PDA

View Full Version : Một số kinh nghiệm xem số sim của tuyettinh09

Trang : [1] 2 3

tuyettinh09
13-12-09, 21:57
Trước đây tuyettinh09 có học qua môn DANH TÍNH HỌC.tức là lấy số nét họ và tên.rồi cộng trừ tính ra thiên,địa,nhân ,nội ngoại ,tổng cách.để đoán về vận mệnh con người,
Nhưng khi tuyettinh đem áp dụng sang xem số diện thoại thì thấy khá là linh nghiệm.trong DANH TÍNH HỌC có 80 cặp số từ 01-80,còn 81=01,82=02...100=20.và có luận sự tốt xấu của các số rất tường tận,quả thật rất hay
Theo kinh nghiệm của tuyettinh09 khi luận thì lấy 2 hay 3 số cuối để doán,vì nó là giai doạn kết thúc sự viẹc,lên nói về sự thành bại cũng dễ dàng hơn
Dưới đây là 1 số KN của tuyettinh xin chia sẻ cùng ACE .ĐÓ là các số mà tuyettinh gặp .nếu có gì ko đúng xin các bác rộng lòng bỏ qua
''tuyettinh có 1 người bạn đã lâu năm ko gặp,trong 1 lần họp lớp,bạn đó cho số,đến giờ thì ko nhớ là số gì nhưng có số 14 ở cuối,vui miệng mình nói,số này xấu quá,dù có kiếm được tiền tỷ thì trong túi vẫn rỗng ko,người bạn đó nói 'đúng năm nay làm ăn cũng được nhưng người ta nợ hết,còn thâm cả vào vốn',sau đó tuyettinh khuyên người đó dổi số
Ngoài ra;
như số 03,83 là số thường có chuyện buồn về tình cảm,ko hài lòng với công việc hiện tại
Số 21 thường là người chịu áp lực cao trong công việc
..........................
Còn về các số lặp lại như số taxi thì tuyettinh gọi đó là số phục ngâm,vì nếu dùng số đó thì lên an phận với công việc hiện tại,nếu thay dổi thì rất hay gặp thất bại(Đã kinh nghiệm)VD như 21 21.27 27 ...........
Còn về các số như 9119.8998......tuyettinh09 gọi đó là số phản ngâm nhưng rất tiếc là chưa co kinh nghiệm về số này
Đó là 1 số KN của tuyettinh .buồn vì ngộ tính ko cao lên ko thể thấu hiểu hết nổi,nay xin đưa lên diễn đàn bác náo có kinh nghiệm xin giải giúp.
Vì xem số ĐT là 1 lĩnh vực mới,mỗi người có 1 kiến giải riêng,ko ai giống ai.nếu bác nào có kinh nghiêm ,co cách xem nao khác xin cũng đưa lên để anh em học hỏi,cùng bàn luận,.để hoàn thành 1 lĩng vực mới này
Khi luận số sim.tuyettinh thường kết hợp với dịch học và huyền ko để dự đoán,thấy cũng khá chính xác,các bác thử xem thế nào.
Vì tuổi còn trẻ,sự từng trải cũng chưa có.lên cách xem của tuyettinh cũng chỉ là phiến diện,ko thể nào tuyệt đối đúng được.nếu có chỗ nào ko đúng xin các bác bỏ qua .he he

dongphuong
14-12-09, 10:00
Thấy tuyettinh09 mở topic này cũng hay nên có vài ý kiến riêng, dongphuong luận số thì như sau:
- Tính âm dương của dãy số có cân bằng không? 1,3,5...là số dương; 0,2,4... là số âm. Âm dương là cơ bản của trời đất, vạn vật nên phải cân bằng mới tốt.
- Ngũ hành và tứ trụ: dãy số cần có các con số tượng trưng cho đủ 5 hành thì mới tạo vòng trường sinh, nhưng toàn dãy số lại phải mang tính bổ khuyết cho mệnh của người sử dụng nó ( cái này dùng tử bình căn bản để tính hành nào khuyết)
- Ý nghĩa của dãy số theo kinh dịch, cách tính hoàn toàn không giống như tuyettinh09.
- Dãy số có mang số may mắn trong vận 8 (từ năm 2004 - 2023) hay không? ( số nào tốt, xấu xem ở huyền không).
- Cuối cùng thì xét đến dãy số theo dân gian, tức tính số nút, tam tài, tứ quí, số tiến, số lộc phát....
Kết hợp các tiêu chí trên, cuối cùng cộng trừ điểm của các phần đó để ra kết quả.
Do kinh nghiệm xem số còn quá non kém nên dongphuong chỉ mới tổng hợp được bấy nhiêu để đưa ra kết quả, mời các bạn chĩ bảo thêm! :7885:

tuyettinh09
16-12-09, 20:14
chào anh ĐONGPHƯƠNG;
Tuyettinh nghĩ là để xem 1 số sim ta cần phải hiểu về số cơ,số ngẫu,đồ-thư phối hợp,thập can phối số,còn có phi tinh đương vượng,ngoài ra còn phải có sự hiểu biết nhất định về dịch học và tứ trụ nữa.quả thật là rất phức tạp.ko phải là ai cũng có thể luận được.tuyettinh chỉ muốn cung cấp 1 cách xem đơn giản.nhưng theo kinh nghiệm của em cũng khá ứng nghiệm,để cho các bạn có thể tự tìm cho mình 1 số phù hợp với ý thích của mình.Chỉ đơn giản vậy thôi:668::202:

tubinh
16-12-09, 20:52
quan trọng nhất là lập quẻ cho số điện thoại, sau đó xem âm dương và tuổi của người mang nó coi có hợp hay ko.

Sau khi lập quẻ, ta biết quẻ đó thuộc hành nào, so sinh khắc với bản mệnh chủ nhân là được rồi.

Vậy có 3 yếu tố rất quan trọng của coi số điện thoại là:

1. Lập quẻ: gồm quẻ chủ, quẻ biến và hỗ quẻ.

2. Hành của quẻ có hợp (nạp âm) mệnh hay ko.

3. Các yếu tố bổ trợ : như âm dương, dãy số cát tường, số nút,...

tuyettinh09
16-12-09, 21:10
quan trọng nhất là lập quẻ cho số điện thoại, sau đó xem âm dương và tuổi của người mang nó coi có hợp hay ko.

Sau khi lập quẻ, ta biết quẻ đó thuộc hành nào, so sinh khắc với bản mệnh chủ nhân là được rồi.

Vậy có 3 yếu tố rất quan trọng của coi số điện thoại là:

1. Lập quẻ: gồm quẻ chủ, quẻ biến và hỗ quẻ.

2. Hành của quẻ có hợp (nạp âm) mệnh hay ko.

3. Các yếu tố bổ trợ : như âm dương, dãy số cát tường, số nút,...
cách của bạn cũng rất là hay.mình sẽ nghiên cứu cách của bạn.nhưng bạn có thể nói rõ hơn về cách tính quẻ bằng số DT được ko:202:

scorpio
16-12-09, 21:55
nếu tuyettinh09 đã có chiêm nghiệm về số sim thì post lên những dãy số đẹp và giải thích rõ cho mọi ng đều hiểu mà cùng kiểm chứng, chứ cứ nói mập mờ thì nói làm j

tubinh
16-12-09, 22:19
Anh hãy tự suy nghĩ nhé, rất dễ dàng đó. Ko phải tôi dấu, mà cái này sách vở có ghi, chẳng qua ta đọc ko kỹ thôi. Nếu sau 1 tháng ko tìm ra, hãy vào lại đây tôi sẽ nói.

P/s: anh đừng tin vào trang http://phongthuy.vietaa.com , trang này họ lập sai quẻ rồi, quy tắc ko phải vậy đâu hoặc họ cố tình lập ra quy tắc (sai) ấy để "giấu bài".

Thân ái.

dongphuong
17-12-09, 08:16
Anh hãy tự suy nghĩ nhé, rất dễ dàng đó. Ko phải tôi dấu, mà cái này sách vở có ghi, chẳng qua ta đọc ko kỹ thôi. Nếu sau 1 tháng ko tìm ra, hãy vào lại đây tôi sẽ nói.

P/s: anh đừng tin vào trang http://phongthuy.vietaa.com , trang này họ lập sai quẻ rồi, quy tắc ko phải vậy đâu hoặc họ cố tình lập ra quy tắc (sai) ấy để "giấu bài".

Thân ái.
Đúng là trang web lập quẻ sai, còn cách tính thì theo bài, riêng việc lập quẻ cho số điện thoại, tuyettinh09 cứ post cho anh em xem cách của bạn, như lời bạn scorpio:

nếu tuyettinh09 đã có chiêm nghiệm về số sim thì post lên những dãy số đẹp và giải thích rõ cho mọi ng đều hiểu mà cùng kiểm chứng, chứ cứ nói mập mờ thì nói làm j .

scorpio
17-12-09, 09:04

Thân ái.

trang này lập quẻ sim bằng cách lấy 5 số đầu là thượng quẻ và 5 số cuối làm hạ quẻ (theo cách của ông Thiệu Vĩ Hoa - tôi nghĩ vậy), chỉ có điều là nó ko lập quẻ biến mà ta phải tự tìm mà thôi, cái quan trọng là quẻ biến. Không biết là nó sai ở đâu, xin tubinh nói rõ hơn.

tuyettinh09
18-12-09, 20:25
nếu tuyettinh09 đã có chiêm nghiệm về số sim thì post lên những dãy số đẹp và giải thích rõ cho mọi ng đều hiểu mà cùng kiểm chứng, chứ cứ nói mập mờ thì nói làm j

ko phải tuyetinh giấu nghề đâu.mà tại vì chưa co thời gian len chưa thể đưa lên được.các bác cho em chút thời gian nha.

thaihoa
21-12-09, 15:51

Thân ái.

Chào anh Tubinh!
Đọc bài viết của anh tôi cảm nhận được cái tâm học Dịch ở anh!.
Đúng như anh viết, tất cả đều có trong sách vở, chỉ có điều đôi khi ta chú trọng những mục lớn mà đọc lướt qua những điều cơ bản nhất của Dịch.
Xem số DT , số xe , số nhà... cũng dựa trên Dịch . Cách tính thường dựa theo sách ông Thiệu Khang Tiết.
Vietaa dùng để tham khảo là chính, vì nó là phần mềm miễn phí ,thì GIấu nghề là chuyện hiển nhiên!
vài dòng trao đổi,
Thái Hòa

scorpio
21-12-09, 15:55
Chào anh Tubinh!
Đọc bài viết của anh tôi cảm nhận được cái tâm học Dịch ở anh!.
Đúng như anh viết, tất cả đều có trong sách vở, chỉ có điều đôi khi ta chú trọng những mục lớn mà đọc lướt qua những điều cơ bản nhất của Dịch.
Xem số DT , số xe , số nhà... cũng dựa trên Dịch . Cách tính thường dựa theo sách ông Thiệu Khang Tiết.
Vietaa dùng để tham khảo là chính, vì nó là phần mềm miễn phí ,thì GIấu nghề là chuyện hiển nhiên!
vài dòng trao đổi,
Thái Hòa

vậy các bác cho là nó sai và giấu ở chỗ nào

thaihoa
21-12-09, 16:10
TỰ SỰ!
Tôi là người đam mê tìm hiểu và học Dịch, nhưng chao ôi! khi biết được chút này thì lại thấy cái khó khác lại "lòi "ra. Tôi càng học càng thấy dốt.
Thế lại tìm đến Diễn đàn để mọng được học hỏi và thọ giáo thêm từ các bậc đàn anh,chị. Ai giỏi là mình học. Tôi nghĩ rằng Dịch là tất cả, Dịch là đạo của người quân tử.Ví thử không được là người quân tử thì cũng phải Khiêm. Nhu để mà học hỏi , chứ sở học còn yếu kém, mà khoác lác , phô trương, thách đố , sân sân si si,bút chiến nhau .....thì làm sao học Dịch được.
Ví như hai người võ sĩ bước đầu gặp nhau chỉ một cái bắt tay là biết cao thấp, hơn thua rồi.
Thái Hòa

thaihoa
21-12-09, 16:16
vậy các bác cho là nó sai và giấu ở chỗ nào

Người không có kiến thức Dịch khi áp dụng trang vietaa thì họ sẽ tin ngay. Nhưng chúng ta là có kiến thức ít nhiều về Dịch thì đọc sẽ thấy ngay chỗ dấu diếm của họ.Có những số lập quẻ sai, có trường hợp lập hành dãy số sai v.v.v
Anh cứ kiểm chứng vài số sẽ thấy thôi!

scorpio
21-12-09, 16:35
Người không có kiến thức Dịch khi áp dụng trang vietaa thì họ sẽ tin ngay. Nhưng chúng ta là có kiến thức ít nhiều về Dịch thì đọc sẽ thấy ngay chỗ dấu diếm của họ.Có những số lập quẻ sai, có trường hợp lập hành dãy số sai v.v.v
Anh cứ kiểm chứng vài số sẽ thấy thôi!

em kiểm tra rất nhiều số lập quẻ đúng, họ lấy 5 số đầu làm thượng quẻ, 5 số cuối làm hạ quẻ chỉ có ko cho quẻ biến thôi, và hành của dãy số thì em vẫn chưa hiểu họ dựa vào đâu để lập cả,anh nói rõ hơn dc ko

thaihoa
21-12-09, 17:17
em kiểm tra rất nhiều số lập quẻ đúng, họ lấy 5 số đầu làm thượng quẻ, 5 số cuối làm hạ quẻ chỉ có ko cho quẻ biến thôi, và hành của dãy số thì em vẫn chưa hiểu họ dựa vào đâu để lập cả,anh nói rõ hơn dc ko

Chào scorpio!
Phần biến của quẻ họ không tính nên mình phải tự tính lấy.
Còn về hành của dãy số thì dựa vào cửu tinh của huyền không lý số.
Anh thử kiểm định lại nhé!

dongphuong
22-12-09, 08:55
Chào cả nhà!
dongphuong xin nhắc các bạn là không nên đem việc đúng sai của trang web khác lên đây tranh luận, điều này admin không vui đâu vì nguyên tắc của diễn đàn là không nói xấu kẻ khác. Việc web tính toán lúc đúng lúc sai là do phần mềm trang web còn nhiều lỗi, việc này cũng xảy ra ở các trang web khác. Mình là người học dịch thì nên nghiên cứu chứ không thể phó mặc cho các phần mềm tự luận . :7885:

tuyettinh09
10-01-10, 21:30
vì thời gian gần đây em theo bác ĐONGPHUONG,và bác VANHOAI tu tập nhân điện lên ko có nhiều thời gian cho lắm,nay em sẽ từ từ dưa lên để các bác tham khảo,em chỉ đưa lên các ý chính,cơ bản thôi,còn lại xin các bác tìm hiểu thêm ở môn này,mong các bác thông cảm cho em

tuyettinh09
10-01-10, 22:17
01vũ trụ khởi nguyên
Đây là số cơ bản của vạn vật,biểu thị nhưng điều rất tốt đẹp,biểu thị thành công rực tỡ,sống lâu,giàu sang,hạnh phúc
02nhất thân cô tiết phân ly cô độc
ko có khí độc lập,tiến thoái mất tự do trong ngoài đối nghịch,dễ dao động,bất an,bệnh hoạn,khó đạt ước nguyện,
KN;nếu là nữ tình duyên lận đận,khó hòa hợp với mọi người xung quanh,du bạn la người giao tiếp rất giỏi.nhung người khác vẫn có thái độ kính nhi chi viễn đối với bạn.trong cuộc sống được rồi lại mất
03cát tườngbiểu thị sự thành đạt như ý
số hàm chứa phúc lộc song toàn,thành công phất đạt thông minh sáng suốt
KN; thường là người ko hài lòng với hiện tại.luôn muốn bỏ công việc mình đang làm,nhưng nếu bỏ thì mọi việc sẽ xấu hơn.tình duyên rất xấu,nếu đang yêu thì sẽ bị bố mẹ hoặc bền trên ngăn cản.nếu có gia đình,thì vợ chồng khó hòa hợp,hay tranh cãi vu vơ
04hung biến biểu thị tai họa
gặp nhiều tai họa,thiếu năng lực,phá hoại diệt vong
05chủng trúc thành lâm phúc lộc trường thọ
chỉ sự thành công rực rỡ,người có số này thông minh tài giỏi,thân thể khỏe mạnh,phú quý vinh hao,muốn gì được nấy
06an ổn số của người hào kiệt
số này bao hàm sự tốt đẹp trong trời đất,biểu thị sự viên mãn tròn đầy hưng thịnh
KN; nếu bạn là người lam nghề y sẽ rất tốt.sẽ lá 1 thầy thuốc giỏi ,danh tiếng vang xa
07tinh hãn cương nghị quyết đoán,co chí tiến thủ
biểu tượng cho quyền uy độc lạp giám làm giám chịu,ko nản lòng trước bất kỳ trở ngại nào.phụ nữ có số này e nam tính quá nhiều sẽ ko tốt
08kiên cường ý chí kiên cường ,nỗ lực phấn đấu ko ngừng
ý chí sắt đá,có chí tiến thủ,vượt mọi gian nan để đi đến mục đích
KN; nếu là nam thì tốt,nếu nữ có số này thường là người cứng đầu khó bảo,ko nhận sai luôn cho mình là đúng,gia đình bất hòa
09phá chu nhập hải cùng khổ khố đốn
biểu thị đau khổ nghèo khó,làm cho người khác hưởng
KN; là người chăm chỉ ,năng động ,sáng tạo,cuộc sống nhiều thăng trầm.nhưng khi thành công thì lại nhường cho người khác,còn mình lại đi làm công việc khác,và lại bắt đầu 1 chu kỳ mới
10linh ám biểu thị vạn vật có kết cục bi thảm
là số cùng cực hung ác,làm việc gì cũng hỏng.gia đình ly tán.tai họa luôn luôn giáng xuống
KN; hì hì,TT thấy điều trên là đúng,ví gd của TT trước đay cũng sài số này mà
11hạn miêu phùng vũ biểu thị vãn hồi được gia nghiệp suy tàn
hưởng phúc trời ban.vạn sự tuần tự phất triển.an ổn,vững chắc,hàm chứa phú quý vinh hoa,rạng rỡ tổ tông
KN; ban đầu gặp nhiều khó khăn.nhưng sẽ tuần tự phát triển lên sẽ qua,chỉ có điều số này phất chậm quá
12quật tỉnh vô tuyền ý chí bạc nhược.gia đình lạnh lẽo
tượng trưng cho sự mù quáng,ko tự lượng sức mình.làm việc quá sức mà chuốc lấy thất bại./hoặc là ngại khó ngại khổ,chưa làm đã chán
13xuân nhật mẫu đơntài trí mưu lược,thành công rực rỡ
đa tài đa nghệ,trí dũng hơn người,an hưởng hạnh phúc,phú quý vinh hoa
KN; tốt với điều kiện bạn là nữ giới

tuyettinh09
10-01-10, 22:56
14phá triệu lưu lạc.bất đắc trí
khắc cha mẹ.anh em.vợ chồng ly tán,cô độc,hay gặp tai họa.làm cho người khác huỏng
KN; TT thấy điều trên là đúng
15phúc thọ số lập thân.sáng nghiệp tổ tông,phúc thọ song toàn
là cát số.phú quý vinh hoa,phúc thọ viên mãn
16hậu tropng5 số có quý nhân phù trợ
số biểu thị gặp họa thành phúc,hào hiệp,đa mưu túc trí,thành công lớn,phú quý song toàn
17cương cường đột phá vượt mọi gian khổ
ý chí kiên định.quyèn uy cương cường,biết mình chẳng biết người.dễ xung đột,nếu là nữ giới tính cách yếu đuối,thì cò thể dùng số này để quân bình
18thiết kính trùng ma hữu chí cánh thành
ý chí sắt đá,đa mưu túc trí,thành công khá.ko nhại khó ngại khổ
KN; TT thấy tương đối đúng
19đa nạn số gặp nhiều tai họa
thông minh,thích hoạt đọng,thành công có thực lưc nhưng luôn bii5 tai họa bất ngờ giáng xuống
KN; là người thích làm nhưng việc động trời,làm những việu mà người khác ko thể nghĩ ra,hay gặp chuyện thị phi,nhất là về chuyện tình cảm(nếu là nữ thì lên tránh số này)
20ốc hạ tàng kimbiểu thị sự thất bại
tượng chưng cho vạn vật sắp hủy hoại,cả đời ko được bình an.vợ chồng ly biệt
KN;công việc ,tièn bạc khá tốt,nhưng tình duyên có nhều cách trở
21minh nguyệt trung thiên số thành công
biểu thị thành công rực rỡ như trăng sáng giữa trời,mọi việc từ từ ma phát triền,đường đi gian khổ từng bước mà lên
KN;có thể làm được nhiều việc ngoài sức tưởng tuọng của mọi người,nhưng phải chịu nhiều áp lực trong công việc và cuộc sống
22thu thảo số của vận tranh đấu
vạn sự chẳng như nguyện,giữa đường đổ vỡ.luôn gặp nghịch cảnh,ý chí bạc nhược
23tráng lệ thịnh vượng
hưng thịnh.uy thế ngất trời,xuất thân từ nghèo khổ mà tiến lên.công danh hiển đat,có chí làm lên nghiệp lớn
24quật tàng đắc kimsố của sự giàu sang
tài chí mưu lược xuất chúng,tay trắng làm lên sự nghiệp.lương thiện,tiền của sung túc
KN; tiền và tình đối lập nhau,càng giầu thì càng bất hạnh về tình cảm
25anh tuấn tư chất thông tuệ,cương nghị,
thông minh cương nghị nhưng nhiều thiên kiến,lời nói mêm mỏng nhưng sự thực lại rất cứng rắn,
26biến quái tính tình kì dị
vất vả,hay gặp nhiều sóng gió biến động,nhưng giàu lòng hiệp nghĩa
27tăng trưởng số lòng tham ko đáy
thường bị đổ gãy giữa chừng,ban đấu thành công nhưng cạng về sau càng sa sút

scorpio
11-01-10, 09:05
chào tuyettinh09 bạn post các số tiếp theo lên đi cho mọi người cùng nghiệm. Rất cảm ơn tuyettinh09 vì đã chỉ cho cách để đọc và hiểu thêm :SugarwareZ-282:

tuyettinh09
11-01-10, 20:55
bạn cho mình chút thời gian nhé.ko phải là mình làm cao đâu,mà quả thật là mình ko có nhiều thời gian cho lắm.he he,cái gì mình biết thì mình sẽ tận tình,con cái nào mình ko biết thì mình sẽ tuỵet tình,nếu như có câu nào mà mình ko thể trả lời được thì bạn đừng giận là mình vui rồi.he he:2455:

tuyettinh09
11-01-10, 21:41
28khoát thủy phù bình số trôi nổi lênh đênh
khẳng khái,nhưng bôn ba chìm nổi nhiều.cả đời vất vả
29bất bình số người lập công lớn
là người mưu trí lập được công lớn,nhưng ko biết đủ,dễ chuốc họa vào thân.
Nữ có số náy ko tốt
30phi vận số bất mãn
chìm nổi lênh đênh khó phân tốt xấu,hay gặp tai họa bất ngờ,cô độc
KN; gia đình lạnh nhạt,người khác sợ nhưng ko phục,có công việc tốt nhưng ko chắc chắn
31xuân nhật hoa khai trí dũng song toàn
ý chí kiên cường,lập lên nghiệp lớn,vinh hoa phú quý
32bảo mã kim yên số gặp may mắn
gặp nhiều may mắn,được người trên nâng đỡ
KN; là người tính tình hào sảng,nhiệt tình,nhưng hay thích nhưng công việc có tính may rủi như,cá độ,cờ bạc,chưng khoán(he he)
33thăng thiên tài đức song toàn
cương nghị quyết đoán,nhưng quá cương cường sẽ hỏng viêc,quá giầu sẽ nghèo,lên cân tu tâm dưỡng tính
34-phá gia gặp nhiều tai họa
số này có tượng đại hung hiểm,đại loạn ly.tai họa liên tiếp giáng xuống,vạn sự thất bại
35cao lâu vọng nguyệt số phát triển về nghệ thuật
Nữ;lương thiện,trí dũng song toàn,nổi tiếng trong lĩnh vực nghệ thuật
Nam;dễ bất mãn,hay có tư tưởng tiêu cực
36ba đào chìm nổi lênh đênh
số có hình ảnh sóng gió dập đồn,lênh đênh chìm nổi
37mãnh hổ xuất sơn lâm số hiển đạt
trung thực,uy dũng,lập lên nghiệp lớn,xuất đời giầu sang,nhưng tính tình cô độc lên hôn nhân ko thuận
38ma thiết thành châm kiên trì nhẫn lại lơn người
có chí lớn nhưng thiếu tài chỉ huy,thích hợp với cách cố vấn hay quân sư.nhưng nếu phất triển về nghệ thuật thì thành công
39phú quý vinh hoa phú quý
uy quyền giàu có sống lâu,nhưng trong giầu sang có ẩn tàng tai họa
40thoái an an phận thủ thường
mưu trí có đảm lược.nhưng kiêu ngạo,thiếu chí lớn,dễ bị công kích
41hữu đức luôn gặp may mắn
có tài,trí-dũng song toàn,được hưởng phúc ấm của tổ tiên để lại,lên làm gì cũng gặt hái được thành công
KN,;người có số này quả thật là rất tốt tính
42hàn thiền tại liễu số nghèo khó
thông minh có tài nhưng ý chí bạc nhược,làm việc gì cung hay bỏ dở giữa chừng
43tán tài đề phòng tai họa
phá sảnco1 tài nhưng thiếu chí lớn,bề ngoài có vẻ hạnh phúc nhưng bên trong đau khổ
Là nữ ko lên có số này
44phiền muội lực bất tòng tâm
vạn sự chẳng như ý,cuộc sống luôn gặp nghịch cảnh
45thuận phong vạn sự như ý
tài giỏi,có chí lập nghiệp lớn,vượt mọi khó khăn để đạt được mục đích

nguoikhonghoc
01-08-10, 22:37
Nhờ Tuyệt tình 09 xem hộ biển số xe cuả mình
9049
không hiểu sao không ăn lên làm gia được, cuộc sống tàng tàng không đói cũng không no!
thanks

nguoikhonghoc
18-08-10, 23:32
Tuyệt tình dạo này thất tình hay sao mà k thấy bàn về số đẹp nữa thế!

xuanmai
23-08-10, 22:21
Bài thật hay, xin hỏi tuyettinh09 nếu 4 số cuối là 1313 thì có phải là phục ngâm không ?
Đọc số 13 thì hay nhưng nếu là 1313 thì thế nào ?

thoitu
08-01-11, 13:02
Tuyetinh nếu rảnh post tiếp số sim tiếp theo.Tuyệt vời lắm.Cám ơn nhiều.

hoa mai
27-04-11, 21:49
Topic này cũng vui vui, sao không thấy tuyettinh09 đâu hết?

tuhuong
30-06-12, 14:51
Topic đang hay ho thế mà bỗng dưng sao nỡ bế môn Tuyệt tình cốc!!!
Các con số thực sự là có ..số..mà sao tuyettinh09 không chịu hạ sơn?
Hay là trong cốc bia bọt còn nhiều,mồi màng đầy ắp,có ý trung nhân xinh như Tống Ngọc...nên bỏ rơi ACE trong diễn đàn đang ngày đêm chờ đợi!
Mời ACE tiếp tục đi chứ!

