PDA

View Full Version : Thuần chấn - điạ lôi phục

mangnondichly
22-09-12, 16:27
Giờ mùi ngày bính tuất tháng kỷ dậu năm nhâm thìn ( 14h 50' 22/9/2012 ) gieo được quẻ THUẦN CHẤN biến ĐIẠ LÔI PHỤC ̣ Nhờ mọi người xem giúp với quẻ này thì trong tháng này em có xin được việc làm không ạ̣

1268
23-09-12, 11:19
Giờ mùi ngày bính tuất tháng kỷ dậu năm nhâm thìn ( 14h 50' 22/9/2012 ) gieo được quẻ THUẦN CHẤN biến ĐIẠ LÔI PHỤC ̣ Nhờ mọi người xem giúp với quẻ này thì trong tháng này em có xin được việc làm không ạ̣

Chấn - Khiển - Phục:

Động, xin việc (Chấn) - Gặp trở ngại, khó khăn, gian nan (Khiển) - Phản phục, trở về, quay đầu (Phục) => Không xin được việc trong tháng này.

Có gì bạn báo lại để còn học hỏi bạn nhé!

mangnondichly
23-09-12, 13:27
vang em se bao ket qua a

Bin_2004
23-09-12, 15:38
CHẤN-PHỤC.
Chấn(LXung)..........................Khôn
__ __ T Tai Tuất T......__ __Q Quỷ Dậu
__ __ Q Quỷ Thân .....__ __ P Mẫu Hợi
____x T Tôn Ngọ.......__ __ T tài Sửu- Ư
__ __ T Tài Thìn Ư......__ __ T tài Thin
__ __ H đệ Dần..........__ __ H đệ Dần
_____PM Tý.............._____PM Tý -T.
Chấn là kinh động gõ cữa khắp nơi,hình tượng Chuông vàng ngân vang trong đêm có điềm mọi sự thành công,cầu cạnh mọi việc điều như ý.
Cầu việc là nan may gặp quẻ lục xung,quý nhân phò trợ-->ta được người giúp đỡ làm cho phấn khởi,với người có thực tài như câu nói"Hữu xạ tự nhiên hương".
Kết quả "Phục"ta được phục hồi trở lại,nơi nào ta gặp khó khăn nhất là nơi đó ta được quay trở lại.
Chúc bạn thành công.

phiphươnghô
23-09-12, 18:25

xin việc làm mà gieo dc quẻ này thì khó mà xin dc,theo kinh nghiệm của riêng mình xung là tán,tan rã,ko lâu bền,sự việc này sẽ nhanh chóng tán,vô thủy vô chung

mangnondichly
23-09-12, 21:25
Vâng em cám ơn mọi người đã xem cho em ạ ̣ theo ý kiến của em thì sẽ xin được việc (chấn ) nhưng gặp rất nhiều khó khăn cản chở trong công việc ( kiển ) khiến mình không thể tiếp tục làm nữa nên phải bỏ việc ( phục ) ̣ xin mọi người góp ý thêm về cách lý giải trên của em ạ

phiphươnghô
24-09-12, 01:07
thường theo kinh nghiệm của riêng pph qua các quẻ lục xung mà tính mưu sự việc gì thì đều mau chóng tán,chả đi tới đâu cả,pph ghi chép đầy cả sổ,còn theo 6 hào mà ra lục xung,dụng thần có vượng tướng chăng nữa cũng ko làm dc cơm cháo gì và tán 1 cách nhanh chóng.
quẻ này bạn đang rất lo lắng về vấn đề xin việc làm,tâm ko kiên định chuyên nhất vào 1 việc và hay sáng nằng chiều mưa.

bạn nên hỏi cụ thể tôi có dc cty A nhận vào làm ko?cty B nhận vào ko?
như vậy thì thông tin sẽ rõ hơn đấy.

Ngu_Hanh_2012
24-09-12, 08:17
thường theo kinh nghiệm của riêng pph qua các quẻ lục xung mà tính mưu sự việc gì thì đều mau chóng tán,chả đi tới đâu cả,pph ghi chép đầy cả sổ,còn theo 6 hào mà ra lục xung,dụng thần có vượng tướng chăng nữa cũng ko làm dc cơm cháo gì và tán 1 cách nhanh chóng.
quẻ này bạn đang rất lo lắng về vấn đề xin việc làm,tâm ko kiên định chuyên nhất vào 1 việc và hay sáng nằng chiều mưa.

bạn nên hỏi cụ thể tôi có dc cty A nhận vào làm ko?cty B nhận vào ko?
như vậy thì thông tin sẽ rõ hơn đấy.

muốn xin việc (T.Chấn) - trong giai đoạn còn khó khăn (Kiển) - cuối cùng quay về (Phục)

Sửa sang, tái lập lại (Phục) - những cái điểm thiếu sót (Kiển) - thì sẽ được việc (T.Chấn)

thaihoa
24-09-12, 10:42

Chào mangnondichly!
Theo thiển ý của tôi thì :
Đây là quẻ cầu quan.Quẻ chấn lục xung ,gieo vào mùa thu thì vô khí rồi
Quan tinh vượng ứng vào công việc mang tính quản lý.
Tử tôn tuy tuyệt địa nhưng động khắc lại quan.
Hơn nữa, hào Thế suy nên cơ hội này xem ra khó thuận thành!
Vài dòng góp ý , mong được học hỏi thêm
THái Hòa

yenanh
24-09-12, 12:29
Đoán liều:
Chấn - Phục

Tuần sau được gọi nhận việc. Hi sai thì đừng chửi nhe.

