PDA

View Full Version : kính mong các cô chú và anh chị xem dùm em lá số xấu này với ạ

quyon81
29-03-15, 14:35
em xin tự giới thiệu em tên là sơn
sinh ngày 28/3/1989 dương , lúc 4h12 sáng
đây là 1 chút thông tin về em ạ , học hành bình thường , vui tính dễ hòa đồng, nhưng cũng nóng tính, thẳng tín ko ưu nịnh nọt :( công việc hiện này là lái xe cho gia đình , chuyên chở vật liệu cây dựng . ông bà nội ngoại 2 bên đã mất, gia đình có 5 người, bố mẹ ( bố mẹ hơi lục đục ) sk mẹ hơi kém , và 2 chị gái đã lấy ck , còn em chưa có ny và chưa biết bao giờ mới có hỷ ạ hịc
mong mọi người bớt chút thời gian xem giúp em chút ạ, nghe nói tứ trụ có thể giúp bản thân có cs nhẹ nhàng và đỡ khổ hơn khi bít dụng thần là gì ạ
mong cô chú anh chị xem dùm em sao dụng thần của em là gì và có gì cần chú ý ko ạ, công việc nên để tâm tận dụng năm nào và tránh 1 số năm nào ạ :(2739http://http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2015/3CHY89SN.jpg

huyruan
30-03-15, 11:58
Mệnh phạm Triệt Lộ không vong và Thập Ác Đại Bại nên số vất vả đây, dễ bị gạt và phá sản nữa.

Ưu điểm là tính tình mau lẹ, buôn bán mau lẹ, có giang mở hàng.

Dụng thần trong vận Giáp Tý này là Canh kim, Giáp mộc. Hợp ngành về Kim như sắt thép, kim loại.

Năm 2022 và 2023 gặp nhiều khó khăn.

Mùa thu năm nay thì có thêm thu thập

quyon81
30-03-15, 15:25
Đầu tiên cho em gửi lời cám ơn đến anh huyruan đã coi giúp e ạ , ko bít thập ác có phải là e ác hay ghê gớm.ko nhưng e hiền thôi ko ác đâu lại nhát nữa @@
đúng là e rất duyên vs buôn bán thì phải , cũng nhanh nhẹn và bán hàng rất duyên hihi số e cũng vất vả ạ , sinh ra từ 1 gd rất là khó khăn , mãi tới năm 2008 2009 nhà e chuyển qua làm ăn kinh doanh nên kih tế đỡ hơn, năm 2010_trở đi kinh tế khá hơn thu nhập tốt hơn , e cũng hay cả nể và tin bạn bè nên cug hay bị gạt , còn phá sản thì ko bít như nào nhưng e dc bố mẹ giúp đỡ nhìu , sau này bố mẹ già ko bít e có đủ khả năng tiếp tục làm ăn , theo nghề mà bố mẹ đã đổ mồ hôi công sức tạo dựng nền móng cho hịc , mà e hợp vs nghành ghề kim loại , vậy sao dụng thần e là sao kim ạ
Sau này e định mở 1 cửa hàng làm dịch vụ rửa xe oto con và thay dầu mỡ , và kèm 1 quán nét nữa , vậy có phải thuộc nhóm kim ko hả a, vậy năm 2023 với 2022 là làm ăn nên cẩn thận rùi , e cám ơn a nhé

huyruan
30-03-15, 15:59
Thập Ác Đại Bại là sao chủ về phá sản chứ ko phải là người đó ác nhân hay dữ dằn gì, có tay cho vay, làm hụi nhưng dễ bị giựt, làm nhỏ thì lai rai có ăn.

Nếu kết hợp rửa xe và sửa xe càng tốt vì Kim sinh Thủy, làm quán net thì ko hợp. Những việc quan trọng thì nên làm trong năm nay, năm sau bất lợi.

quyon81
30-03-15, 16:22
Vâng ạ , tại thấy cái tên đó ghê ghê , năm.nay chắc e chưa làm dc , chắc p để vài năm nữa ạ , e cám ơn a đã giúp và trả lời e nhiệt tình ah mà a oi , nhìn cái lá số đó biết năm nào lấy vk ko a hih

huyruan
30-03-15, 18:06
cái khoảng hôn nhân thì anh ko trả lời chính xác được, cung phu thê ko tốt, lấy sớm lấy muộn gì cũng dễ dang dở.