Nhathanh9999
10-03-15, 22:52
Theo mình nghỉ nếu được số Tel đẹp thì rất hay nhưng cũng tùy nhân duyên thôi. Mình là người mới tìm hiểu về vấn đề này, thấy phần này rất hay. Tôi không biết dịch lý nhưng cảm thấy Dịch rất hay, cần phải tìm hiểu một thời gian dài.

Bản thân Tôi nhận thấy thời nay, các cấp lãnh đạo đang sử dụng các con số rất đẹp, rất dễ nhớ. Ví dụ như số 9: là số đại diện cho cấp lãnh đạo, nhà nước, vì tạo một sức lực rất mạnh mẽ để chỉ đạo cho các số còn lại, nên thích hợp cho giới quan chức, cấp lãnh đạo. Còn số 8 thì theo vận 8 đang quay theo quỹ đạo của 40 năm (1984- 2023), nhưng đây cũng là số của tâm linh rất cao, số có thể dùng để chữa bệnh nếu như phối hợp cùng số 3 (tức 83) sẽ chữa bệnh cho các phần âm rất hay đó. 8 + 3 = 11. Vậy là 1 sẽ trị bệnh cho phần âm và 1 sẽ trị bệnh cho phần dương. Đây cũng là con số cũng cân bằng đó.

- 0919....19: đi theo hạnh bồ tát đạo, và 2 số cuối nữa: 19: sẽ quy về hạnh bồ tát sau này.
- Nếu tổng dãy số đều là bội số của 9: ví dụ: 0909091818, 0909181683, 0918180999, ... vậy tổng các số này cuối cùng quy về 9, mà 9 là số lớn nhất trong lạc thư. Nó sẽ chỉ đạo các số còn lại rất cao. Nhất là các cấp lãnh đạo hay dùng.
- 0918: tổng 2 số đầu là 9: là số lớn nhất của lạc thư, 18: là của càn khôn trong trời đất. Nếu 18 nữa sẽ chi phối càn khôn rất lớn (091818....) vậy nếu 19 thì vượt ra ngoài càn khôn (đó là bồ tát đạo), như vậy là đầu số này rất đẹp (0919 hoặc 0918) vậy phần kết sau cùng là gì thì cũng do nhân duyên phải không quý vị?

Xin lỗi vì tôi dùng từ không quen trên diễn đàn, xin các vị bỏ qua cho nhé.

Đây chỉ là một khía cạnh của con số thôi, còn nhiều điều tôi cần phải học lắm. Nhưng tôi có nhận xét chưa tích lũy hoàn thiện, chỉ nói lên để tham khảo vậy.

Bạn tuyettinh09 đưa vấn đề này lên rất hay, cảm ơn bạn nhiều.

Mình đang điều trị bệnh cho 1 cas bệnh nhân có số tel: 0913150402: hiện tại đã mất được 1 năm. BN này là Bí thư Xã, cuộc sống trước đây của vị này rất huy hoàng, cho đến chết cũng còn thịnh vượng. Nhưng vì mới xây một căn nhà biệt thự sát bên Nghĩa Trang liệt sĩ, đang xây dựng được 1 tháng thì phát bệnh bị Xuất huyết não, kèm Viêm gan siêu vi C bùng phát. Vị này xây nhà không cúng kiến gì, vì cấp lãnh đạo nhà nước cứ xây dựng làm bừa. BN đã mất năm 2014 (sinh năm 1961). Theo dãy số 091315: thì 2/3 đầu sẽ rất huy hoàng đến phần 1/3 cuối: 0402: thì ...

- Các bệnh về khối u, hoặc ung thư tôi chữa thường các đối tượng này dùng dãy các số: 11 số: ví dụ: 01665417334.

- Những vị có dãy số toàn dương: thì làm việc rất vất vã, người khô gầy, hao mòn sức lực: 01279707999, 01259947999

- Vậy những người dùng các số toàn âm không: 0968668866, 0988666868, ... Có phải đây sẽ thiên lệch không?

- Về Nhà mạng: theo tôi nghĩ:
Vinaphone (Hành Mộc), Mobiphone (Hành Thủy), Viettel (hành Kim), Beline (hành Thổ) , Vietnamobile (hành Hỏa). Nếu theo vận 8 thì Mộc và Thủy phải đang thịnh.

Nhờ các bác bình luận tiếp để tham khảo thêm nhé. cảm ơn

1268
11-03-15, 14:49
Trước đây tuyettinh09 có học qua môn DANH TÍNH HỌC.tức là lấy số nét họ và tên.rồi cộng trừ tính ra thiên,địa,nhân ,nội ngoại ,tổng cách.để đoán về vận mệnh con người,
Nhưng khi tuyettinh đem áp dụng sang xem số diện thoại thì thấy khá là linh nghiệm.trong DANH TÍNH HỌC có 80 cặp số từ 01-80,còn 81=01,82=02...100=20.và có luận sự tốt xấu của các số rất tường tận,quả thật rất hay
Theo kinh nghiệm của tuyettinh09 khi luận thì lấy 2 hay 3 số cuối để doán,vì nó là giai doạn kết thúc sự viẹc,lên nói về sự thành bại cũng dễ dàng hơn
Dưới đây là 1 số KN của tuyettinh xin chia sẻ cùng ACE .ĐÓ là các số mà tuyettinh gặp .nếu có gì ko đúng xin các bác rộng lòng bỏ qua
''tuyettinh có 1 người bạn đã lâu năm ko gặp,trong 1 lần họp lớp,bạn đó cho số,đến giờ thì ko nhớ là số gì nhưng có số 14 ở cuối,vui miệng mình nói,số này xấu quá,dù có kiếm được tiền tỷ thì trong túi vẫn rỗng ko,người bạn đó nói 'đúng năm nay làm ăn cũng được nhưng người ta nợ hết,còn thâm cả vào vốn',sau đó tuyettinh khuyên người đó dổi số
Ngoài ra;
như số 03,83 là số thường có chuyện buồn về tình cảm,ko hài lòng với công việc hiện tại
Số 21 thường là người chịu áp lực cao trong công việc
..........................
Còn về các số lặp lại như số taxi thì tuyettinh gọi đó là số phục ngâm,vì nếu dùng số đó thì lên an phận với công việc hiện tại,nếu thay dổi thì rất hay gặp thất bại(Đã kinh nghiệm)VD như 21 21.27 27 ...........
Còn về các số như 9119.8998......tuyettinh09 gọi đó là số phản ngâm nhưng rất tiếc là chưa co kinh nghiệm về số này
Đó là 1 số KN của tuyettinh .buồn vì ngộ tính ko cao lên ko thể thấu hiểu hết nổi,nay xin đưa lên diễn đàn bác náo có kinh nghiệm xin giải giúp.
Vì xem số ĐT là 1 lĩnh vực mới,mỗi người có 1 kiến giải riêng,ko ai giống ai.nếu bác nào có kinh nghiêm ,co cách xem nao khác xin cũng đưa lên để anh em học hỏi,cùng bàn luận,.để hoàn thành 1 lĩng vực mới này
Khi luận số sim.tuyettinh thường kết hợp với dịch học và huyền ko để dự đoán,thấy cũng khá chính xác,các bác thử xem thế nào.
Vì tuổi còn trẻ,sự từng trải cũng chưa có.lên cách xem của tuyettinh cũng chỉ là phiến diện,ko thể nào tuyệt đối đúng được.nếu có chỗ nào ko đúng xin các bác bỏ qua .he he

Hôm nay mới đọc mục này của bạn thấy hay. Muốn hỏi bạn có số điện thoại nào tương đối đặc biệt viết ra đây để mình luận thử xem sao (bạn ghi đầy đủ cả 10 số nhé).

1268
11-03-15, 15:20
Nhờ Tuyệt tình 09 xem hộ biển số xe cuả mình
9049
không hiểu sao không ăn lên làm gia được, cuộc sống tàng tàng không đói cũng không no!
thanks

Bác nguoikhonghoc là chuyên gia và Dịch mà cứ hay đùa số này chắc ko phải của bác. Số xe này mà đi quan hệ thì sợ rằng quan hệ quá xâu với đối tác.hehe.., chỉ mỗi tội bị người xung quanh ghét thoai ;)

1268
11-03-15, 15:24
Theo mình nghỉ nếu được số Tel đẹp thì rất hay nhưng cũng tùy nhân duyên thôi. Mình là người mới tìm hiểu về vấn đề này, thấy phần này rất hay. Tôi không biết dịch lý nhưng cảm thấy Dịch rất hay, cần phải tìm hiểu một thời gian dài.

Bản thân Tôi nhận thấy thời nay, các cấp lãnh đạo đang sử dụng các con số rất đẹp, rất dễ nhớ. Ví dụ như số 9: là số đại diện cho cấp lãnh đạo, nhà nước, vì tạo một sức lực rất mạnh mẽ để chỉ đạo cho các số còn lại, nên thích hợp cho giới quan chức, cấp lãnh đạo. Còn số 8 thì theo vận 8 đang quay theo quỹ đạo của 40 năm (1984- 2023), nhưng đây cũng là số của tâm linh rất cao, số có thể dùng để chữa bệnh nếu như phối hợp cùng số 3 (tức 83) sẽ chữa bệnh cho các phần âm rất hay đó. 8 + 3 = 11. Vậy là 1 sẽ trị bệnh cho phần âm và 1 sẽ trị bệnh cho phần dương. Đây cũng là con số cũng cân bằng đó.

- 0919....19: đi theo hạnh bồ tát đạo, và 2 số cuối nữa: 19: sẽ quy về hạnh bồ tát sau này.
- Nếu tổng dãy số đều là bội số của 9: ví dụ: 0909091818, 0909181683, 0918180999, ... vậy tổng các số này cuối cùng quy về 9, mà 9 là số lớn nhất trong lạc thư. Nó sẽ chỉ đạo các số còn lại rất cao. Nhất là các cấp lãnh đạo hay dùng.
- 0918: tổng 2 số đầu là 9: là số lớn nhất của lạc thư, 18: là của càn khôn trong trời đất. Nếu 18 nữa sẽ chi phối càn khôn rất lớn (091818....) vậy nếu 19 thì vượt ra ngoài càn khôn (đó là bồ tát đạo), như vậy là đầu số này rất đẹp (0919 hoặc 0918) vậy phần kết sau cùng là gì thì cũng do nhân duyên phải không quý vị?

Xin lỗi vì tôi dùng từ không quen trên diễn đàn, xin các vị bỏ qua cho nhé.

Đây chỉ là một khía cạnh của con số thôi, còn nhiều điều tôi cần phải học lắm. Nhưng tôi có nhận xét chưa tích lũy hoàn thiện, chỉ nói lên để tham khảo vậy.

Bạn tuyettinh09 đưa vấn đề này lên rất hay, cảm ơn bạn nhiều.

Mình đang điều trị bệnh cho 1 cas bệnh nhân có số tel: 0913150402: hiện tại đã mất được 1 năm. BN này là Bí thư Xã, cuộc sống trước đây của vị này rất huy hoàng, cho đến chết cũng còn thịnh vượng. Nhưng vì mới xây một căn nhà biệt thự sát bên Nghĩa Trang liệt sĩ, đang xây dựng được 1 tháng thì phát bệnh bị Xuất huyết não, kèm Viêm gan siêu vi C bùng phát. Vị này xây nhà không cúng kiến gì, vì cấp lãnh đạo nhà nước cứ xây dựng làm bừa. BN đã mất năm 2014 (sinh năm 1961). Theo dãy số 091315: thì 2/3 đầu sẽ rất huy hoàng đến phần 1/3 cuối: 0402: thì ...

- Các bệnh về khối u, hoặc ung thư tôi chữa thường các đối tượng này dùng dãy các số: 11 số: ví dụ: 01665417334.

- Những vị có dãy số toàn dương: thì làm việc rất vất vã, người khô gầy, hao mòn sức lực: 01279707999, 01259947999

- Vậy những người dùng các số toàn âm không: 0968668866, 0988666868, ... Có phải đây sẽ thiên lệch không?

- Về Nhà mạng: theo tôi nghĩ:
Vinaphone (Hành Mộc), Mobiphone (Hành Thủy), Viettel (hành Kim), Beline (hành Thổ) , Vietnamobile (hành Hỏa). Nếu theo vận 8 thì Mộc và Thủy phải đang thịnh.

Nhờ các bác bình luận tiếp để tham khảo thêm nhé. cảm ơn

Số này: 0913150402 theo mình thì thành danh mới vị họa, còn không thành danh mà ăn nhờ ở đợ lại ko sao.

Còn số này: 01279707999 thì là người giao tiếp rộng lắm bạn bè, nhiều của cài giàu có nhưng mà hay quyết theo ý riêng của mình không nghe ý kiến của ai cả.

Nhathanh9999
12-03-15, 22:57
Xin mời bạn 1268 luận dùm vài con số này nhé:

0918444250

0963296336

0918181683

0932643999

0913974879

0918660999

Mời bác luận dùm xem nhé. cảm ơn!

1268
13-03-15, 10:39

0918444250

0963296336

0918181683

0932643999

0913974879

0918660999

Nhiều số quá bạn ơi..hehe.

Tuy nhiên trong các số này chỉ có một số đẹp đó là số: 0918660999. Các bạn khác có thể cho ý kiến về số 0932643999 không vì hai số này đều có đuôi là 03 số 9.

Người sử dụng số này: 0918660999 nếu làm ngoài thường là ông chủ hoặc là người phụ trách riêng cả lĩnh vực gì đó, làm nhà nước thường giữ chức trưởng đơn vị có con dấu riêng tài khoản riêng, kinh tế khá giả, con người thư thái đĩnh đạc.

thoitu
13-03-15, 11:25
Đối chứng xem có đúng không:
99 sổ lý, ( đa nan ): già vân tế nguyệt đích tân khổ trọng lai sổ. ( hung )
Cơ nghiệp: quan lộc, tiến điền, hồng diễm, tài bạch, trí mưu, hung nguy, phá tài.
Gia đình: huynh đệ thành ngô việt, tu tư thủ túc tình.
Kiện khang: bệnh nhược, phế tật, hình phạt, sát thương, đoản mệnh, tiên thiên ngũ hành chúc kim thủy giả khả vọng an khang.
Hàm nghĩa: phong vân tế nguyệt chi tượng, hữu tài trí đa mưu lược. Tuy hữu thành tựu đại nghiệp, bác đắc danh lợi đích thực lực, đãn nhân kỳ quá cương nhi tần sinh ý ngoại đích tai hoạn, nội ngoại bất hòa, nhất bại đồ địa, khốn nan khổ thảm bất tuyệt. Nhược chủ vận hữu thử sổ, hựu phạp kỳ tha cát sổ dĩ trợ, đa hãm bệnh nhược, phế tật, cô quả thậm chí yêu chiết, thê tử tử biệt, hình phạt, sát thương đẳng tai. Vi vạn sự tỏa chiết phi mệnh chí cực, cố dã khiếu đoản mệnh sổ. Nhược tiên thiên hữu kim thủy giả, khả thành cự phú, quái kiệt, vĩ nhân.

1268
13-03-15, 14:48
Đối chứng xem có đúng không:
99 sổ lý, ( đa nan ): già vân tế nguyệt đích tân khổ trọng lai sổ. ( hung )
Cơ nghiệp: quan lộc, tiến điền, hồng diễm, tài bạch, trí mưu, hung nguy, phá tài.
Gia đình: huynh đệ thành ngô việt, tu tư thủ túc tình.
Kiện khang: bệnh nhược, phế tật, hình phạt, sát thương, đoản mệnh, tiên thiên ngũ hành chúc kim thủy giả khả vọng an khang.
Hàm nghĩa: phong vân tế nguyệt chi tượng, hữu tài trí đa mưu lược. Tuy hữu thành tựu đại nghiệp, bác đắc danh lợi đích thực lực, đãn nhân kỳ quá cương nhi tần sinh ý ngoại đích tai hoạn, nội ngoại bất hòa, nhất bại đồ địa, khốn nan khổ thảm bất tuyệt. Nhược chủ vận hữu thử sổ, hựu phạp kỳ tha cát sổ dĩ trợ, đa hãm bệnh nhược, phế tật, cô quả thậm chí yêu chiết, thê tử tử biệt, hình phạt, sát thương đẳng tai. Vi vạn sự tỏa chiết phi mệnh chí cực, cố dã khiếu đoản mệnh sổ. Nhược tiên thiên hữu kim thủy giả, khả thành cự phú, quái kiệt, vĩ nhân.

Hihi, vậy thì các số có đuôi 99 đều vậy hả bác, nhưng hai số có đuôi 999 khác nhau một trời một vực đó bác!

thoitu
13-03-15, 15:32
Đây là luận theo kiểu Tuyệt tình,coi thử xem có nghiệm không thôi!
Đây là một trong Ngũ thuật số của Trung quốc.Có thể áp dụng cho coi số nhà...
Tất cả có 81 số.Nếu lớn hơn 81,lấy số đó chia cho 80 ,lấy số lẻ tra rồi phán!Lý thuyết là như vậy !

1268
13-03-15, 16:01
Đây là luận theo kiểu Tuyệt tình,coi thử xem có nghiệm không thôi!
Đây là một trong Ngũ thuật số của Trung quốc.Có thể áp dụng cho coi số nhà...
Tất cả có 81 số.Nếu lớn hơn 81,lấy số đó chia cho 80 ,lấy số lẻ tra rồi phán!Lý thuyết là như vậy !

Nếu phương pháp là như vậy thì bản thân xin được khuyên mọi người không nên áp dụng vì nó ko đúng, có chăng cũng chỉ là ăn may mà thôi!

hieunv74
23-03-15, 09:39
Có mấy chị em muốn lấy chồng; không xin quẻ mà muốn xin số nào kích thích tí ti, vậy hỏi các lão ngược tí - dùng số điện thoại:

Quy muội - chấn

hay
Lâm - Quy muội

Hay
Quy muội - lâm

Hay cặp nào hay hơn??

:5887::5887::5887:

hieunv74
23-03-15, 09:44

0918444250

0963296336

0918181683

0932643999

0913974879

0918660999

0918.444.250 Thủy Sơn Kiển 1 Ký tế
0963.296.336 Lôi Hỏa Phong 5 Cách
0918.181.683 Hỏa Trạch Khuê 3 Phệ hạp
0932.643.999 Lôi Trạch Quy Muội 0 Giải
0913.974.879 Thủy Hỏa Ký tế 3 Truân
0918.660.999 Địa Thiên Thái 3 Lâm

1268
23-03-15, 11:10
Có mấy chị em muốn lấy chồng; không xin quẻ mà muốn xin số nào kích thích tí ti, vậy hỏi các lão ngược tí - dùng số điện thoại:

Quy muội - chấn

hay
Lâm - Quy muội

Hay
Quy muội - lâm

Hay cặp nào hay hơn??

:5887::5887::5887:

Để hiệu quả nhất thì tùy theo hình dáng và tính cách người con gái ấy mà chọn bác à!

ducnhan2012
23-03-15, 14:19
Mấy quẻ này ngoại tình là chính. Trai trên gái dưới lằng nhằng. Bồ bịch lén lút

hieunv74
31-05-15, 12:10
Nhờ các lão Luận hộ biển số xe này:

51A-933.99 / Sơn trạch tổn - Sơn Thiên đại súc
- có sửa đi được nữa hay không?

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/tai-nan-2-5018-1433035262_zpsifppbrar.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/tai-nan-2-5018-1433035262_zpsifppbrar.jpg.html)

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/container-tong-oto-tai-sai-gon-5-nguoi-tu-vong-3226582.html

:20::20::20:

hieunv74
31-05-15, 12:35
3h30 ngày 31/5, ôtô chở 5 người và xe khách 45 chỗ xuất phát từ Tam Bình (quận Thủ Đức, TP HCM) đi chùa ở Đồng Nai, trên quốc lộ 1. Đến trước cổng Khu chế xuất Linh Trung, hai xe dừng chờ đèn đỏ.

Xe - Sơn trạch Tổn - Sơn thiên Đại súc

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/tai-nan-7-1433040743_660x0_zpsbx56k5l2.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/tai-nan-7-1433040743_660x0_zpsbx56k5l2.jpg.html)
--
http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/tai-nan-3-1433040736_660x0_zpsfttlx1hc.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/tai-nan-3-1433040736_660x0_zpsfttlx1hc.jpg.html)
---
Bị xe container tông - mà lại có xe khách đằng trước làm đệm:
52B-149.23 : Thủy phong Tỉnh - Thủy thiên Nhu

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/tain-nan-5-1433040754_660x0_zps5ccnrxjs.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/tain-nan-5-1433040754_660x0_zps5ccnrxjs.jpg.html)

hieunv74
31-05-15, 18:02
hihihi; số của anh N.A là

Đia phong thăng - Địa thủy sư !

Thảo luận mãi, nghiên cứu mãi thì sau quẻ tụy mà lên quẻ thăng - rồi thành - Sư để nâng đỡ mọi người.

Cám ơn anh NA nhiều

hieunv74
04-06-15, 18:59
Giải thích như sách, như thế này này!

Xe container bị đâm: TT-8578

Phong sơn Tiệm - Thiên sơn độn

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/2015-06-04_18-17-17_zpsumft5a6v.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/2015-06-04_18-17-17_zpsumft5a6v.png.html)

Tiệm là tiến dần dần: bò đi chậm, nên bị xe khác tiến tới tiếp cận vào Đít xe - Nếu đi nhanh chưa chắc đã bị tông!

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/tai-nan-khanh-hoa-2_zpsx8p6859i.jpg (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/tai-nan-khanh-hoa-2_zpsx8p6859i.jpg.html)

Nên: Tiệm [thủng thẳng đi] bị xe khác Tông vào SAU xe [Độn] là ẩn mặt mà hở mông, nên bị phang vào mông

http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/oto-cho-nguoi-nuoc-ngoai-lao-vao-xe-container-3228909.html
:1f02::1f02::1f02:

hieunv74
04-06-15, 19:08
Sau đó xe tông hỏng nặng, Nên phải nhờ

Xe cứu hộ: 79C-04024

Lôi thủy giải- Cứu hội, mang đi, nên mới biến thành Địa thủy sư - nâng đỡ mà mang về xưởng sửa chữa!

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/2015-06-04_18-27-19_zps7qrfme6l.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/2015-06-04_18-27-19_zps7qrfme6l.png.html)
--
http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/huyenkhonglyso/2015-06-04_18-37-29_zps53dhipm8.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/huyenkhonglyso/2015-06-04_18-37-29_zps53dhipm8.png.html)

viết phải như phóng viên viết báo chứ!

Khakhakha.

hieunv74
04-06-15, 21:23
Tiệm : có thể là xe tập lái, đi chậm trãi, từ từ nữa nhỉ.

Xe innova bẹp rúm ró: 79A072.19, Là lý-tụng là là sao?

Hihi

kidsdal
04-06-15, 22:03
Bác nào luận dùm e số 016740.56789 với. Có vẻ sđt này ko đc tốt cho lắm

hieunv74
05-06-15, 09:53

Trạch hỏa Cách - Lôi hỏa Phong

Lửa dưới đầm, nên hay được uống nước sôi, không phải uống nước lã - cải cách, đội phá -do động đến bậc chí tôn nên thường có người trợ giúp, giúp đỡ nhiều trong công tác - nên gặp quẻ phong là vậy!

cũng tốt không xấu đâu!

:2116::2116:

1268
05-06-15, 10:12
Trạch hỏa Cách - Lôi hỏa Phong

Lửa dưới đầm, nên hay được uống nước sôi, không phải uống nước lã - cải cách, đội phá -do động đến bậc chí tôn nên thường có người trợ giúp, giúp đỡ nhiều trong công tác - nên gặp quẻ phong là vậy!

cũng tốt không xấu đâu!

:2116::2116:

Nguyên văn bởi kidsdal:

Công việc không ổn liên tục phải thay đổi việc làm, không làm việc gì được như ý (đúng như ý định ban đầu)!

hieunv74
05-06-15, 10:55
Công việc không ổn liên tục phải thay đổi việc làm, không làm việc gì được như ý (đúng như ý định ban đầu)!

Có việc gì là không thay đổi; thay đổi mà tốt lên thì mình cũng muốn thay đổi mỗi ngày 1 chỗ làm việc.

Hihihihi

1268
05-06-15, 11:04
Có việc gì là không thay đổi; thay đổi mà tốt lên thì mình cũng muốn thay đổi mỗi ngày 1 chỗ làm việc.

