PDA

View Full Version : Cao Nhân Chỉ Giáo

Mr_Huong
05-10-09, 14:08
em muốn tham khảo chút về đường đời của mình , muon mọi người góp ý nhé
tên : An Văn Hưởng
sn: 8/11/1987
vào 21h đến 23 h ( mẹ bảo thế ,--> xưa các cụ ko quan tâm mấy :105: )
và tham khảo cho em trên phong thủy có nói : "nhân an văn hưởng có bản mệnh là:Tốn, ngũ hành là Mộc , hợp với nữ nhân mệnh Ly, Khảm, Chấn, Tốn
Có thể dựa vào các giải mệnh trên để lựa chọn bạn đời, đối tác làm ăn lâu dài, phụ tá, ... là hợp với tuổi nào vậy
xin chân thành cảm ơn
thnk all

Ducminh
05-10-09, 14:24
Mình không hiểu lắm, theo mình biết thì bạn thuộc cung càn, mangj "lư trung hỏa" chứ

AnhNgoc
05-10-09, 16:50
em muốn tham khảo chút về đường đời của mình , muon mọi người góp ý nhé
tên : An Văn Hưởng
sn: 8/11/1987
vào 21h đến 23 h ( mẹ bảo thế ,--> xưa các cụ ko quan tâm mấy :105: )
và tham khảo cho em trên phong thủy có nói : "nhân an văn hưởng có bản mệnh là:Tốn, ngũ hành là Mộc , hợp với nữ nhân mệnh Ly, Khảm, Chấn, Tốn
Có thể dựa vào các giải mệnh trên để lựa chọn bạn đời, đối tác làm ăn lâu dài, phụ tá, ... là hợp với tuổi nào vậy
xin chân thành cảm ơn
thnk all
Đây chỉ là 1 trong những yếu tố để phối hôn thôi. Theo trên cháu mệnh Tốn nên phối với nữ mệnh Ly vì được Thiên Y là sao Cự Môn tốt . Tôi giải nghĩa tiếp cho cháu : mệnh cháu phối với nữ mệnh Khảm được Sanh Khí , phối với mệnh Chấn được Diên Niên & với Tốn được Phục Vi .
Ý nghĩa là như vậy đấy . Tuy nhiên như trên tôi đã nói đây chỉ là một phần nhỏ thôi đừng quá lệ thuộc vào nó . Khi nào cháu có người yêu hẵn hay.
Thân chào.

AnhNgoc
05-10-09, 16:57
Mình không hiểu lắm, theo mình biết thì bạn thuộc cung càn, mangj "lư trung hỏa" chứ

Ducminh nói cũng đúng nhưng Càn chính là cung sanh của Nam mệnh 1987 . Còn cung để phối hôn thì chính là cung Phi , của tuổi này là Tốn .

Mr_Huong
05-10-09, 22:17
hiic các bác nói hẳn cho , là năm nào tuổi gì dc ko , cháu ko biết gì hết

Mr_Huong
06-10-09, 11:24
up hộ với các bác , mong các bác chỉ giáo

AnhNgoc
06-10-09, 16:40
hiic các bác nói hẳn cho , là năm nào tuổi gì dc ko , cháu ko biết gì hết

Chào Mr_ Huong .
Bây giờ con cứ biết qua vậy thôi ,như trên bác có nói khi nào con có người yêu hẵn hay mà .Sao vội thế , mà chắc gì tuổi tốt đã sống với nhau hạnh phúc đâu con, tuổi có tốt kèm với yêu thương nhau thật lòng may thay mới hạnh phúc con ạ ! .Cứ sống hết lòng với nhau đi thì mọi thứ đều được .Chúc con có được nhiều niềm vui trong cuộc sống . Thân.

Ducminh
06-10-09, 17:04
Tuổi Đinh mão cũng dễ lấy vợ thôi, chọn em nào kém 1 tuổi, 2 tuổi, hoặc 4 tuổi cũng được, tốt nhất là kém 2 tuổi

AnhNgoc
06-10-09, 18:50
Tuổi Đinh mão cũng dễ lấy vợ thôi, chọn em nào kém 1 tuổi, 2 tuổi, hoặc 4 tuổi cũng được, tốt nhất là kém 2 tuổi

Chào Ducminh.
Bạn có thể lý giải rõ ba tuổi mà bạn nói trên tốt thế nào để mọi người học hỏi không ?

