PDA

View Full Version : Mong các Bác xem hạn giúp cho.

yennhi
08-10-14, 19:40
Xin các Bác giúp cho về hai tuổi muốn kết hôn ạ. Em nghe là thổ khắc mộc nên nhờ các Bác xem thời điểm nào kết hôn, sinh con năm nào là tốt ạ?
Nam: 16/1/1982DL
Nữ: 26/10/1990DL

Xin chân thành cảm ơn.

tranbinhchuong
12-10-14, 09:34
Xin các Bác giúp cho về hai tuổi muốn kết hôn ạ. Em nghe là thổ khắc mộc nên nhờ các Bác xem thời điểm nào kết hôn, sinh con năm nào là tốt ạ?
Nam: 16/1/1982DL
Nữ: 26/10/1990DL

Xin chân thành cảm ơn.

nam tân-dậu cung khảm phối nữ canh-ngọ cung cấn là LIÊM-TRINH NGŨ-QUỈ HÔN : Thứ-HUNG chi Phối .
-------------------------- có`-thể có 2 con-trai .

nữ cung-thổ khắc nam cung thủy : Xấu .

cách hóa-giải coi Mục HÔN-NHÂN & GIA-ĐÌNH : Phối-Hôn theo < BÁT-SAN CUNG-PHI > nhé .

Thân-chào.:4555:

yennhi
13-10-14, 12:57
nam tân-dậu cung khảm phối nữ canh-ngọ cung cấn là LIÊM-TRINH NGŨ-QUỈ HÔN : Thứ-HUNG chi Phối .
-------------------------- có`-thể có 2 con-trai .

nữ cung-thổ khắc nam cung thủy : Xấu .

cách hóa-giải coi Mục HÔN-NHÂN & GIA-ĐÌNH : Phối-Hôn theo < BÁT-SAN CUNG-PHI > nhé .

Thân-chào.:4555:

Cảm ơn Bác tranbinhchuong.
Vậy mà bấy lâu em cứ tưởng bạn em cung MỘC.
Em có thấy mục hôn nhân và gia đình: phối hôn cửu cung chứ chưa tìm ra mục chỉ dẫn của Bác. Mong Bác hướng thêm giúp em ạ.

tranbinhchuong
14-10-14, 10:38
Cảm ơn Bác tranbinhchuong.
Vậy mà bấy lâu em cứ tưởng bạn em cung MỘC.
Em có thấy mục hôn nhân và gia đình: phối hôn cửu cung chứ chưa tìm ra mục chỉ dẫn của Bác. Mong Bác hướng thêm giúp em ạ.

Bát-San tức là Cửu-Cung đó .

Trích:
Nguyên văn bởi duong.hkls Xem bài gởi
[i]Chưa có ngày sinh dương lịch, không tính ra được tháng tiết khí. Kết hợp xem tháng độ chính xác có tăng lên.

theo Thầy Lý-cư-Minh thì cung-Phi nam sanh cho nữ thì hơi kỵ hơi xấu , kỵ nhất là ngũ-hành cung-phi nam nữ tương khắc . hóa-giải thì như cách chỉ trong các bài trả-lời cũ ; 1 trong số đó copy lại đây:

Phối-Hôn để làm gì ? ? ?
Ico167R (247) xem tuổi vợ-chồng và hóa-giải phần nào cái Xấu
Trích:
Nguyên văn bởi langtu89 Xem bài gởi
xin cac cao nhan chi dum chua cuoi thi hoa giai bang cach nao va cuoi rui hoa giai ra sao va co ben lau duoc khong ah xin da ta cac bac cao nhan bot chut time lam phuc

Ở đây Phối -HÔN theo [ Bát-San CUNG-PHI ] của tuổi vợ-chồng [ phải sanh sau ngày-giờ Lập-Xuân ( 4 Tây tháng 2 dương-lịch hàng năm )mới tính Đúng tuổi nhé !].

Ông Thầy Pháp-Sư Lý-cư-Minh ( Trụ-trì Phái Phật-Giáo Mật-Tông TÂY-TẠNG ở HONGKONG : tháng 6 năm 2000 từng được mời sang Mỹ xem Phong-thủy và Tứ-trụ cho Tổng-Công-Ty Coca-cola trụ-sở Mỹ ) cũng dùng CUNG-PHI để Phối-HÔN ;

Chu-ý : Ngũ-Hành của cung-PHI Nam Nữ Tỉ-Hòa hoặc nữ sanh cho nam thì TỐT ; còn ngược lại thì kỵ nhất là đại-kỵ nam nữ khắc CUNG ( ngũ-hành của cung-PHI ).

+++ > Phối-HÔN theo Nạp-Âm thi trong phần < Dịch-vụ Tư-Vấn HÔN-PHỐI Tổng-Hộp > tôi mới phân-tích tổng-hợp trong vài cách Phối-Hộp lại mới kết-luận sau cùng với bổn-mệnh nam nữ có CÁT-Thần Hộ-Thân hay O nửa nhé !!!
Giải-thích : CÁT là chữ Hán-Việt (chữ Nho) là Cát-tường , Cát-Lợi tức-nhiên là TỐT vậy .

còn các-cháu đưa ngày-tháng-năm sanh âm-lịch hay dương-lịch gì cũng dễ đổi qua-lại thôi (tra Lịch vạn-niên).
---> chỉ khác-biệt là tính-tuổi ĐÚNG thì Phải nhờ vào giao-điểm ngày-giờ Tiết-Lập-Xuân hàng năm ( 4 tây tháng 2 dương-lịch ) mà dùng dương-lịch thì dễ phân-biệt Đúng tuổi cho các cháu nào Sanh trước-sau Tết Âm-Lịch vì Tiết Lập-Xuân ở ngày âm-lịch năm nào cũng thay đổi ( có thể ở tháng chạp cuối năm) vì có các năm-Nhuần nên Tiết Lập-Xuân cũng thay-đổi theo có thể là ở trước Tết hay sau Tết O chừng đấy ? ( giải-thích vậy các-cháu có rõ chưa ? )

Tôi có Ý-định Mở 1 dịch-vụ TƯ-VẤN Phối HÔN Tổng Hợp ( có thu Lệ phí để duy trì Dịch-vụ )để cung cấp thông-tin cho những cháu Ủng-Hộ dịch-vụ này hiểu thêm nhiều về Hôn Phối của mình. Muốn biết chi-tiết hơn xin nhắn Mail tới : { binhchuong8@gmail.com

Hôn-Phối Tổng-Hộp là phối-hộp vài cách hộp Hôn xưa trình bày phân-tích tổng-hộp lại và có liên-quan 1 phần sự riêng-tư cá-nhân của Số-Mễnh 1 mình cháu.[-O&lt;
Cháu nào muốn Tư-vấn phải có đầy đủ ngày giờ tháng năm sinh(Âmlịch hay DươngLịch)(sinh đ-tháng hay thiếu tháng) và có nơi sinh chính xác nửa là càn tốt.
Nếu các cháu ủng-hộ ý-định này và cần Tư-Vấn thêm thì tôi sẽ cố hết Sức mình mò Sách giải tỏa thắc-mắc của các cháu. Thân Chào

