PDA

View Full Version : Nhờ Chú xem giùm 1 quẻ

ma_ak72
04-11-09, 14:35
Mình tuổi ất tỵ, sinh tháng chạp. làm thầy giáo.
Có số Dt là 0918683459, và số xe mới mua là 54S3 17 16,
Dạo này công việc cừ lình sình, học hành cũng chẳng đi đến nơi. đâm ra tháy rất buồn chán.
Gia đạo thì bình yên.
Nhờ Chú cao kiến tư vấn giúp đở giùm em cần phải làm gì cho mọi chuyện hạnh thông.
Cám ơn rất nhiều

vanhoai
08-11-09, 17:29
số Dt là 0918683459 quẻ: Thăng > Tỉnh
số xe mới mua là 54S3 1716 quẻ: Qui muội > Đại tráng
Giờ lấy quẻ: Đồng nhân > Vô vọng.
Mời các cao thù luận giải.

dongphuong
09-11-09, 12:42
Chào ma_ak72 , thấy bạn gửi bài đã lâu nhưng chỉ có anh VH trả lời, lý do là tuổi của bạn chỉ có thể gọi là anh em với mọi người chứ trong diễn đàn đến nay chưa ai làm CHÚ của bạn được đâu.:202:
dongphuong cũng không là cao thủ nhưng có tìm hiểu đôi chút về coi các dãy số và ứng nghiệm của nó xin chia sẻ cùng bạn như sau:
Khi mua một sim mới nếu bạn tự nhiên thích con số nào đó thì mua, nó tương ứng một quẻ trong dịch số, nếu số của tượng quẻ lại ứng với năm tháng ngày giờ của ngay thời điểm đó thì số này mới có một ý nghĩa nhất định đối với vận của bạn; giống như là bạn có đứa con nếu hợp với bạn thì bạn làm ăn tốt hơn, nếu không thì làm ăn sẽ tệ hơn.... biển số xe cũng tương tự. Đó là lý do có người dùng sim số hay số xe có ảnh hưởng đến người sử dụng, nhưng có người sử dụng chẳng có tí ảnh hưởng gì. :7885:
Bây giờ quay về vấn đề số sim của bạn:
- Xét về âm dương có 5 âm 5 dương,tốt.
- về ngũ hành:bạn mệnh Hỏa (Phú Đăng Hỏa - Lửa đèn to), ngũ hành dãy số Hỏa
- Số may mắn của vận 8:dãy số có số 8,được may mắn
- Dãy số ứng với quẻ : Địa Phong Thăng :thăng tiến, tiến mau, bay lên ...
Quẻ dịch này tốt
Như vậy rõ ràng số sim bạn đang sử dụng không xấu với bạn ( điểm khoảng trên 7/ 10), nhưng do vận của bạn đang suy nên công việc bị trì trệ. Tôi nghĩ bạn sẽ có những bước tiến tốt hơn vào năm tới.
Để biết vận của bạn đang ở giai đoạn nào, mời bạn vào mục Tử Bình xin tư vấn.
Chúc bạn mau vượt qua sóng gió! :7885:

ma_ak72
09-11-09, 14:22
Xin chân thành cảm ơn các quí vi, anh em đã cao kiến giúp đở, xin cám ơn rất nhiều, nhờ anh em mà mình cũng bớt đi vài nỗi lo.
1 lần nữa xin chân thành cảm ơn

tuyettinh09
21-11-09, 23:30
mình cung xin vài lời góp y nha,vì giơ này mình mới dọc dược bài của bạn,lên lấy giơ này luận que luôn.-được que thiên phong cấu động hào 5 biến hỏa trạch khuê,.
quẻ phụ mẫu trì thế là chủ về bận rộn vất vả,huynh đệ động là có hao tổn về tiền bạc,chủ yếu là vì bạn.
tâm lý của bạn cũng ko tôt lam,cẩn thạn co chuyện gây lộn,mình nói sơ vậy thôi
nói về số xe của ban là1716,co nghia tu khi ban mua xe tinh cach cua ban co nhieu thay doi,tinh cach cua ban co nhieu thay doi,tro len nong tinh hon,vi so 17 la so co tinh cach cuong cuong hieu thang,no cung tuong ung voi que dich,nhung ban cung co nhieu nguoi giup do,vi so 16 la so co quy nhan phu tro ma,chi co dieu chua chac ban da nhan su giup do ay ma thoi.
so dt cua ban la0918683459,so nay theo minh thi ko tot,thoi gian dau co ve tot,nhung ve sau thi ko tot lam,vi so 34 la so co doc,lam cho nguoi khac ko hieu va xa lanh ban,con so 59 la con so xau[,no dan den tinh trang khi lam viec gi ban cung thieu di su nhan lai,hay bo do moi viec giua chung,noi tom lai;bat cu cong viec gi khi bat dau lam ban deu rat hung thu,nhung theo thoi gian su hung thu nay cung giam dan .theo huyen khong phong thuy so dt nay cua ban con ẩn tàng benh tat va cung it tai loc,chi co viec di tan gai thi con tam tam,.tuy nhien con tuy vao menh cua ban nua,va con vao thoi dien ma ban kich hoat sim dt nay,tuy nhien theo minh so dien thoai nay ban len bo di,no mang den cho ban nhieu bat hanh hon la may man.tuy ban theo su chu quan cua minh trong hien tai ma xem xet xem minh noi vay co dung hay ko,minh ko chac la 100% dau nha:668:
chuc ban thanh cong trong cuoc song,do chi la y kien chu quan cua minh thoi,xin cac anh em chi bao gium cho:0010:

ma_ak72
23-11-09, 08:48
Chân thành cảm ơn,
Cám ơn bạn Tuyettinh09 rất nhiều, luận quẻ của bạn dành cho mình rất hay, xin cảm ơn bạn rất nhiều.
Lý giải của bạn về cặp số 34, "cô độc", là rất đúng.Còn cặp 59 thì cũng đúng nhưng không phải vì mình nản chí mà vì sự việc đưa đẩy tác động đến là cho công việc của mình cũng không đi đến đâu.
Theo ý bạn mình có thể thay đổi số sim DT của mình không. nếu được xin bạn tư vấn giùm mình nên chọn những cặp số nào cho mọi việc hạnh thông, trôi chảy.
Mình tuổi Át tỵ sanh ngày 30/31 tháng 12 năm 1965

Mong tin bạn.
Rất cảm ơn

tuyettinh09
23-11-09, 22:49
that ra 1 con so no quyet dinh den nhieu van de cua cuoc song,neu nhu anh noi ra toan bo nhung yeu cau cua minh,thi em moi co the quyet dinh cho so nao la phu hop nhat,that ra ko co so nao la hoan toan tot, va hoan toan xau,.cung nhu so cua anh,so do rat tot cho nhung nguoi lam nghe y,qua kinh nghiem cua ban than em thay,nhung nguoi lam nghe y ma co nhung so nhu the thi deu la nhung nguoi gioi va co tieng tam rat lon.boi vi thi dich hoc do la so tuyệt xứ phùng sinh,len lam y.bac si ma co so nay thi that tuyet voi,con lai nhung nguoi lam cong viec khac thi ko tot lam.that ra em cung ko co kinh nghiem lam,neu em that su muon doi so thi xin vao dien dan phong thuy,o do cac anh trong dien dan se giai thich cho anh:7885:

tuyettinh09
23-11-09, 22:55
lay duoc 1 con so dep roi,nhung chua han la da tot.thoi diem ma minh kich hoat so do cung rat quan trong.trong cuoc song cua moi nguoi co rat nhieu dieu ma ta theo duoi,nhu cong danh,tien bac,gia dinh,tinh yeu,hanh phuc,,,,,,,,,,noi chung la rat nhieu,neu nhu anh chi can ve cong viec thoi thi se rat de,nhung theo em./tot hon nhat la em hay tu tim cho minh 1 so.that ra em cung chi biet duoc sau khi hoc phong thuy ma thoi,do la 1 mon hoc that su ki dieu chu ah.
:106:
em moi hoc mon nay len ko giam lon tieng truoc cac bac dan anh dan chi,neu nhu anh that su muon doi so dt.thi hay cho em mail.em se gui so cho.noi ngiao nay anh em nhieu qua.neu ko may bi sai thi que do lam

thaihoa
24-11-09, 00:25
số Dt là 0918683459 quẻ: Thăng > Tỉnh
số xe mới mua là 54S3 1716 quẻ: Qui muội > Đại tráng
Giờ lấy quẻ: Đồng nhân > Vô vọng.
Mời các cao thù luận giải.

Kính chào anh VH và bạn ma- ak 72!
Em mạn phép luận thử nhé!
số điện thoại: Thăng _ tĩnh
Thăng : Thăng tiến, thăng chức,
Tĩnh : trầm lặng, bất động , ổn định
Quẻ Thăng ý nghĩa tốt ( sự mong muốn của mình), nhưng biến là Tĩnh. Do vậy, sự nghiệp, việc làm gặp phải lình sình ( trầm lặng, bất động) .
Ở đây, nếu cặp quẻ là Thăng - Sư, hoặc Thăng - Thái thì tốt .
số xe : Qui muội- Tráng
Qui muội : tai nạn, rối ren, mê muội
Tráng : tự cường , đơn độc
Chiếu theo tình lý của bạn hiện nay , em luận tiếp :Kết hợp 2 vế : gặp " tai nạn", đơn độc trên đường "quan lộ ", không gặp may mắn trong công danh, việc làm...Tình cảm cũng vô cớ " cơm ko lành , canh chẳng ngọt"...
Giờ lấy quẻ : Đồng nhận - Vô vọng
Cho thấy thất bại, không thành trong sự quan hệ với đồng nghiệp, với mọi người xung quanh. Khẳng định lại một lần nữa" tình trang hoàn cảnh"của bạn hiện nay .
Tổng luận lại : Bạn đang rơi vào vận không tốt nên ứng với những số bạn đang sử dụng. Tuy nhiên, bạn không phải lo lắng nhiều, Vật cùng tắc biến, biến tắc thiên,qua thời vô vọng ( có thể kéo dài từ 03 tháng đến 03 năm)đến lúc Đồng nhân thôi mà . Bạn có thể vào mục Tử Bình để nhờ chị Kim cương hoặc anh Tom xem giúp vận của bạn hiện nay ra sao.?
Mong anh VH cho bài luân giải để chúng em rút kinh nghiệm.
Thái Hòa.