Đang trong Đào hoa vận, năm Dậu Tuất Hợi thì cưới được, để trễ hơn sẽ kén cá chọn canh.

quyon81
30-03-15, 20:57
cám ơn a nhiều ạ , sau này về vk con sẽ cố nhịn nhường 1 chút , nhug k bít đc ko , a nói vậy e cũng hiểu phần nào phu thê rồi :(
Nhọ ghê @@

buiquocam
09-05-15, 13:53
1 đời phiêu bạt .... khổ ... nếu muốn dễ sống hơn bạn phải bổ sung thật nhiều kim mệnh bạn khuyết kim . bắng cách đeo thật nhiều đồ trang sức bằng kim loại , luôn mang theo người các vật dụng như kìm bấm móng tay, trong phòng trang trí thật nhiều bằng hình ảnh gà , khỉ. thịt gà là món có lợi nhất đối với bạn. đi về phương tây ( so với nơi sinh ra) lập nghiệp sẽ có cơ hội khởi sắc . ngề kinh doanh internet thuộc hỏa bạn chớ có dính vô không thì hối hận đấy ( trừ trường hợp nó nằm ở phía tây nơi bạn sinh ra) . không có nhiều thời gian, hihi vọng chút kiến thức cải mệnh của giúp bạn sống dễ dàng hơn.hi

quyon81
13-05-15, 21:11
1 đời phiêu bạt .... khổ ... nếu muốn dễ sống hơn bạn phải bổ sung thật nhiều kim mệnh bạn khuyết kim . bắng cách đeo thật nhiều đồ trang sức bằng kim loại , luôn mang theo người các vật dụng như kìm bấm móng tay, trong phòng trang trí thật nhiều bằng hình ảnh gà , khỉ. thịt gà là món có lợi nhất đối với bạn. đi về phương tây ( so với nơi sinh ra) lập nghiệp sẽ có cơ hội khởi sắc . ngề kinh doanh internet thuộc hỏa bạn chớ có dính vô không thì hối hận đấy ( trừ trường hợp nó nằm ở phía tây nơi bạn sinh ra) . không có nhiều thời gian, hihi vọng chút kiến thức cải mệnh của giúp bạn sống dễ dàng hơn.hi
cám ơn a à :3 hôm nay e cũng vừa tậu ít bạc và thay cái giường = giường inox thêm kim hihi
cho em hỏi chút nữa đc ko a , e muốn buôn bán quần áo , hoặc túi xách có hợp ko ạ ,
nghe từ phiêu bạt khổ e thấy sờ sợ , ko biết sau này làm nên cơm cháo gì ko nữa :(

buiquocam
13-05-15, 22:56
bạn toàn chọn các ngề là kị thần thì thành công khó và nhọc nhằn lắm . mình nói những cái xấu để bạn khắc phục thôi. tặng bạn cái này cải mệnh.
thiếu kim
sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người thiếu kim.
thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc trắng
thứ 2: đeo thật nhiều đồ trang sức bằng vàng, bạc ,đeo 1 chiếc đồng hồ bằng kim loại ( vàng là tốt nhất)
thứ3: trong phòng ngủ nên trang trí bằng các màu trắng , cũng nên trang trí bằng nhiều hình ảnh gà , khỉ, đặc biệt nên treo càng nhiều gương càng tốt
thứ 4: nên ăn nhiều thịt gà, bò
thứ 5: luôn mang theo người 1 chiếc kìm bấm móng tay
thứ 6: ăn nhiều đồ ăn lạnh , luôn mang theo bên mình 1 chiếc gương
thứ7: món canh phổi lợn là món cực nhiều kim nên thường xuyên ăn sẽ rất tốt, sữa bò và phô mai cũng rất tốt
thứ8 : đi về phía tây lập nghiệp , đi du lịch các nước châu âu sẽ mang lại rất nhiều may mắn, đặc biệt là đi trượt tuyết , băng
thứ9: thường xuyên tới hiệu vàng để hấp thu kim khí
thứ 10: đeo kính gọng vàng , mắt kính tròn

hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.

