PDA

View Full Version : Xin bác Thanh tu và các anh chị giải giúp quẻ đoán bệnh

hoabinh
31-03-13, 19:54
Thưa các bác! Một chị bạn gọi điện báo tin cho em: Anh trai chị ấy bị u gan hơn 1 năm nay, bệnh viện xác định u lành tính, đã động dao kéo. nhưng mới đây, nhóm bác sĩ giỏi của 1 bệnh viện khác đọc phim, xét nghiệm cho biết là u ung thư.Chị ấy hỏi: Bệnh sẽ diễn biến ra sao?
Em gieo quẻ theo thời gian nhận được điện thoại như sau: Quẻ chánh(Sơn hỏa Bí) ; Quẻ biến (Phong hỏa Gia nhân )- Quẻ hỗ (Lôi thủy giải).
Em tự phân tích theo 2 hướng:
1/ Thấu suốt, thấy rõ ràng (Bí)- sự sinh sôi, mở mang thêm (Gia nhân) tức là bệnh sẽ di căn, lan rộng, bệnh tăng nặng lên
2/ Kết hợp cả quẻ Hỗ: Thấy rõ ràng (Bí)- giải trừ, giải tán, làm tan đi sự nguy hiểm(Giải ) của sự sinh sôi di căn, lan rộng (Gia nhân),tức là bệnh sẽ giảm.
Em không biết nên luận như thế nào là đúng
Xin Bác Thanhtu và các ACE cho ý kiến để em học hỏi thêm. Em sẽ thông tin lại thực tế nghiệm chứng này để các bác nghiên cứu. Em xin cảm ơn ạ !

TuHepLuong
31-03-13, 22:03
Chào Hoabinh,

Theo tôi được biết thì lá đu đủ đực có công năng diệt trừ tế bào ung thư. Tôi biết được 2 người ở tiểu bang Texas đả dùng lá đu đủ đực để trị bênh ung thư gan mà bác sĩ nói chỉ còn sống được 6 tháng mà đến nay đả 3 năm hơn rối nà vẫn còn sống. Tôi có hỏi bài thuốc như thế nào và phương pháp nấu thuốc thì anh ta tận tâm chỉ dẫn cách nấu:
1) Hái lá đu đủ đực và phơi khô. Lưu ý không nên phơi lá đu đủ trên khây kim loại hoặc sáy.
2) Dùng 1 lá nấu trong siêu sắc thuốc để lửa riêu riêu còn lại 1 chén.
3) Uống vào buổi sáng mổi ngày 1 lần.
4) 15 ngày đầu đi đại tiện phân đen thì đó là dấu hiệu tốt.
5) Sau 30 ngày đi tái khám lại đê theo dõi số lượng tế bào ung thư trong cơ thể là bao nhiêu để biết được kết quả trị liệu.

Sau đây là những bài viết liên quan về việc dùng lá đu đủ để trị bệnh ung thư.

http://tcvphaolo.net/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=31&id=43272&Itemid=109

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3577

Hy vọng anh ấy sớm vượt qua căn bệnh hiểm nghèo này.

Thân chào.

hoabinh
01-04-13, 00:27
Em xin chân thành cảm ơn tấm lòng từ tâm của Bác Tuhepluong ! em đã copy nội dung bài thuốc và gửi ngay cho gia đình anh ấy, hy vọng gặp được duyên lành. một lần nữa xin cảm tạ Bác THL

vqkhanh019
01-04-13, 21:14
Cây cà gai leo cũng chữa các bệnh về gan đó bạn à.

hoabinh
02-04-13, 09:19
Cây cà gai leo cũng chữa các bệnh về gan đó bạn à.
Cảm ơn bác vqkhanh!đúng vậy, bên Đông y đã chiết xuất đóng viên nén, còn dùng cây thực tế thì hơi phức tạp vì có những 5-6 loại cà gai leo khác nhau về màu sắc, kích thước quả, hình dạng lá, dược lý... phải thạo mới dám dùng uống vào người, lại không dễ kiếm như lá đu đủ .
Xin các Bác cho ý kiến về quẻ dịch với ạ 1 Bác Thanhtu giúp em với!!!

thaihoa
02-04-13, 12:48
Cảm ơn bác vqkhanh!đúng vậy, bên Đông y đã chiết xuất đóng viên nén, còn dùng cây thực tế thì hơi phức tạp vì có những 5-6 loại cà gai leo khác nhau về màu sắc, kích thước quả, hình dạng lá, dược lý... phải thạo mới dám dùng uống vào người, lại không dễ kiếm như lá đu đủ .
Xin các Bác cho ý kiến về quẻ dịch với ạ 1 Bác Thanhtu giúp em với!!!

