PDA

View Full Version : Kính nhờ các bác xem giúp ngày cưới

thuytrang90
13-08-14, 23:41
Chào các bác, hiện nay chúng cháu đang tính kết hôn nên mong các bác chọn ngày cưới hỏi trong năm nay.
Nam 09/11/86 AL sinh giờ dần
Nữ 11/09/90 AL sinh giờ sửu
Bố chồng tuổi Canh Dần
Mẹ chồng tuổi Nhâm Thìn
Bố vợ tuổi Quý Tị
Mẹ vợ tuổi Kỷ Sửu
Cháu thấy chúng cháu cũng hay cãi nhau. Mong các bác chỉ cách hoá giải để sống an vui hoà thuận.
Cháu xin cám ơn.

Thuandd
14-08-14, 16:14
Có phải bạn nam đang sinh sống ở nước ngoài không? Có người làm mai và quen nhau từ năm ngoái.

thuytrang90
14-08-14, 22:59
Không bác ơi. Nam ng Việt, tụi em quen nhau từ năm 2008. :008:

Thuandd
15-08-14, 10:10
Vậy hỏi thêm tí. Đây là mối tình đầu hay tình thứ vậy?
Thấy hợp tan nhiều lần. Bạn đang trong đại vận Thiên không gặp năm nay lưu niên tiểu hạn xấu. Năm nay còn sóng to gió lớn. Thấy mối tình này có vẻ gượng ép nhiều hơn. Có 3 lời khuyên trước mắt như sau:
- Nếu muốn kết hôn thì hãy chuẩn bị đến tháng 12al.
- Vượt rào thì hãy cẩn thận vì năm nay dễ bị thai sản, nếu không cẩn thận thì sau này ảnh hưởng đến cung tử khó sinh con, lại bị nghiệp liên quan đến con cái (cung tử bạn có triệt+hoả phục+không kiếp).
- Về mặt sức khoẻ, hết sức cẩn thận khi vào tháng 10al.
Nếu sau này có điều kiện hãy lập nghiệp hay sinh sống xa nhà, càng xa càng tốt.

thuytrang90
15-08-14, 13:55
Đây là mối tình đầu của em. Hồi trước năm 2011 hay 2012 gì đó thì nam này cũng muốn cưới người khác rồi mà sau đó hủy. Nhà trai coi cho bọn em nói ngày 16/09 AL đầu có thể cưới được và em cũng tính cuối năm có thai để năm sau sinh con anh ạ. Mong anh xem tiếp giúp em.

thuytrang90
15-08-14, 18:53
Những dự định của em như lấy chồng, có con năm nay không tốt hả bác? (Như lấy chồng hụt hoặc sẩy?)

Thuandd
18-08-14, 12:01
Nếu hai bên nhà trai nhà gái đã đặt vấn đề và xem ngày luôn rồi thì bạn còn boăn khoăn gì nữa? Hay trong lòng có điều gì còn cảm thấy bất an?

thuytrang90
19-08-14, 11:41
Bởi vì em cảm thấy 2 đứa xảy ra bất đồng quan điểm, càng ngày càng rõ rệt nên em cảm thấy khá lo lắng. Giống như nam này đã thay đổi thành người khác.

Thuandd
19-08-14, 12:03
Số bạn tuổi nhỏ khó nuôi, thiếu thời vất vả, tới tuổi cập kê thì chuyện tình cảm cũng lận đận. Không biết nên khuyên bạn thế nào, chỉ biết rằng trực giác của bạn rất nhạy bén, tuy nhiên lý trí lại không vững để tình cảm chi phối nhiều quá nên khổ này dẫn tới khổ khác. Bởi vậy mới hỏi bạn tình đầu hay tình thứ.
Nếu đến cuối năm này mọi chuyện ổn rồi thì có thế cho bạn thêm một số lời khuyên nữa vì giờ nói ra chỉ làm bạn thêm rối ren.
Hãy suy nghĩ kỹ và tin vào quyết định của mình!

cachon
19-08-14, 12:18
Đã gọi là nhân duyên thì muốn tránh hay né, cũng khó lắm, theo lý lẽ của nó, còn cuộc sống thì khá ngắn, còn nhiều toan tính, có mưu sự chắc cũng khó mà thành tựu như ý được.

thuytrang90
28-10-14, 11:59
Em đã lấy chồng vào ngày 1/10 DL. :003: Các bác cho em xin lời khuyên. Em đang mong con, mong con, mong con...:6k3:

thuytrang90
25-11-14, 10:15
Em có thai rồi, nhưng nghi ngờ là túi thai giả. Em khá buồn. Biết tin có thai là vào ngày 1/10 AL, cùng lúc đó là bị cảm trước 1 ngày. Bác Thuandd xem giúp em với!

Thuandd
26-11-14, 17:36
Mới cấn thai mà lo nghĩ nhiều quá không tốt cho sức khoẻ cả mẹ và bé. Hãy khám thai định kỳ theo hướng dẫn của bác sỹ chuyên khoa thêm một thời gian nữa. Nên tìm đến bác sỹ có uy tín làm tại các bệnh viện phụ sản lớn.
Nếu quá lo lắng thì nên chuyển sự lo lắng sang tình thương yêu mẹ dành cho con bằng cách đọc kinh cầu nguyện mỗi tối trước khi ngủ. Hãy chuyển lời kinh và sự sám hối bằng cách đưa ý nghĩ vào bé trong bụng. Nếu có duyên thì bé vẫn phát triển tốt và ở lại với bạn. Mọi cái xấu hay tốt đều từ tâm mà ra, hãy dùng tâm chuyển hoá trước khi nhờ mọi sự can thiệp từ bên ngoài.