PDA

View Full Version : Mệnh này có yểu không?

Trang : [1] 2

hoangtan
05-12-15, 11:10
Em tôi nam giới: sinh 23,54p ngày 24/9/1999 dl! Nhiều người cho rằng mệnh yểu. Nay kính xin cao nhân đi ngang ghé giúp! Cảm ơn nhiểu!

hoangtan
05-12-15, 20:01
Chĩ ghé đọc rồi đi...k ai giúp

hoangtan
06-12-15, 15:45
Trang này..vô cảm quá, nhờ xem tử vi cũng im ru...qua đây cũng im phăng phắc

huyruan
19-12-15, 12:59
Bát Tự: Năm Kỷ Mẹo, Tháng Quý Dậu, Ngày Canh Thìn, Giờ Bính Tý

Mệnh này Thương Quan quá vượng, đúng là ko thọ, qua được 25 tuổi thì sẽ có hậu phúc, cố gắng hành thiện tích đức, ông trời sẽ ban thêm thọ.

hoangtan
21-12-15, 18:18
Bát Tự: Năm Kỷ Mẹo, Tháng Quý Dậu, Ngày Canh Thìn, Giờ Bính Tý

Mệnh này Thương Quan quá vượng, đúng là ko thọ, qua được 25 tuổi thì sẽ có hậu phúc, cố gắng hành thiện tích đức, ông trời sẽ ban thêm thọ.
Lâu lắm mới được cao nhân ghé chỉ bảo!
Cảm ơn anh huyruan...à có phải anh huytuan bên lý số hơm?

huyruan
22-12-15, 10:00
Mình chỉ tham gia bên huyenkhonglyso thôi, em trai bạn là mệnh đồng tử tinh nên số không thọ, thuở nhò thường có tai nạn suýt chết, qua được mốc 15t là quý rồi, mệnh này kị nuôi mèo, đến năm Mẹo có tai họa bệnh tật kéo dài.

Bạn có thể tham khảo phương pháp cải mệnh đồng tử của Đạo gia

hoangtan
22-12-15, 12:45
Mình chỉ tham gia bên huyenkhonglyso thôi, em trai bạn là mệnh đồng tử tinh nên số không thọ, thuở nhò thường có tai nạn suýt chết, qua được mốc 15t là quý rồi, mệnh này kị nuôi mèo, đến năm Mẹo có tai họa bệnh tật kéo dài.

Bạn có thể tham khảo phương pháp cải mệnh đồng tử của Đạo gia
Em cảm ơn anh!
Đúng là khi nhỏ suýt chết một lần..nhà ngập nước điện bị mát, giật chết con chó cưng...nên cầu dao ngắt điện, cu em ngồi gần đấy thoát! Bây giờ cu này ban đêm ít ngủ, suy nghỉ vẩn vơ lắm!

huyruan
22-12-15, 12:54
Đó là biểu hiện của tinh hoa phát tiết, dương khí đang bị hao tổn, gia đình cố gắng khuyên bảo và tìm biện pháp sớm, để kéo dài như vậy cho dù Hoa Đà tái thế cũng ko cứu được.

Hiện tại nhà có còn nuôi chó ko ?

hoangtan
22-12-15, 13:03
Đó là biểu hiện của tinh hoa phát tiết, dương khí đang bị hao tổn, gia đình cố gắng khuyên bảo và tìm biện pháp sớm, để kéo dài như vậy cho dù Hoa Đà tái thế cũng ko cứu được.

Hiện tại nhà có còn nuôi chó ko ?
Trước đây, nhà có nuôi nhiều chó, con nào cũng khôn ngoan, nhưng vì lý do môi trường, nên không nuôi nữa...
Anh chỉ giúp cách hóa giải với!
Thaks anh!

huyruan
22-12-15, 13:40
Nên nuôi chó trong nhà để trợ vận cho em nó, tai nạn lúc nhỏ thoát được là nhờ chú chó đó thế mạng, nuôi vật vật trả ơn.

Kiếm ông thầy đồ nào ngày tết thường hay cho chữ tàu, viết cho chữ Bính Tuất bằng tiếng Hoa giấy đỏ, mực vàng, treo ở cung Ly trong phòng, đến giờ Ngọ ngày Bính Tuất ngày 5/1/2016 DL thì dán lên, kiếm ông thầy lớn tuổi, tướng phúc hậu 1 tý.

Bên Đạo gia có phương pháp giải mệnh đồng tử bằng cách dùng hình nhân thế mạng, rồi đem đốt đi, cái này phải đích thân cha mẹ làm, nếu gia đình ko có đạo Công giáo thì có thể làm được, việc này hơi cầu kỳ 1 tý.

hoangtan
22-12-15, 13:51
Nên nuôi chó trong nhà để trợ vận cho em nó, tai nạn lúc nhỏ thoát được là nhờ chú chó đó thế mạng, nuôi vật vật trả ơn.

Kiếm ông thầy đồ nào ngày tết thường hay cho chữ tàu, viết cho chữ Bính Tuất bằng tiếng Hoa giấy đỏ, mực vàng, treo ở cung Ly trong phòng, đến giờ Ngọ ngày Bính Tuất ngày 5/1/2016 DL thì dán lên, kiếm ông thầy lớn tuổi, tướng phúc hậu 1 tý.

Bên Đạo gia có phương pháp giải mệnh đồng tử bằng cách dùng hình nhân thế mạng, rồi đem đốt đi, cái này phải đích thân cha mẹ làm, nếu gia đình ko có đạo Công giáo thì có thể nào được, việc này hơi cầu kỳ 1 tý.

Cảm ơn anh nhiều lắm!
Em sẽ bảo bố mẹ làm theo anh..có cái này hơi lạ là..dù nhà em dời đổi nhiều lần, nhưng đi đâu ..buổi sáng cũng có chó và gà vô nhà vởn vơ một lát rùi đi...con chó chết khi xưa là của bà hàng xóm qua ở, chó cái lông sát màu vàng khôn lắm..nhưng tội nghiệp nó chết thay chủ, cả nhà rơi nước mắt..
Anh có phát hiện gì thêm giúp em, mang ơn nhiều lắm!
Thaks anh

huyruan
22-12-15, 14:25
Tất cả tranh thủ làm trước 9/1/2016 DL, để qua thời gian đó tránh phạm Thái Tuế Bính Thân, đây cũng là năm xấu cho nam mệnh này, lưu ý khu vực cung Khảm phía bắc trong nhà, nếu tường bị ẩm thấp, thấm nước, bị nứt nẻ là dấu hiệu nguy hiểm, cần sơn sửa gấp.

hoangtan
22-12-15, 14:39
Tất cả tranh thủ làm trước 9/1/2016 DL, để qua thời gian đó tránh phạm Thái Tuế Bính Thân, đây cũng là năm xấu cho nam mệnh này, lưu ý khu vực cung Khảm phía bắc trong nhà, nếu tường bị ẩm thấp, thấm nước, bị nứt nẻ là dấu hiệu nguy hiểm, cần sơn sửa gấp.

Cảm ơn anh nhiều lắm!

hoangtan
30-01-16, 16:22
Chào anh huyruan! Gia đình em đã làm theo anh, thật kỳ lạ...thằng em đã tăng cân 4,5 kg...cuộc sống của nó vui nhộn hơn! Anh có ghé, xin xem giúp năm 2016 có tiến triển không? Đặc biệt là cha mẹ?
Cảm ơn anh nhiều!

huyruan
01-02-16, 11:46
Vậy là tốt rồi, sử dụng thư pháp là 1 kỹ thuật cải mệnh mới của Nguyên Lưu Phái và ưu việt hơn so với vật phẩm phong thủy, quan trọng là tìm đúng dụng thần.

Đến t8/2016 viết thêm chữ Mậu Tuất dán lên kế bên chữ Bính Tuất, mệnh này ổn định và tốt lên thêm được 2 năm.

Người cha thì cẩn thận tháng 2 và tháng 3/2016 DL, chúc gia đình bình an, mạnh giỏi.

hoangtan
01-02-16, 13:39
Vậy là tốt rồi, sử dụng thư pháp là 1 kỹ thuật cải mệnh mới của Nguyên Lưu Phái và ưu việt hơn so với vật phẩm phong thủy, quan trọng là tìm đúng dụng thần.

Đến t8/2016 viết thêm chữ Mậu Tuất dán lên kế bên chữ Bính Tuất, mệnh này ổn định và tốt lên thêm được 2 năm.

Người cha thì cẩn thận tháng 2 và tháng 3/2016 DL, chúc gia đình bình an, mạnh giỏi.

Xin cảm ơn anh huyruan!
Năm mới kính chúc anh và gia đình sức khỏe,vạn sự như ý!

PhuongThinh
02-02-16, 09:52
Chào anh huyruan! Gia đình em đã làm theo anh, thật kỳ lạ...thằng em đã tăng cân 4,5 kg...cuộc sống của nó vui nhộn hơn! Anh có ghé, xin xem giúp năm 2016 có tiến triển không? Đặc biệt là cha mẹ?
Cảm ơn anh nhiều!

Anh Huyruan thật kỳ tài, hiệu nghiệm rất nhanh.

Nguyên Lưu phái nguồn gốc thế nào vậy anh Huyruan?

huyruan
02-02-16, 12:34
Anh Huyruan thật kỳ tài, hiệu nghiệm rất nhanh.

Nguyên Lưu phái nguồn gốc thế nào vậy anh Huyruan?

Cảm ơn bạn đã quá khen.

Nguyên Lưu Phái là một phái nhỏ ở Saigon, luận đoán Tứ trụ Tử Bình theo quan niệm khác với truyền thống, bác bỏ khái niệm nhật chủ vượng suy, thiên về khí tượng mệnh cục gần giống với cách luận của Manh Phái nhưng chú trọng về Tài tinh, phân biệt ngày đêm và cao thấp.

Nguyên Lưu có nghĩa là dòng chảy trong tứ trụ, tạo sự luân chuyển của Tài tinh vì Tài là nguồn nuôi dưỡng mệnh, cho nên quan niệm cân bằng ngũ hành trong mệnh cũng chưa chuẩn vì khi cân bằng sẽ không tạo nên sự chênh lệch áp suất để luân chuyển.

Lý thuyết của Nguyên Lưu phủ định nhiều quan điểm truyền thống của bộ môn Tử Bình nên chắc chắn sẽ gây tranh cãi.

Sách về phong thủy có quyển "Tử Bình Dương Trạch Nhị Pháp", sách về mệnh lý và trạch cát có quyển "Nguyên Lưu Bảo Điển", điểm đặc sắc của phái này là lần đầu tiên ứng dụng thư pháp trong cải mệnh và chữa bệnh.

PhuongThinh
02-02-16, 14:29
2 quyển "Tử Bình Dương Trạch Nhị Pháp" và "Nguyên Lưu Bảo Điển" chắc là tiếng Hán hoặc bí truyền phải không anh Huyruan?

PhuongThinh kiến thức nông cạn muốn tìm hiểu để hóa giải tai nạn trước hết cho gia đình và người xung quanh nhưng chưa có duyên.

Xin mượn topic này của HoangTan để hỏi anh Huyruan 1 vấn đề, nếu có thể, mong anh giúp cho, mang ơn anh vô cùng:

- Bát tự của PhuongThinh, Càn tạo: Canh Thân - Mậu Dần - Quý Sửu - Giáp Dần
- Cha mẹ PhuongTHinh có nhận nuôi đứa cháu ngoại,
Bát tự: Càn tạo: Tân Mão - Canh Dần - Tân Mão - Canh Dần
Từ ngày nuôi đứa bé, gia đình xào xáo, có người nói đứa bé khắc hại lục thân

PhuongThinh lo lắng về thọ mạng của cha mẹ.

Anh Huyruan có thể dành thời gian xem và hóa giải giúp được không?

Cám ơn anh.

hoangtan
02-02-16, 16:09
Lần đầu tiên, được anh huyruan dùng thư pháp để cải mệnh và chữa bệnh rất hay và hiệu nghiệm đến kinh ngạc, mọi người cứ thoải mái vô đây nhờ anh huyruan giúp..ht nghỉ giúp người làm thiện anh ấy sẽ không tử chối đâu!
P/s: Cho em hỏi sách đó mua ở đâu có ạ?

huyruan
02-02-16, 17:17
2 quyển "Tử Bình Dương Trạch Nhị Pháp" và "Nguyên Lưu Bảo Điển" chắc là tiếng Hán hoặc bí truyền phải không anh Huyruan?

PhuongThinh kiến thức nông cạn muốn tìm hiểu để hóa giải tai nạn trước hết cho gia đình và người xung quanh nhưng chưa có duyên.

Xin mượn topic này của HoangTan để hỏi anh Huyruan 1 vấn đề, nếu có thể, mong anh giúp cho, mang ơn anh vô cùng:

- Bát tự của PhuongThinh, Càn tạo: Canh Thân - Mậu Dần - Quý Sửu - Giáp Dần
- Cha mẹ PhuongTHinh có nhận nuôi đứa cháu ngoại,
Bát tự: Càn tạo: Tân Mão - Canh Dần - Tân Mão - Canh Dần
Từ ngày nuôi đứa bé, gia đình xào xáo, có người nói đứa bé khắc hại lục thân

PhuongThinh lo lắng về thọ mạng của cha mẹ.

Anh Huyruan có thể dành thời gian xem và hóa giải giúp được không?

Cám ơn anh.

Bát tự của anh có 2 Dần ám hợp 1 Sửu, Thương Quan tấn công trực tiếp Chính Quan là tượng rất xấu, Chính Ấn lại ở xa nên bị xung đẩy nên ko tiếp cận Nhật chủ được, mà còn làm xung xuất không vong cho Thương Quan và Chính Quan đánh nhau.

Đường công danh khó khăn, bị Thương Quan cản đường nên khó phát triển, cũng may những người cạnh tranh với anh cũng dạng hiền, còn anh thì thuộc tuýp người khó tính, cầu toàn. Khi nào lập gia đình thì mới được làm chủ bản thân, tự mở ra kinh doanh buôn bán. Mệnh anh kị mộc.

Bát tự đứa nhỏ này chỉ có 2 hành là kim và mộc là tượng vô tình và tạp loạn. 4 trụ đều là trên kim dưới mộc là hiện tượng mạnh ai nấy làm, mạnh ai nấy sống, ko có trật tự quy củ và trở nên ích kỉ, nó cũng phản ảnh môi trường sống xung quanh đứa trẻ này khi nó xuất hiện.

Muốn áp chế bát tự đứa nhỏ thì dùng chữ Đinh Tỵ, dán lên tường gần chỗ ngủ đứa nhỏ vào giờ Tuất, thứ 6 tuần này là Đinh Tị luôn, anh tranh thủ viết vào giờ Dậu đến giờ Tuất dán lên. Drap mền, quần áo cũng nên dùng màu đỏ, hồng, cam

Lần đầu tiên, được anh huyruan dùng thư pháp để cải mệnh và chữa bệnh rất hay và hiệu nghiệm đến kinh ngạc, mọi người cứ thoải mái vô đây nhờ anh huyruan giúp..ht nghỉ giúp người làm thiện anh ấy sẽ không tử chối đâu!
P/s: Cho em hỏi sách đó mua ở đâu có ạ?

Sách này bí truyền, phái này nắm giữ bí quyết tìm sao Đại Quý Nhân và Tiểu Quý Nhân trong mệnh lý và trạch cát nên ko có sách trên thị trường đâu em.

PhuongThinh
02-02-16, 20:06
"Bát tự của anh có 2 Dần ám hợp 1 Sửu, Thương Quan tấn công trực tiếp Chính Quan là tượng rất xấu, Chính Ấn lại ở xa nên bị xung đẩy nên ko tiếp cận Nhật chủ được, mà còn làm xung xuất không vong cho Thương Quan và Chính Quan đánh nhau.

Đường công danh khó khăn, bị Thương Quan cản đường nên khó phát triển, cũng may những người cạnh tranh với anh cũng dạng hiền, còn anh thì thuộc tuýp người khó tính, cầu toàn. Khi nào lập gia đình thì mới được làm chủ bản thân, tự mở ra kinh doanh buôn bán. Mệnh anh kị mộc."

PhuongThinh không phải đang nhờ cậy mà khách sáo hay khen nịnh anh Huyruan đâu, anh luận chỉ có mấy dòng thôi nhưng không sai điều gì cả. Trước đây PT xem tử vi có khi đúng (nhưng Tử vi thì hạn chế trong việc đưa ra cách hóa giải), tuy nhiên chưa ai luận Tử Bình cho PT đúng cả (cũng có thể PT không có duyên, theo như bác Trúc Lâm tử nói).

Đường công danh PT đúng là trắc trở, thành tích công việc không thua kém ai, nhưng chẳng được danh lợi gì hết, càng có thành tích thì càng bị chèn ép. Anh Huyruan có thể chỉ giúp PT cách cải mệnh được không? bên cạnh việc kỵ mộc. Anh Huyruan nói đúng, sau khi lập gia đình, PT khởi nghiệp kinh doanh tay trái cũng thành công, tuy nhiên cũng chẳng thấy vui vì số PT theo Tử vi là Thân cư Quan Lộc. Anh có thể nói thêm chút ít về sức khỏe thọ mạng của mẹ PT được không?

"Muốn áp chế bát tự đứa nhỏ thì dùng chữ Đinh Tỵ, dán lên tường gần chỗ ngủ đứa nhỏ vào giờ Tuất, thứ 6 tuần này là Đinh Tị luôn, anh tranh thủ viết vào giờ Dậu đến giờ Tuất dán lên. Drap mền, quần áo cũng nên dùng màu đỏ, hồng, cam"

PT sẽ làm đúng nhu anh Huyruan đã chỉ dẫn. Nhưng xin hỏi thêm là mẹ đứa bé tuổi Đinh Tỵ, có thể nuôi đứa bé để cải vận mệnh được không?

Anh Huyruan chắc cũng thuộc Nguyên Lưu phái, có thể cho PT đầu nhập được không? PT muốn học huyền học để tự giúp bản thân, gia đình và hành thiện giúp người phi lợi nhuận

PT rất cám ơn anh Huyruan.

huyruan
03-02-16, 09:39
Người mẹ tuổi Đinh Tị thì càng tốt, nhưng phải sinh ban đêm tức là từ giờ Dậu cho tới giờ Dần và chữ Tị trong mệnh ko bị hình xung khắc hại thì mới cải mệnh đứa trẻ được.

Chữ Đinh Tị treo cao hơn đầu người lớn 1 chút.

Còn việc gia nhập phái Nguyên Lưu để tùy duyên vậy.

PhuongThinh
03-02-16, 10:14
Cảm ơn anh Huyruan nhiều.
Hy vọng PT sẽ có duyên với NL phái.

tienhaiutc
03-02-16, 11:07
Mới có tí thời gian mà công lực bác Huyruan tiến bộ thật kinh ngạc.
Thật đáng chúc mừng bác.
Chúc bác năm mới an khang.

huyruan
03-02-16, 14:40
Mới có tí thời gian mà công lực bác Huyruan tiến bộ thật kinh ngạc.
Thật đáng chúc mừng bác.
Chúc bác năm mới an khang.

Đa tạ bác, chúc bác thành công và thịnh vượng.

hoangtan
06-02-16, 11:00
Đa tạ bác, chúc bác thành công và thịnh vượng.
Tết này chưa đi đâu chơi, hôm nay đọc lại luận của anh về bố..anh có nói tháng 2,3/2016 dl bố phải cẩn thận...sáng nay hỏi bố, bố bảo bước vào đầu thàng 2 thị phi ở cơ quan rất bực, tinh thần không vui !
Xin anh xem dùm năm 2016 bố em có xãy ra vấn đề gì không ạ?
Bát tự: Mậu thân-Canh thân-Bính ngọ-Nhâm thìn.
Em cảm ơn anh và một lần nữa kính chúc gia đình sức khõe an khang thịnh vượng!

huyruan
06-02-16, 12:38
Tết này chưa đi đâu chơi, hôm nay đọc lại luận của anh về bố..anh có nói tháng 2,3/2016 dl bố phải cẩn thận...sáng nay hỏi bố, bố bảo bước vào đầu thàng 2 thị phi ở cơ quan rất bực, tinh thần không vui !
Xin anh xem dùm năm 2016 bố em có xãy ra vấn đề gì không ạ?
Bát tự: Mậu thân-Canh thân-Bính ngọ-Nhâm thìn.
Em cảm ơn anh và một lần nữa kính chúc gia đình sức khõe an khang thịnh vượng!

Có phải 4/8/1968 DL giờ Thìn, nếu đúng thì tạo này phải là Mậu thân-Kỷ Mùi-Bính ngọ-Nhâm thìn

hoangtan
06-02-16, 12:51
Có phải 4/8/1968 DL giờ Thìn, nếu đúng thì tạo này phải là Mậu thân-Kỷ Mùi-Bính ngọ-Nhâm thìn

Dạ đúng rồi anh!
4/8/1968 dl giờ nhâm thìn.. ( dùng bát tự Mậu thân-Kỹ mùi-Bính ngọ-Nhâm thìn lập lá số tử vi không ứng...nhưng lại ứng với giờ Mão anh a!̣..em nói thêm tháng 1/2016dl bố em có số tiền kha khá)
xin nhờ anh giúp ạ

huyruan
06-02-16, 15:19
Nếu sinh giờ Thìn thì Thất Sát thống lĩnh trong mệnh, Nhật chủ ở ngôi cao dùng Sát sai khiến Thực Thương sinh Tài, nhờ cấp dưới biết miệng lưỡi tạo mối quan hệ mà kiếm tiền hoa hồng, môi giới.

Tháng 9 năm nay Nhâm Thìn hợp Đinh Dậu, coi chừng bị kiểm tra, kiểm điểm.

hoangtan
06-02-16, 15:37
Nếu sinh giờ Thìn thì Thất Sát thống lĩnh trong mệnh, Nhật chủ ở ngôi cao dùng Sát sai khiến Thực Thương sinh Tài, nhờ cấp dưới biết miệng lưỡi tạo mối quan hệ mà kiếm tiền hoa hồng, môi giới.

Tháng 9 năm nay Nhâm Thìn hợp Đinh Dậu, coi chừng bị kiểm tra, kiểm điểm.

Cảm ơn anh! Em đang băn khoăn về giờ sinh của bố..anh có thể dùng bát tự của đứa em truy nguyên tượng bố được không anh?

huyruan
06-02-16, 15:46
nếu chắc chắn trong khoảng giờ Thìn và Mão thì có thể dùng tướng diện để loại trừ

hoangtan
06-02-16, 15:52
nếu chắc chắn trong khoảng giờ Thìn và Mão thì có thể dùng tướng diện để loại trừ

Nghĩa là?
Bố em cao 1,72m, không ốm không mập, da hơi ngăm nhưng khá đẹp, ít nói thuộc dạng khó tính..bị viêm xoang mũi, phổi yếu!

huyruan
06-02-16, 16:04
Sinh giờ Thìn thì mặt vuông, cằm vuông, trán vuông, đỉnh đầu ko có xoáy tóc hoặc 2 xoáy, mặt nghiêm, lông mày hơi chếch lên, quyền cao, mi cốt cao

Sinh giờ Mão mặt nét tròn, ngũ quan cân đối, cổ dài, đỉnh đầu có 1 xoáy rất rõ ngay giữa, mặt lanh lợi

hoangtan
06-02-16, 16:27
Sinh giờ Thìn thì mặt vuông, cằm vuông, trán vuông, đỉnh đầu ko có xoáy tóc hoặc 2 xoáy, mặt nghiêm, lông mày hơi chếch lên, quyền cao, mi cốt cao

Sinh giờ Mão mặt nét tròn, ngũ quan cân đối, cổ dài, đỉnh đầu có 1 xoáy rất rõ ngay giữa, mặt lanh lợi
Ồ! Vậy sinh giờ Mão rồi anh ạ! Nếu giờ mão thì như thế nào ạ?

huyruan
06-02-16, 17:30
Sinh giờ Mão có bệnh về hô hấp, vậy là giờ Mão đúng hơn.

Tạo này vẫn là dùng nước bọt kiếm tiền, Tài Ấn ám hợp chắc hôi lộ hoặc rửa tiền quá hihi... đùa thôi

Thân vượng tài nhược thường liên quan tới khoa học công nghệ kỹ thuật và 1 chút thương mại.

hoangtan
06-02-16, 17:52
Sinh giờ Mão có bệnh về hô hấp, vậy là giờ Mão đúng hơn.

Tạo này vẫn là dùng nước bọt kiếm tiền, Tài Ấn ám hợp chắc hôi lộ hoặc rửa tiền quá hihi... đùa thôi

Thân vượng tài nhược thường liên quan tới khoa học công nghệ kỹ thuật và 1 chút thương mại.

Chính xác! Anh xem năm nay bố thế nào ạ? Xây nhà được không anh? Cảm ơn anh nhiều..phiền anh quá !

huyruan
16-02-16, 01:18
49t thì phạm Kim Lâu Tử, ngoài ra coi phương hướng nhà cửa thế nào có phạm sát hay không nữa.