Chào Hoabinh,

Bạn cung cấp thêm ngày/ tháng /năm gieo quẻ để TH có thể luận trong khi chờ bác Thanh từ ?
THái Hòa

1268
02-04-13, 14:21
Thưa các bác! Một chị bạn gọi điện báo tin cho em: Anh trai chị ấy bị u gan hơn 1 năm nay, bệnh viện xác định u lành tính, đã động dao kéo. nhưng mới đây, nhóm bác sĩ giỏi của 1 bệnh viện khác đọc phim, xét nghiệm cho biết là u ung thư.Chị ấy hỏi: Bệnh sẽ diễn biến ra sao?
Em gieo quẻ theo thời gian nhận được điện thoại như sau: Quẻ chánh(Sơn hỏa Bí) ; Quẻ biến (Phong hỏa Gia nhân )- Quẻ hỗ (Lôi thủy giải).
Em tự phân tích theo 2 hướng:
1/ Thấu suốt, thấy rõ ràng (Bí)- sự sinh sôi, mở mang thêm (Gia nhân) tức là bệnh sẽ di căn, lan rộng, bệnh tăng nặng lên
2/ Kết hợp cả quẻ Hỗ: Thấy rõ ràng (Bí)- giải trừ, giải tán, làm tan đi sự nguy hiểm(Giải ) của sự sinh sôi di căn, lan rộng (Gia nhân),tức là bệnh sẽ giảm.
Em không biết nên luận như thế nào là đúng
Xin Bác Thanhtu và các ACE cho ý kiến để em học hỏi thêm. Em sẽ thông tin lại thực tế nghiệm chứng này để các bác nghiên cứu. Em xin cảm ơn ạ !

Chào bạn, xin thành thật chia buồn với bạn, nhưng với quẻ trên thì khi đã xác định đúng là ung thư thì quẻ có thể được luận như sau:

Bệnh đã rõ ràng (Bí) - Người trong gia đình (Gia nhân) - Sẽ ly tán (Giải).

hoabinh
03-04-13, 00:20
Chào Hoabinh,

Bạn cung cấp thêm ngày/ tháng /năm gieo quẻ để TH có thể luận trong khi chờ bác Thanh từ ?
THái Hòa

Cảm ơn Bác Thaihoa ! Em nhận điện lúc 22h05 ngày 15 (rằm ) tháng 2 âm vừa rồi ạ. Xin anh tư vấn giúp.Có thể vì em có quan hệ quen biết với gia đình bệnh nhân nên bị tình cảm chi phối nên không đươc vô tư khi xét quẻ.
Tiện đây em xin hỏi anh Thaihoa được không ạ?
Gieo quẻ theo thời gian, ngoài cách dự đoán theo bác Thanhtu đã dạy, có thể nạp chi cho 6 hào rồi dự đoán theo kiểu Tăng san bốc dịch được không ạ?mong bác góp ýcho em nhé.

hoabinh
03-04-13, 00:33
Chào bạn, xin thành thật chia buồn với bạn, nhưng với quẻ trên thì khi đã xác định đúng là ung thư thì quẻ có thể được luận như sau:

Cảm ơn bác 1268 ! Có thẻ đó là 1 p/án dự đoán. Em cung cấp thêm thông tin mới nhận: Gia đình cho biết hiện nay phía Tây y chỉ nhận chăm sóc đơn thuần (tức bó tay ). Bên Viện Đông y trung ương nói có đề tài dùng thảo dược chữa UT gan và đang kết hợp với 1 số ông Lang người dân tộc. Gia đình có hướng đưa sang bên đó. có gì mới em báo cáo tiếp. Mong các bác quan tâm! cảm ơn các bác. Người bệnh sinh 1947 Đinh Hợi- Thiên khắc địa xung- em thấy rất bất lợi

thaihoa
03-04-13, 15:42
Cảm ơn Bác Thaihoa ! Em nhận điện lúc 22h05 ngày 15 (rằm ) tháng 2 âm vừa rồi ạ. Xin anh tư vấn giúp.Có thể vì em có quan hệ quen biết với gia đình bệnh nhân nên bị tình cảm chi phối nên không đươc vô tư khi xét quẻ.
Tiện đây em xin hỏi anh Thaihoa được không ạ?
Gieo quẻ theo thời gian, ngoài cách dự đoán theo bác Thanhtu đã dạy, có thể nạp chi cho 6 hào rồi dự đoán theo kiểu Tăng san bốc dịch được không ạ?mong bác góp ýcho em nhé.

