PDA

View Full Version : làm nhà tuổi kim lâu

trongbn87
23-06-14, 21:43
Xin huyenkhongliso tư vấn cho mình vấn đề sau :
Mình sinh ngày 2/2/1987 âm lịch . tháng 4 vừa rồi mình có làm nhà và dựng xưởng . mình có đi xem thì bác mình bảo mình tự mình làm lễ động thổ và làm nhà được ( họ hàng nhà mình ai làm nhà hay cưới xin đều đến hơi bấc ấy ) . bác bảo mình khởi công vào ngày mồng 2 tháng tư âm lịch , vào lúc hơn 3 giờ chiều . đến hôm vừa rồi mình có vào bảo bác xem cho ngày giờ để dựng mái thì bác bảo nhờ người sinh năm 1961 hoặc 1970 giúp . ngày dựng mái vào lúc hơn 8 giờ sáng ngày 4 tháng 6 âm lịch .
Mình có đọc qua một số diễn đàn về tuổi kim lâu . mình thấy năm nay tuổi mình đúng vào kim lâu lên sợ lắm . mong huyenkhonglyso giúp mình phải làm thế nào để hóa giải tuổi kim lâu làm nhà như mình .
Xin cảm ơn huyenkhonglyso , cảm ơn mọi người

vqkhanh019
23-06-14, 21:55
Xin huyenkhongliso tư vấn cho mình vấn đề sau :
Mình sinh ngày 2/2/1987 âm lịch . tháng 4 vừa rồi mình có làm nhà và dựng xưởng . mình có đi xem thì bác mình bảo mình tự mình làm lễ động thổ và làm nhà được ( họ hàng nhà mình ai làm nhà hay cưới xin đều đến hơi bấc ấy ) . bác bảo mình khởi công vào ngày mồng 2 tháng tư âm lịch , vào lúc hơn 3 giờ chiều . đến hôm vừa rồi mình có vào bảo bác xem cho ngày giờ để dựng mái thì bác bảo nhờ người sinh năm 1961 hoặc 1970 giúp . ngày dựng mái vào lúc hơn 8 giờ sáng ngày 4 tháng 6 âm lịch .
Mình có đọc qua một số diễn đàn về tuổi kim lâu . mình thấy năm nay tuổi mình đúng vào kim lâu lên sợ lắm . mong huyenkhonglyso giúp mình phải làm thế nào để hóa giải tuổi kim lâu làm nhà như mình .
Xin cảm ơn huyenkhonglyso , cảm ơn mọi người

Bạn xây nhà sợ tuổi kim lâu, thế bạn có hiểu kim lâu là gì không? Xây nhà, dựng cửa làm nhà mặc dù phạm, nhưng mình vẫn có thể chọn ngày tốt giờ tốt mà làm cũng được mà, không nên lo lắng quá.

trongbn87
23-06-14, 22:08
Bạn xây nhà sợ tuổi kim lâu, thế bạn có hiểu kim lâu là gì không? Xây nhà, dựng cửa làm nhà mặc dù phạm, nhưng mình vẫn có thể chọn ngày tốt giờ tốt mà làm cũng được mà, không nên lo lắng quá.

Mình chỉ biết qua về tuổi kim lâu thôi . mình sn1987 năm nay 28 tuổi dư 1 chắc là tuổi kim lâu rồi đúng không ?

vqkhanh019
23-06-14, 22:11
Mình chỉ biết qua về tuổi kim lâu thôi . mình sn1987 năm nay 28 tuổi dư 1 chắc là tuổi kim lâu rồi đúng không ?

Bạn nhờ người động thổ và cất mái à, mượn tuổi cũng được mà.

trongbn87
24-06-14, 11:07
Mình thấy mọi người cũng hãy mượn tuổi làm nhà :)

Mình tự làm bạn à . mình động thổ lúc hơn 15h ngày 02 tháng 04 năm 2014 âm lịch

trungdat20061958
12-07-14, 08:59
Mình tự làm bạn à . mình động thổ lúc hơn 15h ngày 02 tháng 04 năm 2014 âm lịch
Kim lâu(kl)-theo nhà Phật có mấy loại:kl thân,kl thê,kl tử,kl súc..,
phạm:kl thân ảnh hưởng tới chính mình,kl thê ảnh hưởng tới vợ,kl tử ảnh hưởng tới con,kl súc ảnh hưởng tới vật nuôi
Những việc này mình đã nghiệm
Nếu phạm chưa ứng nên nhờ nhà sư hiểu rõ pháp này hóa giả=bình an.,.

vqkhanh019
12-07-14, 10:35
Kim lâu(kl)-theo nhà Phật có mấy loại:kl thân,kl thê,kl tử,kl súc..,
phạm:kl thân ảnh hưởng tới chính mình,kl thê ảnh hưởng tới vợ,kl tử ảnh hưởng tới con,kl súc ảnh hưởng tới vật nuôi
Những việc này mình đã nghiệm
Nếu phạm chưa ứng nên nhờ nhà sư hiểu rõ pháp này hóa giả=bình an.,.