Thấy trong lá số dường như ba của bạn có người cấp trên hay trưởng bối thường hay quan tâm chuyện của gia đình, chuyện vợ chồng con cái, mồ mả cũng quan tâm lắm. Có thể hỏi người đó cũng được.

kidsdal
16-02-16, 11:59
Kính nhờ bác huyruan xem dùm em và cách hoá giải.
Nam sinh 17h45' ngày 22/7/1982 dương lịch
P/s: e thường xuyên xa nhà và ở tập thể cơ quan

huyruan
16-02-16, 14:23
Kính nhờ bác huyruan xem dùm em và cách hoá giải.
Nam sinh 17h45' ngày 22/7/1982 dương lịch
P/s: e thường xuyên xa nhà và ở tập thể cơ quan

Bác cần hóa giải điều chi ?

kidsdal
16-02-16, 15:21
Em cần hoá giải về tài chính.
Bác cứ đưa cách hoá giải, e tình nguyện thực nghiệm
P/s: năm nay e dự định xây nhà, bác xem dùm e có ổn ko ạ?

huyruan
16-02-16, 16:47
Tạo của bác cho thấy môi trường tính cạnh tranh về chuyên môn khá cao, do Kình Dương của bác hữu dụng nên trong các cuộc cạnh tranh cũng như biểu hiện năng lực đều trội hơn so với người khác.

Tạo này chủ yếu là bị đại hao, Tài ra nhiều đường, muốn chống hao thì bác có thể vẽ thư pháp chữ Quý Mẹo 癸卯, chọn ngày Kỷ Tị hoặc Tân Mùi tuần này giờ Ngọ treo phía đông

Tuổi này năm nay xây nhà được, nếu hướng nhà từ sơn Mão đến sơn Khôn thì nên xây

kidsdal
16-02-16, 17:03
Trước hết cảm ơn bác đã quan tâm về lá số của em.
Nhưng e đang có tý thắc mắc là em treo chữ ở phía Đông phòng ngủ so với tâm phòng hay tâm nhà, vì thực chất e đang ở tập thể cơ quan nên muốn hướng dẫn cụ thể hơn

kidsdal
16-02-16, 17:09
Về nhận xét môi trường cạnh trạnh hiện tại em khẳng định là đúng. Về năng lực hiện tại e cũng có nổi trội nhưng vẫn yếu nhiều mặt nghiệp vụ
2-3 năm qua tài chính của e rất lục đục, nên e muốn hoá giải phần nào đi để có thể lo tài chính cho gia đình và bản thân. Mục đích cũng chỉ là cứu lấy cuộc sông gia đình.
Chân thành cảm ơn bác. E sẽ thực nghiệm theo chỉ dẫn để anh em cùng tìm đc con đường chân pháp

huyruan
16-02-16, 17:10
Thư pháp thường dùng cho phòng ngủ, nhà tập thể thì là sử dụng chung thì ko nên treo khu vực đó. Anh cứ treo phòng ngủ là được, giấy trắng chữ đen nhé.

kidsdal
16-02-16, 17:21
Thư pháp thường dùng cho phòng ngủ, nhà tập thể thì là sử dụng chung thì ko nên treo khu vực có sử dụng chung. Anh cứ treo phòng ngủ là được, giấy trắng chữ đen nhé.

Ok bác. Em sẽ làm ngay. Sau này e sẽ phiền bác nhiều nhiều.
Mà bác sinh năm bao nhiêu? Cứ thấy đẩy đi đẩy lại anh em ngại quá

huyruan
16-02-16, 17:55
dạ em tuổi Giáp Tý

kidsdal
17-02-16, 15:36
dạ em tuổi Giáp Tý

Phiền huyruan luận dùm lá số của mình đc ko? Theo tử bình thì mệnh của mình tạp loạn. Âm dương ko rõ ràng, làm việc gì cũng khó, cuộc sống nhiều bất mãn ko như ý

huyruan
17-02-16, 18:44
Phiền huyruan luận dùm lá số của mình đc ko? Theo tử bình thì mệnh của mình tạp loạn. Âm dương ko rõ ràng, làm việc gì cũng khó, cuộc sống nhiều bất mãn ko như ý

Tỉ Kiếp cường vượng, Thực Thương hỗn tạp, Kình Dương hữu dụng, Tài Tinh bị dồn ép ... mệnh này ko có Thất Sát hiện thì chắc sẽ làm xã hội đen, cho vay nặng lãi.

Môi trường tập thể và kỉ luật chính là Thất Sát trong mệnh của bác, bản thân nó cũng hữu dụng nên sẽ áp chế các hung thần trong mệnh, "nhất quý đương quyền, bách tà phải phục", 3 vận tới còn tốt chán nên ko việc gì phải lo.

Nói là 2 năm nhưng thực ra nó chỉ kéo dài từ giữa năm 2014 đến giữa 2015 mà thôi, chủ yếu là do hao tài, tiền ra nhiều đường.

kidsdal
19-02-16, 10:05
Chào huyruan!
Chỗ mình ở hiện tại có thầy Pháp viết được Thư pháp nhưng đầu năm thầy bận đi lễ và cúng đầu xuân nên đến hôm nay vẫn chưa gặp được thầy. Vậy nhờ huyruan xem dùm mình ngày khác để treo chữ?

huyruan
19-02-16, 10:44
Vậy bác lấy ngày thứ 2 Giáp Tuất 22/2, giờ Dậu treo lên. Nếu ko được thì phải qua đầu tháng 3 mới có ngày năng lượng tốt.

nambinhdien
19-02-16, 10:51
Chào Huyruan.
Nhờ Huyruan luận giúp lá số mình với ạ.
Nam, sinh ngày 31/10/1978 vào khoảng 16 đến 17h.
Chân thành cảm ơn.

PS: Bạn xem giúp năm nay công việc mình như thế nào!

huyruan
19-02-16, 17:18
Chào Huyruan.
Nhờ Huyruan luận giúp lá số mình với ạ.
Nam, sinh ngày 31/10/1978 vào khoảng 16 đến 17h.
Chân thành cảm ơn.

PS: Bạn xem giúp năm nay công việc mình như thế nào!

Dương lịch đúng ko anh ?

Sinh giờ Thân thì nghề nghiệp có tính chất lưu động vận chuyển, năm rồi hoặc năm nay đầu tư thêm máy móc, phương tiện. Nói chung ko có gì xấu, tháng 5 DL thì rắc rối, cẩn thận chính quyền kiểm tra, giam giữ phương tiện.

nambinhdien
19-02-16, 18:11
Dương lịch đúng ko anh ?

Sinh giờ Thân thì nghề nghiệp có tính chất lưu động vận chuyển, năm rồi hoặc năm nay đầu tư thêm máy móc, phương tiện. Nói chung ko có gì xấu, tháng 5 DL thì rắc rối, cẩn thận chính quyền kiểm tra, giam giữ phương tiện.
Cảm ơn Huyruan.
Ngày sinh là dương lịch.

kidsdal
22-02-16, 22:15
Vậy bác lấy ngày thứ 2 Giáp Tuất 22/2, giờ Dậu treo lên. Nếu ko được thì phải qua đầu tháng 3 mới có ngày năng lượng tốt.

Chào huyruan!
Đến 21h hôm nay anh mới xin được chữ ( thầy bận quá nên ngại làm phiền). E xem dùm anh tháng 3 giờ nào ngày nào treo được nhé. Thầy viết cho 2 chữ luôn, a dự định treo 2 nơi 1 ở phòng ngủ cơ quan, thêm 1 ở phòng ngủ ở nhà. Như vậy có được ko?
http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=3758&stc=1&d=1456154051

huyruan
23-02-16, 10:54
Giờ Mão ngày Đinh Hợi 6/3 DL nha anh. Treo được 2 nơi thì càng tốt.

kidsdal
23-02-16, 11:11
Giờ Mão ngày Đinh Hợi 6/3 DL nha anh. Treo được 2 nơi thì càng tốt.

Ok. Cảm ơn em nhiều!

minhdhvl
23-02-16, 16:46
Chào Huyruan.

Nhờ Huyruan luận giúp lá số của mình với ạ.
Nam ,sinh ngày 16/02/1982 giờ Tý .
Chân thành cảm ơn.

huyruan
23-02-16, 17:39
Dương lịch hả anh ?

htruongdinh
23-02-16, 20:55
Chào huyruan, nhờ huyruan luận dùm tứ trụ :
(Nữ) Mậu Thân Bính Thìn Kỷ Mùi Nhâm Thân

huyruan
24-02-16, 10:30
Chào huyruan, nhờ huyruan luận dùm tứ trụ :
(Nữ) Mậu Thân Bính Thìn Kỷ Mùi Nhâm Thân

Bác cần hỏi cho nữ mệnh này về vấn đề gì ?

Nếu chỉ luận thôi thì em xin nói ngắn gọn: mệnh trung bình.

Kỷ thổ sinh cuối xuân vào buổi chiều, mặt trời đang xuống núi phía xa, quân lính bao vây phía chân núi, cây cối ko mọc được. Cảnh tượng buồn tẻ khô khan.

Thương Quan sát khí trùng trùng, nên hôn nhân ko thuận lợi, Tài tinh cũng ko dùng được, bất đắc dĩ dùng Bính hỏa, như chim vào lồng như cá cắn câu, ko được tự do về mặt tinh thần.

htruongdinh
24-02-16, 12:18
Thương Quan sát khí trùng trùng, nên hôn nhân ko thuận lợi, Tài tinh cũng ko dùng được, bất đắc dĩ dùng Bính hỏa, như chim vào lồng như cá cắn câu, ko được tự do về mặt tinh thần.

Tứ trụ này khó luận nên tôi phải hỏi nhiều người. Bạn nói đúng, bạn là người đầu tiên luận là phải dụng Bính hỏa, những người khác đều chọn Tài Thủy là dụng thần. Bạn giải thích dùm tại sao nhé. Nếu dụng Bính Hỏa thì các vận đều không thuận lợi. Bính hỏa tuy bó buộc nhưng nếu biết điều chỉnh mệnh thì vẫn tự do tinh thần dù trong cảnh chim lồng cá chậu.
Tôi muốn hỏi về các vận và sự xung đột giữa hai lực lượng Hỏa Thổ với Kim Thủy trong mệnh.

Giáp Dần/Quý Sửu/Nhâm Tý/Tân Hợi/Canh Tuất/Kỷ Dậu/Mậu Thân

minhdhvl
24-02-16, 12:20
Dương lịch hả anh ?

Dương lịch là 16/2 ,âm lịch 23/1 huyruan ạ

huyruan
24-02-16, 14:17
Tứ trụ này khó luận nên tôi phải hỏi nhiều người. Bạn nói đúng, bạn là người đầu tiên luận là phải dụng Bính hỏa, những người khác đều chọn Tài Thủy là dụng thần. Bạn giải thích dùm tại sao nhé. Nếu dụng Bính Hỏa thì các vận đều không thuận lợi. Bính hỏa tuy bó buộc nhưng nếu biết điều chỉnh mệnh thì vẫn tự do tinh thần dù trong cảnh chim lồng cá chậu.
Tôi muốn hỏi về các vận và sự xung đột giữa hai lực lượng Hỏa Thổ với Kim Thủy trong mệnh.

Giáp Dần/Quý Sửu/Nhâm Tý/Tân Hợi/Canh Tuất/Kỷ Dậu/Mậu Thân

Thân kim là Thương Quan trong mệnh, đi với Tài là thần phá tài, nên Tài tinh ko trong mệnh ko dùng được, đối chiếu với lịch âm là ngày 23/3 ko có trăng nên vai trò của Tài càng lu mờ. Kiếp Tài là làm chơi ăn thiệt nhưng vô dụng, giống như nhiều người mở quán cafe cóc kiếm bộn bạc nhưng đến khi mình làm thì lại ko được như vậy, còn cờ bạc hay xổ số thì đừng nghĩ tới.

Loại trừ hết thì chỉ còn Bính hỏa dùng tạm.

Hai vận đầu Quan Sát xuất hiện sớm quá mất đi cái hay, 3 vận tiếp theo Sửu Tý Hợi vẫn dụng Hỏa, chí thú làm ăn, vận Hợi thì nhiều tiền hơn, nghề tay trái cũng kiếm được tiền.

nhatdiemlinh
24-02-16, 15:01
Thấy Huyruan là cao thủ nhờ bạn luận giúp tứ trụ: qúy hợi ât' sửu mậu thân giáp dần.
Cảm ơn bạn.

huyruan
24-02-16, 15:02
Chào Huyruan.

Nhờ Huyruan luận giúp lá số của mình với ạ.
Nam ,sinh ngày 16/02/1982 giờ Tý .
Chân thành cảm ơn.

Nhâm Tuất - Nhâm Dần - Canh Ngọ - Bính tý (KV: Tuất Hợi)

Canh kim sinh đầu xuân giờ tý canh 3, đây là người thợ rèn đang rèn kiếm trong đêm khuya, miệt mài làm việc, nhất nghệ tinh nhất thân vinh. Công việc của anh liên quan tới máy tính hoặc văn phòng.

Củi ướt nhiều khói, lò rèn lại sát bờ sông, thủy triều đang lên, lấy Thổ làm dụng.

Vận Ất Tị, củi khô dễ cháy, cưới vợ sinh con, ổn định 10 năm

minhdhvl
24-02-16, 15:23

Canh kim sinh đầu xuân giờ tý canh 3, đây là người thợ rèn đang rèn kiếm trong đêm khuya, miệt mài làm việc, nhất nghệ tinh nhất thân vinh. Công việc của anh liên quan tới máy tính hoặc văn phòng.

Củi ướt nhiều khói, lò rèn lại sát bờ sông, thủy triều đang lên, lấy Thổ làm dụng.

Vận Ất Tị, củi khô dễ cháy, cưới vợ sinh con, ổn định 10 năm

Trước tiên là cám ơn huyruan đã bỏ thời gian luận giúp mình ,cám ơn rất nhiều .
Vì không hiểu rõ nên nhờ huyruan chỉ giúp ,mình kèm theo lá số http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2016/1VFPQTOZ.jpg

... Công việc của anh liên quan tới máy tính hoặc văn phòng.
câu này rất chính xác

[/QUOTE Vận Ất Tị, củi khô dễ cháy, cưới vợ sinh con, ổn định 10 năm[/QUOTE]

câu này không hiểu ,nghĩa là sau 10 năm nữa mình sẽ ly dị à :20:
Lấy thổ làm dụng nghĩa là sao ?
Mong huyruan bỏ thêm chút thời gian xem giúp ,cám ơn

TanToan
24-02-16, 15:33
huyruan cho anh so dthoai co viec hoi em ty nha. anh Toan ne em oi Dthoai anh nha 0903353927

huyruan
24-02-16, 15:36
Trước tiên là cám ơn huyruan đã bỏ thời gian luận giúp mình ,cám ơn rất nhiều .
Vì không hiểu rõ nên nhờ huyruan chỉ giúp ,mình kèm theo lá số http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2016/1VFPQTOZ.jpg

câu này rất chính xác

Vận Ất Tị, củi khô dễ cháy, cưới vợ sinh con, ổn định 10 năm[/QUOTE]

câu này không hiểu ,nghĩa là sau 10 năm nữa mình sẽ ly dị à :20:
Lấy thổ làm dụng nghĩa là sao ?
Mong huyruan bỏ thêm chút thời gian xem giúp ,cám ơn[/QUOTE]

Không phải, ý là vận này công việc và gia đình xu hướng ổn định để nâng cao trong nghề nghiệp, gặp được quý nhân. Các vận sau thì công việc cũng vậy và nhiều hơn, lao động là vinh quang.

Dụng Thổ tức làm về các ngành nghề như xây dựng, bất động sản, xi măng, gạch cát đá, gốm sứ, thực phẩm đóng gói, siêu thị, khách sạn, công chức nhà nước, ...

minhdhvl
24-02-16, 17:15
trong năm 2016 ,2017 ,2018 thì có thay đổi gì lớn không huyruan ?

htruongdinh
24-02-16, 17:50
Hai vận đầu Quan Sát xuất hiện sớm quá mất đi cái hay.

Bạn cho rằng Mộc là dụng thần ? Trong vận Ất Mão, đương số thi rớt đại học 3 năm liên tục (Ất Sửu, Bính Dần, Đinh Mão). Trong vận Giáp Dần, đương số không kết hôn được (bị ngăn cản). Phải qua vận Quý Sửu năm Ất Hợi mới lấy chồng được.

Thân kim là Thương Quan trong mệnh, đi với Tài là thần phá tài, nên Tài tinh ko trong mệnh ko dùng được, đối chiếu với lịch âm là ngày 23/3 ko có trăng nên vai trò của Tài càng lu mờ. Kiếp Tài là làm chơi ăn thiệt nhưng vô dụng, giống như nhiều người mở quán cafe cóc kiếm bộn bạc nhưng đến khi mình làm thì lại ko được như vậy, còn cờ bạc hay xổ số thì đừng nghĩ tới.
Loại trừ hết thì chỉ còn Bính hỏa dùng tạm.

Tài tinh vô dụng , nhưng vận Nhâm Tý hóa Thủy cục Tý Thìn Thân, một Bính Hỏa (dụng thần) làm sao chịu nổi. Bạn nghĩ thế nào?

huyruan
24-02-16, 23:42
Bạn cho rằng Mộc là dụng thần ? Trong vận Ất Mão, đương số thi rớt đại học 3 năm liên tục (Ất Sửu, Bính Dần, Đinh Mão). Trong vận Giáp Dần, đương số không kết hôn được (bị ngăn cản). Phải qua vận Quý Sửu năm Ất Hợi mới lấy chồng được.

Tài tinh vô dụng , nhưng vận Nhâm Tý hóa Thủy cục Tý Thìn Thân, một Bính Hỏa (dụng thần) làm sao chịu nổi. Bạn nghĩ thế nào?

Quan Sát là đại biểu cho công danh sự nghiệp và cái quản thúc ta, Quan Sát tới sớm thì hiểu là mệnh chủ sớm vất vả chứ ko thể luận là sớm có công danh sự nghiệp, còn đối với nữ thì là yêu sớm. Quan tinh kèm Mã Tinh bị Thương Quan xung đẩy thì làm sao Quan tinh tới gần được.

Ấn là văn thư, bằng cấp, Thìn là nơi giam cầm, Quan là người canh giữ, giám thị, Quan Ấn nhiều như vậy thì thi đi thi lại là phải rồi :))

Bính hỏa là lửa mặt trời, Nhâm thủy là nước dưới sông nên đây có xâm phạm gì nhau, thủy càng nhiều thì càng mờ nhạt còn hỏa thì càng rực rỡ. Đó là dịch lý trong mệnh. Có chỗ nào sai thì bác chỉ cho để e rút kinh nghiệm.

huyruan
24-02-16, 23:53
trong năm 2016 ,2017 ,2018 thì có thay đổi gì lớn không huyruan ?

Giữa năm 2016 trở đi sẽ gặp nhiều thuận lợi và phát triển trong nghề nghiệp, có quý nhân giúp đỡ phát tài hoặc thăng chức, đại cát.

htruongdinh
25-02-16, 09:42
Bính hỏa là lửa mặt trời, Nhâm thủy là nước dưới sông nên đây có xâm phạm gì nhau, thủy càng nhiều thì càng mờ nhạt còn hỏa thì càng rực rỡ. Đó là dịch lý trong mệnh. Có chỗ nào sai thì bác chỉ cho để e rút kinh nghiệm.
Mặt trời tuy rực rỡ, nhưng cũng có lúc (thời vận nào đó) có nơi (vị trí nào đó) mà một bàn tay có thể che khuất ánh mặt trời, sau thời vận đó thì ánh mặt trời lại chói sáng.
Nước dưới sông cũng có lúc dâng cao, tạo mưa lũ (thùy cục hình thành) làm tối cả bầu trời.
Tôi hiểu cách xem của bạn (Nguyên lưu phái), thiên về khí tượng mệnh cục nên bạn nhìn thấy được Tài tinh trong tứ trụ này không sử dụng được và lấy Ấn tinh làm dụng thần (ngược với phần lớn những người coi tử bình khác). Tuy nhiên, cách xem bác bỏ nhật chủ vượng suy thì lại không giải đáp được tứ trụ này. Đây là trường hợp khó luận giải, chứ với các trường hợp khác thì bạn xem đúng và hay, ví như các tứ trụ trong chủ đề này.

nhatdiemlinh
25-02-16, 10:28
Thấy Huyruan là cao thủ nhờ bạn luận giúp tứ trụ: qúy hợi ât' sửu mậu thân giáp dần.
Cảm ơn bạn.
Tư' trụ này nam mệnh, kính mời bác Htruongdinh cùng luận giải.

huyruan
25-02-16, 12:40
Mặt trời tuy rực rỡ, nhưng cũng có lúc (thời vận nào đó) có nơi (vị trí nào đó) mà một bàn tay có thể che khuất ánh mặt trời, sau thời vận đó thì ánh mặt trời lại chói sáng.
Nước dưới sông cũng có lúc dâng cao, tạo mưa lũ (thùy cục hình thành) làm tối cả bầu trời.
Tôi hiểu cách xem của bạn (Nguyên lưu phái), thiên về khí tượng mệnh cục nên bạn nhìn thấy được Tài tinh trong tứ trụ này không sử dụng được và lấy Ấn tinh làm dụng thần (ngược với phần lớn những người coi tử bình khác). Tuy nhiên, cách xem bác bỏ nhật chủ vượng suy thì lại không giải đáp được tứ trụ này. Đây là trường hợp khó luận giải, chứ với các trường hợp khác thì bạn xem đúng và hay, ví như các tứ trụ trong chủ đề này.

Vậy bác cho em xin đáp án của tạo này.

Trung niên hành vận về phương bắc nên Bính hoả có thể ko đc sáng sủa. Còn dụng Kim là điều ko thể, chắc chắn có bệnh về hô hấp và đau cột sống.

E tìm kị thần ít khi nào sai, dùng Kim tiết khí trong trường hợp này là sai lầm

htruongdinh
25-02-16, 12:53
Trung niên hành vận về phương bắc nên Bính hoả có thể ko đc sáng sủa. Còn dụng Kim là điều ko thể, chắc chắn có bệnh về hô hấp và đau cột sống.

E tìm kị thần ít khi nào sai, dùng Kim tiết khí trong trường hợp này là sai lầm
Bạn nói đúng. Vận Ất Mão 5-15 , đương số bị suyển nặng, thường xuyên ngủ ngồi vì không thở được. Qua vận Giáp Dần thì khỏi bệnh, nhưng gặp khó khăn trong thi cử và hôn nhân.
Từ năm Canh Dần 2010 đến nay, đương số bị đau cột sống, thường xuyên phải châm cứu điều trị.

htruongdinh
25-02-16, 13:57
Vậy bác cho em xin đáp án của tạo này.

Một người sinh ra, có năm tháng ngày giờ. Nhiều người có cùng tứ trụ nhưng có cuộc đời khác nhau. Người sống ở phương Bắc, người ở phương Nam, Đông, Tây, người theo nghề này người theo nghiệp khác. Với tứ trụ mệnh tốt, dụng thần thuận lợi sẽ gặp may mắn. Tuy nhiên, tứ trụ trên mệnh trung bình khó luận giải và khó chọn dụng thần, tùy theo số phận mỗi người theo các lối rẽ khác nhau (Kim, Thủy, Mộc, Hỏa, Thổ) mà hình thành những cuộc đời khác nhau.

kidsdal
25-02-16, 22:28
Tỉ Kiếp cường vượng, Thực Thương hỗn tạp, Kình Dương hữu dụng, Tài Tinh bị dồn ép ... mệnh này ko có Thất Sát hiện thì chắc sẽ làm xã hội đen, cho vay nặng lãi.

Môi trường tập thể và kỉ luật chính là Thất Sát trong mệnh của bác, bản thân nó cũng hữu dụng nên sẽ áp chế các hung thần trong mệnh, "nhất quý đương quyền, bách tà phải phục", 3 vận tới còn tốt chán nên ko việc gì phải lo.

Nói là 2 năm nhưng thực ra nó chỉ kéo dài từ giữa năm 2014 đến giữa 2015 mà thôi, chủ yếu là do hao tài, tiền ra nhiều đường.

Theo huyruan a nên dụng thần như thế nào cho tốt hơn trong các vận tới? Làm thêm công việc gì khác đc ko? Nếu rảnh rỗi thì luận thêm các vận trước và sau này của a được ko?

nanashi1993
27-02-16, 00:57
huyruan huynh lâu ngày không gặp, bữa nào cafe đi, em thường cf với anh Huy Anh ở Tân Bình

hoangtan
04-03-16, 18:53
Anh huyruan cỏn ở đó...cho hỏi, tạo này trước đây em có hỏi có phải Tòng nhi cách không? Anh bảo "Giả tỏng" là như thế nào ạ? Em lấy lá số bên phong thủy..là Thương quan cách (nghèo)..rốt cục bố em thuộc cách nào ạ! Thaks anh!

huyruan
07-03-16, 09:22
huyruan huynh lâu ngày không gặp, bữa nào cafe đi, em thường cf với anh Huy Anh ở Tân Bình

ok em, khi nào có off thì pm anh

huyruan
07-03-16, 09:28
Anh huyruan cỏn ở đó...cho hỏi, tạo này trước đây em có hỏi có phải Tòng nhi cách không? Anh bảo "Giả tỏng" là như thế nào ạ? Em lấy lá số bên phong thủy..là Thương quan cách (nghèo)..rốt cục bố em thuộc cách nào ạ! Thaks anh!

