PDA

View Full Version : năng lực bùa chú của thầy này tới đâu???

phiphươnghô
29-04-12, 15:02
chào mọi người yêu mến môn dịch lý và đặc biệt là bốc phệ,nay pph có quẻ này khá thú vị xin up lên đây mời các anh em có hứng thú vào đàm luận cùng pph.

năm nhâm thìn-tháng thìn-ngày đinh tỵ

hỏi:năng lực bùa chú của thầy này có cao tay ấn ko?

TRẠC THỦY KHỐN

phụ mẫu mùi thổ----------------------t.long
huynh đệ dậu kim---------------------h.vũ
tử tôn hợi thủy.ứng---b.hổ
quan quỷ ngọ hỏa---------------------p.xà
phụ mẫu thìn thổ---------------------c.trần
thê tài dần mộc..thế--c.tước

ko vong:tý-sửu
thiên mã:hợi
quý nhân:hợi-dậu

nguyenvoquy
02-05-12, 10:29
Theo mình thì khá là cao tay đấy.

phiphươnghô
02-05-12, 11:41
Theo mình thì khá là cao tay đấy.

cao tay như thế nào xin mời bạn khai thác thông tin cùng mình!

chứ mình đã đưa ông ấy 400k rồi mà 10 ngày nay vẫn ko ăn thua,chồng mình bị mẹ ch anh ấy chơi bùa chà,bùa nghe,quẻ này thì ông ấy rất muốn giúp mình,nhưng năng lực của ông ấy có giới hạn,ko phát huy dc.
mình dc 1 ng giới thiệu ông thầy này,nhưng do gấp quá mà ko sửu quẻ hỏi trc khi đi.
ông ấy đã gỡ cho chồng mình rồi,nhưng 10 ngày nay vẫn ko thấy hiệu quả gì cả mà vẫn nghe theo lời mẹ a ấy sái cổ như nô lệ.
sửu dc quẻ này thì mới biết là thầy ko có năng lực.
lấy hào ứng tử tôn làm dụng thần,tử tôn lại chuyên về bùa chú có ý sinh hợp thế hào nhưng nhập mộ,lại bị nhật phá thì thầy này có tiếng chứ ko có miếng.
hào vị là hảo 3 là ngôi bất chính,bất trung,cho thấy là ng ít đạo hạnh(quả thực rất biết cách làm tiền khách hàng.

hoanghuong
02-05-12, 22:06
tượng khốn là tượng nguy lo, xem về năng lực trình độ thì thấy trình độ nông cạn, để rõ nghĩa thì quay trục được thủy phong tỉnh, tượng tỉnh ý tượng trình độ sâu sắc

phiphươnghô
03-05-12, 12:10
tượng khốn là tượng nguy lo, xem về năng lực trình độ thì thấy trình độ nông cạn, để rõ nghĩa thì quay trục được thủy phong tỉnh, tượng tỉnh ý tượng trình độ sâu sắc

cám ơn bạn ,nhưng ông thầy này thật sự ko cao tay ấn nên ko gỡ nổi bùa,vì ông thầy mà mẹ chồng mình nhờ làm là 1 tay khá lợi hai(người khơ me),nên ông thầy này thấp cơ hơn nên gỡ ko nổi.

mình đã gieo quẻ khác để hỏi 1 vị thầy là phụ nữ(là người khơ me)

năm nhâm thìn-tháng 4(lệnh tháng 3)-ngày nhâm tuất-giờ mùi

hỏi:năng lực của thầy này có giỏi ko?

HỎA PHONG ĐỈNH

huynh đệ tỵ hỏa------------b.hổ
tử tôn mùi thổ..ứng---------p.xà
thê tài dậu kim--------------c.trần
thê tài dậu kim--------------c.tước
quan quỷ hợi thủy.thế--------t.long
tử tôn sửu thổ---------------h.vũ

KO VONG:TÝ-SỬU

quả là pà này cao tay ấn,sáng nay pà đã gỡ ra cho mình phía sau lưng chỗ cột sống 1 hình bùa yểm.nhưng pà rất đạo hạnh,khi mình hỏi rõ là ai hại mình,thì pà bảo biết nhưng ko nói dc,sợ ân oán chồng chất ko kết thúc,sợ mình sẽ trả thù,còn tiền thì tùy hỷ cho bao nhiêu thì tùy chứ ko ra giá như ông thầy kia.