Chào hoabinh!
Thường gieo quẻ theo thời gian rồi áp lục hào dự đoán theo tăng san bốc dịch kết quả cho thấy chính xác lắm.
quẻ gieo ngày tân mão/ ất mão/ quý tị
Quan quỉ trì Thế lâm mão nhật nguyệt vượng quá.
hào 6 ngoại quái hóa tiến lại khẳng định bệnh càng nặng thêm.
Tìm thuốc để chữa trị thì trong quẻ mù mịt, tử tôn lâm kim phục hưu tù
Tháng 3, vào lệnh tháng nhâm thìn và tháng 5 giáp ngọ Thế trong quẻ yếu lắm, có nhiều khó khăn cho sức khỏe của đương số.
Dùng phép kiểm soát dịch tượng cũng cho thấy
Nội soi (Bí) để cắt bỏ chân rết (Giải) của khối u ( gia nhân)
Mọi người ( gia nhân) vây quanh (Giải) một khối ( BÍ) đèn sáng...
Đức năng thắng số .
Đây là thiển luận của TH, đúng sai bạn báo lại để học hỏi
THái Hòa

hoabinh
03-04-13, 16:51
Chào hoabinh!
Thường gieo quẻ theo thời gian rồi áp lục hào dự đoán theo tăng san bốc dịch kết quả cho thấy chính xác lắm.
Tháng 3, vào lệnh tháng nhâm thìn và tháng 5 giáp ngọ Thế trong quẻ yếu lắm, có nhiều khó khăn cho sức khỏe của đương số.
Đức năng thắng số .
THái Hòa

Thưa bác ThaiHoa! phần phân tích 6 hào của Bác làm em gai người- quá đúng với tình hình hiện nay!
lúc nãy gia đình bảo em bên Sinhgapor có nhận chữa. Em nghĩ bên đó tiên tiến hơn VN thật, nhưng nếu vẫn đơn thuần tây y thì không hy vọng gì nhiều bằng việc kết hợp Đông y. Thôi tùy duyên, tùy nghiệp vậy, hay đúng hơn như Bác TH nói là tùy Đức thôi. em sẽ tiếp tục thông tin tới các bác. Cảm ơn các Bác nhiều !

hoabinh
15-05-13, 11:02
Nguyên văn bởi thaihoa Xem bài gởi
Chào hoabinh!
Đức năng thắng số .
THái Hòa
Kính chào bác Thái hoa! báo cáo bác: bệnh nhân không đi Xinhgapor mà điều trị tại viện y học dân tộc- Bộ Công an. Tình hình sức khỏe có tiến triẻn khá hơn trước. em xin tiếp tục báo cáo bác khi có thông tin mới. cảm ơn bác nhiều ạ!

hoabinh
04-06-13, 11:27
Kính chào bác Thái hoa! báo cáo bác: bệnh nhân không đi Xinhgapor mà điều trị tại viện y học dân tộc- Bộ Công an. Tình hình sức khỏe có tiến triẻn khá hơn trước. em xin tiếp tục báo cáo bác khi có thông tin mới. cảm ơn bác nhiều ạ!
Báo cáo bác Thaihoa! có thông tin mới: Bệnh nhân có tiến triển tốt, khoảng 7 ngày nữa về nhà điều trị ngoại trú.
Bệnh nhân sinh 1947, nhà hướng 182 độ. em thấy trong bát trạch ghi: Ly SAT Hợi. quan điểm của bác về điều này thế nào ạ?có đúng không? nếu có thể xin bác cho ý kiến để tham khảo. Em cảm ơn bác

thaihoa
05-06-13, 19:39
Báo cáo bác Thaihoa! có thông tin mới: Bệnh nhân có tiến triển tốt, khoảng 7 ngày nữa về nhà điều trị ngoại trú.
Bệnh nhân sinh 1947, nhà hướng 182 độ. em thấy trong bát trạch ghi: Ly SAT Hợi. quan điểm của bác về điều này thế nào ạ?có đúng không? nếu có thể xin bác cho ý kiến để tham khảo. Em cảm ơn bác

chào Hoabinh!
Cảm ơn bạn đã phản hồi thông tin - món quà vô cùng quí báu này, để nghiệm chứng .
Cách đây 3 tuần, thông gia nhà TH có người chị đi khám bệnh , bác sĩ bv columbia và chợ rẫy ở sài gòn xác định giống như trường hợp trên.ở giai đoạn 2. Khoa học hiện nay có thuốc chích trực tiếp vào ổ bệnh, nếu 3 mũi mà sức khỏe bệnh nhân bình thường thì chích thêm 11 mũi ở các vùng khác.
Kỳ diệu thay, mũi thuốc đầu tiên mất 16 tr vnd, ghé lại bác sĩ kiểm tra thì khối u đó biến mất, các bs ngạc nhiên cứ cho là nhầm phim chứ chưa bao giờ có chuyện kỳ lạ như thế xảy ra trong điều trị...?!
Hiện nay chị ấy tuần tự chích cho đủ phác đồ điều trị của bs.
Quay lại vấn đề của bạn hỏi, về bát trạch và huyền không thì TH không nghiên cứu nên ko góp ý được.
THái Hòa