-----Tôi đã từng trình bày rỏ ràng trong những trang trước ( diễn-đàn lyso.vn ),

==Lý-số hay số mệnh (quỷ-đạo đời người) Không phải Bất di Bất dịch hay Bất biến. Mà đời người hay thiên-nhiên vũ-trụ luôn luôn chuyển động biến-Dịch biến hóa Không ngừng y như trong KINH-DỊCH xưa Thánh-Hiền cũng đã cho ta biết rồi đấy. ===Con người có thể thay đổi được 1 phần Số-Phận hay Quỷ-đạo Cuộc Đời mình hay O là còn chịu ảnh-hưởng bởi nhiều nguyên do :
==nào là ngày giờ tháng năm và nơi sinh ra có cực từ mỗi người Một khác O ai giống ai hết , Ảnh-hưởng của Âm-DỨC ,PHÚC-ĐỨC của Tổ-Tiên và người Nhà ,Thiện-căn tạo-dựng của bản-thân.........
.
---Cho nên số Phận vợ chồng dù O hộp cũng mỗi người đều khác biệt ,O có cặp nào giống hết hoàn toàn đâu :
==Lại còn 1 phần lớn bị ảnh-hưởng bởi Âm-Đức Phúc-Đức của ông-bà tổ -tiên để lại cộng thêm công lao thực hành TÂM-ĐỨC-HẠNH của mỗi người thì sẽ có CƠ-MAY xoay chuyển được Quỷ-Đạo Cuộc-Đời người đấy
. ====Đấy toàn là Tâm-Quyết thiết-yếu của Hiền-Triết xưa để lại cho ta chiêm-nghiệm . ----Bạn có rảnh xem lại các trang trước nhé !
Trân Trọng Kính chào ...

cháu chịu khó xem các trang cũ có nói cách hóa-giải trên kia nhé : gia-đình có Âm-Đức,Phúc-Đức và duyên-LÀNH được bản-thận tạo-dựng ..... nếu trong bát-tự ngày-giờ sinh có CÁT-Thần Hộ-thân thì đở nhiều ... Nếu 2 cháu yêu-thương nhau thật-tình mà còn hộp-tính hộp-tình hộp-nết thì cớ-sao phải-Lo-Lắng Thái-quá .
---Cứ bình-tỉnh mà Suy-nghỉ kỷ xét lại Lòng mình và Lòng người-yêu cho Cẩn-Thận rồi sẽ Tìm được lối đi hoặc lối thoát trong Tương-Lai vậy .

Vài-Lời Nhắn-nhũ gởi-đến Tất-cả các cháu đang Yêu hoặc sắp-Yêu dù có mắc Phải Tuyệt-Mạng-Hôn hay Ngủ-quỉ-Hôn,Họa-hại-Hôn,Lục-sát-Hôn hay Khắc-CUNG-PHI gì gì đó Cũng chẳng-qua là trên Lý-thuyết mà thôi , thực-tế thì Trong Cuộc-SỐNG còn nhiều -ĐIỀU HUYỀN-BÍ Ký-DIỆU Luôn có-thể Xẩy ra từng Cá-nhân đều O ai giống ai , O phải cặp vợ-chồng nào cùng Tuyệt-Mạng-Hôn cũng đều XẤU hết đâu nhé ?
---=> có Điều NẾU các cháu CHƯA có Yêu-SÂU Nặng-Tình thì có thể suy-nghỉ đến lối-thoát Rút-Lui ..........

----> Thời xưa Ông-bà ta dưng-vợ gả-chồng thường hay đòi ( ngày-giờ-tháng-năm sanh) xem < Bát-Tự Niên-Canh > để Phối-HÔN : Nếu Đụng phải Bát-San Tuyệt-Mạng là Tránh-xa liền , vì Ông-bà xưa đều Muốn ngừa trước tình-huống XẤU-Nhất cho con-cháu họ mà thôi vậy ...

Tiện đây tôi cũng
CHÚC các cháu Luôn bình-tỉnh ,Khôn-ngoan chọn-lựa được Nửa Cuộc-Sống Hạnh-Phúc của mình và === Nhớ phải luôn Tạo nhiều DUYÊN-LÀNH DUYÊN-THIỆN để mà luôn MAY-MẮN trên Con-Đường Tương-Lai sẽ Đi .....
Lý-thuyết Nhân-Quả Luân-Hồi của Phật-Giáo luôn-luôn là ĐÚNG đấy ::: Xin HÃY-GHI-NHỚ ......Ta trồng cây gì thì trong tương-lai hoặc gần hoặc xa cũng sẽ có ngày Gặt-Hái Được Quả ấy mà thôi .

dạ. cháu cảm ơn bác ạ. cháu có tìm hiểu cách hóa giải là sinh mạng thủy cung thiên y là được, nhưng đợi đến năm mạng thủy lâu quá bác à, năm 2016, 17 hợp tuổi nhưng mạng hỏa có tốt k bác. cưới chay tang có tránh được họa không vậy bác? có cách nào khác không bác, chúng cháu yêu nhau thật lòng nhưng nếu như nghỉ đến sau này phải mất sớm 1 trong hai thì cháu k chịu nổi bác ạ. cháu nhờ bác chỉ giùm ạ.

XIN - Lỗi Ở đây tôi chỉ cho Lời Khuyên và Chúc-Phúc cho các cháu sẽ MAY-MẮN tìm được lối đi tới con-đường Hạnh-Phúc Tương-lai mà thôi .

còn Tránh được Họa hay O là ở bản-thân các cháu có CÁT-Thần hộ-thân hay o ? gia-đình có Âm-Phúc-ĐỨC hay O ? và 2 nhà có ủng-hộ hay O ?
Chớ hóa-giải bằng cách xem ngày cưới Chạy-Tang gì đó tôi O rành , O biết thì nói O biết .
theo tôi biết hình như có người có số-mệnh cưới-chạy-tang ( rước dâu khi nhà đang làm đám-tang) chứ còn hóa-giải-gì đó thì tôi O biết .
--------Tôi đã có kể ngoài Bắc có 1 cặp vợ-chồng già trên 85 tuổi ( trước kia ) là càn-ly Tuyệt-mạng-Hôn : còn sống sờ-sờ và sanh hàng chục đứa con nửa ( tôi O biết ông-bà này có đúng tuổi vào Tuyệt-mạng-Hôn hay O ? vì con ổng O biết ngày-tháng sanh chính-xác của cha-mẹ mình, hồi xưa có công cứu qua nhiều người) .

Mục xem-tuổi vợ-chồng( diễn-đàn lyso.vn )thì tôi chỉ Phối-HÔN theo Bát-San CUNG-PHI thôi nhé , còn nhiều hơn nửa là O có công-Sức để giúp các cháu được Đâu .=== > vì tôi lên mạng xem cho các cháu và biên-dịch sách < Hết-Độc Một-thân nhẹ > đã rất hao tâm-trí và thị-Lực ( mắt đục Thúy-tinh-thể) rồi : người nhà thường cản-ngăn muốn cắt-mạng hoài đó :

Người-ngoài ai cũng cho tôi là Khùng là ngu thằng-khờ : Photo < Công-thức ăn-Lạt Thải-Độc---Khỏe-mạnh phòng-chống trị ung-thư> chắc cũng đã có trên 13.000 bản gởi chùa phát cho người bệnh-ung-thư ( hiện 2014 lai-rai có photo gởi các chùa :Giác-Huệ Q.7 , chùa Thiên-Trúc Q.7 , chúa Long-Hoa Q.7 .....): là làm chuyện Ruồi-bu < ăn cơm-nhà lo-chuyện người dân >

Tôi thấy mình còn giúp-ích được cho người khác chút-xíu cũng là Tốt-lành mà , cũng là 1 niềm-Vui nho-nhỏ ....Hình ảnh

Vài-lời tỏ bài CHÚC Các cháu Luôn Vui-Khỏe Và May-Mắn HẠNH-PHÚC Hình ảnh Hình ảnh