Ducminh
08-10-09, 12:32
Thú thật là em cung sinh năm 1987, bố em bảo điều kiên cần đối với con dâu cụ phải thuộc 1 trong 3 tuổi đấy, thế thì em suy ra bạn cung 1987 chắc giống nhau
Còn xét đến cả ngũ hành trong tứ trụ nữa thì mệt lắm,hỏi ngày sinh tháng đẻ, giờ sinh của bạn gái ngại lắm, mà chắc gì các nàng đã nhớ đúng

AnhNgoc
08-10-09, 12:41
Thú thật là em cung sinh năm 1987, bố em bảo điều kiên cần đối với con dâu cụ phải thuộc 1 trong 3 tuổi đấy, thế thì em suy ra bạn cung 1987 chắc giống nhau
Còn xét đến cả ngũ hành trong tứ trụ nữa thì mệt lắm,hỏi ngày sinh tháng đẻ, giờ sinh của bạn gái ngại lắm, mà chắc gì các nàng đã nhớ đúng

Để học hỏi tại sao ducminh không nhờ bố lý giải ?

AnhNgoc
08-10-09, 12:52
Chào ducminh.
Ducminh đã không muốn nói thì thôi vậy . Theo tôi trong 3 tuổi trên chỉ có hai tuổi đầu là tốt thôi , tuổi thứ 3 ( Tân Mùi ) tuy được tam hợp nhưng không tốt .Mr_ huong có thể chọn một trong hai tuổi đầu mà ducminh đã cho .Thân

Ducminh
08-10-09, 16:46
Theo tôi trong 3 tuổi trên chỉ có hai tuổi đầu là tốt thôi , tuổi thứ 3 ( Tân Mùi ) tuy được tam hợp nhưng không tốt .Mr_ huong có thể chọn một trong hai tuổi đầu mà ducminh đã cho .Thân

bác anhngoc có thể giải thích rõ hơn được không ạ, tại sao lại như vậy?
Em cám ơn bác trước.

AnhNgoc
08-10-09, 17:13
bác anhngoc có thể giải thích rõ hơn được không ạ, tại sao lại như vậy?
Em cám ơn bác trước.

Thứ nhất thiên can đinh âm hỏa khắc tân âm kim : xấu . Phối hôn bị hai Lục Sát một Họa hại nữa thì tốt nổi gì .Thì ducminh cứ hỏi kỹ lại bố sẽ rõ thôi.

Mr_Huong
08-10-09, 21:15
Thực ra cháu ko fải là khắt khe gì đến bạn đời cả , chỉ xem cho biết thôi , hiện tại thì cháu chưa yêu ai ( trước có yêu 1 bạn sn 1/8/1987 đã chia tay ) Tuy ko fải là phụ thuộc vào những điều trên để chọn bạn ( gặp ai thấy tâm đầu ý hợp là dc mà ) , chứ cú xét này xét lọ thì biết đến bao giờ mới gặp dc ng . Riêng cháu chỉ kết luận 1 điều . đến lúc chết mới kết luận dc 1 con người có hợp , có tốt với mình hay ko ( lòng người ai biết dc ,) Suy nghĩ của cháu thì cái gì nó có thì nó sẽ có bằng chứng để chứng minh nó tồn tại , mặc dù có điều sẽ chứng minh dc nó sai . Mọi người đi xem các thầy cũng vậy người này bảo đúng nguời này bảo sai . không có cái j là hoàn hảo cả . Do vậy cháu cũng chỉ post bài lên đây hỏi mọi người về số mệnh , Tuy ko phụ thuộc vào hoàn toàn nhưng có 1 chút dựa vào đó để sao cho hài hòa và phù hợp . Cảm ơn mọi người đã góp ý . rất vui dc mọi người góp ý nhiều nhiều nữa . thnk all

AnhNgoc
11-10-09, 16:27
Thực ra cháu ko fải là khắt khe gì đến bạn đời cả , chỉ xem cho biết thôi , hiện tại thì cháu chưa yêu ai ( trước có yêu 1 bạn sn 1/8/1987 đã chia tay ) Tuy ko fải là phụ thuộc vào những điều trên để chọn bạn ( gặp ai thấy tâm đầu ý hợp là dc mà ) , chứ cú xét này xét lọ thì biết đến bao giờ mới gặp dc ng . Riêng cháu chỉ kết luận 1 điều . đến lúc chết mới kết luận dc 1 con người có hợp , có tốt với mình hay ko ( lòng người ai biết dc ,) Suy nghĩ của cháu thì cái gì nó có thì nó sẽ có bằng chứng để chứng minh nó tồn tại , mặc dù có điều sẽ chứng minh dc nó sai . Mọi người đi xem các thầy cũng vậy người này bảo đúng nguời này bảo sai . không có cái j là hoàn hảo cả . Do vậy cháu cũng chỉ post bài lên đây hỏi mọi người về số mệnh , Tuy ko phụ thuộc vào hoàn toàn nhưng có 1 chút dựa vào đó để sao cho hài hòa và phù hợp . Cảm ơn mọi người đã góp ý . rất vui dc mọi người góp ý nhiều nhiều nữa . thnk all

Nếu vậy cháu có thể tìm làm quen với hai tuổi đầu mà ducminh đã nói . Mong cháu đạt được ý nguyện của mình .