Hihihihi

Thay đổi ở đây là mình định nó sẽ diễn ra thế này nhưng nó sẽ ra không như mình đã định chứ ko phải là thay đổi tốt lên anh Hieunv74 à.

Chủ nhân của sim 016740.56789 cho ý kiến nhỉ!

thao
05-06-15, 11:57
Theo mình thì chủ nhân sim này mỗi lần thay đổi công việc đều tốt lên nhưng cái chính là người này luôn cảm thấy bức bối ,không có đường hướng rõ ràng,không hài lòng với hiện tại nên cứ ưa thay đổi ...
Chủ nhân sim cho ý kiến để học hỏi thêm .

ducnhan2012
05-06-15, 12:11
Thay đổi ở đây là mình định nó sẽ diễn ra thế này nhưng nó sẽ ra không như mình đã định chứ ko phải là thay đổi tốt lên anh Hieunv74 à.

Chủ nhân của sim 016740.56789 cho ý kiến nhỉ!
Xem ra con đường viên mãn còn xa lắm hihi. Hiện tại
Nóng tính nên hỏng việc, hay phải thay đổi công việc ngoài ý muốn. Hay thay đổi bạn bè , hay thay đổi người yêu. Nhà cửa
Cần phải thay đổi lối sống , tính tình và thay đổi SDT thì mới khá được.
Tương lai bỏ lối cũ sẽ được con đường viên mãn.

hieunv74
05-06-15, 12:14
Theo mình thì chủ nhân sim này mỗi lần thay đổi công việc đều tốt lên nhưng cái chính là người này luôn cảm thấy bức bối ,không có đường hướng rõ ràng,không hài lòng với hiện tại nên cứ ưa thay đổi ...
Chủ nhân sim cho ý kiến để học hỏi thêm .

Cách - Phong: Không thấy tốt là do mình; đúng có thể thấy tốt rồi nhưng vẫn còn hoang mang, cảm thấy không tốt lắm! Có thể do tính cách không thích thay đổi, thích ngồi 1 chỗ cho lành hoặc có thể là do hoàn cảnh thay đổi nhưng không kịp nắm bắt được! Chứ phong, thì có người hỗ trợ mà còn không thích thì thôi chuyển sang dùng số điện thoại Hằng, cấn quái!

:105::105::105:

kidsdal
05-06-15, 13:13
Em sở hữu sđt này cũng 2 năm nay thôi. Mua sđt này xong công việc tuy ko thay đổi về tính chất nhưng cũng tốt lên ( lên "phá" phòng:17677:). Hiện tại thì đúng là ko còn hứng thú với công vc ( ngành ngân hàng suy sụp) và tư tưởng thì luôn muốn thay đổi. Tuy có người giúp đỡ trong cuộc sống nhưng có vẻ mọi viêc cũng ko theo những dự định. Nói chung là giờ em đang thất bại:20:
Tính cách thì e ko phải người nóng tính, cũng vợ con rồi nên ko có người yêu:17677:
Bữa nay thấy các bác luận rất chuẩn em mới nghiệm ra là nhiều khi số chọn chủ.
Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều

ducnhan2012
05-06-15, 13:41
Queen là bác là người cao tuổi. Hihi
Vì bác lên chức cho nên mới phải thay đổi công việc.
bỏ sim này đi thì đời sẽ tươi hơn

kidsdal
05-06-15, 13:46
Queen là bác là người cao tuổi. Hihi
Vì bác lên chức cho nên mới phải thay đổi công việc.
bỏ sim này đi thì đời sẽ tươi hơn

Hihi! Cũng ko cao lắm đâu ạ. Mới hơn 30 thôi. Có khi e quay về dùng số 0916543201 vậy

hieunv74
05-06-15, 14:13
Hihi! Cũng ko cao lắm đâu ạ. Mới hơn 30 thôi. Có khi e quay về dùng số 0916543201 vậy

Số này là: Phong trạch Trung Phu - Phong Thủy hoán
Số này trước đây dùng thì được nhiều người tin tưởng, nhưng động trong lòng nhiều quá (chắc bác này làm tín dụng, hay phụ trách chứng khoán thì phải?), phải chắc mới tin, nếu không trong lòng không không yên lắm - nên hao tâm, tán của, nên gặp lão phong thủy Hoán! đổi số chứ đùng có đổi vẹ nhé!

http://www.haitethay.net/nhac-song-vo-toi-cuc-hay-3u3hqo1G0pg.html

Số này kết cục cũng không tốt lắm!

:003::003::003:

kidsdal
05-06-15, 14:40
Số này là: Phong trạch Trung Phu - Phong Thủy hoán
Số này trước đây dùng thì được nhiều người tin tưởng, nhưng động trong lòng nhiều quá (chắc bác này làm tín dụng, hay phụ trách chứng khoán thì phải?), phải chắc mới tin, nếu không trong lòng không không yên lắm - nên hao tâm, tán của, nên gặp lão phong thủy Hoán! đổi số chứ đùng có đổi vẹ nhé!

http://www.haitethay.net/nhac-song-vo-toi-cuc-hay-3u3hqo1G0pg.html

Số này kết cục cũng không tốt lắm!

:003::003::003:
Chà chà! Vậy e bỏ ko dùng. Em làm kế toán thôi ạ. Đổi vợ thì e ko dám đâu. Bữa tới sinh nhật HKLS phải chuốc bác hieunv74 say rồi bái sư để học dịch mới đc:6k3:

ducnhan2012
05-06-15, 17:40
Trungg phu_ hoán .
Tư tưởng hay thay đổi. Không có lập trường, không yên vị được, xem ra đời vẫn chưa được tươi. Hihi

kidsdal
05-06-15, 18:29
Trungg phu_ hoán .
Tư tưởng hay thay đổi. Không có lập trường, không yên vị được, xem ra đời vẫn chưa được tươi. Hihi

Hic. Số đó e bỏ ko dùng rồi ạ. Chắc phải học dịch lý để tìm số đẹp

1268
05-06-15, 21:13
Em sở hữu sđt này cũng 2 năm nay thôi. Mua sđt này xong công việc tuy ko thay đổi về tính chất nhưng cũng tốt lên ( lên "phá" phòng:17677:). Hiện tại thì đúng là ko còn hứng thú với công vc ( ngành ngân hàng suy sụp) và tư tưởng thì luôn muốn thay đổi. Tuy có người giúp đỡ trong cuộc sống nhưng có vẻ mọi viêc cũng ko theo những dự định. Nói chung là giờ em đang thất bại:20:
Tính cách thì e ko phải người nóng tính, cũng vợ con rồi nên ko có người yêu:17677:
Bữa nay thấy các bác luận rất chuẩn em mới nghiệm ra là nhiều khi số chọn chủ.
Chân thành cảm ơn các bác rất nhiều

Em dùng số này được bao lâu thì em lên phó phòng?

kidsdal
05-06-15, 23:03
Em dùng số này được bao lâu thì em lên phó phòng?

Em kích hoạt số 01674.056789 ngày 19/3/2014 thì đến 1/4/2014 em lên kiểm soát viên ( thấp hơn phó phòng 1 tý). Đến 5/11/2014 thì em lên phó.
Năm 2010 em dùng số 0943.008.490 thì có vẻ thuận lợi hơn. Xin việc dễ, tài chính thì đủng đỉnh, cưới vợ sinh con nữa.

1268
05-06-15, 23:10
Em kích hoạt số 01674.056789 ngày 19/3/2014 thì đến 1/4/2014 em lên kiểm soát viên ( thấp hơn phó phòng 1 tý). Đến 5/11/2014 thì em lên phó.
Năm 2010 em dùng số 0943.008.490 thì có vẻ thuận lợi hơn. Xin việc dễ, tài chính thì đủng đỉnh, cưới vợ sinh con nữa.

Số 0943008490 của em mới được gọi là số điện thoại đẹp, chia buồn với em vì đã ko dùng nó đến giờ!

kidsdal
05-06-15, 23:17
Số 0943008490 của em mới được gọi là số điện thoại đẹp, chia buồn với em vì đã ko dùng nó đến giờ!

Hic hic. Em đâu biết, ngày đó có tý tiền đú đởn đổi số đẹp dễ nhớ, ai ngờ từ ngày đổi số suy bại dần, chắc em phải mua lại số kia để dùng

hieunv74
05-06-15, 23:55

Số Thăng - thái
Quá tốt rồi, nhưng âu cũng là do số, dày rép cũng có số mà, hihi.

kidsdal
06-06-15, 00:09
Số Thăng - thái
Quá tốt rồi, nhưng âu cũng là do số, dày rép cũng có số mà, hihi.

hi hi. Số đấy hiện tại ko ai dùng. Em nhờ người xin lại. Hi vọng sẽ có con đường viên mãn giống như bác ducnhan nói. Mà các bác cho em hỏi thêm, giờ lấy lại số đấy thì "em ý" còn tốt đối với em ko ạ?

BuiTrong.Lc
06-06-15, 11:27
Được số Thăng - Thái mà dùng thì quá tốt, còn gì bằng.

kidsdal
07-06-15, 22:08
Kính nhờ các bác luận giải dùm em số 0936685593.

hieunv74
08-06-15, 11:10
Kính nhờ các bác luận giải dùm em số 0936685593.

Địa thủy Sư - Sơn thủy Mông

Không tốt lắm!

hieunv74
08-06-15, 14:22
Số ĐT Quái Hào động
0949.651.024 Chấn vi lôi 4
0912.323.065 Sơn Địa Bác 1
0949.648.135 Lôi Phong Hằng 1
0949.647.489 Lôi Địa Dự 0
0943.952.179 Thiên Địa Bĩ 1
0943.952.818 Thiên Địa Bĩ 1
0943.954.191 Thiên Lôi Vô vọng 3
0949.647.135 Lôi Lôi Chấn 0
0949.647.012 Lôi Thủy Giải 0
0949.646.024 Lôi Địa Dự 2
0949.645.012 Chấn vi lôi 4
0949.643.135 Lôi Địa Dự 2
0949.642.808 Lôi Thủy Giải 2
0949.639.753 Lôi Hỏa Phong 1
0949.637.229 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0949.637.012 Lôi Phong Hằng 5
0949.637.004 Lôi Thủy Giải 0
0949.636.024 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.635.004 Lôi Lôi Chấn 4
0916.390.313 Hỏa Địa Tấn 5
0949.633.489 Lôi Hỏa Phong 1
0916.981.004 Thiên Phong Cấu 2
0949.632.189 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0949.632.024 Lôi Hỏa Phong 3
0916.963.505 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0949.631.565 Chấn vi lôi 0
0949.631.135 Lôi Phong Hằng 5
0949.628.642 Lôi Thủy Giải 2
0943.954.228 Thiên Phong Cấu 4
0949.627.654 Lôi Địa Dự 4
0943.954.282 Thiên Phong Cấu 4
0943.954.358 Càn vi thiên 2
0949.625.229 Chấn vi lôi 0
0916.981.944 Thiên Trạch Lý 3
0943.954.606 Thiên Phong Cấu 4
0943.955.709 Thiên Trạch Lý 3
0943.955.896 Càn vi thiên 4
0943.957.818 Thiên Phong Cấu 0
0943.960.108 Thiên Sơn Độn 4
0949.624.012 Lôi Thiên Đại tráng 1
0949.618.135 Lôi Trạch Quy muộn 4
0949.617.654 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0949.615.432 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.615.189 Lôi Địa Dự 4
0949.615.135 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.613.489 Lôi Thiên Đại tráng 5
0949.613.119 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.608.012 Lôi Hỏa Phong 3
0949.607.654 Lôi Thủy Giải 2
0949.607.246 Lôi Hỏa Phong 5
0916.988.670 Thiên Phong Cấu 0
0949.607.024 Lôi Phong Hằng 5
0916.394.030 Hỏa Địa Tấn 5
0949.607.012 Lôi Trạch Quy muộn 2
0949.605.024 Lôi Hỏa Phong 3
0949.604.189 Lôi Thủy Giải 2
0949.604.024 Lôi Trạch Quy muộn 2
0949.603.565 Lôi Hỏa Phong 5
0949.603.024 Lôi Thiên Đại tráng 1
0949.597.565 Hỏa Địa Tấn 5
0949.589.565 Hỏa Thiên Đại hữu 0
0949.587.089 Hỏa Địa Tấn 5
0949.584.489 Hỏa Thiên Đại hữu 0
0948.412.941 Càn vi thiên 0
0916.985.414 Thiên Thủy Tụng 5
0949.584.321 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.584.024 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.583.135 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0949.583.024 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0949.582.119 Hỏa Phong Đỉnh 0
0949.581.229 Hỏa Thủy Vị tế 1
0949.579.753 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.578.565 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.578.012 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.578.004 Hỏa Hỏa Ly 4
0949.575.024 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.573.489 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.572.565 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0949.572.135 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.571.489 Hỏa Phong Đỉnh 2
0949.571.089 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0916.526.033 Phong Thủy Hoán 5
0949.569.024 Hỏa Phong Đỉnh 0
0916.507.003 Phong Trạch Trung phu 1
0916.960.771 Thiên Phong Cấu 4
0949.568.004 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.565.024 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0949.564.808 Hỏa Trạch Khuê 5
0949.563.135 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.562.489 Hỏa Phong Đỉnh 2
0949.561.489 Hỏa Lôi Phệ hạp 1
0949.558.012 Hỏa Địa Tấn 1
0949.557.654 Ly vi Hỏa 0
0949.557.012 Hỏa Sơn Lữ 0
0949.554.135 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.551.024 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.548.765 Hỏa Thủy Vị tế 3
0949.548.004 Hỏa Địa Tấn 1
0949.547.565 Ly vi Hỏa 0
0949.544.289 Ly vi Hỏa 0
.
0949.539.004 Hỏa Địa Tấn 1
0949.538.765 Hỏa Phong Đỉnh 2
0949.538.229 Hỏa Địa Tấn 3
0949.537.489 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.537.004 Hỏa Thủy Vị tế 5
0949.534.229 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0949.534.024 Hỏa Phong Đỉnh 4
0949.533.024 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.531.012 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.530.858 Hỏa Địa Tấn 3
0949.529.753 Hỏa Trạch Khuê 5
0949.528.565 Hỏa Trạch Khuê 5
0949.528.229 Hỏa Sơn Lữ 2
0949.528.135 Ly vi Hỏa 4
0949.528.119 Hỏa Phong Đỉnh 0
0949.528.004 Hỏa Thủy Vị tế 5
0949.527.848 Hỏa Phong Đỉnh 2
0949.527.004 Hỏa Phong Đỉnh 4
0949.524.009 Hỏa Sơn Lữ 0
0949.518.012 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.518.009 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.517.229 Hỏa Phong Đỉnh 0
0949.517.024 Hỏa Thủy Vị tế 5
0949.516.543 Ly vi Hỏa 4
0949.516.135 Hỏa Địa Tấn 1
0949.514.229 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.513.565 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0949.513.012 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.509.024 Hỏa Sơn Lữ 0
0949.509.012 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.509.004 Hỏa Phong Đỉnh 4
0949.508.229 Hỏa Phong Đỉnh 0
0949.508.004 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.507.654 Hỏa Thủy Vị tế 1
0949.507.135 Hỏa Địa Tấn 1
0949.507.024 Hỏa Phong Đỉnh 4
0949.507.012 Hỏa Trạch Khuê 1
0916.520.689 Phong Thiên Tiểu súc 4
0949.506.489 Ly vi Hỏa 0
0949.506.135 Hỏa Sơn Lữ 0
0949.506.119 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0949.505.432 Hỏa Thủy Vị tế 5
0949.504.024 Hỏa Trạch Khuê 1
0949.504.012 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.503.808 Ly vi Hỏa 4
0949.503.589 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0949.503.210 Hỏa Thủy Vị tế 3
0949.503.135 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.503.024 Hỏa Thiên Đại hữu 0
0949.501.229 Hỏa Thủy Vị tế 5
0949.471.689 Trạch Sơn Hàm 3
0949.468.642 Trạch Trạch Đoài 4
0949.434.266 Trạch Phong Đại quá 5
0949.458.765 Trạch Sơn Hàm 3
0949.447.654 Trạch Trạch Đoài 4
0949.443.189 Trạch Thiên Quải 3
0949.430.878 Trạch Trạch Đoài 4
0949.427.828 Trạch Hỏa Cách 5
0949.426.089 Trạch Thiên Quải 3
0949.419.004 Trạch Thủy Khốn 4
0949.407.565 Trạch Sơn Hàm 1
0949.407.229 Trạch Lôi Tùy 4
0916.523.100 Phong Thủy Hoán 3
0949.403.919 Trạch Thủy Khốn 0
0944.027.902 Thiên Lôi Vô vọng 1
0916.511.685 Phong Phong Tốn 0
0949.402.089 Trạch Hỏa Cách 3
0916.992.264 Thiên Sơn Độn 0
0949.401.135 Trạch Trạch Đoài 0
0949.397.024 Thiên Thủy Tụng 5
0948.172.068 Thủy Sơn Kiển 3
0949.389.135 Thiên Trạch Lý 3
0949.384.246 Thiên Địa Bĩ 1
0948.197.068 Thủy Thủy Khảm 4
0949.384.135 Thiên Phong Cấu 4
0949.378.229 Thiên Lôi Vô vọng 5
0949.378.024 Thiên Phong Cấu 4
0949.376.089 Thiên Thủy Tụng 1
0949.376.004 Càn vi thiên 0
0949.366.489 Càn vi thiên 4
0949.366.012 Thiên Sơn Độn 4
0949.364.321 Thiên Địa Bĩ 5
0949.361.135 Thiên Địa Bĩ 5
0949.355.489 Thiên Sơn Độn 2
0949.344.289 Thiên Hỏa Đồng nhân 4
0949.341.189 Thiên Sơn Độn 0
0949.334.012 Thiên Trạch Lý 5
0949.327.289 Thiên Lôi Vô vọng 5
0949.326.012 Thiên Hỏa Đồng nhân 0
0949.317.289 Thiên Hỏa Đồng nhân 4
0949.312.808 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0949.309.135 Thiên Trạch Lý 1
0949.308.012 Thiên Hỏa Đồng nhân 0
0949.307.565 Thiên Sơn Độn 0
0949.298.642 Địa Phong Thăng 5
0949.296.119 Địa Trạch Lâm 2
0949.296.004 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.295.135 Địa Sơn Khiêm 5
0949.293.565 Địa Lôi Phục 4
0949.292.489 Khôn vi địa 2

hieunv74
08-06-15, 14:31
Số ĐT Quái Hào động
0949.287.119 Địa Trạch Lâm 2
0949.287.024 Địa Phong Thăng 3
0949.284.321 Địa Trạch Lâm 0
0949.284.135 Địa Phong Thăng 3
0949.282.135 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.280.229 Địa Phong Thăng 3
0949.279.753 Địa Sơn Khiêm 1
0949.278.489 Địa Lôi Phục 0
0949.276.489 Địa Trạch Lâm 4
0949.275.012 Địa Sơn Khiêm 3
0949.269.089 Khôn vi địa 2
0949.269.024 Địa Phong Thăng 3
0949.268.229 Địa Hỏa Minh Di 3
0949.267.565 Địa Phong Thăng 5
0949.267.289 Khôn vi địa 2
0949.267.189 Địa Sơn Khiêm 1
0949.267.024 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.265.229 Khôn vi địa 0
0949.265.119 Địa Thủy Sư 4
0949.393.430 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0949.263.210 Địa Lôi Phục 0
0949.261.229 Địa Lôi Phục 2
0949.260.119 Địa Thiên Thái 5
0949.259.808 Địa Thủy Sư 0
0949.259.135 Địa Sơn Khiêm 5
0949.259.024 Địa Lôi Phục 2
0949.256.543 Địa Sơn Khiêm 5
0949.255.489 Địa Sơn Khiêm 1
0949.248.565 Địa Lôi Phục 4
0948.167.278 Khảm vi thủy 4
0949.246.543 Địa Thủy Sư 4
0949.245.135 Địa Trạch Lâm 0
0949.245.119 Địa Lôi Phục 2
0949.244.321 Địa Thủy Sư 2
0949.239.753 Địa Hỏa Minh Di 3
0949.235.808 Khôn vi địa 0
0949.235.489 Địa Phong Thăng 5
0949.235.229 Địa Phong Thăng 3
0949.231.024 Địa Trạch Lâm 4
0949.229.135 Địa Lôi Phục 2
0949.228.642 Địa Thủy Sư 4
0949.227.024 Địa Sơn Khiêm 3
0949.226.489 Địa Phong Thăng 5
0949.226.024 Địa Thủy Sư 2
0949.226.012 Địa Hỏa Minh Di 5
0949.225.012 Địa Trạch Lâm 4
0949.219.135 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.218.089 Địa Trạch Lâm 2
0949.391.499 Thiên Địa Bĩ 3
0949.218.024 Địa Sơn Khiêm 3
0949.217.589 Địa Thủy Sư 0
0949.216.004 Địa Hỏa Minh Di 5
0949.215.432 Địa Sơn Khiêm 3
0949.214.808 Địa Phong Thăng 3
0949.214.229 Địa Trạch Lâm 0
0949.209.753 Khôn vi địa 0
0949.209.024 Địa Sơn Khiêm 3
0949.207.654 Địa Thủy Sư 4
0949.206.119 Địa Thiên Thái 5
0949.195.135 Sơn Sơn Cấn 4
0949.195.012 Sơn Thiên Đại súc 4
0949.193.229 Sơn Thiên Đại súc 0
0949.191.024 Sơn Địa Bác 3
0949.189.012 Sơn Lôi Di 1
0949.187.012 Sơn Trạch Tổn 5
0949.182.565 Sơn Trạch Tổn 1
0949.178.024 Sơn Phong Cổ 2
0949.177.589 Sơn Lôi Di 5
0949.176.135 Sơn Thủy Mông 3
0949.176.024 Sơn Hỏa Bí 0
0949.171.489 Sơn Phong Cổ 4
0949.168.642 Sơn Trạch Tổn 1
0949.168.024 Sơn Lôi Di 1
0949.166.543 Sơn Địa Bác 5
0949.165.848 Cấn vi sơn 0
0949.165.004 Cấn vi sơn 2
0949.163.808 Sơn Thiên Đại súc 0
0949.159.753 Sơn Phong Cổ 4
0949.159.004 Sơn Trạch Tổn 5
0949.158.765 Cấn vi sơn 0
0949.158.012 Sơn Địa Bác 3
0949.158.004 Sơn Thiên Đại súc 4
0949.156.543 Cấn vi sơn 4
0949.156.135 Sơn Lôi Di 1
0949.155.489 Cấn vi sơn 0
0949.155.432 Sơn Hỏa Bí 0
0949.154.246 Sơn Phong Cổ 2
0943.960.119 Càn vi thiên 0
0943.961.659 Thiên Hỏa Đồng nhân 4
0943.962.181 Thiên Trạch Lý 1

hieunv74
08-06-15, 14:40
0949.651.024 Chấn vi lôi 4
0912.323.065 Sơn Địa Bác 1
0949.648.135 Lôi Phong Hằng 1
0949.647.489 Lôi Địa Dự 0
0943.952.179 Thiên Địa Bĩ 1
0943.952.818 Thiên Địa Bĩ 1
0943.954.191 Thiên Lôi Vô vọng 3
0949.647.135 Lôi Lôi Chấn 0
0949.647.012 Lôi Thủy Giải 0
0949.646.024 Lôi Địa Dự 2
0949.645.012 Chấn vi lôi 4
0949.643.135 Lôi Địa Dự 2
0949.642.808 Lôi Thủy Giải 2
0949.639.753 Lôi Hỏa Phong 1
0949.637.229 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0949.637.012 Lôi Phong Hằng 5
0949.637.004 Lôi Thủy Giải 0
0949.636.024 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.635.004 Lôi Lôi Chấn 4
0916.390.313 Hỏa Địa Tấn 5
0949.633.489 Lôi Hỏa Phong 1
0916.981.004 Thiên Phong Cấu 2
0949.632.189 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0949.632.024 Lôi Hỏa Phong 3
0916.963.505 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0949.631.565 Chấn vi lôi 0
0949.631.135 Lôi Phong Hằng 5
0949.628.642 Lôi Thủy Giải 2
0943.954.228 Thiên Phong Cấu 4
0949.627.654 Lôi Địa Dự 4
0943.954.282 Thiên Phong Cấu 4
0943.954.358 Càn vi thiên 2
0949.625.229 Chấn vi lôi 0
0916.981.944 Thiên Trạch Lý 3
0943.954.606 Thiên Phong Cấu 4
0943.955.709 Thiên Trạch Lý 3
0943.955.896 Càn vi thiên 4
0943.957.818 Thiên Phong Cấu 0
0943.960.108 Thiên Sơn Độn 4
0949.624.012 Lôi Thiên Đại tráng 1
0949.618.135 Lôi Trạch Quy muộn 4
0949.617.654 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0949.615.432 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.615.189 Lôi Địa Dự 4
0949.615.135 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.613.489 Lôi Thiên Đại tráng 5
0949.613.119 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0949.608.012 Lôi Hỏa Phong 3
0949.607.654 Lôi Thủy Giải 2
0949.607.246 Lôi Hỏa Phong 5
0916.988.670 Thiên Phong Cấu 0
0949.607.024 Lôi Phong Hằng 5
0916.394.030 Hỏa Địa Tấn 5
0949.607.012 Lôi Trạch Quy muộn 2
0949.605.024 Lôi Hỏa Phong 3
0949.604.189 Lôi Thủy Giải 2
0949.604.024 Lôi Trạch Quy muộn 2
0949.603.565 Lôi Hỏa Phong 5
0949.603.024 Lôi Thiên Đại tráng 1
0949.597.565 Hỏa Địa Tấn 5
0949.589.565 Hỏa Thiên Đại hữu 0
0949.587.089 Hỏa Địa Tấn 5
0949.584.489 Hỏa Thiên Đại hữu 0
0948.412.941 Càn vi thiên 0
0916.985.414 Thiên Thủy Tụng 5
0949.584.321 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.584.024 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.583.135 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0949.583.024 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0949.582.119 Hỏa Phong Đỉnh 0
0949.581.229 Hỏa Thủy Vị tế 1
0949.579.753 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.578.565 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.578.012 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.578.004 Hỏa Hỏa Ly 4
0949.575.024 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.573.489 Hỏa Sơn Lữ 4
0949.572.565 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0949.572.135 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.571.489 Hỏa Phong Đỉnh 2
0949.571.089 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0916.526.033 Phong Thủy Hoán 5
0949.569.024 Hỏa Phong Đỉnh 0
0916.507.003 Phong Trạch Trung phu 1
0916.960.771 Thiên Phong Cấu 4
0949.568.004 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.565.024 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0949.564.808 Hỏa Trạch Khuê 5
0949.563.135 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.562.489 Hỏa Phong Đỉnh 2
0949.561.489 Hỏa Lôi Phệ hạp 1
0949.558.012 Hỏa Địa Tấn 1
0949.557.654 Ly vi Hỏa 0
0949.557.012 Hỏa Sơn Lữ 0
0949.554.135 Hỏa Trạch Khuê 3
0949.551.024 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0949.548.765 Hỏa Thủy Vị tế 3
0949.548.004 Hỏa Địa Tấn 1
0949.547.565 Ly vi Hỏa 0
0949.544.289 Ly vi Hỏa 0

