PDA

View Full Version : Kính nhờ các chú các anh giúp đỡ

triphamvan
26-07-16, 10:02
Cháu không biết phải đưa la kinh autoCAD 2007 như thế nào để áp vào sơ đồ nhà cả, các chú hướng dẫn cụ thể giúp cháu với ạ ! Cháu xin cảm ơn !

nguyenthanhhiep1980vl
26-07-16, 11:49
Cháu không biết phải đưa la kinh autoCAD 2007 như thế nào để áp vào sơ đồ nhà cả, các chú hướng dẫn cụ thể giúp cháu với ạ ! Cháu xin cảm ơn !

Trước tiên bạn xem video sau để biết xác định trọng tâm của 1 hình bất kỳ :

https://www.youtube.com/watch?v=ttZDU61kodY

Sau đó copy bản vẽ lakinh bằng cad và dán vào gần bản vẽ nhà đã xác định trọng tâm (vẽ lại đường viền bao xung quanh tường mặt bằng nhà ,chỉ lấy mặt trong tường nhà).Sau đó di chuyển tâm của lakinh đặt trùng với tâm của mặt bằng nhà, xoay lakinh sao cho độ số trên vòng lakinh trùng với độ số hướng nhà.

chúc thành công !

triphamvan
26-07-16, 14:01
Nhờ bạn hướng dẫn cụ thể về các lệnh giúp minh với

nguyenthanhhiep1980vl
26-07-16, 14:32
trong tài liệu autocad có sẵn mà, trong đoạn video có chỉ dùng lệnh cad mà, ngoài ra tìm trên google học thêm các lệnh cad (đang cài phiên bản cad nào thì tìm lệnh của cad đó )

triphamvan
11-08-16, 22:00
Mình nhờ bạn chỉ dẫn chi tiết từng lệnh và thao tác giúp mình với; mình mở tài liệu hướng dẫn mà thấy mênh mông bát ngát quá, tìm hổng có ra :0401:

ThaiDV
11-08-16, 23:03
Mình nhờ bạn chỉ dẫn chi tiết từng lệnh và thao tác giúp mình với; mình mở tài liệu hướng dẫn mà thấy mênh mông bát ngát quá, tìm hổng có ra :0401:

Tốt nhất là bạn xem có ai ở gần biết Cad, nhờ họ hướng dẫn cho vài thao tác cơ bản là OK thôi. (Sinh viên các trường Kỹ thuật thì 100% biết Cad)