Các loại tòng cách trong sách viết và cách lấy dụng thần là ko chính xác, mình nghiệm chứng thực tế thì ko đúng như vậy, cho nên phái Nguyên Lưu bỏ qua yếu tố này mà chỉ quan tâm tính Dịch Lý trong mệnh.

hoangtan
07-03-16, 11:42
Các loại tòng cách trong sách viết và cách lấy dụng thần là ko chính xác, mình nghiệm chứng thực tế thì ko đúng như vậy, cho nên phái Nguyên Lưu bỏ qua yếu tố này mà chỉ quan tâm tính Dịch Lý trong mệnh.
Vậy tạo này: Mậu thân- Kỹ mùi- Bính ngọ-Nhâm thìn (cứ lấy giờ nhâm thìn như củ anh ạ)-Thuộc cách nào?
- À..Tháng 2/2016 âm lịch...bố em chuẩn bị ký một hợp đồng dịch vụ rất lớn, anh có thể xem giúp có ô kê không?
Phiền anh quá, xin lỗi anh!
Thaks anh!

huyruan
07-03-16, 12:44
Tạo này là Thương Quan cách, môi trường càng hỗn loạn thì càng có nhiều cơ hội kiếm tiền, cái gì người khác ko làm được thì người này làm được, còn môi trường đã vào khuôn khổ hoặc nó rõ ràng quá thì người này ko phù hợp và thường sẽ tự thay đổi môi trường khác.

Về dự đoán thì Tử Bình hạn chế trong việc dự đoán ngắn hạn, bát tự là bất động trong khi xã hội thì luôn động, nó chỉ phản ánh năng lượng thời điểm ra đời và chỉ ra xu hướng vận mệnh, nhiệm vụ của dụng thần là đưa mệnh chủ về đúng quỹ đạo của đại vận do môi trường xã hội tác động làm lệch phương hướng mà gây ra tai họa, bệnh tật hoặc cũng do chính mệnh chủ tìm sai dụng thần.

Do đó về các thương vụ làm ăn hay các sự việc cụ thể thì bạn nên dùng quẻ Dịch để lấy năng lượng ở thời điểm hiện tại là kết quả chính xác nhất, dụng thần chỉ có tác dụng hỗ trợ.

Về lưu niên thì 2 năm nay sẽ có âm tài.

hoangtan
07-03-16, 13:00
Tạo này là Thương Quan cách, môi trường càng hỗn loạn thì càng có nhiều cơ hội kiếm tiền, cái gì người khác ko làm được thì người này làm được, còn môi trường đã vào khuôn khổ hoặc nó rõ ràng quá thì người này ko phù hợp và thường sẽ tự thay đổi môi trường khác.

Về dự đoán thì Tử Bình hạn chế trong việc dự đoán ngắn hạn, bát tự là bất động trong khi xã hội thì luôn động, nó chỉ phản ánh năng lượng thời điểm ra đời và chỉ ra xu hướng vận mệnh, nhiệm vụ của dụng thần là đưa mệnh chủ về đúng quỹ đạo của đại vận do môi trường xã hội tác động làm lệch phương hướng mà gây ra tai họa, bệnh tật hoặc cũng do chính mệnh chủ tìm sai dụng thần.

Do đó về các thương vụ làm ăn hay các sự việc cụ thể thì bạn nên dùng quẻ Dịch để lấy năng lượng ở thời điểm hiện tại là kết quả chính xác nhất, dụng thần chỉ có tác dụng hỗ trợ.

Về lưu niên thì 2 năm nay sẽ có âm tài.
Cảm ơn anh! Chỉ ít dòng nhưng rất chính xác..
Cho em hỏi kỷ 2 năm nay là năm nào và "âm tài" là gì anh? Em có đọc về Thương quan cách, nhưng sao thấy rất miên man ( nào là Thương kiến quan, thương quan tận..v.v) anh có thể giải thích rõ tạo này không?
Thaks anh!

kidsdal
07-03-16, 14:53
Theo huyruan a nên dụng thần như thế nào cho tốt hơn trong các vận tới? Làm thêm công việc gì khác đc ko? Nếu rảnh rỗi thì luận thêm các vận trước và sau này của a được ko?

Trôi mất trang nên trích dẫn lại nhờ huyruan hộ a chút

huyruan
07-03-16, 15:32
Trôi mất trang nên trích dẫn lại nhờ huyruan hộ a chút

vận này dụng Thủy, những thời gian có trăng thường là thuận lợi, giống như người sói vậy đó.

Có thể dụng Kim để bổ sung, vì vận này Tài Sát Kiếp hội họp nên công việc có xu hướng hùn hạp, rủ rê đầu tư.

Đến 2018, 2019 là đại hao, phải hạn chế đầu tư.

huyruan
07-03-16, 16:05
Cảm ơn anh! Chỉ ít dòng nhưng rất chính xác..
Cho em hỏi kỷ 2 năm nay là năm nào và "âm tài" là gì anh? Em có đọc về Thương quan cách, nhưng sao thấy rất miên man ( nào là Thương kiến quan, thương quan tận..v.v) anh có thể giải thích rõ tạo này không?
Thaks anh!

2 năm đó là từ giữa 2015 cho đến giữa 2017, âm tài có nghĩa là tiền ẩn, hay tiền mờ ám, tiền được chuyển đổi thành vật chất dưới dạng đầu tư, cơ sở vật chất. Còn dương tài là tiền mặt, hiện kim, của quý.

Các cách cục liên quan tới Thực Thương gồm có Thương Quan kiến Quan, Thực Thương sinh tài, Thương Quan thương tận, Thực Thương chế Sát, Thương Quan bội Ấn,... trường hợp này Thương Quan có thể sinh Tài, dùng tài ăn nói để kiếm lợi.

hoangtan
07-03-16, 16:20
2 năm đó là từ giữa 2015 cho đến giữa 2017, âm tài có nghĩa là tiền ẩn, hay tiền mờ ám, tiền được chuyển đổi thành vật chất dưới dạng đầu tư, cơ sở vật chất. Còn dương tài là tiền mặt, hiện kim, của quý.

Các cách cục liên quan tới Thực Thương gồm có Thương Quan kiến Quan, Thực Thương sinh tài, Thương Quan thương tận, Thực Thương chế Sát, Thương Quan bội Ấn,... trường hợp này Thương Quan có thể sinh Tài, dùng tài ăn nói để kiếm lợi.

Cảm ơn anh nhiều!
Em đọc đâu đó có đoạn "Thương quan sinh tài nếu thân vượng là quý, còn nhược là bần" phải không anh?
Thaks anh!

huyruan
07-03-16, 17:14
câu đó chỉ đúng 50%, điều kiện thứ 2 là Thực Thương phải nhược, điều kiện thứ 3 là Thực Thương đó có thể sinh được Tài, chứ ko phải Mộc gặp Hỏa là sinh được.

hoangtan
07-03-16, 17:36
câu đó chỉ đúng 50%, điều kiện thứ 2 là Thực Thương phải nhược, điều kiện thứ 3 là Thực Thương đó có thể sinh được Tài, chứ ko phải Mộc gặp Hỏa là sinh được.

Cảm ơn anh tận tình chỉ giúp! Trường hợp tạo này thân nhược có Kỉnh dương như vậy thuộc trường hợp quý hay bần ạ?

huyruan
08-03-16, 10:08
Chữ Ngọ ở cung thê trong trường hợp này là Quý Nhân, cách tính Quý Nhân của Nguyên Lưu có khác với truyền thống, nên Kình Dương ở đây hữu dụng, vận tới Quan Sát thì phát.

hoangtan
08-03-16, 11:05
Chữ Ngọ ở cung thê trong trường hợp này là Quý Nhân, cách tính Quý Nhân của Nguyên Lưu có khác với truyền thống, nên Kình Dương ở đây hữu dụng, vận tới Quan Sát thì phát.

Cảm ơn anh nhiều!
Vận tới quan sát là năm nào anh hả?
Thaks

huyruan
08-03-16, 14:37
Vận Hợi, Tý chính là Quan Sát đó

habk02
11-03-16, 13:29
Chào Huyruan

Nhờ cháu xem giúp hộ con gái cô : sinh ngày 9/10/1991 DL, giờ Mùi. Hiện đã đi làm nhưng công việc linh tinh không được như cô mong muốn. Cô xem tử vi thì thấy nói là có duyên âm (kể cả đi xem bói cũng nói vậy). Đến giờ vẫn chưa có người yêu nên cô rất lo. Nhờ cháu xem giúp nhé. Cảm ơn cháu nhiều

huyruan
13-03-16, 12:16
Chào Huyruan

Nhờ cháu xem giúp hộ con gái cô : sinh ngày 9/10/1991 DL, giờ Mùi. Hiện đã đi làm nhưng công việc linh tinh không được như cô mong muốn. Cô xem tử vi thì thấy nói là có duyên âm (kể cả đi xem bói cũng nói vậy). Đến giờ vẫn chưa có người yêu nên cô rất lo. Nhờ cháu xem giúp nhé. Cảm ơn cháu nhiều

Một phần cũng do cô bé này cá tính mạnh, trụ tháng và trụ ngày cộng thêm đại vận đều âm dương lệch nên tình cảm sẽ khó khăn, Quan Sát nhiều và tạp.

Vẽ thư pháp chữ Canh Thân để kích động đào hoa cung phu, viết tiếng Hoa giấy đỏ chữ vàng, viết giờ Thân treo giờ Dậu.

habk02
16-03-16, 16:08
Một phần cũng do cô bé này cá tính mạnh, trụ tháng và trụ ngày cộng thêm đại vận đều âm dương lệch nên tình cảm sẽ khó khăn, Quan Sát nhiều và tạp.

Vẽ thư pháp chữ Canh Thân để kích động đào hoa cung phu, viết tiếng Hoa giấy đỏ chữ vàng, viết giờ Thân treo giờ Dậu.

Muốn có công việc tốt nữa thì nên làm thế nào Huyruan

LuanLy
19-03-16, 21:30
Có duyên tìm được đến mục này, mạo muội nhờ anh Huyruan xem giúp:
Nam sinh ngày 14/04/1987 12h30 trưa (dương lịch)

em định đi xuất ngoại cuối năm nay, định học thêm ngành kế toán và đang đầu tư chứng khoán, anh xem giúp 3 việc đó có thích hợp với lá số của em ko?

Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :5333:

huyruan
22-03-16, 12:40
Có duyên tìm được đến mục này, mạo muội nhờ anh Huyruan xem giúp:
Nam sinh ngày 14/04/1987 12h30 trưa (dương lịch)

em định đi xuất ngoại cuối năm nay, định học thêm ngành kế toán và đang đầu tư chứng khoán, anh xem giúp 3 việc đó có thích hợp với lá số của em ko?

Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :5333:

Càn tạo: Đinh Mão - Giáp Thìn - Quý Tị - Mậu Ngọ (KV Ngọ Mùi)

Tứ trụ dương đồng, cách này trong bài tây tiến lên gọi là "sảnh", mệnh khá. Quan tinh thống lĩnh, Tài tinh hộ vệ, công việc mang tính chuyên môn cao và thu nhập khá. Chức năng gan yếu nên hạn chế bia rượu, do mệnh này khô và nóng. Mặt tròn và đầy.

Hợp xứ lạnh, hợp thủy nên công việc đa phần là trong văn phòng, ngành nghề về dịch vụ có tính chất động như truyền thông, CNTT, du lịch, vận tải.

Kế toán thuộc hỏa, chứng khoán thuộc kim, 2 việc này đều ko kị. Vận tốt xuất ngoại dễ dàng, vận này Tân Sửu 2009 - 2019 xuất ngoại dễ dàng ko có gì trở ngại, có thể định cư trong vận này hoặc vận sau.

Mệnh khá, vận tốt ko có gì xấu. Kị mộc, chỉ cần ăn uống kỹ 1 tý nếu ko dễ bị bệnh lý về gan.

LuanLy
31-03-16, 15:01
Càn tạo: Đinh Mão - Giáp Thìn - Quý Tị - Mậu Ngọ (KV Ngọ Mùi)

Tứ trụ dương đồng, cách này trong bài tây tiến lên gọi là "sảnh", mệnh khá. Quan tinh thống lĩnh, Tài tinh hộ vệ, công việc mang tính chuyên môn cao và thu nhập khá. Chức năng gan yếu nên hạn chế bia rượu, do mệnh này khô và nóng. Mặt tròn và đầy.

Hợp xứ lạnh, hợp thủy nên công việc đa phần là trong văn phòng, ngành nghề về dịch vụ có tính chất động như truyền thông, CNTT, du lịch, vận tải.

Kế toán thuộc hỏa, chứng khoán thuộc kim, 2 việc này đều ko kị. Vận tốt xuất ngoại dễ dàng, vận này Tân Sửu 2009 - 2019 xuất ngoại dễ dàng ko có gì trở ngại, có thể định cư trong vận này hoặc vận sau.

Mệnh khá, vận tốt ko có gì xấu. Kị mộc, chỉ cần ăn uống kỹ 1 tý nếu ko dễ bị bệnh lý về gan.

Em cũng đang nghiên cứu về Tứ trụ, anh Huyruan có thể cho em biết Dụng thần mệnh em là gì không (em đang chọn là Ấn - Canh kim, ko biết có đúng không)?

Xin cảm ơn anh huyruan! nếu tiện xin được mời anh ly cafe (em cũng sống ở SG) :5887::5887::5887:

huyruan
31-03-16, 16:02
Em cũng đang nghiên cứu về Tứ trụ, anh Huyruan có thể cho em biết Dụng thần mệnh em là gì không (em đang chọn là Ấn - Canh kim, ko biết có đúng không)?

Xin cảm ơn anh huyruan! nếu tiện xin được mời anh ly cafe (em cũng sống ở SG) :5887::5887::5887:

Cách của tứ trụ này phá Phụ Mẫu, kị Kim (sorry mình thiếu sót chỗ này)

Nên ngoài kị Mộc còn kị Kim nữa. Mộc là kị thần về sức khỏe và công việc, Kim là kị thần về mối quan hệ gia đình, xã hội.

LuanLy
01-04-16, 19:22
Cách của tứ trụ này phá Phụ Mẫu, kị Kim (sorry mình thiếu sót chỗ này)

Nên ngoài kị Mộc còn kị Kim nữa. Mộc là kị thần về sức khỏe và công việc, Kim là kị thần về mối quan hệ gia đình, xã hội.

Cảm ơn anh Huyruan!

Thú thật với anh em đang nghiên cứu về Tứ Trụ theo sách "Tôi học đoán mệnh khoa Tử Bình" của tác giả Trúc Lâm Tử, do cô Kimcuong share trên diễn đàn.

Đến lúc chọn Dụng thần theo 2 cách đều được dụng thần là Ấn Kim:
1. Tìm dụng thần theo cách cục:
Lệnh tháng có Can bản khí là Mậu Thổ giống Can trụ giờ => Chính Quan cách, Quan Sát mạnh => lấy Ấn Kim làm Dụng thần
2. Tìm dụng thần theo thân vượng/nhược và tổng hợp ngũ hành
Thân nhược, cần được sinh phù, nhiều Quan sát => lấy Ấn Kim làm dụng thần rút khí Quan sát, sinh thân

Anh xem dùm em thì em kị Kim, vậy em chọn Dụng thần là Tỷ - Quý Thủy hả anh?
Anh xem tứ trụ của em ở bảng dưới rồi chọn dùm em Dụng thần với!!! (ko chọn được dụng thần thì ko nghiên cứu tiếp được)
Xin lỗi vì đã làm phiền anh nhiều lần vậy! Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :48_002:

VS/Lệnh tháng Suy Suy Dưỡng Quan Đới
10 thần/Can Thiên Tài Thương Nhật Nguyên Quan

TỨ TRỤ Đinh - Mão - Giáp + Thìn + Quý - Tị - Mậu + Ngọ +
CAN tàng Ất Mậu Quý Ất Bính Canh Mậu Đinh Kỷ
10 thần Thực Quan Tỷ Thực Tài Ấn Quan T.Tài Sát
VS/LT QĐới QĐới DưỡngQĐới QĐới Dưỡng QĐới Suy Suy
VS của CHI Trường Sinh Dưỡng Thai Tuyệt

10 thần Kiêu Ấn Sát Quan
ĐẠI VẬN Tân Sửu 2019 Canh Tý 2029 Kỷ Hợi 2039 Mậu Tuất 2049
Can tàng Kỷ Tân Quý Quý Nhâm Giáp Mậu Đinh Tân
10 thần Sát Kiêu Tỷ Tỷ Kiếp Thương Quan Tài Kiêu

kakana
02-04-16, 20:19
chao anh Huyruan.
Nho anh xem giup minh la so co gio sinh duong lich nhu sau: 2 gio 30 chieu ngay 26/10/1976 (nam gioi)
Chan thanh cam on

huyruan
05-04-16, 18:29
Cảm ơn anh Huyruan!

Thú thật với anh em đang nghiên cứu về Tứ Trụ theo sách "Tôi học đoán mệnh khoa Tử Bình" của tác giả Trúc Lâm Tử, do cô Kimcuong share trên diễn đàn.

Đến lúc chọn Dụng thần theo 2 cách đều được dụng thần là Ấn Kim:
1. Tìm dụng thần theo cách cục:
Lệnh tháng có Can bản khí là Mậu Thổ giống Can trụ giờ => Chính Quan cách, Quan Sát mạnh => lấy Ấn Kim làm Dụng thần
2. Tìm dụng thần theo thân vượng/nhược và tổng hợp ngũ hành
Thân nhược, cần được sinh phù, nhiều Quan sát => lấy Ấn Kim làm dụng thần rút khí Quan sát, sinh thân

Anh xem dùm em thì em kị Kim, vậy em chọn Dụng thần là Tỷ - Quý Thủy hả anh?
Anh xem tứ trụ của em ở bảng dưới rồi chọn dùm em Dụng thần với!!! (ko chọn được dụng thần thì ko nghiên cứu tiếp được)
Xin lỗi vì đã làm phiền anh nhiều lần vậy! Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :48_002:

VS/Lệnh tháng Suy Suy Dưỡng Quan Đới
10 thần/Can Thiên Tài Thương Nhật Nguyên Quan

TỨ TRỤ Đinh - Mão - Giáp + Thìn + Quý - Tị - Mậu + Ngọ +
CAN tàng Ất Mậu Quý Ất Bính Canh Mậu Đinh Kỷ
10 thần Thực Quan Tỷ Thực Tài Ấn Quan T.Tài Sát
VS/LT QĐới QĐới DưỡngQĐới QĐới Dưỡng QĐới Suy Suy
VS của CHI Trường Sinh Dưỡng Thai Tuyệt

10 thần Kiêu Ấn Sát Quan
ĐẠI VẬN Tân Sửu 2019 Canh Tý 2029 Kỷ Hợi 2039 Mậu Tuất 2049
Can tàng Kỷ Tân Quý Quý Nhâm Giáp Mậu Đinh Tân
10 thần Sát Kiêu Tỷ Tỷ Kiếp Thương Quan Tài Kiêu

Nguyên Lưu Phái có bảng tra sẵn Lục Thân Tương Phá, trước khi xem mệnh đầu tiên là tra bảng này để tìm kị thần và mối quan hệ Lục Thân, sau đó mới tìm dụng thần. Trường hợp của bạn là phá Phụ Mẫu, kị kim, tiếp theo là kị Mộc.

Nói chung là ko có dùng cách cục hay vượng nhược.

Đây là 1 trong 3 khẩu quyết quan trọng của Nguyên Lưu.

dongtruc
05-04-16, 23:59
Chào anh huyroan, mong anh xem cho e năm nay là năm e học xong đại học và ra trường, mong anh cho e vài lời khuyên về sự nghiệp và đường tình duyên. E sinh ngày 19/12/1994 giờ dần ạ. Bát tự Giáp Tuất - Bính Tý - Kỷ Mão - Bính dần.
E xin cảm ơn anh.
Ps: Xin phép chủ topic và cảm ơn bạn.

huyruan
06-04-16, 17:53
Chào anh huyroan, mong anh xem cho e năm nay là năm e học xong đại học và ra trường, mong anh cho e vài lời khuyên về sự nghiệp và đường tình duyên. E sinh ngày 19/12/1994 giờ dần ạ. Bát tự Giáp Tuất - Bính Tý - Kỷ Mão - Bính dần.
E xin cảm ơn anh.
Ps: Xin phép chủ topic và cảm ơn bạn.

Tạo này dụng Nhâm thủy, kị Kim.

Quan Ấn nhiều thì bạn là người làm việc có nguyên tắc, học hành đàng hoàng và chăm chỉ nhưng sau này chuyên môn chuyên ngành của bạn ít được sử dụng, hoặc làm trái ngành. Bát tự có Quý thủy, nhưng trong tượng có Nhâm thủy, cung thê có Thất Sát cho thấy hôn nhân đem lại may mắn trong sự nghiệp, chỉ đường dẫn lối.

Đào hoa nội tường là có duyên ngầm, tuy trầm tính và ít nói nhưng ngoại hình tự nhiên toát lên vẻ dễ có cảm tình với người khác.

Vận Kỷ Mão nên đi xứ khác làm ăn hoặc đi xuất ngoại du lịch hằng năm, ko thì đến vận Canh Thìn sẽ gặp nhiều trắc trở.

dongtruc
06-04-16, 22:38
Xin cảm ơn anh đã bớt thời gian luận giải cho em. Em cũng muốn sau khi ra trường tìm kiếm một công việc xa nhà chứ không muốn về làm việc gần nhà.
Nhiều người khuyên em số em nên lấy vợ muộn để tránh hình khắc có đúng không anh, vì theo lời anh thì hôn nhân sẽ giúp cho sự nghiệp tiến triển tốt hơn.

huyruan
07-04-16, 09:54
Trễ cũng ko nên quá 29t, cung thê bị hình nhưng sẽ có chu kì đại vận và lưu niên có hiện tượng dịch lý giống như tổ hợp bát tự thì sẽ ứng kỳ. Trường này ko phải là quá xấu nên đừng lo lắng.

kakana
07-04-16, 15:37
Anh Huyruan ơi , e cũng muốn biết việc cát , hung lá số em thế nào , anh xem giúp e với .

hoangtan
08-04-16, 21:49
Khẩn cấp kính nhờ anh huyruan xem giúp tạo này!
Đây là bát tự của con thầy giáo nghèo..hôm nay đi khám bệnh kết quả "tâm thần phân liệt" về tử vi em thấy nó vướng vào giờ quan sát! GIÁP TUẤT-NHÂM THÂN-CANH THÌN-BÍNH HỢI (22.30p ngày 22/8/1994 dl). Kính anh chỉ cách hóa giải!

dongtruc
08-04-16, 23:14
Trễ cũng ko nên quá 29t, cung thê bị hình nhưng sẽ có chu kì đại vận và lưu niên có hiện tượng dịch lý giống như tổ hợp bát tự thì sẽ ứng kỳ. Trường này ko phải là quá xấu nên đừng lo lắng.
Đoạn này e không hiểu lắm nhưng em đoán là sẽ có hạn lấy được vợ phải không anh.
Một lần nữa cảm ơn anh và chúc anh luôn mạnh khỏe gặp nhiều may mắn.

huyruan
09-04-16, 09:31
Khẩn cấp kính nhờ anh huyruan xem giúp tạo này!
Đây là bát tự của con thầy giáo nghèo..hôm nay đi khám bệnh kết quả "tâm thần phân liệt" về tử vi em thấy nó vướng vào giờ quan sát! GIÁP TUẤT-NHÂM THÂN-CANH THÌN-BÍNH HỢI (22.30p ngày 22/8/1994 dl). Kính anh chỉ cách hóa giải!

Bạn cho biết tạo này là nam hay nữ ?

hoangtan
09-04-16, 10:02
Bạn cho biết tạo này là nam hay nữ ?
Nam giới ạ! Bây giờ nó không ăn uống gì..ốm nhom tội lắm anh ạ!

huyruan
09-04-16, 12:42
Càn tạo: Giáp Tuất - Nhâm Thân - Canh Thìn - Đinh Hợi (kv Thân Dậu)

Đêm 16 trăng tròn lấn át Đinh hỏa, nên Nhâm thủy trong mệnh vừa vượng vừa áp chế Đinh hỏa, là hung thần trong mệnh. Giáp mộc bị ướt ko sinh hỏa.

Như vậy, lấy Mậu Kỷ thổ làm dụng.

Thư pháp thì dùng chữ Kỷ Sửu giấy đỏ chữ vàng. Có thể dùng đá thạch anh để đeo hoặc mát-xa vùng bụng, thái dương trên trán.

hoangtan
09-04-16, 13:04
Càn tạo: Giáp Tuất - Nhâm Thân - Canh Thìn - Đinh Hợi (kv Thân Dậu)

Đêm 16 trăng tròn lấn át Đinh hỏa, nên Nhâm thủy trong mệnh vừa vượng vừa áp chế Đinh hỏa, là hung thần trong mệnh. Giáp mộc bị ướt ko sinh hỏa.