Nguyên văn bởi Nguyên Cô Nương ----(diiễn-đàn huyehkhonglyso.com )

Cháu xin chào các bác thông thái, cháu xin nhờ các bác bỏ bỏ chút thời gian tư vấn giúp cháu với, cháu và chồng sinh năm 1989, cưới nhau phạm ngũ quỷ, nên cháu đang rất lo lắng sợ vợ chồng có nhiều chuyện không hay nên cháu xin nhờ các bác chỉ cháu cách hóa giải. Và chuyện quan trọng nhất là cháu xin nhờ các bác tư vấn giúp cháu nên sinh con năm nào hợp, sinh năm 2017 phạm tuyệt mạng vậy có sinh được không, hay năm nào khác tốt hơn, mong các bác tư vấn giúp cháu với. Cháu xin chân thành cảm ơn, mong nhận được hồi âm của các bác ạ.

nam kỳ-tị cung khôn phối nữ kỷ-tị cung tốn là LIÊM-TRINH NGŨ-QUỈ HÔN : Thứ-HUNG chi phối : khẩu-xà thị-phi , sinh-hoạt bất-ninh , linh-lý bất-hòa hay có kiên-tụng , thứ-HUNG chi phối .

nữ cung mộc khắc nam cung thổ : Xấu .

< Phải sanh sau ngày 04/02/1989 mới đúng tuổi kỷ-tị nhé +++ >

phạm Ngũ-Quỉ Hôn thì cái chính là ở khẩu-xà thị-phi : chỉ ở cá-tính và tánh-nếp của 2 cháu có hộp-nhau hoàn toàn hay O ?
----- có dung-hòa được trong Cuộc-Sống chung O ? ? ?
---có bao-dung tha-thứ cho nhau hay O ? ? ?
--- có kiên-quyết cùng chung tu-tâm dưỡng-tánh để thay đổi Quỷ-Đạo cuộc đời vợ-chồng hay O ? ? ?
---có xây-dựng Thiện-Căn , làm nhiều duyên-Lành Duyên-Thiện hay O ? ? ?
===Chứ dùng phong-thủy bố-chí Cũng dùng Bát-San Cửu-CUNG để thay-đổi hoàn-cảnh Sống thì cũng có-thể là được : NHƯNG mời thầy phong-thủy rất mắc tiền ,mà chưa chắc ông thầy đó có -giỏi có đúng thật O nửa ?
--còn tự-mình coi sách hay theo lời người ta bày mà làm đại thì O chừng có chút Sai-sót là càng thảm-hại hơn nhiều ? ---- O có dễ dàng vậy đâu ?

Còn sanh con-cái là cái Lộc Trời cho : cứ Tùy-Duyên mà tự-nhiên có thì sẽ có , lo-lắng thái-quá chi cho Mệt cũng O ra gì đâu nhé .---Sanh con thì làm gì có phạm Tuyệt-mạng ,đâu phải phối-hôn cung-phi đâu mà có vụ Phạm Bát-San Tuyệt-Mạng ? :-bd

yennhi
24-11-14, 12:16
Kính chào các Bác/Anh/Chị,
Em nữ sinh 9/9/90 giờ Tý, kính mong Anh Chị giúp đỡ xem hạn và cho em biết hạn chế trong lá số để em có thể xem xét sửa đổi ạ. XIn cảm ơn.
Xin cảm ơn.
Yennhi.

vqkhanh019
24-11-14, 21:52
Kính chào các Bác/Anh/Chị,
Em nữ sinh 9/9/90 giờ Tý, kính mong Anh Chị giúp đỡ xem hạn và cho em biết hạn chế trong lá số để em có thể xem xét sửa đổi ạ. XIn cảm ơn.
Xin cảm ơn.
Yennhi.

Tại cớ làm sao lại cứ thích đi xem hạn nhỉ? Sao mà không ở nhà tu tâm đi. Chịu khó đi chùa "thanh tịnh" cho tâm tĩnh, tăng phước thọ mà đời thảnh thơi. .....:34336::34336::34336:

yennhi
24-11-14, 22:12
Tại cớ làm sao lại cứ thích đi xem hạn nhỉ? Sao mà không ở nhà tu tâm đi. Chịu khó đi chùa "thanh tịnh" cho tâm tĩnh, tăng phước thọ mà đời thảnh thơi. .....:34336::34336::34336:
Thưa Bác, cảm ơn Bác nhắc nhở. Cháu đã và đang làm ạ.

yennhi
25-11-14, 08:37
Lần sau bạn nhờ xem em giàu có cỡ nào,chồng(người iu)men,con nhà dàu bao nhiêu,có bi nhiêu men dành em mẻ đầu sứt trán,có mấy con trai,gái-có hay đi du lịch không.Hãy xem chuyện tốt cho đời phơi phới,may mắn kéo nhau tới=sung sướng.Hôm nay đang bận hôm sau sẽ coi kĩ cho-vui nhé em bé.
Xin cảm ơn Bác. Mong Bác giúp cho. Chúc Bác nhiều sức khoẻ và an lành.

yennhi
26-11-14, 00:59
Hai tuổi này phối cung ra Ngũ Quỷ, vậy bạn nên chọn ngày tháng là sinh khí để cưới. Gần đây nhất thì có tháng 11 âm lịch này với tuổi của hai bạn đều được sinh khí.
Thưa Bác, em đính chính lại là bạn trai e sinh 26/1/1982dl. Xin hãy giúp em chọn ngày tốt tháng giêng ất mui ạ. Em sinh ngày 26/10/90 dl giờ 23:30p thì năm sau kết hôn có tốt không?

yennhi
26-11-14, 09:45
Kêu bằng bác dà thấy bà,hôm nay bi tui nhờ thầy coi zúp bạn rùi,nhớ nhé 2vc khi lên đại da-biếu thày 2tỹ thui,hãy máu lửa x thiết kế đường làm dàu,thày sẽ ghé thăm và dúp đỡ,vứt bỏ hết ý nghĩ tiêu cực-không thì thày lấy doi đau nắm.
Xin cảm ơn Anh Nobita0710 thật nhiều. Em sẽ chờ thầy ghé thăm và giúp đỡ lần sau. huhu. Mong đừng lâu quá.

yennhi
26-11-14, 09:57
Thầy nói 2 tuổi kết hợp biết tự tâm tu(có thể thờ tại gia)dầu to,con ngoan thông minh lanh lợi. Chúc mừng.
Xin Anh nobita0710 nói rõ giúp em xíu được không? Thờ tại gia là thờ gì ạ? Em và bạn em đi coi ngày kết hôn thi bảo là hai đứa cung ngũ quỷ rất xấu. Em lo lắng nên vào diễn đàn nhờ các cao nhân giúp cho.
Em cảm ơn và ghi nhớ lời Anh là "tự tâm tu" nhưng xin chỉ dạy giúp em năm sau tháng giêng tụi em có thể kết hôn được không? Vì năm sau em xấu quá. Nghe là rơi vào tam hình gì đó ạ.:002:

yennhi
26-11-14, 13:08
Kêu bằng bác dà thấy bà,hôm nay bi tui nhờ thầy coi zúp bạn rùi,nhớ nhé 2vc khi lên đại da-biếu thày 2tỹ thui,hãy máu lửa x thiết kế đường làm dàu,thày sẽ ghé thăm và dúp đỡ,vứt bỏ hết ý nghĩ tiêu cực-không thì thày lấy doi đau nắm.o
Thưa Anh nobita0710, em tha thiết mong Anh xem giúp cho em với. Quả thật điều này làm em phiền lòng nhiều mà không dứt ra được.
Năm sau là năm Ất mùi, khi đi xem thầy thì kêu là năm sau em bị tam hình và chi chồng bị hình gì đó nên kết hôn chắc chắn gặp hoạ lớn. Vậy, em có thể tổ chức lễ kết hôn cuối năm nay để tránh được không ạ? Vì cận đến nơi rồi nên không kịp đặt bàn tiệc. Thì em sẽ chỉ làm lễ tổ tiên và ông tơ bà nguyệt trước (cuối năm nay), và chờ ra tết chúng em sẽ làm tiệc mừng. Vậy có ổn không thưa Anh?
Cháu kính mong các Bác vào xem giúp cháu với ạ.

