PDA

View Full Version : Bàn luận về cách Tam hóa liên châu

teo401972
29-10-13, 14:25
Chào các anh chị
Mình đang chập chững nghiên cứu tử vị , con trai đầu của mình sinh 23h25 phút ngày 26/06/2003
Khi chấm tử vị có thầy bảo vào ngày 27/05/Quý mùi (AL) có thầy bảo là sinh giờ tý nên phải là ngày 28/05/QM mình không biết như thế nào là đúng nhờ các cao nhân chỉ giùm.
Khi mình dùng lá số có ngày âm lịch 28/05/QM thấy bộ sao Lôc, khoa, kỵ ,quyền đóng ở các cung Mệnh tại Ngọ (có Hóa lộc cùng Phá quân-m), cung Tài bạch tại dậu (có Hóa khoa cùng Thái âm-m , sao Tuần), cung Quan lộc tại Tuất (có Hóa kỵ cùng Tham lan-V), cung Nô bộc tại Hợi (có Hóa quyền cùng Cự môn-Đ, KK)

1. Không biết lá số của con mình có được xem là cách Tam hóa liên châu không?
2. KK trong lá số có ảnh hưởng đến tính tình của cháu nhiều không?
3. Giờ sinh của cháu được tính là ngày 27 hay 28 âm

Kính nhờ các cao nhân chỉ bảo giùm nhé
Cám ơn nhiều

heomoi_25
29-10-13, 21:32
Trả lời cho chủ tóp :
1/ Ko có cách Tam Hóa liên châu
2/ Mình chĩ ví như thế này :"gần mực thì đen , gần đèn thì sáng"
3/ Theo ngu ý của HM thì nên lấy ngày 28 . Các cao nhân # có ý kiến gì xin chỉ dạy

kimut
30-10-13, 09:08
Trả lời cho chủ tóp :
3/ Theo ngu ý của HM thì nên lấy ngày 28 . Các cao nhân # có ý kiến gì xin chỉ dạy

Ha ha .... lâu quá mới thấy heo mập .... ý lộn ... heomoi_25 viết bài, cố gắng lên thêm sẽ thành cao thủ!

teo401972
30-10-13, 14:21
Trả lời cho chủ tóp :
Cám ơn bạn nha

heomoi_25
30-10-13, 14:34
Ha ha .... lâu quá mới thấy heo mập .... ý lộn ... heomoi_25 viết bài, cố gắng lên thêm sẽ thành cao thủ!
HM chỉ là hàng cóc nhái ễnh ương , viết cho dzui , chứ hông ham lên hàng cao thủ . E còn vác ls đi nhờ người xem dài dài Ki .. ki ơi , í lộn Mút ơi :0r09:

Chủ tóp : quan trọng là chủ tóp hướng con đi theo đường nào , 1 ls tốt hay xấu cũng chưa chắc 100% , nó chỉ định hướng cho con người ta đi , là 1 kim chỉ nam . Nếu đi đúng đường thì sát tinh sẽ biến thành người phò tá mình , còn ko thì mình bị sát tinh nó quậy . Vậy thôi hà . LS của con HM và Kiki còn oải hơn kìa , đúng hông Ki Mút

teo401972
30-10-13, 18:39
HM chỉ là hàng cóc nhái ễnh ương , viết cho dzui , chứ hông ham lên hàng cao thủ . E còn vác ls đi nhờ người xem dài dài Ki .. ki ơi , í lộn Mút ơi :0r09:

Chủ tóp : quan trọng là chủ tóp hướng con đi theo đường nào , 1 ls tốt hay xấu cũng chưa chắc 100% , nó chỉ định hướng cho con người ta đi , là 1 kim chỉ nam . Nếu đi đúng đường thì sát tinh sẽ biến thành người phò tá mình , còn ko thì mình bị sát tinh nó quậy . Vậy thôi hà . LS của con HM và Kiki còn oải hơn kìa , đúng hông Ki Mút
Cám ơn bạn, Mình cũng muốn qua lá số để biết mà giáo dục và định hướng cho con (hạn chế được sát tinh) ban có gì nói rỏ thêm về lá số cho mình với nhé

Mình có 2 đứa con trai đều dính KK đồng cung tại Tỵ Hợi nên mình rất quan tâm đến cặp KK, trong khi kiến thức tử vi rất ABC đang rất mong sự chỉ giáo của các bác, cụ thể:

-Trai đầu: sinh 23h25 phút ngày 26/06/2003 có cặp KK đóng tại Hợi cung Nô.
-Trai thứ 2: sinh 11h25 phút ngày 12/11/2007 có cặp KK đóng tại Tỵ cung Mệnh (Thân)
* Có thầy bảo nếu đứa đầu mà thành công tột bật thì đứa sau xuống bùn đen (như mặt trăng với mặt trời), nên để cho đưa đầu thành công vừa vừa thôi thì 2 đứa cùng tốt , hỏi kỷ thì thầy không nói
Kính mong các bác chỉ giáo thêm nhé
Kính

heomoi_25
30-10-13, 21:35
HM chĩ nói thế này , KK chưa chắc đáng sợ = những sát tinh khác . Chẳng qua cách dùng nó ntn thôi .
Chuyện 2 cháu mình cũng hiểu nỗi lo của chủ tóp nhưng mình ko lạm bàn về vấn đề này . HM chĩ nói rằng cách cục của tử vi cũng quan trọng ,ko chỉ 1 hay vài sao nói lên hết được

teo401972
31-10-13, 08:29
HM chĩ nói thế này , KK chưa chắc đáng sợ = những sát tinh khác . Chẳng qua cách dùng nó ntn thôi .
Chuyện 2 cháu mình cũng hiểu nỗi lo của chủ tóp nhưng mình ko lạm bàn về vấn đề này . HM chĩ nói rằng cách cục của tử vi cũng quan trọng ,ko chỉ 1 hay vài sao nói lên hết được
Cám ơn HM
Mình vừa đọc sách và thông qua diễn đàn như người thầy để hiểu thêm về tử vi, và kiểm nghiệm thêm (mình thấy 2 đứa con có điểm chung là ngoan, rất thương người, con vật sống, biết sợ người lớn và cũng có cá tính, da trắng, trong khi đó những đức tính này rất khác với KK, trong khi sách về KK nói việc khắc chế KK rất ít do đó mình mới nghiên cứu tử vi.
tử vi thì quá rông nên mình lấy nghiên cứu KK để khởi đầu
kính