Như vậy, lấy Mậu Kỷ thổ làm dụng.

Thư pháp thì dùng chữ Kỷ Sửu giấy đỏ chữ vàng. Có thể dùng đá thạch anh để đeo hoặc mát-xa vùng bụng, thái dương trên trán.

Cảm ơn anh! Thư pháp treo lên lúc mấy giờ hướng nào ạ? À cho nó học khí công y đạo bổ sung được không?

huyruan
09-04-16, 14:58
thư pháp treo hướng Bắc, giờ Dậu ngày CN ngày 17/4. Chỗ ngủ nó đừng cho ánh trăng chiếu vào, cho mặc áo màu đỏ. Cho học khí công hay yoga càng tốt.

hoangtan
09-04-16, 15:12
thư pháp treo hướng Bắc, giờ Dậu ngày CN ngày 17/4. Chỗ ngủ nó đừng cho ánh trăng chiếu vào, cho mặc áo màu đỏ.
cha mẹ nó gửi lời Cảm ơn anh nhiều lắm, khi nó hết bệnh chọn cho nó nghề gì làm phù hợp ạ..thằng này mê xe nhớt nhao.l?ngồi máy tính chỉ toàn xem xe với xe!

huyruan
09-04-16, 15:37
Tạo này hợp thổ, mộc, hợp về các ngành nghề như vật liệu xây dựng, thực phẩm, thức ăn chăn nuôi, trồng trọt.

Xe thuộc kim, đua xe thuộc thủy, là kị thần của nó, nó suy nghĩ về cái đó nhiều quá cũng ảnh hưởng.

Cho nó luyện yoga với khí công cho thần khí chậm lại và ổn định.

hoangtan
09-04-16, 17:03
Em tôi nam giới: sinh 23,54p ngày 24/9/1999 dl! Nhiều người cho rằng mệnh yểu. Nay kính xin cao nhân đi ngang ghé giúp! Cảm ơn nhiểu!
Cho hỏi thêm anh một chút: Dụng thần và kỵ thần của tạo này a?

huyruan
09-04-16, 17:39
Cho hỏi thêm anh một chút: Dụng thần và kỵ thần của tạo này a?

Tạo này dụng hỏa, kị thủy

LuanLy
14-04-16, 09:23
Anh Huyruan xem giúp em tạo này với:

Nữ sinh ngày 2/10/1988 lúc 13.15 trưa tại SG
Tạo này xuất ngoại trong năm nay được không vậy anh? Dụng thần và kỵ thần là gì?

Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :0006:

huyruan
15-04-16, 11:28
Anh Huyruan xem giúp em tạo này với:

Nữ sinh ngày 2/10/1988 lúc 13.15 trưa tại SG
Tạo này xuất ngoại trong năm nay được không vậy anh? Dụng thần và kỵ thần là gì?

Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :0006:

Tạo này là DL hay ÂL, đương số làm nghề gì

LuanLy
15-04-16, 16:58
Anh Huyruan,

Ngày giờ của tạo này là dương lịch anh ơi, đang làm tư vấn viên (SAP consultant, nửa về công nghệ thông tin, nửa về kinh tế),
Dự định xuất ngoại trong năm nay, đổi sang nghề nha sĩ hoặc làm tiệm nail

Mong anh xem giúp và định dụng thần/kị thần dùm tạo này,
Cảm ơn anh Huyruan nhiều! :5887::5887::5887:

huyruan
15-04-16, 17:58
Khôn tạo: Mậu Thìn - Tân Dậu - Canh Dần - Quý Mùi (kv Ngọ Mùi)

Giữa năm nay chuyển vận Mậu Ngọ, Mã tinh Dần và Thân tượng động mạnh. Nếu đi Mỹ, Canada thì dụng mã Dần, nếu đi Úc, Châu Âu thì dụng mã Thân.

Mã Dần đang bị Tân, Dậu, Canh khóa. Mã Thân đang bị Bính hỏa khóa. Như vậy muốn đi hướng đông thì phải dụng hỏa để khóa Kim lại.

Vận Mậu Ngọ, lưu niên Bính Thân nạp âm đều hỏa, như vậy đi tượng đi về hướng đông rất cao. Đi du lịch về hướng nam để trợ vận, tránh đi hướng Bắc.

Dụng thần là thủy, kị mộc. Số này ko ở Châu Mỹ hay Châu Âu dc, nếu có đi cũng sẽ về, chỉ ở các nước gần múi giờ VN như Úc, New Zealand.

LuanLy
15-04-16, 19:09
Chào anh Huyruan,

Cũng may là tạo này mới đi du lịch hướng Nam (Úc) vào tháng rồi, nhưng dự định ở lại Châu Mỹ, vậy có cách nào không anh Huyruan? (như xin chữ của anh chẳng hạn?), anh Huyruan cho em hỏi thêm là tạo này tốt, khá hay trung bình/kém vậy anh?

em cảm ơn anh Huyruan nhiều! :)

bachkim
16-04-16, 01:19
Chào bạn Huyruan.
Nhờ bạn luận giúp trụ này và chọn giúp tôi dụng thần nhé.
Nam sinh 13-2-1975 giờ mão
Ất Mão - Mậu Dần - Canh Dần - Kỷ Mão

huyruan
17-04-16, 11:13
Chào anh Huyruan,

Cũng may là tạo này mới đi du lịch hướng Nam (Úc) vào tháng rồi, nhưng dự định ở lại Châu Mỹ, vậy có cách nào không anh Huyruan? (như xin chữ của anh chẳng hạn?), anh Huyruan cho em hỏi thêm là tạo này tốt, khá hay trung bình/kém vậy anh?

em cảm ơn anh Huyruan nhiều! :)

Kim khắc mộc, mộc khắc thổ, thổ khắc thủy, bát tự vận động liên tục, mệnh khá. Thương Quan ở giờ mà dụng là chủ về tài nói, giỏi ngoại ngữ, thông minh sắc sảo, nhưng thường bị suy nhược. Tài vị ở cung phu là Dần mộc, nếu đi định cư bằng hôn thú thì việc xuất ngoại là chắc chắn.

Trường hợp này ko cần dùng thư pháp.

LuanLy
17-04-16, 14:10
Nguyên Lưu Phái có bảng tra sẵn Lục Thân Tương Phá, trước khi xem mệnh đầu tiên là tra bảng này để tìm kị thần và mối quan hệ Lục Thân, sau đó mới tìm dụng thần. Trường hợp của bạn là phá Phụ Mẫu, kị kim, tiếp theo là kị Mộc.

Nói chung là ko có dùng cách cục hay vượng nhược.

Đây là 1 trong 3 khẩu quyết quan trọng của Nguyên Lưu.

Chào anh Huyruan,

(Càn tạo: Đinh Mão - Giáp Thìn - Quý Tị - Mậu Ngọ (KV Ngọ Mùi))
Mong anh giúp cho trót: kị Kim, kị Mộc, vậy dụng thần của em là gì vậy anh?

Cảm ơn anh Huyruan rất nhiều!!!

huyruan
17-04-16, 15:22
Chào bạn Huyruan.
Nhờ bạn luận giúp trụ này và chọn giúp tôi dụng thần nhé.
Nam sinh 13-2-1975 giờ mão

Tạo này phá huynh đệ, tài vượng thân nhược nên tài vị nằm ở Mậu Kỷ thổ, làm ngành nghề về hỏa thổ, công việc có tính chuyên môn cao, người siêng năng nhưng hơi nhu nhược, tâm linh trực giác mạnh.

huyruan
17-04-16, 15:36
Chào anh Huyruan,

(Càn tạo: Đinh Mão - Giáp Thìn - Quý Tị - Mậu Ngọ (KV Ngọ Mùi))
Mong anh giúp cho trót: kị Kim, kị Mộc, vậy dụng thần của em là gì vậy anh?

Cảm ơn anh Huyruan rất nhiều!!!

Tài vị tập trung ở Quý thủy, cũng là Nhật chủ nên có số làm chủ, Mộc khắc Thổ, Thổ khắc thủy, mà Mậu cũng là Tị, nhật chủ bị dồn ép nên phải lao động cực lực.

Sinh ban ngày nên Quý thủy càng hữu dụng.

hoangtan
17-04-16, 15:42
Kính nhờ anh giúp xem tạo này: nam giới, sinh 16,55p ngày 15/7/1990 dl! Em cảm ơn anh nhiều!

huyruan
17-04-16, 18:16
Kính nhờ anh giúp xem tạo này: nam giới, sinh 16,55p ngày 15/7/1990 dl! Em cảm ơn anh nhiều!

Bát tự này thuộc dạng thông minh, khôn lõi, mồm miệng đỡ tay chân do Thực Thần năng động. Mệnh có Quý Nhân nên cung phúc đức tốt, nhưng phải xa quê quán để lập nghiệp thì mới khá được, bát tự hợp chặt lại khó lòng đi được.

hoangtan
17-04-16, 19:51
Bát tự này thuộc dạng thông minh, khôn lõi, mồm miệng đỡ tay chân do Thực Thần năng động. Mệnh có Quý Nhân nên cung phúc đức tốt, nhưng phải xa quê quán để lập nghiệp thì mới khá được, bát tự hợp chặt lại khó lòng đi được.
Cảm ơn anh!
Đúng vậy, tạo này đi học xa nhả từ năm 14t hướng làm sỹ quan chuyên nghiệp..nhưng nay đã giải nghệ long bong xa nhà, công việc chưa ổn định; cho ht hỏi mấy câu:
1/ Tạo này cưới vợ năm nào được..về tình yêu thì nhiều em rồi, nay quen em Quý dậu không bít thế nào?
2/ Khi nào có thể ổn định, an cơ lập nghiệp nơi xa xứ?
3/ Tình hình cơ nghiệp của cha mẹ..có để lại cho tạo này không?

bachkim
17-04-16, 20:32
Cám ơn bạn đã xem giúp.
- Nhờ bạn nói rõ phá huynh đệ vì sao và như thế nào.
- Tài vị Mậu Kỷ ở đây có phải là dụng thần không; cách xác định tài vị.
- Năm nay tôi vào đại vận Quý Dậu và lưu niên Bính Thân đều là vận tỷ kiếp liệu có cơ hội phát tài không, hay Dần Thân và Mão Dậu xung có gây ra ảnh hưởng gì cho bố và vợ không (Dần đại diện cho bố ; Mão đại diện cho vợ có đúng không).
Bạn thông cảm vì chưa rõ nên tôi hỏi hơi nhiều.
Cảm ơn bạn.

bachkim
22-04-16, 19:48
Đợi lâu không thấy hồi âm
Có ai trong diễn đàn trả lời giùm tôi những vấn đề trên không.

huyruan
25-04-16, 12:07
Cám ơn bạn đã xem giúp.
- Nhờ bạn nói rõ phá huynh đệ vì sao và như thế nào.
- Tài vị Mậu Kỷ ở đây có phải là dụng thần không; cách xác định tài vị.
- Năm nay tôi vào đại vận Quý Dậu và lưu niên Bính Thân đều là vận tỷ kiếp liệu có cơ hội phát tài không, hay Dần Thân và Mão Dậu xung có gây ra ảnh hưởng gì cho bố và vợ không (Dần đại diện cho bố ; Mão đại diện cho vợ có đúng không).
Bạn thông cảm vì chưa rõ nên tôi hỏi hơi nhiều.
Cảm ơn bạn.

Dựa vào bảng Lục Thân Tương Phá để tra nhật chủ sẽ tìm được đương số có phá lục thân hay ko, phá huynh đệ thì khắc anh em, ko hợp nhau, hoặc là con 1.

Tài vị cũng có thể xem như dụng thần, Tài vị khác Tài tinh, cách tính hơi phức tạp.

Bính Thân cường hỏa khắc kim nên chủ về công việc thuận lợi, phát triển, có cơ hội làm ăn hoặc thăng tiến. Tiền cát hậu hung, tháng 11 DL năm nay chuyển vận Quý Dậu cộng thêm lưu niên Đinh Dậu, cường kim khắc mộc chủ về tai họa, do bản thân gây ra.

huyruan
25-04-16, 15:40
Cảm ơn anh!
Đúng vậy, tạo này đi học xa nhả từ năm 14t hướng làm sỹ quan chuyên nghiệp..nhưng nay đã giải nghệ long bong xa nhà, công việc chưa ổn định; cho ht hỏi mấy câu:
1/ Tạo này cưới vợ năm nào được..về tình yêu thì nhiều em rồi, nay quen em Quý dậu không bít thế nào?
2/ Khi nào có thể ổn định, an cơ lập nghiệp nơi xa xứ?
3/ Tình hình cơ nghiệp của cha mẹ..có để lại cho tạo này không?

Tạo này Quý Nhân và Tài Vị nằm hết ở trụ năm nên hưởng gia tài, kế nghiệp được. Năm nay, đặc biệt là năm sau Đinh Dậu đào hoa động mạnh nên cha mẹ sẽ thúc cưới. Nữ nào kim vượng hoặc làm về kim, cao ráo sẽ hợp.

Qua vận Bính Tuất 2018 sẽ ổn định. Nhật chủ là trung tâm của bát tự này nên được nhiều người quan tâm giúp đỡ, đem lại may mắn cho người khác.

bachkim
25-04-16, 23:02
Dựa vào bảng Lục Thân Tương Phá để tra nhật chủ sẽ tìm được đương số có phá lục thân hay ko, phá huynh đệ thì khắc anh em, ko hợp nhau, hoặc là con 1.

Tài vị cũng có thể xem như dụng thần, Tài vị khác Tài tinh, cách tính hơi phức tạp.

Bính Thân cường hỏa khắc kim nên chủ về công việc thuận lợi, phát triển, có cơ hội làm ăn hoặc thăng tiến. Tiền cát hậu hung, tháng 11 DL năm nay chuyển vận Quý Dậu cộng thêm lưu niên Đinh Dậu, cường kim khắc mộc chủ về tai họa, do bản thân gây ra.

Cảm ơn bạn đã dành thời gian xem giúp.
-Nếu có thể xin cho tôi học hỏi chút cách tìm tài vị.
Tôi muốn hỏi thêm vài điều sau:
-Lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải đợi hết năm âm lịch mới tính?
-Tai họa do bản thân gây ra liên quan đến công việc hay vấn đề gì; Có thể dùng thư pháp hóa giải được không; Nếu có xin bạn cho tôi một chữ thư pháp để treo nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

hoangtan
26-04-16, 15:32
Tạo này Quý Nhân và Tài Vị nằm hết ở trụ năm nên hưởng gia tài, kế nghiệp được. Năm nay, đặc biệt là năm sau Đinh Dậu đào hoa động mạnh nên cha mẹ sẽ thúc cưới. Nữ nào kim vượng hoặc làm về kim, cao ráo sẽ hợp.

Qua vận Bính Tuất 2018 sẽ ổn định. Nhật chủ là trung tâm của bát tự này nên được nhiều người quan tâm giúp đỡ, đem lại may mắn cho người khác.

Cảm ơn anh huyruan!
Tạo này có câu hỏi " khi nào tôi dính hạn nặng, như: tim mạch, tai biến, tù tội, vợ con gặp nạn"..nhờ anh giúp:
- Nam giới, sinh 23,10p ngày 09/10/1985 dl
Thaks anh!

DinhAnh
02-05-16, 23:10
Chào huyruan anh không biết về tứ trụ nhưng thấy huyruan luận cho mọi người chính xác thật đó.em có thể bớt tgian xem giúp anh và phán cho anh với.anh sinh 10h trưa ngày 14.9.1980 dương lịch.từ nhỏ đến giờ chưa thấy tí sướng.năm 2009 dính pháp luật.có bệnh về đường ruột,nam 2015 đến nay bi bệnh thần kinh liên sườn nữa.nghề nghiệp lái máy cty chăn nuôi.

huyruan
03-05-16, 12:11
Cảm ơn bạn đã dành thời gian xem giúp.
-Nếu có thể xin cho tôi học hỏi chút cách tìm tài vị.
Tôi muốn hỏi thêm vài điều sau:
-Lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải đợi hết năm âm lịch mới tính?
-Tai họa do bản thân gây ra liên quan đến công việc hay vấn đề gì; Có thể dùng thư pháp hóa giải được không; Nếu có xin bạn cho tôi một chữ thư pháp để treo nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

sorry để mọi người đợi lâu.

Nguyên Lưu phái phân biệt Thái Tuế và Tuế tinh (sao Mộc), Thái tuế chưởng quản lưu niên, Tuế tinh chưởng quản phương vị. Tuế Tinh di chuyển trên bầu trời chưởng quản 2 sơn trong 1 năm thông thường bắt đầu vào tháng 7 hoặc tháng 8 hằng năm, 2015 Tuế Tinh chưởng quản từ 2/7, 2016 Tuế Tinh chưởng quản từ đầu tháng 8 DL. Qua 114 năm thì Tuế Tinh nhảy 2 sơn. Gần 1000 năm thì Tuế Tinh mới trở lại đúng ngôi của nó, từ 1936 Tuế Tinh trở lại trùng với Thái Tuế, tức là năm Kỷ Mão thì Tuế Tinh cũng đóng ở sơn Mão.

Cộng thêm 114 năm tức là 2050 Canh Ngọ, lúc này Thái Tuế lưu niên vẫn là Canh Ngọ nhưng Tuế Tinh đã nhảy qua sơn Mùi.

Nói ra điều này thì nhiều người cho rằng mình bị tâm thần, cách đây gần 1 năm mình có trao đổi với page Chòi Chiêm Tinh để nghiệm chứng vấn đề này nhưng bị cho là lệch lạc.

Sau đó nhóm Nguyên Lưu tự nghiên cứu và nghiệm chứng bằng bát tự, phong thủy, ... thậm chí dùng cả bài tây để nghiệm chứng 12 tháng trong năm và kết quả là luận theo Tuế Tinh có vẻ chính xác hơn.

Còn về đại hạn của của anh thì do Kim Thủy, bản thân tự gây ra liên quan đến công việc, có thể dùng chữ Mậu Thìn để chế phục.

bachkim
03-05-16, 13:28
sorry để mọi người đợi lâu.

Nguyên Lưu phái phân biệt Thái Tuế và Tuế tinh (sao Mộc), Thái tuế chưởng quản lưu niên, Tuế tinh chưởng quản phương vị. Tuế Tinh di chuyển trên bầu trời chưởng quản 2 sơn trong 1 năm thông thường bắt đầu vào tháng 7 hoặc tháng 8 hằng năm, 2015 Tuế Tinh chưởng quản từ 2/7, 2016 Tuế Tinh chưởng quản từ đầu tháng 8 DL. Qua 114 năm thì Tuế Tinh nhảy 2 sơn. Gần 1000 năm thì Tuế Tinh mới trở lại đúng ngôi của nó, từ 1936 Tuế Tinh trở lại trùng với Thái Tuế, tức là năm Kỷ Mão thì Tuế Tinh cũng đóng ở sơn Mão.

Cộng thêm 114 năm tức là 2050 Canh Ngọ, lúc này Thái Tuế lưu niên vẫn là Canh Ngọ nhưng Tuế Tinh đã nhảy qua sơn Mùi.

Nói ra điều này thì nhiều người cho rằng mình bị tâm thần, cách đây gần 1 năm mình có trao đổi với page Chòi Chiêm Tinh để nghiệm chứng vấn đề này nhưng bị cho là lệch lạc.

Sau đó nhóm Nguyên Lưu tự nghiên cứu và nghiệm chứng bằng bát tự, phong thủy, ... thậm chí dùng cả bài tây để nghiệm chứng 12 tháng trong năm và kết quả là luận theo Tuế Tinh có vẻ chính xác hơn.

Còn về đại hạn của của anh thì do Kim Thủy, bản thân tự gây ra liên quan đến công việc, có thể dùng chữ Mậu Thìn để chế phục.

Cảm ơn bạn nhưng tôi muốn hỏi lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải hết năm âm lịch này mới tính; và chữ thư pháp Mậu Thìn có thể dùng suốt đời ko hay chỉ trong năm nay?

an.sgn7x
03-05-16, 13:34
Kính nhờ anh giúp xem tạo này: nam giới
http://i1070.photobucket.com/albums/u494/toctien9x/Info/info_zpscis46lfr.png

Nhờ anh xác định giúp về 2 tạo này có điểm hạn nào? hoặc hình dáng tiểu biểu như khuôn mặt và dáng cao/thấp ntn?

vì hiện tại vẫn chưa rõ được ngày sinh chính xác rơi vào t/h 1 hoặc t/h 2.

t/h 1: như anh đã tư vấn dụng thần là Hỏa, kị thần Thổ
t/h 2: anh tìm giúp dụng thần và kị thần của trụ 2 này, thanks ?

Cảm ơn anh nhiều!

huyruan
03-05-16, 15:33
Cảm ơn bạn nhưng tôi muốn hỏi lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải hết năm âm lịch này mới tính; và chữ thư pháp Mậu Thìn có thể dùng suốt đời ko hay chỉ trong năm nay?

Tuế tinh Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 8/2016 DL nhé, chữ Mậu Thìn sử dụng suốt vận Quý Dậu.

bachkim
03-05-16, 22:02
Cảm ơn bạn đã xem giúp lá số và luận giải một phần. Nhưng lý thuyết của bạn có lẽ cần kiểm chứng thêm vì cơ sở lý luận chưa được công nhận rộng rãi; đồng thời tôi cũng tự nghiệm chứng năm 1993 Quý Dậu lại là một năm rất tốt đối với bản thân. Hy vọng là Đại vận Quý Dậu cũng sẽ mang đến nhiều điều tót đẹp. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

hoangdat
04-05-16, 08:53
Anh Huyruan luận hay quá ạ,xin mạo muội nhờ anh tìm dụng thần và kị thần tạo này giúp ạ.Nếu được xin anh cho biết thêm cần lưu ý điều gì trong cuộc đời ạ ?

Mậu Thìn - Giáp Dần - Nhâm Tý - Canh Tý

huyruan
04-05-16, 12:28
Cảm ơn bạn đã xem giúp lá số và luận giải một phần. Nhưng lý thuyết của bạn có lẽ cần kiểm chứng thêm vì cơ sở lý luận chưa được công nhận rộng rãi; đồng thời tôi cũng tự nghiệm chứng năm 1993 Quý Dậu lại là một năm rất tốt đối với bản thân. Hy vọng là Đại vận Quý Dậu cũng sẽ mang đến nhiều điều tót đẹp. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

Năm 1993 lúc đó anh trong vận Bính Tý, Giang Hạ Thủy. Kim gặp thủy thì chìm nên ko khắc mộc dc, bị chậm lại. Mậu thấy Quý thì hợp, có việc để làm, Ấn Kiêu hữu dụng.

Còn 2017 thì 2 Dậu công thân, lực va chạm mạnh nên mình mới đoán là hung nhiều hơn cát.

Anh cứ nghiệm chứng đến cuối năm rồi chúng ta trao đổi thêm để học hỏi.

huyruan
04-05-16, 13:04
Cảm ơn anh huyruan!
Tạo này có câu hỏi " khi nào tôi dính hạn nặng, như: tim mạch, tai biến, tù tội, vợ con gặp nạn"..nhờ anh giúp:
- Nam giới, sinh 23,10p ngày 09/10/1985 dl
Thaks anh!

Tạo này địa chi tương tác nhiều, vận Nhâm Ngọ, phục ngâm trụ ngày, 2 Ngọ xung Tý muốn thoát ly tự hợp với Nhâm thủy, hôn nhân biến động, tuy nhiên phải đến 2022 có tam hợp Hỏa mới ứng. Tạo này hỏa là bệnh thần, thủy là tài vị, kim là dụng thần.

bachkim
04-05-16, 20:46
Năm 1993 lúc đó anh trong vận Bính Tý, Giang Hạ Thủy. Kim gặp thủy thì chìm nên ko khắc mộc dc, bị chậm lại. Mậu thấy Quý thì hợp, có việc để làm, Ấn Kiêu hữu dụng.

Còn 2017 thì 2 Dậu công thân, lực va chạm mạnh nên mình mới đoán là hung nhiều hơn cát.

Anh cứ nghiệm chứng đến cuối năm rồi chúng ta trao đổi thêm để học hỏi.