quẻ luận về những chuyện này thì mình thấy luận theo pp 6 hào kèm theo lục thần sẽ rất chuẩn và khai thác dc nhìu thông tin hơn là luận theo mai hoa,tượng quẻ.

mình đã cố tình mang theo la kinh để tới đo hướng nhà của pà ta xem có phải là hướng tây nam ko?quả thật là hướng tây nam,tọa đông bắc,ứng với hào ứng tử tôn mùi thổ.

haidang
04-05-12, 00:22
Chào phiphươnghô,
Vậy là gia đình pph đã hòa thuận rồi à ? Có nghĩa là bỏ ý định cũ (li dị).

lypm
04-05-12, 03:58
quả là pà này cao tay ấn,sáng nay pà đã gỡ ra cho mình phía sau lưng chỗ cột sống 1 hình bùa yểm
Tôi tò mò muốn hỏi PPH làm sao chứng minh phía sau cột sống có hình bùa ? PPH được khai nhãn tự thâ'y ? trước khi gở thấy hình bùa và sau khi gở thì mất hay là sao ? Và hình bùa này để làm gì ?

phiphươnghô
04-05-12, 19:04
Chào phiphươnghô,
Vậy là gia đình pph đã hòa thuận rồi à ? Có nghĩa là bỏ ý định cũ (li dị).

vẫn chưa,sáng mai pph đi thêm 1 chuyến nữa,vì hôm nọ pà ấy gấp để đi miếu bà chúa sứ tại châu đốc nên hẹn pph sáng mai.
vì còn chồng của pph vẫn chưa dc gỡ.

phiphươnghô
04-05-12, 19:17
Tôi tò mò muốn hỏi PPH làm sao chứng minh phía sau cột sống có hình bùa ? PPH được khai nhãn tự thâ'y ? trước khi gở thấy hình bùa và sau khi gở thì mất hay là sao ? Và hình bùa này để làm gì ?

thực sự là có thật,ko phài là dị đoan,vì pph nghiên cứu bốc phệ đã lâu,nên hễ có linh tính là sửu quẻ ngay,và biết là mình đang bị 1 người đàn pà dùng tà thuật phá,sau đó có người lại tới nhà lên xác và tự dưng họ nói rõ ra luôn là mẹ chồng em xài bùa chà,trc giờ ko tin mấy vụ lên xác,nhưng ông này nói tất cả những chuyện quá khứ của pp đúng hết,trong nhà pph ra sao xảy ra chuyện gì ông nói ko sai vào đâu,thậm chí nền đất dưới nhà pph là cái hầm dc lấp đầy để xây nhà,chứ ko phải đất bằng phẳng,ông nói mà giực cả mình.thậm chí ông còn biết pph hay bị ớn lạnh dọc sóng lưng nữa.

thế là đi thầy để xem coi có bị ai chơi bùa ko?thì pà thầy gặp bảo nhỏ này có vấn đề mà gỡ ko ra,pà ta có 1 cây kiếm nhỏ,lấy chích vào trán,rồi đọc chú,xoa 1 miếng dầu,lấy miếng giấy vàng nguyên thủy dán lên trán,và phun nc 1 cái ko thấy chữ gì hiện lên.
xong,vạch áo lên pà làm tương tự phía sau cột sống lưng thì sau khi phun nước vào,mặt giấy hiện lên dòng chữ trằng ngoằng ngoèo.

vì hơn 1 tuần nay cứ đúng 1,2h chiều là đầu pph cứ đau ko chịu nổi,ho nhẹ 1 cái cũng đau,cúi xuống đất nhặt đồ cũng đau,cứ ngỡ là viêm xoang,đi chụp xoang thì b.sỹ chuẩn đoán ko có,uống thuốc giảm đau thì hết nhức,nhưng vài tiếng sau lại nhức,mà ngày nào cứ hễ 1,2h chiều lại lại đau đầu nhiều.
hôm qua sau khi gỡ ra,thì để ý suốt ngày ko còn đau đầu nữa.

