PDA

View Full Version : Gia nhân - Bí

1268
02-07-12, 10:19
Vào hồi 9:45 ngày 20/4(nhuận)/Nhâm Thìn. Có chị đang có bầu đứa con đầu của chị là con gái, chị muốn hỏi thai này là trai hay thai gái. Quẻ Gia nhân - Bí, nhờ các bạn luận giúp.

LLTS
02-07-12, 12:09
Chị ấy có thêm (Gia Nhân) con gái (bí).

Lúc đầu thấy Tượng Gia Nhân thì thấy Thai động đậy (Tốn) trong bụng (hỏa) nên đoán sắp sinh. đoán thai trong tháng thứ 8 vì thấy 5 và 3, nhưng giờ xem lại thấy hỗ là Vị tế nên đoán là ko phải, chưa đến lúc. Phiền 1268 hỏi lại, khi chị ấy hỏi bạn thì thai đang ở tháng thứ mấy để nghiệm thêm.

Đọc bài giờ Khiêm - Minh Di và thấy đơn quái Tốn biến Sơn. Liệu có nên dặn chị ấy cẩn trọng, nhất là thai từ tháng thứ 5 đến tháng thứ 7? vì gây ra lo lắng thì cũng ko tốt cho sản phụ. Mọi người góp ý thêm, hy vọng là mình đoán sai

thaihoa
02-07-12, 22:46
Vào hồi 9:45 ngày 20/4(nhuận)/Nhâm Thìn. Có chị đang có bầu đứa con đầu của chị là con gái, chị muốn hỏi thai này là trai hay thai gái. Quẻ Gia nhân - Bí, nhờ các bạn luận giúp.
Quẻ gia nhân -Bí
Thêm người - sáng sủa, trống sáng
Thai này là con gái
QUẻ gieo vào ngày tân sửu/ tỵ (n). Bạn hỏi xem chị này mang thai khi nào sinh ? nếu sinh vào tháng 10, 11 hay mùa đông thì cẩn thận giũ gìn sức khỏe cho mẹ và bé ,chứ không thuận lợi cho lắm!
Vài dòng thiển luận, bạn góp ý thêm
THái Hòa

1268
03-07-12, 13:20
Chị ấy có thêm (Gia Nhân) con gái (bí).

Lúc đầu thấy Tượng Gia Nhân thì thấy Thai động đậy (Tốn) trong bụng (hỏa) nên đoán sắp sinh. đoán thai trong tháng thứ 8 vì thấy 5 và 3, nhưng giờ xem lại thấy hỗ là Vị tế nên đoán là ko phải, chưa đến lúc. Phiền 1268 hỏi lại, khi chị ấy hỏi bạn thì thai đang ở tháng thứ mấy để nghiệm thêm.

Đọc bài giờ Khiêm - Minh Di và thấy đơn quái Tốn biến Sơn. Liệu có nên dặn chị ấy cẩn trọng, nhất là thai từ tháng thứ 5 đến tháng thứ 7? vì gây ra lo lắng thì cũng ko tốt cho sản phụ. Mọi người góp ý thêm, hy vọng là mình đoán sai

Chào bạn LLTS chi ấy mới có thai tháng thứ 3 thôi và đúng là thai gái chị ấy mới đi siêu âm về và báo lại.

1268
03-07-12, 13:21
Quẻ gia nhân -Bí
Thêm người - sáng sủa, trống sáng
Thai này là con gái
QUẻ gieo vào ngày tân sửu/ tỵ (n). Bạn hỏi xem chị này mang thai khi nào sinh ? nếu sinh vào tháng 10, 11 hay mùa đông thì cẩn thận giũ gìn sức khỏe cho mẹ và bé ,chứ không thuận lợi cho lắm!
Vài dòng thiển luận, bạn góp ý thêm
THái Hòa

Chào anh Thái Hòa chị ấy sinh vào tháng 11, em đã nhắc chi ấy cẩn thận rồi anh ạ.

thaihoa
03-07-12, 21:55
Chào anh Thái Hòa chị ấy sinh vào tháng 11, em đã nhắc chi ấy cẩn thận rồi anh ạ.

Cảm ơn bạn đã phản hồi thông tin. Thai gái như vậy là "ăn " quẻ rồi.
Tháng 11 mùa đông sinh nở thì bạn nhắc nhở chị ấy , chứ đáng lo lắng đây . Cầu cho mọi việc suông sẻ ...!
THái Hòa

thanhlang
05-07-12, 22:15
Sinh tháng 11 tức tháng 10 âm lịch. Vậy anh nhớ nói chị ấy cẩn thận vì khó sinh nhé!.

hoanghuong
06-07-12, 07:42
gớm quá, mấy ông thầy bói tranh cả nghề của bác sĩ

thaihoa
06-07-12, 09:28
gớm quá, mấy ông thầy bói tranh cả nghề của bác sĩ

Hi Hi ! Bác hoanguong ví von nghe ghê quá . Dịch nói vậy mà !

THái Hòa

thaihoa
29-11-12, 09:18
Giờ tỵ ngày 14/10 al / 2012 ( nhâm thìn/ tân hợi/ nhâm thìn ), có người bạn điện thoại hỏi : sáng nay nhân viên của tập đoàn tài chính báo là tôi tiến hành làm hồ sơ vay tiền.Anh xem giúp tôi có vay được không ? ( để tôi tìm phương án khác )
Lấy được quẻ Gia nhân - BÍ
Các bạn luận giúp cho người bạn này .

THái Hòa

LLTS
29-11-12, 10:28
Giờ tỵ ngày 14/10 al / 2012 ( nhâm thìn/ tân hợi/ nhâm thìn ), có người bạn điện thoại hỏi : sáng nay nhân viên của tập đoàn tài chính báo là tôi tiến hành làm hồ sơ vay tiền.Anh xem giúp tôi có vay được không ? ( để tôi tìm phương án khác )
Lấy được quẻ Gia nhân - BÍ
Các bạn luận giúp cho người bạn này .

THái Hòa
Mọi người góp ý thêm nhé, đoán mò cái:

Công ty con (Gia Nhân) của Tập đoàn tài chính (Bí)
Nhân Viên (Gia Nhân) tập đoàn Tài chính (Bí)
Thêm (Gia Nhân) khách hàng mới (Bí)
Tiền dư ra (Gia Nhân) chưa dùng (Vị Tế) mang ra cho vay (Bí) rõ ràng (Bí)
Tiền lãi (Gia Nhân) có được từ số tiền cho vay (Bí)
Hồ sơ (Gia Nhân) của tôi chưa (Vị Tế) rõ ràng, minh bạch (Bí)
Bổ sung (Gia nhân) gấp (đằng xà) phần hồ sơ chưa (Vị tế) rõ (Bí)

So sánh AD lý, giữa việc vay được và ko vay được với ý Gia nhân thì Gia nhân là thân thiện, nảy nở thêm, vay thêm, có thêm tiền thì Gia nhân được lý là Vay được. Tuy nhiên, xét vấn đề cho vay thì nhân viên tài chính chỉ dựa vào hồ sơ của người vay là chính nên theo phân tích trên thì vay được nhưng hồ sơ lần đầu nộp phải bổ sung thêm mà thôi.