PDA

View Full Version : Nhờ xem tứ trụ về Công việc - Công Danh và Tiền bạc. Kính mong các bác cho ý kiến

vqkhanh019
29-07-12, 08:30
Em sinh ngày 27/02/1987(DL).
Giờ sinh là 6 giờ 15 phút.
Sinh ở miền Bắc.
Không hiểu vì sao đến giờ này em đi xin việc khó quá, toàn cầm của ông bà đi thôi. Kính mong các ACE giúp em và cho em lời khuyên. Em xin chân thành cảm ơn.

anlanh86
07-08-12, 09:16
Em sinh ngày 27/02/1987(DL).
Giờ sinh là 6 giờ 15 phút.
Sinh ở miền Bắc.
Không hiểu vì sao đến giờ này em đi xin việc khó quá, toàn cầm của ông bà đi thôi. Kính mong các ACE giúp em và cho em lời khuyên. Em xin chân thành cảm ơn.

Tứ trụ vqkhanh019 khá đặc biệt, bạn cho biết thêm 1 số thông tin về gia cảnh, nghề nghiệp...

Cho hỏi có phải bạn rất được nuông chiều ?

vqkhanh019
14-08-12, 08:31
Tứ trụ vqkhanh019 khá đặc biệt, bạn cho biết thêm 1 số thông tin về gia cảnh, nghề nghiệp...

Cho hỏi có phải bạn rất được nuông chiều ?

Cảm ơn anhlanh86 nhé. Mình thì có một mình mình là con duy nhất trong nhà. Độc đinh mà. Mình thì tốt nghiệp đại học năm 2010 rồi sau đó mình xin đi học tiếp 6 tháng ở trường Hà Nội Aptech, đến tháng 4 năm 2011 thì được thằng bạn tốt quá rủ làm bảo hiểm Cathay Life mới đau, sau này thì mới biết là mình đã bị lừa. Nhưng cũng ở công ty bảo hiểm này mà mình gặp được người bạn đời của mình. Tên cũng hay hay "Đinh Thị Mưa" sinh năm 07/10/1988(DL) hiện giờ thì mình và cô ấy đã tổ chức lễ thành hôn rồi. Nhưng cũng kể từ đó, mình đi xin việc đâu cũng không được. Nhờ người chạy việc, thì khi đến phút cuối thì mình lại bị loại khỏi vòng khám sức khỏe, cũng đã hơn một năm rồi mà mình không xin được việc gì để làm cả. Cũng từ đó mà bất đồng với bố mình đã xảy ra. Cách đây tầm hơn chục ngày ông đuổi mình đi, và bảo khi nào tìm được việc thì hãy quay về. Thực sự mình cũng không biết làm thế nào cả. Ở nhà thì nói bố mẹ chiều cũng đúng, vì nhà có một mình mà. Nhà mình ở nông thôn, cũng hoàn cảnh, muốn đi làm giúp bố mẹ mà cũng không được. Có gì mình rất mong được các ACE tư vấn giúp mình với.

anlanh86
19-08-12, 16:29
Chào vqkhanh019
Tứ trụ có tam không Kiêu Ấn có danh không có thực, được nuông chiều chỉ là bề ngoài thực chất bạn phải tự mình nỗ lực mới có thành quả. Nhật chủ Đinh hợp Quan còn Sát không có chế nếu làm công chức thì bất lợi, làm kỹ thuật hay kinh doanh cũng có danh tiếng.
Địa chi có Mão Mùi bán hợp cũng là làm công nhưng không lớn, công thần ít phế thần nhiều cách cục không cao.
Hiện tại vận Canh Tý, Tý Mão hình hại không được tốt đến vận Tân Hợi khởi sắc hơn, số này hậu vận tốt hơn.

vqkhanh019
24-08-12, 09:15
Chào vqkhanh019
Tứ trụ có tam không Kiêu Ấn có danh không có thực, được nuông chiều chỉ là bề ngoài thực chất bạn phải tự mình nỗ lực mới có thành quả. Nhật chủ Đinh hợp Quan còn Sát không có chế nếu làm công chức thì bất lợi, làm kỹ thuật hay kinh doanh cũng có danh tiếng.
Địa chi có Mão Mùi bán hợp cũng là làm công nhưng không lớn, công thần ít phế thần nhiều cách cục không cao.
Hiện tại vận Canh Tý, Tý Mão hình hại không được tốt đến vận Tân Hợi khởi sắc hơn, số này hậu vận tốt hơn.

Cảm ơn bác, thế nếu em làm giáo viên có được không bác?

anlanh86
29-08-12, 09:23
Cảm ơn bác, thế nếu em làm giáo viên có được không bác?
Hôm trước tui có nói "làm công chức thì bất lợi", phải sửa lại mới đúng: "làm quan chức thì bất lợi " vì sẽ bị đấu đá nhiều.
Nghề nghiệp thì tùy bạn lựa trọn theo sở trường và điều kiện thực tế của bạn, tui không dám bàn sâu hơn.
Chúc bạn luôn gặp nhiều may mắn !