PDA

View Full Version : Nhờ xem quẻ công danh

vhkhoi
18-02-13, 17:26
Chào các bác, ACE. Ngày hôm nay Ất Mão tôi lập quẻ ngẫu nhiên, cầu công danh, được quẻ Địa thủy sư. Kính nhờ các bác, ACE xem giùm xem thế nào.
http://i201.photobucket.com/albums/aa50/vhkhoi/TVPT/2013/Thuydiasu_zps0cd2c867.png

Xin cảm ơn!

bonghongvang
19-02-13, 08:37
Em xung phong mở hàng đầu năm cho bác. Quẻ có 2 hào Quan động, chọn hào sửu làm dụng thần (vì lâm không). Chiêm mùa xuân, Dụng thần Sửu vô khí lại lâm không nên cầu công danh không toại nguyện. Kết quả xấu có lẽ liên quan gì đó đến giấy tờ. Hào động và hào biến ở ngoại quái tạo thành Phụ mẫu cục, cái này em chưa biết nên luận thế nào cho hợp lý.

vhkhoi
19-02-13, 12:46
Quẻ trên lập bằng máy tính (ngẫu nhiên). Thời điểm lập quẻ và hỏi lúc 16h50' ngày 18/2/1013 DL. Nhờ các bác, ACE xem theo quẻ lục nhâm xem sao. Xem năm nay mình có kiếm được cái chức "Bạch Mã Ôn" nào không.

longtuan
19-02-13, 15:38
Quẻ trên lập bằng máy tính (ngẫu nhiên). Thời điểm lập quẻ và hỏi lúc 16h50' ngày 18/2/1013 DL. Nhờ các bác, ACE xem theo quẻ lục nhâm xem sao. Xem năm nay mình có kiếm được cái chức "Bạch Mã Ôn" nào không.

Thôi cứ lập quẻ theo cách thông thường đi , dùng 3 đồng tiền mà gieo quẻ . Muốn nghiệm quẻ chính xác thì cách lấy quẻ phải chuẩn . Tôi thì rốt máy tính nên chưa biết lấy quẻ bằng máy tính nhưq thế nào nhưng nghĩ rằng cách đó không nghiệm .