Bác hay nói theo nhà Phật, ts giờ mới biết là như vậy. Nhà Phật có rất nhiều cách hóa giải, nhưng mà có vẻ như không thấy bác nhắc đến bao giờ. Lẽ nào chưa hợp duyên?
Thân.

trungdat20061958
12-07-14, 11:48
Bác hay nói theo nhà Phật, ts giờ mới biết là như vậy. Nhà Phật có rất nhiều cách hóa giải, nhưng mà có vẻ như không thấy bác nhắc đến bao giờ. Lẽ nào chưa hợp duyên?
Thân.
Chú hay đi chùa Giác Lâm,các vấn đề này nhà chùa chưng bảng to tướng ai cũng thấy,cũng từ xin đức Phật Tổ mà chú ngộ nhanh phong thủy,rất nhiều cách song kim lâu chú không chuyên,phong thủy cũng rất nhiều cách song hàng đầu vẫn là đắc nhân tâm-coi thân chủ như người nhà ,thân chủ cũng y vậy-con đường ngắn nhất dẫn tới thành công-từ thành công lại làm phước,lại cúng dường,lại thành anh Dậu-lại đi mần-vòng tuần hoàn vui vẻ+điền văn đâu.,.

vqkhanh019
12-07-14, 12:53
Chú hay đi chùa Giác Lâm,các vấn đề này nhà chùa chưng bảng to tướng ai cũng thấy,cũng từ xin đức Phật Tổ mà chú ngộ nhanh phong thủy,rất nhiều cách song kim lâu chú không chuyên,phong thủy cũng rất nhiều cách song hàng đầu vẫn là đắc nhân tâm-coi thân chủ như người nhà ,thân chủ cũng y vậy-con đường ngắn nhất dẫn tới thành công-từ thành công lại làm phước,lại cúng dường,lại thành anh Dậu-lại đi mần-vòng tuần hoàn vui vẻ+điền văn đâu.,.

Chú nói như vậy thì cháu cũng gặp một số người như chú rồi đấy. Nhưng cháu chỉ khuyên một câu là, làm gì thì làm, làm cho cẩn thận và chính xác. Không thì họa phúc khó lường. Làm phúc hóa ra lại bị mang tội hay có câu. "Làm ơn mắc oán đó". Chú làm thì làm phong thủy thôi nhé, chứ đừng có cúng bái gì nhé.
Thân!

vqkhanh019
12-07-14, 13:01

Chùa Giác Lâm Thì cháu chưa đến. Cháu đã đến một số chùa sau.
Tổ Đình Sắc Tứ Thiên Ấn
Chùa Long Sơn
Chùa Linh Sơn Lâm Đồng
Chùa Linh Phước
Chùa Long Bửu
Chùa Thiên Ấn Đà Lạt
Chùa Đồng Yên Tử
Chùa Keo
Chùa Dâu
Chùa Phật Tích
Chùa Linh Ẩn Đà Lạt
Chùa Linh Ứng Bán Đảo Sơn Trà
Còn nhiều nữa nhưng không nhớ hết. Nhưng khi đến chùa Linh Sơn Lâm Đồng vào đầu năm nay thì cháu thấy sư thầy ở đó cho xem cái mà thầy giải mã trên trống đồng ngọc lũ. Chứng minh là Hà Đồ và một số vấn đề khác là của người Việt ta phát minh ra. Thấy thật là tự hào thay. :004::004::004:

cachon
21-08-14, 18:01
Tiểu sinh nghĩ mãi cũng không hiểu cái nguyên tắc kim lâu thì lấy từ thuyết nhà Phật nào???

Phật nào có dạy mấy cái lạ lùng này, chỉ có nói thực hành tu tập để giải thoát khỏi cửa luân hồi, vãnh sanh thì nơi cõi tịnh độ. Chủ trương cơ bản là từ bỏ tham, sân, si thì đối với vấn đề bát phong: như được mất,... chỉ là lẽ thường của tự nhiên, không có những luận bàn theo kiểu gặp năm tốt mới làm, còn năm xấu thỉ tránh né.

tdc
14-10-14, 12:21
Trước khi bình luận, e xin lỗi bác trungdat trước nếu có gì mạo phạm, e không có ý gì đâu nhé.
- Chả là e đã đọc phần này rồi, nhưng không để ý lắm cho đến hôm qua e gặp sự việc giống giống ý kiến với bác trungdat. Có ô thầy cúng đến cúng động thổ cho người bà con nhà e, thầy bảo nguyên văn như sau : "mai động thổ 4 góc với lại giữa nhà cho thông thủy, đấy là theo sách phật.". e ngồi ngoài buồn cười quá mà không cười được. không hiểu thầy theo kinh sách nào của nhà phật dạy động thổ không biết.