PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn quẻ khởi kiện về việc mua đất

Mathias
21-04-15, 20:50
Chào ACE,

Sáng nay mình và ông xã có gửi đơn khởi kiện ra tòa án về việc mua đất bằng hình thức viết tay.

Bây giờ là: ngày 21/04/2015 theo giờ máy tính của mình là 20g14phút.

Mình thành tâm muốn biết vụ khởi kiện có thành hay ko?

Trân thành cảm ơn các bạn tư vấn giúp.
M.Tu78

Anthony
22-04-15, 15:21
Hi M.Tu78,

Gia đình bạn lại gặp vấn đề nữa ah:
lấy quẻ dịch gúp bạn:ngày 21/04/2015 vào lúc 20g14phút.
Ất Mùi-Canh Thìn-Đinh Mão-Canh Tuất
được quẻ Thủy Thiên Nhu, động hào 1(thủy phong tỉnh), quẻ hỗ"Hỏa Trạch Khuê". Ứng ở hào "tài-giáp tý", thế ờ hào "tử"=>thổ sinh kim.
trước quẻ Nhu là quẻ "Quải", sau quẻ Nhu là "Địa Tỷ".

Quẻ Nhu:Phải biết chờ đợi. Phàm công chuyện gì mà mình đã làm hết sức, thời không nên nóng nẩy muốn gặt hái ngay thành quả

Mời các bạn tham gia trợ giúp bạn M.Tu78

Chào ACE,

Sáng nay mình và ông xã có gửi đơn khởi kiện ra tòa án về việc mua đất bằng hình thức viết tay.

Bây giờ là: ngày 21/04/2015 theo giờ máy tính của mình là 20g14phút.

Mình thành tâm muốn biết vụ khởi kiện có thành hay ko?

Trân thành cảm ơn các bạn tư vấn giúp.
M.Tu78

thao
22-04-15, 23:06
Nhu - Tỉnh
Vậy là không thành rồi,mà hình như bạn chỉ mới định gửi chứ chưa gửi đơn ...

Mathias
23-04-15, 09:06
Chào bạn,

Mình đã gửi rồi.

Giờ làm sao nhỉ

M.Tu78

Nhu - Tỉnh
Vậy là không thành rồi,mà hình như bạn chỉ mới định gửi chứ chưa gửi đơn ...

Mathias
23-04-15, 09:10
Chào Anthony,

1. theo bạn là phải chờ..
2. thấy chữ "Quải" đúng là ngày hôm đó đi nộp đơn rồi bị bắt sửa đi sửa lại rất nhiều nên rất mệnh mỏi. Chỉ mong tai qua, và mong nhận lại những gì mình và ông xã đã trao tiền cho kẻ bán đất có ý đồ bất chính.

Have a nice working day.
M.Tu78

Hi M.Tu78,

Gia đình bạn lại gặp vấn đề nữa ah:
lấy quẻ dịch gúp bạn:ngày 21/04/2015 vào lúc 20g14phút.
Ất Mùi-Canh Thìn-Đinh Mão-Canh Tuất
được quẻ Thủy Thiên Nhu, động hào 1(thủy phong tỉnh), quẻ hỗ"Hỏa Trạch Khuê". Ứng ở hào "tài-giáp tý", thế ờ hào "tử"=>thổ sinh kim.
trước quẻ Nhu là quẻ "Quải", sau quẻ Nhu là "Địa Tỷ".

Quẻ Nhu:Phải biết chờ đợi. Phàm công chuyện gì mà mình đã làm hết sức, thời không nên nóng nẩy muốn gặt hái ngay thành quả

Mời các bạn tham gia trợ giúp bạn M.Tu78

Mathias
24-04-15, 09:57
Chào ACE,

Nhờ anh/chị cho lời khuyên thêm về quẻ dịch ngày 21/04/2015 vào lúc 20g14phút.

Theo bạn Thao thì không thành
Theo bạn Anthony thì chờ đợi

em vẫn còn mơ hồ nên rất mong ACE tư vấn thêm về quẻ dịch trên.

Trân thành cảm ơn.
M.Tu78

Anthony
26-04-15, 12:55
Thấy bạn lo lắng nhiều về vụ kiện.

Gửi thêm bạn tin vui cũng như cho những ai đang gặp t/h như bạn: theo Bộ luật dân sự điều 6.., 1.. bạn tham khảo để có thêm niềm tin. Ngoài ra bạn cần thêm các minh chứng thuyết phục trước tòa.

Chúc bạn thành công trong vụ kiện.

Chào ACE,

Nhờ anh/chị cho lời khuyên thêm về quẻ dịch ngày 21/04/2015 vào lúc 20g14phút.