hieunv74
08-06-15, 14:45
Số ĐT Quái Hào động Quái biến
0949.063.808 Thủy Thiên Nhu 5
0949.059.024 Thủy Lôi Truân 0
0949.059.004 Thủy Trạch Tiết 4
0949.057.808 Thủy Lôi Truân 2
0949.057.489 Thủy Thiên Nhu 1
0949.057.135 Thủy Phong Tỉnh 1
0949.057.024 Thủy Trạch Tiết 4
0949.057.004 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 2
0949.056.012 Khảm vi thủy 0
0949.054.489 Khảm vi thủy 4
0949.054.024 Thủy Sơn Kiển 1
0949.053.189 Thủy Trạch Tiết 0
0949.052.135 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 2
0949.048.642 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0949.048.229 Thủy Thiên Nhu 5
0949.048.012 Thủy Sơn Kiển 1
0949.047.654 Thủy Trạch Tiết 0
0949.047.289 Khảm vi thủy 4
0949.045.024 Thủy Sơn Kiển 1
0949.044.024 Khảm vi thủy 0
0949.043.012 Thủy Trạch Tiết 2
0949.039.828 Khảm vi thủy 4
0945.188.813 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0948.398.478 Địa Lôi Phục 0
0949.039.565 Thủy Lôi Truân 2
0949.038.765 Thủy Phong Tỉnh 3
0949.036.543 Thủy Phong Tỉnh 1
0949.032.369 Thủy Sơn Kiển 3
0949.029.004 Thủy Sơn Kiển 1
0949.016.089 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0949.009.753 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0948.402.778 Thiên Địa Bĩ 1
0948.995.012 Thủy Thiên Nhu 5
0948.994.135 Khảm vi thủy 4
0948.994.024 Thủy Hỏa Ký tế 1
0948.993.135 Thủy Phong Tỉnh 3
0948.991.024 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0948.986.004 Thủy Trạch Tiết 0
0948.984.119 Thủy Sơn Kiển 5
0948.981.135 Thủy Trạch Tiết 0
0948.979.024 Khảm vi thủy 4
0948.978.765 Thủy Thiên Nhu 3
0948.206.119 Sơn Thiên Đại súc 4
0948.978.565 Thủy Sơn Kiển 1
0948.978.135 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0
0948.978.024 Thủy Phong Tỉnh 3
0948.977.654 Thủy Phong Tỉnh 5
0945.188.805 Hỏa Phong Đỉnh 0
0945.188.803 Ly vi Hỏa 4
0945.188.801 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0948.975.189 Khảm vi thủy 0
0948.974.489 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 2
0948.970.119 Thủy Trạch Tiết 0
0948.965.357 Thủy Trạch Tiết 2
0945.144.174 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0948.965.012 Khảm vi thủy 2
0948.962.489 Thủy Phong Tỉnh 5
0948.962.119 Thủy Hỏa Ký tế 1
0948.961.489 Thủy Lôi Truân 4
0948.956.004 Thủy Sơn Kiển 3
0948.953.024 Khảm vi thủy 2
0948.951.848 Thủy Trạch Tiết 2
0948.950.012 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 2
0948.947.654 Thủy Trạch Tiết 2
0948.946.089 Thủy Hỏa Ký tế 3
0948.944.024 Khảm vi thủy 2
0948.941.848 Thủy Thiên Nhu 1
0948.941.289 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0
0948.938.565 Thủy Hỏa Ký tế 3
0948.937.848 Khảm vi thủy 0
0948.937.024 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0948.936.135 Thủy Trạch Tiết 0
0948.936.024 Thủy Sơn Kiển 3
0948.936.004 Thủy Phong Tỉnh 1
0948.935.432 Thủy Thiên Nhu 5
0948.933.024 Thủy Lôi Truân 0
0948.929.489 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 2
0948.927.654 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0
0948.924.489 Thủy Hỏa Ký tế 3
0948.405.809 Thiên Thủy Tụng 5
0948.317.099 Địa Trạch Lâm 2
0948.419.488 Thiên Thủy Tụng 1
0948.197.848 Thủy Lôi Truân 4
0948.375.445 Địa Thiên Thái 1 Thăng
0948.425.055 Càn vi thiên 0
0948.179.335 Thủy Hỏa Ký tế 1
0948.319.197 Địa Hỏa Minh Di 3
0948.197.737 Thủy Thiên Nhu 1
0948.201.727 Sơn Thiên Đại súc 4
0948.178.283 Thủy Lôi Truân 2
0948.184.585 Khảm vi thủy 4
0916.382.391 Hỏa Sơn Lữ 0
0948.152.425 Thủy Trạch Tiết 4
0948.315.552 Địa Trạch Lâm 0
0948.203.334 Sơn Phong Cổ 0
0948.405.053 Thiên Phong Cấu 2
0948.179.232 Thủy Sơn Kiển 3
0916.387.363 Ly vi Hỏa 4
0948.425.342 Thiên Địa Bĩ 5
0948.378.292 Địa Lôi Phục 4

hieunv74
08-06-15, 14:46
kho sim:
http://tongkhosim.com/index.php?do=search&network=3&giatu=50%2C000&den=400%2C000&sim=&type=0&tongnut=&tongdiem=&submit=true?page=15

hieunv74
08-06-15, 14:51
Số ĐT Quái Hào động
0948.183.877 Thủy Thiên Nhu 1
0948.179.144 Thủy Thiên Nhu 5
0948.389.626 Địa Sơn Khiêm 1
0948.378.966 Địa Lôi Phục 0
0948.378.766 Địa Trạch Lâm 4
0948.405.057 Càn vi thiên 0
0948.422.121 Thiên Địa Bĩ 3
0948.384.778 Địa Trạch Lâm 4
0948.174.369 Thủy Phong Tỉnh 3
0948.344.161 Khôn vi địa 4
0948.177.441 Thủy Sơn Kiển 3
0948.924.009 Thủy Sơn Kiển 3
0948.922.135 Thủy Phong Tỉnh 1
0948.921.135 Thủy Lôi Truân 0
0948.919.753 Thủy Thiên Nhu 1
0948.918.012 Thủy Lôi Truân 0
0948.918.004 Thủy Phong Tỉnh 1
0948.917.024 Khảm vi thủy 2
0948.917.012 Thủy Hỏa Ký tế 5
0948.916.024 Thủy Phong Tỉnh 1
0948.916.012 Thủy Trạch Tiết 4
0948.914.135 Khảm vi thủy 2
0948.914.119 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0948.913.135 Thủy Phong Tỉnh 1
0948.911.024 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 2
0948.911.012 Thủy Phong Tỉnh 5
0948.909.753 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0
0948.908.642 Thủy Lôi Truân 2
0948.907.246 Thủy Hỏa Ký tế 1
0948.907.135 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4
0948.907.004 Thủy Hỏa Ký tế 5
0948.906.135 Thủy Sơn Kiển 3
0948.906.004 Thủy Trạch Tiết 4
0948.904.119 Thủy Sơn Kiển 3
0913.473.830 Thiên Phong Cấu 2
0948.903.808 Thủy Hỏa Ký tế 1
0948.903.024 Thủy Thiên Nhu 3
0948.902.246 Thủy Thủy Khảm 2
0948.876.004 Phong Thiên Tiểu súc 4
0948.863.229 Phong Thủy Hoán 3
0948.861.489 Phong Lôi Ích 3
0948.859.489 Phong Hỏa Gia nhân 4
0948.857.089 Tốn vi phong 4
0948.857.012 Phong Sơn Tiệm 2
0948.850.489 Phong Trạch Trung phu 1
0948.849.565 Phong Phong Tốn 4
0948.842.565 Phong Thủy Hoán 3
0948.833.135 Phong Sơn Tiệm 2
0948.833.012 Phong Thiên Tiểu súc 2
0948.827.135 Phong Trạch Trung phu 5
0948.825.489 Phong Lôi Ích 3
0948.816.089 Phong Địa Quan 5
0948.802.489 Phong Sơn Tiệm 4
0948.790.229 Lôi Thủy Giải 2
0948.788.135 Lôi Thiên Đại tráng 5
0948.786.012 Lôi Thiên Đại tráng 3
0948.784.135 Lôi Phong Hằng 1
0948.784.024 Lôi Trạch Quy muộn 4
0948.784.012 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0948.783.135 Chấn vi lôi 0
0945.144.453 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0948.783.012 Lôi Thủy Giải 0
0948.768.012 Lôi Thiên Đại tráng 3
0948.765.489 Lôi Địa Dự 0
0948.765.229 Lôi Địa Dự 4
0948.759.808 Lôi Thủy Giải 4
0948.756.808 Lôi Hỏa Phong 1
0948.754.012 Lôi Lôi Chấn 4
0948.753.012 Lôi Hỏa Phong 3
0948.751.135 Lôi Sơn Tiểu quá 1
0948.750.489 Lôi Trạch Quy muộn 0
0948.748.024 Lôi Trạch Quy muộn 4
0948.745.012 Chấn vi lôi 4
0948.742.565 Lôi Thủy Giải 2
0948.740.589 Lôi Trạch Quy muộn 0
0948.740.389 Lôi Địa Dự 4
0948.738.135 Chấn vi lôi 0
0948.736.189 Lôi Hỏa Phong 1
0948.735.024 Lôi Thủy Giải 0
0948.735.009 Lôi Thiên Đại tráng 3
0948.734.012 Lôi Trạch Quy muộn 2
0948.734.009 Lôi Địa Dự 2
0948.733.489 Lôi Hỏa Phong 1
0948.732.135 Lôi Thủy Giải 0
0948.729.808 Lôi Hỏa Phong 1
0948.729.753 Lôi Trạch Quy muộn 0
0948.729.012 Lôi Thủy Giải 0
0948.728.119 Lôi Phong Hằng 1
0948.725.135 Lôi Địa Dự 2
0948.718.229 Lôi Thủy Giải 2
0948.715.489 Lôi Hỏa Phong 1
0948.715.024 Lôi Lôi Chấn 4
0948.713.229 Lôi Thiên Đại tráng 3
0945.143.337 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0945.551.171 Cấn vi sơn 2
0948.713.024 Lôi Trạch Quy muộn 2
0948.710.489 Lôi Thủy Giải 2
0948.709.012 Chấn vi lôi 4
0948.704.589 Lôi Trạch Quy muộn 0

hieunv74
08-06-15, 14:56
0948.702.589 Lôi Địa Dự 4
0948.702.489 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0948.690.489 Hỏa Thủy Vị tế 3
0948.687.489 Hỏa Lôi Phệ hạp 3
0948.683.489 Hỏa Địa Tấn 5
0948.683.012 Hỏa Thủy Vị tế 5
0945.141.147 Hỏa Thiên Đại hữu 0
0948.683.004 Hỏa Sơn Lữ 0
0948.680.565 Hỏa Địa Tấn 3
0948.674.246 Hỏa Sơn Lữ 2
0948.674.189 Hỏa Phong Đỉnh 2
0948.672.389 Hỏa Phong Đỉnh 2
0948.671.858 Hỏa Phong Đỉnh 2
0948.669.089 Hỏa Địa Tấn 5
0948.653.229 Hỏa Phong Đỉnh 0
0948.650.389 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0948.649.808 Hỏa Phong Đỉnh 2
0948.649.246 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0948.649.189 Hỏa Sơn Lữ 4
0948.648.229 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0948.645.389 Hỏa Phong Đỉnh 2
0948.645.009 Hỏa Trạch Khuê 3
0948.640.229 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0948.640.135 Hỏa Phong Đỉnh 4
0948.639.828 Hỏa Thủy Vị tế 3
0948.637.089 Hỏa Hỏa Ly 0
0948.629.135 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0948.628.135 Ly vi Hỏa 4
0948.625.489 Hỏa Lôi Phệ hạp 1
0945.959.714 Hỏa Trạch Khuê 5
0948.624.489 Ly vi Hỏa 0
0948.617.848 Hỏa Lôi Phệ hạp 1
0948.610.489 Hỏa Thủy Vị tế 1
0948.604.369 Hỏa Thủy Vị tế 1
0948.599.135 Trạch Hỏa Cách 5
0948.598.012 Trạch Lôi Tùy 4
0948.597.229 Trạch Phong Đại quá 1
0945.959.741 Hỏa Trạch Khuê 5
0945.959.753 Hỏa Phong Đỉnh 2
0945.959.802 Hỏa Địa Tấn 3
0945.959.803 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0945.960.472 Ly vi Hỏa 4
0945.960.485 Hỏa Sơn Lữ 2
0945.960.514 Hỏa Địa Tấn 1
0945.960.523 Hỏa Địa Tấn 1
0945.960.531 Hỏa Sơn Lữ 0
0945.960.634 Ly vi Hỏa 4
0945.960.641 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0945.960.642 Hỏa Trạch Khuê 3
0945.960.651 Hỏa Trạch Khuê 3
0945.960.721 Hỏa Địa Tấn 1
0945.960.742 Ly vi Hỏa 4
0945.960.792 Hỏa Địa Tấn 3
0945.960.871 Hỏa Thủy Vị tế 1
0945.961.530 Hỏa Sơn Lữ 0
0945.961.620 Hỏa Sơn Lữ 0
0945.961.624 Ly vi Hỏa 4
0945.961.643 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0945.961.674 Hỏa Địa Tấn 3
0945.961.712 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0945.961.742 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0945.961.783 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0945.961.802 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0945.961.803 Hỏa Trạch Khuê 3
0945.961.804 Ly vi Hỏa 4
0945.961.820 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0948.597.135 Trạch Thiên Quải 3
0948.597.012 Trạch Hỏa Cách 3
0948.596.808 Trạch Sơn Hàm 3
0948.595.489 Trạch Hỏa Cách 1
0948.593.210 Trạch Sơn Hàm 5
0948.592.489 Trạch Địa Tụy 4
0948.592.135 Trạch Lôi Tùy 4
0948.592.024 Trạch Thiên Quải 1
0948.591.135 Trạch Hỏa Cách 3
0948.591.024 Trạch Địa Tụy 0
0948.590.229 Trạch Thủy Khốn 0
0948.590.024 Trạch Sơn Hàm 5
0945.899.626 Trạch Địa Tụy 4
0946.234.066 Phong Hỏa Gia nhân 4
0948.588.135 Trạch Thiên Quải 3
0942.336.797 Trạch Địa Tụy 2
0949.566.882 Hỏa Thủy Vị tế 3
0947.660.355 Trạch Hỏa Cách 3
0948.588.024 Trạch Thủy Khốn 0
0946.559.737 Địa Sơn Khiêm 1
0917.656.233 Sơn Hỏa Bí 0
0917.660.881 Cấn vi sơn 4
0917.662.080 Sơn Địa Bác 3
0917.656.255 Cấn vi sơn 4
0916.474.161 Lôi Hỏa Phong 3
0917.661.202 Sơn Hỏa Bí 4
0917.656.122 Sơn Địa Bác 3
0917.656.993 Sơn Địa Bác 1
0917.661.833 Sơn Phong Cổ 2
0948.587.004 Trạch Hỏa Cách 3
0917.662.303 Sơn Thủy Mông 1

hieunv74
08-06-15, 15:03
Số ĐT Quái Hào động
0948.586.543 Đoài vi trạch 4
0916.933.006 Thiên Lôi Vô vọng 1
0948.586.420 Trạch Lôi Tùy 4
0948.584.024 Đoài vi trạch 2
0948.581.489 Trạch Thủy Khốn 2
0948.579.753 Trạch Sơn Hàm 3
0948.578.024 Trạch Phong Đại quá 5
0948.576.135 Trạch Thủy Khốn 0
0948.576.089 Trạch Thủy Khốn 2
0948.576.004 Trạch Thiên Quải 1
0948.574.565 Trạch Hỏa Cách 5
0948.574.024 Trạch Thiên Quải 1
0948.574.012 Trạch Thủy Khốn 4
0948.573.565 Đoài vi trạch 4
0948.573.289 Trạch Phong Đại quá 1
0948.573.229 Trạch Sơn Hàm 1
0948.568.765 Trạch Địa Tụy 4
0948.566.543 Trạch Địa Tụy 2
0948.566.135 Trạch Phong Đại quá 5
0948.566.012 Trạch Sơn Hàm 5
0948.564.229 Trạch Sơn Hàm 1
0948.564.135 Trạch Hỏa Cách 3
0948.564.119 Trạch Phong Đại quá 5
0948.564.024 Trạch Địa Tụy 0
0948.563.489 Trạch Thủy Khốn 2
0948.562.808 Trạch Địa Tụy 2
0948.560.024 Trạch Lôi Tùy 2
0948.560.012 Trạch Thiên Quải 5
0948.559.012 Trạch Thiên Quải 1
0948.558.642 Trạch Thiên Quải 3
0948.557.012 Trạch Sơn Hàm 5
0948.552.489 Trạch Lôi Tùy 0
0948.550.489 Đoài vi trạch 4
0948.549.753 Trạch Lôi Tùy 0
0948.549.189 Trạch Sơn Hàm 3
0948.549.024 Trạch Hỏa Cách 3
0948.549.012 Trạch Địa Tụy 0
0948.548.089 Trạch Phong Đại quá 1
0948.548.012 Trạch Sơn Hàm 5
0948.548.009 Trạch Phong Đại quá 5
0948.547.229 Trạch Địa Tụy 2
0948.546.229 Trạch Sơn Hàm 1
0948.546.012 Trạch Phong Đại quá 3
0948.545.012 Trạch Lôi Tùy 2
0948.544.135 Trạch Thiên Quải 1
0948.544.024 Trạch Thủy Khốn 4
0948.543.229 Trạch Lôi Tùy 4
0948.543.012 Trạch Trạch Đoài 0
0948.542.565 Trạch Thủy Khốn 0
0948.541.024 Trạch Hỏa Cách 1
0948.540.489 Trạch Thiên Quải 3
0948.540.189 Trạch Thủy Khốn 0
0948.539.565 Trạch Lôi Tùy 0
0948.538.229 Trạch Địa Tụy 2
0948.537.848 Trạch Thủy Khốn 2
0948.537.654 Trạch Thiên Quải 3
0948.537.229 Trạch Sơn Hàm 1
0948.537.012 Trạch Phong Đại quá 3
0948.536.119 Trạch Lôi Tùy 4
0948.534.119 Đoài vi trạch 2
0948.534.012 Đoài vi trạch 0
0948.532.489 Đoài vi trạch 4
0948.528.642 Trạch Thủy Khốn 0
0948.528.012 Trạch Phong Đại quá 3
0948.526.012 Trạch Hỏa Cách 1
0948.525.489 Trạch Lôi Tùy 0
0948.525.024 Trạch Phong Đại quá 3
0948.523.135 Trạch Thủy Khốn 4
0948.522.489 Trạch Thiên Quải 3
0948.521.489 Trạch Địa Tụy 2
0948.521.003 Trạch Thủy Khốn 2
0948.520.489 Trạch Sơn Hàm 1
0948.519.024 Trạch Địa Tụy 0
0948.519.004 Trạch Thủy Khốn 4
0948.518.565 Trạch Thiên Quải 3
0948.517.135 Trạch Thiên Quải 1
0948.516.012 Đoài vi trạch 0
0948.514.321 Trạch Hỏa Cách 1
0948.514.024 Trạch Hỏa Cách 1
0948.513.565 Trạch Lôi Tùy 4
0948.513.489 Trạch Thiên Quải 3
0948.513.229 Trạch Thiên Quải 1
0948.510.565 Trạch Thiên Quải 1
0948.509.135 Đoài vi trạch 2
0948.509.024 Trạch Sơn Hàm 5
0948.507.189 Trạch Thiên Quải 3
0948.507.012 Đoài vi trạch 0
0948.506.119 Trạch Thiên Quải 1
0948.506.012 Trạch Thiên Quải 5
0948.504.489 Trạch Thiên Quải 3
0948.504.357 Trạch Hỏa Cách 3
0948.504.246 Trạch Địa Tụy 0
0948.504.229 Trạch Thiên Quải 1
0948.504.135 Trạch Phong Đại quá 3
0948.504.119 Trạch Sơn Hàm 5
0948.504.024 Đoài vi trạch 0
0948.503.024 Trạch Thiên Quải 5
0948.502.489 Trạch Sơn Hàm 1
0915.961.733 Địa Lôi Phục 2
0915.962.060 Địa Thủy Sư 2