2 Dậu xung 2 Mão ko biết tác dụng thế nào; Bởi vì Dậu lại chính là vị trí đế vượng của thân; có j cuối năm sẽ rõ.

hoangdat
05-05-16, 12:50
xin nhờ anh huyruan xem dùm người nam này ạ

27/02/1988 giờ tý

Mậu thìn - Giáp Dần - NHâm Tý - Canh Tý

Xin hỏi anh người này dụng thần là gì,kị thần là gì ạ.Có điều gì cần lưu ý trong cuộc sống không ?

kimdolly68
05-05-16, 15:21
Thưa anh Huyruan,
Em có duyên đọc được mục này, nay có việc canh cánh trong lòng nên em nhờ anh giúp cách hóa giải dùm cho bé trai con em sinh 12h 22" trưa ngày 24/10/2009 âm lịch được không ạ? em xem trên tử vi thì bé sinh phạm giờ kim xà bát tỏa, dùng phép tam y để hóa giải nhưng em không biết tính ngày giờ và hướng thiên y nên đến nay vẫn không biết hóa giải cách nào cho cháu.
Hình dáng cháu rất khôi ngô nhưng lại bị chậm nói từ nhỏ, gia đình em can thiệp đủ cách, đến nay giao tiếp có cải thiện nhưng vẫn còn rất chậm so với bạn đồng lứa. Cái em lo nhất là giờ sinh phạm kim xà của bé, kính nhờ anh giúp em hóa giải cho cháu.
Em xin chân thành cảm ơn anh
Tuổi các thành viên trong gia đình em:
Ba: Sinh 4h:30 Ngày 16/09/1979 (Dương lịch)
Mẹ: Sinh 22h Ngày 15/03/1981 (DL)
Con: Sinh 12h22" Ngày 24/10/2009 (Âm lịch)

huyruan
05-05-16, 15:31
Chào huyruan anh không biết về tứ trụ nhưng thấy huyruan luận cho mọi người chính xác thật đó.em có thể bớt tgian xem giúp anh và phán cho anh với.anh sinh 10h trưa ngày 14.9.1980 dương lịch.từ nhỏ đến giờ chưa thấy tí sướng.năm 2009 dính pháp luật.có bệnh về đường ruột,nam 2015 đến nay bi bệnh thần kinh liên sườn nữa.nghề nghiệp lái máy cty chăn nuôi.

càn tạo: Canh Thân - Ất Dậu - Canh Dần - Tân Tị (kv Ngọ Mùi )

Tạo này phá huynh đệ, ở gần anh em làm ăn ko có thuận lợi, đại vận nghịch âm dương thì nên xa xứ làm ăn, đi về hướng bắc hoặc hướng đông.

Kị hỏa, thổ. 48t trở đi mới an nhàn.

huyruan
05-05-16, 15:51

Nhờ anh xác định giúp về 2 tạo này có điểm hạn nào? hoặc hình dáng tiểu biểu như khuôn mặt và dáng cao/thấp ntn?

Cảm ơn anh nhiều!

chào anh,

TH2 dụng Thủy, Kim, người hông to, mũi cao, mắt cận, 2010 và 2011 tiền bạc lộn xộn, 2012 và 2013 công việc tốt.

huyruan
05-05-16, 16:13
Anh Huyruan luận hay quá ạ,xin mạo muội nhờ anh tìm dụng thần và kị thần tạo này giúp ạ.Nếu được xin anh cho biết thêm cần lưu ý điều gì trong cuộc đời ạ ?

Mậu Thìn - Giáp Dần - Nhâm Tý - Canh Tý

Mậu Thìn - Giáp Dần - Nhâm Tý - Canh Tý (kv Dần Mão)

Từ giữa năm ngoài đến nay bạn có món tiền nào hay có chuyện vui chưa ?

an.sgn7x
05-05-16, 16:45
Cảm ơn anh rất nhiều.

1.TH2 này có 2 điểm giống mình: người hông to, mũi cao tuy nhiên mắt không cận và khoảng 07/năm 2011 mình gặp sự cố.

2.anh có thể cho biết thêm về TH1 để đối chiếu.

Trân thành cảm ơn anh.

chào anh,

TH2 dụng Thủy, Kim, người hông to, mũi cao, mắt cận, 2010 và 2011 tiền bạc lộn xộn, 2012 và 2013 công việc tốt.

hoangdat
05-05-16, 18:13
Mậu Thìn - Giáp Dần - Nhâm Tý - Canh Tý (kv Dần Mão)

Từ giữa năm ngoài đến nay bạn có món tiền nào hay có chuyện vui chưa ?

Dạ tháng 8 năm ngoái e chia tay với bạn gái đã quen hơn 1 năm.
Tháng 10 ba em mất.
Tháng 11,12 làm ít chỉ kiếm dc 10tr
Tháng 1/2016 làm nhìu kiếm dc 24
Đến giờ mỗi tháng đều đều hơn 10tr

DinhAnh
05-05-16, 20:56

Tạo này phá huynh đệ, ở gần anh em làm ăn ko có thuận lợi, đại vận nghịch âm dương thì nên xa xứ làm ăn, đi về hướng bắc hoặc hướng đông.

Anh cảm ơn huyruan đã bớt thời gian giúp anh.công nhận là làm ăn khó.Nhưng huyruan nói đại vận nghịch âm dương nên đi làm ăn xa anh không hiểu lắm?anh thấy các năm ngọ mùi thì anh vất vả hơn thật.nhưng hôm nay anh hỏi kỹ mẹ thì mẹ lại nói sinh ngày 15 tức là.Canh Thân Ất Dậu Ất Mão Qúy Mão. huyruan có thể giúp anh xác định dc không? Các thông tin gồm:người thấp nhỏ, mặt hơi buồn.tuổi nhỏ học khá giỏi lớn dần kém dần chỉ khá các môn xã hội.năm Mậu Thìn xa gđinh hơn 1năm,năm Bính Tý bố anh mất. Năm Mậu Dần đến năm Canh Thìn làm ăn tàm tạm,2009 có dính đến pháp luật do mình,2010 cưới vợ, 2012 vợ sinh con trai 2015 vợ sinh con gái.huyruan kiểm tra giúp anh nhé?cảm ơn huyruan nhiều!

huyruan
06-05-16, 10:29
Thưa anh Huyruan,
Em có duyên đọc được mục này, nay có việc canh cánh trong lòng nên em nhờ anh giúp cách hóa giải dùm cho bé trai con em sinh 12h 22" trưa ngày 24/10/2009 âm lịch được không ạ? em xem trên tử vi thì bé sinh phạm giờ kim xà bát tỏa, dùng phép tam y để hóa giải nhưng em không biết tính ngày giờ và hướng thiên y nên đến nay vẫn không biết hóa giải cách nào cho cháu.
Hình dáng cháu rất khôi ngô nhưng lại bị chậm nói từ nhỏ, gia đình em can thiệp đủ cách, đến nay giao tiếp có cải thiện nhưng vẫn còn rất chậm so với bạn đồng lứa. Cái em lo nhất là giờ sinh phạm kim xà của bé, kính nhờ anh giúp em hóa giải cho cháu.
Em xin chân thành cảm ơn anh
Tuổi các thành viên trong gia đình em:
Ba: Sinh 4h:30 Ngày 16/09/1979 (Dương lịch)
Mẹ: Sinh 22h Ngày 15/03/1981 (DL)
Con: Sinh 12h22" Ngày 24/10/2009 (Âm lịch)

con trai của chị sinh thường hay sinh mổ, mình tính ra thì bé chỉ phạm Bàng Giờ, chỉ là khó nuôi thôi.

bát tự này có Thương Quan lạc vào không vong nên mới ko chịu nói chuyện và biếng ăn, Thực Thương là mồm miệng.

chị ra chỗ thư pháp kêu người ta viết cho chữ Tân Mão(辛 卯), viết chữ kim tuyến trên giấy đỏ, size 10cmx10cm rồi dán gần chỗ bé ngủ thì bé sẽ năng động hơn.

kimdolly68
06-05-16, 14:54
con trai của chị sinh thường hay sinh mổ, mình tính ra thì bé chỉ phạm Bàng Giờ, chỉ là khó nuôi thôi.

bát tự này có Thương Quan lạc vào không vong nên mới ko chịu nói chuyện, Thực Thương là mồm miệng.

chị ra chỗ thư pháp kêu người ta viết cho chữ Tân Mão(辛 卯), viết chữ kim tuyến trên giấy nhỏ, size 10cmx10cm rồi dán gần chỗ bé ngủ thì bé sẽ năng động hơn.

Thưa anh Huyruan,

Bé trai nhà em sinh thường, nhưng lúc sinh hơi khó nên bs phải dùng giác hút, đúng như anh nói, bé rất khó nuôi, từ lúc sinh đến nay học lớp 1 vc em cố gắng chạy chữa đủ nơi cháu mới được khá hơn như hôm nay. Em rất cảm ơn anh đã giúp em hóa giải cho cháu. Em sẽ làm và báo anh hay kết quả.
Chúc anh ngày lành vui vẻ

huyruan
07-05-16, 17:51

Cảm ơn anh nhiều!

Dạo này công việc mình hơi nhiều nên trả lời chậm thì mọi người thông cảm nha.

@an.sgn7x: TH1 thì mặt buồn, ít nói, trầm tính, thích quan sát.

huyruan
07-05-16, 18:03
Dạ tháng 8 năm ngoái e chia tay với bạn gái đã quen hơn 1 năm.
Tháng 10 ba em mất.
Tháng 11,12 làm ít chỉ kiếm dc 10tr
Tháng 1/2016 làm nhìu kiếm dc 24
Đến giờ mỗi tháng đều đều hơn 10tr

Tạo này dụng hỏa, nên gặp những năm hỏa, vận hỏa thì bạn sẽ thuận lợi, tháng 1/2016 chính là Kỷ Sửu nạp âm Tích Lịch Hỏa đó.

Vận Đinh Tỵ này có Quý Nhân nên vận này sẽ làm bàn đạp, nền móng cho sau này. Các vận sau đều có hỏa.

Mậu, Canh đều là cản trở và là kị thần trong mệnh, nên thường dễ mâu thuẫn với cấp trên.

Tài vị ở hỏa, dụng thần là mộc. Quý nhân ở Tị.

hoangdat
07-05-16, 22:37
Tạo này dụng hỏa, nên gặp những năm hỏa, vận hỏa thì bạn sẽ thuận lợi, tháng 1/2016 chính là Kỷ Sửu nạp âm Tích Lịch Hỏa đó.

Vận Đinh Tỵ này có Quý Nhân nên vận này sẽ làm bàn đạp, nền móng cho sau này. Các vận sau đều có hỏa.

Mậu, Canh đều là cản trở và là kị thần trong mệnh, nên thường dễ mâu thuẫn với cấp trên.

Tài vị ở hỏa, dụng thần là mộc. Quý nhân ở Tị.

dạ cám ơn anh.vậy là em dụng mộc và hỏa được đúng ko anh ?
em cũng nghĩ chắc em ko hạp thổ,nữa đầu năm ngoái bán bất động sản,cả nữa năm chẳng bán được miếng đất nào,cứ nghĩ tiền vào túi lại có chuyện làm hỏng ăn,rất chua cay.Nhưng tứ trụ của em hỏa yếu quá,chắc chỉ dụng mộc được.Nhưng khi ba em mất,tức là đầu giữa tháng 9 âm lịch đến tháng 11 âm,em ăn chay,thì làm ăn ko thuận lợi mấy,sang tháng 12 âm ăn bình thường lại thì làm ăn mới được,là nguyên cớ làm sao hả anh ?

DinhAnh
08-05-16, 23:21

A cảm ơn huyruan nhiều.E có thể cho anh biết có cách gì hóa giải bớt khó làm ăn không?và nhờ em xác định lại hộ anh 2 tậu này dc không?
1 CANH THÂN ÂT DẬU CANH DẦN TÂN TỴ
2 CÁNH THÂN ẤT DẬU TÂN MÃO QUÝ TỴ
Tậu 1 em đã luận giúp anh nhưng anh chưa chắc chắn ngày sinh muốn biết chính xác,nhờ e cố gắng sắp xếp tg giúp đỡ.điểm đặc biệt của anh là người nhỏ con,sức khoẻ hơi kém,mồ côi cha năm 17 tuổi,bệnh về đường ruột từ năm 2010,cũng ,2010 cưới vợ tuổi Kỷ Tỵ ,con trai tuổi Nhâm Thìn ,con gái tuổi Ất Mùi.rất khó làm ăn.

huyruan
12-05-16, 16:02
dạ cám ơn anh.vậy là em dụng mộc và hỏa được đúng ko anh ?
em cũng nghĩ chắc em ko hạp thổ,nữa đầu năm ngoái bán bất động sản,cả nữa năm chẳng bán được miếng đất nào,cứ nghĩ tiền vào túi lại có chuyện làm hỏng ăn,rất chua cay.Nhưng tứ trụ của em hỏa yếu quá,chắc chỉ dụng mộc được.Nhưng khi ba em mất,tức là đầu giữa tháng 9 âm lịch đến tháng 11 âm,em ăn chay,thì làm ăn ko thuận lợi mấy,sang tháng 12 âm ăn bình thường lại thì làm ăn mới được,là nguyên cớ làm sao hả anh ?

Hỏa là tài vị, mộc là dụng thần, Thổ và Kim đều kị. Nên ko có tay bán buôn điền sản.

Mộc là dụng nhưng Dần Mão là không vong, ăn chay tức là nạp mộc nhiều thì rơi vào trạng thái hư vô, mông lung, đó là lý do ăn chay nhưng làm ảnh hưởng đến tài vận. Mình cũng bị tình trạng giống bạn.

Do đó ở đây chỉ dùng được hỏa.

huyruan
12-05-16, 16:28
A cảm ơn huyruan nhiều.E có thể cho anh biết có cách gì hóa giải bớt khó làm ăn không?và nhờ em xác định lại hộ anh 2 tậu này dc không?

1 CANH THÂN ÂT DẬU CANH DẦN TÂN TỴ

2 CÁNH THÂN ẤT DẬU TÂN MÃO QUÝ TỴ

Tậu 1 em đã luận giúp anh nhưng anh chưa chắc chắn ngày sinh muốn biết chính xác,nhờ e cố gắng sắp xếp tg giúp đỡ.điểm đặc biệt của anh là người nhỏ con,sức khoẻ hơi kém,mồ côi cha năm 17 tuổi,bệnh về đường ruột từ năm 2010,cũng ,2010 cưới vợ tuổi Kỷ Tỵ ,con trai tuổi Nhâm Thìn ,con gái tuổi Ất Mùi.rất khó làm ăn.

2 tạo này đều phá Huynh Đệ nên cách hóa giải đầu tiên là anh phải ở riêng, đi xa xứ làm ăn, chứ còn ở chung là ko khá nổi đâu.

Tạo 1, Kim bao phủ hết 4 trụ, phá nát hết lục thân, từ cha mẹ, anh em cho đến con cái.

Tạo 2, khi sinh con trai thì đỡ hơn.

2 tạo đều kị hỏa, 2016 và 2017 đều bất lợi.

hoangdat
12-05-16, 17:25
Hỏa là tài vị, mộc là dụng thần, Thổ và Kim đều kị. Nên ko có tay bán buôn điền sản.

Mộc là dụng nhưng Dần Mão là không vong, ăn chay tức là nạp mộc nhiều thì rơi vào trạng thái hư vô, mông lung, đó là lý do ăn chay nhưng làm ảnh hưởng đến tài vận. Mình cũng bị tình trạng giống bạn.

Do đó ở đây chỉ dùng được hỏa.
Dạ thank a

DinhAnh
14-05-16, 07:07
2 tạo này đều phá Huynh Đệ nên cách hóa giải đầu tiên là anh phải ở riêng, đi xa xứ làm ăn, chứ còn ở chung là ko khá nổi đâu.

Tạo 1, Kim bao phủ hết 4 trụ, phá nát hết lục thân, từ cha mẹ, anh em cho đến con cái.

Tạo 2, khi sinh con trai thì đỡ hơn.

2 tạo đều kị hỏa, 2016 và 2017 đều bất lợi.
Anh cảm ơn huyruan nhiều.như vậy là đời anh vất vả rồi vì không thể đi làm ăn xa dc.hien tại nhà anh còn ở hướng Ngọ nữa. như vậy ngoài làm ăn khó thì có hưởng gì nhiều nữa không em?
Vậy anh có thể dụng thủy và mộc phải không huyruan.

huyruan
14-05-16, 16:09
Anh cảm ơn huyruan nhiều.như vậy là đời anh vất vả rồi vì không thể đi làm ăn xa dc.hien tại nhà anh còn ở hướng Ngọ nữa. như vậy ngoài làm ăn khó thì có hưởng gì nhiều nữa không em?
Vậy anh có thể dụng thủy và mộc phải không huyruan.

Bát tự anh dụng thủy, mộc.

Phá lục thân mà cứ ở chung ngoài việc làm ăn khó khăn thì gia đình lục đục nữa, dễ gay gổ, dù có dùng dụng thần thì vẫn ko có hiệu quả vì môi trường dịch lý ko phù hợp.

DinhAnh
15-05-16, 11:09
Bát tự anh dụng thủy, mộc.

Phá lục thân mà cứ ở chung ngoài việc làm ăn khó khăn thì gia đình lục đục nữa, dễ gay gổ,
Em nói đúng.anh hiện tại ở với mẹ và đi làm xa hướng Đông Bắc 30km sáng đi chiều về,vậy có dc xem là ở riêng và đi làm xa không huyruan?
Vợ chồng anh có cháu trai Nhâm Thìn Kỵ̉̉ Tỵ,Mậu Dần,Quý Sửu,nhanh nhẹn thông minh nhưng vội vàng,hiếu động,nhìn nhân tướng có vẻ bần tiện thấp hèn,có phải do anh phá con như em nói không?anh khổ không sao nhưng thương con.em xem có cách gì giúp cháu khá hơn trong tương lai không?anh kính mong em chỉ bảo?cảm ơn em nhiều.

DinhAnh
15-05-16, 22:42
Em nói đúng.anh hiện tại ở với mẹ và đi làm xa hướng Đông Bắc 30km sáng đi chiều về,vậy có dc xem là ở riêng và đi làm xa không huyruan?
Vợ chồng anh có cháu trai Nhâm Thìn Kỵ̉̉ Tỵ,Mậu Dần,Quý Sửu,nhanh nhẹn thông minh nhưng vội vàng,hiếu động,nhìn nhân tướng có vẻ bần tiện thấp hèn,có phải do anh phá con như em nói không?anh khổ không sao nhưng thương con.em xem có cách gì giúp cháu khá hơn trong tương lai không?anh kính mong em chỉ bảo?cảm ơn em nhiều.

A đánh nhầm tậu còi nhà anh là Nhâm Thìn Ất Tỵ Mậu
Dần Quý Sửu

huyruan
18-05-16, 18:12
Anh đi làm xa nhưng vẫn ở ngôi nhà đó nên cơ bản là ko hợp, vẫn tính là ở chung với lục thân.

Bát tự đứa trẻ hơi kém, Tài tinh tạp loạn Tài Quan đều là kị thần, địa chi tương hình, nên cho đứa nhỏ ở xa xứ đi học và đi làm, sau 36t mới được trở về.

DinhAnh
19-05-16, 12:02
Anh đi làm xa nhưng vẫn ở ngôi nhà đó nên cơ bản là ko hợp, vẫn tính là ở chung với lục thân.

Bát tự đứa trẻ hơi kém, Tài tinh tạp loạn Tài Quan đều là kị thần, địa chi tương hình, nên cho đứa nhỏ ở xa xứ đi học và đi làm, sau 36t mới được trở về.
A cảm ơn huyruan nhiều.
Giờ cháu còn nhỏ qúa,nếu cho đi học đi làm xa thì cũng phải học xong phổ thông chứ em?hay phải đi từ nhỏ?
Nếu cứ ở với bố me thì Xấu về lĩnh vực gì vậy em?
Theo bát tự của cháu thì dụng, kỵ thần hành gì em cho anh biết với nhé,cảm ơn em.

kimdolly68
08-06-16, 13:54

bát tự này có Thương Quan lạc vào không vong nên mới ko chịu nói chuyện và biếng ăn, Thực Thương là mồm miệng.

chị ra chỗ thư pháp kêu người ta viết cho chữ Tân Mão(辛 卯), viết chữ kim tuyến trên giấy đỏ, size 10cmx10cm rồi dán gần chỗ bé ngủ thì bé sẽ năng động hơn.

Thưa anh Huyruan,

Em đã làm theo lời anh,đến chỗ thư pháp nhờ viết chữ Tân Mão lên giấy đỏ và dán ngay gần chỗ đầu giường. Em không biết nên viết chữ tiếng Việt hay chữ nho nên nhờ viết tiếng việt (Tân Mão). Quả thật diệu kỳ, sau đó bé năng động hẳn, cả nhà không ngờ. Em thật có duyên vì đã đọc được mục này và được anh giúp.
Nhân đây cũng nhờ anh xem lại bé phạm bàng giờ hay Kim Xà được không ạ, vì em tra trên mạng là phạm Kim Xà nên cũng khá lo lắng.
Bé nhà em là bé Trai sinh lúc 12g22 trưa ngày 10/12/2009 (24 tháng 10 âm lịch)

Em cảm ơn anh nhiều ạ

huyruan
09-06-16, 17:50
Thưa anh Huyruan,

Em đã làm theo lời anh,đến chỗ thư pháp nhờ viết chữ Tân Mão lên giấy đỏ và dán ngay gần chỗ đầu giường. Em không biết nên viết chữ tiếng Việt hay chữ nho nên nhờ viết tiếng việt (Tân Mão). Quả thật diệu kỳ, sau đó bé năng động hẳn, cả nhà không ngờ. Em thật có duyên vì đã đọc được mục này và được anh giúp.
Nhân đây cũng nhờ anh xem lại bé phạm bàng giờ hay Kim Xà được không ạ, vì em tra trên mạng là phạm Kim Xà nên cũng khá lo lắng.
Bé nhà em là bé Trai sinh lúc 12g22 trưa ngày 10/12/2009 (24 tháng 10 âm lịch)

Em cảm ơn anh nhiều ạ

Mình tính đi tính lại vẫn là dừng ở cung Mùi nên chỉ phạm Bàng Giờ, nam mệnh dừng ở Thìn Tuất mới là phạm Kim Xà. Chị an tâm nhé.

kimdolly68
10-06-16, 13:48
Mình tính đi tính lại vẫn là dừng ở cung Mùi nên chỉ phạm Bàng Giờ, nam mệnh dừng ở Thìn Tuất mới là phạm Kim Xà. Chị an tâm nhé.

Thưa anh Huyruan,

Đọc thấy hồi âm của anh em rất an tâm, cháu bây giờ hát hò nói chuyện cả ngày, cả nhà ai cũng phấn khởi, thật diệu kỳ anh ạ.
Em cảm ơn anh rất nhiều. Nhân đây anh cho em hỏi, cung tử tức của vợ chồng em có cách nào hóa giải cho tốt được không anh, Vì sau bé đầu này em có thai 2 lần, nhưng đều sẩy, vợ chồng em rất lo lắng, xem cung tử của chồng em có sao Bạch Hổ, cung tử của em cũng không được tốt lắm, nếu có duyên, nhờ anh xem qua và giúp vc em hóa giải để sinh thêm cháu nữa được bình an được không anh?
Tuổi vợ chồng em là:

Chồng: Sinh lúc 4 : 20 sáng ngày 16/09/1979 (Dương lịch)
Vợ : Sinh lúc 22 giờ tối ngày 15/03/1981 (Dương lịch)

Em cảm ơn anh

huyruan
11-06-16, 13:13
Bạch Hổ thuộc Kim, bát tự của chị kị Kim, phá Kim, bát tự chồng chị cũng phá Kim nên cần lưu ý:

_ Giảm thiểu đồ vật kim loại trong phòng ngủ.
_ Giường ngủ ko được làm bằng kim loại, chăn drap nên dùng màu tone màu xanh lá.
_ Trong phòng ngủ treo 1 bức hình trong đó có: 1 đứa trẻ, mặt trời, cây xanh. Hình làm bằng photoshop cũng được. Chọn nơi trống trải hướng về ánh sáng.
_ Chồng chị có vong nữ nhỏ theo, nên chọn ngày mùng 16 âm lịch đốt cho người đó 2 bộ đồ nữ, lúc đốt quay về hướng Đông, khấn xin các vong linh, cửu huyền thất tổ hóa giải oan gia trái chủ nhiều đời nhiều kiếp, con tên ... tuổi ... thành tâm sám hối. Rồi ngày hôm sau vào giờ Ngọ 12h trưa làm mâm cơm thịnh soạn, chay mặn, chè xôi đầy đủ dâng lên bàn thờ Cửu Huyền, bàn thờ Thổ Địa cầu xin thêm nhân đinh, thêm tử tôn.
_ Còn chị sáng sớm hôm đó đi mua ít lá bưởi về phơi nắng đến 11h trưa đem vào nấu nước tắm rửa sạch sẽ rồi mới dâng cơm lên.

kimdolly68
11-06-16, 17:31
Bạch Hổ thuộc Kim, bát tự của chị kị Kim, phá Kim, bát tự chồng chị cũng phá Kim nên cần lưu ý:

_ Giảm thiểu đồ vật kim loại trong phòng ngủ.
_ Giường ngủ ko được làm bằng kim loại, chăn drap nên dùng màu tone màu xanh lá.
_ Trong phòng ngủ treo 1 bức hình trong đó có: 1 đứa trẻ, mặt trời, cây xanh. Hình làm bằng photoshop cũng được. Chọn nơi trống trải hướng về ánh sáng.
_ Chồng chị có vong nữ nhỏ theo, nên chọn ngày mùng 16 âm lịch đốt cho người đó 2 bộ đồ nữ, lúc đốt quay về hướng Đông, khấn xin các vong linh, cửu huyền thất tổ hóa giải oan gia trái chủ nhiều đời nhiều kiếp, con tên ... tuổi ... thành tâm sám hối. Rồi ngày hôm sau vào giờ Ngọ 12h trưa làm mâm cơm thịnh soạn, chay mặn, chè xôi đầy đủ dâng lên bàn thờ Cửu Huyền, bàn thờ Thổ Địa cầu xin thêm nhân đinh, thêm tử tôn.
_ Còn chị sáng sớm hôm đó đi mua ít lá bưởi về phơi nắng đến 11h trưa đem vào nấu nước tắm rửa sạch sẽ rồi mới dâng cơm lên.

