PDA

View Full Version : Khiêm -Khôn

thaihoa
05-09-12, 14:05
Chào các ACE !
Về việc thằng em hôm trước hỏi năm nay em có lên chức không ?
Trưa nay nó nhắn tin cho biết là :" sáng nay quản lý khu vực gọi nó vào và cho biết tài khóa năm nay 9/2012-9/2013 anh đã đề nghị danh sách thăng chức sales sup cho em .Chỉ chờ sếp duyệt thôi"
Trước khi nhắn tin này thằng em nhắn hỏi TH trước là " anh xem lại dùm em là năm nay em có được lên chức không?, tháng10 và 11dl.?
vào lúc 12g 45 ngày 20/7al/2012,nhằm ngày kỷ tỵ/ mậu thân/ nhâm thìn.
Được quẻ KHiêm - Khôn.
Các bạn luận giúp thêm lần nữa xem kết quả cuối cùng ra sao ?

THái Hòa

hoanghuong
05-09-12, 14:33
Chào các ACE !
Trưa nay nó nhắn tin cho biết là :" sáng nay quản lý khu vực gọi nó vào và cho biết tài khóa năm nay 9/2012-9/2013 anh đã đề nghị danh sách thăng chức sales sup cho em .Chỉ chờ sếp duyệt thôi"
Trước khi nhắn tin này thằng em nhắn hỏi TH trước là " anh xem lại dùm em là năm nay em có được lên chức không?, tháng10 và 11dl.?
Được quẻ KHiêm - Khôn.

THái Hòa

chia buồn
rút lại - danh sách

thaihoa
05-09-12, 15:24
chia buồn
rút lại - danh sách

Cảm ơn bạn hoanghuong đã trả lời ! sớm có thông tinTH sẽ phản hồi ngay !

1268
05-09-12, 17:28
Chào các ACE !
Được quẻ KHiêm - Khôn.

THái Hòa

Buồn một giây rồi anh ơi.

thaihoa
05-10-12, 20:58
Chào các ACE !
Hôm nay TH đã nhận được tin chính thức từ thằng em hỏi quẻ lên chức hồi tháng 5al.
Lần 1 : quẻ Đỉnh- Cấu gieo ngày kỷ mùi/ bính ngọ
Lần 2 : quẻ MInh di- Phục gieo ngày quí sửu/ mậu thân
Lần 3 : quẻ Khiêm -Khôn gieo ngày kỷ tỵ/ mậu thân
Kết quả là nó không được lên chức năm nay. Hai vé mà 3 người , giờ chót bị loại khỏi danh sách ứng với Khiêm - Khôn.
TH tổng kết lại để các bạn theo dõi và chiêm nghiệm thêm.
Quả thật, Dịch lý vô cùng vi diệu!

THái Hòa

mangnondichly
05-10-12, 21:36
Theo em thấy thì với quẻ này mà biết khiêm tốn ( khiêm ) nhún nhường ( khiêm ) thuận theo sếp ( khôn ) thì sẽ được hưởng lợi ( khôn ) --> sẽ được thăng chức ̣ Nhưng có lẽ người em của anh chủ quan hoặc không lắm hết ý cuả quẻ dịch nên mất cơ hội ̣