PDA

View Full Version : Dự - phệ hạp

tuhuong
04-11-13, 15:09
4 tôi thất nghiệp cả tháng nay rồi!Lại quá tuổi lao động,61,dự định xin đi làm Bảo Vệ đêm ở các cty gần nhà..Lúc 9g22 ngày 29 .9,Q tỵ,-ngày Nhâm Thân tháng Nhâm tuất' gieo quẻ đ tiền,xin đưọc quẻ DỰ-PHỆ HẠP,động hào 1,6. Rát mong AE xem giùm có nên đi làm Bảo vệ hay nằm chờ thời cơ khác,.4 tôi xin cảm ơn nhièu

buiquocam
05-11-13, 13:28
theo tượng quẻ mà nói thì nên đợi bạn ạ .còn phân tích theo lục hào thì mình mới học không dám nói liều

tuhuong
06-11-13, 12:12
Rất cảm ơn b q am.Mình biết là phải đợi. Chỉ tiếc là trong 1 chốc khó tỏ cơ tròi ! Thôi thì cứ nằm đọc sấch và chờ VỢ dâng cơm vậy!

1268
07-11-13, 17:27
4 tôi thất nghiệp cả tháng nay rồi!Lại quá tuổi lao động,61,dự định xin đi làm Bảo Vệ đêm ở các cty gần nhà..Lúc 9g22 ngày 29 .9,Q tỵ,-ngày Nhâm Thân tháng Nhâm tuất' gieo quẻ đ tiền,xin đưọc quẻ DỰ-PHỆ HẠP,động hào 1,6. Rát mong AE xem giùm có nên đi làm Bảo vệ hay nằm chờ thời cơ khác,.4 tôi xin cảm ơn nhièu

Dự định đi làm bảo vệ, câu hỏi có nên đi làm bảo vệ không, quẻ: Dự - Phệ hạp:

Nếu thuận theo dự định và đi làm bảo vệ (Dự) => sẽ bị Phệ hạp (bị chúng hợp lại đay nghiến cáo cấu cắn xé..hihi.) muốn thoát được thì phải làm sao: Hỏa Lôi Phê Hạp (sấm động mà đốt lửa lên => thế nên quẻ này mới nói là để hợp được phải dùng hình, cái này nghe căng..hihi.

Vài dòng luận giải mong được chỉ giáo!

tuhuong
10-11-13, 22:53
Rât cảm ơn 1268! Chắc phải học theo bạn để / Thân như trưòng lạc / Phải sống theo Dịch thôi !:.Còn / Dụng Hình /thì có nghĩa làm sao?Mong bạn nói rõ giùm 1 tí nhé.

1268
11-11-13, 11:27
Rât cảm ơn 1268! Chắc phải học theo bạn để / Thân như trưòng lạc / Phải sống theo Dịch thôi !:.Còn / Dụng Hình /thì có nghĩa làm sao?Mong bạn nói rõ giùm 1 tí nhé.

Anh tuhuong à!

Dụng hình là em muốn nói đến quẻ Phệ hạp đấy để cắn hợp lại thì phải dùng hình pháp (vừa có sấm chớp lại có lửa mà), mà dùng hình thì không đơn giản mà!

tuhuong
13-11-13, 16:25
Rất cảm ơn 1268 đã luận giúp.Nhưng quẻ khó quá,mìn Ko hiểu nỗi.Theo sãch Bói Dịch của Lê Q Tiềm,xb 1992 thì : Cắt đứt để hòa hợp,cứư vãn sự việc và đưa đến pháp luật..
Lời bàn:Biểu hiện sự hy sinh và nhờ đến l pháp.Phải q định dứt khoát mọi trở ngại.Nếu vô tội thì ko can gì,còn bị phạm pháp phải bị đền tội....
Lời kinh: Hào 1 :
Ngưòi xưa đặt ra hình phat.Có tội nhỏ thì xiềng ngón chân đó là nghĩa ngăn cấm Sự ĐI.KO cho tiến về Đường ác
,Hào 6:Trong v cải cách có xẩy ra nhiều việc tai họa đáng tiếc.:
Lời tiên tri:
-Muốn thực hiện 1 c việc phải tìm hiểu tất cả .một sự bất thần *ko hiểu đoạn này ntn?*
-Về công việc:.còn gặp nhiều trở ngại....
Mình chỉ rút ra kết luận: Tiếp tục ...*ăn no lại nằm*