Thưa anh Huyruan,

Gia đình em rất cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ, em sẽ làm và báo anh hay kết quả.

Chúc anh kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ.

kimdolly68
14-06-16, 22:02
Thưa anh Huyruan,

Mấy hôm nay em có đọc qua tài liệu về cách bổ khuyết mệnh. Em băng khoăn không biết mình hiểu như sau có đúng không, nhờ anh chỉ giúp
- Chồng :
Kỷ Mùi - Quý Dậu - Bính Tuất - Canh Dần (Mệnh khuyết Mộc)
- Vợ
Tân Dậu - Tân Mão - Nhâm Thìn - Tân Hợi (Mệnh khuyết Mộc) (Phá kim, khắc kim)
- Con :
Kỷ Sửu - Bính Tý - Kỷ Sửu - Canh Ngọ (Mệnh khuyết hỏa)

Nếu luận đoán trên đúng thì vc em phải bố trí nhà cửa sao cho vượng mộc đúng không anh?

Chân thành cảm ơn anh

huyruan
15-06-16, 10:17
Sách mệnh khuyết của Lý Cư Minh chưa đủ để xem mệnh và cải vận, cái đó chỉ dành cho người mới học Tử Bình để tham khảo.

Bát tự con trai chị sau này là thiên tài, thông minh và mạnh mẽ, cố gắng bồi dưỡng. Dụng Mộc nên có thể dùng hành Mộc để trợ vận cho đứa trẻ.

Tuy nhiên, ráp bát tự chồng chị và con chị lại thì thấy số chồng chị sẽ có hạn rất xấu vào vận Mậu Thìn 42t - 51t, nhớ chú ý sức khỏe.

kimdolly68
15-06-16, 11:11
Thưa anh Huyruan,

Như anh biết bé chậm nói và chậm giao tiếp từ nhỏ nên vc em chạy chữa khắp nơi. Đến nay bé sang lớp 2, cuối năm lớp cũng hoàn thành tốt các môn học dù điểm số không cao. Vc em cũng ko đặt nặng thành tích, chủ yếu mong bé giao tiếp lanh lẹ như các bạn. Nay nghe anh nói vậy thấy hy vọng và sẽ tiếp tục bồi dưỡng cho cháu.
Em cũng lo lắng cho sk của ông xã vì dạo này sk chồng em thật sự không tốt, nay cũng gần bước vào hạn Mậu Thìn. Vậy có cách nào hoá giải để giảm bớt vận xấu này đc không anh?

Thật xin lỗi vì đã làm phiền anh, nhưng cũng thật may mắn có duyên đc anh giúp đỡ. Chúc anh một ngày vui vẻ.

huyruan
15-06-16, 11:47
Chồng chị nên ăn chay và trái cây nhiều hơn, 1 ngày nên ăn ít nhất 1 cử có cháo trắng, sáng hoặc tối.

Chú ý ko để toilet, đường thoát nước thải trong nhà tắt nghẽn, có thể hiện nay đang bị rồi đó.

kimdolly68
15-06-16, 12:39
Chồng chị nên ăn chay và trái cây nhiều hơn, 1 ngày nên ăn ít nhất 1 cử có cháo trắng, sáng hoặc tối.

Chú ý ko để toilet, đường thoát nước thải trong nhà tắt nghẽn, có thể hiện nay đang bị rồi đó.

Thưa anh Huyruan,

Trời ơi em đọc mà hết hồn, đúng là nhà em có cái bồn tắm để không lâu không xài bỗng bị nghẽn nước không thoát được cũng thời gian gần đây. Kể từ lúc đó sk chồng em giảm sút hẵn, thường bị toát mồ hôi rất nhiều gây mất nước cơ thể và có hiện tượng thiếu canxi. Em lo lắng giục ông xã đi khám nhưng cứ ổng lần lữa chưa đi.
Nếu vậy em tính đập bỏ cái bồn tắm và sửa lại tolet cho hết nghẽn thì có ổn không anh? Năm nay sao ngũ hoàng chiếu ngay hướng nhà em (Đông Bắc), không biết nếu em sơn nhà (màu xanh lá) và sửa lại tolet (Hướng Tây Nam) thì có ảnh hưởng không anh.

huyruan
16-06-16, 10:33
Thưa anh Huyruan,

Trời ơi em đọc mà hết hồn, đúng là nhà em có cái bồn tắm để không lâu không xài bỗng bị nghẽn nước không thoát được cũng thời gian gần đây. Kể từ lúc đó sk chồng em giảm sút hẵn, thường bị toát mồ hôi rất nhiều gây mất nước cơ thể và có hiện tượng thiếu canxi. Em lo lắng giục ông xã đi khám nhưng cứ ổng lần lữa chưa đi.
Nếu vậy em tính đập bỏ cái bồn tắm và sửa lại tolet cho hết nghẽn thì có ổn không anh? Năm nay sao ngũ hoàng chiếu ngay hướng nhà em (Đông Bắc), không biết nếu em sơn nhà (màu xanh lá) và sửa lại tolet (Hướng Tây Nam) thì có ảnh hưởng không anh.

Năm nay Tây Nam có Tam Sát hội Âm Phủ Thái Tuế, Ngũ Quỷ và Phá Bại Ngũ Quỷ, cát tinh có Bát Bạch, chị xem tọa hướng nhà là sơn gì, nếu tọa sơn Thân thì có thể sửa trong tháng này, nếu là sơn Mùi và sơn Khôn thì để sau tháng 8 DL.

Chỗ bị nghẹt đó nên sửa chữa dứt điểm, bồn tắm thấy cần dùng thì để, ko thì đập làm phòng tắm đứng cho tiện, việc sơn nhà cũng tiến hành đồng thời.

DinhAnh
16-06-16, 10:39
Chào huyruan!
Khá lâu rồi anh có nhờ em xem cho con trai anh.NHÂM THÌN ,ẤT TỴ,MẬU DẦN ,QUÝ SỬA em nói tứ trụ đứa bé hơi kém,tài tinh tạp loạn,trụ ngày tháng tương hình,nên cho đứa trẻ đi học đi làm xa 36 tuổi mới được trở về.
Anh thấy lo,cháu nhỏ vậy bố mẹ làm sao cho đi xa được?nếu không di xa thì có sao không em?E có cách gì giúp cháu không? A nhờ em lâu rồi mỗi lần vào diễn đàn anh ghế sang tộc chờ em giúp mà nghĩ em bận nên không hỏi.hihi

huyruan
16-06-16, 11:17
Chào huyruan!
Khá lâu rồi anh có nhờ em xem cho con trai anh.NHÂM THÌN ,ẤT TỴ,MẬU DẦN ,QUÝ SỬA em nói tứ trụ đứa bé hơi kém,tài tinh tạp loạn,trụ ngày tháng tương hình,nên cho đứa trẻ đi học đi làm xa 36 tuổi mới được trở về.
Anh thấy lo,cháu nhỏ vậy bố mẹ làm sao cho đi xa được?nếu không di xa thì có sao không em?E có cách gì giúp cháu không? A nhờ em lâu rồi mỗi lần vào diễn đàn anh ghế sang tộc chờ em giúp mà nghĩ em bận nên không hỏi.hihi

Lá số này vô tình vô nghĩa nên em cũng ngại nói với anh, cách cục thì tạp loạn, thập thần lộ ko đắc khí, chỉ có cung thê là đắc thế nên nhờ vợ. Do đó bát tự sẽ phụ thuộc nào đại vận mà định cát hung. Đại vận nghịch âm dương nên sau này đi học cho ở xa cha mẹ, nhất là sau 16t.

Ko cho đứa nhỏ học các môn huyền học, tâm linh kẻo nó làm điều sau trái.

DinhAnh
16-06-16, 11:56
Lá số này vô tình vô nghĩa nên em cũng ngại nói với anh, cách cục thì tạp loạn, thập thần lộ ko đắc khí, chỉ có cung thê là đắc thế nên nhờ vợ. Do đó bát tự sẽ phụ thuộc nào đại vận mà định cát hung. Đại vận nghịch âm dương nên sau này đi học cho ở xa cha mẹ, nhất là sau 16t.

Ko cho đứa nhỏ học các môn huyền học, tâm linh kẻo nó làm điều sau trái.

Thật sự không biết anh có giác quan hay do tình phụ tử nhưng anh nhìn con thì cảm nhận được ý thứ nhất của em nói,và tướng khá bần tiện.điều này cũng làm anh suy nghĩ rất nhiều lâu nay.điều a suy nghĩ là nhánh họ nhà anh từ đời ông nội anh tới đời anh là 3đời sống rất phúc hậu hiền lành,nhưng đến đời cháu bé thì nhìn tướng cũng không mấy khả quan.Vì vậy anh muốn hỏi em cho rõ theo linh cảm của mình.còn về điều thứ̀ 3 em nói tứ trụ sẻ phụ thuộc vào dc mà định cát hung? Lúc nào rổi² em giúp anh cho anh biết rõ với va nhờ Em định dụng kỵ thần của cháu giúp anh với nhé.
Em cứ nói đúng theo những gì em biết không sao đâu em ah.biết là để ứng biến sao cho nó giảm thiểu cái xấu.biết mình biết ta trăm trân trăm thắng mà em? Nói là nói vậy chứ còn phụ thuộc môi trường sống và sự dạy dỗ nữa đúng không em?anh cảm ơn em nhiều!

nguyenb
16-06-16, 14:48
Chào Huyruan,
Mong bạn xem giúp con trai mình sinh 30/8/2006, 14h10'. Cháu khá ương ngạnh, bài học thì tiếp thu nhanh nhưng không tập trung, hay quên, khi bị mắng hay không vừa ý gì là hậm hực, phản ứng dữ lắm. Có người quen làm bsy nói cháu thuộc dạng tăng động. Mình cũng đang tìm đọc các phương pháp để điều trị tăng động nhưng chưa thấy có hiệu quả lắm. Mong được bạn giúp đỡ chỉ dẫn. Mình cảm ơn rất nhiều.

huyruan
16-06-16, 17:03
Thật sự không biết anh có giác quan hay do tình phụ tử nhưng anh nhìn con thì cảm nhận được ý thứ nhất của em nói,và tướng khá bần tiện.điều này cũng làm anh suy nghĩ rất nhiều lâu nay.điều a suy nghĩ là nhánh họ nhà anh từ đời ông nội anh tới đời anh là 3đời sống rất phúc hậu hiền lành,nhưng đến đời cháu bé thì nhìn tướng cũng không mấy khả quan.Vì vậy anh muốn hỏi em cho rõ theo linh cảm của mình.còn về điều thứ̀ 3 em nói tứ trụ sẻ phụ thuộc vào dc mà định cát hung? Lúc nào rổi² em giúp anh cho anh biết rõ với va nhờ Em định dụng kỵ thần của cháu giúp anh với nhé.
Em cứ nói đúng theo những gì em biết không sao đâu em ah.biết là để ứng biến sao cho nó giảm thiểu cái xấu.biết mình biết ta trăm trân trăm thắng mà em? Nói là nói vậy chứ còn phụ thuộc môi trường sống và sự dạy dỗ nữa đúng không em?anh cảm ơn em nhiều!

Dụng thần là Canh Tân kim, vận Đinh Mùi quậy phá nhiều, vận Mậu Thân lập gia đình, vận Kỷ Dậu nhờ vợ đi lên.

Mua cây inox đứng dùng để treo đồ đặt gần chỗ ngủ đứa nhỏ, dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan của nó, sẽ nghe lời hơn.

huyruan
16-06-16, 17:24
Chào Huyruan,
Mong bạn xem giúp con trai mình sinh 30/8/2006, 14h10'. Cháu khá ương ngạnh, bài học thì tiếp thu nhanh nhưng không tập trung, hay quên, khi bị mắng hay không vừa ý gì là hậm hực, phản ứng dữ lắm. Có người quen làm bsy nói cháu thuộc dạng tăng động. Mình cũng đang tìm đọc các phương pháp để điều trị tăng động nhưng chưa thấy có hiệu quả lắm. Mong được bạn giúp đỡ chỉ dẫn. Mình cảm ơn rất nhiều.

Càn tạo: Bính Tuất - Bính Thân - Tân Mão - Ất Mùi (kv Ngọ Mùi)

2 Bính hỏa Chính Quan đắc khí hợp thành Thất Sát nên làm đứa trẻ hung hãn, tăng động, nhất là đôi chân hay giãy nãy, đá đổ đồ đạc khi tức giận, trường hợp này lấy Quý thủy chế phục.

Có 2 cách: 1 là anh ra chỗ thư pháp viết 2 chữ Quý giấy trắng chữ đen vào giờ Dậu size 10x10 về dán bên hông giường đứa trẻ, 1 chỗ ngang hông, 1 chỗ ngang bàn chân. Cách khác là anh ra chỗ bán dược liệu đông y, mua ít bột ngọc trai, về chia làm 2 trong gói giấy để dưới nệm 1 chỗ ngang hông, 1 chỗ ngang bàn chân.

kimdolly68
16-06-16, 19:38
Năm nay Tây Nam có Tam Sát hội Âm Phủ Thái Tuế, Ngũ Quỷ và Phá Bại Ngũ Quỷ, cát tinh có Bát Bạch, chị xem tọa hướng nhà là sơn gì, nếu tọa sơn Thân thì có thể sửa trong tháng này, nếu là sơn Mùi và sơn Khôn thì để sau tháng 8 DL.

Chỗ bị nghẹt đó nên sửa chữa dứt điểm, bồn tắm thấy cần dùng thì để, ko thì đập làm phòng tắm đứng cho tiện, việc sơn nhà cũng tiến hành đồng thời.

Thưa anh Huyruan,

Hướng nhà em là toạ Thân hướng Dần, tolet nằm cuối nhà thuộc toạ Thân (Tây Nam). Vậy vc em sẽ tiến hành sửa luôn trong tháng này. Sáng nay chồng em đi khám kq bị rối loạn chuyển hoá mỡ máu do tăng cân quá nhanh. Có lẽ nhà em có duyên nên đc anh giúp rất nhiệt tình. Rất cảm kích tấm lòng và sự nhiệt tình của anh. Xin cảm ơn anh và chúc anh ngày càng tinh tấn và giúp đỡ được nhiều người như bây giờ. Tuy chỉ biết nhau qua diễn đàn nhưng em thật sự quý tấm lòng nhiệt tình và sự hiểu biết của anh.

DinhAnh
17-06-16, 10:01
huyruan Dụng thần là Canh Tân kim, vận Đinh Mùi quậy phá nhiều, vận Mậu Thân lập gia đình, vận Kỷ Dậu nhờ vợ đi lên.

Mua cây inox đứng dùng để treo đồ đặt gần chỗ ngủ đứa nhỏ, dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan của nó, sẽ nghe lời hơn.

Dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan là dùng thế nào em hướng dẫn giúp anh với? Hiện tại anh đặt tên cháu là Nguyễn Đình Nhật,Tên Nhật mang hành Hỏa thì phải? a muốn cải tên cho cháu có kim theo em thì có khả quan không?nếu khả quan em giúp anh đặt cháu cái tên thuộc kim được không ah?

nguyenb
17-06-16, 11:11
Càn tạo: Bính Tuất - Bính Thân - Tân Mão - Ất Mùi (kv Ngọ Mùi)

2 Bính hỏa Chính Quan đắc khí hợp thành Thất Sát nên làm đứa trẻ hung hãn, tăng động, nhất là đôi chân hay giãy nãy, đá đổ đồ đạc khi tức giận, trường hợp này lấy Quý thủy chế phục.

Có 2 cách: 1 là anh ra chỗ thư pháp viết 2 chữ Quý giấy trắng chữ đen vào giờ Dậu size 10x10 về dán bên hông giường đứa trẻ, 1 chỗ ngang hông, 1 chỗ ngang bàn chân. Cách khác là anh ra chỗ bán dược liệu đông y, mua ít bột ngọc trai, về chia làm 2 trong gói giấy để dưới nệm 1 chỗ ngang hông, 1 chỗ ngang bàn chân.

Cảm ơn Huyrua đã chỉ dẫn chính xác quá. Thằng cu nhà mình chưa bao giờ bắt nó đứng nghiêm được quá 5 phút, chân tay lúc nào cũng hoạt động. Cho mình hỏi thêm một chút là viết 2 chữ Quý vào giờ Dậu, còn lúc dán chữ thì dán lúc nào cũng được hay phải coi ngày.

Ngoài ra, cũng mong bạn chỉ cách giúp mình cải thiện tình trạng công việc và thu nhập. Ngày sinh của mình 13/12/1978, 19h - 19h30

Từ vài năm nay tình hình nơi công ty mình làm rất trì trệ bết bát nên công việc và thu nhập chính của mình cũng bị giảm theo. Mình cũng dồn tiền đầu tư thêm ở ngoài nhưng đến giờ thì vốn cũng ra đi mất hơn nửa. Có rất nhiều lần giao dịch mình tưởng như đã thành công nhưng lại thất bại vào phút chót làm mình có cảm giác như đang bị ngoại lực vô hình kìm hãm, cản phá.

Rất mong được bạn chỉ dẫn. Mình cảm ơn bạn rất nhiều !

kimdolly68
17-06-16, 16:05
Thưa anh Huyruan,

Hướng nhà em là toạ Thân hướng Dần, tolet nằm cuối nhà thuộc toạ Thân (Tây Nam). Vậy vc em sẽ tiến hành sửa luôn trong tháng này. Sáng nay chồng em đi khám kq bị rối loạn chuyển hoá mỡ máu do tăng cân quá nhanh. Có lẽ nhà em có duyên nên đc anh giúp rất nhiệt tình. Rất cảm kích tấm lòng và sự nhiệt tình của anh. Xin cảm ơn anh và chúc anh ngày càng tinh tấn và giúp đỡ được nhiều người như bây giờ. Tuy chỉ biết nhau qua diễn đàn nhưng em thật sự quý tấm lòng nhiệt tình và sự hiểu biết của anh.

Thưa anh Huyruan,

Như anh nói năm nay phương Tây Nam có Tam Sát Thái Tuế, Tolet nhà em lại nằm ngay phương Tây Nam, em tính đập bỏ bồn tắm và sửa chữa lại phần nghẹt cống, theo độ số thì phương Tây Nam nhà em thuộc sơn Thân (hướng nhà ĐBắc - Dần), vậy em tiến hành sửa trong tháng 5 âm lịch này luôn được không anh? Em xem trên mạng thấy nói không nên đập phá sửa chữa phương Tây Nam trong năm nay nên cũng lo lo.

kimdolly68
19-06-16, 22:25
Thưa anh Huyruan,

Hôm nay em đo kỹ lại thì hướng nhà em thuộc toạ khôn hướng cấn mới đúng (nhà hướng đông bắc 45 độ). Vậy em có thể sửa trong tháng 5 này luôn được không anh? Em lo lắng quá vì sợ đập bỏ bồn tắm toạ Cấn phạm thái tuế ko biết có sao không. Em đã dự tính bắt đầu sửa ngày 17 al này nhưng sao thấy lòng không yên. Nhờ anh giúp dùm em nhé.

gialoc08
20-06-16, 15:43
chào Huyruan,

xem hộ mình - nam : 16/6/1969 9h15" DL
dụng thần là gì; làm nghề gì hợp...thư pháp chữ gì...
mình thấy thủy yếu... có phải cần thủy không ?
Cám ơn nhiều.

huyruan
22-06-16, 17:20
Thưa anh Huyruan,

Hôm nay em đo kỹ lại thì hướng nhà em thuộc toạ khôn hướng cấn mới đúng (nhà hướng đông bắc 45 độ). Vậy em có thể sửa trong tháng 5 này luôn được không anh? Em lo lắng quá vì sợ đập bỏ bồn tắm toạ Cấn phạm thái tuế ko biết có sao không. Em đã dự tính bắt đầu sửa ngày 17 al này nhưng sao thấy lòng không yên. Nhờ anh giúp dùm em nhé.

Tọa nhà vô sơn Khôn thì ko được, hãy đợi qua đến tháng 8 DL hãy tiến hành vì kẻo phạm Sát.

huyruan
22-06-16, 17:39
Cảm ơn Huyrua đã chỉ dẫn chính xác quá. Thằng cu nhà mình chưa bao giờ bắt nó đứng nghiêm được quá 5 phút, chân tay lúc nào cũng hoạt động. Cho mình hỏi thêm một chút là viết 2 chữ Quý vào giờ Dậu, còn lúc dán chữ thì dán lúc nào cũng được hay phải coi ngày.

Ngoài ra, cũng mong bạn chỉ cách giúp mình cải thiện tình trạng công việc và thu nhập. Ngày sinh của mình 13/12/1978, 19h - 19h30

Từ vài năm nay tình hình nơi công ty mình làm rất trì trệ bết bát nên công việc và thu nhập chính của mình cũng bị giảm theo. Mình cũng dồn tiền đầu tư thêm ở ngoài nhưng đến giờ thì vốn cũng ra đi mất hơn nửa. Có rất nhiều lần giao dịch mình tưởng như đã thành công nhưng lại thất bại vào phút chót làm mình có cảm giác như đang bị ngoại lực vô hình kìm hãm, cản phá.

Rất mong được bạn chỉ dẫn. Mình cảm ơn bạn rất nhiều !

Anh viết chữ Quý thì chọn ngày 30/6 DL là thứ 5 tuần sau.

Bát tự của anh: Mậu Ngọ - Giáp Tý - Kỷ Dậu - Giáp Tuất (kv Dần Mão)

Tý, Dậu đắc khí, nhật chủ ở ngôi đế vương, tuy ko hợp thời và nổi bật nhưng thường là do may mắn. Cho hỏi ngành nghề anh đang làm là về Mộc hay Hỏa ?

nguyenb
22-06-16, 21:50
Anh viết chữ Quý thì chọn ngày 30/6 DL là thứ 5 tuần sau.

Bát tự của anh: Mậu Ngọ - Giáp Tý - Kỷ Dậu - Giáp Tuất (kv Dần Mão)

Tý, Dậu đắc khí, nhật chủ ở ngôi đế vương, tuy ko hợp thời và nổi bật nhưng thường là do may mắn. Cho hỏi ngành nghề anh đang làm là về Mộc hay Hỏa ?

Mình là kts làm ở công ty đầu tư kinh doanh nhà ở, ngoài ra mình có đầu tư thêm vào chứng khoán và mua bán xe máy pkl.

huyruan
23-06-16, 09:40
Mình là kts làm ở công ty đầu tư kinh doanh nhà ở, ngoài ra mình có đầu tư thêm vào chứng khoán và mua bán xe máy pkl.

Vậy em luận sai mệnh anh, khả năng em chỉ tới đây, chắc anh nhờ cao nhân khác :D

nguyenb
23-06-16, 10:30
Vậy em luận sai mệnh anh, khả năng em chỉ tới đây, chắc anh nhờ cao nhân khác :D

Chắc Huyruan lại đùa mình, bạn nói về mình chuẩn mà, mình thấy đúng là mình thường không gặp thời cho dù có nhiều điều kiện thuận lợi xung quanh. Nếu đúng là bạn ko thể giúp mình thì bạn thấy không lại một ví dụ nữa, mình đã rất hy vọng bạn có cách gì đó giúp mình nhưng cuối cùng lại thất vọng vào phút cuối.

tienhaiutc
23-06-16, 10:57
Cách thì không phải không có nhưng mà quan trọng có dám nhìn vào chính bản thân mà đo lường: 'Độ tham lam, độ độc ác, dã tâm, sân si.... cũng như tâm thiện tâm hiếu thảo... của mình đến đâu không?
Người thông minh chỉ cần đọc truyện này cũng ngộ ra nhiều điều, người tham lam thì luôn chìm đắm không thoát ra mà ngộ được.
http://phapamgiaithoat.com/ebook/Lieu-Pham-Tu-Huan-Tue-Chau-Bui-Du-Long-Dich.pdf

Thân chào.
Huyruan vất vả rồi

kimdolly68
23-06-16, 11:11
Tọa nhà vô sơn Khôn thì ko được, hãy đợi qua đến tháng 8 DL hãy tiến hành vì kẻo phạm Sát.

Thưa anh Huyruan,

Dạ, em cũng có linh cảm không tốt nên đã ngưng lại không sửa nữa. Chắc em ráng qua hết năm này, đầu năm sau em tiến hành sửa luôn. Em cảm ơn anh rất nhiều. Chúc anh một ngày an lành.

huyruan
23-06-16, 11:38
Chắc Huyruan lại đùa mình, bạn nói về mình chuẩn mà, mình thấy đúng là mình thường không gặp thời cho dù có nhiều điều kiện thuận lợi xung quanh. Nếu đúng là bạn ko thể giúp mình thì bạn thấy không lại một ví dụ nữa, mình đã rất hy vọng bạn có cách gì đó giúp mình nhưng cuối cùng lại thất vọng vào phút cuối.