hình bùa đó là do dụng ý của đối phương muốn hại mình.tùy theo mục đích mà thầy bùa họa chữ khác nhau,có người làm cho ng khác ăn uống ko ngon,đêm ko ngủ dc,đau đầu,uể oải,ko làm ra tiền,cản trở đủ thứ,nặng hơn là hình thức thư ếm bẳng hình nhân,thư đinh sét,thư rắn rít,thứ trùng sâu độc,thư thân bại danh liệt,các hình thức thư đều có thời hạn thư 30 ngày chết,60 ngày,90 ngày,nếu ko biết ko đi thầy gỡ thì chết mà ko biết vì sao mình chết,có đi khám tây y,siêu âm cũng ko phát hiện ra bệnh gì.
có xem phim thái lan thì sẽ biết,rùng rợn là có thật.

VinhL
05-05-12, 12:44
..............................
thế là đi thầy để xem coi có bị ai chơi bùa ko?thì pà thầy gặp bảo nhỏ này có vấn đề mà gỡ ko ra,pà ta có 1 cây kiếm nhỏ,lấy chích vào trán,rồi đọc chú,xoa 1 miếng dầu,lấy miếng giấy vàng nguyên thủy dán lên trán,và phun nc 1 cái ko thấy chữ gì hiện lên.
xong,vạch áo lên pà làm tương tự phía sau cột sống lưng thì sau khi phun nước vào,mặt giấy hiện lên dòng chữ trằng ngoằng ngoèo.
................

Xảo thuật này củng dể làm à!!!
Dùng hai loại giấy vàng, một không viết gì cả, một viết sẳn mấy nét ngoằng ngoèo bằng mựt vô hình (Invisible Ink).

Mực Invisible Ink có thể dùng giấm, sao đó dùng nước cải bắp đỏ để cho nó hiện lên.
Muốn chứng mình cái này thì bạn xin tấm giấy vàng có dòng chử đêm về mà xét nghiệm.

Không chỉ có giấm mà rất nhiều loại dung dịch khác củng có tác dụng như vậy.

Lão Lypm hỏi chứ chắc hong tin mấy vụ này rồi. Hihihihi

Đây là danh sách một số loạimựt vô hình thông dụng.

Phenolphthalein, commonly used as a pH indicator, turns pink in the presence of a base such as ammonia fumes or sodium carbonate.
Vinegar, is revealed by red cabbage water. Vinegar contains acetic acid that affects the pH indicator in red cabbage water. Vinegar may also be developed by heat, as above.
Ammonia, developed by red cabbage water.
Copper sulfate, developed by sodium iodide, sodium carbonate ammonium hydroxide or potassium ferricyanide.
Lead(II) nitrate, developed by sodium iodide.
Iron sulfate, developed by sodium carbonate or potassium ferricyanate.
Cobalt chloride, developed by potassium ferricyanide.
Iron sulfate, developed by sodium sulfide.
Starch, developed by iodine solution which turns starch dark blue and the paper light blue.
Lemon juice, developed by iodine solution (ink turns white, paper turns light blue).
Sodium chloride (common table salt), developed by silver nitrate.
Cerium oxalate developed by manganese sulfate and hydrogen peroxide[3]

lypm
07-05-12, 20:31
Cái tên này! bó tay! đọc một đoạn ngắn của người viết mà hong hiểu chủ ý thì làm sao đọc sách đây!

chử đầu tiên PPH viết "thực sự là có thật,ko phài là dị đoan,"
rồi sau đó PPH lại chứng minh "vì hơn 1 tuần nay cứ đúng 1,2h chiều là đầu pph cứ đau ko chịu nổi,ho nhẹ 1 cái cũng đau,cúi xuống đất nhặt đồ cũng đau,cứ ngỡ là viêm xoang,đi chụp xoang thì b.sỹ chuẩn đoán ko có,uống thuốc giảm đau thì hết nhức,nhưng vài tiếng sau lại nhức,mà ngày nào cứ hễ 1,2h chiều lại lại đau đầu nhiều.
hôm qua sau khi gỡ ra,thì để ý suốt ngày ko còn đau đầu nữa."