quyon81
14-05-15, 23:08
bạn toàn chọn các ngề là kị thần thì thành công khó và nhọc nhằn lắm . mình nói những cái xấu để bạn khắc phục thôi. tặng bạn cái này cải mệnh.
thiếu kim
sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người thiếu kim.
thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc trắng
thứ 2: đeo thật nhiều đồ trang sức bằng vàng, bạc ,đeo 1 chiếc đồng hồ bằng kim loại ( vàng là tốt nhất)
thứ3: trong phòng ngủ nên trang trí bằng các màu trắng , cũng nên trang trí bằng nhiều hình ảnh gà , khỉ, đặc biệt nên treo càng nhiều gương càng tốt
thứ 4: nên ăn nhiều thịt gà, bò
thứ 5: luôn mang theo người 1 chiếc kìm bấm móng tay
thứ 6: ăn nhiều đồ ăn lạnh , luôn mang theo bên mình 1 chiếc gương
thứ7: món canh phổi lợn là món cực nhiều kim nên thường xuyên ăn sẽ rất tốt, sữa bò và phô mai cũng rất tốt
thứ8 : đi về phía tây lập nghiệp , đi du lịch các nước châu âu sẽ mang lại rất nhiều may mắn, đặc biệt là đi trượt tuyết , băng
thứ9: thường xuyên tới hiệu vàng để hấp thu kim khí
thứ 10: đeo kính gọng vàng , mắt kính tròn

hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.
đầu tiên cho em cám ơn anh đã nhiệt tình chỉ giúp ạ hihi số em khổ chật vật có khác, chọn đúng toàn cái khó với nhọc và khó thahf công nhất chứ =.= mấy cái dự định ấp ủ của e đó, mày mò tốn bao công sức đi học tiếng TQ để sau này đi buôn vải vóc quần áo mà thấy thía cũng hơi nản chút hihi nhưng chắc em chuyển qua buôn mấy thứ liên quan tới kim loại vậy :p có công có nghề là ok rồi a nhỉ :P :(
e sẽ nhớ lời các a chỉ bảo , dành dụm thêm chút mua thêm ít kim loại ( lắc, tay, nhẫn, dây chuyền, đồng hồ, để thêm phần khuyết cho mệnh mình
cám ơn cả nhà nhìu ạ :p:p :p:008:

Thuandd
18-05-15, 11:36
Hỏi thêm bạn vài câu vì thấy còn có mấy vấn đề muốn khuyên bạn.
Tuổi nhỏ bạn rất khó nuôi, lớn lên thì ăn chơi bạt mạng, nhiều khi gặp nạn thoát chết trong gang tấc. Kiếm tiền khó khăn, tiền vào tay này ra tay kia, không giữ được tiền. Quan hệ xã hội gặp toàn bạn bè ăn chơi tốn kém, gặp phiền phức khá nhiều, bị lôi kéo dẫn đến dễ gặp chính quyền hay pháp lý... Với môi trường này thì làm sao tìm vợ được.
Mẹ bạn buồn phiền vì một phần chồng đào hoa, một phần thất vọng vì đứa con trai hư hỏng... nên sanh tâm phiền muộn dẫn đến sức khoẻ yếu. Nếu không có sợi dây tơ hồng níu kéo thì đã chia tay nhau từ lâu rồi.
Với lá số này nếu bạn giàu có thì sẽ yểu mạng, nếu có hãy biết cho bớt đi thì cuộc sống sẽ đỡ vất vả về sau. Cái khuyết của bạn không hoàn toàn vì tiền bạc, cái khuyết chủ yếu ở bạn là không vững lập trường.
Tạm thời nói đến đây để bạn suy ngẫm, nếu cần sẽ nói tiếp đến chuyện lập gia đình....