2016 nhập vận Mậu Thìn, Thổ thành nhàn thần trong mệnh, Tý thủy trở thành trung tâm bát tự nên công việc chính sẽ ko đem lại thu nhập như trước, nhưng nghề tay trái đem lại thu nhập cao hơn. Kinh doanh xe moto là thuộc Kim sẽ hợp trong thời gian này, còn cv ở cty hiện tại tuy xấu và có thể bất hòa nhưng cũng nên duy trì, Chính Quan Giáp Mộc thành kị thần nên sẽ gặp nhiều khó khăn trở ngại trong cv chính thức. Tình hình sẽ còn trì trệ đến giữa 2018, sau đó sẽ tốt hơn.

@tienhaiutc: chắc là số mình phải vậy, duyên cũng là nghiệp mà :D

huyruan
23-06-16, 17:59
chào Huyruan,

xem hộ mình - nam : 16/6/1969 9h15" DL
dụng thần là gì; làm nghề gì hợp...thư pháp chữ gì...
mình thấy thủy yếu... có phải cần thủy không ?
Cám ơn nhiều.

Càn tạo: Kỷ Dậu - Canh Ngọ - Nhâm Tuất - Ất Tỵ (kv Tý Sửu)

Nhật chủ phá phụ mẫu, dụng Kỷ thổ và Canh kim, tuy Canh kim ko đắc khí nhưng hữu dụng vì cần phải chế phục Ất mộc Thương Quan ở trụ giờ, đương vận Ất Sửu hợp ngành nghề về Mộc.

Thương Quan bị chế, năng sinh Tài, thích giao thiệp, lại có phục dược nên cũng hợp đầu tư, đầu cơ.

Nếu sinh ra ở thành phố thì mệnh khá, xuất thân gia đình cũng khá, nếu sinh ở nông thôn thì bình thường.

Thủy là kị thần nên ko cần bổ trợ dù thân nhược, hợp làm công chức văn phòng, ko hợp kinh doanh tự chủ.

nguyenb
23-06-16, 22:27
2016 nhập vận Mậu Thìn, Thổ thành nhàn thần trong mệnh, Tý thủy trở thành trung tâm bát tự nên công việc chính sẽ ko đem lại thu nhập như trước, nhưng nghề tay trái đem lại thu nhập cao hơn. Kinh doanh xe moto là thuộc Kim sẽ hợp trong thời gian này, còn cv ở cty hiện tại tuy xấu và có thể bất hòa nhưng cũng nên duy trì, Chính Quan Giáp Mộc thành kị thần nên sẽ gặp nhiều khó khăn trở ngại trong cv chính thức. Tình hình sẽ còn trì trệ đến giữa 2018, sau đó sẽ tốt hơn.

@tienhaiutc: chắc là số mình phải vậy, duyên cũng là nghiệp mà :D

Đúng quá, tính mình khá thẳng và nóng, trực ngôn, ghét sự trái khoáy, xu nịnh, chắc là do Chính quan giáp mộc rồi. Giờ giáp mộc trở thành kị thần thì theo Huyruan có cách gì để chế áp ảnh hưởng của kị thần không.

nguyenb
23-06-16, 23:07
Cách thì không phải không có nhưng mà quan trọng có dám nhìn vào chính bản thân mà đo lường: 'Độ tham lam, độ độc ác, dã tâm, sân si.... cũng như tâm thiện tâm hiếu thảo... của mình đến đâu không?
Người thông minh chỉ cần đọc truyện này cũng ngộ ra nhiều điều, người tham lam thì luôn chìm đắm không thoát ra mà ngộ được.
http://phapamgiaithoat.com/ebook/Lieu-Pham-Tu-Huan-Tue-Chau-Bui-Du-Long-Dich.pdf

E xin cảm ơn bác Tienhaiutc đã chỉ dẫn. E thấy mình khá thiện tâm, thỉnh thoảng cũng hay đóng góp làm từ thiện và ghét việc ác. E cũng đã có ý định nhưng chưa gặp được khóa lễ để quy Phật. Mấy năm trước cứ đầu tháng và ngày rằm e đều niệm kinh Thủ lăng nghiêm, giờ nhiều khi bận việc nên thỉnh thoảng mới niệm. Từ giờ e sẽ cố gắng niệm thêm chú Chuẩn đề và làm nhiều việc thiện hơn.

huyruan
24-06-16, 09:22
Đúng quá, tính mình khá thẳng và nóng, trực ngôn, ghét sự trái khoáy, xu nịnh, chắc là do Chính quan giáp mộc rồi. Giờ giáp mộc trở thành kị thần thì theo Huyruan có cách gì để chế áp ảnh hưởng của kị thần không.

Sinh ban đêm nên Giáp mộc dù là kị thần cũng ko đáng ngại, quan trọng là phải tẫn chế Tý thủy, đó là công việc làm ăn riêng của anh. Có thể treo tranh con gà để trợ vận.

nguyenb
24-06-16, 09:45
Sinh ban đêm nên Giáp mộc dù là kị thần cũng ko đáng ngại, quan trọng là phải tẫn chế Tý thủy, đó là công việc làm ăn riêng của anh. Có thể treo tranh con gà để trợ vận.

Cảm ơn Huyruan đã chỉ dẫn, vậy đến hôm nào thì mình treo tranh được. Nếu không chọn được bức tranh nào ưng ý thì mình mua một con gà bằng đồng bầy ở trong nhà thì có được không.
Hôm nay được biết thêm về công dụng của Kim chứ bình thường thì mình cứ nghĩ là phải dùng Thổ hoặc dùng Hỏa để chế áp Thủy.

DinhAnh
24-06-16, 10:59
huyruan Dụng thần là Canh Tân kim, vận Đinh Mùi quậy phá nhiều, vận Mậu Thân lập gia đình, vận Kỷ Dậu nhờ vợ đi lên.

Dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan là dùng thế nào em hướng dẫn giúp anh với? Hiện tại anh đặt tên cháu là Nguyễn Đình Nhật,Tên Nhật mang hành Hỏa thì phải? a muốn cải tên cho cháu có kim theo em thì có khả quan không?nếu khả quan em giúp anh đặt cháu cái tên thuộc kim được không ah?
Huyruan tranh thủ sắp xếp thời gian giúp anh nhé anh cảm ơn huyruan nhiều.

huyruan
24-06-16, 11:45
Cảm ơn Huyruan đã chỉ dẫn, vậy đến hôm nào thì mình treo tranh được. Nếu không chọn được bức tranh nào ưng ý thì mình mua một con gà bằng đồng bầy ở trong nhà thì có được không.
Hôm nay được biết thêm về công dụng của Kim chứ bình thường thì mình cứ nghĩ là phải dùng Thổ hoặc dùng Hỏa để chế áp Thủy.

Anh có để đặt họa sỹ vẽ tranh theo ý, nếu anh ở SG thì ra đường Trần Phú Q5.

Ngũ hành cũng có chu kỳ âm dương, nghỉ ngơi, Giáp mộc cho dù vượng nhưng sinh ban đêm thì cũng ko đáng ngại, thời gian này bất lợi do Bính Đinh hỏa vượng nên bát tự bị phong tỏa, mọi việc ko như ý.

Nếu tiết kiệm thì anh biết chữ thư pháp Quý Dậu tiếng tàu cũng được, giấy trắng chữ đen size 20x20.

huyruan
24-06-16, 11:54
Huyruan tranh thủ sắp xếp thời gian giúp anh nhé anh cảm ơn huyruan nhiều.

Cây inox chính là Canh kim đó, em hướng dẫn anh rồi còn gì.

Nhật là mặt trời, bé sinh ban đêm đâu thấy mặt trời đâu nên cách đặt tên là sai về dịch lý âm dương rồi.

Canh kim là Chính Quan của Ất mộc, là Phụ mẫu của Nhâm Quý thủy, nên Nhâm Ất thấy Canh kim sẽ chịu theo lệnh.

Anh tham khảo các tên gợi ý trong link này:

http://www.chucmungnammoi.vn/2013/03/at-ten-theo-hanh-kim-ten-thuoc-hanh-kim.html

nguyenb
24-06-16, 12:48
Anh có để đặt họa sỹ vẽ tranh theo ý, nếu anh ở SG thì ra đường Trần Phú Q5.

Ngũ hành cũng có chu kỳ âm dương, nghỉ ngơi, Giáp mộc cho dù vượng nhưng sinh ban đêm thì cũng ko đáng ngại, thời gian này bất lợi do Bính Đinh hỏa vượng nên bát tự bị phong tỏa, mọi việc ko như ý.

Nếu tiết kiệm thì anh biết chữ thư pháp Quý Dậu tiếng tàu cũng được, giấy trắng chữ đen size 20x20.

Cảm ơn Huyruan rất rất nhiều !!
Mình sẽ cố gắng mua tranh hoặc viết thư pháp để kịp ngày 30/6 tới.

DinhAnh
25-06-16, 20:30
Cây inox chính là Canh kim đó, em hướng dẫn anh rồi còn gì.

Nhật là mặt trời, bé sinh ban đêm đâu thấy mặt trời đâu nên cách đặt tên là sai về dịch lý âm dương rồi.

Canh kim là Chính Quan của Ất mộc, là Phụ mẫu của Nhâm Quý thủy, nên Nhâm Ất thấy Canh kim sẽ chịu theo lệnh.

Anh tham khảo các tên gợi ý trong link này:

http://www.chucmungnammoi.vn/2013/03/at-ten-theo-hanh-kim-ten-thuoc-hanh-kim.html
Anh chân thành cảm ơn huyruan .
Anh không biết về dịch chỉ biết ý nghĩa tên Nhật là mặt trời,nên đặt vậy giờ em nói anh mới biết.hihi em cho anh hỏi cây inox thì cần đặt ngày nào và hướng nào trong phòng ngủ không em ?hay mua về đặt là được?

huyruan
26-06-16, 10:41
Anh chân thành cảm ơn huyruan .
Anh không biết về dịch chỉ biết ý nghĩa tên Nhật là mặt trời,nên đặt vậy giờ em nói anh mới biết.hihi em cho anh hỏi cây inox thì cần đặt ngày nào và hướng nào trong phòng ngủ không em ?hay mua về đặt là được?

Anh chọn ngày đẹp mua giờ Dậu đem về đặt luôn trong phòng, góc nào tiện lợi là dc

DinhAnh
27-06-16, 10:16
Anh chọn ngày đẹp mua giờ Dậu đem về đặt luôn trong phòng, góc nào tiện lợi là dc

Anh chân thành cảm ơn huyruan,anh sẽ làm ngay theo hướng dẫn của huyruan,nhưng nhờ em xem giúp anh ngày nào thì mua đặt được trong thời gian tới?
Việc thứ 2 anh muốn nhờ huyruan nữa là:
Lần trước em có xem tứ trụ của anh.

CANH THÂN ,ẤT DẬU,TÂN MÃO,QUÝ TỴ

Em nói tứ trụ của anh phá lục thân,phải ở riêng làm ăn xa hướng Bắc và Đông thì mới khá được.tứ trụ của anh kỵ Hỏa.
Vậy anh muốn hỏi em thêm nếu trường hợp năm nay anh làm trang trại chăn nuôi và trồng trọt cách nhà khoảng 1km về hướng Nam ở riêng hẳn thì được xem là ở riêng không?Và theo em thì có giảm bớt khó khăn theo dịch lý như em nói so với ở trong nhà như hiện tại không?
Em nói 2016,2017 là anh khó khăn nên anh muốn vay mượn đầu tư làm ăn vì hiện nay sức khỏe anh khó đảm bảo cv hiện tại lâu dài. Theo dự án thì 2năm này chủ yếu đầu tư,còn thu nhập chính thì phải 1018 trở đi ,anh nghĩ vậy không biết đúng không?
Mong em cho ý kiến.
Trân trọng.

huyruan
27-06-16, 11:17
Anh chân thành cảm ơn huyruan,anh sẽ làm ngay theo hướng dẫn của huyruan,nhưng nhờ em xem giúp anh ngày nào thì mua đặt được trong thời gian tới?
Việc thứ 2 anh muốn nhờ huyruan nữa là:
Lần trước em có xem tứ trụ của anh.

CANH THÂN ,ẤT DẬU,TÂN MÃO,QUÝ TỴ

Em nói tứ trụ của anh phá lục thân,phải ở riêng làm ăn xa hướng Bắc và Đông thì mới khá được.tứ trụ của anh kỵ Hỏa.
Vậy anh muốn hỏi em thêm nếu trường hợp năm nay anh làm trang trại chăn nuôi và trồng trọt cách nhà khoảng 1km về hướng Nam ở riêng hẳn thì được xem là ở riêng không?Và theo em thì có giảm bớt khó khăn theo dịch lý như em nói so với ở trong nhà như hiện tại không?
Em nói 2016,2017 là anh khó khăn nên anh muốn vay mượn đầu tư làm ăn vì hiện nay sức khỏe anh khó đảm bảo cv hiện tại lâu dài. Theo dự án thì 2năm này chủ yếu đầu tư,còn thu nhập chính thì phải 1018 trở đi ,anh nghĩ vậy không biết đúng không?
Mong em cho ý kiến.
Trân trọng.

Anh lấy ngày thứ bảy 2/7 để mua.

Việc anh dọn ra riêng là cần thiết để phát triển hơn, làm về nông nghiệp kỹ thuật cao, ứng dụng máy móc càng tốt. Chúc anh thành công.

DinhAnh
27-06-16, 13:17
Anh lấy ngày thứ bảy 2/7 để mua.

Việc anh dọn ra riêng là cần thiết để phát triển hơn, làm về nông nghiệp kỹ thuật cao, ứng dụng máy móc càng tốt. Chúc anh thành công.
Ok anh cảm ơn vi huyruan đã quan tâm và giúp đỡ xem tu trụ và hướng dẫn cho anh nhiệt tình.
Thú thật về việc của cá nhân anh thì anh định không hỏi em.Vì anh nghĩ trên đời này cái gì thì cũng có căn nguyên và cả tiền định,bản thân con người là hộ trợ.Hanh tinh này nếu một người sửa đổi vận mệnh tốt lên thì sẽ có người xấu xuống,một người bớt nghèo thì có người giảm phát,giống như một tẹc nước chia nhiều nhà dùng vậy,nhà này dùng nhiều thì nhà kìa thiếu.là vậy thì mình tham lam qúa để làm gì khi định mệnh số phận đã định sẵn?...mình khá lên thì đâu đó lại có người đói cháo? Nhưng rồi lại nghĩ câu mà ông cha ta thường nói, (Đức năng thắng số)và các cao nhân hay nói (Tùy duyên)
có lẽ ông trời đã không phụ lòng người tốt bụng nên chữ duyên mới linh nghiệm. Và có lẽ thế anh mới được biết đến em trên Diễn Đàn này?nên anh quyết định gửi câu hỏi nhờ em.A thật bất ngờ khi em nhiệt tình tận tâm chỉ dẫn cho anh đến vậy.anh chân thành cảm ơn em chỉ biết nói vậy.
Dòng cuối em cho anh hỏi câu này.
Em giúp đỡ cải tạo vận mệnh cho nhiều người vậy cá nhân em có ảnh hưởng gì không?

huyruan
27-06-16, 16:36
Mười mộ trên 1 khoảng đồi,
Một ngôi kết phát, chín ngôi hao mòn.

Người học lý số giống như kẻ đưa đò, có thể biết được con nước lớn nước ròng, có thể mượn sức nước đưa người sang sông, còn qua được hay không lại là phước duyên của người lữ khách.

Bát tự Tử Bình hay bát tự Tử Vi đều là những khung tham chiếu, đó là những hạt giống giống nhau, nếu gieo trồng ở những nơi khác nhau thì nó sẽ khác nhau về vòng đời hoặc về năng suất. Cho nên các bí quyết chính là đưa hạt giống đó về điều kiện lý tưởng hoặc gần giống điều kiện lý tưởng của nó.

Có người nói 40t mới đủ tuổi làm thầy, có người nói tiết lộ thiên cơ là tổn thọ ... mấy năm trước em cũng khó khăn đủ thứ, nhưng giờ thì tương đối khá hơn nhiều, chắc là công bù qua tội. Nói có tội, mà biết ko nói cũng có tội, thôi vậy chọn nói để giúp ích người khác vậy.

Thientam
27-06-16, 17:19

Người học lý số giống như kẻ đưa đò, có thể biết được con nước lớn nước ròng, có thể mượn sức nước đưa người sang sông, còn qua được hay không lại là phước duyên của người lữ khách.

Bát tự Tử Bình hay bát tự Tử Vi đều là những khung tham chiếu, đó là những hạt giống giống nhau, nếu gieo trồng ở những nơi khác nhau thì nó sẽ khác nhau về vòng đời hoặc về năng suất. Cho nên các bí quyết chính là đưa hạt giống đó về điều kiện lý tưởng hoặc gần giống điều kiện lý tưởng của nó.

Có người nói 40t mới đủ tuổi làm thầy, có người nói tiết lộ thiên cơ là tổn thọ ... mấy năm trước em cũng khó khăn đủ thứ, nhưng giờ thì tương đối khá hơn nhiều, chắc là công bù qua tội. Nói có tội, mà biết ko nói cũng có tội, thôi vậy chọn nói để giúp ích người khác vậy.

CHUẨN. "Gặp thời thế, thế thời phải thế"

DinhAnh
28-06-16, 10:53

Đúng là vất vả cho các Thầy nhưng có mấy ai hiểu?
Lòng tham con người đúng là vô hạn,
Người làm ăn chật vật thì mong cải tạo vận mệnh mong giảm khó.người dư giả thì cải tạo mong giàu có.thậm chí giàu có rồi mong giàu hơn nữa...chỉ khổ cho tầng lớp công, nông chủ yếu ít cơ hội sờ chạm vào huyền học để mà cải tạo chút ít vận mệnh.

kimdolly68
28-06-16, 20:37

Thưa anh Huyruan,

Mỗi ngày em đều vào xem chủ đề này, có lẽ em cảm nhận được cái tâm của anh khi giúp đỡ mọi người. Gia đình em tuy không giàu có nhưng cũng chỉ mong đủ sống nên không cầu giàu có, chỉ mong có thêm con cái cho có anh có em nhưng trải qua 2 lần sảy thai lớn em bị khủng hoảng không biết có còn cơ hội làm mẹ. Nhờ anh xem dùm em liệu em có còn cơ hội sinh thêm em bé được không ạ? Em tự nhủ nếu có duyên thì em sẽ thuận duyên, bằng không số phận đã vậy thì dừng để tập trung nuôi bé trai đầu cho tốt.

Em cảm ơn anh

huyruan
30-06-16, 17:42
Thưa anh Huyruan,

Mỗi ngày em đều vào xem chủ đề này, có lẽ em cảm nhận được cái tâm của anh khi giúp đỡ mọi người. Gia đình em tuy không giàu có nhưng cũng chỉ mong đủ sống nên không cầu giàu có, chỉ mong có thêm con cái cho có anh có em nhưng trải qua 2 lần sảy thai lớn em bị khủng hoảng không biết có còn cơ hội làm mẹ. Nhờ anh xem dùm em liệu em có còn cơ hội sinh thêm em bé được không ạ? Em tự nhủ nếu có duyên thì em sẽ thuận duyên, bằng không số phận đã vậy thì dừng để tập trung nuôi bé trai đầu cho tốt.

Em cảm ơn anh

Chị cho biết nơi sinh nhé.

kimdolly68
30-06-16, 18:38
Chị cho biết nơi sinh nhé.

Dạ em sinh tại Đà Lạt còn chồng sinh tại Đà Nẵng. Hiện tại cả gia đình sinh sống ở Sài Gòn ạ

Hùng804
03-07-16, 13:45
Trên thực tế co thấy, dù là mệnh "Đồng tử tinh", cũng không nhất thiết là phải chết yểu (nếu biết cách).
Có một phương pháp rất đơn giản mà không cần động đến các vị đạo gia, thêm rắc rối, tốn tiền vô ích. Tất cả đều là từ tấm lòng thành của con người.
Đối với mệnh "Đồng Tử tinh", tốt nhất là đem vào chùa, xin vị trụ trì tụng một hồi chuông Đại Hồng chung, xin một pháp danh cho mệnh chủ. Hàng tháng vào ngày rằm, đến chùa cùng viếng, Sau khi qua khỏi 12 tuổi thì không việc gì. Còn phải xem toàn thể khí thế bát tự mới xác định mệnh hung yểu như thế nào. Chứ không nhất thiết tất cả mệnh này đều là yểu vong!
Mệnh Đồng tử tinh, rất có duyên với Phật Pháp, nếu có thêm Ấn Kiêu thì học huyền học là hết sức linh mẫn.
Cố tránh phạm phải chuyện trai gái sa lầy mà dễ bị họa. Thuyết này là rất đúng chứ không sai và thường là tình duyên hay gặp trắc trở.
Các bạn có thể dựa theo Quyết sau đây để tìm mệnh Đồng Tử Tinh:

"Xuân Thu Dần Tý Quý,
Đông Hạ Mão Mùi Thìn;
Kim mộc Mã ( Ngọ ) Mão hợp,
Thủy hỏa Kê Khuyển ( Dậu Tuất ) nhiều;
Thổ mệnh gặp Thìn Tị,
Đồng tử định không sai."

Chỗ ý tứ của khẩu quyết này là: Trong bát tự của bạn, chi tháng ở hai mùa Xuân Thu, tức nông lịch từ tháng 1-3 và tháng 7-9, nếu như chi ngày hoặc chi giờ có chữ "Dần" hoặc "Tý" thì chính là mệnh có Đồng tử, chi tháng ở hai mùa Đông Hạ, tức nông lịch là tháng 10-12 và tháng 4-6, nếu như chi ngày hoặc giờ có chữ "Mão" hoặc"Mùi" thì chính là mệnh có Đồng tử;
Năm mệnh nạp âm là kim và mộc, chi ngày hoặc chi giờ có chữ "Ngọ" hoặc"Mão" thì chính là mệnh có Đồng tử, năm mệnh nạp âm là thủy và hỏa, chi ngày hoặc giờ có chữ "Dậu" hoặc "Tuất" thì chính là mệnh có Đồng tử; năm mệnh nạp âm là thổ, chi ngày hoặc chi giờ có chữ "Thìn" hoặc"Tị" thì chính là mệnh có Đồng tử.
Lý lẽ này là cần chú ý: mùa Xuân là chỉ nông lịch sau Lập Xuân đến trước ngày Lập Hạ là dừng lại, tức là tháng 1, 2 và 3 (mệnh lý truyền thống đều là đối chiếu với tiết khí để nói, không phải là mùng một tết đầu năm nông lịch, lý này nhất định phải chú ý, ở bên dưới cũng như vậy); mùa Hạ là chỉ nông lịch sau tiết Lập Hạ đến trước ngày Lập Thu là dừng lại, tức từ tháng 4 đến tháng 6 nông lịch; mùa Thu là chỉ sau tiết Lập Thu đến trước ngày Lập Đông của nông lịch, tức là nông lịch từ tháng 7 - 9; mùa Đông là chỉ tháng 10 - 12.
Chúng ta sẽ tra ra bản thân là có hay không có mệnh Đồng Tử, hiện tại để giải thích mệnh Đồng Tử : Chỗ gọi là mệnh Đồng tử, đối chiếu lý luận của nhà Phật, kiếp trước của bạn là ở Cung miếu quan tự, ở bên cạnh các vì thần tiên là tiểu đồng, thị nữ, nô bộc, thân thể suốt đời giữ nguyên là đồng tử (nhi đồng), các loại nguyên nhân sau này cho rằng đầu thai làm con người, nguyên nhân này bao gồm cả việc nhớ phàm trần, bỏ trốn phạm sai lầm mà phạt, có sứ mệnh đặc thù. Đối chiếu với cách nói truyền thống, người có mệnh đồng tử cho rằng không thuộc về thế giới này, cũng có thể chết yểu, cũng có thể mặc dù là không chết yểu sớm, nhưng mà suốt đời lận đận không thuận lợi, bôn ba lao khổ không có bệnh thì cũng gặp họa, lực cản trở việc làm rất nặng khó mà thành tựu, còn có đặc điểm điển hình chính là hôn nhân khó thành, tức khiến cho trở thành là vợ chồng gặp nhiều chuyện bất hòa.

Tuy nhiên, nếu làm theo phép trên thì có thể hóa giải dễ dàng. Nó còn rất nhiều truyền thuyết kể về mệnh này.
Bởi vì tôi cũng là mệnh này, sống đến nay, tôi mới viết ra những lời thực tế này hầu để cho các bạn tham khảo.

kimdolly68
04-07-16, 13:17
Dạ em sinh tại Đà Lạt còn chồng sinh tại Đà Nẵng. Hiện tại cả gia đình sinh sống ở Sài Gòn ạ

Thưa anh Huyruan,

Bữa giờ em vào mong tin anh nhưng chưa thấy, khi nào rãnh anh xem dùm em với nhé.

