhà pph còn 1 căn nhà,và nhà đó cuối ngỏ,khu mộ thuộc về mảnh đất của ng khác,pph cũng chưa từng bước qua khu mộ đó,vì lúc trc qua nhà ng hàng xóm phía sau đứng trên lầu dòm ra sau thì thấy khu mộ,và ko có cách nào đi vào khu mộ đó,vì phía sau nhà ng hàng xóm đã xây tường bao vây,kín lên rồi.

ảnh minh họa:chỗ chiếc xe đậu là căn nhà phía sau nhà pph,và phía sau căn nhà đó có 1 mảnh đất trống khoảng 20m,cách mảnh đất đó là khu mộ khoảng 5,6 cái,nhà của ng phía sau này là cuối cùng rồi,đã xây tường bao bọc kín,ko có lối để đi qua khu đất kia.

phiphươnghô
03-03-12, 15:43
chào mọi người!nhà pph tọa độ là 100',pph sẽ lập topic dời qua mục tư vấn PT,còn
bây giờ pph trân trọng mời logntuan và thaihoa cùng các ace khác đàm luận quẻ dịch này:

năm nhâm thìn-tháng dần-ngày bính thìn

dự định mở vựa phế liệu thu mua giấy vụn,thùng carton,vải vụn đem bán lại cho các cty tái chế

SƠN PHONG CỔ--------------------------THUẤN TỐN

huynh dần mộc.ứng----------------------huynh mão mộc---t.long
phụ tý thủy..(x)--------------------------tử tỵ hỏa-----------h.vũ
tài tuất thổ..------------------------------tài mùi thổ---------b.hổ
quan dậu kim.thế-------------------------quan dậu kim------p.xà
phụ hợi thủy.------------------------------phụ hợi thủy------c.trần
tài sửu thổ..-------------------------------tài sửu thổ--------c.tước

ko vong:tý-sửu
đào hoa:dậu
lộc:tỵ

theo mọi người có nên đầu tư mở vựa thu mua ko?xin chia sẻ ý kiến,chân thành đa tạ!

NhấtLụcTamBát
03-03-12, 17:43

cám ơn longtuan đã chia sẻ kinh nghiệm!
thật sự lập 1 ngôi mộ ở hướng tây bắc rất khó cho pph,vì khu đất đó là của người khác,ng ta ko dễ gì cho mình lập mộ,vả lại phía sau nhà của pph còn 1 căn nhà,rồi cách căn nhà đó khoảng 15-20m thì là khu mộ(ko rõ là của ai?)hay nói cách khác là phía sau nhà pph còn 1 căn nhà,và nhà đó cuối ngỏ,khu mộ thuộc về mảnh đất của ng khác,pph cũng chưa từng bước qua khu mộ đó,vì lúc trc qua nhà ng hàng xóm phía sau đứng trên lầu dòm ra sau thì thấy khu mộ,và ko có cách nào đi vào khu mộ đó,vì phía sau nhà ng hàng xóm đã xây tường bao vây,kín lên rồi.

ảnh minh họa:chỗ chiếc xe đậu là căn nhà phía sau nhà pph,và phía sau căn nhà đó có 1 mảnh đất trống khoảng 20m,cách mảnh đất đó là khu mộ khoảng 5,6 cái,nhà của ng phía sau này là cuối cùng rồi,đã xây tường bao bọc kín,ko có lối để đi qua khu đất kia.
PPH hiểu sai lời của Longtuan rồi, ở đây longtuan nói đến mộ khố (ẩn tàn) trong ngũ hành của địa chi, dần ngọ tuất là tam hợp thuộc hành hoả, nghĩa là hoả sinh ở dần, vượng ở ngọ, thu lại hay ẩn tàn còn gọi là mộ khố ở tuất, longtuan xét quẻ và địa thế ngôi nhà có khu mộ phía sau ứng với việc hành hoả quá vượng thì sinh thổ, mà tuất là ngũ hành thổ và là mộ khố của hoả, nên dùng hành kim mà tiết khí, gà là dậu trong tam hơp hành kim tỵ dậu sửu, vì thế mới dụng hình tượng gà yểm ở phương tuất ở trong ngôi nhà của PPH, chứ không phải là lập mộ (mồ, mã) mà kêu là khó làm.

thaihoa
04-03-12, 12:03
chào mọi người!nhà pph tọa độ là 100',pph sẽ lập topic dời qua mục tư vấn PT,còn
bây giờ pph trân trọng mời logntuan và thaihoa cùng các ace khác đàm luận quẻ dịch này:

dự định mở vựa phế liệu thu mua giấy vụn,thùng carton,vải vụn đem bán lại cho các cty tái chế

theo mọi người có nên đầu tư mở vựa thu mua ko?xin chia sẻ ý kiến,chân thành đa tạ!

Quẻ này cho thấy :
1/ Thế vượng nhật thìn
2/ Tài tuy tuyệt ở tháng nhưng vượng ở nhật thìn.Thế tài tuơng sinh lại có quí nhân phù trợ.
3/ Tốn cũng là giấy tờ , vải vóc .
Theo TH mở được , các bạn góp ý thêm

phiphươnghô
04-03-12, 16:00
PPH hiểu sai lời của Longtuan rồi, ở đây longtuan nói đến mộ khố (ẩn tàn) trong ngũ hành của địa chi, dần ngọ tuất là tam hợp thuộc hành hoả, nghĩa là hoả sinh ở dần, vượng ở ngọ, thu lại hay ẩn tàn còn gọi là mộ khố ở tuất, longtuan xét quẻ và địa thế ngôi nhà có khu mộ phía sau ứng với việc hành hoả quá vượng thì sinh thổ, mà tuất là ngũ hành thổ và là mộ khố của hoả, nên dùng hành kim mà tiết khí, gà là dậu trong tam hơp hành kim tỵ dậu sửu, vì thế mới dụng hình tượng gà yểm ở phương tuất ở trong ngôi nhà của PPH, chứ không phải là lập mộ (mồ, mã) mà kêu là khó làm.

oh sorry!chắc do pph đọc ko kỹ,cám ơn
NhấtLụcTamBát, haizz!mà cách chôn 1 con gà = đất cũng khó,ko có đất trống để chôn,nếu trấn 1 con gà bằng đồng theo vật phẩm phong thủy ở hướng tây bắc bên trong nhà ko biết có dc ko?

phiphươnghô
04-03-12, 17:09
Quẻ này cho thấy :
1/ Thế vượng nhật thìn
2/ Tài tuy tuyệt ở tháng nhưng vượng ở nhật thìn.Thế tài tuơng sinh lại có quí nhân phù trợ.
3/ Tốn cũng là giấy tờ , vải vóc .
Theo TH mở được , các bạn góp ý thêm

cám ơn thaihoa đã góp ý!

cái mình đang lưỡng lự ở chỗ là trong quẻ có 2 hào tài tuy có ý sinh thế nhưng 1 thì lâm ko,1 bị nhật phá.
điều thứ 2 là quẻ biến lục xung thì e là làm ko lâu bền.

hiện tại thì đang thiếu vốn,với số vốn đầu tư dự định là 80tr,con số quá ít để gom hàng.
tuy nhiên theo quẻ thì vẫn có lời
theo mọi người nên ra quân mua liền bây giờ hay sang tháng 3,4 mới mua.
theo quẻ tài nội quái lâm ko e là ko có hàng
và xin mọi người góp ý kiến ngày khai trương luôn.
xin cám ơn nhiều!

HaVu
05-03-12, 09:39
thân chào các ACE!

hỏi gia trạch có tốt ko?

Chào bạn,

Nếu Tượng theo ngày tháng bạn động tâm hỏi về gia trạch nhà bạn thì là Quy Muôi- Chấn?. Giờ này mình đọc bài của bạn cũng Tượng này, tượng gỡ rối tơ lòng, hihi. Để xem mình có giúp được gì không?. Vấn để bắt mạch cái đã, đúng thì kê đơn, ko thì bỏ qua.

Sai lầm (QM) trong xây dựng (Chấn)

1. Bệnh tật, ốm đau: liên quan đến vấn đề thần kinh, đau đầu, suy nghĩ, lo lắng nhiều, mộng mị liên quan đến ma quỷ....
2. Cửa nhà có trồng cây bên ngoài cửa? trong cửa có đèn treo mờ ảo? trên có nhiều tơ nhện, dưới có thảm lót chùi chân màu xanh..
3. Quyền hành, sự quyết định lớn nhỏ trong nhà do nữ giới chi phối, hoặc có tác động chủ yếu.
4. Nhà cứ rối như tơ vò, việc gì cũng phải bàn ra tán vào chán, nói chung là trên dưới khó thuận

phiphươnghô
08-03-12, 21:35
Chào bạn,

Nếu Tượng theo ngày tháng bạn động tâm hỏi về gia trạch nhà bạn thì là Quy Muôi- Chấn?. Giờ này mình đọc bài của bạn cũng Tượng này, tượng gỡ rối tơ lòng, hihi. Để xem mình có giúp được gì không?. Vấn để bắt mạch cái đã, đúng thì kê đơn, ko thì bỏ qua.

Sai lầm (QM) trong xây dựng (Chấn)

1. Bệnh tật, ốm đau: liên quan đến vấn đề thần kinh, đau đầu, suy nghĩ, lo lắng nhiều, mộng mị liên quan đến ma quỷ....
2. Cửa nhà có trồng cây bên ngoài cửa? trong cửa có đèn treo mờ ảo? trên có nhiều tơ nhện, dưới có thảm lót chùi chân màu xanh..
3. Quyền hành, sự quyết định lớn nhỏ trong nhà do nữ giới chi phối, hoặc có tác động chủ yếu.
4. Nhà cứ rối như tơ vò, việc gì cũng phải bàn ra tán vào chán, nói chung là trên dưới khó thuận

cám ơn bạn đã quan tâm tới topic,hình như có sai lầm trong xây dựng,những đoạn mình tô đỏ là khá chuẩn.

phiphươnghô
08-03-12, 21:36
sao ko thấy ai vào cho ý kiến về quẻ kinh doanh nhỉ?:444:

longtuan
09-03-12, 09:08

Thực ra quẻ này lúc người gieo là lúc mà có người đến dủ bạn cùng làm ( trì thế dậu kim hợp nhật thìn ) làm thì làm được nhưng tài không có nguồn ( thiếu phúc thần ) cho nên có chẳng đáng là bao .Cố tình làm thì tháng 3 hãy làm . Muốn xem ngày thì có tuổi , chọn sao ở quyển bàn về lịch vạn niên kết hợp lại để lấy ngày , muốn xem phuơng thì xem tứ trụ phần điều hầu bổ cứu , muốn chọn nghề thì nên xem tử vi nếu có bộ Sát ,phá ,liêm,tham thì buôn bán được .Thôi thì hãy thử vận một chút xem sao bởi vì bạn không thiệt đâu ( tài sinh thế ) nhưng mà cũng vất vả đấy ( thế khắc ứng )

phiphươnghô
09-03-12, 15:01
Thực ra quẻ này lúc người gieo là lúc mà có người đến dủ bạn cùng làm ( trì thế dậu kim hợp nhật thìn ) làm thì làm được nhưng tài không có nguồn ( thiếu phúc thần ) cho nên có chẳng đáng là bao .Cố tình làm thì tháng 3 hãy làm . Muốn xem ngày thì có tuổi , chọn sao ở quyển bàn về lịch vạn niên kết hợp lại để lấy ngày , muốn xem phuơng thì xem tứ trụ phần điều hầu bổ cứu , muốn chọn nghề thì nên xem tử vi nếu có bộ Sát ,phá ,liêm,tham thì buôn bán được .Thôi thì hãy thử vận một chút xem sao bởi vì bạn không thiệt đâu ( tài sinh thế ) nhưng mà cũng vất vả đấy ( thế khắc ứng )

cám ơn anh longtuan đã ghé qua,quẻ này e gieo vào giờ sửu,sáng sớm nên trong lúc gieo ko có ai đến rủ,tuy nhiên ý a nói khá đúng,từ trước giờ e ko hề nghĩ sẽ kinh doanh về lĩnh vực này,đột nhiên mấy tuần trước có người pà con bảo có cty đang thu mua,lúc đó trong đầu chợt lóe lên ý định nên vài ngày sau sửu xem thử thế nào.
thấy trong quẻ gốc và biến tài hiện 4 lần,nhưng lâm ko,lâm nhật phá,thần phúc thì ko hiện,chỉ vớt vác dc tài lâm nhật thìn sinh thế,đồng thời thái tuế năm nay cũng là tài sinh thế nên còn lưỡng lự
ko biết hào tài sửu thổ ở nội quái lâm ko là ứng với điềm thiếu vốn hay ứng với điềm ko có hàng đây?
làm cái này gom ko có hàng thì cũng khó thu nhập lắm,ít nhất cũng phải 10-15 tấn thì mới có lời nhiều.