quyon81
18-05-15, 21:57
Hỏi thêm bạn vài câu vì thấy còn có mấy vấn đề muốn khuyên bạn.
Tuổi nhỏ bạn rất khó nuôi, lớn lên thì ăn chơi bạt mạng, nhiều khi gặp nạn thoát chết trong gang tấc. Kiếm tiền khó khăn, tiền vào tay này ra tay kia, không giữ được tiền. Quan hệ xã hội gặp toàn bạn bè ăn chơi tốn kém, gặp phiền phức khá nhiều, bị lôi kéo dẫn đến dễ gặp chính quyền hay pháp lý... Với môi trường này thì làm sao tìm vợ được.
Mẹ bạn buồn phiền vì một phần chồng đào hoa, một phần thất vọng vì đứa con trai hư hỏng... nên sanh tâm phiền muộn dẫn đến sức khoẻ yếu. Nếu không có sợi dây tơ hồng níu kéo thì đã chia tay nhau từ lâu rồi.
Với lá số này nếu bạn giàu có thì sẽ yểu mạng, nếu có hãy biết cho bớt đi thì cuộc sống sẽ đỡ vất vả về sau. Cái khuyết của bạn không hoàn toàn vì tiền bạc, cái khuyết chủ yếu ở bạn là không vững lập trường.
Tạm thời nói đến đây để bạn suy ngẫm, nếu cần sẽ nói tiếp đến chuyện lập gia đình....
đầu tiên em cám ơn anh đã ghé qua topic e và xem qua lá số e ạ :p a xem đúng rất nhiều ạ : hồi nhỏ sức khỏe em kém , khó nuôi ( hồi dc mấy tháng bị bệnh vàng da suýt nữa thì xong luôn ạ ) còn chuyện đi chơi bạt mạng thì có vẻ hơi quá hihi vì e hồi nhỏ cũng như bây giờ ít đi chơi , nhưng lâu lâu bạn bè hoặc lớp tổ chức tối đi thì có về muộn thôi, chứ ko p bạt mạng ko biết đường về :p vì kinh tế nhà e thuộc nghèo từ xưa lấy gì mà ăn chơi chứ :3 mấy năm nay làm ăn mới tàm tạm chút thôi a à :) đúng là e thoát nạn mấy lần ( như thể có quý nhân ý ) bạn bè em đúng là như a noiis đó, e cũng chơi nhiệt tình quá nên rất hay bị họ lợi dụng ( giờ em cũng đỡ rồi, lọc bạn mà chơi và hạn chế đi vs cái bọn mỏ khoét , nhưng vẫn hao tiền :3 xài tiền cũng phí nữa và chưa bao giờ dính dáng tới pháp luật do bạn bè mang tới cả ( cái này ko biết sau này dính ko ) còn kiếm tiền khó thì đúng là khó thật vì lái xe cv vất vả , ngồi , áp lực , tham gia giao thông , , , kiếm đồng tiền cũng vất vả nhưng bù lại thu nhâp cũng cao nhưng dc bao nhiêu mama e cầm vì đang làm cho bố mẹ mà ,
còn về sk mẹ thì chắc có sự nhầm lẫn rồi a à, bố em ko thấy tí nào đào hoa, có tai tiếng gì về nó cả, e cũng ko tệ nạn hư hỏng lắm đâu :p rượu thì ko uống dc ( chục ly đã tìm giường ngủ ) ko hút thuốc, it khí uống nc chè , cờ bạc thì trc còn tết vui xuân vs bạn bè chút , vài năm nay ko sờ mó tới , sk kém do huyết áp, lo lắng cv , tính mẹ cố chấp bảo thủ lại kĩ tính , bố lại cố chấp , cả 2 chấp vặt nên hay lục đục , về môi trường xã hội bảo ko có ai iu cũng ko p ( ngoại hình tới tính cách gd hiện giờ ddaua tới mức, ra ngoài cũng chưa ai chê bai, tai tiêgns gì cả , chắc do e chưa xác định tới lập gd thôi a à, cũng có 1 số có t/c vs e , nhưng e hay bơ bơ vì còn nhìu thứ muốn ổn định nữa =.=
do sống ở GD kinh tế khó, giờ có nhìu lựa chọn nên e cũng rất mông lung ko biêt chọn con đường nào để cải thiện kinh tế, vực kinh tế lên , muốn kiếm nhìu xiền có tiền tài trang trải cs , và đầy đủ hơn hihi
a coi giúp e nên theo nghành ghề nào phù hợp ạ , e có khá nhiều dự tính nhưng ko biết có triển dc ko nữa, e vẫn muốn mở quán rửa xe oto con, thay dầu bơm mỡ lặt vặt , đi buôn bán quần ao, giày dép ( nhưng thấy 1 anh bảo đó là kị thần gì đó, động vào đó làm ăn sẽ chật vật e cũng hơi chột hihi ) , rùi buôn phụ kiện điện thoại, buôn đt, hay là các hàng tạp hóa ở TQ về . . . . quán nét ( cái này chắc ko động vào đc rùi hiih ) mở 1 cửa hàng bán đồ điện tử ( đầu, loa , ,, ti vi ) hay 1 xưởng nhỏ nhỏ làm khung nhôm , hay làm cơ khí :3
hơi dài chút a thông cảm nha :p

