PDA

View Full Version : Xem tuổi hôn nhân

vuvanthi88qn
10-09-14, 12:17
Em sinh ngày 07/02/1988 âm lịch. Anh chị nào trong diễn đàn biết em lấy vợ hợp với tuôi nào thì chỉ giúp em vơi. Em cảm ơn nhiều ạ.

quangvinhn
10-09-14, 14:01
Vợ chồng là chuyện duyên nợ. Xem ai hợp tuổi mới lấy e là mò kim đáy bể, mình chịu chắc gì người đã ưng.

tranbinhchuong
11-09-14, 10:50
Em sinh ngày 07/02/1988 âm lịch. Anh chị nào trong diễn đàn biết em lấy vợ hợp với tuôi nào thì chỉ giúp em vơi. Em cảm ơn nhiều ạ.

PHỐI-HÔN THEO BÁT-SAN Cung-Phi thì cháu nam mậu-thìn cung chấn hộp với các cung sau :
---cung khảm : nữ tuổi bính-dần 1986 và tuổi ất-hợi 1995 ( nữ cung thủy sanh cung mộc : rất Tốt )
----cung chấn : nữ mậu-thìn 1988 và đinh-sửu 1997.(nam-nữ cùng cung mộc tỉ-hòa ; rất Tốt )
----cung Tốn : nữ kỷ-tị 1989 và mậu-dần 1998 .(nam nữ cung cung mộc tỉ-hòa : : rất Tốt )

chú-ý phải sinh sau 4 tây tháng 2 dương-lịch( ngày-giờ Tiết lập-xuân) mới tính đúng-tuổi nhé .

đấy chỉ là đại-khái chung : còn kỹ hơn nửa thì Xem Bát-tự niên-canh như ông-bà xưa dựng-vợ gả-chồng đòi hỏi có ngày-giờ tháng-năm sanh đầy-đủ vậy : nhung hiện-giờ chắc O có ai xem thế nửa đâu .
có thì chỉ Dịch-vụ Hôn-Phối Tổng-Hộp mà có thể tìm-hiểu thêm thôi .....

Thân-chào .:present:

phamledung24
19-09-14, 14:42
Theo cuốn "Tự xem la bàn theo mệnh nam, mệnh nữ" của Đại sư Lý Cư Minh, trang 214: Nam giới sinh năm 1988 có thể kết hôn với các tuổi Kỷ Tỵ, Quý Dậu, Ất Hợi, Đinh Sửu, Đinh Mão, Ất Sửu.

tranbinhchuong
21-09-14, 09:03
Theo cuốn "Tự xem la bàn theo mệnh nam, mệnh nữ" của Đại sư Lý Cư Minh, trang 214: Nam giới sinh năm 1988 có thể kết hôn với các tuổi Kỷ Tỵ, Quý Dậu, Ất Hợi, Đinh Sửu, Đinh Mão, Ất Sửu.

Theo sách < Vận Đào-hoa và Kiếp Đào-hoa > của Đại-sư Lý-cư-Minh là cung-PHI của nam-nữ có ngũ-hành tỉ-hòa hay nữ sanh cho Nam là Hộp-Tốt ,còn nam sanh cho nữ thì hơi Kỵ , nhất là Đại-kỵ nam-nữ ngũ-hành cung-PHI tương-Khắc là hông-Hộp vậy . nữ quý-dậu cung-cấn bị nam mậu-thìn cung mộc khắc là đại-kỵ .nữ đinh-mão cung-khôn cũng vậy thôi .
Thân-chào:005:

phamledung24
22-09-14, 15:30
Theo sách < Vận Đào-hoa và Kiếp Đào-hoa > nữ quý-dậu cung-cấn bị nam mậu-thìn cung mộc khắc là đại-kỵ:005:
cháu chỉ thấy sách nói vậy nên bê nguyên văn, chứ trình độ hạn hẹp, không đủ để bình luận gì ạ. Tuổi Quý Dậu có thể kết hợp với Mậu Thìn có lẽ là vì Thìn-Dậu là nhị hợp.