mong mọi người tiếp tục cho ý kiến!

phiphươnghô
09-03-12, 15:08
pph thấy trong quẻ có 1 hào độc phát là phụ mẫu ko vong động gia huyền vũ lại nhập mộ tại nhật kiến,hào 5 là đường đi,liệu trên tuyến đường vận chuyển hàng có bị rắc rối giấy tờ gì ko hay lừa đào gì ko mọi người?ko lý gì nó lại động:3239:
theo quẻ tháng 4,5 âm lịch phúc thần tử tôn trực nguyệt kiến vậy nguồn lời này có dồi dào ko?

phiphươnghô
10-03-12, 18:17
mời mọi người vào luận quẻ cho xin thêm ý kiến!

phiphươnghô
11-03-12, 19:32
mong các bạn hảo tâm ghé qua!

longtuan
12-03-12, 11:06
pph thấy trong quẻ có 1 hào độc phát là phụ mẫu ko vong động gia huyền vũ lại nhập mộ tại nhật kiến,hào 5 là đường đi,liệu trên tuyến đường vận chuyển hàng có bị rắc rối giấy tờ gì ko hay lừa đào gì ko mọi người?ko lý gì nó lại động:3239:
theo quẻ tháng 4,5 âm lịch phúc thần tử tôn trực nguyệt kiến vậy nguồn lời này có dồi dào ko?

Tý động vô lực nhưng lại sinh ứng sì thế , phụ mẫu ltý thủy giữa thế ứng cho nên phải xem xét lại hợp đông giữa mình với người làm ăn chung ko sau này có tý rắc rối ( thủy hỏa giao tranh )

phiphươnghô
16-03-12, 04:25
Tý động vô lực nhưng lại sinh ứng sì thế , phụ mẫu ltý thủy giữa thế ứng cho nên phải xem xét lại hợp đông giữa mình với người làm ăn chung ko sau này có tý rắc rối ( thủy hỏa giao tranh )

cám ơn a longtuan!

nếu tý vô lực lâm ko nhập mộ thì đâu thể nào sinh dc cho ứng và xì hơi dc thế hào.
phụ mẫu là đường đi(trên đường vận chuyển) hoặc giấy tờ,hợp đồng,xe cộ lâm ko,ko vong nghĩa là thiếu hụt,bất an,ko tin tưởng
mộ khố là cất giữ,điều khiển,chỉ huy,thâu tóm,cạm bẫy,tý thủy mộ ở nhật lâm tài thìn,thìn là nơi chứa thủy,gia huyền vũ là ám muội.
nhưng đã thu vào mộ thì ko tác oái dc gì nữa,tý thủy nằm giữa thế và ứng,cho nên có thể hỉu là ko tin tưởng cái người lái xe vận chuyển hàng hóa,vì phụ mẫu ở đây cũng chủ về xe cộ.nhưng họ có ám muôi gì thì vẫn ko tác oái dc do mộ thìn kìm hãm.
cái thứ 2 là tử tôn tỵ hỏa phục dưới ko vong hào tý thủy,tý lại nhập mộ,có câu phục dưới ko vong thì dễ dàng kéo ra,tý thủy lại động hóa tử tôn,nên theo pph nghĩ quẻ này chỉ chờ "thời" hành sự sẽ có dc lời.

có người lại có ý trái chiều là ko nên mở,nếu mở ra làm sẽ lỗ.

haizz!:3239:

longtuan
16-03-12, 18:29
[QUOTE=phiphươnghô;32286]cám ơn a longtuan!

longtuan
16-03-12, 18:31
cám ơn a longtuan!

nếu tý vô lực lâm ko nhập mộ thì đâu thể nào sinh dc cho ứng và xì hơi dc thế hào.
phụ mẫu là đường đi(trên đường vận chuyển) hoặc giấy tờ,hợp đồng,xe cộ lâm ko,ko vong nghĩa là thiếu hụt,bất an,ko tin tưởng
mộ khố là cất giữ,điều khiển,chỉ huy,thâu tóm,cạm bẫy,tý thủy mộ ở nhật lâm tài thìn,thìn là nơi chứa thủy,gia huyền vũ là ám muội.
nhưng đã thu vào mộ thì ko tác oái dc gì nữa,tý thủy nằm giữa thế và ứng,cho nên có thể hỉu là ko tin tưởng cái người lái xe vận chuyển hàng hóa,vì phụ mẫu ở đây cũng chủ về xe cộ.nhưng họ có ám muôi gì thì vẫn ko tác oái dc do mộ thìn kìm hãm.
cái thứ 2 là tử tôn tỵ hỏa phục dưới ko vong hào tý thủy,tý lại nhập mộ,có câu phục dưới ko vong thì dễ dàng kéo ra,tý thủy lại động hóa tử tôn,nên theo pph nghĩ quẻ này chỉ chờ "thời" hành sự sẽ có dc lời.

có người lại có ý trái chiều là ko nên mở,nếu mở ra làm sẽ lỗ.

haizz!:3239:

Phụ mấu tý thủy là văn bản giấy tờ , động là có dính dáng đến văn bản giấy tờ chính vì vô lực nên không đáng ngại , động không còn là không , động nhập mộ nhật thìn ,tháng Tuất khai mộ lúc đó tý thủy, tỵ hỏa ,có sự tranh cãi , như tôi nói ban đầu tài không có là mấy ví ban đầu không có phúc thần , khi có phúc thần lại ở quẻ lục xung cho nên có tranh cãi , lại thêm tài hóa thoái , nhưng tài lại sinh thế , cho nên người khác không được nhưng bạn lại có cơ hội nào đó . TRong cái mất có cái được là vậy , chính vài vậy mà tôi nói bạn thử vận , chứ không tiên quyết là được tài .

phiphươnghô
16-03-12, 19:10
Phụ mấu tý thủy là văn bản giấy tờ , động là có dính dáng đến văn bản giấy tờ chính vì vô lực nên không đáng ngại , động không còn là không , động nhập mộ nhật thìn ,tháng Tuất khai mộ lúc đó tý thủy, tỵ hỏa ,có sự tranh cãi , như tôi nói ban đầu tài không có là mấy ví ban đầu không có phúc thần , khi có phúc thần lại ở quẻ lục xung cho nên có tranh cãi , lại thêm tài hóa thoái , nhưng tài lại sinh thế , cho nên người khác không được nhưng bạn lại có cơ hội nào đó . TRong cái mất có cái được là vậy , chính vài vậy mà tôi nói bạn thử vận , chứ không tiên quyết là được tài .

cám ơn a logn tuan đã quan tâm chia sẻ ý kiến

theo như a nói thì cũng đúng,vì quẻ như thế này đã từng gặp qua,tý thủy nhập mộ nhưng khi xung khỏi mộ,tới tháng thủy là 10,11 thì sẽ tác oái,năm ngoái cũng gặp quẻ na ná vậy,đến tháng 11 thì gây họa,tuy nhiên họa cũng chỉ gãy ngứa chứ ko mấy trầm trọng.

có người bảo là mộc hào ứng phản khắc lại thế hào,thế gia phi xà,ứng gia thanh long nếu mở ko bị thần kinh mới lạ,vậy là sao?

tuy thế hào lâm tuyệt tại lệnh tháng,nhưng dù sao cũng dc nhật kiến sinh hợp,là tuyệt xứ phùng sinh thì mộc sao khắc dc,khó quá
theo a longtuan PPH có nên tái chiên lại lần nữa ko?

longtuan
16-03-12, 20:03
cám ơn a logn tuan đã quan tâm chia sẻ ý kiến

theo như a nói thì cũng đúng,vì quẻ như thế này đã từng gặp qua,tý thủy nhập mộ nhưng khi xung khỏi mộ,tới tháng thủy là 10,11 thì sẽ tác oái,năm ngoái cũng gặp quẻ na ná vậy,đến tháng 11 thì gây họa,tuy nhiên họa cũng chỉ gãy ngứa chứ ko mấy trầm trọng.

có người bảo là mộc hào ứng phản khắc lại thế hào,thế gia phi xà,ứng gia thanh long nếu mở ko bị thần kinh mới lạ,vậy là sao?

tuy thế hào lâm tuyệt tại lệnh tháng,nhưng dù sao cũng dc nhật kiến sinh hợp,là tuyệt xứ phùng sinh thì mộc sao khắc dc,khó quá
theo a longtuan PPH có nên tái chiên lại lần nữa ko?

Quẻ cầu tài , tài quan đều có , quan dậu kim trì thế được thái tuế sinh ( việc quan trọng khởi nghiệp nên xét thái tuế ) tài sinh thế .
Thường thì quẻ cầu tài, có tài có quan thì nên cầu , ở đây trong năm nay bạn sẽ có một ai đó giúp bạn sẽ rơi vào tháng thổ .

phiphươnghô
17-03-12, 18:23
chào a longtuan!pph có quẻ này thấy trường hợp này khá giống với quẻ làm ăn của pph nên xin up lên đây,a tham khảo xem.

đây là 1 nữ nhân viên tư vấn mỹ phẩm ở cty mỹ phẩm hàn quốc OHUI
1 hôm cô ta đến nhà pph massage cho pph,và nhờ pph xem quẻ dùm

cô ta hỏi đinh năm nay đầu tư làm ăn,ko biết có thuận buồm suôn sẻ ko?

năm nhâm thìn-tháng dần-ngày kỷ dậu

LÔI SƠN TIỂU QUÁ---------------------------ĐỊA SƠN KHIÊM

phụ mẫu tuất thổ..---------------------------huynh đệ dậu kim
huynh đệ thân kim..--------------------------tử tôn hợi thủy
quan quỷ ngọ hỏa.thế(O)----phụ mẫu sửu thổ
huynh đệ thân kim.---------------------------huynh đệ thân kim
quan quỷ ngọ hỏa..---------------------------quan quỷ ngọ hỏa
phụ mẫu thìn thổ..ứng------------------------phụ mẫu thìn thổ

phục thần:thê tài mão mộc
ko vong:dần-mão
quý nhân:tý-thân
lộc tồn:ngọ
đào hoa:ngọ

tài lâm nguyệt lệnh sinh cho hào thế,nhưng huynh đệ lâm nhật khắc tài

tài ko hiện trong quẻ phục dưới hào 2 quan quỷ ngọ hỏa lại lâm ko
theo khào sát từ tháng 1 -nay cô ta rất đắc khách,ngày càng nhìu khách hàng massage hơn,và bán dc nhìu mỹ phẩm hơn,nhưng vẫn chưa đủ số vốn để làm ăn.

theo a lonhtuan lực lượng giá trị giữa nhật và nguyệt tương đương nhau hay nguyệt lệnh quan trọng hơn?

HaVu
19-03-12, 10:21
cám ơn bạn đã quan tâm tới topic,hình như có sai lầm trong xây dựng,những đoạn mình tô đỏ là khá chuẩn.