Vậy thì lá bùa có bị dở trò hay không không còn quan trọng nữa .

Trên thực tế khi bị bê.nh, người bệnh nếu có sức, chân khí mạnh thì sẽ rất mau hết bệnh, chỉ cần sự giúp đở của đúng ngoại dược thì qua ngày sau sẽ hết ngay. Còn sức yếu, chân khí yếu thì uống thuốc hoài không thấy khỏi cho dù uống đúng thuô'c cũng không khỏi ngay được . Đằng này không uống thuốc mà tự nhiên khỏi thì do vấn đề khác .

phiphươnghô
15-05-12, 12:04
Xảo thuật này củng dể làm à!!!
Dùng hai loại giấy vàng, một không viết gì cả, một viết sẳn mấy nét ngoằng ngoèo bằng mựt vô hình (Invisible Ink).

Mực Invisible Ink có thể dùng giấm, sao đó dùng nước cải bắp đỏ để cho nó hiện lên.
Muốn chứng mình cái này thì bạn xin tấm giấy vàng có dòng chử đêm về mà xét nghiệm.

Không chỉ có giấm mà rất nhiều loại dung dịch khác củng có tác dụng như vậy.

Lão Lypm hỏi chứ chắc hong tin mấy vụ này rồi. Hihihihi

Đây là danh sách một số loạimựt vô hình thông dụng.

Phenolphthalein, commonly used as a pH indicator, turns pink in the presence of a base such as ammonia fumes or sodium carbonate.
Vinegar, is revealed by red cabbage water. Vinegar contains acetic acid that affects the pH indicator in red cabbage water. Vinegar may also be developed by heat, as above.
Ammonia, developed by red cabbage water.
Copper sulfate, developed by sodium iodide, sodium carbonate ammonium hydroxide or potassium ferricyanide.
Lead(II) nitrate, developed by sodium iodide.
Iron sulfate, developed by sodium carbonate or potassium ferricyanate.
Cobalt chloride, developed by potassium ferricyanide.
Iron sulfate, developed by sodium sulfide.
Starch, developed by iodine solution which turns starch dark blue and the paper light blue.
Lemon juice, developed by iodine solution (ink turns white, paper turns light blue).
Sodium chloride (common table salt), developed by silver nitrate.
Cerium oxalate developed by manganese sulfate and hydrogen peroxide[3]

haizz...........!ko biết phải giải thích thế nào thì mới thuyết phục dc a?
vì a đâu có chứng kiến và cũng ko nằm trong hoàn cảnh của pph thành ra a ko cảm nhận dc những hiện tượng khác thường của pph

pà này nhà rất giàu có,kẻ ăn,ng ở đầy nhà,lại là phật tử,đi rất nhiều nước trên thế giới,nếu như giả sử đúng như lời a nói là pà ta ảo thuật đi,vậy mục đích của pà ta là gì?trong khi đó pà ta ko ăn tiền của ai,tùy tâm,tùy hỷ mọi ng cúng tổ bao nhiêu cũng dc,thường mấy thầy bịp bợm thì họ ra giá cò kè cắt cổ,cái gì cũng phải có mục đích thì ng ta mới hành động.
có 1 số ng nghi ngờ mình bị ng khác yếm bùa lại nhờ giúp,thì pà ta cũng làm các thao tác như vậy ở 1 số vị trí trên cơ thể thì tờ giấy vàng đó ko hiện chữ,nghĩa là thân chủ có thể an tâm vui vẻ ra về vì mình ko hề bị dính bùa.

ông thầy đầu tiên pph đi nếu ai bảo ổng bịp bợm ảo thuật thì đúng,chứ pà thầy này thì tuyệt đối pph tin tưởng với quẻ bốc phệ mình đã gieo.
có thể nói đi lại nhà pà ta chỉ tốn tiền xăng thôi,ngoài ra chỉ để vô dĩa 20.000 vnd để cúng tổ,còn đi ông thầy kia phải tốn cả mấy trăm tiền vn mà ko ra trò trống gì.