PDA

View Full Version : Xem giúp Dụng thần

quocnam
19-06-09, 15:59
quocnam
Sinh ngày 16 tháng 1 năm Nhâm Tuất giờ Tỵ
(Tuesday - 2/9/1982)
Tử Vi: Năm Nhâm Tuất, Tháng Nhâm Dần, Ngày Quý Hợi, Giờ Đinh Tỵ
Bát Tự: Năm Nhâm Tuất, Tháng Nhâm Dần, Ngày Quý Hợi, Giờ Đinh Tỵ
Phái nam: quocnam Năm Nhâm Tuất, Tháng Nhâm Dần, Ngày Quý Hợi, Giờ Đinh Tỵ

Lá số Tứ trụ: (http://www.lyso.vn/portal.php?mode=tutru&sid=a12f220d6eb89a009df62a0c8d9707e8)

Nhờ các ANh Em xem giúp bản mệnh thuộc hành gì! Dụng thần là gì!
Rất cám ơn

tom
22-06-09, 10:08
Hi Quocnam
Sinh năm nhâm tuất mệnh là đại hải thủy(nước biễn) còn trong tứ trụ thì lấy can ngày quí (thủy) là nhật nguyên.Theo tứ trụ thì bạn thân vượng nên dụng thần phải là hành giãm bớt sức nuóc chỉ có thỗ hoặc dùng mộc hút bớt nước.Tứ trụ có nhiều thủy thì thông minh hơn người ,khéo tay,học gì cũng nhanh.

dongqot68
22-06-09, 10:42
Chào Tom;
Vậy dụng thần của bạn quocnam có thể là Thổ hoặc Mộc.
Thổ thì khắc thủy, làm tiết giảm bớt Thủy.
Mộc thì làm cho Thủy sinh (Thủy sinh Mộc), cũng tiết giảm bớt Thủy
vậy, dùng sinh hay dùng khắc thì tốt hơn?
Thân ái.

tom
22-06-09, 11:45
Hi dongqot68
Theo Tôi thì dùng ưu tiên dùng mộc vì mộc trong dần (lệnh tháng ) là có lực nhất. Thân

quocnam
22-06-09, 23:16
Hi Quocnam
Sinh năm nhâm tuất mệnh là đại hải thủy(nước biễn) còn trong tứ trụ thì lấy can ngày quí (thủy) là nhật nguyên.Theo tứ trụ thì bạn thân vượng nên dụng thần phải là hành giãm bớt sức nuóc chỉ có thỗ hoặc dùng mộc hút bớt nước.Tứ trụ có nhiều thủy thì thông minh hơn người ,khéo tay,học gì cũng nhanh.

Hi Tom,
Cám ơn bạn rất nhiều. Mình sẽ ghi nhớ và lưu ý điều này. Nếu vậy, trong nhà mình thì thích hợp với các vật dụng bằng gỗ, và màu sử dụng chính là tông xám thì tốt nhất cho mình phải không? (Xin thứ lỗi, nếu câu hỏi hơi thừa, vì mình cũng chỉ mới tập tành nghiên cứu phong thủy thôi)

Thân

dongqot68
23-06-09, 08:45
Xin chào QuocNam
Màu sắc phù hợp với bạn là Xanh lục (Mộc), màu vàng đất (Thổ).
Hướng hợp với bạn là Hướng Đông (Mộc), hướng Tây (Thổ)

Bạn có thể xem thêm chi tiết bảng ngũ hàng ở link bên dưới.
Xem thêm thông tin ở đây (http://vi.wikipedia.org/wiki/Ng%C5%A9_h%C3%A0nh)
Thân ái

tom
23-06-09, 12:06
Hi quocnam
nickname quocnam cũng là dụng thần nếu tên thật cũng vậy thì tốt lắm.Bỡi vậy người xưa thường dựa vào lá số cùa con cái mà đặt tên.Còn màu sắc thì bạn theo hướng dẫn của dongqot68 là được miễn sao bạn cảm thấy thích .

dhai06
06-12-09, 10:03
Chào Tom.
Nhờ Tom xem dụng thần con của mình: Con gái sinh ngày 30/4/1989 sinh khoảng 6g đến 7g tối
Cảm ơn nhiều Chúc Tom vui khỏe. Thân.

tom
06-12-09, 10:16
Hi anh
sao trả lời qua nhắn tin cho anh không được vậy?
anh mở nhắn tin đi,em sẽ gởi qua cho anh sau.cám ơn

dhai06
06-12-09, 10:49
Hi anh
sao trả lời qua nhắn tin cho anh không được vậy?
anh mở nhắn tin đi,em sẽ gởi qua cho anh sau.cám ơn

Bây giờ mình bấm qua mục nhắn tin đây. Cám ơn Tom nhiều lắm

tom
06-12-09, 12:15
Hi anh
gởi nhắn tin đi cho Anh không được vì Anh chưa cho phép nhận vào đó hi hi
vậy cho em hỏi ,lúc trước Anh nói cháu bị trầm cảm bỏ học nữa chừng,vậy đã đi học lại chưa? từ 2004 đến nay cháu học hành thế nào? sức khõe? và các việc khác ...cám ơn Anh

dhai06
06-12-09, 12:35
Hi anh
gởi nhắn tin đi cho Anh không được vì Anh chưa cho phép nhận vào đó hi hi
vậy cho em hỏi ,lúc trước Anh nói cháu bị trầm cảm bỏ học nữa chừng,vậy đã đi học lại chưa? từ 2004 đến nay cháu học hành thế nào? sức khõe? và các việc khác ...cám ơn Anh
Chào Tom.
Hiện tại cháu đi học trung cấp được 2 tháng nay. Tinh thấn ngày càng tốt, nhưng rất thiếu tự tin và giao tiếp kém. Nhờ Tom coi dụng thần của cháu. Để coi lại phòng ngủ có hợp hướng không.
Hộp thư mình chọn hết rồi nhưng không hiểu sao nó không chạy. Cảm ơn nhiều.
Thân

tom
06-12-09, 12:46
Hi Anh
năm nay cháu gái này bắt đầu đại vận mới rồi,mọi chuyện sẽ tốt dần.dụng thần là kim