PDA

View Full Version : Đỉnh - Đại Hữu

vanhoai
25-11-12, 19:08
Hôm nay giờ dậu, Có anh bạn điện hỏi: " Anh xem đợt bầu trưởng khoa này vợ em có lên được trưởng khoa hay không? "
Quẻ Đỉnh - Đại Hữu

Nhờ các bạn luận dùm thế nào

mangnondichly
26-11-12, 10:41
với quẻ này tôi đoán là vợ bạn sẽ được lên chức trưởng khoa này chúc mừng trước nhé

1268
26-11-12, 12:02
Hôm nay giờ dậu, Có anh bạn điện hỏi: " Anh xem đợt bầu trưởng khoa này vợ em có lên được trưởng khoa hay không? "
Quẻ Đỉnh - Đại Hữu

Đỉnh - Đại hữu:

Nhiều người, tập hợp bỏ phiếu (Đại hữu) - Thành công tuyệt đỉnh (Đỉnh) => Được làm trưởng khoa.

Thân.

DangHuyAnh
26-11-12, 18:43
Ôi quẻ đẹp quá, chúng mừng vợ của anh bạn của anh VH...:3674:

tieuphong
27-11-12, 14:46
Cái hay là sao Chú Vanhoai ra quẻ đẹp quá.

hocphongthuy
27-11-12, 20:57
không được rồi , nếu đừng hỏi và nôn nóng thì kết quả tốt .
chờ lần sau bỏ phiếu lại sẻ được

DangHuyAnh
27-11-12, 23:12
không được rồi , nếu đừng hỏi và nôn nóng thì kết quả tốt .
chờ lần sau bỏ phiếu lại sẻ được

Oh, bạn giải thích được không?
Nghe có vẻ lạ lạ.

QuocTrung
28-11-12, 08:25
Đơn giản thôi đừng nghĩ quẽ tốt là ra tốt căn cứ vào câu hỏi để luận
Đỉnh : Đỉnh dã
Đại Hữu : Khoan dã
Trưởng khoa: là đỉnh => Khoan
Từ từ sẻ được
( nếu hỏi đôt bầu cữ này của vợ em thế nào ? ) thì ok

hoachithanh
28-11-12, 09:20
Anh Văn Hoài cho em thử luận theo KMTT:
Đỉnh - Đại hữu (Đỉnh động hào 1):

Tâm dĩ định,
Sự hà ưu.
Kim lân dĩ thượng điếu,
Công danh nhất võng thu.

Giờ đây lòng đã bình yên,
Mọi điều công việc chẳng phiền chẳng âu.
Cá vàng nay đã dính câu,
Công danh tài lợi lượm thâu một xuồng.

LỜI BÀN
Quẻ này chủ hưởng ứng muốn xuất trần tiêu sái cửa son nhà trắng chắc đã vào đâu? Phú quý đến tay mà tại sao đến nổi lận đận chốn lâm truyền, không thể phát lộ được cái chí khí của mình? Người được quẻ này nên lấy đấy làm một viên thuốc định tâm đơn.
Người cầu xin quẻ này, thực là may mắn thay, tất cả về công ăn việc làm, cứ theo sự trù liệu tiến tới đi, chớ đừng lo ngại gì nữa.
Bởi như hiện nay thời vận của bạn đã lên hương rồi vận xấu đã qua, như bài thơ quẻ trên đây nói rõ. Vậy bạn hãy cố gắng và nắm lấy thời cơ, để thành đạt ý nguyện đấy.