Thuandd
21-05-15, 17:21
Lá số bạn cũng có cách đặc biệt là sinh năm tỵ mệnh an tại sửu, mệnh có tấu tuế hổ là người khéo ăn nói đôi khi sinh cao ngạo, ngang bướng, nóng nảy. Không may là mệnh vô chính diệu lại hội đủ bộ lục sát thêm tang hổ nên sinh ra yểu mệnh cuộc đời thành ít bại nhiều, nhờ có bộ Tứ linh ở mệnh, phúc có quan quý, cung tật ách gặp triệt nên thoát được nạn lúc còn nhỏ. Bạn có giác quan thứ 6 hay linh tính rất tốt, nhiều khi cảm nhận trước được sự việc sắp xảy ra.
Không biết bạn theo đạo nào, niềm tin đến đâu nhưng với quy luật vũ trụ thì có vay phải có trả, nhân quả đã tạo tác từ nhiều kiếp. Nghiệp lực càng lớn thì hoá giải của phúc tinh càng yếu đi, linh cảm sẽ yếu dần nên về sau hãy cẩn thận.
Về tình cảm thì phải chậm muộn, nên quen người ở phương xa (hoặc nơi khác đến lập nghiệp), vì ơn nghĩa giúp đỡ nhau trước nên sau sinh tình cảm, nếu gặp nữ nào đã từng gãy đổ hôn nhân, lớn tuổi hơn cũng được, nếu có khuyến mãi thì càng tốt (tức là đã có con nhỏ..hehe vì số bạn hiếm muộn con cái, đây cũng là cách hoá giải cung tử) ... thì hôn nhân mới bền vững. Khả năng năm sau sẽ có tin vui...
Về nghề nên chọn nghề cơ khí, máy móc như bạn muốn hãy mở tiệm rửa xe, song song đó học thêm sửa xe thì sẽ hợp với bạn. Nghề nào mình thích, đam mê và hợp với mệnh thì kiếm tiền rất dễ dàng, có khả năng sau này tiệm của bạn nổi tiếng có nhiều khách... hehe.
Nếu tâm bạn mở rộng, biết chia sẽ vật chất và tình thương với người xung quanh, tin sâu vào luật nhân quả, biết cách sám hối nghiệp chướng, đừng tạo tác thêm nghiệp lực thì may ra mới hoá giải được lục sát tinh. Hãy luôn luôn ghi nhớ điều này.
Nên cẩn thận bạn bè vì số bạn dễ sanh nhiều tật xấu nếu có tiền (dễ tìm đến các chất gây nghiện). Làm nhiều tiền nhưng đừng giữ tiền là tốt nhất... Hãy nhờ mẹ giữ, nếu có vợ thì nhờ vợ quản lý.