Biết được cái sai thì sửa cũng dể, bạn có thể suy ra và tự làm được, nhưng thấy bạn lo lắng quá nên mình có đọc lại bài trong topic này của bạn. Sau khi xem qua một số hình bạn đã post trước đó và mình có vài lời khuyên bạn như sau:

1. Xét Qui Muôi- Chấn: Đừng động QM nữa là ok. Cụ thể:
a. Phạm vi vật thể, nhà cửa:

- Bỏ hai cái đèn lồng (QM) trước cửa phòng khách. Lột hết các hoa giấy, chữ hỷ dán xen kẽ (QM) trên cửa kính
- Kéo các rèm cửa sang hai bên, kiểm tra quét mạng nhện (nếu có)
- Đồ đạc trong nhà của bạn có vẻ lộn xộn (QM), ví dụ: trong phòng khách mình thấy cả bàn để sách để trước tủ, hai cái võng....Mình ko rõ tất cả, vì qua hình bạn chụp mà thôi, vì thế bạn nên kiểm tra lại và sắp xếp gọn gàng, ngăn nắp hơn là ok.
- Bỏ 4 dây điện xanh vàng nhấp nháy đi (Quy Muội là xanh đỏ xen kẽ, nói đến đây mới nhớ: Quy Muội là cỏ cây chen đá, lá chen hoa...hihi. 4 dây chăng lên như tơ nhện lại càng là QM. đẹp đấy nhưng trong trường hợp của bạn thì lại ko nên.QM là đẹp quyến rũ-Giờ này mà áp dụng Mỹ nhân kế thì tuyệt cú mèo, )
- Trước cửa (Đoài) tầng 2 có trồng vài cây (Chấn), nếu có thể để nó sang bên góc trái của cửa (theo hướng từ trong nhìn ra), nếu vẫn muốn để như thế thì cho cây to xuống dưới, cây bé (gốc bọc màu đỏ thì phải ) ở trên thì hợp lý hơn (hiện tại thì cây to trên, cây bé dưới nhìn lộn xộn)

b. Phạm vi con người: Tránh lo lắng quá, vì càng lo lắng càng rối (QM). Nếu có thể người phụ nữ có quyền quyết định trong nhà nên lắng nghe và hạn chế can thiệp vào những việc nhỏ, ko cần thiết chẳng hạn....

2. Bàn về tượng Đại Hữu-Vị Tế của bạn chút.

Vàng bạc, châu báu, đồ tiền vàng (kiền) trong nhà (Ly) sáng lấp lánh(Ly) ra tận bên (ngoài) chính là Đại Hữu. Nguồn sáng dồi dào bên trong (Kiền) sáng cả ra ngoài (Ly) ==>Vì thế mấy cái đèn và đồ trang trí ngoài cửa xanh đỏ vàng (trước của tầng 1-2) nên bỏ đi?

(Bạn nên đặc biệt chú ý phòng khách. Vì theo tượng của bạn thì Đại Hữu-Vị tế cũng là Phòng khách - thất cách, trong phòng khách có treo mấy đồng tiền vàng khá nhiều? Phòng khách có quá nhiều thứ bố trí thất cách, dở dang..).
.....

Tóm lại dù theo tượng của bạn hay theo của tôi thì vấn đề như nhau cả, tránh khoe ra, cái sáng, cái đẹp thể hiện nhiều quá mà lộn xộn, ko rõ ràng (Đại hữu -Vị tế hay QM-Chấn cũng đều thế cả)..bạn có thể tìm hiểu thêm về sau.

Nói hơi dài nhưng thôi, hy vọng vài lời Dịch có thể giúp đc bạn chút.bb all.

longtuan
19-03-12, 15:30
chào a longtuan!pph có quẻ này thấy trường hợp này khá giống với quẻ làm ăn của pph nên xin up lên đây,a tham khảo xem.

đây là 1 nữ nhân viên tư vấn mỹ phẩm ở cty mỹ phẩm hàn quốc OHUI
1 hôm cô ta đến nhà pph massage cho pph,và nhờ pph xem quẻ dùm

cô ta hỏi đinh năm nay đầu tư làm ăn,ko biết có thuận buồm suôn sẻ ko?

năm nhâm thìn-tháng dần-ngày kỷ dậu

LÔI SƠN TIỂU QUÁ---------------------------ĐỊA SƠN KHIÊM

phụ mẫu tuất thổ..---------------------------huynh đệ dậu kim
huynh đệ thân kim..--------------------------tử tôn hợi thủy
quan quỷ ngọ hỏa.thế(O)----phụ mẫu sửu thổ
huynh đệ thân kim.---------------------------huynh đệ thân kim
quan quỷ ngọ hỏa..---------------------------quan quỷ ngọ hỏa
phụ mẫu thìn thổ..ứng------------------------phụ mẫu thìn thổ

phục thần:thê tài mão mộc
ko vong:dần-mão
lộc tồn:ngọ
đào hoa:ngọ

tài lâm nguyệt lệnh sinh cho hào thế,nhưng huynh đệ lâm nhật khắc tài

tài ko hiện trong quẻ phục dưới hào 2 quan quỷ ngọ hỏa lại lâm ko
theo khào sát từ tháng 1 -nay cô ta rất đắc khách,ngày càng nhìu khách hàng massage hơn,và bán dc nhìu mỹ phẩm hơn,nhưng vẫn chưa đủ số vốn để làm ăn.

theo a lonhtuan lực lượng giá trị giữa nhật và nguyệt tương đương nhau hay nguyệt lệnh quan trọng hơn?

Nhật khắc nguyệt sinh , hoặc ngược lại là trong khó có giúp trong nguy có cứu . Nguyệt tài được nhiều hơn nhật tài .
Trong quẻ này huynh đệ nhiều là kiếp tài , hào tài phục thần lại lâm không cho nên không có tiền , ngay khi xuất không rồi phục thần sinh quan cho nên phải củng cố vị trí làm ăn của mình , quan động hóa phụ mẫu là thần của gian khổ cho nên phải kiên trì nhẫn lại thì mới có vị thế để làm ăn. Quẻ này này may mà thế vượng mới có cớ để cầu tài .
Tiểu quá tốt việc nhỏ , khiêm là khiêm tốn nhã nhặn mới được việc cho dù là nhỏ .

phiphươnghô
21-03-12, 16:53
Nhật khắc nguyệt sinh , hoặc ngược lại là trong khó có giúp trong nguy có cứu . Nguyệt tài được nhiều hơn nhật tài .
Trong quẻ này huynh đệ nhiều là kiếp tài , hào tài phục thần lại lâm không cho nên không có tiền , ngay khi xuất không rồi phục thần sinh quan cho nên phải củng cố vị trí làm ăn của mình , quan động hóa phụ mẫu là thần của gian khổ cho nên phải kiên trì nhẫn lại thì mới có vị thế để làm ăn. Quẻ này này may mà thế vượng mới có cớ để cầu tài .
Tiểu quá tốt việc nhỏ , khiêm là khiêm tốn nhã nhặn mới được việc cho dù là nhỏ .

xin hỏi a longtuan tại sao nguyệt sinh thì tiền nhiều hơn???

theo pph biết là lực lượng nguyệ kiến ứng với sự việc diễn ra chậm,tương lai xa có thể 1 năm hoặc dài nhất 12 năm
còn lực lượng nhật kiến thì ứng nhanh,hiện tại hoặc tháng
nhật nguyệt như trời trăng,giá trị tương đương nhau,nên em nghĩ 1 trong 2 cái sinh phù dụng thần thì như mâm non gặp mưa,đều như nhau cả,chỉ có khác ở thời gian ứng nghiệm và diễn biến sự việc.

thân!

longtuan
22-03-12, 10:56
xin hỏi a longtuan tại sao nguyệt sinh thì tiền nhiều hơn???

theo pph biết là lực lượng nguyệ kiến ứng với sự việc diễn ra chậm,tương lai xa có thể 1 năm hoặc dài nhất 12 năm
còn lực lượng nhật kiến thì ứng nhanh,hiện tại hoặc tháng
nhật nguyệt như trời trăng,giá trị tương đương nhau,nên em nghĩ 1 trong 2 cái sinh phù dụng thần thì như mâm non gặp mưa,đều như nhau cả,chỉ có khác ở thời gian ứng nghiệm và diễn biến sự việc.

thân!

Nhật , nguyệt , thái tuế , không thể giống nhau được , tôi thường chiêm cầu tài khi được nhật tài thì thường dụng thần được lệnh thì có tài , nguyệt tài thì cả tháng đều hơn , đằng rằng nhật thì nhanh , nguyệt thì chậm nhưng đều có điểm khác nhau , đó là vấn đề định lượng cứ xem nhiều khắc thấy .
Chỉ cần nói câu này bạn sẽ hiểu , trong tăng san bốc dịch khi bàn đến các việc lớn trong đời , đều xét đến cả thái tuế , bình thường thì khi chiêm quẻ không xét đến thái tuế , khi lập quẻ cả cuộc đời không lấy địa chi mà cộng can năm . Và thấy trong thực tế nó đúng hơn và không nên lý giải bởi lẽ trời đất còn không trọn vẹn . ( Trời khuyết ở phương tây bắc , đất thiếu ở phương đông nam )

phiphươnghô
25-03-12, 23:32
chào a longtuan!pph có 2 quẻ này mong a longtuan cho nhận xét

quẻ này gieo tháng 10 âm lịch năm ngoái,khấn hỏi khi nào thì li hôn dc?

năm tân mão-ngày nhâm thìn-tháng hợi-giờ mão

SƠN THUỶ MÔNG_______________SƠN ĐỊA BÁC

phụ mẫu dần mộc.____________________phụ mẫu dần mộc________B.HỔ
quan quỷ tý thủy..___________________quan quỷ tý thủy_________P.XÀ
tử tôn tuất thổ..thế__________________tử tôn tuất thổ___________C.TRẦN
huynh đệ ngọ hỏa..___________________phụ mẫu mão mộc_________C.TƯ
tử tôn thìn thổ.(0)___________________huynh đệ tỵ hỏa___________T.LONG
phụ mẫu dần mộc..ứng________________tử tôn mùi thổ____________H.VŨ

KO VONG:NGỌ-MÙI
ĐÀO HOA DẬU
THIÊN HỶ:TỴ
KÌNH DƯƠNG:TÝ
THIÊN MÃ:dần

bây giờ ông ấy đã đưa ra đơn rồi,nên chỉ việc ghi vào rồi đưa lên tòa án.

quẻ trên do thấy hào tử tôn lâm hào trạch động độc phát gia thanh long nên còn hơi nghi ngờ ko biết ứng điềm con cái hay điềm li hôn

bi giờ thấy sự việc diễn ra 1 cách bất ngờ đường đột như vậy nên em bèn gieo lại 1 quẻ nữa và hỏi xem có ăn đời ở kiếp với nhau ko?

năm nhâm thìn-tháng thìn(lệnh tháng mão)-ngày ất dậu

HỎA SƠN LỮ--------------------------------------------------THỦY SƠN KIỂN

huynh đệ tỵ hỏa.(O)----------------------------quan quỷ tý thủy---H.VŨ
tử tôn mùi thổ..(X)-----------------------------tử tôn tuất thổ-----B.HỔ
thê tài dậu kim.ứng(0)-------------------------thê tài thân kim----P.XÀ
thê tài thân kim--------------------------------thê tài thân kim----C.TRẦN
huynh đệ ngọ hỏa------------------------------huynh đệ ngọ hỏa----C.TƯỚC
tử tôn thìn thổ..thế-----------------------------tử tôn thìn thổ-------T.LONG

KO VONG:ngọ mùi
thiên mã:hợi

theo a longtuan thấy thế nào?nếu ra tòa thì ai sẽ thắng?ai dc quyền nuôi con.
quẻ đầu tiên thì có người bảo sẽ ko li hôn dc do hào phụ mẫu dc nguyệt lệnh sinh vượng,nên sẽ còn giùng giằng kéo dài.

li hôn thành công đây cũng là điều em mong đợi lâu nay,nhưng gần 2 năm nay đều thất bại,tuần trước ông ấy về thăm cha mẹ ruột 3 ngày,thì tự dưng thấy thay đổi hẳn ra rồi làm đơn xin nghỉ việc ở cty,và còn chủ động đi mua đơn ly hôn nữa,nếu như chỉ vì lời nói của cha mẹ ruột mà có thể tác động mạnh mẽ đến ông ấy như vậy thì quả thật em ko tin cho lắm,nhất định còn yếu tố khác.

trong quẻ thứ 2 em thấy hào ứng lâm phá hóa thoái lại là đất mộc dục của quan tinh hợi thủy,ko biết phải chăng còn có yếu tố này???

phiphươnghô
27-03-12, 03:10
hôm nay vào diễn đàn tình cờ vừa nhận dc tin nhắn của 1 nick lạ hoắc là LLTS với nội dung như sau:

QUOTE=LLTS]Chào chị,

Tôi đang tự hỏi, con trai đầu lòng là Chấn, sốt 4 lần, cũng chấn. Hô hấp, bệnh qua đường miệng, liên quan quẻ Đoài-2. Phải chăng là Lôi Trạch Quy Muội mà bạn HaVu nói trong topic khác của chị ứng nghiệm? Nếu đúng thì chị cũng ứng Quy Muội (cứng đầu, cái Ta to đùng)?[/QUOTE]
hơ hơ!bạn là ai vậy?sao tự dưng pm vào hòm thư với thái độ chanh chua thế??????????

