PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị xem tuổi hôn nhân !

Gaiphongthuy
13-12-09, 13:47
Kính gửi các anh chị trên diễn đàn !
Em sinh năm 1986 và bạn trai của em sinh năm 1978 bọn em dự định đi đến hôn nhân ! Nhưng em không biết về sau này có hợp nhau không , vậy kính mong các anh chị xem giúp cho chúng em ạ !
Em xin chân thành cảm ơn !
Gaiphong thuy !

longbow132004
14-12-09, 08:34
Rất là hợp đó em. Nữ 86 Bính Dần, nam 78 Mậu Ngọ, Bính hỏa sinh mậu thổ, dần và ngọ lại là tam hợp, còn mạng thì 2 người cùng là mạng hỏa. Phi tinh thì bạn trai em Tốn, em phi cung Khảm, như vậy là cùng Đông Tứ Trạch
2 tuổi này lấy nhau thì rất tốt :008: . Tốt ở đây có nghĩa là thiên thời tốt, tụi em phải có địa lợi ( nhà cửa tốt theo phong thủy) và nhân hòa ( cách ăn ở đối xử với nhau) thì 3 cái thiên-địa-nhân tổng hợp lại mới nói cuộc hôn nhân là tốt đẹp hạnh phúc được.
2 tuổi hợp nhau lấy nhau chưa chắc đã sống vui vẻ với nhau. 2 tuổi khắc nhau chu8a chắc đã chia lìa. Vì con người tưởng thiên thời quyết định được hét tất cả mà quên rằng địa lợi và nhân hòa là 2 yếu tố cực kỳ quan trọng

Gaiphongthuy
14-12-09, 14:50
Cảm ơn anh longbow nhiều nha !
Anh ơi thế hàng can Mậu của bạn em phối với địa chi nữ Dần của em thì sao hả anh ?
Em thấy trong quyển Cao ly đầu hình thì tốt mà xem ở trên mạng lại có phần mềm nói là không tốt vậy là sao anh ? Em đang băn khoăn về điều này quá ạ !
Kính mong anh và các anh chị khác giải đáp giúp cho em ạ !
Kính thư !
Gaiphongthuy !

longbow132004
14-12-09, 15:21
thiên can khi so sánh 2 tuổi với nhau thì thiên can so với thiên can, địa chi so với địa chi. Thiên can là gốc, nếu gốc đã hòa hợp thì ngọn dầu có ko hợp vẫn được xem là tốt.
Còn em nói Mậu mà đi so với địa chi Dần của em thì chỉ có xem tử bình thôi,và chỉ xem tứ trụ 1 người, chứ ko ai mà so tuổi 2 người lại lấy thiên can người này so với địa chi người kia

Gaiphongthuy
14-12-09, 16:23
Cảm ơn anh longbow ạ !
Vì em thấy nghiệm chứng trong Cao ly đầu hình cũng khá tốt , quan sát thực tế nhiều đôi cũng khá chuẩn anh ạ ! Mong được học hỏi nhiều hơn từ các anh chị !
Em !
Gaiphongthuy !