PDA

View Full Version : Kiển - Kí Tế

TuHepLuong
30-07-12, 04:24
Không biết tại sao hôm nay lại thắc mắc đến bệnh tình của anh bạn đang bị prostate cancer và đang trị liệu bằng chemotherapy. Tình trạng bệnh ung thư này liệu có qua được năm nay không?

Quẻ hữu thường: Kiển - Kí Tế

Mời các bạn cùng luận.

mangnondichly
30-07-12, 13:17
Theo tôi thấy thì năm nay vẫn qua được . Thứ nhất : anh nên bảo người nhà bệnh nhân động viên người bệnh chứ thời điểm này bệnh nhân đang buông xuôi tất cả rôì đấy , thứ hai : nên tìm đến trưởng khoa ( người đứng đầu ) nơi bạn anh chữa bệnh nhờ sự giúp đỡ cuả họ , thứ ba : bảo người nhà phải làm nhiều việc thiện để cho phúc đức cuả gia đình (người bệnh) được tăng trưởng lên thì hoạn nạn sẽ giảm bớt

1268
30-07-12, 20:47
Không biết tại sao hôm nay lại thắc mắc đến bệnh tình của anh bạn đang bị prostate cancer và đang trị liệu bằng chemotherapy. Tình trạng bệnh ung thư này liệu có qua được năm nay không?

Quẻ hữu thường: Kiển - Kí Tế

Mời các bạn cùng luận.

Kiển - Ký tế:

Bạn yên tâm năm nay anh ta chưa có vấn đề gì đâu bạn ạ.

yenanh
30-07-12, 23:40
Kiển(1) _ Ký Tế
Kiển: Thủy ngoại Thổ nội (Nhật nguyệt thời đều sinh nội)
Vậy ta luận là bệnh(thủy) được trị (lấy thổ khắc)
Ký Tế: THủy ngoại hỏa nội
Vậy luận sức đề kháng yếu quá, thuốc có vào cũng không thay đổi nhiều.
Nhật nguyệt thời khắc Thủy ngoại, nên năm nay chưa đi được. Còn ham sống lắm, nên qua đến năm sau chưa chắc đã có biến.

Kiển: đi tìm
Ký tế: kết thúc

đi tìm kết thúc: là trị bệnh. Vậy vẫn là trị bệnh thôi chưa có biến gì hết.

baopham
31-07-12, 01:03
Chào hội viên TuHiepLuong,
Theo ý của Baopham về tượng KIỂN-VỊ TẾ-KÍ TẾ thì:
-Khối U Gây Trở Ngại (KIỂN) sự Hòa Hợp (KÍ TẾ) khí huyết
-Chữa trị sẽ Làm Chậm (KIỂN) Tình Trạng Xấu (VỊ TẾ) đang Tiến Triển (KÍ TẾ)
Trả lời câu hỏi của bạn:
Nội trong năm năm (KIỂN) Người Bệnh (VỊ TẾ) Vẫn Còn Sinh Hoạt (KÍ TẾ)...
Trao đổi hành lang:[/U]
Theo Baopham tìm hiểu được biết bác sĩ Đỗ Đức Ngọc ở Canada rất "mát tay" chữa trị một số bệnh Nan Y bằng phương pháp Khí Công Y Đạo, anh thử vào google tìm kiếm trang KhiCongYDao xem có thông tin nào hữu ích cho bạn hữu của anh không ?
Chúc anh ấy an lành. Thân ái !

TuHepLuong
28-08-12, 22:51
Update:

Ngày 27 tháng 8 (dl) vào lúc 7:13 PM, chị của tôi gọi điện nói với tôi rằng: "Chị vừa thăm anh ấy, nếu có thể được thì em nên vào thăm anh ấy sau giờ làm việc. Chị thấy ảnh mê tỉnh bất thường, không biết đi lúc nào".

Quẻ Tổn-Khuê - Các bạn luận xem anh ấy có qua được tháng này (tháng 7 âm lich) hay không?

trankim
29-08-12, 07:25
Tổn - Phục -Khuê = Tổn hại - Tái hồi - Hỗ trợ

Bệnh lúc mê lúc tỉnh(Tái hồi), làm cho người bệnh lẫn người thân đều đau khổ chân tâm(Tổn hại), Cho nên người chị mới gọi điện tranh thủ vào thăm, đễ người bệnh được thanh thản(Hỗ trợ).

thaihoa
29-08-12, 09:49
Update:

Ngày 27 tháng 8 (dl) vào lúc 7:13 PM, chị của tôi gọi điện nói với tôi rằng: "Chị vừa thăm anh ấy, nếu có thể được thì em nên vào thăm anh ấy sau giờ làm việc. Chị thấy ảnh mê tỉnh bất thường, không biết đi lúc nào".

Quẻ Tổn-Khuê - Các bạn luận xem anh ấy có qua được tháng này (tháng 7 âm lich) hay không?

Ngày canh thân/ mậu thân
Tổn - Phục - Khuê
Hao hơi kiệt sức ( Tổn) nhiều lần ( phục) rồi mới đi ( khuê)
Theo TH , người bạn này chưa đi đâu !
THái Hòa

1268
29-08-12, 15:30
Update:

Tổn - Khuê:

Phải tổn đủ rồi mới Khuê bạn ạ, để trả lời câu hỏi có qua được tháng 7al này không thì theo mình phụ thuộc chính vào sự đầu tư chữa trị của gia đình, có lẽ là anh cần sự hỗ trợ của máy móc thiết bị hiện đại, thuốc thang những lạo rất đắt tiền, nên cầu sự giúp đỡ lớn của gia đình. Và bệnh cứ tái đi tái lại, nhưng chung cuộc vẫn không khả quan.

Vài lời mạo muôi, mong được góp ý!

TuHepLuong
11-09-12, 01:58
Update:

Tôi vừa nhận được tin là anh bạn của tôi đã ra đi vào sáng ngày 10 tháng 9, 2012 (Ngày giáp tuất (25), tháng Mậu thân (7), năm Nhâm thìn.)

Đưa lên cho các bạn tự nghiêm.

dongphuong
11-09-12, 09:09
dongphuong xin chân thành chia buồn cùng anh TuHepLuong và gia đình bạn anh! Cầu mong bạn anh được siêu thoát nơi miền cực lạc.

yenanh
11-09-12, 12:10
Xin chia buồn cùng anh Tư và gia đình bạn của anh.
Luận quẻ thì cần để tâm trung dung.
Nhưng rõ ràng anh em ai luận cũng muốn xu cát tị hung.
Đó cũng là cái tình quý mến của mọi người dành cho nhau.

minhtam75
12-09-12, 06:23
Xin lỗi, tôi không biết cách đưa bài lên nên đưa nhầm. Giờ tôi đã chuyển nội dung câu hỏi sang bài mới. Xin cảm ơn.