yennhi
27-11-14, 07:36
Rất nhiều sách coi,rất nhiều phái,vd:phong thủy xưa nay quá trời thày,song coi và luận đoán chính xác là số ít,ngũ quỷ cung theo phái bát trạch cho là vậy song chi tiết theo hk thì chỉ hay gặp rắc rối trong cuộc sống,sợ ma chẳng hạn,vc hay cãi hơn nhả hàng xóm,công việc lẽ ra làm chơi chơi thì phải nỗ lực mới z.Thờ tại za nghĩa:thay vì lên chùa thường ngày bất tiện thì thỉnh Phật thờ trong nhà.Tam hình :có khi của mấy bà bói mù,e hay đi coi bói có thể 18 năm nữa cũng không tìm ra ngày,cái chính yếu thầy TĐ đã coi rùi,còn râu tóc giày mũ khẩu trang kính cặp tóc v.v.coi cũng tốt không cũng không sao,2bạn vui,không thể thiếu nhau thì người ta cưới ngày nào mình theo ngày ý,ngày truớc thế hệ ông bà đâu có coi như bi dờ thế mà con tiến sỹ,đại da đầy.Vậy nên cưới càng sớm càng tốt-dành TG viết và thực thi kế hoạch làm dầu để còn có R biếu thày uống chứ-nhỉ (mà 2 bạn quê ở đâu ta ơi)
Thưa Anh, quê hai đứa khác nhau cách 70km, huế-qtri ạ.

yennhi
27-11-14, 07:40
Qúa đúng,khi lễ gia tiên tức người Âm đã nhận mẹt là thành viên rùi,đánh chén là việc trả nợ miệng của dương trần,coi bói nhiều đang phạm ngũ quỷ đấy,lên chùa xin Phật dúp đuổi quỷ, nhờ mẹ chồng lấy cành dâu tẩm nước tiểu em bé trai quất 9x9=81 lần là ok đau đừng khóc nhè tè ra quần nhe,e chồng nó mà thấy nó sướng nắm,chồng=tuất thủy=hải cẩu=códá(hải cẩu hoàn),vợ=ngựa kim=ngựa zàng=bán khối sìn.zậy cứ năntăn con khác nó nhặt mất=Tiếc
Huhu. Bạn em sinh 26/1/1982 mà đi đâu cũng bị kêu là Tân Dậu. Hôm qua mới bàn là cuối năm nay làm không kịp. Nhà mẹ em không cho làm kiểu lễ trước tiệc sau, bảovaayj chẳng khác chi người ta nhìn vào nói xáu hổ. Mà 2015 chắc ko cưới được vì thầy tứ trụ gì đó nói lá số em gặp hình chi chồng bị khắc gì năgj lắm

yennhi
27-11-14, 08:30
Dễ không hà,không đãi nhà hàng to thì NH bé,ở quê có NH đâu mà người vẫn cưới vẫn đẻ sòn sòn,hăm mấy mẹ còn khó hay muốn bắt rể,hay muốn con ở vậy.Hai tỉnh này ngừơi lớn khó khăn-do nghĩ về họ nhìu hơn nghĩ cho con=BÁIPHỤC.khó quá nó t
heo không lại sốt vó lông nhông đi tìm.Huệ+Quãng=nhìu thày..ày.ày.ày,,,bà .à.à.à nắm,coi chừng tomahoc nhập ma=cừu trới
Thông báo:ra nhà sách mua 1 quyển coi ngày=cưới fóng.Cảnh báo:Khi thành Đại da 2 bạn thế nào cũng có ăn vụng(nhớ chùi mép kỹ nha-hì....STOP Bàrịa=Hết tư vấn).Tân dậu ư=kim kê= gà vàng(kín miệng nha đừng khoe hai con thú zàng coi chừng bị ăn trộm)hì.
Cảm ơn Anh. Anh cũng khéo nói thiệt nha. Kiểu zì cũng xoay được. Em cũng nhẹ lòng. Hôn nhân chưa nói đến sau này co đại gia hay không, chỉ là biết bây gio chỉ mong được kết hôn và cuộc sống sau này bền chặt bên nhau. Nghe giàu mà ăn vụng thì em không ham đâu ạ. Có nhiều người trọng vật chất và cho những đứa như em là cưỡi mây mà sống, nhưng riêng em, em chỉ cần sống đủ nhưng hạnh phúc phải đầy Anh ạ.

vqkhanh019
27-11-14, 22:11
Xin Anh nobita0710 nói rõ giúp em xíu được không? Thờ tại gia là thờ gì ạ? Em và bạn em đi coi ngày kết hôn thi bảo là hai đứa cung ngũ quỷ rất xấu. Em lo lắng nên vào diễn đàn nhờ các cao nhân giúp cho.
Em cảm ơn và ghi nhớ lời Anh là "tự tâm tu" nhưng xin chỉ dạy giúp em năm sau tháng giêng tụi em có thể kết hôn được không? Vì năm sau em xấu quá. Nghe là rơi vào tam hình gì đó ạ.:002:

Cung ngũ quỷ cũng chỉ một phần thôi, lấy nhau ai chỉ xem nguyên cái đó đâu. Còn xem nhiều cái khác chứ, đầy người cùng hai vợ chồng ngũ quỷ, tuyệt mạng đầy ra sao vẫn sống bên nhau hạnh phúc, con ngoan .... Chịu khó giữ tâm thanh tịnh, thờ tại gia. Tuy nhiên không phải thày nào cũng làm được đâu nhé, chú ý không mời thầy phù thủy, tam phủ, tứ phủ. Không lại rước họa vào thân. Hi h! Ngoài thờ tại gia thì còn một cách nữa .... :6g5::6g5::6g5:

yennhi
28-11-14, 00:01
Cung ngũ quỷ cũng chỉ một phần thôi, lấy nhau ai chỉ xem nguyên cái đó đâu. Còn xem nhiều cái khác chứ, đầy người cùng hai vợ chồng ngũ quỷ, tuyệt mạng đầy ra sao vẫn sống bên nhau hạnh phúc, con ngoan .... Chịu khó giữ tâm thanh tịnh, thờ tại gia. Tuy nhiên không phải thày nào cũng làm được đâu nhé, chú ý không mời thầy phù thủy, tam phủ, tứ phủ. Không lại rước họa vào thân. Hi h! Ngoài thờ tại gia thì còn một cách nữa .... :6g5::6g5::6g5:

cẢM ơn Bác, cháu không hiểu ạ. Mời thầy là sao ạ? Vì nhà cháu hiện tại, mẹ thờ phật bà Quan Âm, cũng nhờ thầy chùa về cúng, sau này cháu cũng làm vậy được không? Nhưng thực sự cách này cháu chưa biết cháu có làm được không, dù vẫn muốn nhưng ít nhiều bên phía bạn cháu không theo đạo gì từ trước đến nay ạ. Xin Bác chỉ giúp cháu. Con cách gì nữa ạ?
Bên cạnh đó, năm sau thực sự chưa thể kết hôn được ạ, 365 ngày mà không tìm ra được 1 ngày phù hợp, buồn quá ạ. Chả bik đợi thêm năm nữa có bao chiện xảy ra. Không biết điều này có thể hoá giải bằng cách nào khác không ạ? Chứ mẹ cháu đã đem nhờ lá số tứ trụ của cháu để xem ạ. Không phải thầy bói mù đâu. huhu. Cháu cũng lo lắm. Cảm ơn Bác.

