PDA

View Full Version : Mong các thầy xác định giờ sinh giúp em!

zohanlnt
17-06-12, 01:37
Vì mẹ em mất khi em mới 3 tuổi và bố em là bộ đội đóng quân xa nhà nên ko còn ai biết em sinh giờ nào ạ. Mong các thầy giúp đỡ xác định giúp giờ sinh của em. Em xin chân thành cảm ơn!
Dưới đây là 1 số thông tin về bản thân em:

1. Sinh ngày 22/12/1988 âm lịch. Giới tính: Nam. Là con thứ.
Ngoại hình: cao 1m78, nặng 70kg. Người to nhưng không béo. Da cũng trắng nhưng hơi xanh . khuôn mặt vuông vắn nhưng không góc cạnh quá, trán cao, mũi hơi thấp, thẳng và cánh mũi to. môi dầy, miệng rộng, lông mày dài mướt và dài quá mắt, mắt thì có người bảo như mắt chim phượng. Đầu có 1 xoáy ngay giữa đầu.
Tính tình: sống nội tâm, ưa kết bạn và được mọi người yêu mến. khá vui tính nhưng cũng điềm tĩnh. Ngày trước hơi nóng tính nhưng đã sửa được phần nào. Hơi thiếu quyết đoán. ham học hỏi và đọc sách. Yêu khoa học, văn thơ, âm nhạc ( biết chơi guitar). Nghiêm túc trong chuyện tình cảm.
Học lực trung bình khá ( cũng tại ham chơi ạ). Đang là sinh viên năm cuối Đại Học chuyên ngành điện tử viễn thông hệ liên thông Cao Đẳng lên Đại Học. Có làm thêm tại 1 nhà hàng của người Pháp.
2.Mắt bị cận nhẹ 2 độ. Trước có đeo kính nhưng giờ không còn đeo.
Ngày nhỏ béo nhưng hay ốm đau bệnh tật và có lần suýt chết đuối khi tắm biển.
Có 1 vết chàm bẩm sinh to bằng quả trứng bên vai phải ( đã cắt bỏ) và để lại 1 vết sẹo hơi dài.
Tháng 4 hay tháng 5 năm 1999 ) bị ngã gãy tay phải ( gần cổ tay).
Tháng 1/2010 bị ngã xe máy và bị chấn thương nhẹ ở gò má trái.
3.Mẹ đẻ mất năm 1991 ( làm về ngành thủy sản)
Bố là bộ đội, tính tình nghiêm khắc nhưng rất thương con. Hiện đang sống với mẹ 2.
Mẹ 2 làm bưu điện rất tốt với con cái, kể cả con chồng.
Gia đình kinh tế khá. Bố và mẹ 2 đều là trưởng cơ quan.
4.Có 4 chị em. Trên là chị gái, dưới có 2 em trai ( em út là con của bố và mẹ 2). Chị gái tính tình khá cứng cỏi. Em trai hơi nghịch ngợm nhưng cũng biết nghe lời, hay làm bố mẹ đau đầu vì chuyện học hành, chơi bời. Chị em cũng hay phải xa nhau. Ngày nhỏ thì em trai ngay dưới em về bên nội ở với ông bà nội, chị gái thì về ở với ông bà ngoại chỉ có em và cu út là ở với bố và mẹ 2. Khi em trai dưới em được 7 tuổi thì chị em mới về ở chung với bố mẹ. Giờ thì cũng mỗi người 1 nơi, chị gái đi lấy chồng, em học ở Hà Nội, 2 em trai thì cũng học 1 nơi khác.
5.Tình yêu thì toàn yêu đơn phương. Nhiều em yêu mến nhưng ko yêu. Hiện tại mới yêu 1 em sinh năm 1990 và cũng được đáp lại tình cảm.
6.Chưa kết hôn
7.Năm 2006 thi trượt đại học và đi học cao đẳng.
Năm 2009 tốt nghiệp cao đẳng
Năm 2010 học liên thông đại hoc
Hiện tại sắp thi tốt nghiệp đại học
8.Bạn bè không có nhiều. Có cả bạn tốt và không tốt. Được bạn bè giúp đỡ nhiều.
9.Bà con dòng họ đông đúc. Ông nội có 9 người con. Cả ông nội và bố không ở nguyên quán, phải xa quê. Cả 2 bên nội ngoại đều là dòng họ có học, kinh tế khá, được mọi người nể trọng. Ông bà nội vẫn còn sống và đều gần 90 tuổi. Ông bà ngoại thì mât cả rồi ạ. Bác cả anh trai bố em ko có con trai nên em là cháu đích tôn.
10.Tình hình tài chính: Vừa học vừa làm vừa nhận tiền bố mẹ nhưng vẫn không đủ ạ. Hiện đang có chút rắc rối về tiền bạc.