đúng là thói đời,đang yên đang lành tự dưng có kẻ pm vào thọt gậy chói tai,mà kể cũng lạ PPH từ lúc vào đây có làm gì đắc tội với ai đâu,nếu có gì bức xúc thì xin nói thẳng,nói thật chứ đừng nick này nick kia nói chuyện phủ đầu người khác.

p/s:tôi ko nghĩ là tên này lại ngưỡng mộ tôi đến mức theo dõi kể cả topic nhờ tư vấn phong thủy của tôi nữa chứ,hình như rất chướng mắt tôi.
tên này chỉ mới vào diễn đàn gửi có 2 bài viết mà đã biết tôi và nhấm thẳng vào tôi,kể cũng lạ thật,đúng là tiểu nhân!

phiphươnghô
27-03-12, 03:25
----------------------------------------------------------------------------------------------------.

phiphươnghô
28-03-12, 17:07
hồi sáng lúc 10h có thấy a longtuan ghé vào nhưng vẫn ko thấy a cho ý kiến gì về 2 quẻ này???

longtuan
29-03-12, 10:13
[QUOTE=phiphươnghô;32429]chào a longtuan!pph có 2 quẻ này mong a longtuan cho nhận xét

ĐÀO HOA DẬU

quẻ trên do thấy hào tử tôn lâm hào trạch động độc phát gia thanh long nên còn hơi nghi ngờ ko biết ứng điềm con cái hay điềm li hôn

bi giờ thấy sự việc diễn ra 1 cách bất ngờ đường đột như vậy nên em bèn gieo lại 1 quẻ nữa và hỏi xem có ăn đời ở kiếp với nhau ko?

quẻ đầu tiên thì có người bảo sẽ ko li hôn dc do hào phụ mẫu dc nguyệt lệnh sinh vượng,nên sẽ còn giùng giằng kéo dài.
li hôn thành công đây cũng là điều em mong đợi lâu nay,nhưng gần 2 năm nay đều thất bại,tuần trước ông ấy về thăm cha mẹ ruột 3 ngày,thì tự dưng thấy thay đổi hẳn ra rồi làm đơn xin nghỉ việc ở cty,và còn chủ động đi mua đơn ly hôn nữa,nếu như chỉ vì lời nói của cha mẹ ruột mà có thể tác động mạnh mẽ đến ông ấy như vậy thì quả thật em ko tin cho lắm,nhất định còn yếu tố khác.
trong quẻ thứ 2 em thấy hào ứng lâm phá hóa thoái lại là đất mộc dục của quan tinh hợi thủy,ko biết phải chăng còn có yếu tố này???[

Người ta gieo quẻ nhiều lúc hỏi một đằng lại ra một chuyện khác .
Quẻ 1 tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , cho nên hỏi về chồng thì lại ra chuỵện con cái , quẻ mông là mọi cái còn mờ mịt , quẻ bác là rơi rụng , cho nên mọi việc vẫn còn lẩn khuất chưa rõ ràng .
Quẻ thứ hai hỏi về chồng thì quan quỷ lại là phục thần vô lực , đợi đến tháng tý xung phi thần ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới xuất hiện .
Hiện tại quẻ này quẻ chủ là quẻ lữ là muốn đi , quẻ biến là quẻ quẻ kiển là cái nạn , nạn chân không đi đươc . Trong quẻ tài vượng âu là cầu tài thì đúng nhưng phải nhường một tý thì tốt hơn vì tài hóa thoái . Tại sao nói tài vượng mặc dù tài bị nguyệt xung nhưng lâm nhật sinh lại vì đệ động sinh tôn , tôn động sinh tài , đợi đến tháng ngọ xung quan tý thủy thì tỵ hỏa có lực sinh tôn mùi thổ , mùi thổ sinh tài dậu kim .
Gieo quẻ cho mình nhiêu lúc nó vậy tâm loạn động hỏi một đằng ra một nẻo , thử nhìn quẻ xem , ngoài động rơi vào huynh đệ , tử tôn , thê tài ( con cái , bạn bè , tiền bạc ) hiện tại mình đang bị bên ngoài tác động nhiều quá , bản thân chưa có quyết định rõ ràng , cho nên quẻ nó thế .
Chúc bạn bình tâm , khỏe mạnh, sáng suốt .

phiphươnghô
29-03-12, 14:39
[QUOTE=phiphươnghô;32429]chào a longtuan!pph có 2 quẻ này mong a longtuan cho nhận xét

ĐÀO HOA DẬU

trong quẻ thứ 2 em thấy hào ứng lâm phá hóa thoái lại là đất mộc dục của quan tinh hợi thủy,ko biết phải chăng còn có yếu tố này???[

Người ta gieo quẻ nhiều lúc hỏi một đằng lại ra một chuyện khác .
Quẻ 1 tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , cho nên hỏi về chồng thì lại ra chuỵện con cái , quẻ mông là mọi cái còn mờ mịt , quẻ bác là rơi rụng , cho nên mọi việc vẫn còn lẩn khuất chưa rõ ràng .
Quẻ thứ hai hỏi về chồng thì quan quỷ lại là phục thần vô lực , đợi đến tháng tý xung phi thần ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới xuất hiện .
Hiện tại quẻ này quẻ chủ là quẻ lữ là muốn đi , quẻ biến là quẻ quẻ kiển là cái nạn , nạn chân không đi đươc . Trong quẻ tài vượng âu là cầu tài thì đúng nhưng phải nhường một tý thì tốt hơn vì tài hóa thoái . Tại sao nói tài vượng mặc dù tài bị nguyệt xung nhưng lâm nhật sinh lại vì đệ động sinh tôn , tôn động sinh tài , đợi đến tháng ngọ xung quan tý thủy thì tỵ hỏa có lực sinh tôn mùi thổ , mùi thổ sinh tài dậu kim .
Gieo quẻ cho mình nhiêu lúc nó vậy tâm loạn động hỏi một đằng ra một nẻo , thử nhìn quẻ xem , ngoài động rơi vào huynh đệ , tử tôn , thê tài ( con cái , bạn bè , tiền bạc ) hiện tại mình đang bị bên ngoài tác động nhiều quá , bản thân chưa có quyết định rõ ràng , cho nên quẻ nó thế .
Chúc bạn bình tâm , khỏe mạnh, sáng suốt .

theo a logntuan nói thì quẻ thứ nhất chẳng lẽ ứng điềm em sắp có baby nữa sao?nếu thực sự là vậy thì đây quả là điều ko may,em vừa sinh con năm rồi,huhu đây ko phải là niềm vui mà em mong đợi ứng hào tử động gia thanh long rồi.

còn quẻ thứ 2 anh nói ứng chuyện tài mà là tài của ai,tài lâm ứng sinh quan mà.
quẻ lữ quan tinh phục dưới hào 3 thê tài thân kim a àh,ko phục dưới huynh đệ ngọ hỏa.
có tượng nhiều tài bao vậy quan,là tượng ngoại tình.
ứng động lâm phá hóa thoái cho thấy phía bên gia đình chồng em cũng ko đoái hoài gì đến vấn đề này,tùy hỷ,gọi là ko quan tâm
và tâm tánh người chồng đang dao động,ko chuyên nhất,hay thay đổi,sáng nắng chiêu mưa.

Thế Hoặc Giao Trùng, Lưỡng Mục Cố Chiêm Ư Mã Thủ.
Ứng Như Phát Động, Nhất Tâm Tự Thác Ư Viên Phan

cả 2 quẻ e gieo tâm đều rất tập trung vào chuyện muốn biết a àh.vì em cũng hiểu rõ quy tắc tâm loạn khi gieo quẻ là đại kỵ.

đây là quẻ em gieo hồi 2010,cũng với 1 câu hỏi khi nào ly hôn dc?

HỎA SƠN LỮ động hào 1,hào 5 biến THiên Hỏa Đồng Nhân

a longtuan xem có khớp ko đều là tượng nhiều thổ bao vây quan tinh thủy.

phiphươnghô
29-03-12, 15:01
Hiện tại quẻ này quẻ chủ là quẻ lữ là muốn đi , quẻ biến là quẻ quẻ kiển là cái nạn , nạn chân không đi đươc

câu này thì e nghĩ là alongtuan đoán chuẩn vì

năm nhâm thìn-tháng 3(lệnh tháng 2)-ngày mậu tý

xem kiện tụng li hôn-chia tài sản

ĐỊA SƠN KHIÊM--------------------------------------------ĐỊA PHONG THĂNG

huynh đệ dậu kim..---------------------------huynh đệ dậu kim-----c.tước
]tử tôn hợi thủy[/U]..thế---------------------------tử tôn hợi thủy--------t.long
phụ mẫu sửu thổ..-----------------------------phụ mẫu sửu thổ-----h.vũ
huynh đệ thân kim.----------------------------huynh đệ dậu kim---b.hổ
quan quỷ ngọ hỏa..ứng(X)--------------------tử tôn hợi thủy------p.xà
phụ mẫu thìn thổ..-----------------------------phụ mẫu sửu thổ----c.trần

KO VONG:ngọ-mùi
kình dương:ngọ

nên em nghĩ là ông ta sắp có nạn mà ko ra tòa dc,vụ kiện này là em đích thân thưa lên tòa.

àh năm nay hạn tử vi của ông ấy là CỰ MÔN tuế hổ phù đường phù phượng mã khách,tang hư khốc hội tại mệnh quan tài
tháng 3 này cũng có bộ sao như trên nên năm nay là 1 năm nhiều nước mắt của ổng đây,cất bước ra đi,ngẩng cao đầu để khóc,kiện tụng chia ly,cự môn chủ ly,khoảng cách,bất mãn,đi vì bất mãn.

theo a longtuan những quẻ em gieo đều ko có tượng gì ứng với việc ly hôn sao?
ko biết a longtuan có kinh nghiệm trong việc chiêm quẻ phát giác ra người trong quẻ bị bỏ bùa ko?nếu dc xin a hãy chia sẻ kinh nghiệm giúp pph.

a hãy nhìn xem ở 2 cái quẻ LỮ và KHIÊM đều có hào ứng phát động gia phi xà,là tâm phiến ý loạn,có sự ko bình thường,khác thường.nên em nghĩ ông ta đã bị bùa
thực ra thì năm 2010 ông ta đã bị 1 cô gái bỏ bùa,may là em sửu quẻ rồi đi xem thầy thì thầy bảo bị bùa và lén phén 2 tháng.