hieunv74
08-06-15, 15:14
Số ĐT Quái Hào động
0915.960.171 Địa Sơn Khiêm 3
0915.520.094 Lôi Sơn Tiểu quá 5
0913.473.795 Thiên Sơn Độn 0
0919.881.035 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0919.887.135 Hỏa Địa Tấn 3
0919.891.474 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0919.887.290 Hỏa Trạch Khuê 5
0919.887.301 Ly vi Hỏa 4
0919.892.661 Hỏa Địa Tấn 3
0919.892.770 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0919.893.100 Hỏa Phong Đỉnh 4
0919.893.414 Hỏa Phong Đỉnh 0
0919.893.400 Hỏa Địa Tấn 1
0919.893.424 Hỏa Thủy Vị tế 1
0919.893.445 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0919.893.500 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0919.893.578 Hỏa Địa Tấn 5
0919.894.060 Ly vi Hỏa 4
0919.894.227 Hỏa Địa Tấn 3
0919.894.202 Hỏa Thiên Đại hữu 2
0919.894.551 Hỏa Địa Tấn 3
0919.894.622 Hỏa Sơn Lữ 2
0919.894.638 Hỏa Thủy Vị tế 3
0919.894.661 Hỏa Trạch Khuê 5
0919.894.663 Hỏa Lôi Phệ hạp 1
0919.894.676 Hỏa Địa Tấn 5
0919.894.771 Hỏa Lôi Phệ hạp 1
0919.894.854 Hỏa Thủy Vị tế 3
0919.894.804 Hỏa Thiên Đại hữu 4
0919.894.864 Hỏa Sơn Lữ 4
0919.894.881 Hỏa Thủy Vị tế 3
0919.895.131 Ly vi Hỏa 4
0919.895.244 Hỏa Địa Tấn 3
0919.895.336 Hỏa Trạch Khuê 5
0919.895.330 Hỏa Lôi Phệ hạp 5
0919.895.422 Hỏa Thủy Vị tế 1
0919.895.772 Hỏa Thủy Vị tế 3
0919.895.811 Hỏa Địa Tấn 3
0919.896.077 Hỏa Phong Đỉnh 2
0919.897.177 Hỏa Sơn Lữ 4
0919.916.353 Lôi Trạch Quy muộn 4
0919.916.455 Lôi Phong Hằng 1
0919.916.478 Lôi Trạch Quy muộn 0
0919.916.484 Lôi Sơn Tiểu quá 3
0919.916.511 Lôi Thủy Giải 0
0919.916.505 Lôi Thiên Đại tráng 3
0919.916.578 Lôi Hỏa Phong 1
0919.916.522 Lôi Địa Dự 2
0919.916.771 Lôi Thủy Giải 2
0919.916.770 Lôi Phong Hằng 1
0919.916.773 Lôi Địa Dự 4
0919.917.006 Lôi Thủy Giải 0
0915.960.121 Địa Trạch Lâm 4
0919.900.784 Lôi Hỏa Phong 5
0919.904.044 Chấn vi lôi 4
0919.899.490 Hỏa Sơn Lữ 4
0946.644.581 Thiên Thủy Tụng 5
0949.883.086 Thủy Thiên Nhu 1
0948.501.848 Trạch Phong Đại quá 5
0948.501.135 Đoài vi trạch 0
0948.495.489 Thiên Hỏa Đồng nhân 0
0948.493.012 Thiên Sơn Độn 4
0948.491.229 Thiên Sơn Độn 0
0948.490.024 Thiên Sơn Độn 4
0948.489.753 Thiên Địa Bĩ 3
0948.488.024 Thiên Thủy Tụng 5
0948.487.024 Thiên Phong Cấu 4
0948.487.012 Thiên Trạch Lý 1
0948.486.543 Thiên Trạch Lý 3
0948.485.024 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0948.476.357 Thiên Lôi Vô vọng 5
0948.476.004 Càn vi thiên 0
0917.662.030 Sơn Hỏa Bí 4
0917.656.343 Sơn Phong Cổ 2
0948.442.909 Thiên Địa Bĩ 1
0949.577.606 Hỏa Trạch Khuê 5
0946.002.669 Hỏa Sơn Lữ 0
0943.446.959 Lôi Thiên Đại tráng 5
0942.066.949 Sơn Trạch Tổn 1
0916.855.772 Địa Trạch Lâm 2
0944.511.262 Thủy Lôi Truân 4
0942.277.366 Thiên Phong Cấu 4
0949.088.433 Thủy Trạch Tiết 0
0917.131.464 Đoài vi trạch 0
0942.373.667 Trạch Phong Đại quá 5
0916.006.040 Địa Trạch Lâm 2
0916.003.155 Địa Thủy Sư 0
0944.549.799 Khảm vi thủy 0
0916.355.661 Hỏa Sơn Lữ 0
0916.909.448 Càn vi thiên 2
0948.475.229 Thiên Thiên Càn 2
0916.009.232 Khôn vi địa 2
0916.009.030 Địa Lôi Phục 4
0916.003.440 Địa Hỏa Minh Di 3
0916.003.755 Địa Lôi Phục 0
0916.933.202 Thiên Trạch Lý 5
0943.033.757 Địa Thiên Thái 5
0916.123.727 Thiên Phong Cấu 2
.
0916.161.533 Thiên Trạch Lý 5
0916.848.300 Địa Sơn Khiêm 3
0944.777.561 Địa Trạch Lâm 2
0944.777.231 Địa Lôi Phục 2
0944.777.264 Địa Trạch Lâm 2
0944.777.014 Địa Hỏa Minh Di 1
0944.777.831 Địa Trạch Lâm 2
0944.777.864 Khôn vi địa 2
0944.777.861 Địa Phong Thăng 5
0944.777.194 Địa Lôi Phục 4
0944.777.251 Địa Thủy Sư 4
0944.777.312 Địa Lôi Phục 2
0948.473.229 Thiên Sơn Độn 0
0948.473.024 Thiên Địa Bĩ 5
0948.472.565 Càn vi thiên 2
0948.472.135 Thiên Trạch Lý 1
0948.471.489 Thiên Phong Cấu 0
0948.471.024 Thiên Thủy Tụng 3
0948.470.229 Thiên Lôi Vô vọng 3
0948.469.848 Thiên Hỏa Đồng nhân 0
0948.469.089 Thiên Địa Bĩ 3
0948.467.858 Thiên Trạch Lý 5
0948.467.389 Càn vi thiên 4
0948.464.089 Thiên Hỏa Đồng nhân 4
0915.960.131 Địa Hỏa Minh Di 5
0948.463.135 Thiên Trạch Lý 1
0948.463.119 Thiên Lôi Vô vọng 3
0915.960.355 Địa Hỏa Minh Di 1
0948.462.089 Càn vi thiên 2
0948.462.024 Thiên Thủy Tụng 3
0948.459.565 Thiên Thủy Tụng 1
0948.458.135 Thiên Thủy Tụng 5
0948.458.024 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0948.457.565 Thiên Lôi Vô vọng 5
0948.457.229 Càn vi thiên 2
0948.457.135 Thiên Phong Cấu 4
0944.777.594 Khôn vi địa 2
0942.780.550 Thủy Trạch Tiết 4
0949.223.833 Địa Hỏa Minh Di 1
0948.457.004 Thiên Địa Bĩ 5
0915.434.121 Ly vi Hỏa 0
0942.492.978 Ly vi Hỏa 0
0947.820.978 Lôi Trạch Quy muộn 0
0948.455.432 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0949.182.800 Sơn Trạch Tổn 5
0949.158.615 Sơn Thiên Đại súc 0
0949.128.859 Sơn Địa Bác 1
0949.111.897 Sơn Trạch Tổn 1
0949.111.785 Sơn Thủy Mông 3
0949.111.758 Sơn Thủy Mông 3
0949.111.067 Cấn vi sơn 2
0948.972.897 Thủy Thiên Nhu 3
0948.448.024 Thiên Trạch Lý 1
0913.473.550 Thiên Lôi Vô vọng 1
0919.270.535 Phong Lôi Ích 5
0948.447.654 Thiên Trạch Lý 3
0948.447.189 Thiên Phong Cấu 0
0948.446.012 Thiên Phong Cấu 2
0948.443.189 Càn vi thiên 2
0948.442.135 Thiên Sơn Độn 4
0948.442.024 Thiên Lôi Vô vọng 1
0948.437.808 Thiên Trạch Lý 3
0948.437.565 Thiên Trạch Lý 3
0919.906.221 Lôi Hỏa Phong 3
0948.436.135 Thiên Trạch Lý 1
0948.436.004 Thiên Phong Cấu 2
0915.269.180 Thiên Địa Bĩ 5
0948.435.489 Thiên Phong Cấu 0
0948.779.002 Lôi Trạch Quy muộn 4
0948.435.024 Thiên Thủy Tụng 3
0948.433.024 Thiên Lôi Vô vọng 1
0948.433.012 Càn vi thiên 4
0948.431.489 Càn vi thiên 2
0948.429.246 Thiên Sơn Độn 0
0948.429.135 Thiên Lôi Vô vọng 3
0948.428.135 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0948.428.119 Thiên Phong Cấu 4
0948.426.808 Thiên Địa Bĩ 1
0946.635.996 Thiên Địa Bĩ 3
0948.426.012 Thiên Hỏa Đồng nhân 0
0948.425.289 Thiên Trạch Lý 3
0948.423.808 Thiên Phong Cấu 4
0948.419.808 Thiên Trạch Lý 3
0913.473.531 Thiên Hỏa Đồng nhân 0
0942.708.638 Thủy Thiên Nhu 5
0919.849.355 Hỏa Trạch Khuê 5
0919.849.266 Ly vi Hỏa 0
0948.130.210 Khảm vi thủy 4
0948.779.280 Lôi Trạch Quy muộn 0
0919.270.732 Phong Hỏa Gia nhân 4
0947.295.675 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0
0947.130.112 Phong Sơn Tiệm 4
0946.278.020 Phong Thiên Tiểu súc 2
0947.341.898 Sơn Thủy Mông 5
0919.558.190 Địa Sơn Khiêm 5
0948.419.024 Thiên Địa Bĩ 5
0948.417.009 Càn vi thiên 0
0948.417.004 Thiên Lôi Vô vọng 1
0948.416.229 Thiên Lôi Vô vọng 3

hieunv74
08-06-15, 15:29
http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/hieunv74124/2015-06-08_14-56-43_zpsx3ak2cjb.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/hieunv74124/2015-06-08_14-56-43_zpsx3ak2cjb.png.html)

hieunv74
08-06-15, 15:41
http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/hieunv74125/2015-06-08_15-04-52_zpsszzbqtfk.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/hieunv74125/2015-06-08_15-04-52_zpsszzbqtfk.png.html)

phuongmai2013
08-06-15, 15:47
Anh Hiếu cho em hỏi: số 0948093004 và số 0948085012 dùng tốt phải không anh?
Số thứ 2 diễn số tiến, tốt hơn thì phải?

hieunv74
08-06-15, 16:18
Anh Hiếu cho em hỏi: số 0948093004 và số 0948085012 dùng tốt phải không anh?
Số thứ 2 diễn số tiến, tốt hơn thì phải?

Như nhau!

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/hieunv74127/2015-06-08_15-42-17_zpsabofpyi5.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/hieunv74127/2015-06-08_15-42-17_zpsabofpyi5.png.html)

hieunv74
08-06-15, 16:19
http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/hieunv74126/ABC_zpsozembsmx.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/hieunv74126/ABC_zpsozembsmx.png.html)

3kubond
09-06-15, 10:02
A Hiếu giúp e số nào dùng được?
Cám ơn A!

hieunv74
09-06-15, 10:27
A Hiếu giúp e: 0909.34.66.99 và 0906.399.349 số nào dùng được?
Cám ơn A!

Sao nhiều người dùng 2 súng thế nhỉ:

0906.399.349 Đoài vi trạch 4 Thủy trạch Tiết
0909.346.699 Phong Trạch Trung phu 1 Phong Thủy Hoán

2 số đều không đẹp lắm!

:7j6::7j6::7j6:

kidsdal
09-06-15, 10:31
Số ĐT Quái Hào động
0949.287.119 Địa Trạch Lâm 2
0949.287.024 Địa Phong Thăng 3
0949.284.321 Địa Trạch Lâm 0
0949.284.135 Địa Phong Thăng 3
0949.282.135 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.280.229 Địa Phong Thăng 3
0949.279.753 Địa Sơn Khiêm 1
0949.278.489 Địa Lôi Phục 0
0949.276.489 Địa Trạch Lâm 4
0949.275.012 Địa Sơn Khiêm 3
0949.269.089 Khôn vi địa 2
0949.269.024 Địa Phong Thăng 3
0949.268.229 Địa Hỏa Minh Di 3
0949.267.565 Địa Phong Thăng 5
0949.267.289 Khôn vi địa 2
0949.267.189 Địa Sơn Khiêm 1
0949.267.024 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.265.229 Khôn vi địa 0
0949.265.119 Địa Thủy Sư 4
0949.393.430 Thiên Hỏa Đồng nhân 2
0949.263.210 Địa Lôi Phục 0
0949.261.229 Địa Lôi Phục 2
0949.260.119 Địa Thiên Thái 5
0949.259.808 Địa Thủy Sư 0
0949.259.135 Địa Sơn Khiêm 5
0949.259.024 Địa Lôi Phục 2
0949.256.543 Địa Sơn Khiêm 5
0949.255.489 Địa Sơn Khiêm 1
0949.248.565 Địa Lôi Phục 4
0948.167.278 Khảm vi thủy 4
0949.246.543 Địa Thủy Sư 4
0949.245.135 Địa Trạch Lâm 0
0949.245.119 Địa Lôi Phục 2
0949.244.321 Địa Thủy Sư 2
0949.239.753 Địa Hỏa Minh Di 3
0949.235.808 Khôn vi địa 0
0949.235.489 Địa Phong Thăng 5
0949.235.229 Địa Phong Thăng 3
0949.231.024 Địa Trạch Lâm 4
0949.229.135 Địa Lôi Phục 2
0949.228.642 Địa Thủy Sư 4
0949.227.024 Địa Sơn Khiêm 3
0949.226.489 Địa Phong Thăng 5
0949.226.024 Địa Thủy Sư 2
0949.226.012 Địa Hỏa Minh Di 5
0949.225.012 Địa Trạch Lâm 4
0949.219.135 Địa Hỏa Minh Di 1
0949.218.089 Địa Trạch Lâm 2
0949.391.499 Thiên Địa Bĩ 3
0949.218.024 Địa Sơn Khiêm 3
0949.217.589 Địa Thủy Sư 0
0949.216.004 Địa Hỏa Minh Di 5
0949.215.432 Địa Sơn Khiêm 3
0949.214.808 Địa Phong Thăng 3
0949.214.229 Địa Trạch Lâm 0
0949.209.753 Khôn vi địa 0
0949.209.024 Địa Sơn Khiêm 3
0949.207.654 Địa Thủy Sư 4
0949.206.119 Địa Thiên Thái 5
0949.195.135 Sơn Sơn Cấn 4
0949.195.012 Sơn Thiên Đại súc 4
0949.193.229 Sơn Thiên Đại súc 0
0949.191.024 Sơn Địa Bác 3
0949.189.012 Sơn Lôi Di 1
0949.187.012 Sơn Trạch Tổn 5
0949.182.565 Sơn Trạch Tổn 1
0949.178.024 Sơn Phong Cổ 2
0949.177.589 Sơn Lôi Di 5
0949.176.135 Sơn Thủy Mông 3
0949.176.024 Sơn Hỏa Bí 0
0949.171.489 Sơn Phong Cổ 4
0949.168.642 Sơn Trạch Tổn 1
0949.168.024 Sơn Lôi Di 1
0949.166.543 Sơn Địa Bác 5
0949.165.848 Cấn vi sơn 0
0949.165.004 Cấn vi sơn 2
0949.163.808 Sơn Thiên Đại súc 0
0949.159.753 Sơn Phong Cổ 4
0949.159.004 Sơn Trạch Tổn 5
0949.158.765 Cấn vi sơn 0
0949.158.012 Sơn Địa Bác 3
0949.158.004 Sơn Thiên Đại súc 4
0949.156.543 Cấn vi sơn 4
0949.156.135 Sơn Lôi Di 1
0949.155.489 Cấn vi sơn 0
0949.155.432 Sơn Hỏa Bí 0
0949.154.246 Sơn Phong Cổ 2
0943.960.119 Càn vi thiên 0
0943.961.659 Thiên Hỏa Đồng nhân 4
0943.962.181 Thiên Trạch Lý 1

Trong dàn số này có số nào được Thăng - Thái ko anh?

hoabinh
09-06-15, 10:47
Xin anh Hiếu hướng dẫn cách lập quẻ từ số ĐThoại, số xe được không ạ ?

hieunv74
09-06-15, 11:29

Không có dấu hết đi rồi! Dụng dịch chứ khộng dụng số!

hahahahahahhahahaahahaha!

hieunv74
09-06-15, 15:42
Xin anh Hiếu hướng dẫn cách lập quẻ từ số ĐThoại, số xe được không ạ ?

Khi nào các bác cứ luận okay đi, mình sẽ post 3 trang số đẹp lên mà chọn, khakhakhakha.

kidsdal
09-06-15, 19:40
Khi nào các bác cứ luận okay đi, mình sẽ post 3 trang số đẹp lên mà chọn, khakhakhakha.

Tối nay e tìm sách dịch đọc mới được. Bắt đầu từ Mai Hoa dịch số được ko anh hieunv

BuiTrong.Lc
09-06-15, 23:07

Trong dàn số này ... không có số nào được Thăng – Thái cả.
Nhưng ... cũng có một vài số dùng được đó.

kidsdal
09-06-15, 23:20
Trong dàn số này ... không có số nào được Thăng – Thái cả.
Nhưng ... cũng có một vài số dùng được đó.

Cám ơn chú! Nhưng giờ cháu cũng dụng dịch, ko dụng số. Có duyên sẽ tự ngộ, sẽ tự có số ( biết đâu anh Hiếu lại cho 1 số. hi hi). Cháu tìm hiểu về dịch đã

hieunv74
10-06-15, 12:43
0982.323.613 Thủy Sơn Thủy Sơn Kiển 1 Thủy hỏa ký tế
0911.444.237 Sơn Lôi Sơn Lôi Di 5 Phong lôi Ích

hieunv74
10-06-15, 12:45
Xem giá những số kép này có nên mua không?

Số ĐT Quái Hào động Giá (nghìn đ)
0977.778.888 Thủy Sơn Kiển 3 621000
0932.789.789 Phong Thiên Tiểu súc 2 98100
0915.545.555 Lôi Địa Dự 2 44100
0932.557.799 Hỏa Phong Đỉnh 2 35100
0919.247.777 Phong Địa Quan 5 35100
0127.889.989 Trạch Hỏa Cách 1 31500
0126.666.665 Sơn Phong Cổ 2 26100
0975.001.122 Phong Thủy Hoán 3 26100
0984.239.239 Sơn Trạch Tổn 1 19800
0977.767.979 Thủy Thủy Khảm 2 19800
0972.774.477 Thiên Phong Cấu 0 13500
0979.550.055 Thủy Sơn Kiển 3 13500
0124.666.666 Phong Thủy Hoán 1 13500
0904.936.999 Thủy Lôi Truân 4 9450
0942.106.868 Địa Lôi Phục 2 8910
0949.435.363 Trạch Lôi Tùy 4 8100
0938.007.700 Lôi Thủy Giải 4 8100
0987.393.989 Hỏa Thủy Vị tế 5 8100
0925.666.886 Thủy Trạch Tiết 2 8100
0984.487.878 Thiên Thủy Tụng 3 8100
0984.849.595 Phong Địa Quan 1 8100
0984.444.747 Thiên Trạch Lý 3 8100
0933.814.444 Sơn Thiên Đại súc 4 7200
0124.568.777 Lôi Hỏa Phong 5 7200
0948.328.328 Địa Sơn Khiêm 5 6750
0938.127.888 Phong Thiên Tiểu súc 0 6300
0925.666.679 Thủy Trạch Tiết 2 5400
0928.112.211 Lôi Sơn Tiểu quá 3 5310
0984.444.141 Thiên Thủy Tụng 3 5310
0984.447.474 Thiên Trạch Lý 3 5310
0984.449.393 Thiên Lôi Vô vọng 5 4950
0984.445.959 Thiên Địa Bĩ 3 4950
0984.446.464 Thiên Địa Bĩ 1 4950
0984.445.656 Thiên Trạch Lý 3 4950
0984.441.717 Thiên Lôi Vô vọng 3 4950
0949.493.434 Trạch Sơn Hàm 1 4500
0949.493.131 Trạch Thiên Quải 1 4500
0949.491.414 Trạch Hỏa Cách 3 4500
0976.357.911 Thiên Sơn Độn 0 4455
0975.333.773 Địa Sơn Khiêm 5 4455
0975.333.553 Địa Hỏa Minh Di 1 4455
0973.337.887 Thủy Thiên Nhu 1 4455
0973.337.774 Thủy Lôi Truân 2 4455
0973.337.772 Thủy Trạch Tiết 0 4455
0973.337.771 Thủy Thiên Nhu 5 4455
0973.337.770 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 4 4455
0973.337.667 Thủy Phong Tỉnh 3 4455
0973.337.557 Thủy Hỏa Ký tế 1 4455
0972.667.887 Địa Lôi Phục 0 4455
0973.337.447 Thủy Thiên Nhu 5 4455
0949.392.468 Thiên Phong Cấu 0 4455
0126.765.565 Địa Hỏa Minh Di 1 5 4410
0988.771.119 Địa Hỏa Minh Di 3 4050
0984.555.537 Trạch Thiên Quải 3 4050
0985.689.339 Lôi Địa Dự 0 4050
0984.475.757 Thiên Sơn Độn 2 4050
0984.448.080 Thiên Lôi Vô vọng 3 4050
0984.448.181 Thiên Thủy Tụng 5 4050
0984.447.373 Thiên Địa Bĩ 1 4050
0984.447.272 Thiên Thủy Tụng 5 4050
0984.447.070 Thiên Trạch Lý 1 4050
0984.445.353 Thiên Lôi Vô vọng 3 4050
0984.446.565 Thiên Trạch Lý 3 4050
0984.445.151 Thiên Địa Bĩ 5 4050
0984.443.434 Thiên Trạch Lý 1 4050
0984.443.232 Thiên Thủy Tụng 3 4050

http://tongkhosim.com/index.php?do=search&network=3&giatu=50%2C000&den=400%2C000&sim=&type=0&tongnut=&tongdiem=&submit=true?page=60

hieunv74
10-06-15, 13:48
Số ĐT Quái Hào động Giá (đồng)
0918.151.102 Hỏa Thiên Đại hữu 4 2.900.000 (VNĐ)
0906.941.102 Khôn vi địa 2 2.400.000 (VNĐ)
0987.784.078 Sơn Hỏa Bí 4 4.900.000 (VNĐ)
0977.374.078 Đoài vi Trạch 4 2.700.000 (VNĐ)
0977.134.078 Địa Thủy Sư 4 2.500.000 (VNĐ)
0975.064.078 Phong Thiên Tiểu súc 4 2.500.000 (VNĐ)
0905.934.078 Sơn Thủy Mông 3 2.300.000 (VNĐ)
0905.524.078 Hỏa Phong Đỉnh 4 2.300.000 (VNĐ)
0908.564.078 Thủy Thiên Nhu 5 2.200.000 (VNĐ)
0938.314.078 Sơn Lôi Di 1 2.000.000 (VNĐ)
0937.364.078 Thủy Thiên Nhu 5 2.000.000 (VNĐ)
0906.714.078 Thủy Lôi Truân 0 2.000.000 (VNĐ)
0902.714.078 Trạch Lôi Tùy 2 2.000.000 (VNĐ)
0965.928.891 Phong Lôi Ích 3 700.000 (VNĐ)
0988.924.078 Trạch Phong Đại quá 1 2.800.000 (VNĐ)
0963.594.078 Sơn Lôi Di 3 1.550.000 (VNĐ)
0948.971.368 Thủy Thiên Nhu 1 1.280.000 (VNĐ)
0168.382.102 Trạch Phong Đại quá 1 1.200.000 (VNĐ)
0163.910.078 Hỏa Địa Tấn 5 1.300.000 (VNĐ)
0163.526.078 Cấn vi sơn 2 1.300.000 (VNĐ)
0987.504.078 Phong Hỏa Gia nhân 0 2.000.000 (VNĐ)
0163.885.078 Trạch Lôi Tùy 4 1.300.000 (VNĐ)
0125.881.368 Địa Trạch Lâm 0 910.000 (VNĐ)
0124.733.368 Thủy Sơn Kiển 1 810.000 (VNĐ)
0123.982.368 Sơn Hỏa Bí 0 1.300.000 (VNĐ)
0123.533.368 Hỏa Sơn Lữ 4 910.000 (VNĐ)
0123.358.102 Thiên Địa Bĩ 1 780.000 (VNĐ)
0936.741.368 Thiên Thủy Tụng 5 4.400.000 (VNĐ)
0935.911.368 Trạch Hỏa Cách 3 3.800.000 (VNĐ)
0939.168.891 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0 1.200.000 (VNĐ)
0932.228.891 Địa Lôi Phục 2 1.600.000 (VNĐ)
0126.427.891 Phong Hỏa Gia nhân 4 840.000 (VNĐ)
0988.674.078 Sơn Trạch Tổn 3 1.120.000 (VNĐ)
0967.634.078 Lôi Thủy Giải 2 910.000 (VNĐ)
0967.614.078 Chấn vi lôi 0 910.000 (VNĐ)
0967.224.078 Địa Phong Thăng 3 910.000 (VNĐ)
0974.554.078 Thiên Địa Bĩ 1 2.500.000 (VNĐ)
0946.334.078 Khảm vi thủy 2 1.290.000 (VNĐ)
0169.964.368 Thiên Hỏa Đồng nhân 4 1.070.000 (VNĐ)
0169.834.368 Khôn vi địa 0 1.070.000 (VNĐ)
0168.963.368 Địa Trạch Lâm 2 1.240.000 (VNĐ)
0988.758.891 Địa Sơn Khiêm 3 1.070.000 (VNĐ)
0982.324.078 Thủy Phong Tỉnh 1 2.390.000 (VNĐ)
0969.654.078 Thủy Địa Bỉ/Tỷ 0 1.550.000 (VNĐ)
0966.498.891 Thiên Hỏa Đồng nhân 0 850.000 (VNĐ)
0964.498.891 Sơn Hỏa Bí 4 1.240.000 (VNĐ)
0987.784.078 Sơn Hỏa Bí 4 4.900.000 (VNĐ)
0977.374.078 Đoài vi trạch 4 2.700.000 (VNĐ)
0977.134.078 Địa Thủy Sư 4 2.500.000 (VNĐ)
0975.064.078 Phong Thiên Tiểu súc 4 2.500.000 (VNĐ)
0938.314.078 Sơn Lôi Di 1 2.000.000 (VNĐ)
0937.364.078 Thủy Thiên Nhu 5 2.000.000 (VNĐ)
0933.594.078 Chấn vi lôi 0 2.000.000 (VNĐ)
0908.564.078 Thủy Thiên Nhu 5 2.200.000 (VNĐ)
0906.714.078 Thủy Lôi Truân 0 2.000.000 (VNĐ)
0906.524.078 Lôi Phong Hằng 5 2.000.000 (VNĐ)
0905.934.078 Sơn Thủy Mông 3 2.300.000 (VNĐ)
0905.574.078 Hỏa Trạch Khuê 3 2.300.000 (VNĐ)
0905.524.078 Hỏa Phong Đỉnh 4 2.300.000 (VNĐ)
0902.714.078 Trạch Lôi Tùy 2 2.000.000 (VNĐ)

http://nganhangsim.vn/sim-dac-biet-1021

:1f02::1f02::1f02:

kidsdal
10-06-15, 13:50
0977.778.888. Thuỷ Sơn Kiền động hào 3 được quẻ Thuỷ Địa Tỷ. Ai dùng số này thì công việc kinh doanh khởi đầu nhiều khó khăn, vay mượn tiền bạc khó, nếu giữ được uy tín thì gặp quý nhân giúp đỡ, công việc ngày càng tốt. Tình duyên kém, có chút bệnh tật.
Bác Hiếu xem có đúng tý nào ko ạ

hieunv74
10-06-15, 13:52
0977.778.888. Thuỷ Sơn Kiền động hào 3 được quẻ Thuỷ Địa Tỷ. Ai dùng số này thì công việc kinh doanh khởi đầu nhiều khó khăn, vay mượn tiền bạc khó, nếu giữ được uy tín thì gặp quý nhân giúp đỡ, công việc ngày càng tốt. Tình duyên kém, có chút bệnh tật.

Chỉ biết lấy quái cho mọi người thôi, đắt thế chắc phải tốt chứ; không ai lại bỏ ra hơn 600 trđ để mua sim này ah.

:3we2::3we2::3we2:

kidsdal
10-06-15, 14:16
Chỉ biết lấy quái cho mọi người thôi, đắt thế chắc phải tốt chứ; không ai lại bỏ ra hơn 600 trđ để mua sim này ah.

Em thấy nó chỉ tốt về sau, chắc ko tốt lắm nên vẫn ở trên kho. Hihi. 2 cái tứ quý nên đắt chăng

ducnhan2012
10-06-15, 14:30

Số này có hậu. làm gì cũng khó khăn trở ngại sau mới thành.
bệnh thì huyết áp ,đau lưng. thận.
Nói chung dùng số này đau đầu. Nhưng được cái có hậu có công mài sắt có ngày nên kim

vanhoai
10-06-15, 18:20
Hieunv coi dùm số này giá tầm bao nhiêu.