Theo bạn Thao thì không thành
Theo bạn Anthony thì chờ đợi

em vẫn còn mơ hồ nên rất mong ACE tư vấn thêm về quẻ dịch trên.

Trân thành cảm ơn.
M.Tu78

huythuong35
12-05-15, 22:59
Chào mọi người!
Tôi xin có ý kiến:
Với quẻ như thế này thì bạn chưa nên khởi kiện, vì hiện tại thời vận chưa tốt. Hãy chờ thêm một thời gian nữa, trong thời gian chờ đợi hãy tìm hiểu thêm những người có hoàn cảnh như mình (tăng thêm binh lực), phòng bị kẻ ghen ghét hại mình, hãy tỉnh táo để tránh tai họa. Quẻ này nếu đi xa thì rất bất lợi, mặc dù bạn không nói đến xuất hành.
Mong mọi người hãy thông cảm đây là việc giao lưu học hỏi lẫn nhau, tôi mong sớm có hồi âm của bạn!

DangHuyAnh
13-05-15, 13:59
Hỏi một chút đi.
Bạn mua đất tháng dần năm nay phải không?
Bạn đưa 2 lần tiền một ở tháng dần và một ở tháng mão?

Anthony
24-05-15, 17:16
Chào huythuong35,

1.Theo thông tin bên trên thì người này đã khởi kiện rồi.
2.Theo mình việc người này khởi kiện là đúng theo pháp luật. Vả lại theo quẻ cho thấy cũng ứng với những gì mà người hỏi đang cần lấy lại tiền.
3.Người hỏi muốn biết vụ kiện có thành hay không?theo luật pháp thì vụ kiện thắng, theo dịch thì khuyên "im lặng và chỉ nói khi cần thiết"

Chào mọi người!
Tôi xin có ý kiến:
Với quẻ như thế này thì bạn chưa nên khởi kiện, vì hiện tại thời vận chưa tốt. Hãy chờ thêm một thời gian nữa, trong thời gian chờ đợi hãy tìm hiểu thêm những người có hoàn cảnh như mình (tăng thêm binh lực), phòng bị kẻ ghen ghét hại mình, hãy tỉnh táo để tránh tai họa. Quẻ này nếu đi xa thì rất bất lợi, mặc dù bạn không nói đến xuất hành.
Mong mọi người hãy thông cảm đây là việc giao lưu học hỏi lẫn nhau, tôi mong sớm có hồi âm của bạn!

huythuong35
24-05-15, 22:15
Chào bạn Anthony!
Rất cảm ơn bạn đã nhắc nhở, song đây chỉ có ta với ta mà không thấy chủ nhà đâu. Chúng ta đành tạm biệt chủ đề này thôi bạn à, chúc bạn gặp nhiều may mắn!

Mathias
03-06-15, 16:38
Chào ACE,

1. mình đã khởi kiện, đóng tiền án phí và cũng lên tòa án rồi. Bên tòa án nói rằng tòa án đã gửi thư 2 lần nhưng bên bán từ chối hợp tác và không ký xác nhận. Chẳng lẻ tòa án và luật pháp mình không có biện pháp nào sao?Bên tòa án còn nói mình liên lạc với bên bán cùng lên tòa.Điều này thật sự khó hiểu...?

2. Rất mong các bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp cho mình giải pháp?

3. Nhờ các bạn xem giúp mình ngày nào tốt để mình liên lạc với tòa án.

Trân Thành Cảm Ơn.

Mathias
03-06-15, 16:44
Chào DangHuyAnh,

1.Thật sự từ lúc khởi kiện đến giờ mình lo lắng và một phần động viên của bạn Anthony nên mình cũng yên tâm.
Nhưng vụ việc mình đã khởi kiện và đã gửi tòa án vào ngày 21/4/2015 như trên đã viết và một phần giữ im lặng theo lời khuyên bạn Thao. Tuy nhiên cho đến nay tòa án đã gửi thư yêu cầu bên bán lên tòa nhưng họ từ chối và không hợp tác.

2.mình mua đất vào ngày 02/12/2013 và đưa tiền hết một lần cho bên bán vào ngày 02/12/2013 luôn.

