PDA

View Full Version : Xin xem giúp chuyện tình duyên trăm năm!!!

C-Chjck
17-01-14, 23:54
Nhờ mọi người xem giúp em một quẻ duyên trăm năm của hai em ạ! thông tin của e:
Mai Quí Thuận
17/09/1992 (dương lịch)

Còn đây là của bạn gái em:
Nguyễn Cẩm Giang
04/04/1994 (dương lịch)

Chúng em từng xem bói ở ngoài nhưng quẻ rất xấu! Nhưng em không tin lắm nên lên đây nhờ anh chị giải đáp xem quẻ có tốt không? Nếu không tốt thì làm như thế nào để hạnh phúc bên nhau trọn đời ạ???

tranbinhchuong
20-01-14, 07:37
Mai Quí Thuận
17/09/1992 (dương lịch)

Nguyễn Cẩm Giang
04/04/1994 (dương lịch)

Chúng em từng xem bói ở ngoài nhưng quẻ rất xấu! Nhưng em không tin lắm nên lên đây nhờ anh chị giải đáp xem quẻ có tốt không? Nếu không tốt thì làm như thế nào để hạnh phúc bên nhau trọn đời ạ???

Phối -Hôn theo CUNG-PHI của tuổi nam nữ : nam cung cấn phối nữ cung ly là LỘC-TỒN HỌA-HẠI HÔN : Tầm-thường chi Phối . ......( phùng hung hóa cát , gặp nạn khả giải, khốn-khó lao-đao , cơm-no áo-ấm .)
------------------------------( có thể sanh gái nhiều trai hiếm )

nữ cung Hỏa sanh nam cung Thổ : TỐT

Cháu muốn tìm-hiểu thêm thì vào diendan.lyso.vn mục xem tuổi vợ-chồng tham-khảo thêm nhé .
Thân-chào

C-Chjck
20-01-14, 21:39
Bạn quảng cáo hay quá à! Nữ mệnh hỏa đúng rồi nhưng nam mệnh kiếm phong - kim nhé bạn!! hajzzzzzzzzzz dù sao cũng tks bạn

tranbinhchuong
22-01-14, 07:53
Bạn quảng cáo hay quá à! Nữ mệnh hỏa đúng rồi nhưng nam mệnh kiếm phong - kim nhé bạn!! hajzzzzzzzzzz dù sao cũng tks bạn

Chắc cháu xem mà O có đọc kỹ Nên phát-biểu thế : tôi đã nói rỏ là Phối-HÔN theo CUNG-PHI của nam nữ chớ có nói theo theo Nạp-âm ngũ-hành đâu mà cháu nói nam mệnh kiếm-phong-kim vào trong này quái-đản thế là O được đâu ?

chỉ hướng-dẫn cháu nếu muốn tìm hiểu thêm mới vào đó xem tham-khảo thêm thôi chứ cho là quảng-cáo là quá-quắt rồi ???

tranbinhchuong
09-02-14, 07:30
[QUOTE=tranbinhchuong;56027]Chắc cháu xem mà O có đọc kỹ Nên phát-biểu thế : tôi đã nói rỏ là Phối-HÔN theo CUNG-PHI của nam nữ chớ có nói theo theo Nạp-âm ngũ-hành đâu mà cháu nói nam mệnh kiếm-phong-kim vào trong này quái-đản thế là O được đâu ?

chỉ hướng-dẫn cháu nếu muốn tìm hiểu thêm mới vào đó xem tham-khảo thêm thôi chứ cho là quảng-cáo là quá-quắt rồi ???

Chi_Xu đã viết:
dontsayloveme2 đã viết:
Chi_Xu đã viết:
Nam: 18/09/1989 dương lịch
Nữ: 24/04/1991 dương lịch
Nam tân tỵ (hải trung kim) ==>> (kiếm phong kim) ==>> Nữ giáp tí (bạch lạp kim)
được 1 nửa của câu "lưỡng kim thành khí"; nghĩa là 2 kim hợp với nhau, "khí" của kim càng thêm mạnh.
Trời đất bao la, tìm đâu ra người sinh ngày nhâm thân, hay quý dậu (kiếm phong kim) để toàn vẹn "lưỡng kim". Giáp Tí gặp Quý Dậu, Tân Tỵ gặp Nhâm Thân thì "thành khí" cũng chẳng lâu bền (tứ hành xung, có lẽ bạn cũng biết rồi). Như bạn là Giáp Tí nếu gặp Nhâm Thân thì mới chỉ được "thành khí" (nhờ tam hợp). Cần xét thêm tháng và năm sinh nữa.
Ví dụ 2 bạn được năm sinh là Kỉ tương sinh cho Tân; Tỵ tương sinh cho Mùi. Hợp thế đáng kể là nhiều rồi. Hợp quá nữa là chết nhé.