DangHuyAnh
05-06-13, 22:27
Chào hoabinh!
Đức năng thắng số .
THái Hòa

Bái phục, bái phục. Chắc nhờ anh Thái Hòa dạy kèm một khóa lục hào kiêm ý quẻ.

hoabinh
05-06-13, 23:06
Cảm ơn bác ThaiHoa đã hồi âm! Tháng 5 này có gì mới em lại báo bác,mong học tập được nhiều về kiến thức và bản lĩnh luận Quẻ của bác. Kính bác !

hoabinh
11-08-13, 02:29
Thưa anh ThaiHoa! lúc 19h08 ngày 4/7 âm dược người nhà thông báo bệnh nhân lại phát bệnh như thời gian đầu và trở lại bệnh viện. Em gieo được quẻ Thiên lôi vô vọng. hào 4 động biến quẻ Ích.
Em nạp chi xem theo 6 hào thấy hào tử ngọ động (trì thế) biến mùi Thê tài sinh Quan quỉ (Thân), hào Quan vượng do trùng ngày mùng 4- Mậu thân, tháng thân.... đoán từ ngày 10-15 tháng 7 khó qua khỏi ( em không nói với gia đình bệnh nhân, chỉ trao đổi xin ý kiến của anh thôi ) . Xin anh quan tâm chỉ giáo. Kính anh!

thaihoa
11-08-13, 22:19
Thưa anh ThaiHoa! lúc 19h08 ngày 4/7 âm dược người nhà thông báo bệnh nhân lại phát bệnh như thời gian đầu và trở lại bệnh viện. Em gieo được quẻ Thiên lôi vô vọng. hào 4 động biến quẻ Ích.
Em nạp chi xem theo 6 hào thấy hào tử ngọ động (trì thế) biến mùi Thê tài sinh Quan quỉ (Thân), hào Quan vượng do trùng ngày mùng 4- Mậu thân, tháng thân.... đoán từ ngày 10-15 tháng 7 khó qua khỏi ( em không nói với gia đình bệnh nhân, chỉ trao đổi xin ý kiến của anh thôi ) . Xin anh quan tâm chỉ giáo. Kính anh!

Chào bạn Hoabinh!

Vô vọng - ích

Xin bạn đừng nói như vậy, TH hổ thẹn lắm lắm.
Quẻ trước vì dụng thần lâm mão , động hào 5 lâm tí , nên dự đoán tháng 3, 5 nguyên thần mất gốc mà xấu cho đương số.
Sự việc sai với dự đoán , TH vẫn chưa nghiệm ra lý do.
Nay sang mùa thu, dụng thần gặp tử địa...
Theo tăng san bốc dịch, bệnh lâu ngày gặp quẻ xung thì khó thoát.
Hiện giờ, dụng thần trong quẻ tuần không ( dần, mão).Theo TH, tính từ ngày mậu thân đến ngày dần, là 07 ngày.
Cảm ơn bạn đã cho hồi đáp quí báu để học hỏi dự đoán.

THái Hòa
vậy khi xuất không, ngày dần mão thì sự việc ứng nghiệm.

hoabinh
12-08-13, 09:56
THái Hòa
Em theo cơ sở đó nên mới đoán từ ngày 10/7 là ngày Dần chắc có chuyện. Em sẽ thông tin tới anh. Cảm ơn anh nhiều! À, Anh TH đã có gì mới về tình duyên chưa? rất mong anh gặp nhiều may mắn. Kính anh!

thaihoa
12-08-13, 22:27
THái Hòa
Em theo cơ sở đó nên mới đoán từ ngày 10/7 là ngày Dần chắc có chuyện. Em sẽ thông tin tới anh. Cảm ơn anh nhiều! À, Anh TH đã có gì mới về tình duyên chưa? rất mong anh gặp nhiều may mắn. Kính anh!
Cảm ơn hoabinh!
:432:

hoabinh
02-04-14, 09:36
Kính thưa anh Thaihoa cùng các ACE! Người bệnh này đã mất vào hồi 21h30 ngày 30 tháng 2 âm năm Giáp Ngọ. xin thông tin để mọi người tham khảo về dịch quẻ.
Xin trân trọng!

1268
02-04-14, 11:18

Cũng kéo dài được 01 năm bạn nhỉ, xin chia buồn với gia đình.