PDA

View Full Version : Xin tư vấn ngày cải cát

van nien tu
10-11-14, 06:21
Kính gửi các anh ,các chị trong diễn đàn!
Tôi tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chỉ âm thầm nghiên cứu,học hỏi chưa bao giờ đăng bài trên diễn đàn vì trình độ có hạn
Nay có việc nhờ các anh chị giúp đỡ.
Tôi định sang cát cho bố tôi.Ông sinh năm kỷ Mão mất năm kỷ Sửu đã được 5 năm.Ông có 4 con trai ,sinh những năm Kỷ Hợi,quý Mão,Đinh Mùi,Mậu Thân.Thầy xem giúp định ngày Giáp Tuất ,tiết Đông chí năm nay nhưng tôi xem lịch thấy ngày Giáp Tuất thuộc trực Khai kiêng kỵ chôn cất nên rất băn khoăn.Mong các anh ,chị tư vấn giúp.
Xin chân thành cảm ơn.

dauvanphung
29-08-15, 17:09
Kính gửi các anh ,các chị trong diễn đàn!
Tôi tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chỉ âm thầm nghiên cứu,học hỏi chưa bao giờ đăng bài trên diễn đàn vì trình độ có hạn
Nay có việc nhờ các anh chị giúp đỡ.
Tôi định sang cát cho bố tôi.Ông sinh năm kỷ Mão mất năm kỷ Sửu đã được 5 năm.Ông có 4 con trai ,sinh những năm Kỷ Hợi,quý Mão,Đinh Mùi,Mậu Thân.Thầy xem giúp định ngày Giáp Tuất ,tiết Đông chí năm nay nhưng tôi xem lịch thấy ngày Giáp Tuất thuộc trực Khai kiêng kỵ chôn cất nên rất băn khoăn.Mong các anh ,chị tư vấn giúp.
Xin chân thành cảm ơn.

Cần bổ sung thêm là Hướng Mộ sắp tới đặt trong nghĩa trang bao nhiêu độ, mới tính toán được.

chauhuyenchon
21-12-15, 14:40
Thưa các Bác: Cho em hỏi ngày mồng 4 (Giáp Ngọ) tháng chạp năm ất mùi tức ngày 13/01/2016) có làm lễ cát táng cho các vong (sa sẩy) năm 2003 và 2005 không ạ? Vị trí nơi đưa vong về tọa Nam, hướng Bắc . Bố sinh 1970 mẹ sinh 1975. Chị sinh 2001, em sinh 2006 và 2011 Xin các Bác giúp em với..Kính.