PDA

View Full Version : Kính nhò Anh Huyruan xem giup

dnlan06
05-03-16, 13:15
Chào Anh Huyruan, Hai näm nay mình không tôt. Mong anh xem giúp có Chinh sûa gì không. Mình sinh ngày 31-10-1972 Duong lich, lúc 22h, Nam Mang. Chân thành cám on Anh!!!!

huyruan
07-03-16, 11:34
Lạc đà chết đói vẫn còn to hơn con ngựa, bát tự này kị hỏa, vào vận Ất Mão kị nuôi mèo, nuôi chó cũng ko hợp. Nhà sơn Mão có cửa sổ hoặc động khí thì tài khí càng ngày càng chậm.

Hỏa khí bốc lên đỉnh đầu nên có bệnh đâu đầu. Anh xem lại khoảng từ 12h trưa đến 5h chiều nắng có chiếu vào chỗ giường anh ko ?

dnlan06
07-03-16, 22:46
Cam on Anh Huyruan,

Thu that, minh bi benh nhuc dau tram trong da 30 nam nay roi, chi co tu nam 2014 den nay thi benh co do mot chut. Anh doan that chinh xac.

Mong Anh cho vai loi khuyen de cai thien suc khoe va tinh hinh tai chinh.

Vay Dung Than cua minh co phai la Thuy khong Anh?

Minh kiem tra roi, nang co chieu vao phong ngu, nhung chua toi giuong.

Cam on Anh nhieu!

Dnlan06

huyruan
08-03-16, 14:56
Tạo này dụng Kim, mua con gà bằng đồng hoặc vẽ thư pháp chữ Quý Dậu giấy trắng chữ đen, vẽ vào giờ Dậu treo giờ Dậu, chọn ngày có trăng để viết.

Còn nếu anh mua con gà bằng đồng thì cũng chọn những ngày giờ đó, đặt ở nơi cao ráo, dễ thấy trong phòng khách.

dnlan06
08-03-16, 15:23
Chào Anh Huyruan,
Cam ơn Anh!
Vậy Dụng Thần của mình là Kim hả Anh?
Trước đây mình có nhờ một vài thầy xem, và nói dụng thần của mình là Thủy, Mộc. Nên mình có đặt một phong thủy luân va khá nhiều cây cảnh trong nhà. Vậy có cần đổi không Anh?
Đa tạ Anh chỉ giáo.
Dnlan06

quangtung
08-03-16, 23:29
Chào Anh Huyruan,
Cam ơn Anh!
Vậy Dụng Thần của mình là Kim hả Anh?
Trước đây mình có nhờ một vài thầy xem, và nói dụng thần của mình là Thủy, Mộc. Nên mình có đặt một phong thủy luân va khá nhiều cây cảnh trong nhà. Vậy có cần đổi không Anh?
Đa tạ Anh chỉ giáo.
Dnlan06
A cho biết vị trị đặt ptl hiện tại trong nhà dể mọi người tìm hiểu thêm về căn nhà cùa a. Vì trong mục tvpt a ko nói đến ptl.A chụp hình và thể hiện trên bản vẽ để mọi người nghiệm chứng và nghiệm chứng???2
Sorry Huyruan vì vấn đề ptl làm loãng topic của bạn!

dnlan06
09-03-16, 00:40
http://s1053.photobucket.com/user/dnlan06/media/IMG_03611_zpswwpcdjmj.jpg.html

Kinh gui Anh Huyruan,
Dinh kem la hinh anh Phong Thuy Luan, hien tai minh dat tai Son Thin va Son At.
Tuy nhien do bang Iphone nen khong biet co chinh xac khong.
Minh dang tim mua lakinh nen chac 1-2 hom moi do lai va bao lai.
Cam on Anh chi giao!

dnlan06
09-03-16, 00:43
Oh, xin loi anh Quang Tung , minh de thieu ten Anh!

huyruan
09-03-16, 10:29
Thủy, Mộc là nhàn thần trong mệnh, riêng Thủy cũng có tác dụng chữa bệnh đau đầu, đặt vị trí sơn Mão là ko hợp, còn đặt ở sơn Ất thông khí cũng hợp. Anh nên đo lại để kiểm tra.

dnlan06
09-03-16, 20:41
Anh Huyruan oi, Vay Mang cua Minh lam nganh gi Phu hop ha anh? Ngoai ra, Minh o tp Ho Chi Minh, anh o dau? cam on Anh!!!

dnlan06
10-03-16, 12:32
Chào Anh Huyruan,
Hiện tại mình đang làm ngành vận tải. Mình dự dịnh làm thêm kinh doanh ăn uống, hoặc trồng trọt, Nhờ Anh xem giúp có hợp mạng không.
Ngoài ra, Phong Thủy học mênh mông quá, tự học chắc vài năm cũng chưa thông để áp dụng. Hỏi thì đôi khi đáp án lại khác nhau. Nên không biết các bậc tiền bối ở đây có thường họp măt off line không thì cho mình xin tham gia để mở mang kiến thức về môn học mà mình thích.
Cám ơn Anh nhiều lắm!

huyruan
10-03-16, 14:31
Anh dụng Kim, làm vận tải thuộc thủy cũng được nhưng em đoán phát lên từ Kim.