17. Thế Ứng câu Không Nhân Vô Chuẩn Thực.
18. Nội Ngoại Cạnh Phát, Sự Tất Phiên Đằng.

_Thế ứng lâm không, lòng người không thực.
_Nội ngoại đều động, việc nhiều rối loạn.

Bình:

_Hào Thế không vong nói lên bản thân đương số không định kiến, đa nghi bất quyết do đó khó thành cát sự.
Hào ứng không vong nói lên lòng người không trung thực, khó lòng hợp tác nên việc gì.
Ở đây cần phân tích thêm tình trạng lòng người không thực, với các hình thức mức độ như sau:

a. Nếu hào ứng không vong, lục hợp với nguyệt lệnh trong khi đó hào phụ trì thế bị nhật nguyệt lệnh khắc hại hình thương, bản thân đương số (người gieo quẻ) rất dể bị người khác lừa gạt, tốt nhất không nên mù quán hợp tác với người lạ mặt.

b. Nếu hào ứng tương sanh hào thế, nhưng hào ứng bị lục hợp với nguyệt lệnh đồng thời bị hào khác trong quẻ động đến thương khắc hào ứng, tốt nhất không nên vội vàng cho người vay mượn tiền vì người ta không có khả năng chi trả, không khéo có ngày mất trắng.

c. Hào ứng trì quan không vong gia Đằng Xà hoặc Bạch Hổ trong khi đó hào thế vô căn do bị hình xung khắc hại quá nhiều, lưu ý khi hợp tác với người vì người ta đã có chủ tâm lừa gạt ngay từ đầu.

d. Hào thế bị nhật nguyệt lệnh lục hợp, hoặc hào khác trong quẻ động đến lục hợp lại thêm không vong trì thế, bản thân ta tốt nhất đừng vay mượn của người khác bất cứ một món đồ nào vì có một ngày chính ta bị quên vô cớ không trả cho người ta.

e. Hào thế bị vô lực do bị nhật nguyệt thương khắc quá nặng, hoặc hào khác động đến thương khắc hào thế, bản thân hào thế lại lâm không vong. Bản thân ta không nên tùy tiện vay mượn tiền bất kỳ của người khác, vì có một ngày cính thân ta mất khả năng chi trả nợ, mang tiếng lừa người.

f. Khi quan hệ hợp tác với bất kỳ một ai, nếu hào ứng ám động thương khắc hào hào thế trong khi đó hào thế trì quan lâm không vong lục hợp nhật nguyệt lệnh lại thêm gia Đằng xà, lưu ý người ta dùng chiêu “tà thuật” làm mê hoặc bản thân ta, tốt nhất nên tránh xa không nên quan hệ hợp tác bất cứ việc gì.

câu F này thì đối với trường hợp quẻ KHIÊM của em là hào ứng bị thương khắc quá nhiều lại trì quan lâm ko vong thêm gia đằng xà,vì vậy ông ấy đã bị ng khác dùng chiêu tà thuật mất rồi.

luanxaquyen
29-03-12, 17:23
Xin chào phiphuongho.

Bạn và longtuan cũng đã luận về các quẻ này theo phương pháp Lục Hào rồi. Nay tôi cũng xin có một vài lời bàn luận thêm về quẻ này dưới cách nhìn của Mai Hoa như sau:

Quẻ hỏi về kiện tụng chia ly tài sản

Năm Thìn, tháng Mão, ngày Tý
Địa Sơn Khiêm -- Lôi Thủy Giải -- Địa Phong Thăng.

Đương nhiên quẻ này là bạn được quyền nuôi con và sẽ phân chia tài sản được như ý (với điều kiện đúng thời điểm). Địa Sơn Khiêm chính là tượng của người mẹ và đứa con trai. Khiêm là sự khiêm nhường, là ý chỉ cần xin được nuôi con là hợp ý của quẻ. Giải là tượng cái gánh nặng nay được giải thoát. Thăng là chính là tượng nếu bạn chỉ cần chăm chú vào việc xin được nuôi con thì tài sản bạn được phân chia sẽ tốt hơn cả dự tính của bạn.

Trong quẻ cũng thấy tình địch của bạn được Thái Tuế ủng hộ do vậy là hơn bạn. Quẻ Phong là tượng nhường nhịn, mềm mại, thuận nhập cho nên vì vậy mà hơn bạn chăng ??? Sau khi được "giải" thoát - chồng bạn sẽ vội "thăng" ngay với cô gái kia thôi. Ở tháng Thìn này vừa được nguyệt lệnh lại được thái tuế trợ lực thì lực tác động từ cô gái đó đương nhiên không phải đơn giản.

Quẻ này Thủy Mộc vượng tướng nên không phải là đất sống của Thể Thổ rồi. Vì vậy mà mọi chuyện, mọi nhận định, mọi suy tính đều giống như "trúng tà". Ắt là sẽ nên dằn co cho đến tháng Mùi vì đây là mộ của Mộc, đồng thời khắc Thủy và trợ lực cho Thể. Nếu muốn chồng bạn "bớt hạnh phúc" với cô gái kia thì có nhiều phương pháp tuy nhiên cứ kéo dài đến thời gian đó thôi là cũng đủ rồi. :202:

Thực ra bùa chú chỉ là một phần của vấn đề thôi phiphuongho à. Như tôi thường nói trong các bài viết về Tử Bình của mình. Mỗi con người có những khoảng thời gian tương hợp và không tương hợp. Khi nhân duyên đã tới thì không cần búa chú cũng lôi cuốn được, còn khi nhân duyên đã tận thì dù có bùa chú cũng chẳng thể giữ lại.

Thân
LXQ

phiphươnghô
29-03-12, 19:48
Xin chào phiphuongho.

Bạn và longtuan cũng đã luận về các quẻ này theo phương pháp Lục Hào rồi. Nay tôi cũng xin có một vài lời bàn luận thêm về quẻ này dưới cách nhìn của Mai Hoa như sau:

Đương nhiên quẻ này là bạn được quyền nuôi con và sẽ phân chia tài sản được như ý (với điều kiện đúng thời điểm). Địa Sơn Khiêm chính là tượng của người mẹ và đứa con trai. Khiêm là sự khiêm nhường, là ý chỉ cần xin được nuôi con là hợp ý của quẻ. Giải là tượng cái gánh nặng nay được giải thoát. Thăng là chính là tượng nếu bạn chỉ cần chăm chú vào việc xin được nuôi con thì tài sản bạn được phân chia sẽ tốt hơn cả dự tính của bạn.

Trong quẻ cũng thấy tình địch của bạn được Thái Tuế ủng hộ do vậy là hơn bạn. Quẻ Phong là tượng nhường nhịn, mềm mại, thuận nhập cho nên vì vậy mà hơn bạn chăng ??? Sau khi được "giải" thoát - chồng bạn sẽ vội "thăng" ngay với cô gái kia thôi. Ở tháng Thìn này vừa được nguyệt lệnh lại được thái tuế trợ lực thì lực tác động từ cô gái đó đương nhiên không phải đơn giản.

Quẻ này Thủy Mộc vượng tướng nên không phải là đất sống của Thể Thổ rồi. Vì vậy mà mọi chuyện, mọi nhận định, mọi suy tính đều giống như "trúng tà". Ắt là sẽ nên dằn co cho đến tháng Mùi vì đây là mộ của Mộc, đồng thời khắc Thủy và trợ lực cho Thể. Nếu muốn chồng bạn "bớt hạnh phúc" với cô gái kia thì có nhiều phương pháp tuy nhiên cứ kéo dài đến thời gian đó thôi là cũng đủ rồi. :202:

Thực ra bùa chú chỉ là một phần của vấn đề thôi phiphuongho à. Như tôi thường nói trong các bài viết về Tử Bình của mình. Mỗi con người có những khoảng thời gian tương hợp và không tương hợp. Khi nhân duyên đã tới thì không cần búa chú cũng lôi cuốn được, còn khi nhân duyên đã tận thì dù có bùa chú cũng chẳng thể giữ lại.

Thân
LXQ

chào a luanxaquyen!rất vui vì a đã tham gia trong topic của pph
mai hoa cũng có thế mạnh và hấp dẫn riêng của nó
thế nhưng nếu dc a phân tích cả 3 quẻ MÔNG-LỮ-KHIÊM theo lục hào thì thật là hay biết mấy,vì pph rất thích 6 hào.
theo như lời a nói chồng pph đã có pồ,vậy a có thể cho pph biết là mối quan hệ này đã dc thiết lập vào khoảng time nào ko?

những dòng trích trên câu a,b,c,d.....là những kinh nghiệm quý báu của 1 người nghiên cứu dịch và anh ấy rất có kinh nghiệm về chiêm quẻ phát giác ra ng bị kẻ khác dùng chiêu tà thuật mê hoặc người.
cho nên pph mong mọi người có thể cho biết có phải là chồng đang bị bùa ko?

thật ra pph muốn tham khảo là để rút kinh nghiệm cho quẻ mình gieo,còn việc ông ấy có bị bùa thì pph cũng bỏ luôn ko cứu như hồi 2010 nữa,nhưng cái lần này thì pph nghĩ là mẹ chồng bỏ bùa chứ ko phải cô nào bỏ cả.

bởi vì chuyện xảy ra rất bất ngờ và đường đột cụ thể là 17-3 tuần trc,hum đó là ngày cuối tuần ông ấy về thăm bố mẹ ruột 3 ngày,sau khi về thì thấy có chai dầu gió màu đen xì lạ hoắc,và tiếp theo những ngày sau đó ông ấy nói chuyện rất lạ,bảo là xin nghỉ việc tại cty,đi về nhà ở luôn,quản lý công việc làm ăn của bố mẹ,rồi tuần sau thì chủ động mua đơn ly hôn còn định dọa pph(vì ông ấy ko thuyết phục dc pph về nhà bố mẹ ruột của ổng sống)

điều này hoàn toàn kỳ lạ,ko thể trong 1 time ngắn như vậy ông ấy lại thay đổi nhanh như thế trong khi ông ấy rất yêu con,và cứ đòi nằng nặc nuôi con,thì ko thể nào bỏ con dc(là điểm kỳ lạ thứ 2)

năm 2009-2011 toàn là pph đơn phương xin ly hôn nhưng lần nào cũng bị mẫu thân cản trờ,thấy người buồn bã rầu rĩ nên nhượng bô mà duy trì hôn nhân này
lần này thì lại khác,ông ấy là ng chủ động mua đơn,rất lạ,kể từ khi về quê thăm bố mẹ ruột.
vì gia đình pph và gia đình ông ấy đã từ lâu ko qua lại với nhau,chị em gái của ổng đều đã ở bên nhà chồng,giờ chỉ còn lại bố mẹ ông ấy neo đơn.

năm dần-tháng dậu-ngày tân tỵ

hỏi:chồng có ngoại tình ko?(vì thấy chồng rất lạ)

LÔI PHONG HẰNG--------------------------THỦY PHONG TỈNH

thê tài tuất thổ..ứng-------------------phụ mẫu tý thủy---p.xà
quan quỷ thân kim(X)..-------------------thê tài tuất thổ-----c.trần
tử tôn ngọ hỏa.(O)--------------------quan quỷ thân kim--c.tước
quan quỷ dậu kim.thế------------------quan quỷ dậu kim---t.long
phụ mẫu hợi thủy.----------------------phụ mẫu hợi thủy---h.vũ
thê tài sửu thổ--------------------------thê tài sửu thổ-----b.hổ

KO VONG:thân-dậu
hồng loan:tuất
kình dương:thân

quẻ này hồi 2010 lúc đó đang mang thai,sau đó có đi coi thầy thì thầy bảo mới chớm nở dc 2 tháng,nghĩa là thầy khẳng định có pồ như quẻ mà pph đã gieo và tự luận,rồi thời gian sau đi xem lại thì thầy bảo đã chia tay do cãi nhau.