quyon81
22-05-15, 12:15
Lá số bạn cũng có cách đặc biệt là sinh năm tỵ mệnh an tại sửu, mệnh có tấu tuế hổ là người khéo ăn nói đôi khi sinh cao ngạo, ngang bướng, nóng nảy. Không may là mệnh vô chính diệu lại hội đủ bộ lục sát thêm tang hổ nên sinh ra yểu mệnh cuộc đời thành ít bại nhiều, nhờ có bộ Tứ linh ở mệnh, phúc có quan quý, cung tật ách gặp triệt nên thoát được nạn lúc còn nhỏ. Bạn có giác quan thứ 6 hay linh tính rất tốt, nhiều khi cảm nhận trước được sự việc sắp xảy ra.
Không biết bạn theo đạo nào, niềm tin đến đâu nhưng với quy luật vũ trụ thì có vay phải có trả, nhân quả đã tạo tác từ nhiều kiếp. Nghiệp lực càng lớn thì hoá giải của phúc tinh càng yếu đi, linh cảm sẽ yếu dần nên về sau hãy cẩn thận.
Về tình cảm thì phải chậm muộn, nên quen người ở phương xa (hoặc nơi khác đến lập nghiệp), vì ơn nghĩa giúp đỡ nhau trước nên sau sinh tình cảm, nếu gặp nữ nào đã từng gãy đổ hôn nhân, lớn tuổi hơn cũng được, nếu có khuyến mãi thì càng tốt (tức là đã có con nhỏ..hehe vì số bạn hiếm muộn con cái, đây cũng là cách hoá giải cung tử) ... thì hôn nhân mới bền vững. Khả năng năm sau sẽ có tin vui...
Về nghề nên chọn nghề cơ khí, máy móc như bạn muốn hãy mở tiệm rửa xe, song song đó học thêm sửa xe thì sẽ hợp với bạn. Nghề nào mình thích, đam mê và hợp với mệnh thì kiếm tiền rất dễ dàng, có khả năng sau này tiệm của bạn nổi tiếng có nhiều khách... hehe.
Nếu tâm bạn mở rộng, biết chia sẽ vật chất và tình thương với người xung quanh, tin sâu vào luật nhân quả, biết cách sám hối nghiệp chướng, đừng tạo tác thêm nghiệp lực thì may ra mới hoá giải được lục sát tinh. Hãy luôn luôn ghi nhớ điều này.
Nên cẩn thận bạn bè vì số bạn dễ sanh nhiều tật xấu nếu có tiền (dễ tìm đến các chất gây nghiện). Làm nhiều tiền nhưng đừng giữ tiền là tốt nhất... Hãy nhờ mẹ giữ, nếu có vợ thì nhờ vợ quản lý.

đúng là sinh ra em suýt nữa thì tèo a à :)) giác quan t6 e cũng tốt , nhhiuf lúc linh cảm và cảm nhận được những thứ sắp ra , hoặc biết được tâm ý ng khác , e sẽ nhớ lời a , e vẫn luôn tin vào luật nhân quả mà, nhìu lúc muốn san sẻ với người xung quanh nhưng bị họ lừa nhiều, toàn ăn xiin , nhà sư đểu , ngay cả khối chính quyền cũng lạm dụng mấy cái goi là từ thiện nên mấy năm nay e cạch ko tham gia hay ủng hộ gì =.= còn về ăn noi thì e vẫn kém ạ nhưng bán hàng rất duyên nên đa số e ở nhà mà có khác là bán dc =.=
đọc mấy dòng về vk và con cái cũng ghê ghê :(( vạn sự tùy duyên vậy nếu là cái số thì khó mà tránh khỏi dc :( lại còn khuyến mại nữa chớ @@ còn nghề nghiệp e vẫn thiên về rửa xe oto con, kèm thêm sủa chữa chút nữa lặt vặt thôi ạ :3 :3 :3 cám ơn a đã ghé qua và cho đôi chút lời khuyên , e sẽ nhớ và sẽ tu tâm tích đức nhìu ạ , hi vọng gỡ gạc được phần nào nghiệp quả kiếp này kiếp kia :(