mangnondichly
26-09-12, 00:43
Ngày mai em bắt đầu đi làm rồi ạ ̣ Em vừa bán hàng vừa quản lý cửa hàng luôn ̣ Cám ơn mọi người đã quan tâm ạ

phiphươnghô
26-09-12, 21:43
xin chia sẻ niềm vui cùng bạn,nhưng liệu công việc này sẽ tồn tại bao lâu???

mangnondichly
26-09-12, 23:06
Cái vấn đề này thì hơi khó thế theo anh thì liệu bao lâu thì ( phục ) ạ

yenanh
27-09-12, 02:52
Theo tôi thì làm gì có "phục"
Diễn ý là: lo lắng nên ẩn mình
Và cuối cùng là: Vui vẻ mà hành lễ, thực thi cái lễ, giữ lễ ...
Bạn trông coi cửa hàng luôn thì ứng đúng vậy rồi còn gì.

phiphươnghô
01-10-12, 20:10
Cái vấn đề này thì hơi khó thế theo anh thì liệu bao lâu thì ( phục ) ạ

nếu quẻ này mà sửu theo pp 6 hào,thì pph tôi ko tin là xin dc việc làm,nếu xin dc thì tôi sẽ học dịch lại từ đầu.
vì đây lấy quẻ theo mai hoa,mà pph tôi thì chỉ đam mê 6 hào,lâu lâu rãnh rỗi vào tán quẻ chơi,còn về pp mai hoa mà ra quẻ lục xung lại xin việc làm dc và tồn tại lâu dài thì có 2 lý do: 1 là đương số phản hồi ko trung thực,2 là t đành chịu,vì tôi ko chuyên về mai hoa,và cũng chẳng giải thích dc là tại sao? :430:trình độ có hạn mong lượng thứ,xin chia sẻ cùng bạn!

mangnondichly
02-10-12, 00:07
Xin được việc thì chắc rồi nhưng tôi cũng sợ như pph là công việc này sẽ không thể tồn tại lâu được mà có lẽ chỉ được khoảng 4 tuần hoặc 4 tháng mà thôi

dongphuong
02-10-12, 09:30
Xin được việc thì chắc rồi nhưng tôi cũng sợ như pph là công việc này sẽ không thể tồn tại lâu được mà có lẽ chỉ được khoảng 4 tuần hoặc 4 tháng mà thôi
Công việc của bạn không vượt qua nổi hết thời gian thử việc đâu, xin chia buồn!

mangnondichly
02-10-12, 09:48
Cám ơn anh em cũng chuẩn bị tâm lý rồi ạ

mangnondichly
08-10-12, 11:12
Em thấy KIỂN nhiều quá rồi không biết bao giờ thì PHỤC đây

thaihoa
10-10-12, 22:06
Em thấy KIỂN nhiều quá rồi không biết bao giờ thì PHỤC đây

Chào mangnondichly,

Theo quẻ Chấn - Phục thì sang tháng canh tuất, tháng 9al Thế vô cùng yếu bởi lẽ :

1/ Nguyên thần tử tôn nhập mộ tại nguyệt
2/ Thế chơi vơi bị thìn ứng trong quẻ xung khắc là tượng vô cùng bất lợi
Tượng Chấn là (2) trộm cướp, giựt dọc, thất thoát đang lai vãng ngoài cửa ( Kiển) để chôm ( Phục) tiền bạc, tài sản...
Theo thiển nghĩ tháng 9al hội tụ nhiều khó khăn, bất lợi bạn lưu ý cố mà vươt qua...
Đúng sai báo lại để học hỏi dự đoán.

THái Hòa

mangnondichly
10-10-12, 23:19
Vâng ạ em sẽ báo để mọi người chiêm nghiệm

ruavang
11-10-12, 16:34
@phiphươnghô: Quẻ này nếu luận theo phương pháp lục hào thì rơi vào trường hợp Lục Xung biến Lục hợp. Bạn nên xem lại.
Ruavang chỉ góp ý theo kiến thức sách vở và kinh nghiệm của mình.

mangnondichly
25-10-12, 19:32
Em xin thông báo để mọi người chiêm nghiệm ạ ̣ hôm nay em chính thức nghỉ việc rồi ạ đúng như dự đoán công việc được kéo dài trong 4 tuần

phiphươnghô
21-11-12, 00:42
@phiphươnghô: Quẻ này nếu luận theo phương pháp lục hào thì rơi vào trường hợp Lục Xung biến Lục hợp. Bạn nên xem lại.
Ruavang chỉ góp ý theo kiến thức sách vở và kinh nghiệm của mình.

giờ đã có kết quả rồi thì mình nghĩ ko cần thiết phải xem lại

ko phải lúc nào lục xung biến hợp cũng đều ok 1 cách máy móc như sách vớ nói đâu,dịch lý quý ở chỗ thông biến linh hoạt.

thân!