thầy này ko hề biết dịch lý là gì,thầy chuyên trị về vong âm,có nhãn quang,chỉ cần nói họ tên,tuồi ng đó,rồi muốn coi gì thì tự động thầy nhìn về 1 hướng và phán.
do đang mang thai nên pph cũng nhượng bộ bỏ qua cho ổng.

phiphươnghô
29-03-12, 19:58
ko biết a luanxaquyen đã nhận dc tin nhắn của pph chưa?chắc có lẽ a đã nhận dc rồi nên mới biết mà vào đây,nhưng hòm thư của pph báo là chưa nhận dc.

theo a và a longtuan quẻ KHIÊM
còn vài ngày nữa là sang tiết lệnh tháng 3,nếu pph nộp đơn lên tòa án liệu có dc giải quyết liền ko hay giùng giằng kéo dài?

thật ra cái quẻ SƠN THỦY MÔNG biến BÁC pph cũng có đàm luận với các huynh đệ bên diễn đàn khác từ tháng 10 năm ngoái,pph thì cho rằng năm nay duyên đã tận có thể ly hôn dc,còn các huynh đó thì cho là ko ly hôn dc,vì phụ mẫu dần mộc là chứng thư kết hôn vượng khí nơi nguyệt tháng 10,nên vẫn ko ly dc.thật là đau đầu.

longtuan
30-03-12, 10:46
[QUOTE=longtuan;32486]

theo a logntuan nói thì quẻ thứ nhất chẳng lẽ ứng điềm em sắp có baby nữa sao?nếu thực sự là vậy thì đây quả là điều ko may,em vừa sinh con năm rồi,huhu đây ko phải là niềm vui mà em mong đợi ứng hào tử động gia thanh long rồi.

còn quẻ thứ 2 anh nói ứng chuyện tài mà là tài của ai,tài lâm ứng sinh quan mà.
quẻ lữ quan tinh phục dưới hào 3 thê tài thân kim a àh,ko phục dưới huynh đệ ngọ hỏa.
có tượng nhiều tài bao vậy quan,là tượng ngoại tình.
ứng động lâm phá hóa thoái cho thấy phía bên gia đình chồng em cũng ko đoái hoài gì đến vấn đề này,tùy hỷ,gọi là ko quan tâm
và tâm tánh người chồng đang dao động,ko chuyên nhất,hay thay đổi,sáng nắng chiêu mưa.

Thế Hoặc Giao Trùng, Lưỡng Mục Cố Chiêm Ư Mã Thủ.
Ứng Như Phát Động, Nhất Tâm Tự Thác Ư Viên Phan

cả 2 quẻ e gieo tâm đều rất tập trung vào chuyện muốn biết a àh.vì em cũng hiểu rõ quy tắc tâm loạn khi gieo quẻ là đại kỵ.

đây là quẻ em gieo hồi 2010,cũng với 1 câu hỏi khi nào ly hôn dc?

HỎA SƠN LỮ động hào 1,hào 5 biến THiên Hỏa Đồng Nhân

a longtuan xem có khớp ko đều là tượng nhiều thổ bao vây quan tinh thủy.

Thật ra E hiểu sai ý của A nói .
Quẻ thứ nhất , tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , tử tôn giữa thế và ứng cho nên quẻ này tuy hỏi về chồng nhưng lại ra nỗi lo về con cái chứ không phải sinh con . Khi xem quẻ thì nếu quẻ nghiệm thì việc hỏi thường rơi vào thế ứng còn không thì nó sẽ không thì nó sẽ ra việc khác , từ tiềm thức sâu sa của mình .
Quẻ thứ hai , mình là con gái , hỏi phu quân thì quan quỷ không hiện lại là phuc thần hợi thủy , phi thần huynh đệ ngọ hỏa đang vượng , lại hào trên cùng đệ tỵ hỏa động hóa quan quỷ cho nên đến tháng tý xung ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới hiện .
Trong quẻ đầu đệ đông , tôn động , tài động cho nên lúc này việc lại hiện nên bạn bè , con cái , tiền bac , nếu tôi đoán không nhầm thì đến tháng ngọ E sẽ có một khỏan tiền do các cái đông trên mà có . Lúc đầu tôi có nghi ngờ hào ứng lâm thê tài là có hiện tượng theo gái nếu người đoán là con trai . Cho nên tôi vẫn thiên về ý trên hơn . Đợi đến tháng ngọ Xem . ( còn quyền nuôi con không thì theo luât pháp thì ưu tiên cho mẹ rồi cái đó E không phải lo )

phiphươnghô
01-04-12, 13:34
[QUOTE=phiphươnghô;32489]

Quẻ thứ nhất , tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , tử tôn giữa thế và ứng cho nên quẻ này tuy hỏi về chồng nhưng lại ra nỗi lo về con cái chứ không phải sinh con . Khi xem quẻ thì nếu quẻ nghiệm thì việc hỏi thường rơi vào thế ứng còn không thì nó sẽ không thì nó sẽ ra việc khác , từ tiềm thức sâu sa của mình .
Quẻ thứ hai , mình là con gái , hỏi phu quân thì quan quỷ không hiện lại là phuc thần hợi thủy , phi thần huynh đệ ngọ hỏa đang vượng , lại hào trên cùng đệ tỵ hỏa động hóa quan quỷ cho nên đến tháng tý xung ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới hiện .
Trong quẻ đầu đệ đông , tôn động , tài động cho nên lúc này việc lại hiện nên bạn bè , con cái , tiền bac , nếu tôi đoán không nhầm thì đến tháng ngọ E sẽ có một khỏan tiền do các cái đông trên mà có . Lúc đầu tôi có nghi ngờ hào ứng lâm thê tài là có hiện tượng theo gái nếu người đoán là con trai . Cho nên tôi vẫn thiên về ý trên hơn . Đợi đến tháng ngọ Xem . ( còn quyền nuôi con không thì theo luât pháp thì ưu tiên cho mẹ rồi cái đó E không phải lo )

dòng tô đậm trên a longtuan có nhầm ko?
quẻ LỮ quan tinh phục dưới phi thần là thê tài thân kim mà a??
vậy đợi đến tháng ngọ ,có gì em phản hồi cho a nghiệm lý,nhưng tài này động đến sinh quan,chứ em thấy đâu có liên quan gì đến em.

2 ngày nay e ko lên mạng,vì đang theo dõi chồng e để thu thập bằng chứng,hôm thứ 6 vừa rồi em tình cờ bắt gặp tin chat online của chồng em với bạn gái,thứ 7 hôm qua ông ấy về quê 1 mình,và e đã âm thầm theo dõi suốt 1 ngày ngồi chầu chực ở các quán cà phế gần nhà ông ấy,đến tối thì thấy ông ấy ra khỏi nhà và đi vào 1 quán gặp 1 cô gái,nhưng 2 người ngồi nói chuyện chưa thấy ân ái gì(điều này hoàn toàn ứng với quẻ LỮ,quan tinh phục ẩn có điềm che giấu bất minh,hào ứng dậu kim phát động lại là đất mộc dục của quan tinh,môc dục là mới phát dục,mới chớm nở)
em sẽ thiếp tục theo dõi 1 thời gian nữa rồi thu thập nhiều đầy đủ chứng cớ ,em sẽ thưa ông ấy ra tòa về tội thông gian.

quẻ thứ 1 MÔNG thì em nghĩ nó ứng cả 2 việc là việc ly hôn và việc trong gia đình.
vì ở cái quẻ này hào tử tôn trì thế(đoán h.nhân mà hào tử trì thế thì quá rõ ràng)nhật kiến lại là tử tôn
thế-ứng lại tương khắc
hào tử tôn lâm hào trạch phát động hóa sinh trở lại,hào biến tỵ này đang lâm phá ở lệnh tháng,có lẽ trong tháng 3,4 âm lịch năm nay trong nhà có chuyện cát,có câu"thanh long lâm hào trạch là nhà đó đại cát"
"thanh long lâm nguyệt kiến là báo hiệu có tin mừng về hôn nhân,thau nghén,được lộc,hoặc quan chức"

dưới đây là 1 quẻ cầu tài lại báo luôn việc trong nhà sắp có nhân đinh,ban đầu cứ luận mãi ko ra,uo lên diễn đàn mời các cao thủ luận,thì có 5 người tham gia,trong đó 2 ng làm thầy bên ngoài,1 người làm trong hội nghiên cứu dịch ở nghệ an,thế mà chỉ có 1 ng là luận đúng(ng đó có hành ngề bên ngoài)

năm canh dần-tháng 11(tý)-ngày nhâm tý(23)-giờ thân

ĐỊA TRẠCH LÂM-Đ----------------------------SƠN LÔI DI

tử tôn dậu kim..(động)---- b.hổ ------- ----quan quỷ dần mộc

thê tài hợi thủy..ứng--- p.xà------------thê tài tý thủy

huynh đệ sửu thổ..-------- c.trần-----------huynh đệ tuất thổ

huynh đệ sửu thổ..--------c.tước-----------huynh đệ thìn thổ
quan quỷ mão mộc.thế (động)--t.long-----quan quỷ dần mộc

phụ mẫu tị hỏa. ------------ h.vũ------------thê tài tý thủy

dòm qua quẻ cứ tưởng là quẻ này ôm chắc số tiền to,nhưng mãi qua tận tháng 1 mà vẫn chưa thấy gì,đến tháng 2 hạ sinh baby,bấy giờ nhớ lại quẻ mới chợt "ngộ" ra thì ra hào trạch quan quỷ mão mộc lâm thanh long động là đây.
mãi đến tận tháng 10 âm lịch 2011 thì dc ng khác đem tiền đến cho,trong tháng đó có 3 người cho,ứng bới tử tôn hợi thủy gia lộc tồn sinh thế,thời gian ứng nghiệm đúng 1 năm.

pph up lên đây a logntuan có dịp tham khảo.
dịch lý đúng là kỳ diệu,biến hóa khôn lường.

Trong một quẻ nếu chỉ bình thường luận đoán về sinh khắc cát hung, sẽ bỏ sót rất nhiều tin tức quý báu quan trọng, khiến cho nguyên bản sự việc vốn vô cùng phong phú, phức tạp thể hiện trên quẻ trở thành bình đạm, vô vị, không có gì lạ. Chỉ có đi sâu nhận thức được mỗi loại hiện tượng đều có những hàm nghĩa thâm sâu, mới có thể đạt tới trình độ đoán quẻ tầng bậc cao.(điều này quả là khiếm khuyết của mỗi chúng ta khi chiêm nghiệm về quẻ dịch)

trong quá trình dự trắc đối mặt với rất nhiều sự kiện phức tạp, chỉ có mở rộng các loại tin tức, mới có thể đạt tới mức độ dự đoán cao, đối với sự việc cần xem có thể luận đoán được những sự tình vi tế.

trở lại quẻ LỮ ,phục thần quan tinh lâm mã,thế trỉ tử tôn,lực lượng quan dc khí hơn,nhật sinh,phi sinh,hào ứng động sinh quả là tài bao vây,tử tuy mang tiếng là khắc,nhưng thân cô độc mã,ko dc sinh phù,ko dc bang trợ,nên khắc này chỉ là khắc giả,hoàn toàn ko có đủ lực.
nhưng sang tiết lệnh tháng 3,4,5,6 tử lên ngôi nắm khí khắc quan
nên em đoán là sẽ có cuộc chia ly cách biệt trong 4 tháng này,sau 4 tháng đó vc e có quay lại với nhau ko thì phải xét tiếp chữ "NỢ"
hào ứng dậu kim lâm phá hóa thoái cho thấy phía nhà chồng có ý thoái lui,ko đoái hoài tới vấn đề h.nhân này,vậy quẻ này khấn hỏi có ăn đời ở kiếp với nhau ko?thì còn chờ thời gian chứng minh......
nếu thật sự tan vỡ thì nguyên nhân chính bất mãn từ phía gia đình chồng,còn tử tôn ko đủ lực thương sát quan.

chém tiếp về tình nhân của chồng:quan phục dưới thân kim gia câu trần,kim thì ng có vóc dáng cao vừa,da trắng(nhìn thoạt qua thấy cũng cao),gia câu trần là người quen biết cũ từ trước.
người ở hướng tây hoặc tây nam.

phiphươnghô
01-04-12, 13:55
dòm qua 3 quẻ MÔNG-LỮ-KHIÊM đều có hào tử trì thế,cho thấy có sự thương khắc chồng,hôn nhân ko hòa hợp,ko thuận.

quẻ thứ 3 này thì em nghĩ em là ng đưa đơn chứ ko phải ông ấy,ông ấy ko ra toà dc,và bị nạn vào các ngày hợi,tý chậm lắm là sang tháng 7,8,10,11.

theo a longtuan là chia ly đứt đoạn luôn hay có sự tái hợp??
hôm qua em cũng đi xem 2 thầy(cái tánh em nó thế,em gieo quẻ tự luận cho mình em sợ do chủ quan nên mỗi lần có chuyện em phải đi thầy em mới dám chắc,còn xem cho người khác thì em rất tự tin)cái tánh tò mò thích khám phá nó thế.