yennhi
28-11-14, 07:35
Chuyện nhỏ như con thỏ mà cứ no bò không đánh răng,từ nay tới tết âm đầy ngày đẹp(trời),hơi bị nhìu ngựa zàng nhờ coi,ngựa nào cũng đẹp,cũng mong cứơi sớm,ko muốn ăn vụng thì đừng làm dàu,cái này sách viết ko fải a fán xằng à nha.trong dới sao bít chúng ăn zụng nhiều hơn ăn chính-có sao đâu.An tâm nha,nếu má la thì chạy qua nhà má......chồng.A coi tam trụ sơ thì có vẻ không muốn đại da thì cũng thành địa chủ(nhớ không ác bá cường hào nha),cho xin giờ sinh sáng mai e lại có thứ đọc vui.
Cam ơn Anh! Em sinh giờ tý của ngay 27/10/90 dl. Còn giờ sinh ban em thì không biết ạ. Chăcs trong năm nay không đươc rồi anh! Huhu. Có khi phải đợi 2016.

yennhi
28-11-14, 08:00
Lạc hậu quá xá:có bài rằng
Dì ơi con muốn lấy chồng
Con ơi dì muốn bội phần nha con
Tuổi dì đâu có còn son
Ai hỏi là cưới sanh con đầy đàn
Việc cốt lõi tính theo đời,vận,năm-còn tháng ngày giờ là việc nhỏ,con nít không thể quyết định việc của cha mẹ ông bà-ngày dờ cưới cũng tương tự,nôn cưới chứ cưới xong lâu lâu cãi nhìu=chán như con zán.

Dạ, chờ cũng được. Nhưng cũng hoãn 3 lần liên tiếp rùi . E ngại bên nhà bạn em ạ

yennhi
28-11-14, 08:26
Hoãn do ai hay do chính mẹt,nó gét nó kiếm chân dài có mờ tiếc hoài.Nhìu bạn da đình khó việc cưới ,tự dưng có em bé=ngoại mừng-hì,bí mật đừng nói a xúi thầy uýnh chết-hẹc.ẹc.ẹc......
Đúng là e hoãn. Nhưg vì mới ra trường từ 2012 bắt cuói liền ai chịu. Chưa có việc sao đòi có em bé? Xúi bậy quá. Hic. Hem bik duyên phận sao nữa. Anh ui, bộ sang năm em có hạn xấu lắm ạ ?

yennhi
28-11-14, 09:30
làm dì có,dừng có mờ tjn bát trạch ,có ngày té oạch.Kể cả 2bạn chọn ngày nào đó (tốt tốt)nắm tay nhau thắp nhang bên nội ngoại khấn nhẩm:kính xin tổ tiên cho chúng con là vc từ hôm nay=dể ợt-xong phim,hết tập 1,tập 2 là hôm nào đánh chén,,,.
Thưa Anh, hoặc là dịp cuối năm nay có lễ dạm ngõ , em xin kết hợp lạy ông bà trước. Sang năm e vẫn cưới và rước dâu bthuog mà không thắp nến long phụng được không

vqkhanh019
28-11-14, 15:35
làm dì có,dừng có mờ tjn bát trạch ,có ngày té oạch.Kể cả 2bạn chọn ngày nào đó (tốt tốt)nắm tay nhau thắp nhang bên nội ngoại khấn nhẩm:kính xin tổ tiên cho chúng con là vc từ hôm nay=dể ợt-xong phim,hết tập 1,tập 2 là hôm nào đánh chén,,,.

Cứ như bác nobita0710 mà làm. hi hi!

yennhi
28-11-14, 15:46
Cứ như bác nobita0710 mà làm. hi hi!
Thưa Bác, cảm ơn Bác. Cho cháu thắc mắc chút xíu.
Lúc trước, bạn cháu cũng có kết hôn, đi xem thầy cũng kêu khắc mạng. Rồi bảo chọn ngày lành tháng tốt, cưới, nhưng không thắp đèn long phụng.
Vậy, trường hợp cháu, như anh Nobita0710 có đề cập là nên thắp hương ông bà năm nay cũng được, năm sau mở tiệc. Nhưng khó ở chỗ, nhà trai sẽ thắc mắc mà thuyết phục ba mẹ cháu còn khó hơn.
Thế nên, cháu vẫn có thể kết hôn bình thường vào năm sau mà không thắp đèn long phụng như bạn cháu. Liệu điều này có được không?

vqkhanh019
28-11-14, 21:59
Lúc trước, bạn cháu cũng có kết hôn, đi xem thầy cũng kêu khắc mạng. Rồi bảo chọn ngày lành tháng tốt, cưới, nhưng không thắp đèn long phụng.
Vậy, trường hợp cháu, như anh Nobita0710 có đề cập là nên thắp hương ông bà năm nay cũng được, năm sau mở tiệc. Nhưng khó ở chỗ, nhà trai sẽ thắc mắc mà thuyết phục ba mẹ cháu còn khó hơn.
Thế nên, cháu vẫn có thể kết hôn bình thường vào năm sau mà không thắp đèn long phụng như bạn cháu. Liệu điều này có được không?

Làm gì thì làm, cưới không nên to tát quá. Cưới như không cưới thì mới yên ổn và lâu bền. Còn một việc nữa phải làm hơn là thắp đèn long phụng và những thứ khác.

yennhi
28-11-14, 22:23
Làm gì thì làm, cưới không nên to tát quá. Cưới như không cưới thì mới yên ổn và lâu bền. Còn một việc nữa phải làm hơn là thắp đèn long phụng và những thứ khác.
Xin Bác nói giúp cho là việc gì ạ?

enmiwa
29-11-14, 08:37

Về vấn đề tình cảm, Enmiwa nhận thấy có vô số cặp vợ chồng xem ngày, tháng cẩn thận, nghi lễ chỉn chu nhưng vẫn gặp trục trặc và chia tay như thường. Vấn đề cưới xin và có sống cùng nhau đến răng long đầu bạc hay không là ở bạn và chồng bạn. Nếu hai bạn thấy tình yêu đã đủ lớn, nên đến với nhau sớm nhé. Đừng xem tiểu tiết nhiều quá, nếu sau này gặp khó khăn, hai bạn dễ đổ lỗi cho nó, không cố gắng vượt qua và nói rằng số phận là vậy.

Vài dòng góp ý, chúc hai bạn hạnh phúc.