Mở quán ăn, nhà hàng ko hợp, khách sạn thì ok, trồng trọt thì bình thường. Diễn đàn lâu lâu cũng có họp mặt, anh nhớ theo dõi mấy box thông báo. Có nhiều trung tâm đang dạy phong thủy, anh có thể đăng ký theo học.

Em ở bên Phú Nhuận.

dnlan06
11-03-16, 18:20
Chào Anh Huyruan,
Mình xem phần thông báo thì hình như mấy tháng mới có off line 1 lần ==> lâu qua.
Mỉnh ở quận 1, Rất mong có cơ hội lâu lâu gặp mặt giao lưu, làm ly cafe, trao đổi để học hỏi về PT và kinh nghiệm trong những lãnh vực khác.:0006:
Nếu đươc nhờ Anh Huyruan nhắn tin cho mình biết (0903349135) để chạy qua.
Cám ơn Anh nhiều!

dnlan06
12-03-16, 08:43
Anh Huyruan oi, Thư pháp Quí Dậu mà Anh hướng dẫn là phải vẽ băng tiếng Viêt hay tiếng Hán Nôm vây Anh? cám ơn Anh!!!!

huyruan
13-03-16, 11:25
Anh Huyruan oi, Thư pháp Quí Dậu mà Anh hướng dẫn là phải vẽ băng tiếng Viêt hay tiếng Hán Nôm vây Anh? cám ơn Anh!!!!

viết bằng tiếng Hoa, anh ra khu người Hoa quận 5 khúc Nguyễn Trãi 1 chiều, số 719 tiệm đèn Tinh Hoa, em cũng thường đặt chữ ở đây.

dnlan06
17-03-16, 18:04
Chào Anh Huyruan,
Cảm on Anh!
Mình dự định ngày 13 âm lịch sẽ ghé tiệm Tinh Hoa.
Mình có một thắc mắc không hiểu: tại sao thư pháp phải viết bằng chữ Hán mà không viết bằng chữ Việt? Hay do chữ Hán là chự tượng hình nên có tác dụng hơn.
Đa tạ Anh!

huyruan
18-03-16, 16:43
Chào Anh Huyruan,
Cảm on Anh!
Mình dự định ngày 13 âm lịch sẽ ghé tiệm Tinh Hoa.
Mình có một thắc mắc không hiểu: tại sao thư pháp phải viết bằng chữ Hán mà không viết bằng chữ Việt? Hay do chữ Hán là chự tượng hình nên có tác dụng hơn.
Đa tạ Anh!

Đúng vậy chữ Tàu là tượng hình, hữu hình tất hữu khí, lần đầu tiên mình ứng dụng là dùng chữ tiếng Việt, hiệu quả chỉ 40%, khi chuyển sang dùng chữ tiếng Tàu thì thấy khoảng 70%

dnlan06
19-03-16, 10:15
Anh cho Minh hoi:
- Khi dat Tranh Quy Dau trong phong khach, co can chon Cung co ngu hanh phu hop khong? (vd: Kim hoac Thuy)?
- Theo kinh nghiem cua anh, khoang bao lau minh co the cam nhan duoc su thay doi??
Cam on Anh nhieu!

huyruan
19-03-16, 12:02
Chỗ treo tranh hay chữ cần rộng rãi, thoáng đãng, dễ nhận ra, chỉ cần đạt được bố cục đẹp mắt và hợp lý là được.

Còn về vấn đề ứng nghiệm nhanh hay chậm thì còn tùy nhiều yếu tố, có người treo xong thì qua ngày là có kết quả liền, có người thì vài tuần. Thông thường xin chữ để đổi việc từ 1 tuần đến 1 tháng, tùy vào sự hấp thụ ngũ hành của người đó, căn cứ hình tướng để xác định.

Ví dụ như trường hợp gần đây:
_ Treo tranh con gà ngày 21/1, đến ngày 23/1 có thư mời phỏng vấn
_ Treo chữ Tân (bị nhầm với chữ Tân nghĩa là mới) ngày 31/1, đến ngày 2/2 có tin chính thức nhận việc.

http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=3903&stc=1&d=1458359248

http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=3904&stc=1&d=1458359248

dnlan06
20-03-16, 00:54
Vang Cam on Anh!
Minh se lam va bao ket qua.
Chuc Anh cuoi taun vui ve!

dnlan06
24-03-16, 03:43
http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=3911&stc=1&d=1458763262
Chao Anh Huyruan,
MInh vua lam xong, nho anh xem giup OK khong nhe.
Cam on Anh!

huyruan
24-03-16, 15:11
Khung đẹp quá, chúc anh may mắn

dnlan06
24-03-16, 15:27
Chào Anh Huyruan,
Mình đã hỏi nhiều rồi, mà vẫn còn nhiều thắc mắc quá....:005:
Nên hy vọng có thể gặp Anh một lần để có thể trao đổi học hỏi thêm.
Vậy khi nào tiện và rảnh rỗi, Anh nhắn tín cho mình chạy qua bên PN nhé.
Cám ơn Anh!