0993313399

kidsdal
10-06-15, 18:37

0993313399

Cháu tìm trên kho sim ko thấy có. Chắc có người dùng rồi. Số Thăng - Thái mà lại đẹp dễ nhớ

ducnhan2012
10-06-15, 18:39

0993313399

Sim đã có chủ rồi ạ. Giá 2 triệu

vanhoai
10-06-15, 19:48
Sim đã có chủ rồi ạ. Giá 2 triệu

Chủ đang cần tiền, được giá thì bán, 2 tr thì cho nghe một cái thôi.

hieunv74
10-06-15, 19:49
Cháu tìm trên kho sim ko thấy có. Chắc có người dùng rồi. Số Thăng - Thái mà lại đẹp dễ nhớ

Địa thiên Thái - địa phong Thăng!

ducnhan2012
10-06-15, 20:01
Eo. Sư phụ noi thật hay đùa vậy hihi.

vanhoai
10-06-15, 20:08
Eo. Sư phụ noi thật hay đùa vậy hihi.

Chủ nhân lúc mua giá 0đ nhưng hiện treo giá 50...
Nếu bán được 50 thì đúng là Thái - Thăng rồi, hihi

kidsdal
10-06-15, 21:10
Anh Hiếu xem dùm e số 0941.281.282 có tốt ko? Đúng ngày tháng năm sinh của em

hieunv74
10-06-15, 23:31
Anh Hiếu xem dùm e số 0941.281.282 có tốt ko? Đúng ngày tháng năm sinh của em

Đính chính - tính thôi nhé, ko biết xem!

0941.281.282 Địa Phong Thăng 1 Thái

:6321::6321::6321:

ducnhan2012
10-06-15, 23:42
Số đẹp nhưng còn tùy bạn làm gì, hoàn cảnh, gia đình,xa hội. Nói cho bạn biết thêm nghiệm chứng

kidsdal
10-06-15, 23:45
Đính chính - tính thôi nhé, ko biết xem!

:6321::6321::6321:

số này 2 năm trước em đắn đo chọn giữa nó và số 01674.056789. Ai ngờ 2 năm sau nó vẫn trên kho. Hic hic. Âu nó cũng là cái số của em ko được may mắn

hieunv74
11-06-15, 07:24
số này 2 năm trước em đắn đo chọn giữa nó và số 01674.056789. Ai ngờ 2 năm sau nó vẫn trên kho. Hic hic. Âu nó cũng là cái số của em ko được may mắn

Số thiểu ngũ hành, hành mộc nên chưa thăng được em ajh, chịu khó ăn nhiều rau xanh, tránh ăn muối ớt với xoài chua nhé.

Hihi

1268
11-06-15, 09:49

Đúng là số bạn rồi, số này xấu. Số kia mới là số đáng dùng bạn à!

kidsdal
11-06-15, 10:20
Đúng là số bạn rồi, số này xấu. Số kia mới là số đáng dùng bạn à!

Cảm ơn anh! E vừa đặt xong 0941.281.282 rồi. 1.220.000.

phuongmai2013
11-06-15, 10:56
0982.323.613 Thủy Sơn Thủy Sơn Kiển 1 Thủy hỏa ký tế
0911.444.237 Sơn Lôi Sơn Lôi Di 5 Phong lôi Ích

Anh Hieunv74 ơi, kèm thêm hướng dẫn khi dùng nữa chứ, thân chủ sinh năm 1975, số trước đã sử dụng 02 năm, còn số sau vừa kích hoạt sáng nay.

1268
11-06-15, 14:33

Chúc mừng em nhé, số đó tốt em nên dùng.

hieunv74
11-06-15, 15:41

Đắt quá ah

hieunv74
11-06-15, 19:13

Mà mua 1,2trđ chát quá, anh mua chỉ chọn số khoảng 150-200k thôi, mua đắt tốn tiền lắm.

kidsdal
11-06-15, 21:54
Hi hi. Nó là ngày tháng năm sinh của em trên giấy tờ nữa (28/12/82) nên em kết. Khi nào bán được số kia bù vào là vừa:105:

Nhathanh9999
25-07-15, 21:36
Mình mới tìm ra được trang này mời các bác tham khảo nhé

http://www.dattenhay.vn/bi-mat-81-linh-so-trong-tinh-danh-hoc.htm

hieunv74
26-07-15, 23:25
Mình mới tìm ra được trang này mời các bác tham khảo nhé

http://www.dattenhay.vn/bi-mat-81-linh-so-trong-tinh-danh-hoc.htm

Nếu nói về số thì nên đọc 2 tập numerology - the complete guide này còn hay hơn nhiều;

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/Mobile%20Uploads/2015-07-26_22-30-56_zpsyolz8l3k.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/Mobile%20Uploads/2015-07-26_22-30-56_zpsyolz8l3k.png.html)

tieuphong
27-07-15, 11:36
Anh Hieu cho em hỏi số 0919649999 - 0919649909 có được không anh?

1268
27-07-15, 14:25

Cả hai số đều xấu bạn à!

tieuphong
27-07-15, 14:31
Cảm ơn 1268. Vậy là cho em nó bóp vậy.

hieunv74
27-07-15, 18:28

0919.649.999 Thiên Địa Bĩ 5
0919.649.909 Thiên Sơn Độn 2

kidsdal
27-07-15, 21:38
Nếu nói về số thì nên đọc 2 tập numerology - the complete guide này còn hay hơn nhiều;

http://i1174.photobucket.com/albums/r616/hieunv74/Mobile%20Uploads/2015-07-26_22-30-56_zpsyolz8l3k.png (http://s1174.photobucket.com/user/hieunv74/media/Mobile%20Uploads/2015-07-26_22-30-56_zpsyolz8l3k.png.html)

Hdd của "lão" chứa nhiều thứ nhỉ? Hôm nào e vác con 1Tb lên copy nhé

hoabinh
28-07-15, 09:10
0919.649.999 Thiên Địa Bĩ 5
0919.649.909 Thiên Sơn Độn 2

Bác Hiếu có thể hướng dẫn phương pháp lập quẻ thượng- hạ từ số điện thoại được không? xin cảm ơn bác!

MINHSANG
28-07-15, 10:13
Cách lập quẻ:
Tổng số của 1/2 dãy số (=5 số đầu) rồi chia 8, số dư mấy làm quẻ Thượng.
Tổng số còn lại (5 số cuối) rồi chia 8 làm quẻ Nội.
Tổng động viên cả dãy chia 6 làm hào động.
Vdu: sô sim 09196.49909
Quẻ thượng: 0+9+1+9+6=25. 25/8=3 dư 1
1 là quẻ Càn (Kiền)
Quẻ Nội (Hạ) : 4+9+9+0+9=31. 31/8=3 dư 7
7 là quẻ Cấn (Sơn)
Hào động: 25+31 = 56. 56/6 = 9 dư 2

Như vậy là được quẻ: Thiên/Sơn Độn biến quẻ là Thiên/Phong Cấu.

Giải quẻ: Thì đọc nghĩa quẻ Độn và hào 2 (hào động) và đọc nghĩa quẻ Cấu (hào 2). Có thể còn nhiều cách giải quẻ khác hoặc theo mục đích.

Thấy mọi người xem số sim hay quá nên MS thử tính qua các số sim của mình và 1 số người quen thân thì thấy cũng có nhiều trùng khớp. Như vậy có thể nói là khá tin tưởng về cách tính này.

hoabinh
28-07-15, 11:34
Kính nhờ các bác giải nghĩa giúp quẻ của các số ĐT:
- 0915091949 quẻ chủ sơn địa BÁC biến thành phong địa QUAN ( nữ - chủ sở hữu)
- 0912403924 quẻ chủ địa trạch LÂM biến lôi trạch QUI MUỘI ( Nam- chủ sở hữu)

MINHSANG
28-07-15, 12:05
Số Sim thứ 1 bác xem như dưới đây có đúng không rồi bác cho kết quả nhé:
A. Sơn Địa Bác

Nghĩa là : Đổ vỡ, toán loạn, tiểu nhân thắng thế

Lời kinh:

Hào năm: dùng người bị thiến. Để làm tôi tớ trong cung, đại ý nói mình có cơ hội lập lại an ninh trật tự , phải cẩn thận xem xét tình hình.

Hào sáu: trái mận lớn không thèn ăn, đấng quân tử được xe, kẻ tiểu nhân mất nhà cửa, đại ý nói kẻ tiểu nhân bị tan rã; sẽ lập lại trật tự .

Lời đoán :
Muốn thực hiện một công việc : chưa thể thực hiện được, sẽ bị mất mát.

Về tài chính: phải thực tế để ý tới công nợ, chưa gặp được sự may mắn.

Về công việc hay kinh doanh: chưa có công việc làm trong giai đoạn này.

Về tình duyên: còn trắc trở .

Về du hành: không tốt, sẽ đưa đến hoạn nạn.

Về đau ốm, bệnh hoạn: bệnh có thể dẫn tới nặng hơn.

Người mất tích: có lẽ đã từ trần và chưa biết ở nơi nào.

B. Phong Địa Quan

Nghĩa là: Xem ngắm, chiêm ngưỡng, trầm tư, mặc tưởng
Lời Bàn: Cơn gió đang thổi lớn thành bảo, khuyên nên chớ vội vàng mà hỏng công việc.
Nên kiên trì và đợi thời cơ thuận lợi. Trong hiện tại chưa thể hoạt động được, phải nghiên cứu kỹ càng để tiến triển trong tương lai.

Lời kinh:

Hào năm: Xem tình hình dân chúng để xét công tác và đạo lý của mình đã thực hành.

Lời đoán :
Muốn thực hiện một công việc phải có chương trình rõ ràng và dò xét kỹ lưỡng.

Về tài chính: Phải đi từng bước một vì chưa được may mắn lắm.

Về công việc hay kinh doanh: Phải đợi thời, hiện còn đang khó khăn.

Về tình duyên: Phải tìm hiểu nhau đã; việc thành hôn sẽ gặp trở ngại.

Về du hành: Phải nghiên cứu rõ ràng trước đã, hiện tại chưa thể đi được sợ gặp tai họa.

Người mất tích: Tìm về hướng Nam và không thể tìm ra. Đồ đạc bị mất, bị dấu kỹ không thể tìm ra.

Bác hoabinh cho ý kiến nhé

hoabinh
28-07-15, 12:51
Cảm ơn bác MIINHSANG! Lời trong sách Dịch là như vậy, nghĩa thật rộng lớn bao la nhiều lĩnh vực... Chủ sở hữu 0915091949 là dân nữ thường tình, đã có gia đình, bình dân. Cuộc sống Không có tham gia những lĩnh vực, tình huống mà sách đã đưa thì biết nhận xét sao đây ?!

MINHSANG
28-07-15, 14:44
Nói về xem quẻ dịch thì quá rộng thật, phải tùy theo từng người từng hoàn cảnh…Cho nên xem quẻ cần tâm tĩnh và thêm tướng pháp. Chẳng hạn quẻ lại chia ra các hạng như Người Quân tử, Người trí sĩ, Người thường dân. Như quẻ Càn mà người quân tử thì tốt đặc biệt hào 2 và 5, nhưng người thường dân thì vất vả vô cùng.
Ngoài ra cần xem các số là thuần cách, hay hợp bộ nào, hay số tiến, hay tổng âm dương , hay ngũ hành và đặc biệt 2 số cuối.
Bác hoabinh đối chiếu xem thế nào nhé.

logo
29-07-15, 08:31
kính nhờ Minh Sang xem giúp 2 số ĐT sau:
0908118814 (Nam), 0909212462 (Nữ).

MINHSANG
29-07-15, 09:25
Bác Logo xem lời giải quẻ dưới đây nhé (đây là chép nguyên văn trong kinh dịch ra thôi, còn luận thì MS không thể luận hơn khi chỉ biết 1 thông tin số ĐT bác nhé)

1. Số 09081.18814 - Trạch Thủy Khốn

Nghĩa là : Nguy lo, mệt mỏi, lo lắng, khốn đốn, quân tử bị tiểu nhân che lấp –
Lời Bàn: Phải chịu vất vả , manh nhan; phải hướng thiện và nuôi chí đợi thời cơ; mặc dầu đang ở thế khốn đốn gian hiểm. Đấng quân tử đương lúc khốn cùng đã hết cách phòng ngừa lo liệu để tránh hiểm nạn. Tuy là khốn đốn mà vẫn hanh thông.

Lời kinh:

Hào bốn: Tà không thể thắng được chính. Chỉ vì sức không đủ cho nên mới khốn đốn nên phải nhờ sức giúp đỡ của người trên kẻ dưới và rốt cuộc được hanh thông.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc : Không thể được, sẽ gặp tai hoạ.

Về tài chính: Sẽ có sự mất mát,chưa gặp may mắn.

Về công việc hay kinh doanh: Chưa gặp được việc vừa ý trong giai đoạn hiện tại.

Về tình duyên: Đổ vỡ vì cải cọ; Hôn nhân đang gặp khó khăn.

Về du hành: Chưa được thuận lợi.

Về đau ốm, bệnh hoạn: Còn đau lâu và trầm trọng thêm, nên tránh vấn đề sắc dục.

Người mất tích: Phải đi tìm về hướng Tây Bắc và rất khó tìm nhưng đương sự sẽ được trở về lại nhà sau một thời gian. Vật dụng mất cũng có thể tìm ra nhưng chưa biết bao lâu.

Biến thành-> Khảm Vi Thủy (Thuần Khảm)

Nghĩa là : Nước, vực thẳm khó dò, nguy hiểm – Lòng kiên trì có thể thắng thử thách gay go và nghịch cảnh hoặc tai ương.

Lời Bàn: nhiều khó khăn đang gặp phải trong thời gian này như thác lũ kéo về. Phải nhẫn nại để có thể đương đầu với thử thách gay go với các nghịch cảnh hoặc tai ương. Phải có lòng tin ở Thượng Đế.

Lời kinh:

Hào bốn: một chén rượu, một đĩa xôi với cái chậu sành để trước cửa sổ, đại ý nói lúc đầu tuy gặp gian hiểm, sau chót được gặp ánh sáng qua cửa sổ tức là gặp được cơ hội tốt.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc : còn gặp khó khăn.

Về tài chính: tiền tài coi như là sự tưởng tượng còn bị thiếu hụt.

Về công việc hay kinh doanh: chưa thể kiếm được việc. Kinh doanh không lợi mà còn bị thâm thủng.

Về tình duyên: còn rắc rối. Hôn nhân thất bại.

Về du hành: chưa thể thực hiện được vì bất lợi.

Về đau ốm, bệnh hoạn: coi chừng kẻo bị trầm trọng; không nên uống rượu.

2. Số 09092.12462 : Lôi Sơn Tiểu Quá

Nghĩa là : Quá mức một chút, thiếu cường lực, việc nhỏ quá, khá việc nhỏ chẳng khá việc lớn; ưu thế của việc nhỏ, trên dưới gian nan vất vả buồn thảm
Lời Bàn: Làm việc có ý chí, tỉ mỉ, tận tâm sẽ đi đến tiến bộ. Phải tự chế đừng trèo cao sẽ bị té nặng; như con chim bay quá cao không nghe được tiếng chim hát. Có thể đảm đương được việc nhỏ thì gặp sự tốt lành, không thể làm nên việc lớn.

Lời kinh:

Hào năm: Mây đầy trời chẳng mưa, đại ý nói người quân tử không thể làm nên được công việc lớn trong giai đoạn hiện tại.

gặp nạn và vạ trời cũng kéo đến.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc : Chưa thể thực hiện được.

Về tài chính: Không nên vay mượn thêm tiền sẽ đổ nợ lớn.

Về công việc hay kinh doanh: Sẽ có công việc tạm thời, công việc kinh doanh sẽ bị cản trở và sẽ bị lổ lã.

Về tình duyên: sẽ thành. Hôn nhân chưa được hoà hợp, phải đợi một thời gian tìm hiểu của đôi bên.

Về du hành: Nên hoãn lại một thời gian vì sẽ gặp trở ngại.

Về đau ốm, bệnh hoạn: Sẽ đi đến tình trạng trầm trọng thêm; nên nghỉ hoạt động.

Người mất tích: Đương sự đi về hướng Đông và rất khó tìm. Vật dụng bị mất cũng không thể lấy lại được.

Biến > Trạch Sơn Hàm

Nghĩa là : Cảm hứng để chịu ảnh hưởng, hợp nghĩa vợ chồng, đưa đến hôn nhân –

Lời Bàn: trời đất giao cảm mà muôn vật hoá sinh, cái cảnh của đấng thánh nhân cảm hoá lóng người để đem sự hoà bình đến; đại ý nói những hỉ sự đến với tầm tay mình nên cố gắng mà giữ để được hưởng thụ lâu dài.

Lời kinh:

Hào năm: phải chấm dứt sự vướng víu vào sự việc và chẳng luyến tiếc, hối hận.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc gì phải đợi thời cơ thuận tiện rồi sẽ làm, nếu nhảy vào công việc liền sẽ xảy ra nhiều sự đáng tiếc.

Về tài chính: tiền bạc là một ảnh hưởng đáng kể nhưng phải coi chừng kẻo đem bán linh hồn. Sẽ gặp được may mắn.

Về công việc hay kinh doanh: sẽ tìm ra việc làm nhưng phải để ý bản lý lịch.

Về tình duyên: sẽ có sự không hiểu nhau vì có chuyện tầm phào, đôi mách nhảm nhí giữa đôi bên; cuối cùng hoà giải và hôn nhân đem lại hạnh phúc.

Về du hành: nên hoãn lại một thời gian. Việc đi lại nên sắp đặt kỹ lưỡng sẽ đi được.

Về đau ốm, bệnh hoạn: còn kéo dài nhưng sẽ được bình phục.

Người mất tích: đi tìm về hướng Tây Bắc và sẽ tìm ra, đồ đạc mất sẽ tìm ra

tieuphong
29-07-15, 10:29
Cách lập quẻ:
Tổng số của 1/2 dãy số (=5 số đầu) rồi chia 8, số dư mấy làm quẻ Thượng.
Tổng số còn lại (5 số cuối) rồi chia 8 làm quẻ Nội.
Tổng động viên cả dãy chia 6 làm hào động.
Vdu: sô sim 09196.49909
Quẻ thượng: 0+9+1+9+6=25. 25/8=3 dư 1
1 là quẻ Càn (Kiền)
Quẻ Nội (Hạ) : 4+9+9+0+9=31. 31/8=3 dư 7
7 là quẻ Cấn (Sơn)
Hào động: 25+31 = 56. 56/6 = 9 dư 2

Như vậy là được quẻ: Thiên/Sơn Độn biến quẻ là Thiên/Phong Cấu.

Giải quẻ: Thì đọc nghĩa quẻ Độn và hào 2 (hào động) và đọc nghĩa quẻ Cấu (hào 2). Có thể còn nhiều cách giải quẻ khác hoặc theo mục đích.
.

Em đang lập quẻ trên excel theo như ý Anh MinhSang, bị vướng chỗ này nên hỏi anh chỉ giúp:
1. Có trường hợp số dư bằng 0 thì em lấy quẻ nào?
2. Anh cho luôn cái quy luật quẻ thượng + quẻ hạ để ra 1 quẻ chính + hào động để ra quẻ biến.
Cảm ơn anh.

logo
29-07-15, 11:22
Bác Logo xem lời giải quẻ dưới đây nhé (đây là chép nguyên văn trong kinh dịch ra thôi, còn luận thì MS không thể luận hơn khi chỉ biết 1 thông tin số ĐT bác nhé)

1. Số 09081.18814 - Trạch Thủy Khốn

Nghĩa là : Nguy lo, mệt mỏi, lo lắng, khốn đốn, quân tử bị tiểu nhân che lấp –
Lời Bàn: Phải chịu vất vả , manh nhan; phải hướng thiện và nuôi chí đợi thời cơ; mặc dầu đang ở thế khốn đốn gian hiểm. Đấng quân tử đương lúc khốn cùng đã hết cách phòng ngừa lo liệu để tránh hiểm nạn. Tuy là khốn đốn mà vẫn hanh thông.

Lời kinh:

Hào bốn: Tà không thể thắng được chính. Chỉ vì sức không đủ cho nên mới khốn đốn nên phải nhờ sức giúp đỡ của người trên kẻ dưới và rốt cuộc được hanh thông.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc : Không thể được, sẽ gặp tai hoạ.

Về tài chính: Sẽ có sự mất mát,chưa gặp may mắn.

Về công việc hay kinh doanh: Chưa gặp được việc vừa ý trong giai đoạn hiện tại.

Về tình duyên: Đổ vỡ vì cải cọ; Hôn nhân đang gặp khó khăn.

Về du hành: Chưa được thuận lợi.

Về đau ốm, bệnh hoạn: Còn đau lâu và trầm trọng thêm, nên tránh vấn đề sắc dục.

Người mất tích: Phải đi tìm về hướng Tây Bắc và rất khó tìm nhưng đương sự sẽ được trở về lại nhà sau một thời gian. Vật dụng mất cũng có thể tìm ra nhưng chưa biết bao lâu.

Biến thành-> Khảm Vi Thủy (Thuần Khảm)

Nghĩa là : Nước, vực thẳm khó dò, nguy hiểm – Lòng kiên trì có thể thắng thử thách gay go và nghịch cảnh hoặc tai ương.

Lời Bàn: nhiều khó khăn đang gặp phải trong thời gian này như thác lũ kéo về. Phải nhẫn nại để có thể đương đầu với thử thách gay go với các nghịch cảnh hoặc tai ương. Phải có lòng tin ở Thượng Đế.

Lời kinh:

Hào bốn: một chén rượu, một đĩa xôi với cái chậu sành để trước cửa sổ, đại ý nói lúc đầu tuy gặp gian hiểm, sau chót được gặp ánh sáng qua cửa sổ tức là gặp được cơ hội tốt.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc : còn gặp khó khăn.

Về tài chính: tiền tài coi như là sự tưởng tượng còn bị thiếu hụt.

Về công việc hay kinh doanh: chưa thể kiếm được việc. Kinh doanh không lợi mà còn bị thâm thủng.

Về tình duyên: còn rắc rối. Hôn nhân thất bại.

Về du hành: chưa thể thực hiện được vì bất lợi.

Về đau ốm, bệnh hoạn: coi chừng kẻo bị trầm trọng; không nên uống rượu.

2. Số 09092.12462 : Lôi Sơn Tiểu Quá

Nghĩa là : Quá mức một chút, thiếu cường lực, việc nhỏ quá, khá việc nhỏ chẳng khá việc lớn; ưu thế của việc nhỏ, trên dưới gian nan vất vả buồn thảm
Lời Bàn: Làm việc có ý chí, tỉ mỉ, tận tâm sẽ đi đến tiến bộ. Phải tự chế đừng trèo cao sẽ bị té nặng; như con chim bay quá cao không nghe được tiếng chim hát. Có thể đảm đương được việc nhỏ thì gặp sự tốt lành, không thể làm nên việc lớn.

Lời kinh:

Hào năm: Mây đầy trời chẳng mưa, đại ý nói người quân tử không thể làm nên được công việc lớn trong giai đoạn hiện tại.

gặp nạn và vạ trời cũng kéo đến.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc : Chưa thể thực hiện được.

Về tài chính: Không nên vay mượn thêm tiền sẽ đổ nợ lớn.

Về công việc hay kinh doanh: Sẽ có công việc tạm thời, công việc kinh doanh sẽ bị cản trở và sẽ bị lổ lã.

Về tình duyên: sẽ thành. Hôn nhân chưa được hoà hợp, phải đợi một thời gian tìm hiểu của đôi bên.

Về du hành: Nên hoãn lại một thời gian vì sẽ gặp trở ngại.

Về đau ốm, bệnh hoạn: Sẽ đi đến tình trạng trầm trọng thêm; nên nghỉ hoạt động.

Người mất tích: Đương sự đi về hướng Đông và rất khó tìm. Vật dụng bị mất cũng không thể lấy lại được.

Biến > Trạch Sơn Hàm

Nghĩa là : Cảm hứng để chịu ảnh hưởng, hợp nghĩa vợ chồng, đưa đến hôn nhân –

Lời Bàn: trời đất giao cảm mà muôn vật hoá sinh, cái cảnh của đấng thánh nhân cảm hoá lóng người để đem sự hoà bình đến; đại ý nói những hỉ sự đến với tầm tay mình nên cố gắng mà giữ để được hưởng thụ lâu dài.

Lời kinh:

Hào năm: phải chấm dứt sự vướng víu vào sự việc và chẳng luyến tiếc, hối hận.

Lời tiên tri :
Muốn thực hiện một công việc gì phải đợi thời cơ thuận tiện rồi sẽ làm, nếu nhảy vào công việc liền sẽ xảy ra nhiều sự đáng tiếc.

Về tài chính: tiền bạc là một ảnh hưởng đáng kể nhưng phải coi chừng kẻo đem bán linh hồn. Sẽ gặp được may mắn.

Về công việc hay kinh doanh: sẽ tìm ra việc làm nhưng phải để ý bản lý lịch.

Về tình duyên: sẽ có sự không hiểu nhau vì có chuyện tầm phào, đôi mách nhảm nhí giữa đôi bên; cuối cùng hoà giải và hôn nhân đem lại hạnh phúc.

Về du hành: nên hoãn lại một thời gian. Việc đi lại nên sắp đặt kỹ lưỡng sẽ đi được.

Về đau ốm, bệnh hoạn: còn kéo dài nhưng sẽ được bình phục.

Người mất tích: đi tìm về hướng Tây Bắc và sẽ tìm ra, đồ đạc mất sẽ tìm ra
Cám ơn anh Minh Sang.

hieunv74
29-07-15, 11:48
Em đang lập quẻ trên excel theo như ý Anh MinhSang, bị vướng chỗ này nên hỏi anh chỉ giúp:
2. Anh cho luôn cái quy luật quẻ thượng + quẻ hạ để ra 1 quẻ chính + hào động để ra quẻ biến.
Cảm ơn anh.

Dư không thì chia cho số gì thì lấy số đó!
:004::004::004:

tieuphong
29-07-15, 12:46
Dư không thì chia cho số gì thì lấy số đó!
:004::004::004:

hì hì, em lập công thức theo anh, rồi cho mọi người dùng. Có thắc mắc mọi người hỏi anh.