Enmiwa

yennhi
29-11-14, 21:41
Về phần Âm chủ yếu là thành tâm(tương tự cháu nhỏ tới thăm ông bà),hoặc ngày nào đó e thấy tốt e rủ men thắp nhang e tự khấn xin nhẩm trong miệng(men bit mới lọa)zậy xong fần mê tín dị đoan của e.Hôm nào người lớn làm đám elại nhẩm(bữ trược con xinh bề trên rùi nay con xin thêm cho hên xin bề trên thương dúp)đảm bảo vẹn nhìu bề=huề=hết năn tăn.Tùy fong tục địa fương,nến long phụng cũng là biểu tượng phong thủy(có Rồng,có.....chim)thắp trong nhà càng nhìu yếu tố niềm tin tưởng(tượng)càng kao=zzz,chúc e vui vẻ ngủ khỏe.
gời tặng nếu muốn làm dàu:những nhà kinh doanh không biết thắng ưu sầu dễ đứt bóng.
Khó lắm anh ạ. Thôi thì em tuỳ vậy. Cảm ơn Anh. Mấy việc này em lo lang nhưng lại hem được quyền quyết

yennhi
29-11-14, 21:42
Cảm ơn bạn enmiwa.

yennhi
30-11-14, 00:07
Ơi Huể của ta,a từng qua huế,cầu tràng tiền cổ,chợ đông ba,thành cũ.Vùng ngoại thành huế rất nghèo,Quảng trị thì Đông hà,Khe sanh tới cửa khẩu,mùa lạnh QTcó cả sương mù=đẹp,Huế nhìu món ngon và Cay,pt nay qt tốt hơn huế.Hông cỏ việc chi khỏ,chỉ sở thương hông nhìu,con gái huế thương và chiều chồng nhất trái đất,hãy làm tốt bổn phận ngừi iu,vợ,mẹ.Mai mốt làm mẹ tha hồ lo,tha hồ quyền=sướng nhé.
Chị mong đươc như Anh nói. hì. Nó vừa là quyền. nghĩa vụ cũng là thiên chức. Em chỉ hy vọng đùng quá xấu thui hà.

yennhi
30-11-14, 00:26
Đương nhiên,lá số tử vi theo tứ trụ của bạn rất tốt,mọi việc hanh thông-không vất vả-còn gì phải lo,sống bình thường cho mọi người vui.Sao e không hy vọng đừng quá tốt cho chồng bớt ăn Phở nhỉ..Hì.Hì
Lạ thiệt, lúc trước mang lá số tứ trụ đi hỏi kêu em có số khắc chồng con quá lắm. Rất xấu đó Anh ạ. Như vậy là chồng em sau này sẽ có ăn Phở ạ. hic. làm sao bi giờ...

yennhi
30-11-14, 00:43
Thầy nào tầm phào,sách a được truyền chỉ thấy ăn thôi,làm sao à:Nấu Bún Bò băm nhiều Ơt tươi bỏ vô,mai đổi bánh Canh,mốt bánhXèo,kia bánh Tráng m..e..è=Dễ,cưới nhanh anh chỉ bài Chữa cho khỏi lo mua kem đánh răng cho...Bò
Cảm ơn Anh! Anh hứa rồi nhe. Em cưới xong là nhanh chân vào đây xin bí kíp của Anh hén.
Cho em hỏi là em có khó có em bé ko ạ? Nhìn lá số có dự đoán được năm nào có không anh? Để chuẩn bị lên kế hoạch đầu óc...hì

yennhi
30-11-14, 07:46
Nói trước mất linh,về làm dâu hiền là có liền.H ..ư..ưa..ưa..sắc.

Thật tốt. E sẽ hạn chế xem bói. Cái j tới sẽ tới. Cảm ơn a. Cảm thấy trước mắt tâm lý tốt hơn trước.

yennhi
30-11-14, 08:28
B..oi..oi..oi-sắc cũng nhiều vấn đề vui-a mà fán kiểu các thày kia (kiếm tiền xây bịt thự)có thể e đang quá zang trên trạm Hòa Bình.Fán như Rửa đả kao chân chư O..o..o.

Chả hỉu j hết trơn ạ. Bik là a fan cho e yên tâm oài!

yennhi
30-11-14, 08:54
ko hỉu Đúng rùi,A nhiều lần đi coi các bà đồng gọi hồn,mấy mụ líc A thấy a men=mụ thèm,tới khi rà ăng ten=da mặt mụ chuyển đen,xin xỏ rúi ren-vì trình mụ còn ten-lần sau gặp lại ko dím ho hen=trở thành phen của Đồ ri men.Thui chào en nhé.

Hơ trời! E ko dám đi coi mấy cái đó. E sợ ma lắm. Chỉ là đưa thông tin lá số người ta coi rùi phán vậy a ah

tuhuong
01-12-14, 04:36
Nghe lời bạn nobita H u ư a sắc Hứa rõ rồi nghe! Bạn ấy Hứa nhưng phải CHI nhiều tiền mới ..chỉ cho...*No biết à *! Cái giọng văn vẫn giữ như xưa của Trung ...*Dạt ra ngoài*...! Ai mà khong *8ít* chú *ạ*.
Kiếm tiền vừa thôi No ơi ! Vậy mà bên bài kia lại chưởi người khác ham tiền là sao?

giapmoc
02-12-14, 09:36
Chào bạn YenNhi:

Nam: 16/1/1982DL: Tân Dậu-Tân Sửu-Kỷ Hợi: mệnh Mộc, phi cung Khảm, cung sanh Càn

Nữ: 26/10/1990DL:Canh Ngọ-Bính Tuất-Giáp Tý:mệnh Thổ, phi cung Cấn, cung sanh Ly

1.hai tuổi muốn kết hôn?
Cung chồng rất xấu cho bạn theo mệnh lý
Cung phi: Cấn-Khảm cũng xấu
vì vậy bạn cần cẩn trọng ngay câu hỏi 1.
việc chon bạn đời nên theo ông bà/cha mẹ tốt hơn theo sự lựa chọn của bạn.
nếu bạn tự chọn thì nhóm hợp tuổi với bạn: Dần,Mão,Thìn,Tị,Mùi,Tuất, Ngọ

2.thời điểm nào kết hôn?
3.sinh con năm nào là tốt?

Chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

kim_67
02-12-14, 10:00
Kính bác,bác thật tài,1 QTV của trang đã gặp trực tiếp thầy,đã thấy Trung Đạt giàu cỡ nào,lấy suy nghĩ của mình gắn cho người=tội lỗi,tội lỗi.Mới cách đây mấy ngày nic Travernina cũng gặp trực tiếp thầy-hãy hỏi bạn ấy-nhân chứng nữa.Nếu ai đó giúp tuhuong bớt khổ và vươn lên chắc bác Quên Ơn bác nhỉ(xin thứ lỗi).Với một cục mới thầy luôn cân nhắc,dự tính các phát sinh xấu có thể cùng tới và dự liệu các biện pháp khắc phục chứ không chỉ Nghiệm và lặn(không sủi tăm),nhiều bài thầy đọc nobi viết nên văn cùng 1 người -có chi Lạ.

Hiiiihiii...hay nhẩy...bây giờ chú NoTrung định mượn trang này để PR cho mình chứ gì ? .vậy chú No đã gặp ai dzậy ?,đã làm lễ "pái sư" chưa?chỉ cho tui với nha...

yennhi
02-12-14, 11:27
Chào bạn YenNhi:

Nam: 16/1/1982DL: Tân Dậu-Tân Sửu-Kỷ Hợi: mệnh Mộc, phi cung Khảm, cung sanh Càn

Nữ: 26/10/1990DL:Canh Ngọ-Bính Tuất-Giáp Tý:mệnh Thổ, phi cung Cấn, cung sanh Ly
Cảm ơn bạn. Bạn trai mình sinh 26/1/1982 dl chứ không phải 16/1/1982dl.
Vậy có thể giúp mình xem thời điểm kết hôn và năm sinh con thuận lợi không?