Dạ cháu cảm ơn chú nhiều ạ, cháu không biết nút cám ơn chỗ nào để có thể cảm ơn chú..:(

Chúc chú 1 ngày mới vui vẻ và may mắn ạ ^^

Phối-HÔN theo cách của bạn dùng < Phối-HÔN theo Ngũ-Hành NẠP-ÂM > ;
----Phải Cân-Đối với Tứ-Trụ.( ngày-giờ tháng-năm sinh) mới toàn-vẹn. ---Đây cũng là 1 trong các cách Phối=HÔN .:
--------------- 1./ Phối-HÔN theo 12 con-giáp .
----------------2./ Phối-HÔN theo Ngũ-Hành NẠP-ÂM .
----------------3./ Phối-HÔN theo CUNG-SANH . ( chỉ dùng khi mới sanh ra, sau khi sanh rồi thì dùng CUNG-PHI mới tương-đối Đúng trong Cuộc-Sống tương-lai ....)
----------------4./ Phối-HÔN theo CUNG-PHI . ( trong Phong-Thủy cũng dùng CUNG-PHI của chủ-nhà làm chuẩn vậy)( Thầy Pháp-Sư Lý-cư-Minh trụ-trì Phật-Giáo Mật-Tông TÂY-TẠNG ở HONGKONG dùng Phối-HÔN )
----------------5,/ Phối-HÔN theo Ngũ-Hành Can-Chi Năm-Sinh ( Thầy Thiệu-vĩ-Hoa dùng).
----------------6./ Bát-Tự NIÊN-CANH . ( Thời-Xưa Ông-bà ta dùng để dựng vợ gả-chồng: Phối-HÔN )
----------------có-thể cón nửa mà mình O biết hết được ......

Nếu Phối-HÔN muốn tương-đối hoàn-chỉnh thì ít-nhất cũng phải phối-hộp Cân-Đối 3 trong những cách Phối-HÔN trên mới gọi là gần ĐÚNG thôi nhé :

Trong Hôn-Nhân còn bị sự chi-phối của nhiều nguyên-nhân : Âm-Đức ,Phúc-DỨC của Ông-bà cha-mẹ Tổ-Tiên để lại + bản-thân có duyên-LÀNH + phong-thủy + những người Sống cùng-nhà + Số-Mệnh của Tứ-trụ vợ-chồng .......

Không phải chỉ nói vài-LỜI là tóm-tắc hết được Đâu nhé ?
những thứ này Rất hao-phí Tâm-Trí tìm-tòi Đấy . Không có ai chịu-khó thế đâu !

TRỜI-ĐẤT Bao-La , con-người bé-nhỏ Không Tài nào Hiểu-Thấu Giải-Thấu Được sự HUYỀN-DIỆU Ký-Bí của VŨ-TRỤ ......

Vài-LỜI tỏ-bày cùng các Bạn các cháu Không nên Lo-Lắng thái-Quá mà mất Phương-hướng của đời mình nhé .

CHÚC các Bạn các cháu Năm-Mới VUI-KHỎE và Luôn

MAY-MẮN HẠNH-PHÚC trên Đường ĐỜI .
:-h \m/ :)

minhkey
16-02-14, 23:30
2 bạn có duyên tiền định, nhưng nếu kiếp này 2 bạn có thể thành hôn, thì cuộc sống mưu sinh sẽ khá khó khăn, cuộc sống hôn nhân nhiều lục đục và tình cảm khó duy trì. Nhưng không phải là quá xấu, nên nếu thật lòng yêu nhau 2 tuổi vẫn cưới nhau được. Trong cuộc sống khéo nhường nhịn nhau, và làm việc tư tưởng với Vợ : "có việc gì 2 vợ chồng mình trao đổi riêng sau, đừng quát anh chốn đông người :D "
Chúc 2 bạn tốt lành !

Mai Quí Thuận
17/09/1992 (dương lịch)

Nguyễn Cẩm Giang
04/04/1994 (dương lịch)