M.Tu78

Hỏi một chút đi.
Bạn mua đất tháng dần năm nay phải không?
Bạn đưa 2 lần tiền một ở tháng dần và một ở tháng mão?

thao
03-06-15, 21:00
Chào Mathias.
OK bây giờ thì bạn hành động được rồi. Để mọi việc tiến hành thuận lợi bạn cần điều tra kỹ và tìm mọi sơ hở của đối phương, cố bám ,gọi điện ,gặp mặt,đe dọa ,bám theo hạch hỏi như đĩa đói ....làm đủ mọi hình thức thì cuối cùng bạn có thể thắng lợi.
Chúc bạn thành công .

ducnhan2012
03-06-15, 22:13
Theo mình đây là chỗ có quan hệ rộng nên mới chi phối được tòa án như vậy.
lấy cho anh chị 1 quẻ tiểu súc_ đại súc.
nhờ mọi người luận giúp anh chị. Nếu không có ai luận. Sau vài ngày em sẽ luận.
Thân mến

Anthony
04-06-15, 17:46
Chào M.Tu78,

1.như vậy bên bán đang tìm cách kéo dài thời gian làm cho bạn mất nhiều thời gian với tòa an rồi bỏ cuộc. Vì vậy bạn cần kiên nhẫn.
(bên bán có quan hệ rộng và đã giao dịch với bên tòa án. Điều này cho thấy những người làm bên tòa không "minh" chỉ một số người hám tiền hay bị mua chuộc. Đúng là luật ra một đằng mà người làm pháp thì làm một "nẻo")

2.Về luật bạn yêu cầu tòa án tuyên: hợp đồng này vô hiệu theo điều 127 và 137

3.Bạn nên kiên nhẫn hoặc có thể ủy quyền cho luật sư và kết hợp với luật sư để thực hiện nếu việc đi lại làm hao tốn nhiều thời gian của bạn.

4.Theo cách của bạn "Thao" thì cũng khó vì bên bán đã từ chối và thuộc nhóm anh/chị nếu bạn M.Tu78 cô và yếu thế chỉ còn cách nhờ Luật sư và tòa án thôi.

Quẻ dịch bạn Ducnhan2012 an cho bạn : 03-06-2015 vào lúc 22h13'
Lời của quẻ & lời khuyên:
Khi bắt tay vào việc gì, nếu ta thấy bị cản trở, thì ta phải biết dừng chân lại. Nếu xét thấy ta có đủ điều kiện mà vẫn bị cản trở, thì đó chỉ là những trở ngại bên ngoài đừng bận tâm
Nên kết hợp với hàng xóm, người có tuổi đi cùng để nói chuyện và hòa giải vấn đề của bạn.

Chào ACE,

1. mình đã khởi kiện, đóng tiền án phí và cũng lên tòa án rồi. Bên tòa án nói rằng tòa án đã gửi thư 2 lần nhưng bên bán từ chối hợp tác và không ký xác nhận. Chẳng lẻ tòa án và luật pháp mình không có biện pháp nào sao?Bên tòa án còn nói mình liên lạc với bên bán cùng lên tòa.Điều này thật sự khó hiểu...?

2. Rất mong các bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp cho mình giải pháp?

3. Nhờ các bạn xem giúp mình ngày nào tốt để mình liên lạc với tòa án.

Trân Thành Cảm Ơn.

Mathias
07-07-15, 22:54
Trân thành cảm ơn Anthony và các bạn rất nhiều.

Vụ kiện mình đã thắng.

Tuy nhiên 1 năm sau mới nhận lại được tiền. Do bên bán nói đã tiêu hết số tiền với tòa án.

M.Tu78

Chào M.Tu78,

1.như vậy bên bán đang tìm cách kéo dài thời gian làm cho bạn mất nhiều thời gian với tòa an rồi bỏ cuộc. Vì vậy bạn cần kiên nhẫn.
(bên bán có quan hệ rộng và đã giao dịch với bên tòa án. Điều này cho thấy những người làm bên tòa không "minh" chỉ một số người hám tiền hay bị mua chuộc. Đúng là luật ra một đằng mà người làm pháp thì làm một "nẻo")

2.Về luật bạn yêu cầu tòa án tuyên: hợp đồng này vô hiệu theo điều 127 và 137

3.Bạn nên kiên nhẫn hoặc có thể ủy quyền cho luật sư và kết hợp với luật sư để thực hiện nếu việc đi lại làm hao tốn nhiều thời gian của bạn.

4.Theo cách của bạn "Thao" thì cũng khó vì bên bán đã từ chối và thuộc nhóm anh/chị nếu bạn M.Tu78 cô và yếu thế chỉ còn cách nhờ Luật sư và tòa án thôi.

Quẻ dịch bạn Ducnhan2012 an cho bạn : 03-06-2015 vào lúc 22h13'
Lời của quẻ & lời khuyên:
Khi bắt tay vào việc gì, nếu ta thấy bị cản trở, thì ta phải biết dừng chân lại. Nếu xét thấy ta có đủ điều kiện mà vẫn bị cản trở, thì đó chỉ là những trở ngại bên ngoài đừng bận tâm
Nên kết hợp với hàng xóm, người có tuổi đi cùng để nói chuyện và hòa giải vấn đề của bạn.