1.hai tuổi muốn kết hôn?
Cung chồng rất xấu cho bạn theo mệnh lý
Cung phi: Cấn-Khảm cũng xấu
vì vậy bạn cần cẩn trọng ngay câu hỏi 1.
việc chon bạn đời nên theo ông bà/cha mẹ tốt hơn theo sự lựa chọn của bạn.
nếu bạn tự chọn thì nhóm hợp tuổi với bạn: Dần,Mão,Thìn,Tị,Mùi,Tuất, Ngọ

2.thời điểm nào kết hôn?

Chúc bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.Cảm ơn bạn. Bạn trai mình sinh 26/1/1982 dl chứ không phải 16/1/1982dl.

giapmoc
02-12-14, 15:17
Chào bạn YenNhi:

Nam: 26/1/1982DL: Nhâm Tuất-Nhâm Dần-Kỷ Dậu: mệnh Thủy, phi cung Ly, cung sanh Đoài

1.hai tuổi muốn kết hôn?
Tốt

2.thời điểm nào kết hôn?
Năm Mùi

năm Mùi

yennhi
02-12-14, 15:57
Chào bạn YenNhi:

Nam: 26/1/1982DL: Nhâm Tuất-Nhâm Dần-Kỷ Dậu: mệnh Thủy, phi cung Ly, cung sanh Đoài

1.hai tuổi muốn kết hôn?
Tốt

2.thời điểm nào kết hôn?
Năm Mùi

năm Mùi
Cảm ơn Bác, nhưng năm mùi có con sớm quá, để sang 2016 có ổn không ạ?

yennhi
02-12-14, 15:58
Không nên coi đúng rồi,đa phần những thầy bà này có một dạo bị bệnh,khi hồi phục tự xưng và kiếm sống,chưa gây hậu quả nghiêm trọng nên chưa bị bóc...lịch,1 số trường hợp cũng tạo đựơc yếu tố niềm tin cho người mê tín giúp họ thành công.Các vị này 100% sợ công an tới thăm,1 thày tìm mộ đang bóc từ từ,vậy đó,cũng do trình độ thấp chạy theo đám đông,chính quyền sở tại quan liêu nên có tình trạng này.
Hihi, Bác vui tính quá ạ.

yennhi
02-12-14, 23:47
Cám ơn những lời khen chân thành,thầy đã giúp rất nhiều người (có địa chỉ để kiểm chứng)được coi là rác,còn mấy anh, chị, mấy bác có nghề phang chắc là Bảo Bối-hay.Không hiểu ,có những người lo cho mình không xong lấy chi lo cho người khác,mà phang thì được lợi gì nhỉ yennhi.
Thưa Anh,
Em thích gọi Anh hơn gọi Thầy:283: Em dù chỉ là người tham gia diễn đàn, hỏi và hỏi...hì hì nhưng đúng là cảm thấy cách nói chuyện của Anh dí dỏm. Nó mang đến tâm lý nhẹ nhàng hơn nhiều, cho riêng bản thân em, còn ai khác thì em không biết:283:. Cảm ơn Anh vì điều này. Đôi khi tâm lý có ảnh hưởng nhiều lắm ạ.
@anhngoc: hem sao ạ.

yennhi
03-12-14, 00:06
Khi tư vấn có người lớn tuổi hơn Trung Đạt,những cán bộ đủ ngành-vẫn kêu bằng thầy,phong thủy là trừu tượng,nếu nói như sách-hiểu chết liền-phải lồng dân dã,hài vô thân chủ mới hiểu,khi thuật ứng nghiêm(nhanh nhất 4 tháng sau)họ tin sái cổ và luôn gọi thầy là vậy,quý thầy lại gây mê thầy=trốn cho nhanh ko..... ĐÓI.
Hơ, đọc miết loạn mắt. Ai quý lại gây mê ạ? Anh No trốn roài.

AnhNgoc
03-12-14, 11:41
Trả lời bạn trên tư cách Trung Đạt
1-khi mới vào có bài :phản phục ngâm của 1268 mình muốn hỏi cặn kẽ tới nay vẫn chưa được 1268 trả lời
2-các bạn mau quên quá,tháng 5/2014 qtv gởi thư,cho sdt,mời mình lên cafe tại Hungvuong Plaza muốn kiểm tra mình và hứa đăng hình giùm-mấy bàn xung quanh còn có nhiều bạn nữa đang coi HKLS,muốn giữ uy tín cho bạn ấy,nếu bạn muốn biết tên hãy nhắn tin vô đt mình nhắn tên lại.chào bạn.

Chào nobita0710.

1-Tôi đã biết bạn là Trungdat từ lúc bạn xin đăng ký hội viên diễn đàn nhưng thiết nghĩ bạn có tinh thần học hỏi cao nên cho vào nhưng không ngờ khi vào đây bạn vẫn không bỏ tánh tự cao của mình ,không muốn học hỏi mà chỉ ưa làm thầy bởi vậy không ai nhiệt tâm trả lời cho bạn vì không ai thích những kẻ "ăn cháo đá bát" cả.Bạn hãy xét lấy mình nếu muốn vào đây học hỏi.
2- Tôi đã hỏi và xác định không có thành viên nào trong BQT diễn đàn HKLS gửi thư và gặp bạn cả . Chúng tôi không có thói quen "đi ngõ sau" như bạn nên yêu cầu bạn nêu rõ danh tánh người đến gặp bạn.
Có một số người mạo danh BQT diễn đàn để tư vấn phong thủy trục lợi bởi vậy chúng tôi đã đăng thông báo lên diễn đàn . Hay bạn là một trong số người đó ?

Thay mặt BQT diễn đàn HKLS.
Anhngoc

quocty230279
03-12-14, 12:41
Thưa Bác, em đính chính lại là bạn trai e sinh 26/1/1982dl. Xin hãy giúp em chọn ngày tốt tháng giêng ất mui ạ. Em sinh ngày 26/10/90 dl giờ 23:30p thì năm sau kết hôn có tốt không?

chào bạn ! qua những câu chuyện của bạn,tôi có ý như sau:
bạn tìm cuốn Trạch nhật của tác giả Võ văn Ba-Tuệ Minh, có thể nói ông ấy là cao nhân về phong thủy đia lý,tôi đã từng gặp ông ta và nhờ tư vấn về tuổi hôn nhân.ông ta nói tất cả xem coi qua sách vở : mệnh,bát trach,ngày giờ...chỉ là 50% ,còn lại 50% là duyên nghiệp của mỗi người.nên bạn đừng quá lo lắng,nếu thật sự có nợ thì phải trả không sớm thì muộn,và chúng ta không chạy trốn được.Tôi là người cũng hay chiêm nghệm về tuổi tác hôn nhân,nhưng lại rơi đúng vào những cấm kỵ trong sách vở.bạn nên tìm sách đó đọc rất hay và ngắn gọn,nhưng đủ cả xem ngày giờ, hướng nhà,bếp,đổng công,vạn sự,.....Trân trọng !

kim_67
03-12-14, 12:48
Trả lời bạn trên tư cách Trung Đạt
1-khi mới vào có bài :phản phục ngâm của 1268 mình muốn hỏi cặn kẽ tới nay vẫn chưa được 1268 trả lời
2-các bạn mau quên quá,tháng 5/2014 qtv gởi thư,cho sdt,mời mình lên cafe tại Hungvuong Plaza muốn kiểm tra mình và hứa đăng hình giùm-mấy bàn xung quanh còn có nhiều bạn nữa đang coi HKLS,muốn giữ uy tín cho bạn ấy,nếu bạn muốn biết tên hãy nhắn tin vô đt mình nhắn tên lại.chào bạn.