Em cảm ơn anh

DinhAnh
06-07-16, 22:33
Trên thực tế co thấy, dù là mệnh "Đồng tử tinh", cũng không nhất thiết là phải chết yểu (nếu biết cách).
Có một phương pháp rất đơn giản mà không cần động đến các vị đạo gia, thêm rắc rối, tốn tiền vô ích. Tất cả đều là từ tấm lòng thành của con người.
Đối với mệnh "Đồng Tử tinh", tốt nhất là đem vào chùa, xin vị trụ trì tụng một hồi chuông Đại Hồng chung, xin một pháp danh cho mệnh chủ. Hàng tháng vào ngày rằm, đến chùa cùng viếng, Sau khi qua khỏi 12 tuổi thì không việc gì. Còn phải xem toàn thể khí thế bát tự mới xác định mệnh hung yểu như thế nào. Chứ không nhất thiết tất cả mệnh này đều là yểu vong!
Mệnh Đồng tử tinh, rất có duyên với Phật Pháp, nếu có thêm Ấn Kiêu thì học huyền học là hết sức linh mẫn.
Cố tránh phạm phải chuyện trai gái sa lầy mà dễ bị họa. Thuyết này là rất đúng chứ không sai và thường là tình duyên hay gặp trắc trở.
Các bạn có thể dựa theo Quyết sau đây để tìm mệnh Đồng Tử Tinh:

"Xuân Thu Dần Tý Quý,
Đông Hạ Mão Mùi Thìn;
Kim mộc Mã ( Ngọ ) Mão hợp,
Thủy hỏa Kê Khuyển ( Dậu Tuất ) nhiều;
Thổ mệnh gặp Thìn Tị,
Đồng tử định không sai."

Chỗ ý tứ của khẩu quyết này là: Trong bát tự của bạn, chi tháng ở hai mùa Xuân Thu, tức nông lịch từ tháng 1-3 và tháng 7-9, nếu như chi ngày hoặc chi giờ có chữ "Dần" hoặc "Tý" thì chính là mệnh có Đồng tử, chi tháng ở hai mùa Đông Hạ, tức nông lịch là tháng 10-12 và tháng 4-6, nếu như chi ngày hoặc giờ có chữ "Mão" hoặc"Mùi" thì chính là mệnh có Đồng tử;
Năm mệnh nạp âm là kim và mộc, chi ngày hoặc chi giờ có chữ "Ngọ" hoặc"Mão" thì chính là mệnh có Đồng tử, năm mệnh nạp âm là thủy và hỏa, chi ngày hoặc giờ có chữ "Dậu" hoặc "Tuất" thì chính là mệnh có Đồng tử; năm mệnh nạp âm là thổ, chi ngày hoặc chi giờ có chữ "Thìn" hoặc"Tị" thì chính là mệnh có Đồng tử.
Lý lẽ này là cần chú ý: mùa Xuân là chỉ nông lịch sau Lập Xuân đến trước ngày Lập Hạ là dừng lại, tức là tháng 1, 2 và 3 (mệnh lý truyền thống đều là đối chiếu với tiết khí để nói, không phải là mùng một tết đầu năm nông lịch, lý này nhất định phải chú ý, ở bên dưới cũng như vậy); mùa Hạ là chỉ nông lịch sau tiết Lập Hạ đến trước ngày Lập Thu là dừng lại, tức từ tháng 4 đến tháng 6 nông lịch; mùa Thu là chỉ sau tiết Lập Thu đến trước ngày Lập Đông của nông lịch, tức là nông lịch từ tháng 7 - 9; mùa Đông là chỉ tháng 10 - 12.
Chúng ta sẽ tra ra bản thân là có hay không có mệnh Đồng Tử, hiện tại để giải thích mệnh Đồng Tử : Chỗ gọi là mệnh Đồng tử, đối chiếu lý luận của nhà Phật, kiếp trước của bạn là ở Cung miếu quan tự, ở bên cạnh các vì thần tiên là tiểu đồng, thị nữ, nô bộc, thân thể suốt đời giữ nguyên là đồng tử (nhi đồng), các loại nguyên nhân sau này cho rằng đầu thai làm con người, nguyên nhân này bao gồm cả việc nhớ phàm trần, bỏ trốn phạm sai lầm mà phạt, có sứ mệnh đặc thù. Đối chiếu với cách nói truyền thống, người có mệnh đồng tử cho rằng không thuộc về thế giới này, cũng có thể chết yểu, cũng có thể mặc dù là không chết yểu sớm, nhưng mà suốt đời lận đận không thuận lợi, bôn ba lao khổ không có bệnh thì cũng gặp họa, lực cản trở việc làm rất nặng khó mà thành tựu, còn có đặc điểm điển hình chính là hôn nhân khó thành, tức khiến cho trở thành là vợ chồng gặp nhiều chuyện bất hòa.

Tuy nhiên, nếu làm theo phép trên thì có thể hóa giải dễ dàng. Nó còn rất nhiều truyền thuyết kể về mệnh này.
Bởi vì tôi cũng là mệnh này, sống đến nay, tôi mới viết ra những lời thực tế này hầu để cho các bạn tham khảo.

Chào bác Hùng804
Tính như bác hướng dẫn thì con gái em sinh 12giờ 10 phút ngày 17.9.2015 dương lịch. em thấy theo bác giải thích khẩu quyết cũng phạm Năm mênh nạp âm là Kim phạm giờ Ngọ?
Bác cho hỏi phạm mệnh đồng tử có cách nào hóa giải nữa không? Ở em đi chùa mấy trăm km xa qúa cách của bác em khó mà thực hiện dc.
Mong bác giúp đỡ.

vunamminh
08-07-16, 13:01
nam mệnh 1983 tháng 12 ngày 14 lúc 1h30 xin chân thành cảm ơn

huyruan
08-07-16, 16:58

Em cảm ơn anh

Anh chị đều có Tang Môn trong mệnh, nhất là chị có Tang Môn ở trụ giờ nên dễ sẩy thai, trên có Kị thần tọa thủ phục ngâm nên số phải sẩy thai mất con nhiều lần.

2 bát tự này phối lại thì nên có mang thai từ năm Tuất cho đến năm Dần thì mới tránh được Tang Môn.

Năm Mão và năm Thân 2 mệnh đều phạm lưu Tang Môn, chị kiểm tra trong nhà 2 sơn này cũng bị phạm.

kimdolly68
08-07-16, 20:59
Anh chị đều có Tang Môn trong mệnh, nhất là chị có Tang Môn ở trụ giờ nên dễ sẩy thai, trên có Kị thần tọa thủ phục ngâm nên số phải sẩy thai mất con nhiều lần.

2 bát tự này phối lại thì nên có mang thai từ năm Tuất cho đến năm Dần thì mới tránh được Tang Môn.

Năm Mão và năm Thân 2 mệnh đều phạm lưu Tang Môn, chị kiểm tra trong nhà 2 sơn này cũng bị phạm.

Thưa anh Huyruan,

Thật đúng như anh nói, em có thai bé trai đầu năm Sửu thì sinh nở suông sẽ. Vậy mà qua năm Mão em có thai và đến năm Thân có lại cũng không giữ được. Em cứ nghĩ do phong thủy nhà ở khu đất dữ nhưng ko ngờ số mệnh buộc mình phải gặp vậy. Như vậy em chỉ có thể có thai từ năm 2018 trở đi đến năm 2022 đúng không anh? Em tính năm sau (dậu) thử lần nữa nhưng anh nói vậy chắc phải đợi đến năm Tuất. Tuổi em càng ngày càng cao nên cơ hội cũng ko nhiều. Thôi đành phó thác cho số phấn. Anh cho em hỏi, nếu từ năm Tuất em có thai thì có cách gì hoá giải giúp em đc mẹ tròn con vuông ko anh?
Em chân thành cảm ơn anh.

huyruan
11-07-16, 17:02
Thưa anh Huyruan,

Thật đúng như anh nói, em có thai bé trai đầu năm Sửu thì sinh nở suông sẽ. Vậy mà qua năm Mão em có thai và đến năm Thân có lại cũng không giữ được. Em cứ nghĩ do phong thủy nhà ở khu đất dữ nhưng ko ngờ số mệnh buộc mình phải gặp vậy. Như vậy em chỉ có thể có thai từ năm 2018 trở đi đến năm 2022 đúng không anh? Em tính năm sau (dậu) thử lần nữa nhưng anh nói vậy chắc phải đợi đến năm Tuất. Tuổi em càng ngày càng cao nên cơ hội cũng ko nhiều. Thôi đành phó thác cho số phấn. Anh cho em hỏi, nếu từ năm Tuất em có thai thì có cách gì hoá giải giúp em đc mẹ tròn con vuông ko anh?
Em chân thành cảm ơn anh.

Tân kim là kị thần mà lại cường vượng và đắc khí, nên trong phòng ngủ chị phải có ít nhất 3 vật màu đỏ hoặc hồng, cái nào thuộc 1 bộ thì chỉ tính 1 cái ví dụ như chăn drap gối nệm. Trước khi ngủ nên đốt nến thơm cho ấm phòng. Để 1 ít đá thạch anh hồng dưới gối và nệm.

Chăn drap gối nệm nên phơi nắng để lấy dương khí của Bính hỏa, chứ sấy khô là chưa đủ.

Xem lại trong nhà cung đoài có phải là toilet hay hầm tự hoại ko ? Hoặc hồi xưa xây nhà tụi thợ xây có bỏ đinh trong cột hay tường nhà.

kimdolly68
12-07-16, 13:19
Tân kim là kị thần mà lại cường vượng và đắc khí, nên trong phòng ngủ chị phải có ít nhất 3 vật màu đỏ hoặc hồng, cái nào thuộc 1 bộ thì chỉ tính 1 cái ví dụ như chăn drap gối nệm. Trước khi ngủ nên đốt nến thơm cho ấm phòng. Để 1 ít đá thạch anh hồng dưới gối và nệm.

Chăn drap gối nệm nên phơi nắng để lấy dương khí của Bính hỏa, chứ sấy khô là chưa đủ.

Xem lại trong nhà cung đoài có phải là toilet hay hầm tự hoại ko ? Hoặc hồi xưa xây nhà tụi thợ xây có bỏ đinh trong cột hay tường nhà.

Thưa anh Huyruan,

Hôm bữa anh nói không được để đồ kim loại trong phòng ngủ, em về kiểm tra lại thì trong hộc tủ sách bên hông sát giường có 2 ngăn đựng dụng cụ kiềm, búa, đinh, có cả thanh sắt và cưa sắt. Đồ này để đó cũng 2, 3 năm. Em sợ quá đem cất vào tủ ngoài phòng khách. (Hướng Đông Bắc) Vậy là bấy lâu vc em để kim loại trong phòng ngủ mà không hay biết. Thêm nữa năm ngoái em có mua mới cái giường gỗ, đầu giường có khắc hình cặp chim đậu trên cành cây, xem lại thì chim thuộc hành kim, em không biết có sao không ạ? nếu phạm em thay đầu giường mới có được không anh?

Phòng ngủ vc em ngay giữa nhà, năm nay có sao nhị hắc chiếu tới, suốt thời gian mang thai em nằm đây, liệu có phải đây cũng là nguyên nhân không anh?

Phía sau nhà em hướng tây Nam là tolet, hướng Tây (Đoài) hình như cũng có hầm, vậy nếu qua năm sau em sửa chữa thì dẹp bỏ hầm này dời đi chỗ khác hả anh?

Em xin lỗi nếu làm phiền anh quá nhiều. Rất cảm ơn anh đã bớt chút thời gian bận rộn để giúp gia đình em.

huyruan
12-07-16, 16:34
Thưa anh Huyruan,

Hôm bữa anh nói không được để đồ kim loại trong phòng ngủ, em về kiểm tra lại thì trong hộc tủ sách bên hông sát giường có 2 ngăn đựng dụng cụ kiềm, búa, đinh, có cả thanh sắt và cưa sắt. Đồ này để đó cũng 2, 3 năm. Em sợ quá đem cất vào tủ ngoài phòng khách. (Hướng Đông Bắc) Vậy là bấy lâu vc em để kim loại trong phòng ngủ mà không hay biết. Thêm nữa năm ngoái em có mua mới cái giường gỗ, đầu giường có khắc hình cặp chim đậu trên cành cây, xem lại thì chim thuộc hành kim, em không biết có sao không ạ? nếu phạm em thay đầu giường mới có được không anh?

Phòng ngủ vc em ngay giữa nhà, năm nay có sao nhị hắc chiếu tới, suốt thời gian mang thai em nằm đây, liệu có phải đây cũng là nguyên nhân không anh?

Phía sau nhà em hướng tây Nam là tolet, hướng Tây (Đoài) hình như cũng có hầm, vậy nếu qua năm sau em sửa chữa thì dẹp bỏ hầm này dời đi chỗ khác hả anh?

Em xin lỗi nếu làm phiền anh quá nhiều. Rất cảm ơn anh đã bớt chút thời gian bận rộn để giúp gia đình em.

Chim là thuộc hỏa, động vật lông vũ bay được thì thuộc Hỏa vì Hỏa nhẹ và bay lên. Con gà sợ nước, gặp nước thì chìm nên nó thuộc Kim. Con vịt nổi trên nước nên nó thuộc Mộc. Cần phân biệt các loài này.

Nhị Hắc thuộc thổ nên cũng ko phải là đối tượng quan tâm, điều quan trọng là do Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà bị động nhiều nên mới đáng ngại, chị kị Kim rất nặng.

Cung Đoài có toilet hoặc hầm tự tự hoại thì chú ý vệ sinh, thông thoáng, ko bị tắc nghẽn.

kimdolly68
12-07-16, 17:07
Chim là thuộc hỏa, động vật lông vũ bay được thì thuộc Hỏa vì Hỏa nhẹ và bay lên. Con gà sợ nước, gặp nước thì chìm nên nó thuộc Kim. Con vịt nổi trên nước nên nó thuộc Mộc. Cần phân biệt các loài này.

Nhị Hắc thuộc thổ nên cũng ko phải là đối tượng quan tâm, điều quan trọng là do Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà bị động nhiều nên mới đáng ngại, chị kị Kim rất nặng.

Cung Đoài có toilet hoặc hầm tự tự hoại thì chú ý vệ sinh, thông thoáng, ko bị tắc nghẽn.

Thưa anh Huyruan,

Anh cho em hỏi là Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà là chỉ năm nay hay năm sau sẽ thay đổi ạ? Bát tự em Kị Kim vậy em có thể đeo vòng tay hay viết thư pháp chữ gì mang bên người để hóa giải được không anh?

huyruan
13-07-16, 11:29
Thưa anh Huyruan,

Anh cho em hỏi là Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà là chỉ năm nay hay năm sau sẽ thay đổi ạ? Bát tự em Kị Kim vậy em có thể đeo vòng tay hay viết thư pháp chữ gì mang bên người để hóa giải được không anh?

Năm Tân Mão và Bính Thân thì Thiên Kim Thần luôn tới sơn Dần trước cửa nhà chị, đây ko phải là trùng hợp ngẫu nhiên mà 2 năm đó đều có xui rủi. Thiên Kim Thần chiếm 2 sơn Dần Mão, mỗi năm nghịch chuyển về 2 sơn kế nó. Địa Kim Thần chiếm 2 sơn Ngọ Mùi vào năm Bính hoặc Tân. Trước nhà, sau nhà đều là hung thần với bát tự của chị.

Cho nên các thần sát theo Phong thủy có đáng sợ hay ko còn tùy thuộc nó có phải là kị thần của bát tự hay ko.

Chị có thể viết chữ Bính Tuất giấy đỏ chữ vàng treo ở phòng ngủ, bàn làm việc hoặc bỏ bóp.

kimdolly68
13-07-16, 14:46
Năm Tân Mão và Bính Thân thì Thiên Kim Thần luôn tới sơn Dần trước cửa nhà chị, đây ko phải là trùng hợp ngẫu nhiên mà 2 năm đó đều có xui rủi. Thiên Kim Thần chiếm 2 sơn Dần Mão, mỗi năm nghịch chuyển về 2 sơn kế nó. Địa Kim Thần chiếm 2 sơn Ngọ Mùi vào năm Bính hoặc Tân. Trước nhà, sau nhà đều là hung thần với bát tự của chị.

Cho nên các thần sát theo Phong thủy có đáng sợ hay ko còn tùy thuộc nó có phải là kị thần của bát tự hay ko.

Chị có thể viết chữ Bính Tuất giấy đỏ chữ vàng treo ở phòng ngủ, bàn làm việc hoặc bỏ bóp.

Thưa anh Huyruan,

Dạ, em cảm ơn anh rất nhiều. Nhờ anh em đã sáng ra nhiều điều, và biết được vì sao mình gặp hạn 2 năm Tân Mão và Bính Thân. Thật sự anh đã giúp gđ em rất nhiều. Xin chân thành cảm ơn anh. Chúc anh ngày lành và mọi việc trong cuộc sống luôn hanh thông.

thienphuckiti
14-07-16, 01:46
chào bạn ,bát tự bạn kị kim vậy cái nickname kimdolly68 có kị hông ?
thân.:103:

kimdolly68
14-07-16, 10:42
chào bạn ,bát tự bạn kị kim vậy cái nickname kimdolly68 có kị hông ?
thân.:103:

Chào bạn,

Câu hỏi rất thú vị, đến bây giờ nhờ anh Huyruan mình mới biết bát tự mình kỵ kim, tên thật của mình cũng có lót chữ Kim, mẹ mình mạng Kim, đi làm tên thật của mình không phải là Kim nhưng tên lót có chữ Kim nên giao dịch nước ngoài toàn gọi mình là Kim. Mình lại có nick name Kimdolly68. Nói chung mình dính liền với chữ Kim. Giờ biết được rồi mình đang né nó đây. Hi hi

ductrong87
22-07-16, 18:38
Chào anh Huyruan ! Em tên Lê Đức Trọng ( Nam ), sinh ngay 09/12/87 luc 5h sang (dương lịch) , nhờ anh xem dùm em công danh sự nghiệp , và chọn giúp em dụng thần , em xin chân thành cảm ơn anh !

huyruan
24-07-16, 17:13
bạn cho biết nơi sinh, và sinh trước 5h hay sau 5h ?

liempha
25-07-16, 08:58
Anh huyruan xem giúp em bé này có phải mệnh đồng tử tinh không ạ? Em xem thì cháu phạm giờ kim xà thiết tỏa ạ. Và anh xem qua chút cho em về tính cách và cháu có khắc cha mẹ anh em không ạ.
Nam sinh ngày 04/10/2011 vào lúc 10h55p sáng tại Hà nội
Càn tạo: Tân Mão - Đinh Dậu - Nhâm Thìn - Ất tỵ
Em cảm ơn anh

liempha
25-07-16, 09:02
Kính chào anh huyruan

liempha
25-07-16, 09:03
Kính chào anh huyruan. Anh xem giúp em bé này có phải mệnh đồng tử tinh không ạ. Em xem thì cháu phạm giờ kim xà thiết tỏa, nhân tiện anh xem giúp em tính cách của cháu và cháu có khắc cha mẹ anh em, và học hành sau này của cháu thế nào ạ?
Cháu nam sinh ngày 4/10/2011 vào 10h55p sáng tại Hà Nội
Càn tạo: Tân Mão - Đinh dậu - Nhâm Thìn - Ất Tỵ
Em cảm ơn anh!

kimdolly68
25-07-16, 14:23
Thưa anh Huyruan,

Vc em từ khi lấy nhau, rất ít cãi vả, cuộc sống cũng tạm ổn, duy chỉ có 2 điều con cái và nhà cửa là rất khó khăn.
Chuyện con cái nhờ anh giúp bữa giờ em cũng đã hiểu được phần nào và có hướng cho những quyết định sau này.
Còn chuyện nhà cửa hiện tại vc em cũng có miếng đất nhưng mua chung với người khác nên lần lữa chưa xây được nhà.
Nhờ anh xem dùm em thời gian tới vc em có tiến hành mua được nhà không ạ. Nghĩ tới chuyện nhà cửa thật sự em chán nản vì nhiều vướng mắc mà do người trong gđ nên cũng không hối thúc được.
Nhờ anh xem giúp em và nếu có cách nào hóa giải anh giúp em với nhé.

Phải chăng mệnh vc em nhiều kim quá nên chuyện nhà cửa (thổ) gặp khó khăn ạ?

Chồng: Sinh lúc 4 : 20 sáng ngày 16/09/1979 (Dương lịch) (Đà Nẵng)
Vợ : Sinh lúc 22 giờ tối ngày 15/03/1981 (Dương lịch) (Đà Lạt)

Em cảm ơn anh

ductrong87
26-07-16, 13:24
Chào anh Huyruan ! Em tên Lê Đức Trọng ( Nam ), sinh ngay 09/12/87 luc 5h sang (dương lịch) , nhờ anh xem dùm em công danh sự nghiệp , và chọn giúp em dụng thần , em xin chân thành cảm ơn anh !
Dạ thưa anh Huyruan ! Nơi sinh em ở tphcm , quận phú nhuận ,mẹ em nói sinh lúc 5h sáng ( không rõ trước hay sau ) , nhờ anh xem giúp dùm ! Cảm ơn anh

huyruan
26-07-16, 15:42
Kính chào anh huyruan. Anh xem giúp em bé này có phải mệnh đồng tử tinh không ạ. Em xem thì cháu phạm giờ kim xà thiết tỏa, nhân tiện anh xem giúp em tính cách của cháu và cháu có khắc cha mẹ anh em, và học hành sau này của cháu thế nào ạ?
Cháu nam sinh ngày 4/10/2011 vào 10h55p sáng tại Hà Nội
Càn tạo: Tân Mão - Đinh dậu - Nhâm Thìn - Ất Tỵ
Em cảm ơn anh!

Bát tự của bé trai này ko có phạm Đồng Tử Tinh hoặc Kim Xà Thiết Tỏa, chỉ là phạm Bàng Giờ nên khó nuôi. Nhật chủ phá phụ mẫu, khắc mẹ, tính ù lì, khó tập trung, thích làm trái ý, khác người. Mệnh tài hoa, có khiếu về hội họa, thẩm mỹ, sáng tạo.

liempha
26-07-16, 16:20
Bát tự của bé trai này ko có phạm Đồng Tử Tinh hoặc Kim Xà Thiết Tỏa, chỉ là phạm Bàng Giờ nên khó nuôi. Nhật chủ phá phụ mẫu, khắc mẹ, tính ù lì, khó tập trung, thích làm trái ý, khác người. Mệnh tài hoa, có khiếu về hội họa, thẩm mỹ, sáng tạo.
Em cảm ơn anh đã xem giúp em, nghĩa là sau này cháu nên theo các ngành thiên về nghệ thuật sẽ tốt hơn phải không anh?

huyruan
26-07-16, 16:55
Dạ thưa anh Huyruan ! Nơi sinh em ở tphcm , quận phú nhuận ,mẹ em nói sinh lúc 5h sáng ( không rõ trước hay sau ) , nhờ anh xem giúp dùm ! Cảm ơn anh

Càn tạo: Đinh Mão - Nhâm Tý - Nhâm Thìn - Nhâm Dần (kv Ngọ Mùi)

Nếu sinh giờ Dần thì mặt dài, ko cân đối, có số làm chủ, trước 31t có sự nghiệp riêng, hợp Đinh hỏa, thích CNTT, điện tử. Tính cầu toàn, đôi khi tự kỷ.

Canh 5 thì mặt trăng sắp lặn, hết thời nên hợp kinh doanh đồ cũ, đồ secondhand.

Nên hướng về tổ tiên vì nơi đó có phúc khí.

Mệnh cũng khá nhưng đại vận bất lợi nên sự nghiệp bình thường, kinh doanh nhỏ. Sau 41t thay đổi chỗ ở.

Hợp Hỏa, kị thổ kim, tiêu hóa kém, đau bao tử hoặc đường ruột.

huyruan
26-07-16, 16:58
Em cảm ơn anh đã xem giúp em, nghĩa là sau này cháu nên theo các ngành thiên về nghệ thuật sẽ tốt hơn phải không anh?

Đúng rồi, hoặc theo sư phạm cũng được, sinh ở nông thôn thì phát về nông ngư nghiệp.

huyruan
26-07-16, 17:08
Thưa anh Huyruan,

Vc em từ khi lấy nhau, rất ít cãi vả, cuộc sống cũng tạm ổn, duy chỉ có 2 điều con cái và nhà cửa là rất khó khăn.
Chuyện con cái nhờ anh giúp bữa giờ em cũng đã hiểu được phần nào và có hướng cho những quyết định sau này.
Còn chuyện nhà cửa hiện tại vc em cũng có miếng đất nhưng mua chung với người khác nên lần lữa chưa xây được nhà.
Nhờ anh xem dùm em thời gian tới vc em có tiến hành mua được nhà không ạ. Nghĩ tới chuyện nhà cửa thật sự em chán nản vì nhiều vướng mắc mà do người trong gđ nên cũng không hối thúc được.
Nhờ anh xem giúp em và nếu có cách nào hóa giải anh giúp em với nhé.

Phải chăng mệnh vc em nhiều kim quá nên chuyện nhà cửa (thổ) gặp khó khăn ạ?

Chồng: Sinh lúc 4 : 20 sáng ngày 16/09/1979 (Dương lịch) (Đà Nẵng)
Vợ : Sinh lúc 22 giờ tối ngày 15/03/1981 (Dương lịch) (Đà Lạt)

Em cảm ơn anh

Đất mà chị muốn mua là hướng gì ?