PDA

View Full Version : Ngày xuất hành đầu năm quý tỵ

xuyenputin
10-01-13, 12:33
Em chào các bác .
Năm cũ sắp hết ,năm mới sắp đến người Việt ta ngày xưa hay có thói quen chọn tuổi xông đất ,ngày và giờ xuất hành đầu năm để lấy may .
Em nay cũng rất muốn bắt chiếc tổ tiên làm việc đó nhằm cho bản thân và gia đình thêm hạnh phúc ! Nhưng ngặt nỗi chẳng có chút kiến thức nào để tự định đoạt cả .
Vậy em xin các bác cao nhân cho em vài lời khuyên ạ .
Em chân thành cảm ơn .

xuyenputin
22-01-13, 14:08
Em chào các bác .
Năm cũ sắp hết ,năm mới sắp đến người Việt ta ngày xưa hay có thói quen chọn tuổi xông đất ,ngày và giờ xuất hành đầu năm để lấy may .
Em nay cũng rất muốn bắt chiếc tổ tiên làm việc đó nhằm cho bản thân và gia đình thêm hạnh phúc ! Nhưng ngặt nỗi chẳng có chút kiến thức nào để tự định đoạt cả .
Em chân thành cảm ơn .

Gời ơi là gời !!!!!!
Tết đến nơi rồi mà chẳng có ai giúp em cả !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
làm ơn cho em xin vài lời khuyên với ạ !

ASVN
22-01-13, 15:00
Lời khuyên là không cầu hạnh phúc cho mình hãy mang hạnh phúc đến cho người khác bằng hành động tự khắc bạn sẽ biết đi giờ nào, hướng nào.

Enjoy the journey instead of the destination!

huyruan
22-01-13, 16:02
Các tiền bối đang bế quan luyện công nên mình có quyển kinh thư muốn chia sẻ với bạn:

Dựa theo quyển Song Phụng Điều Kinh thì năm Quý Tỵ 2013 mùng 2 xấu nhất, kế đến là mùng 7 và mùng 3.

Hoặc bạn có thể tham khảo link sau:
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3559

:1898:

cóc tía
29-01-13, 22:55
Em chào các bác .
Em chân thành cảm ơn .

Gời ơi là gời !!!!!!
Tết đến nơi rồi mà chẳng có ai giúp em cả !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
làm ơn cho em xin vài lời khuyên với ạ !

Giời mới đất cái gì chứ ? Đã là tổng thống nước Nga oai hùng mà cũng cần cái kiến thức của phương đông sao "...Putin" ?
Đây !!!! Đây !!!! Đây là kiến thức bác học của cụ "Dị nhân ngăn mây đuổi mưa dịp 1000 năm Thăng Long " đây .
Xin kính cụ tổng thống :
http://www.lyhocdongphuong.org.vn/am-lich/chi-tiet/ngay-tot-dau-nam-quy-ty-2013-dung-trong-xuat-hanh-khai-truong-2945/