2 người thầy đều quả quyết ổng có pồ,1 ng thì bảo đứt đoạn luôn,dẫu có tái hợp sang năm cũng đứt,mà có sống với ông này thì khổ lắm,1 vài năm lại có mèo,đào hoa lắm.
1 người thầy khác thì bảo ổng làm màu,5 ngày nữa bảo đảm sẽ ko có gì,ko thể ly dc đâu,cho dù có ra tòa sau này cũng tái hợp,nhưng cả 2 chỗ đều bảo ông này tánh hay thay đổi,ko làm chủ dc bản thân,ko thể nào hỉu nổi con ng này đâu,toàn làm chuyện mờ ám.

longtuan
02-04-12, 15:07
[QUOTE=longtuan;32517]

dòng tô đậm trên a longtuan có nhầm ko?
quẻ LỮ quan tinh phục dưới phi thần là thê tài thân kim mà a??
vậy đợi đến tháng ngọ ,có gì em phản hồi cho a nghiệm lý,nhưng tài này động đến sinh quan,chứ em thấy đâu có liên quan gì đến em.

2 ngày nay e ko lên mạng,vì đang theo dõi chồng e để thu thập bằng chứng,hôm thứ 6 vừa rồi em tình cờ bắt gặp tin chat online của chồng em với bạn gái,thứ 7 hôm qua ông ấy về quê 1 mình,và e đã âm thầm theo dõi suốt 1 ngày ngồi chầu chực ở các quán cà phế gần nhà ông ấy,đến tối thì thấy ông ấy ra khỏi nhà và đi vào 1 quán gặp 1 cô gái,nhưng 2 người ngồi nói chuyện chưa thấy ân ái gì(điều này hoàn toàn ứng với quẻ LỮ,quan tinh phục ẩn có điềm che giấu bất minh,hào ứng dậu kim phát động lại là đất mộc dục của quan tinh,môc dục là mới phát dục,mới chớm nở)
em sẽ thiếp tục theo dõi 1 thời gian nữa rồi thu thập nhiều đầy đủ chứng cớ ,em sẽ thưa ông ấy ra tòa về tội thông gian.

quẻ thứ 1 MÔNG thì em nghĩ nó ứng cả 2 việc là việc ly hôn và việc trong gia đình.
vì ở cái quẻ này hào tử tôn trì thế(đoán h.nhân mà hào tử trì thế thì quá rõ ràng)nhật kiến lại là tử tôn
thế-ứng lại tương khắc
hào tử tôn lâm hào trạch phát động hóa sinh trở lại,hào biến tỵ này đang lâm phá ở lệnh tháng,có lẽ trong tháng 3,4 âm lịch năm nay trong nhà có chuyện cát,có câu"thanh long lâm hào trạch là nhà đó đại cát"
"thanh long lâm nguyệt kiến là báo hiệu có tin mừng về hôn nhân,thau nghén,được lộc,hoặc quan chức"

dưới đây là 1 quẻ cầu tài lại báo luôn việc trong nhà sắp có nhân đinh,ban đầu cứ luận mãi ko ra,uo lên diễn đàn mời các cao thủ luận,thì có 5 người tham gia,trong đó 2 ng làm thầy bên ngoài,1 người làm trong hội nghiên cứu dịch ở nghệ an,thế mà chỉ có 1 ng là luận đúng(ng đó có hành ngề bên ngoài)

năm canh dần-tháng 11(tý)-ngày nhâm tý(23)-giờ thân

ĐỊA TRẠCH LÂM-Đ----------------------------SƠN LÔI DI

tử tôn dậu kim..(động)---- b.hổ ------- ----quan quỷ dần mộc

thê tài hợi thủy..ứng--- p.xà------------thê tài tý thủy

huynh đệ sửu thổ..-------- c.trần-----------huynh đệ tuất thổ

huynh đệ sửu thổ..--------c.tước-----------huynh đệ thìn thổ
quan quỷ mão mộc.thế (động)--t.long-----quan quỷ dần mộc

phụ mẫu tị hỏa. ------------ h.vũ------------thê tài tý thủy

dòm qua quẻ cứ tưởng là quẻ này ôm chắc số tiền to,nhưng mãi qua tận tháng 1 mà vẫn chưa thấy gì,đến tháng 2 hạ sinh baby,bấy giờ nhớ lại quẻ mới chợt "ngộ" ra thì ra hào trạch quan quỷ mão mộc lâm thanh long động là đây.
mãi đến tận tháng 10 âm lịch 2011 thì dc ng khác đem tiền đến cho,trong tháng đó có 3 người cho,ứng bới tử tôn hợi thủy gia lộc tồn sinh thế,thời gian ứng nghiệm đúng 1 năm.

pph up lên đây a logntuan có dịp tham khảo.
dịch lý đúng là kỳ diệu,biến hóa khôn lường.

Trong một quẻ nếu chỉ bình thường luận đoán về sinh khắc cát hung, sẽ bỏ sót rất nhiều tin tức quý báu quan trọng, khiến cho nguyên bản sự việc vốn vô cùng phong phú, phức tạp thể hiện trên quẻ trở thành bình đạm, vô vị, không có gì lạ. Chỉ có đi sâu nhận thức được mỗi loại hiện tượng đều có những hàm nghĩa thâm sâu, mới có thể đạt tới trình độ đoán quẻ tầng bậc cao.(điều này quả là khiếm khuyết của mỗi chúng ta khi chiêm nghiệm về quẻ dịch)

trong quá trình dự trắc đối mặt với rất nhiều sự kiện phức tạp, chỉ có mở rộng các loại tin tức, mới có thể đạt tới mức độ dự đoán cao, đối với sự việc cần xem có thể luận đoán được những sự tình vi tế.

trở lại quẻ LỮ ,phục thần quan tinh lâm mã,thế trỉ tử tôn,lực lượng quan dc khí hơn,nhật sinh,phi sinh,hào ứng động sinh quả là tài bao vây,tử tuy mang tiếng là khắc,nhưng thân cô độc mã,ko dc sinh phù,ko dc bang trợ,nên khắc này chỉ là khắc giả,hoàn toàn ko có đủ lực.
nhưng sang tiết lệnh tháng 3,4,5,6 tử lên ngôi nắm khí khắc quan
nên em đoán là sẽ có cuộc chia ly cách biệt trong 4 tháng này,sau 4 tháng đó vc e có quay lại với nhau ko thì phải xét tiếp chữ "NỢ"
hào ứng dậu kim lâm phá hóa thoái cho thấy phía nhà chồng có ý thoái lui,ko đoái hoài tới vấn đề h.nhân này,vậy quẻ này khấn hỏi có ăn đời ở kiếp với nhau ko?thì còn chờ thời gian chứng minh......
nếu thật sự tan vỡ thì nguyên nhân chính bất mãn từ phía gia đình chồng,còn tử tôn ko đủ lực thương sát quan.

chém tiếp về tình nhân của chồng:quan phục dưới thân kim gia câu trần,kim thì ng có vóc dáng cao vừa,da trắng(nhìn thoạt qua thấy cũng cao),gia câu trần là người quen biết cũ từ trước.
người ở hướng tây hoặc tây nam.
Đúng là quẻ này tôi nhầm thật . Do vội an sai phục thần , phục thần ở hào 3 chứ không phải ở hào 2 .
Vậy phải đoán lại như thế này mới đúng .
Hỏi về chồng , hào quan quỷ là chồng lại là phục thần nếu vô lực tức là không hiện thì quẻ không nghiệm nhưng ở đây phục thần núp dưới phi thần thê tài thân kim vượng sinh phục thần lâm nguyệt tức là phục thần vượng cho nên nó hiện . Phục thân quan quỷ giữa thế ứng lâm thê tài là có hiện tượng chông theo gái , vì là phục thần nên đang ở dạng bí mật .
Theo A đứt luôn thì chưa vì thế ứng tương sinh
Cám ơn E đã thông tin và đây cũng là một kinh nghiệm tốt trên lâm sàng .

phiphươnghô
02-04-12, 22:33
[QUOTE=phiphươnghô;32537]
Đúng là quẻ này tôi nhầm thật . Do vội an sai phục thần , phục thần ở hào 3 chứ không phải ở hào 2 .
Hỏi về chồng , hào quan quỷ là chồng lại là phục thần nếu vô lực tức là không hiện thì quẻ không nghiệm nhưng ở đây phục thần núp dưới phi thần thê tài thân kim vượng sinh phục thần lâm nguyệt tức là phục thần vượng cho nên nó hiện . Phục thân quan quỷ giữa thế ứng lâm thê tài là có hiện tượng chông theo gái , vì là phục thần nên đang ở dạng bí mật .

chào a logntuan! dòng tô đậm trên theo a nói là ko ly hôn dc hay sau khi ly dc thì vẫn quay lại với nhau,hôm nay ông ấy ở bên nhà mới qua và đã ghi đơn,chỉ còn nộp lên tòa án nữa là xong,ko có chuyện ra tòa rồi sẽ quay lại,tuyệt nhiên em ko chấp nhận.

quẻ LỮ này là do hào ứng phát động là đất mộc dục của quan tinh nên em mới đoán là có pồ,nhiều khi phục nhưng chưa hẳn là đã có.

em thấy chồng em rất lạ,vẫn chưa dọn ra khỏi nhà em,và cứ lại gần hình như muốn nói điều gì đó với em,nhưng ko nói dc,khi thấy em ghi đơn ông ấy ngồi gần và muốn nói gì đó nhưng ậm ừ bỏ đi.

em cũng ko rõ

a longtuan luận quẻ KHIÊM xem sao ?

a thấy đợt ra tòa lần này như thế nào?
tranh thủ thời gian rỗi rãi vào đây đàm luận cùng a các quẻ dịch,âu cũng là cơ duyên của kiếp bình sinh này.

lypm
02-04-12, 22:49
Thôi thì bỏ dịch với tả sang bên, nói cho ra chuyện đi. Đàn ông thông thường họ khó bài tỏ vấn đề cho nên hay ngậm luôn không nói . Số phận con người phải do con người nổ lực mà được cái mong đợi . Không nên chỉ dùng những lời đoán bóng đoán gió mà làm theo. Sự quyết định lúc nào cũng sáng suốt khi biết được những thông tin chính xác (fact).

phiphươnghô
02-04-12, 22:55
Thôi thì bỏ dịch với tả sang bên, nói cho ra chuyện đi. Đàn ông thông thường họ khó bài tỏ vấn đề cho nên hay ngậm luôn không nói . Số phận con người phải do con người nổ lực mà được cái mong đợi . Không nên chỉ dùng những lời đoán bóng đoán gió mà làm theo. Sự quyết định lúc nào cũng sáng suốt khi biết được những thông tin chính xác (fact).