MINHSANG
29-07-15, 13:13
Cảm ơn anh.

Trả lời câu 2: Tổng cộng tất cả các số của số sim được bao nhiêu thì chia 6. Dư mấy thì đó là hào động. Quẻ vừa lập ra động ở hào nào thì biến hào đó thì suy ra quẻ biến

tieuphong lập = excel có phải đánh riêng mỗi số 1 ô không?

tieuphong
29-07-15, 14:35
tieuphong lập = excel có phải đánh riêng mỗi số 1 ô không?

Dạ đúng rồi anh. Em đang tìm quy luật để gắn từ quẻ chính qua quẻ biến.

MINHSANG
06-08-15, 21:08
Chủ nhân lúc mua giá 0đ nhưng hiện treo giá 50...
Nếu bán được 50 thì đúng là Thái - Thăng rồi, hihi

Nếu chủ nhân thuộc các tuổi:
Tân, Ất hoặc Quý: Sửu, Hợi, Dậu
và sanh tháng 8 nữa thì tiền tỷ cũng không nên bán

Nếu không phải các tuổi đó thì 50 tr cũng có thể bán được huynh Vanhoai ạ

baolocpho
06-08-15, 22:26
Anh MinhSang xem giúp em số này thế nào ah 0938701963, 0906671147
Cám ơn anh!

MINHSANG
06-08-15, 22:44
Anh MinhSang xem giúp em số này thế nào ah 0938701963, 0906671147
Cám ơn anh!

Số thứ nhất xấu. Nếu là các tuổi:Kỷ: Mão, Sửu, Hợi hoặc Bính: Tuất, Tý, Dần thì dùng tạm được

Số thứ 2 khá hơn. Nếu tuổi Canh: Tý, Dần, Thìn và Bính: Tuất, Tý, Dần
thì dùng tốt.

Baolocpho hỏi để mua hay để kiểm nghiệm
Nếu kiểm nghiệm thì cho diễn đàn biết với nhé

BuiTrong.Lc
07-08-15, 19:23
Chào bạn MinhSang !
Nhờ bạn xem giúp số 01659600481 (Gia nhân - Đồng nhân).
Số này thì hợp tuổi nào và làm công việc gì thì phù hợp nhất.
Trân trọng !

kidsdal
07-08-15, 19:46
Tiện đây nhờ bác MINHSANG coi hộ em số 0941.281.282 ( Thăng - Thái). E tuổi Nhâm Tuất 1982. Nghề nghiệp: cán bộ ngân hàng. Bác coi hộ e xem có hợp ko?

MINHSANG
07-08-15, 20:12
Tiện đây nhờ bác MINHSANG coi hộ em số 0941.281.282 ( Thăng - Thái). E tuổi Nhâm Tuất 1982. Nghề nghiệp: cán bộ ngân hàng. Bác coi hộ e xem có hợp ko?

Tuổi NHÂM TUẤT không hợp số này. Nhưng mà 2 quẻ này quá tốt nên em cứ dùng. Vẫn đồng tâm hiệp lực với bạn bè, nhiều người giúp đỡ, hiểu biết và giao lưu tốt, làm ăn cũng khá.
Nếu vợ em tuổi: Giáp hoặc Nhâm: Tý, Dần, Thìn; hay Quý hoặc Ất: Sửu, Hợi, Dậu thì nên cho vợ.

1268
07-08-15, 20:14
Nếu chủ nhân thuộc các tuổi:
Tân, Ất hoặc Quý: Sửu, Hợi, Dậu
và sanh tháng 8 nữa thì tiền tỷ cũng không nên bán

Nếu không phải các tuổi đó thì 50 tr cũng có thể bán được huynh Vanhoai ạ

Số này nữ tuổi 1978 dùng có được không: 0912171718 hả bạn Minhsang?

MINHSANG
07-08-15, 20:21
Chào bạn MinhSang !
Nhờ bạn xem giúp số 01659600481 (Gia nhân - Đồng nhân).
Số này thì hợp tuổi nào và làm công việc gì thì phù hợp nhất.
Trân trọng !

Số này hợp với tuổi Kỷ: Mão, Sửu, Hợi; Giáp hoặc Nhâm: Ngọ, Thân, Tuất.
Nếu là các tuổi đó thì rất tốt. Nếu không phải thì cũng kha khá

MINHSANG
07-08-15, 20:31
Số này nữ tuổi 1978 dùng có được không: 0912171718 hả bạn Minhsang?
Dùng được, là người đảng đam tháo vát

baolocpho
07-08-15, 20:59
Số thứ nhất xấu. Nếu là các tuổi:Kỷ: Mão, Sửu, Hợi hoặc Bính: Tuất, Tý, Dần thì dùng tạm được

Số thứ 2 khá hơn. Nếu tuổi Canh: Tý, Dần, Thìn và Bính: Tuất, Tý, Dần
thì dùng tốt.

Baolocpho hỏi để mua hay để kiểm nghiệm
Nếu kiểm nghiệm thì cho diễn đàn biết với nhé

Dear MinhSang và mọi người,
Mình hỏi để biết 2 số vợ chồng đang dùng thế nào
Số thứ 1 thì mình dùng, từ lúc dùng thấy công việc có tiến triển được ở mức trung bình, trước đây mình dùng thường xuyên số 0907063477 nhưng giờ chỉ giữ sim để giữ liên lạc thôi, anh xem giúp mình số này thế nào nhé, hihi
Số thứ 2 vợ mình dùng, có vẻ công việc hơi stress, không như ý muốn, hay thay đổi chỗ làm :((
Cám ơn MinhSang đã quan tâm

1268
07-08-15, 23:15
Dùng được, là người đảng đam tháo vát

Bạn có thể nói cụ thể hơn được không, tốt thế nào, chỉ đảm đang tháo vát thôi chưa rõ lắm!

MINHSANG
07-08-15, 23:23
Dear MinhSang và mọi người,
Mình hỏi để biết 2 số vợ chồng đang dùng thế nào
Số thứ 1 thì mình dùng, từ lúc dùng thấy công việc có tiến triển được ở mức trung bình, trước đây mình dùng thường xuyên số 0907063477 nhưng giờ chỉ giữ sim để giữ liên lạc thôi, anh xem giúp mình số này thế nào nhé, hihi
Số thứ 2 vợ mình dùng, có vẻ công việc hơi stress, không như ý muốn, hay thay đổi chỗ làm :((
Cám ơn MinhSang đã quan tâm

Như vậy là MS đoán sai rồi. Chủ nhân của số thứ 2 là tuổi gì vậy bạn?

Số 0907063477 bạn cũng không cho biết chủ nhân tuổi gì (ví dụ: Quí Mão hay...). Nếu thuộc tuổi Bính: Thìn, Ngọ, Thân ; hoặc Quý hay Ất: Sửu, Hợi, Dậu thì nên dùng. Số này đức Khiêm cung ngày càng nhiều, càng lâu càng tích đức. Nếu không phải các tuổi trên thì không nên dùng, hoặc tìm người nào (con hoặc người quen thuộc các tuổi đó) cho họ dùng tốt.

MINHSANG
07-08-15, 23:25
Bạn có thể nói cụ thể hơn được không, tốt thế nào, chỉ đảm đang tháo vát thôi chưa rõ lắm!
MS chỉ biết qua thế thôi, không biết gì nhiều đâu.

baolocpho
08-08-15, 15:41
Như vậy là MS đoán sai rồi. Chủ nhân của số thứ 2 là tuổi gì vậy bạn?

Số 0907063477 bạn cũng không cho biết chủ nhân tuổi gì (ví dụ: Quí Mão hay...). Nếu thuộc tuổi Bính: Thìn, Ngọ, Thân ; hoặc Quý hay Ất: Sửu, Hợi, Dậu thì nên dùng. Số này đức Khiêm cung ngày càng nhiều, càng lâu càng tích đức. Nếu không phải các tuổi trên thì không nên dùng, hoặc tìm người nào (con hoặc người quen thuộc các tuổi đó) cho họ dùng tốt.

Gởi anh MinhSang,
Vợ chồng mình tuổi Giáp Tý cả,
0907063477 và 0938701963 thì mình dùng, riêng số 0907063477 thì đã dùng khá lâu rồi (hơn 10 năm rồi, đúng là dùng số này không may mắn thì phải)
Còn 0906671147 thì vợ mình dùng
Anh góp ý thêm cho em nhé
Cám ơn anh!

MINHSANG
08-08-15, 18:56
Gởi anh MinhSang,
Vợ chồng mình tuổi Giáp Tý cả,
0907063477 và 0938701963 thì mình dùng, riêng số 0907063477 thì đã dùng khá lâu rồi (hơn 10 năm rồi, đúng là dùng số này không may mắn thì phải)
Còn 0906671147 thì vợ mình dùng
Anh góp ý thêm cho em nhé
Cám ơn anh!

Số 0906671147 được quẻ Di của quẻ Ích H5. Số hợp với các tuổi Canh: Tý, Dần, Thìn hoặc Bính: Tuất, Tý, Dần. Các em tuổi Giáp Tý tuy không trọn vẹn, nhưng cũng được hàng chi. Quẻ trên thuộc tiết tháng 8, nên nếu sinh tháng 8 thì nên dùng. NẾU DÙNG THÌ: CẨN THẬN NGÔN NGỮ (NÓI NĂNG) VÀ TIẾT ĐỘ ĂN UỐNG. CÔNG DANH CÓ THỂ TIẾN ĐƯỢC NHƯNG PHẢI NHỜ CẬY NGƯỜI MỚI THÀNH. KHI NÀO CÓ CÔNG DANH RỒI THÌ THÔI.
Nếu không phải sinh tháng 8 thì có thể tìm số khác hay hơn.

Chúc em may mắn

kidsdal
08-08-15, 23:42
Anh MinhSang cho em hỏi thêm tý. Nữ sinh 18/10/1987 Đinh Mão thì nên dùng sim quẻ nào đẹp nhất ạ. E đang tìm cho bà xã mà chưa biết chọn thế nào

MINHSANG
09-08-15, 00:07
Anh MinhSang cho em hỏi thêm tý. Nữ sinh 18/10/1987 Đinh Mão thì nên dùng sim quẻ nào đẹp nhất ạ. E đang tìm cho bà xã mà chưa biết chọn thế nào
Có nhiều quẻ đẹp lắm như Quẻ Lý của quẻ Đoài vi Trạch.
Tìm được sim này thì mua ngay.

Tất nhiên còn nhiều quẻ nữa nói ra thì lâu lắm. Thôi em cứ tìm khoảng 30 số dịch sẵn là quẻ gì biến sang quẻ gì thì anh chọn cho rồi báo em.

kidsdal
09-08-15, 00:39
0969.13.49.53. Số này có ai dám mua ko nhỉ? Thái - Thăng luôn mới ghê. Giá 17.250.000

baolocpho
09-08-15, 00:45
Số 0906671147 được quẻ Di của quẻ Ích H5. Số hợp với các tuổi Canh: Tý, Dần, Thìn hoặc Bính: Tuất, Tý, Dần. Các em tuổi Giáp Tý tuy không trọn vẹn, nhưng cũng được hàng chi. Quẻ trên thuộc tiết tháng 8, nên nếu sinh tháng 8 thì nên dùng. NẾU DÙNG THÌ: CẨN THẬN NGÔN NGỮ (NÓI NĂNG) VÀ TIẾT ĐỘ ĂN UỐNG. CÔNG DANH CÓ THỂ TIẾN ĐƯỢC NHƯNG PHẢI NHỜ CẬY NGƯỜI MỚI THÀNH. KHI NÀO CÓ CÔNG DANH RỒI THÌ THÔI.
Nếu không phải sinh tháng 8 thì có thể tìm số khác hay hơn.

Chúc em may mắn

Em cám ơn anh Minh Sang nhiều ah
Chúc anh nhiều sức khỏe!

MINHSANG
09-08-15, 08:09
0969.13.49.53. Số này có ai dám mua ko nhỉ? Thái - Thăng luôn mới ghê. Giá 17.250.000

Là Vô Vọng của Bĩ chứ. Trang mạng nào bán chát thế.

BuiTrong.Lc
09-08-15, 11:33

Theo mình nếu số này có đúng là Thái - Thăng thì cũng ko đẹp vì 3 cặp: 13.49.53 đồng hành đến hậu.
Nhưng số 0969.13.49.53 này đúng là được quẻ Bĩ - Vô vọng.

BuiTrong.Lc
09-08-15, 11:59
Số này hợp với tuổi Kỷ: Mão, Sửu, Hợi; Giáp hoặc Nhâm: Ngọ, Thân, Tuất.
Nếu là các tuổi đó thì rất tốt. Nếu không phải thì cũng kha khá

Trân trọng cảm ơn bạn MinhSang !
Số này là của nữ chủ một cơ sở SX nhỏ, tương đối thao vát đảm đang, tuổi Đinh Tỵ 1977.
Số 01659600481 (Gia nhân - Đồng nhân) này để thay số đang dùng 01692618519.
Mặc dù không hợp tuổi nhưng khá là tốt rồi.
Thân chào !

MINHSANG
09-08-15, 12:29
Số này là của nữ chủ một cơ sở SX nhỏ, tương đối thao vát đảm đang, tuổi Đinh Tỵ 1977.
Số 01659600481 (Gia nhân - Đồng nhân) này để thay số đang dùng 01692618519.
Mặc dù không hợp tuổi nhưng khá là tốt rồi.
Thân chào !

Bác có thể chọn cho nữ chủ nhân này số có quẻ: ĐỊA/TRẠCH LÂM CỦA QUẺ SƯ, HOẶC LÂM CỦA QUẺ PHỤC HOẶC LÂM CỦA TIẾT HOẶC LÂM CỦA BÁC.

Như vậy sẽ thuận lợi hơn trong kinh doanh đó.
Chúc may mắn

MINHSANG
09-08-15, 12:32
Cảm ơn bác MIINHSANG! Lời trong sách Dịch là như vậy, nghĩa thật rộng lớn bao la nhiều lĩnh vực... Chủ sở hữu 0915091949 là dân nữ thường tình, đã có gia đình, bình dân. Cuộc sống Không có tham gia những lĩnh vực, tình huống mà sách đã đưa thì biết nhận xét sao đây ?!

Bác hoabinh có thể cho biết người nữ này tuổi gì không? sinh tháng mấy thì càng tốt.

Helen
09-08-15, 12:48
Nhờ bác MINHSANG chọn giúp Helen 1 quẻ cho số điện thoại, HL cũng đang muốn tìm 1 số điện thoại mới.
HL sinh ngày 1/2/1969 ( 15/12/Mậu Thân)
- Số ĐT HL đang dùng : 0973106869, nhờ bác MINHSANG cho lời khuyên có nên dùng số ĐT này nữa không.
HL dùng số này nhiều năm rồi, nhưng từ ngày dùng có vẻ đứng ngồi không yên.
- Theo bác MINHSANG ngũ hành của dãy số có quan trọng không?

Chân thành cảm ơn bác!

MINHSANG
09-08-15, 13:23
Nhờ bác MINHSANG chọn giúp Helen 1 quẻ cho số điện thoại, HL cũng đang muốn tìm 1 số điện thoại mới.
HL sinh ngày 1/2/1969 ( 15/12/Mậu Thân)
- Số ĐT HL đang dùng : 0973106869, nhờ bác MINHSANG cho lời khuyên có nên dùng số ĐT này nữa không.
HL dùng số này nhiều năm rồi, nhưng từ ngày dùng có vẻ đứng ngồi không yên.
- Theo bác MINHSANG ngũ hành của dãy số có quan trọng không?

Chân thành cảm ơn bác!

Số sim của bạn được quẻ Đại Tráng của quẻ LÔI PHONG HẰNG. Bạn không hợp số này lắm, tuy là người có chí khí mạnh. Bạn nên tìm số khác hay hơn.

Bạn nên chọn số sim có quẻ: Giải của Dự; Giải của Khốn; Giải của Vị tế Hoặc quẻ Tỷ của Khảm vi Thủy; Tỷ của Tụy.

MS chưa tìm hiểu sâu về ngũ hành của dãy số sim, mà mới tính các quẻ hào thì thấy nó khá đúng dựa trên các số sim của những người MS quen thân.

CHúc bạn tìm được số sim mới tốt hơn.

kidsdal
09-08-15, 14:22
Là Vô Vọng của Bĩ chứ. Trang mạng nào bán chát thế.

Hic. E nhầm quẻ thượng quẻ hạ. Bĩ-Vô vọng. Vô cùng xấu

Mathias
09-08-15, 16:12
Chúc bác MINHSANG cuối tuần vui vẻ.

1.Nhờ bác MINHSANG khuyên có nên dùng số ĐT 0936566367?
M.Tu(Nữ) sinh năm 1978-Mậu Ngọ
M.Tu dùng số này nhiều năm rồi, nhưng số này được ông xã tặng cho từ ngày dùng số này rất nhiều người gọi điện.

2.Nhờ bác MINHSANG xem giúp số 0908214819 cho nam sinh năm 1976-Bính Thìn?

THanks,
M.Tu78

MINHSANG
09-08-15, 16:55
Chúc bác MINHSANG cuối tuần vui vẻ.

1.Nhờ bác MINHSANG khuyên có nên dùng số ĐT 0936566367?
M.Tu(Nữ) sinh năm 1978-Mậu Ngọ
M.Tu dùng số này nhiều năm rồi, nhưng số này được ông xã tặng cho từ ngày dùng số này rất nhiều người gọi điện.

2.Nhờ bác MINHSANG xem giúp số 0908214819 cho nam sinh năm 1976-Bính Thìn?

THanks,
M.Tu78
Số sim đó không hợp tuổi Mậu Ngọ. Nếu dùng lâu thì trước vất vả sau cũng được kết quả hài lòng. Chấm điểm thì được 6 điểm.

Số của Nam Bính Thìn được quẻ: Tiếu quá của Lữ. Tuy hợp tuổi Bính Thìn nhưng quẻ xấu, cho nên công danh tốt nhưng khó bền, tính cương quá, hay nói quá và khoe tài. Nếu biết rằng mình đang cương quá, thái quá mà quay về thì trở nên tốt.

Helen
09-08-15, 17:36
Số sim của bạn được quẻ Đại Tráng của quẻ LÔI PHONG HẰNG. Bạn không hợp số này lắm, tuy là người có chí khí mạnh. Bạn nên tìm số khác hay hơn.

Bạn nên chọn số sim có quẻ: Giải của Dự; Giải của Khốn; Giải của Vị tế Hoặc quẻ Tỷ của Khảm vi Thủy; Tỷ của Tụy.

MS chưa tìm hiểu sâu về ngũ hành của dãy số sim, mà mới tính các quẻ hào thì thấy nó khá đúng dựa trên các số sim của những người MS quen thân.

CHúc bạn tìm được số sim mới tốt hơn.

Vậy HL sẽ bỏ số đang dùng, dùng lâu nên cũng lưu luyến.
Từ ngày dùng số ĐT này, HL chuyển việc 2 lần rồi ra ngoài làm, có lúc lên được bờ rồi lại xuống ruộng,...đứng ngồi không yên

Trong những số sim HL đang tìm cũng có 1 số sim có quẻ: Tỷ của Tụy, HL sẽ tìm thêm dựa theo những quẻ bác MINHSANG cho trên đây để lựa chọn.

Chân thành cảm ơn bác MINHSANG!

BuiTrong.Lc
09-08-15, 19:22
Bác có thể chọn cho nữ chủ nhân này số có quẻ: ĐỊA/TRẠCH LÂM CỦA QUẺ SƯ, HOẶC LÂM CỦA QUẺ PHỤC HOẶC LÂM CỦA TIẾT.
Như vậy sẽ thuận lợi hơn trong kinh doanh đó.
Chúc may mắn

Vậy chọn số có quẻ Lâm của Thái cho nữ Đinh Tỵ này có được không bạn.
Hiện nữ chủ nhân này đang sử dụng 2 số của 2 nhà mạng:
1- Số VT mới 01659 600481.
2- Số vina 0912455038 Thăng - Thái cũng mới dùng được mấy tháng. Không biết số Thăng - Thái này, hợp với tuổi nào nhất (cả nam và nữ).

Trân trọng !

MINHSANG
09-08-15, 21:31
Vậy chọn số có quẻ Lâm của Thái cho nữ Đinh Tỵ này có được không bạn.
Hiện nữ chủ nhân này đang sử dụng 2 số của 2 nhà mạng:
1- Số VT mới 01659 600481.
2- Số vina 0912455038 Thăng - Thái cũng mới dùng được mấy tháng. Không biết số Thăng - Thái này, hợp với tuổi nào nhất (cả nam và nữ).

Trân trọng !
Lâm của Thái cho tuổi Đinh tỵ dùng tốt bác à.

Số 01659 600481 là Gia Nhân > Đồng Nhân thì không hợp tuổi Đ.Tỵ, nhưng được 2 quẻ tốt nên dùng khá. Được trên tin dưới phục.

Số Thăng -> Thái đó hợp tuổi Giáp hoặc Nhâm: Tý, Dần, Thìn hoặc Quý hoặc Ất: Sửu, Hợi, Dậu. Nếu các tuổi này dùng thì phát quan, lộc to lại nhiều thuận lợi. Nếu ko phải các tuổi này thì phát nhỏ, được nhiều người giúp, bạn bè đồng tâm hiệp lực...khá tốt.

oaingoc
09-08-15, 22:48
Xin nhờ bạn MinhSang giúp cho Nam nhân tuổi Đinh Mùi có tài, có địa vị, nhưng tài chính khó khăn, lận đận. Như vậy thì dùng số quẻ gì thì tốt và phù hợp nhất.
Chân thành cảm ơn bạn !

MINHSANG
09-08-15, 22:53
Xin nhờ bạn MinhSang giúp cho Nam nhân tuổi Đinh Mùi có tài, có địa vị, nhưng tài chính khó khăn, lận đận. Như vậy thì dùng số quẻ gì thì tốt và phù hợp nhất.
Chân thành cảm ơn bạn !

Hiện nay người ấy đang dùng số nào? bạn cho MS biết để xem biết đâu số đó hợp rồi thì cứ dùng. Nếu hợp rồi thì Tài chính không trước thì sau sẽ khá.

bonghongvang
10-08-15, 13:16
Nhờ MINHSANG xem giúp số 09042 86339 có tốt và hợp với tuổi Mậu Ngọ không?

MINHSANG
10-08-15, 16:19
Nhờ MINHSANG xem giúp số 09042 86339 có tốt và hợp với tuổi Mậu Ngọ không?

Số này được quẻ không đẹp lại không hợp tuổi Mậu, chỉ hợp chi Ngọ.
Nếu sinh tháng 9 thì dùng tạm được, sinh các tháng khác thì hay hão huyền> nên đổi thì hay hơn.

thanhdaohuy
10-08-15, 16:49
Nhờ MINH SANG xem giùm số 0918045800 đang sử dụng là phái nam sinh ngày 3/10 năm ất mùi như thế nào.Cám ơn nhiều.

nguyenhoangcuong1967
10-08-15, 17:12
nhờ ACE trong D Đ xem gúp mình số điện thoại này
0979686666
số này là của ông anh tôi sử dụng đã hơn 3 năm nay ,lúc mua ông anh tôi cũng bỏ ra 1 cơ số nhiều triệu để có được vì là sim tứ quý.
nhưng theo ngu ý của tôi số này rất xấu chứ không phải đẹp như anh tôi tưởng,lý do xấu là vì theo quẻ Dịch số này được quẻ Sơn Địa Bác động hào 3 thành quẻ Thuần Cấn
ý của quẻ Bác : Lạc dã.Tiêu Điều,đẽo gọt,lột cướp đi,không lợi ,rụng rớt,đến rồi lại đi,tản lạc ,lạt lẽo nhau,xa lìa nhau,hoang vắng,buồn thảm. Lục Thân Băng Thán Chi Tượng:Tượng bà con thân thích xa lìa nhau , gạt bỏ,mất đi
ý của quẻ biến Thuần Cấn : Chỉ Dã.Ngưng Nghỉ.ngăn giữ,ở,thôi,dừng lại,gói ghém,ngăn cấm,vừa đúng chỗ. Thủ Cựu Đãi Thời Chi Tượng : Tượng giữ mức cũ đợi thời ,chờ đợi,
vì trình của tôi còn non quá không dám luận , mặc dù biết số này tuy là Tứ Quý nhưng rất xấu.
Anh tôi sinh ngày 11 tháng 11 năm 1961 . hiện là giám đốc 1 công ty kinh doanh độc quyền máy Điều Hòa Nhiệt Độ Nhập Khẩu FUJITSU .
Mong mọi người xem gúp số này có xấu không,xấu như thế nào và anh tôi có nên dùng tiếp số này không hay phải đổi số khác.
Xin cảm ơn

bonghongvang
10-08-15, 17:15
Số này được quẻ không đẹp lại không hợp tuổi Mậu, chỉ hợp chi Ngọ.
Nếu sinh tháng 9 thì dùng tạm được, sinh các tháng khác thì hay hão huyền> nên đổi thì hay hơn.
Cám ơn MINHSANG đã xem giúp. Chắc số này không hợp thật, dùng số này công việc toàn trục trặc.

oaingoc
10-08-15, 18:32
Hiện nay người ấy đang dùng số nào? bạn cho MS biết để xem biết đâu số đó hợp rồi thì cứ dùng. Nếu hợp rồi thì Tài chính không trước thì sau sẽ khá.

Hiện nay Anh ấy đang dùng số 01644.223954 Đại súc - Đại hữu.
Vừa rồi Anh vừa được tặng số 01629.474857, mình thấy Cách – Phong cũng có khi hay nhưng không biết có hợp ko?

MINHSANG
10-08-15, 22:40
Hiện nay Anh ấy đang dùng số 01644.223954 Đại súc - Đại hữu.
Vừa rồi Anh vừa được tặng số 01629.474857, mình thấy Cách – Phong cũng có khi hay nhưng không biết có hợp ko?