Quẻ dạy: Tốt đẹp, cầu được ước thấy, sự sự hanh thông chẳng còn lo âu gì nữa. Cầu tài, cầu danh hạnh đạt.

hoanghuong
28-11-12, 15:39
anh cho thêm thông tin, đợt bầu này có mấy người ứng cử? hay chỉ có một mình vợ anh bạn, mô tả những người ứng cử về đại hữu, như dáng dấp, tuổi tác, trình độ bằng cấp,...như vậy để xét thêm tình lý. không nên đoán mò

vanhoai
28-11-12, 16:51
anh cho thêm thông tin, đợt bầu này có mấy người ứng cử? hay chỉ có một mình vợ anh bạn, mô tả những người ứng cử về đại hữu, như dáng dấp, tuổi tác, trình độ bằng cấp,...như vậy để xét thêm tình lý. không nên đoán mò
Sẽ hỏi lại thêm

ngochoailyso
28-11-12, 23:04

Như thế nào mới không bị cho là đoán mò?!
Trong một quẻ dịch đã có đầy đủ lục thân, lục thần, lục thú và cả tượng quẻ vv...........có tất cả mọi thứ, có thể nói là có cả vũ trũ trong quẻ rồi. nếu là một thầy giỏi thì tìm trong quẻ có thể tìm thấy hết, chứ tiền nhân đâu có để lại những di sản để cho hậu bối trước khi tiên liệu vấn đề gì thì cứ phải chạy lên hỏi xếp xem "mô tả những người ứng cử về đại hữu, như dáng dấp, tuổi tác, trình độ bằng cấp,...". xin lỗi bác! em không đủ tự tin để nói nhiều, nhưng nếu xem cho người ta mà không đọc trong dịch mà lại đọc ý của người cậy mình thì đúng là làm thầy..........cho có!!!
Thân ái!
p/s: em không giám cầm đèn. nhưng sẵn nếu bác ném đá em thì xin bác ném luôn!
Em thấy người này trình độ thực tài đấy và nếu bỏ phiếu sau ngày (tháng năm) Mão thì có thể thành tựu!

thaihoa
29-11-12, 09:08
Quẻ Đỉnh - Đại hữu
Gieo vào giờ dậu/ canh dần/ Tân hợi/ nhâm thìn
Theo góc độ lục hào thì TH thiễn luận như vầy,
Đây là quẻ cầu quan !
1/Ở đây, quan lâm hợi trì thế vượng địa, bạch hổ , thể hiện người có năng lực
2/ hào 1 tử tôn lâm sửu động hóa tý
3/ Nguyên thần Tài kim dậu suy địa lại hóa hợp thìn
4/ Phụ mẫu tuy phục nhưng vượng ở nhật nguyệt
Do vậy, năm nay nhâm thìn, bị cản trở hồ sơ vẫn ngâm cứu chua xét duyệt. Nếu được như ý Dịch là Phúc cho đương số. Vì năm nay thăng quan là không thuận chút nào !
Sang năm 2103quí tị, hình thành thê tài kim cục nguyên thần lên ngôi sinh cho quan tinh hợi thủy, văn thư lộ ra mà nhận quyết định thăng chức.
Tháng 4al, chậm nhất tháng 6 là vui rồi !
TH chỉ lam luận bấy nhiêu , các ACE góp ý thêm vì đây là chủ để khá hay .

THái Hòa

Bin_2004
29-11-12, 10:08
Quẻ Đỉnh - Đại hữu
Gieo vào giờ dậu/ canh dần/ Tân hợi/ nhâm thìn
Theo góc độ lục hào thì TH thiễn luận như vầy,
Đây là quẻ cầu quan !
1/Ở đây, quan lâm hợi trì thế vượng địa, bạch hổ , thể hiện người có năng lực
2/ hào 1 tử tôn lâm sửu động hóa tý
3/ Nguyên thần Tài kim dậu suy địa lại hóa hợp thìn
4/ Phụ mẫu tuy phục nhưng vượng ở nhật nguyệt
Do vậy, năm nay nhâm thìn, bị cản trở hồ sơ vẫn ngâm cứu chua xét duyệt. Nếu được như ý Dịch là Phúc cho đương số. Vì năm nay thăng quan là không thuận chút nào !
Sang năm 2103quí tị, hình thành thê tài kim cục nguyên thần lên ngôi sinh cho quan tinh hợi thủy, văn thư lộ ra mà nhận quyết định thăng chức.
Tháng 4al, chậm nhất tháng 6 là vui rồi !
TH chỉ lam luận bấy nhiêu , các ACE góp ý thêm vì đây là chủ để khá hay .

