PDA

View Full Version : tinh duyen

buylangthang
14-10-09, 10:58
nhờ các bác xem giùm e 2 tuổi này có hợp nhau ko?...sao thầy bói lại nói là 2 tuổi này rất khắc nhau, ko thành vợ chồng được...có lấy nhau thì cũng phải ly dị....mọi người nghe xong rất thất vọng...ko biết thầy bói có sai gì ko...e nhờ các bác xác minh lại....cảm ơn các bac nhiều lém lun...
Nam: MậuThìn
Nữ: Canh Ngọ
nam sinh am lich( mong cac bac chi gjup cho)

AnhNgoc
14-10-09, 11:09
nhờ các bác xem giùm e 2 tuổi này có hợp nhau ko?...sao thầy bói lại nói là 2 tuổi này rất khắc nhau, ko thành vợ chồng được...có lấy nhau thì cũng phải ly dị....mọi người nghe xong rất thất vọng...ko biết thầy bói có sai gì ko...e nhờ các bác xác minh lại....cảm ơn các bac nhiều lém lun...
Nam: 20-1-Dậu Thìn
Nữ: 17-12-Canh Ngọ

Mậu thìn chứ ? Bạn cho ngày dương lịch hay âm lịch vậy?

buylangthang
14-10-09, 11:24
Nam:MậuThìn
Nữ:Canh Ngọ
nam sinh deu am lich( mong cac bac chi gjup cho)

AnhNgoc
14-10-09, 11:45
Chào buylangthang.
Đúng là hai tuổi này có hay khắc khẩu nhau , nhưng nếu hai bạn yêu thương nhau thật lòng và biết vì nhau trong moi chuyện thì mọi việc cũng sẽ qua thôi . Cái chính là hai bạn có thật sự yêu nhau để vượt qua sự khắc khẩu đó không thôi .

buylangthang
14-10-09, 12:33
Chào buylangthang.
Đúng là hai tuổi này có hay khắc khẩu nhau , nhưng nếu hai bạn yêu thương nhau thật lòng và biết vì nhau trong moi chuyện thì mọi việc cũng sẽ qua thôi . Cái chính là hai bạn có thật sự yêu nhau để vượt qua sự khắc khẩu đó không thôi .

uhm..thanks bạn góp ý...nhưng nếu 2 tuổi này sống đời với nhau được thì mình ko nói, có khắc khẩu thì 2 v c có thể điều chỉnh được nhưng ở đây thầy bói lại nói ko co duyên nên v c, dù cưới cũng buộc phải ly dị, jay65 bạn có thê xem chỉ rõ mình biết là khắc chỗ nào ko,ko hỉu thày bói xem thế nào nữa...nếu bà kon nào biết rõ thì giúp e với nhé...e muốn biết chính xác cơ, để mình tìm cách mà khắc phục thui...
Nam:(Mậu Thìn) ,mạng Mộc
Nữ: Canh Ngọ, mạng Thổ

AnhNgoc
14-10-09, 12:41
Duyên hay không cũng do mình , ly dị hay không cũng do mình chứ không phải do thầy bói . Bạn yêu hay thầy bói yêu .Nếu bạn không tin vào tình yêu của mình thì không cần thầy bói nói bạn cũng sống không hạnh phúc và chia tay nhau thôi cho dù hai tuổi phối hôn có tốt mấy đi nữa .Tùy bạn .

buylangthang
14-10-09, 12:52
uhm`...ý mình ko phải vậy..mình muốn biết là thầy bói có nói dối ko mới nhờ bà kon giải đáp giùm...với lại nếu thật sự là có thì mình cũng biết cách mà tránh để tốt cho cả 2 thui...mình cũng ko tin vào số phận...ma gd thời buổi này sao phong kiến wa....mình gét wa'...hjx...thanks bà ko góp ý nhé

vocuc
18-10-09, 21:26
Chào buylangthang!
Thấy bạn nói "Thầy" bảo 2 tuổi này rất khắc nhau nên mình phân tích 2 tuổi này theo quan điểm hôn nhân hiện nay về năm nhé:
1/ Về Can, Chi: không có vấn đề gì!
2/ Về Nạp âm:
Mậu Thìn - Đại Lâm Mộc khắc Đại Trạch Thổ
Canh Ngọ - Lộ Bàng Thổ
cũng OK
3/ Về mệnh quái:
- cung phi Bát trạch: Nam - Chấn; Nữ - Cấn => phối ra Lục sát
- cung phi Bát tự: Nam - Ly; Nữ - Cấn => phối ra Phúc đức
cũng được khoảng 3-4 phần mà bạn.
buylangthang thân, chỉ cần thấy nhìn tuổi (năm) mà phán đã thấy là ít có cơ sở rồi huống hồ 2 tuổi này đâu đến nỗi như "Thầy" nói.
Vài dòng tản mạn, chúc hạnh phúc.

AnhNgoc
18-10-09, 21:31
Chào buylangthang!
Thấy bạn nói "Thầy" bảo 2 tuổi này rất khắc nhau nên mình phân tích 2 tuổi này theo quan điểm hôn nhân hiện nay về năm nhé:
1/ Về Can, Chi: không có vấn đề gì!
2/ Về Nạp âm:
Mậu Thìn - Đại Lâm Mộc khắc Đại Trạch Thổ
Canh Ngọ - Lộ Bàng Thổ
cũng OK
3/ Về mệnh quái:
- cung phi Bát trạch: Nam - Chấn; Nữ - Cấn => phối ra Lục sát
- cung phi Bát tự: Nam - Ly; Nữ - Cấn => phối ra Phúc đức
cũng được khoảng 3-4 phần mà bạn.
buylangthang thân, chỉ cần thấy nhìn tuổi (năm) mà phán đã thấy là ít có cơ sở rồi huống hồ 2 tuổi này đâu đến nỗi như "Thầy" nói.
Vài dòng tản mạn, chúc hạnh phúc.

Chào vô cực .
Bạn xem lại coi có nhầm không ?. Cung Bát tự : nam Ly phối nữ cấn ra Ngũ quỷ chứ !

vocuc
18-10-09, 21:39
Chào bác anhngoc!
chắc không nhầm đâu bác!
phép biến Bát tự khác Bát trạch mà bác.
Theo Bát trạch Ly - Cấn ra Họa Hại nhưng Bát tự thì là Phúc đức.
Thân

AnhNgoc
18-10-09, 21:43
Chào bác anhngoc!
chắc không nhầm đâu bác!
phép biến Bát tự khác Bát trạch mà bác.
Theo Bát trạch Ly - Cấn ra Họa Hại nhưng Bát tự thì là Phúc đức.
Thân

Bạn cứ lật sách ra xem lại sẽ rõ .Những cái này tôi đã đưa vào tay để nhớ rồi thì không thể nhầm được.

vocuc
18-10-09, 21:46
Xin lỗi bác anhngoc! vocuc nhầm.
Nhẩm lại đúng là ra Ngũ quỷ bác ạ! Cảm ơn bác.