Gởi yennhi:nobi là nobi,Trung Đạt là Trung Đạt đừng nhầm,nobi sn 1987,TĐ sn 1958 hai người khác hoàn toàn,hiểu biết của nobi có hạn,có bạn nào khó quá hãy alo tới Trung Đạt có thể được sắp xếp giúp,ngoại trừ chi phí đi lại thầy không lấy phí khi tư vấn,khi thân chủ vươn lên muốn cám ơn hay không thì tùy đó là nhận thức của từng thân chủ-không như mọi người nghĩ lung tung.Bể học vô bờ,hãy giữ niềm tin tốt trong cuộc sống.Cám ơn vì bạn đã nhẹ nhàng-tức tư vấn của nobi có hiệu quả tí ti,có thể no bi cũng bị khóa nét như thầy,có duyên ắt gặp-chúc 2bạn hạnh phúc.mến.

Không cần đọc kỹ cũng thấy No và Dat chỉ là một

sn 1987 mà gọi bác AnhNgoc là bạn thì hơi bị "láo"

quocty230279
03-12-14, 13:16
chào bạn ! qua những câu chuyện của bạn,tôi có ý như sau:
bạn tìm cuốn Trạch nhật của tác giả Võ văn Ba-Tuệ Minh, có thể nói ông ấy là cao nhân về phong thủy đia lý,tôi đã từng gặp ông ta và nhờ tư vấn về tuổi hôn nhân.ông ta nói tất cả xem coi qua sách vở : mệnh,bát trach,ngày giờ...chỉ là 50% ,còn lại 50% là duyên nghiệp của mỗi người.nên bạn đừng quá lo lắng,nếu thật sự có nợ thì phải trả không sớm thì muộn,và chúng ta không chạy trốn được.Tôi là người cũng hay chiêm nghệm về tuổi tác hôn nhân,nhưng lại rơi đúng vào những cấm kỵ trong sách vở.bạn nên tìm sách đó đọc rất hay và ngắn gọn,nhưng đủ cả xem ngày giờ, hướng nhà,bếp,đổng công,vạn sự,.....Trân trọng !

và chuyện mới đây thôi,hôm qua (2/12/2014)thầy xem ngày tốt để đổ bêtong thì trời mưa,đổ xong trời mưa luôn đến gần sáng,lam bt hư hết mặt.Hôm nay, thì trời lại không có chút mưa nào mà còn nắng nhẹ thế mới nghiệt chứ !

Lê Điền
03-12-14, 21:46
và chuyện mới đây thôi,hôm qua (2/12/2014)thầy xem ngày tốt để đổ bêtong thì trời mưa,đổ xong trời mưa luôn đến gần sáng,lam bt hư hết mặt.Hôm nay, thì trời lại không có chút mưa nào mà còn nắng nhẹ thế mới nghiệt chứ !

Vậy là anh quocty đã chủ quan quá đà. Sau khi đổ bêtông xong nên che tấm che hoặc phủ cát bề mặt thì hay.
Đoi dòng chia se cungf anh.

yennhi
03-12-14, 22:55
Hihi, vậy là có "chạy trời cũng không thoát...xấu" hén Bác.

quocty230279
03-12-14, 22:58
hihi! cũng có che bạc nilon nhưng không hết cũng do chủ quan thật !

yennhi
03-12-14, 23:06
hihi! cũng có che bạc nilon nhưng không hết cũng do chủ quan thật !
Hồi còn nhỏ, lúc nhà em xây nhà, Ông Bà có nói, đổ bê tông xong mà trời mưa thì tốt lắm. Lần làm nhà gần đây, cứ hễ đổ bê tông là trời đang khô queo lại mưa, dù có là bê tông tầng 1, thậm chí là trần nhà, mái hiên, thì xong là trời mưa lắc rắc, mưa rào. Ai cũng kêu tốt.
Tốt gì không thấy chứ thấy xấu cái là xi măng trôi hết ạ. hehe.

quocty230279
03-12-14, 23:11
Hihi, vậy là có "chạy trời cũng không thoát...xấu" hén Bác.

theo mình nghĩ là vậy, hihi! còn ai chỉ đường cho bạn chạy thì cứ chạy nhe ! mà người chỉ đường cũng có tội đó nhe!

quocty230279
03-12-14, 23:12
nếu bạn nào có tìm hiểu về giáo lý của đạo Phật thì sẽ rõ hơn ,

yennhi
03-12-14, 23:14
theo mình nghĩ là vậy, hihi! còn ai chỉ đường cho bạn chạy thì cứ chạy nhe ! mà người chỉ đường cũng có tội đó nhe!
Vào diễn đàn hỏi han nhiều, cái đúc rút lại từ lời các Bác bảo là TÂM TỊNH, cứ vậy thui à, chẳng còn điều gì hơn là TÂM TỊNH mà đón nợ nần, hì hì.

quocty230279
03-12-14, 23:18
Hồi còn nhỏ, lúc nhà em xây nhà, Ông Bà có nói, đổ bê tông xong mà trời mưa thì tốt lắm. Lần làm nhà gần đây, cứ hễ đổ bê tông là trời đang khô queo lại mưa, dù có là bê tông tầng 1, thậm chí là trần nhà, mái hiên, thì xong là trời mưa lắc rắc, mưa rào. Ai cũng kêu tốt.
Tốt gì không thấy chứ thấy xấu cái là xi măng trôi hết ạ. hehe.

vụ này mưa nhiều quá,nếu bạn có xem dự báo tt,thì sẽ biết được lượng mưa ở Quảng Nam ngày đêm hôm qua !
hi hi ,không tốt chút nào !

quocty230279
03-12-14, 23:25
Vào diễn đàn hỏi han nhiều, cái đúc rút lại từ lời các Bác bảo là TÂM TỊNH, cứ vậy thui à, chẳng còn điều gì hơn là TÂM TỊNH mà đón nợ nần, hì hì.

thôi yennhi tự học coi đi,mình thấy cũng dễ mà

yennhi
03-12-14, 23:30
thôi yennhi tự học coi đi,mình thấy cũng dễ mà
Nghiên cứu phải có thời gian và qua quá trình dài, có thực hành mới nên. hi hi. Theo em, đôi khi có khiếu nữa mới hay.
Mà em thì tính kiên nhẫn là thua rùi. hì.

quocty230279
03-12-14, 23:50
Nghiên cứu phải có thời gian và qua quá trình dài, có thực hành mới nên. hi hi. Theo em, đôi khi có khiếu nữa mới hay.
Mà em thì tính kiên nhẫn là thua rùi. hì.

theo mình bạn làm thế này là dễ nghiệm chứng
lấy tuổi của những cặp vợ chồng hạnh phúc và không như ý,xem thì tỉ lệ thế nào.mình cũng từng làm vậy, kết quả có lúc cũng 50%-50% thôi.bạn có từng nghe người ta nói :Phước chủ may thầy !

giapmoc
06-12-14, 09:06
Chào bạn YenNhi,

Sorry bạn về lần trước mình an nhầm niên/nguyệt lệnh cho tứ trụ nam sinh ngày 26/01/1982 do bạn này sinh vào tiết khí "Đại hàn" nên vẫn tính thuộc năm Tân Dậu thay vì "Nhâm Tuất".

Bát tự như sau:
Nam: 26/1/1982DL: Tân Dậu-Tân Sửu-Kỷ Dậu: mệnh Mộc, phi cung Khảm, cung sanh Càn.

Các bạn đang nghiên cứu tử bình cần chú ý an Niên/Nguyệt/Thời.

Cảm ơn bạn. Bạn trai mình sinh 26/1/1982 dl chứ không phải 16/1/1982dl.