THái Hòa
Đồng quan điểm cách luận quẻ Thái Hòa,phúc do đương số vậy TH đoán đương số tuổi -khoa ?

vanhoai
29-11-12, 18:52

Có 2 người ứng cử
- Vợ anh bạn người gầy, cao
- Người nam khoảng 40 tuổi, thấp , mập

Cả hai đều trình độ tiến sĩ

vanhoai
29-11-12, 18:55
Ngày 27/11/2012 ( ngày kỷ dậu tháng nhâm thìn) đã tiến hành bỏ phiếu và có kết quả

Mời các bạn tiếp tục luận, quẻ này khá hay.

Đỉnh - quải - Đại Hữu

mangnondichly
30-11-12, 00:54
Nếu quẻ này luận theo hoa mai thì ta thấy mọi việc hoàn toàn có lợi cho chị bạn cuả anh ở chánh tượng thì dụng sinh thể ( tốt ) hỗ tượng thì thể khắc dụng ( tốt ) biến tượng thể khắc dụng ( tốt ) cộng với ý cuả hào động nói chị bạn cuả anh là một người rất tháo vát ứng phó mọi việc đâu vào đấy khiến cho mọi việc tưởng như là rất xấu cũng thành tốt đẹp ̣ kết luận là chị này sẽ thắng trong đợt này

hoanghuong
30-11-12, 10:16
Quẻ Đỉnh - Đại Hữu

Mình mới le te học dịch, bạn nào mắng chửi thì mình xin cảm ơn! chắc là yêu quý mình nên mới mắng mình thui.

Xác định - quyết định - trưởng khoa
Chúc mừng Chị

hoanghuong
30-11-12, 10:18
Như thế nào mới không bị cho là đoán mò?!
Trong một quẻ dịch đã có đầy đủ lục thân, lục thần, lục thú và cả tượng quẻ vv...........có tất cả mọi thứ, có thể nói là có cả vũ trũ trong quẻ rồi. nếu là một thầy giỏi thì tìm trong quẻ có thể tìm thấy hết, chứ tiền nhân đâu có để lại những di sản để cho hậu bối trước khi tiên liệu vấn đề gì thì cứ phải chạy lên hỏi xếp xem "mô tả những người ứng cử về đại hữu, như dáng dấp, tuổi tác, trình độ bằng cấp,...". xin lỗi bác! em không đủ tự tin để nói nhiều, nhưng nếu xem cho người ta mà không đọc trong dịch mà lại đọc ý của người cậy mình thì đúng là làm thầy..........cho có!!!
Thân ái!
p/s: em không giám cầm đèn. nhưng sẵn nếu bác ném đá em thì xin bác ném luôn!
Em thấy người này trình độ thực tài đấy và nếu bỏ phiếu sau ngày (tháng năm) Mão thì có thể thành tựu!

Cảm ơn anh nhiều lắm, chắc anh là thầy giỏi nhất VN, có gì anh cứ chỉ bảo từ từ, em gắng học hỏi nhiều ở anh. Chúc anh vui vẻ thành đạt

vanhoai
18-12-12, 20:28
Cảm ơn các bạn đã luận đoán. Tôi xin tạm đưa kết quả.

Sau khi bỏ phiếu thì đối thủ thắng, hic

Nhưng, sau đó ban giám hiệu nhà trường xét người này không đủ năng lực nên chưa có quyết định. Ban giám hiệu lại có ý nhắm đến là chị vợ anh bạn nên đã cử đi học chính trị (trường chỉ có 3 người có quyết định học kỳ này trong đó có hiệu trưởng , chị vợ anh bạn và một người nữa). Ngoài ra chị này còn có lời mời qua một trường khác, nếu đồng ý sẽ làm phó khoa.

Có gì thêm, tôi sẽ thông tin đến các bạn.