PDA

View Full Version : Chết cả Dâu Rể - Lữ Đỉnh

kolname
18-04-13, 20:11
Một gia đình giàu có nổi tiếng là chủ một hãng Taxi sinh được hai con trai, hai con gái đã có dâu rể đàng hoàng không hiểu sao mấy năm gần đây gia đình liên tục gặp tai nạn về người cách đây khoảng 3 năm người con rể út nhảy xuống giếng cứu anh bạn hàng xóm cả hai bị chết dưới giếng.

Hôm 7/3 âm lịch năm quý tỵ người con rể lớn đi xe máy bị tai nạn chết, Tang lễ vừa xong thì người con dâu trưởng lăn đùng ra cảm khoảng một giờ sau thì chết sự việc làm náo loạn cả một khu phố. Có một điều lạ là tai hoạ chỉ xảy ra với con dâu và con rể còn những người con đẻ của GĐ này vẫn khoẻ mạnh bình an làm ăn rất tốt.

Ngày Giáp Dần 09/03 âm lịch năm Quý Tỵ Kolname lấy được quẻ ngẫu nhiên Lữ - Đỉnh.

:37: -----> :35:

Xin các ACE bàn luận xem biến thông quẻ này ra sao?

Có vấn đề gì về Tâm linh Phong thuỷ trong trường hợp này không?

Chân trọng cảm ơn!

thaihoa
22-04-13, 11:38
Một gia đình giàu có nổi tiếng là chủ một hãng Taxi sinh được hai con trai, hai con gái đã có dâu rể đàng hoàng không hiểu sao mấy năm gần đây gia đình liên tục gặp tai nạn về người cách đây khoảng 3 năm người con rể út nhảy xuống giếng cứu anh bạn hàng xóm cả hai bị chết dưới giếng.

Hôm 7/3 âm lịch năm quý tỵ người con rể lớn đi xe máy bị tai nạn chết, Tang lễ vừa xong thì người con dâu trưởng lăn đùng ra cảm khoảng một giờ sau thì chết sự việc làm náo loạn cả một khu phố. Có một điều lạ là tai hoạ chỉ xảy ra với con dâu và con rể còn những người con đẻ của GĐ này vẫn khoẻ mạnh bình an làm ăn rất tốt.

Ngày Giáp Dần 09/03 âm lịch năm Quý Tỵ Kolname lấy được quẻ ngẫu nhiên Lữ - Đỉnh.

:37: -----> :35:

Xin các ACE bàn luận xem biến thông quẻ này ra sao?

Có vấn đề gì về Tâm linh Phong thuỷ trong trường hợp này không?

Chân trọng cảm ơn!

Chào koname !

Các ACE khác có ý kiến gì cho topic nay không ? chứ đọc xong TH thấy lạnh quá , thiễn nghĩ phức tạp,không dám bàn luận chi hết.
Chỉ Cầu xin Phúc Đức cho đại gia đình họ!
THái Hòa

kolname
22-04-13, 12:22
Chào koname !

Các ACE khác có ý kiến gì cho topic nay không ? chứ đọc xong TH thấy lạnh quá , thiễn nghĩ phức tạp,không dám bàn luận chi hết.
Chỉ Cầu xin Phúc Đức cho đại gia đình họ!
THái Hòa

Cảm ơn anh thaihoa, Thú thực là từ ngày học dịch em cũng thử luận đoán có quẻ thì đoán thầm, có quẻ thì tham gia thảo luận cùng với mọi người để học hỏi rút kinh nghiệm. Cũng có quẻ đúng cũng có quẻ sai.

Tuy nhiên trong trường hợp này từ lúc lấy quẻ đến bây giờ em không biết luận thế nào mặc dù cũng thử luận bằng mọi phương pháp.

thaihoa
22-04-13, 12:51
Cảm ơn anh thaihoa, Thú thực là từ ngày học dịch em cũng thử luận đoán có quẻ thì đoán thầm, có quẻ thì tham gia thảo luận cùng với mọi người để học hỏi rút kinh nghiệm. Cũng có quẻ đúng cũng có quẻ sai.

Tuy nhiên trong trường hợp này từ lúc lấy quẻ đến bây giờ em không biết luận thế nào mặc dù cũng thử luận bằng mọi phương pháp.

Chào kolname!
TH xin chia sẻ với bạn 1 tí ,
Chúng ta, ai cũng có ít nhiều kiến thức Dịch,phong thủy...
Do vậy, việc dự đoán Đúng Sai là lẽ thường.
Bởi vì, Đúng cũng có lý luận của Đúng, và Sai cũng có lý luận của sai.
Qua mỗi lần như vậy, mình rút ra nhiều kinh nghiệm bổ ích rồi dần dần tiến bộ.
Nhân quẻ bạn hỏi như trên, có một trường hợp TH đã chiêm cách đây vài hôm là : cô bạn điện thoại nói " sáng nay ba em yếu lắm,anh xem giúp như thế nào?"
Lúc đó, quẻ Khôn - Dự, TH báo lại " em đừng đi đâu nữa , hãy ở nhà bên cạnh ông" cô ấy hỏi khi nào thì ba em đi, TH trả lời anh không biết, sẽ nói với em sau.
Cô ta điện thoại cho người bạn ( người này cũng am hiểu về Dịch) khóc sụt sùi,
Sáng hôm sau, 8g nhận được tin ông ấy qua đời.
Qua chuyện này,TH thấy Họa thì né không để ý tới,
chia sẻ với bạn thêm , mong được góp ý chân thành
THái Hòa

kolname
22-04-13, 13:59
Chào kolname!
TH xin chia sẻ với bạn 1 tí ,
Chúng ta, ai cũng có ít nhiều kiến thức Dịch,phong thủy...
Do vậy, việc dự đoán Đúng Sai là lẽ thường.
Bởi vì, Đúng cũng có lý luận của Đúng, và Sai cũng có lý luận của sai.
Qua mỗi lần như vậy, mình rút ra nhiều kinh nghiệm bổ ích rồi dần dần tiến bộ.
Nhân quẻ bạn hỏi như trên, có một trường hợp TH đã chiêm cách đây vài hôm là : cô bạn điện thoại nói " sáng nay ba em yếu lắm,anh xem giúp như thế nào?"
Lúc đó, quẻ Khôn - Dự, TH báo lại " em đừng đi đâu nữa , hãy ở nhà bên cạnh ông" cô ấy hỏi khi nào thì ba em đi, TH trả lời anh không biết, sẽ nói với em sau.
Cô ta điện thoại cho người bạn ( người này cũng am hiểu về Dịch) khóc sụt sùi,
Sáng hôm sau, 8g nhận được tin ông ấy qua đời.
Qua chuyện này,TH thấy Họa thì né không để ý tới,
chia sẻ với bạn thêm , mong được góp ý chân thành
THái Hòa

Cảm ơn sự chia sẻ chân thành của anh thaihoa, Qua đó em cũng ý thức được rằng việc nghiên cứu lý số là một phần còn việc ứng xử với vấn đề thực tế lại quan trọng hơn nhiều.

Thôi thì quẻ này không luận được cũng là điều hay phải không anh hi..hi..hi

Chúc anh mạnh khỏe,

vanhoai
22-04-13, 18:28
Lữ - Đỉnh

:37: => :25: => :35:

Dâu, rể (phụ) => gặp tai họa => lên bàn thờ

Cái này chắc là có ảnh hưởng của phong thủy âm phần