ý a lypm e vẫn chưa rõ!đây đâu phải là vấn đề ở em,nhưng em ko...............
dịch lý là 1 môn dự đoán mang tính khoa học cao rất có giá trị a àh,ko phải là thứ mê tín nhảm nhí đoán bóng gió như mấy mụ bói toán chợ đen như a nghĩ.
vì a chưa tiếp cận với dịch,nếu a tiếp cận sau mỗi sự việc rồi chiêm nghiệm lại rất là vi diệu và chính xác,em ko mù quáng mà làm theo lời bóng gió của ai cả,em có lập trường và kinh nghiệm nghiên cứu riêng của mình,cái nào đúng hay có cơ sở khoa học thì em theo,ko đúng,ko có cơ sở thì em bác bỏ.
dùng dịch để dự đoán trước các sự việc tìm cát tránh hung,chuẩn bị tâm lý sẵn âu cũng là quyền lợi cho bản thân và giúp ich cho cộng đồng.

lypm
02-04-12, 23:31

Mấy hôm nay tôi hay coi phim Đạt Ma, (lại cũng đạt ma). Có một đoạn ông ta gặp Cơ Quang chọc ghẹo vợ của người võ phu khiến người võ phu này nổi nóng đánh Cơ Quang, nhưng người võ phu này đánh không lại, lại bị chọc nên tức quá mà chết. Đạt ma tới định cứu nhưng cứu không được, tất cả mọi người đều nói cái chết của người võ phu là do Cơ Quang gây ra. Cơ Quang nói không phải là do hắn, mà là do tên võ phu đó tức giận mà chết . Đạt ma hỏi nếu ngươi không chọc vợ hắn thì làm sao hắn chết . Cơ Quang nói, nói vậy thì do tên Đạt Ma mà ra, Đạt ma chính là người hại chết tên võ phu đó . Đạt Ma hỏi tại sao ? Cơ Quang nói, bởi vì Đạt ma quá nổi tiếng nên cha mẹ hắn mới tìm tới thọ đạo và lại kêu hắn đi chung. Nếu cha mẹ hắn không đi tìm đạt ma thì hắn đâu có gặp vợ người võ phu mà chọc . Đạt ma vừa gật đầu vừa lắt đầu nói, có lý nhưng vô lý :798:

Tôi chỉ cho ý kiến vậy thôi, pph không chấp nhận thì thôi vậy . Tôi học dịch từ mấy năm trước rồi, chỉ là khả năng dịch tả của tôi nó không thể qua khỏi khả năng sẳn có của tôi cho nên tôi chẳng phải học làm gì .... :798:

phiphươnghô
03-04-12, 19:10

Mấy hôm nay tôi hay coi phim Đạt Ma, (lại cũng đạt ma). Có một đoạn ông ta gặp Cơ Quang chọc ghẹo vợ của người võ phu khiến người võ phu này nổi nóng đánh Cơ Quang, nhưng người võ phu này đánh không lại, lại bị chọc nên tức quá mà chết. Đạt ma tới định cứu nhưng cứu không được, tất cả mọi người đều nói cái chết của người võ phu là do Cơ Quang gây ra. Cơ Quang nói không phải là do hắn, mà là do tên võ phu đó tức giận mà chết . Đạt ma hỏi nếu ngươi không chọc vợ hắn thì làm sao hắn chết . Cơ Quang nói, nói vậy thì do tên Đạt Ma mà ra, Đạt ma chính là người hại chết tên võ phu đó . Đạt Ma hỏi tại sao ? Cơ Quang nói, bởi vì Đạt ma quá nổi tiếng nên cha mẹ hắn mới tìm tới thọ đạo và lại kêu hắn đi chung. Nếu cha mẹ hắn không đi tìm đạt ma thì hắn đâu có gặp vợ người võ phu mà chọc . Đạt ma vừa gật đầu vừa lắt đầu nói, có lý nhưng vô lý :798:

Tôi chỉ cho ý kiến vậy thôi, pph không chấp nhận thì thôi vậy . Tôi học dịch từ mấy năm trước rồi, chỉ là khả năng dịch tả của tôi nó không thể qua khỏi khả năng sẳn có của tôi cho nên tôi chẳng phải học làm gì .... :798:

cám ơn a lypm đã chia sẻ cùng em,nhưng em ko...............

là ý em nói e ko rõ tâm tính của ông chồng chứ ko phải ko chấp nhận ý kiến của a.

bởi là đàn ông thì họ phải chủ động nói ra,họ ko nói thì chịu vậy,với lại pph cũng mệt mỏi với tính cách đa biến,mờ ám khó hỉu của chồng lắm rồi,ko muốn phải gồng mình,động não xem ông ấy đang làm gì và giấu điều gì,đổi ngược lại là 1 ng đàn ông thì cũng ngán ngẩm khi có 1 ng vợ luôn giấu diếm,mờ ám,làm chuyện gì cũng ko ai rõ.

Tôi học dịch từ mấy năm trước rồi, chỉ là khả năng dịch tả của tôi nó không thể qua khỏi khả năng sẳn có của tôi cho nên tôi chẳng phải học làm gì

em muốn nói 1 câu theo quan niệm của em, ko có ý gì khác,có gì xin bỏ qua cho em nhé!:2335:

giống như lời của thầy nói môn tử vi nếu ko đi vào nghiên cứu sâu,khảo sát nhiều lá số người thật việc thật,thì có biết trước tử vi 20 năm,hay nghiên cứu đến bạc đầu thì trình độ cũng abc về tử vi.

e thấy thầy em nói rất chí lý,sự học phải đi đôi với hành và khảo sát thật nhiều từ thực tế thì mới đạt đến sự vi diệu của môn đó.

lypm
03-04-12, 20:24
Ở đây đơn thuần là đưa ra ý kiến cá nhân, không có gì phải bỏ qua hay không cả. Thật sự mọi sự học hỏi cần phải có thực hành đi đôi nếu không thì không nhớ và cũng không thuần thục.

phiphươnghô
10-04-12, 02:02

ĐÀO HOA DẬU

chào a longtuan! vậy là vc em cũng đã bắt đầu cuộc sống ly thân,vẫn chưa ra tòa ly hôn,ngày ông ấy đi là tối thứ 6 vừa qua.

em xin up lại cả 2 quẻ,vậy là quẻ đã hoàn toàn ứng anh àh.
bi giờ thật ko thể tập trung vào việc kinh doanh như kế hoạch ban đầu đã lên dc nữa,đầu óc cứ quay cuồng theo vấn đề của ông ấy từ đầu tháng 3 al tới nay.
buồn bã và chán nản mọi thứ!

longtuan
12-04-12, 16:00

ĐÀO HOA DẬU

chào a longtuan! vậy là vc em cũng đã bắt đầu cuộc sống ly thân,vẫn chưa ra tòa ly hôn,ngày ông ấy đi là tối thứ 6 vừa qua.

em xin up lại cả 2 quẻ,vậy là quẻ đã hoàn toàn ứng anh àh.
bi giờ thật ko thể tập trung vào việc kinh doanh như kế hoạch ban đầu đã lên dc nữa,đầu óc cứ quay cuồng theo vấn đề của ông ấy từ đầu tháng 3 al tới nay.
buồn bã và chán nản mọi thứ!

Chân thành chia sẻ cùng E , lúc này cần phải tỉnh táo , Trời lấy đi cái này thì lại ban cho ta cái khác miễn là phải giữ cái đức .
Đức trọng quỷ thần kinh .
Đạo cao long hổ phục .

TuHepLuong
13-04-12, 20:47
Vòng trời đất dọc ngang, ngang dọc,
nợ tang bồng vây trả, trả vây,
kiếp nhân sinh cay đắng, đắng cay
có cay đắng mới biết đâu là bùi ngọt.
Kiếp nhân sinh muôn ngàn bèo bọt,
trăm lần vui, mấy vạn lần sầu,
Có mấy ai giử mãi cái đẹp đâu?
có lưu luyến đó củng là quá khứ.
Nên trở lại sống nơi hiện hữu,
khéo dụng tâm xoay chuyển thương đau,
biến đau thương thành vị thuốc nhiệm màu,
làm tan biến những làng mây ưu ám.
Tôi xin có đôi lời cùng bạn,
tạm gọi là chia sẻ sẻ chia,
chúc bạn mau tỉnh mộng đêm khuya,
đón ánh sáng ban mai ấm áp.

phiphươnghô
14-04-12, 16:24
xin cám ơn sự chia sẻ của a tuhepluong và a longtuan!cám ơn mọi người!

phiphươnghô
19-09-12, 21:16
Xin chào phiphuongho.

Quẻ này Thủy Mộc vượng tướng nên không phải là đất sống của Thể Thổ rồi. Vì vậy mà mọi chuyện, mọi nhận định, mọi suy tính đều giống như "trúng tà". Ắt là sẽ nên dằn co cho đến tháng Mùi vì đây là mộ của Mộc, đồng thời khắc Thủy và trợ lực cho Thể. Nếu muốn chồng bạn "bớt hạnh phúc" với cô gái kia thì có nhiều phương pháp tuy nhiên cứ kéo dài đến thời gian đó thôi là cũng đủ rồi.

chào a longtuan và a luanxaquyen!quẻ về hôn nhân của pph cũng đã có kết quả rồi,hôm nay em xin vào để thông báo kết quả cho anh em cùng nghiệm lý

trong topic em có up về quẻ hỏi chuyện giữa vc em,tháng 3 al vì trong cơn nóng giận ko kiềm chế dc nên em đã bảo ck rời khỏi nhà,tháng 4 nhuận,chính xác là đã sang tiết lệnh tháng 5,ngày 10-6dl chính thức ra tòa ly hôn nhưng chưa cấp giấy có hiệu lực,10-7dl(tiết lệnh tháng 6 a6l)ra tòa lần nữa cấp giấy có hiệu lực ly hôn.
và sau đó mọi chuyện đổ bể ra ck em tư tình với người yêu cũ là mối tình đầu quen cách đây 7,8 năm,cô ta đã có ck và 1 con gái 3t,đã ly hôn 2010,đầu năm nay trong 1 dịp lễ cưới của ng bạn cùng quê,ck e và cô ta gặp lại,liên lạc qua đt với nhay và nảy sinh lại tình cảm,họ định tiến tới hôn nhân,phía nhà ck em thì tán đồng và đặc biệt mẹ ck em thì nhiệt liệt hưởng ứng tác động rất nhiều trong chuyện này,trước khi biết thông tin này thì ck có ý quay trở lại,nhưng e ko chấp nhận,trong lúc ck ghé nhà chơi,em tráo sim dt,cô tình nhân của a ta gọi lại,em bắt máy thế là mọi chuyện đều bị phanh phui,cô ta đã tường thuật lại mọi chuyện cho em nghe hết,sau đó chị gái cô ta gọi tìm em và kể lại rằng mẹ ck em mới có mấy hôm,chưa gì hết đã chủ động phone qua nhà nói chuyện với phía bên gđ cô đó tính chuyện hôn nhân,bây giờ ck e quay trở lại với vợ con,nên gd cô đó và cô gái đó vô cùng căm tức,nt chửi bới,sỉ nhục ck em rất khó nghe và chửi luôn ba mẹ ck em thậm tệ.
sang tiết lệnh tháng 7 a6l,chính xác là ngày 22-7al ck e đã dọn hẳn về nhà e.

vậy thì chúng ta cùng nghiệm lý xem ở quẻ LỮ và MÔNG này nó báo thông tin gì từ đầu-cuối chuyện này?mời mọi người có cùng đam mê dịch lý vào nghiệm lý nhé!

ĐÀO HOA DẬU

quẻ nữa và hỏi xem có ăn đời ở kiếp với nhau ko?

phiphươnghô