PDA

View Full Version : Nhờ anh thaihoa chỉ giáo quẻ này !

nt8384
06-01-13, 03:49
đầu năm em có gieo 1 quẻ hỏi về hôn nhân xem bao giờ lấy chồng được quẻ như sau :

ngày 1/1/2013 dl , 10h 20 am
(NĂM NHÂM THÌN , THÁNG NHÂM TÝ , NGÀY ĐINH MÃO , GIỜ ẤT TỴ (tuất hợi không vong )

QUẺ TĨNH : HỎA THIÊN ĐẠI HỮU     

TLONG:    QUAN QUỈ-TỴ HỎA --ỨNG  
H VŨ     PHỤ MẪU KỶ MÙI -THỔ     
B HỔ     HUYNH ĐỆ - KỶ DẬU -KIM       
Đ XÀ      PHỤ MẪU -GIÁP THÌN-THỔ -THẾ  
C TRẬN   THÊ TÀI -GIÁP DẦN -MỘC       
C TƯỚC   TỬ TÔN -GIÁP TÝ -THỦY

em mới tập tọe quẻ dịch thì nhìn qua thấy quẻ này cũng khá đẹp , quẻ đại hữu , ứng sinh thế vượng ứng quan quỉ lâm thanh long nhưng thấy ngày mão hại thìn - hào thế thì ảnh hưởng ra sao ạ ????? có phải là thành xấu và vẫn khó kết hôn được không ạ ?. Anh chỉ giáo giúp em quẻ này nhé . Cảm ơn anh ạ !

phiphươnghô
06-01-13, 17:16
quan tinh tỵ hỏa làm dụng thần,nguyệt khắc,nhật sinh lực lượng tương đương,đến sinh thế,là nhân duyên đẹp,qua sang năm quan trực thái tuế sẽ có đối tượng,đối tượng này mặt xương,dài,trông hơi thấp người,đầu tóc chỉnh tề,ăn mặc chỉnh chu duyên dáng,là người thích đi du lịch hoặc hay làm xa nhà.

tuy nhiên vì đây là quẻ độc tĩnh nên hào tử tôn tý thủy lâm nguyệt kiến có thể coi là hào động trong quẻ,e là có duyên nhưng ko nợ nhau.

nt8384
06-01-13, 19:21
quan tinh tỵ hỏa làm dụng thần,nguyệt khắc,nhật sinh lực lượng tương đương,đến sinh thế,là nhân duyên đẹp,qua sang năm quan trực thái tuế sẽ có đối tượng,đối tượng này mặt xương,dài,trông hơi thấp người,đầu tóc chỉnh tề,ăn mặc chỉnh chu duyên dáng,là người thích đi du lịch hoặc hay làm xa nhà.

tuy nhiên vì đây là quẻ độc tĩnh nên hào tử tôn tý thủy lâm nguyệt kiến có thể coi là hào động trong quẻ,e là có duyên nhưng ko nợ nhau.

cảm ơn anh nhiều ! quẻ này gieo em muốn hỏi năm 2013 này có tín hiệu hôn nhân không ? vậy là không có phải không ạ ?

thaihoa
07-01-13, 19:21
đầu năm em có gieo 1 quẻ hỏi về hôn nhân xem bao giờ lấy chồng được quẻ như sau :

ngày 1/1/2013 dl , 10h 20 am
(NĂM NHÂM THÌN , THÁNG NHÂM TÝ , NGÀY ĐINH MÃO , GIỜ ẤT TỴ (tuất hợi không vong )

QUẺ TĨNH : HỎA THIÊN ĐẠI HỮU     

TLONG:    QUAN QUỈ-TỴ HỎA --ỨNG  
H VŨ     PHỤ MẪU KỶ MÙI -THỔ     
B HỔ     HUYNH ĐỆ - KỶ DẬU -KIM       
Đ XÀ      PHỤ MẪU -GIÁP THÌN-THỔ -THẾ  
C TRẬN   THÊ TÀI -GIÁP DẦN -MỘC       
C TƯỚC   TỬ TÔN -GIÁP TÝ -THỦY

em mới tập tọe quẻ dịch thì nhìn qua thấy quẻ này cũng khá đẹp , quẻ đại hữu , ứng sinh thế vượng ứng quan quỉ lâm thanh long nhưng thấy ngày mão hại thìn - hào thế thì ảnh hưởng ra sao ạ ????? có phải là thành xấu và vẫn khó kết hôn được không ạ ?. Anh chỉ giáo giúp em quẻ này nhé . Cảm ơn anh ạ !

Chào bannt8384,
Quẻ này thì TH thiển luận như vầy,

2013,14 quan tinh gặp niên tinh đắc địa nên cơ hội gặp được ý trung nhân rât lớn, khả năng thành tựu cao,thường xảy ra trong các cuộc đi chơi hội họp...sau khi trở về từ những sự kiện đó. Từ tháng 4al trở đi là có dấu hiệu rồi.
quan tinh trong quẻ đẹp như mô tả của ppho !
Tuy nhiên , bạn nên nữ tính mềm mỏng một chút vì ứng thế sái vị, khắc khẩu trong lời nói...so với người này bạn kém xứng hơn họ .
Cơ hội thì có rồi nhưng do thế trì phụ mẫu nên gặp không ít trắc trở .
Bạn cố gắng vượt qua.
CÓ tin vui, nhớ gửi thiệp hồng nhé ?
vài dòng góp ý,
THái Hòa

nt8384
08-01-13, 18:06
em cảm ơn anh !
em có thể nhờ anh giải thích câu em kém xứng hơn người này tức là người này hơn em nhiều mặt hay nghĩa là gì ạ ? em chưa hiểu câu này lắm
anh tả về em rát đúng em tính nóng ,thẳng tính , không mềm mỏng lắm nên yêu anh nào cũng khổ sở vì tính này của em :2542:
Có gì cuối năm sau em vào nghiệm lý lại quẻ ạ !

phiphươnghô
11-01-13, 11:30
năm tới chắc chắn là có cơ hội gặp gỡ đối tượng,đối tượng tự tìm đến,nhưng có đi đến hôn nhân ko thì phải chờ để nghiệm lý,vì đây là quẻ độc tĩnh mà tĩnh thì phải lấy động để quyết,trong quẻ tử tôn lâm lệnh tháng nên e là hạnh phúc chẳng tày gang.