Số 01644223954 : Số này hợp với các tuổi: Kỷ: Dậu, Mùi, Tỵ. Do vậy tuổi Đinh Mùi chỉ được hàng chi. Nếu sinh tháng 1 thì vẫn tốt, còn sinh các tháng khác thì chỉ gọi là được thôi tuy rằng quẻ đẹp.
Số:01629474857 không hợp với tuổi Đinh Mùi, nhưng số này được quẻ hào đẹp, cho nên dùng số này thì tốt hơn, đặc biệt tốt hơn về Tài chính.

MINHSANG
10-08-15, 22:51
Nhờ MINH SANG xem giùm số 0918045800 đang sử dụng là phái nam sinh ngày 3/10 năm ất mùi như thế nào.Cám ơn nhiều.

Số 0918045800 không hợp tuổi 1955 lại không được tháng sinh nên dùng sẽ không tốt. Tuy rằng ý chí hơn người. Bác nên tìm số khác phù hợp hơn

kidsdal
10-08-15, 22:53
A MINHSANG cho em hỏi số: 01674.056789 ( Cách - Phong) dùng cho tuổi Giáp Tý tốt hay Đinh Mão tốt ạ? E đang có số đấy muốn cho vợ hoặc e trai dùng

MINHSANG
10-08-15, 23:10
nhờ ACE trong D Đ xem gúp mình số điện thoại này
0979686666
số này là của ông anh tôi sử dụng đã hơn 3 năm nay ,lúc mua ông anh tôi cũng bỏ ra 1 cơ số nhiều triệu để có được vì là sim tứ quý.
nhưng theo ngu ý của tôi số này rất xấu chứ không phải đẹp như anh tôi tưởng,lý do xấu là vì theo quẻ Dịch số này được quẻ Sơn Địa Bác động hào 3 thành quẻ Thuần Cấn
ý của quẻ Bác : Lạc dã.Tiêu Điều,đẽo gọt,lột cướp đi,không lợi ,rụng rớt,đến rồi lại đi,tản lạc ,lạt lẽo nhau,xa lìa nhau,hoang vắng,buồn thảm. Lục Thân Băng Thán Chi Tượng:Tượng bà con thân thích xa lìa nhau , gạt bỏ,mất đi
ý của quẻ biến Thuần Cấn : Chỉ Dã.Ngưng Nghỉ.ngăn giữ,ở,thôi,dừng lại,gói ghém,ngăn cấm,vừa đúng chỗ. Thủ Cựu Đãi Thời Chi Tượng : Tượng giữ mức cũ đợi thời ,chờ đợi,
vì trình của tôi còn non quá không dám luận , mặc dù biết số này tuy là Tứ Quý nhưng rất xấu.
Anh tôi sinh ngày 11 tháng 11 năm 1961 . hiện là giám đốc 1 công ty kinh doanh độc quyền máy Điều Hòa Nhiệt Độ Nhập Khẩu FUJITSU .
Mong mọi người xem gúp số này có xấu không,xấu như thế nào và anh tôi có nên dùng tiếp số này không hay phải đổi số khác.
Xin cảm ơn

SỐ: 0979686666 Trước là quẻ Bác. Phần nhiều là người làm lớn, thích những gì lớn khác thường, thậm chí lớn hơn tài năng và đức độ của mình. Được cấp trên tin dùng, nhưng lại hay thay đổi đối tác.

Sau thành quẻ Cấn: Hợp với các tuổi Bính: Thìn, Ngọ, Thân, Tuất, Tý, Dần. Nên không hợp với tuổi Tân Sửu. Quẻ Cấn thuộc tiết tháng 4 tháng 9 nên cũng không hợp với tháng sinh. Cho nên nếu bác đó dùng lâu sẽ không tốt, ngày càng khó khăn và huyễn hoặc, hay tự cao tự đại.-> Nên tìm số khác hay hơn.

MINHSANG
10-08-15, 23:19
A MINHSANG cho em hỏi số: 01674.056789 ( Cách - Phong) dùng cho tuổi Giáp Tý tốt hay Đinh Mão tốt ạ? E đang có số đấy muốn cho vợ hoặc e trai dùng

Số này chỉ hợp với chi Mão mà không hợp can Đinh, nhưng nếu sinh tháng 9 và số hậu tiến. quẻ đẹp, lời hào cũng đẹp thì vẫn nên dùng.

Tuổi giáp tý thì kém hơn

nguyenhoangcuong1967
10-08-15, 23:24
SỐ: 0979686666 Trước là quẻ Bác. Phần nhiều là người làm lớn, thích những gì lớn khác thường, thậm chí lớn hơn tài năng và đức độ của mình. Được cấp trên tin dùng, nhưng lại hay thay đổi đối tác.

Sau thành quẻ Cấn: Hợp với các tuổi Bính: Thìn, Ngọ, Thân, Tuất, Tý, Dần. Nên không hợp với tuổi Tân Sửu. Quẻ Cấn thuộc tiết tháng 4 tháng 9 nên cũng không hợp với tháng sinh. Cho nên nếu bác đó dùng lâu sẽ không tốt, ngày càng khó khăn và huyễn hoặc, hay tự cao tự đại.-> Nên tìm số khác hay hơn.

Xin Cảm ơn MS đã coi gúp , mình cũng biết số sim này ko đẹp nhưng do trình mình còi quá nên muốn tham khảo ý kiến của các cao thủ như MS . có lẽ sim này còn nhiều cái xấu nữa mà MS ko tiện nói ra đúng ko . Hihi dù sao cũng rất cảm ơn bạn xem gúp
Thân

MINHSANG
10-08-15, 23:35
Xin Cảm ơn MS đã coi gúp , mình cũng biết số sim này ko đẹp nhưng do trình mình còi quá nên muốn tham khảo ý kiến của các cao thủ như MS . có lẽ sim này còn nhiều cái xấu nữa mà MS ko tiện nói ra đúng ko . Hihi dù sao cũng rất cảm ơn bạn xem gúp
Thân

MS chỉ tập tành xem quẻ số sim thôi, không phải cao thủ gì đâu. Bác và các anh chị em trên D Đ cũng không nên quá tin tưởng.

MS biết xem theo kinh dịch cũng khá lâu, nhưng xem cho số sim thì chỉ mới vài ngày nay thôi. Thấy nó cũng đung đúng dựa vào khoảng 30 số của những người quen thân (từ các đại gia đến những người trí thức đến người công nhân thường dân).

kidsdal
10-08-15, 23:54
Số này chỉ hợp với chi Mão mà không hợp can Đinh, nhưng nếu sinh tháng 9 và số hậu tiến. quẻ đẹp, lời hào cũng đẹp thì vẫn nên dùng.

Tuổi giáp tý thì kém hơn

Cảm ơn anh nhiều! Cuối năm tất niên gặp nhau em mời bác 3ly

CẩmThu
11-08-15, 00:11
Chào anh minhsang! Phiền anh xem dùm e sđt: 0963683682 có nên dùng ko ạ? Mấy năm nay e cũng lận đận quá. Nữ sinh 26/8/1987 âm lịch. Quẻ Minh Di- Phục

MINHSANG
11-08-15, 09:23
Chào anh minhsang! Phiền anh xem dùm e sđt: 0963683682 có nên dùng ko ạ? Mấy năm nay e cũng lận đận quá. Nữ sinh 26/8/1987 âm lịch. Quẻ Minh Di- Phục

Minh Di: T8
Quẻ hợp tuổi Mão (Kỷ Mão). Nếu đúng tháng 8 thì dùng khá tốt.

Phục: Tháng 11- không hợp tuổi em, tuy là quẻ đẹp hào đẹp nhưng riêng quẻ này phải hợp tuổi và là Nam thì rất tốt, còn không hợp thì cũng nhiều vướng mắc như cái gì đó cản trở lại. Nếu em dùng thì chỉ tạm tạm thôi.

bonghongvang
11-08-15, 11:17
Nhờ MINHSANG xem dùm trong các số sau thì có số nào dùng được cho nam Mậu Ngọ không

09043 71808
09043 77606
09783 22606
09714 32474
09629 88110

MINHSANG
11-08-15, 12:34
Nhờ MINHSANG xem dùm trong các số sau thì có số nào dùng được cho nam Mậu Ngọ không

09043 71808
09043 77606
09783 22606
09714 32474
09629 88110

Số 0904371808 được quẻ Khôn vi Địa > Dự. Tuy không hợp tuổi nhưng quẻ đẹp hào cũng đẹp nữa nên bạn có thể dùng.

Số 0904377606 được quẻ Lâm>Tổn: Tuy không hợp tuổi nhưng quẻ đẹp hào cũng đẹp nữa nên bạn có thể dùng.

Số 0978322606 được quẻ Tấn> Phệ Hạp: Không hợp tuổi và hào xấu> không nên chọn.

Số 0971432474 được quẻ Ích> Di: Không hợp tuổi và quẻ hào ko đẹp

Số 0962988110 được quẻ Thuần Đoài > Tùy: Không hợp tuổi và quẻ hào ko đẹp

Tóm lại trong 4 số này thì tuổi Mậu Ngọ thì nên chọn số thứ 1 thứ đến là số thứ 2

bonghongvang
11-08-15, 15:38
Rất cám ơn MINHSANG đã xem nhiệt tình. Nhưng thật tiếc là số được chọn đã bị họ mua mất. Nhờ MINHSANG xem giúp số mới này có được không: 09043 64474

MINHSANG
11-08-15, 16:01
Rất cám ơn MINHSANG đã xem nhiệt tình. Nhưng thật tiếc là số được chọn đã bị họ mua mất. Nhờ MINHSANG xem giúp số mới này có được không: 09043 64474
Cũng là số đẹp đấy, tuy ko hợp Mậu Ngọ nhưng có thể dùng khá tốt.

BuiTrong.Lc
11-08-15, 16:38
Chào bạn MinhSang !
Nhờ bạn MinhSang xem giúp mình: Nam đứng chữ Đinh 1967.
Hiện đang dùng 2 số 09734.12266 Đại súc - Đại hữu và số 09124.54992 Thăng – Sư.
Không biết có hợp Thiên can Đinh và tuổi không ?
Trân trọng !

BuiTrong.Lc
11-08-15, 16:39
Mình có chọn mấy số này quẻ hào cũng được.
01633.384831 Gia nhân – Đồng nhân
09684 16189 Đại hữu - Đại súc
Nhưng không biết có tốt và phù hợp với mình không ?

MINHSANG
11-08-15, 17:45
Trong 4 số của bác Bùi Trọng chỉ có quẻ Đại Hữu là hợp chi, ko hợp cần. Quẻ này nếu sinh tháng 1 thì dùng cũng được. Hào 4 không tốt lắm.
Các quẻ khác không hợp với tuổi, nhưng bác xem các quẻ đẹp hào đẹp thì có thể dùng.

BuiTrong.Lc
11-08-15, 19:26
Nhưng mình vẫn băn khoăn không biết dùng quẻ thì hợp với Nam thiên can Đinh.
Liệu có dùng được quẻ biến là Lâm như nữ được không ?
Trân trọng !

MINHSANG
11-08-15, 21:13
Nhưng mình vẫn băn khoăn không biết dùng quẻ thì hợp với Nam thiên can Đinh.
Liệu có dùng được quẻ biến là Lâm như nữ được không ?
Trân trọng !

Bác nên dùng các quẻ biến là Đại quá H4, quẻ Quải H5, quẻ Tụy H2+H5, quẻ Đoài H1+H2, quẻ Tùy H5, quẻ Cách H4+H5+H6 thì rất tốt.

bonghongvang
11-08-15, 21:36
Cũng là số đẹp đấy, tuy ko hợp Mậu Ngọ nhưng có thể dùng khá tốt.
Cám ơn MINHSANG rất nhiều.

MINHSANG
11-08-15, 22:08
Dươi đây là 1 số sim Minhsang lấy trên mạng ngày hôm qua và đã dịch sang quẻ rồi. Ai quan tâm thì có thể nhìn ra quẻ gì ngay cho đỡ phải tính quẻ.
Toàn sim rẻ tiền:
SỐ SIM Tổng số Q. T Tổng sô Q Hạ Tổng cộng Được Quẻ Hào Đ Thành Quẻ
Quẻ T Quẻ Hạ Quẻ T Quẻ Hạ
0902071118 11 18 29 Hỏa Trạch 5 Thiên Trạch
0902175522 12 21 33 Lôi Phong 3 Lôi Thủy
0902201373 13 14 27 Phong Thủy 3 Phong Phong
0902260728 13 23 36 Phong Sơn 6 Thủy Sơn
0902294372 13 25 38 Phong Thiên 2 Phong Hỏa
0902294415 13 23 36 Phong Sơn 6 Thủy Sơn
0902295140 13 19 32 Phong Hỏa 2 Phong Thiên
0902295147 13 26 39 Phong Trạch 3 Phong Thiên
0902295261 13 23 36 Phong Sơn 6 Thủy Sơn
0902295274 13 27 40 Phong Hỏa 4 Thiên Hỏa
0902295426 13 26 39 Phong Trạch 3 Phong Thiên
0902305068 14 19 33 Thủy Hỏa 3 Thủy Lôi
0902310393 14 16 30 Thủy Địa 6 Phong Địa
0902343934 14 23 37 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa
0902354804 14 21 35 Thủy Phong 5 Địa Phong
0902390397 14 28 42 Thủy Lôi 6 Phong Lôi
0902393538 14 28 42 Thủy Lôi 6 Phong Lôi
0902396269 14 32 46 Thủy Địa 4 Trạch Địa
0902404474 15 19 34 Sơn Hỏa 4 Hỏa Hỏa
0902446741 15 22 37 Sơn Thủy 1 Sơn Trạch
0902449054 15 22 37 Sơn Thủy 1 Sơn Trạch
0902449530 15 21 36 Sơn Phong 6 Địa Phong
0902467134 15 21 36 Sơn Phong 6 Địa Phong
0902475531 15 21 36 Sơn Phong 6 Địa Phong
0902486892 15 33 48 Sơn Thiên 6 Địa Thiên
0902495444 15 26 41 Sơn Trạch 5 Phong Trạch
0902512348 16 18 34 Địa Trạch 4 Lôi Trạch
0902518641 16 20 36 Địa Lôi 6 Sơn Lôi
0902531795 16 25 41 Địa Thiên 5 Thủy Thiên
0902546484 16 26 42 Địa Trạch 6 Sơn Trạch
0902548623 16 23 39 Địa Sơn 3 Địa Địa
0902549168 16 28 44 Địa Lôi 2 Địa Trạch
0902550277 16 21 37 Địa Phong 1 Địa Thiên
0902572385 16 25 41 Địa Thiên 5 Thủy Thiên
0902581819 16 27 43 Địa Hỏa 1 Địa Sơn
0902587941 16 29 45 Địa Phong 3 Địa Thủy
0902594714 16 25 41 Địa Thiên 5 Thủy Thiên
0902607067 17 20 37 Thiên Lôi 1 Thiên Địa
0902607396 17 25 42 Thiên Thiên 6 Trạch Thiên
0902608294 17 23 40 Thiên Sơn 4 Phong Sơn
0902617046 17 18 35 Thiên Trạch 5 Hỏa Trạch
0902618947 17 29 46 Thiên Phong 4 Phong Phong
0902619456 17 25 42 Thiên Thiên 6 Trạch Thiên
0902624561 17 18 35 Thiên Trạch 5 Hỏa Trạch
0902629105 17 17 34 Thiên Thiên 4 Phong Thiên
0902630368 17 20 37 Thiên Lôi 1 Thiên Địa
0902636535 17 22 39 Thiên Thủy 3 Thiên Phong
0902640312 17 10 27 Thiên Trạch 3 Thiên Thiên
0902654791 17 26 43 Thiên Trạch 1 Thiên Thủy
0902660286 17 22 39 Thiên Thủy 3 Thiên Phong
0902668852 17 29 46 Thiên Phong 4 Phong Phong
0902675941 17 26 43 Thiên Trạch 1 Thiên Thủy
0902681593 17 26 43 Thiên Trạch 1 Thiên Thủy
0902681839 17 29 46 Thiên Phong 4 Phong Phong
0902686967 17 36 53 Thiên Lôi 5 Hỏa Lôi
0902687740 17 26 43 Thiên Trạch 1 Thiên Thủy
0902696263 17 26 43 Thiên Trạch 1 Thiên Thủy
0902701451 18 11 29 Trạch Hỏa 5 Lôi Hỏa
0902719168 18 25 43 Trạch Thiên 1 Trạch Phong
0902725023 18 12 30 Trạch Lôi 6 Thiên Lôi
0902726140 18 13 31 Trạch Phong 1 Trạch Thiên
0902729176 18 25 43 Trạch Thiên 1 Trạch Phong
0902730396 18 21 39 Trạch Phong 3 Trạch Thủy
0902735168 18 23 41 Trạch Sơn 5 Lôi Sơn
0902744013 18 12 30 Trạch Lôi 6 Thiên Lôi
0902745962 18 26 44 Trạch Trạch 2 Trạch Lôi
0902753755 18 25 43 Trạch Thiên 1 Trạch Phong
0902782886 18 32 50 Trạch Địa 2 Trạch Thủy
0971432474 21 20 41 Phong Lôi 5 Sơn Lôi
0962988110 26 18 44 Trạch Trạch 2 Trạch Lôi
0972699911 24 29 53 Địa Phong 5 Thủy Phong
0972667466 24 29 53 Địa Phong 5 Thủy Phong
0977330195 26 18 44 Trạch Trạch 2 Trạch Lôi
0977594148 28 26 54 Lôi Trạch 6 Hỏa Trạch
0977649878 29 36 65 Phong Lôi 5 Sơn Lôi
0977315949 26 28 54 Trạch Lôi 6 Thiên Lôi
0977587731 28 26 54 Lôi Trạch 6 Hỏa Trạch
01688222133 23 13 36 Sơn Phong 6 Địa Phong
0977678103 29 19 48 Phong Hỏa 6 Thủy Hỏa
0977313362 26 15 41 Trạch Sơn 5 Lôi Sơn
01229661678 14 34 48 Thủy Trạch 6 Phong Trạch
01229661717 14 28 42 Thủy Lôi 6 Phong Lôi
01665821777 18 32 50 Trạch Địa 2 Trạch Thủy
01235599577 11 42 53 Hỏa Trạch 5 Thiên Trạch
0949490139 26 22 48 Trạch Thủy 6 Thiên Thủy
01664888830 17 35 52 Thiên Hỏa 4 Phong Hỏa
01664888817 17 40 57 Thiên Địa 3 Thiên Sơn
01689666300 24 21 45 Địa Phong 3 Địa Thủy
01665555787 18 37 55 Trạch Phong 1 Trạch Thiên
01664888875 17 44 61 Thiên Lôi 1 Thiên Địa
01664888852 17 39 56 Thiên Sơn 2 Thiên Phong
01666888763 19 40 59 Hỏa Địa 5 Thiên Địa
01677555523 21 25 46 Phong Thiên 4 Thiên Thiên
01677555530 21 23 44 Phong Sơn 2 Phong Phong
01677555528 21 30 51 Phong Thủy 3 Phong Phong
01677555537 21 30 51 Phong Thủy 3 Phong Phong
01687222297 22 24 46 Thủy Địa 4 Trạch Địa
01688222442 23 16 39 Sơn Địa 3 Sơn Sơn
01689333879 24 33 57 Địa Thiên 3 Địa Trạch
01689339768 24 36 60 Địa Lôi 6 Sơn Lôi
01689333997 24 34 58 Địa Trạch 4 Lôi Trạch
01689339997 24 40 64 Địa Địa 4 Lôi Địa
01689339990 24 33 57 Địa Thiên 3 Địa Trạch
01689567656 24 35 59 Địa Hỏa 5 Thủy Hỏa
01689567569 24 38 62 Địa Thủy 2 Địa Địa
01689666116 24 26 50 Địa Trạch 2 Địa Lôi
01689567767 24 38 62 Địa Thủy 2 Địa Địa
01689666499 24 40 64 Địa Địa 4 Lôi Địa
01289368877 20 39 59 Lôi Sơn 5 Trạch Sơn
01689666338 24 32 56 Địa Địa 2 Địa Thủy
01689666614 24 29 53 Địa Phong 5 Thủy Phong
0988515975 30 27 57 Thủy Hỏa 3 Thủy Lôi
0988533438 30 21 51 Thủy Phong 3 Thủy Thủy
0988533837 30 24 54 Thủy Địa 6 Phong Địa
0988532246 30 17 47 Thủy Thiên 5 Địa Thiên
0988576546 30 28 58 Thủy Lôi 4 Trạch Lôi
0989918931 35 22 57 Hỏa Thủy 3 Hỏa Phong
0989923080 35 13 48 Hỏa Phong 6 Lôi Phong
0989944961 35 24 59 Hỏa Địa 5 Thiên Địa
0989944951 35 23 58 Hỏa Sơn 4 Sơn Sơn
0989956373 35 24 59 Hỏa Địa 5 Thiên Địa
0989971161 35 16 51 Hỏa Địa 3 Hỏa Sơn
0978919160 33 17 50 Thiên Thiên 2 Thiên Hỏa
01294948822 16 33 49 Địa Thiên 1 Địa Phong
01235809797 11 40 51 Hỏa Địa 3 Hỏa Sơn
01256204466 14 22 36 Thủy Thủy 6 Phong Thủy
01294948181 16 31 47 Địa Sơn 5 Thủy Sơn
01256204949 14 28 42 Thủy Lôi 6 Phong Lôi
01295013322 17 11 28 Thiên Hỏa 4 Phong Hỏa
01232049944 8 30 38 Địa Thủy 2 Địa Địa
0979589581 30 31 61 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa
01232049922 8 26 34 Địa Trạch 4 Lôi Trạch
01232049933 8 28 36 Địa Lôi 6 Sơn Lôi
01232049900 8 22 30 Địa Thủy 6 Sơn Thủy
01239644499 15 36 51 Sơn Lôi 3 Sơn Hỏa
01239641177 15 26 41 Sơn Trạch 5 Phong Trạch
0949891768 30 31 61 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa
0949891676 30 29 59 Thủy Phong 5 Địa Phong
0949891719 30 27 57 Thủy Hỏa 3 Thủy Lôi
0949891739 30 29 59 Thủy Phong 5 Địa Phong
0949891769 30 32 62 Thủy Địa 2 Thủy Thủy
0949893577 30 31 61 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa
0949894946 30 32 62 Thủy Địa 2 Thủy Thủy
0949895984 30 35 65 Thủy Hỏa 5 Địa Hỏa
0949895981 30 32 62 Thủy Địa 2 Thủy Thủy
0949896079 30 31 61 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa
0949895993 30 35 65 Thủy Hỏa 5 Địa Hỏa
0949896039 30 27 57 Thủy Hỏa 3 Thủy Lôi
0977588097 28 32 60 Lôi Địa 6 Hỏa Địa
0977588223 28 23 51 Lôi Sơn 3 Lôi Địa
0982254505 21 19 40 Phong Hỏa 4 Thiên Hỏa
0982255100 21 11 32 Phong Hỏa 2 Phong Thiên
01659833777 21 35 56 Phong Hỏa 2 Phong Thiên
01219955522 13 28 41 Phong Lôi 5 Sơn Lôi
01219955444 13 31 44 Phong Sơn 2 Phong Phong
01219955533 13 30 43 Phong Thủy 1 Phong Trạch
01297908668 19 37 56 Hỏa Phong 2 Hỏa Sơn
01999399905 28 35 63 Lôi Hỏa 3 Lôi Lôi
01999399906 28 36 64 Lôi Lôi 4 Địa Lôi
01999399912 28 33 61 Lôi Thiên 1 Lôi Phong
0944091900 17 19 36 Thiên Hỏa 6 Trạch Hỏa
0942091833 15 24 39 Sơn Địa 3 Sơn Sơn
0944092358 17 27 44 Thiên Hỏa 2 Thiên Thiên
0943989196 25 33 58 Thiên Thiên 4 Phong Thiên
0944717755 24 25 49 Địa Thiên 1 Địa Phong
01666106555 19 22 41 Hỏa Thủy 5 Thiên Thủy
01666172555 19 25 44 Hỏa Thiên 2 Hỏa Hỏa
01666249555 19 30 49 Hỏa Thủy 1 Hỏa Trạch
01673402999 17 33 50 Thiên Thiên 2 Thiên Hỏa
01673427999 17 40 57 Thiên Địa 3 Thiên Sơn
0973412266 23 17 40 Sơn Thiên 4 Hỏa Thiên
0912454992 16 29 45 Địa Phong 3 Địa Thủy
0912454992 16 29 45 Địa Phong 3 Địa Thủy

TRong bảng excel nhìn rất rõ, mà copy vào đây thì lại không nét.

tieuphong
12-08-15, 10:37
Cái này làm xong phần lấy quẻ theo đại ý của anh MinhSang.
Các bạn lấy về xem quẻ, còn phần dịch tốt xấu, dùng hợp tuổi nào thì xin hỏi anh MinhSang, hì hì.

http://www.mediafire.com/download/d2cylduav574ivx/Xem+so+sim.xls
http://www.mediafire.com/view/d2cylduav574ivx/Xem_so_sim.xls

DoanDo
12-08-15, 17:49
Cảm ơn anh Tieuphong cho cung cấp cho moị người phần mềm hưũ ích

bonghongvang
12-08-15, 23:11
Dựa trên ý tưởng của Tieuphong tôi viết một bản khác đơn giản, gọn gàng hơn. Xin đưa lên nếu ai cần thì dùng.

http://s15.postimg.org/eu4lbs1bb/sdt.jpg (http://postimg.org/image/eu4lbs1bb/)

DOWNLOAD (http://upfile.vn/IgIQKaBt7QXt/so-dien-thoai-xlsx.html)

DoanDo
12-08-15, 23:54
Dựa trên ý tưởng của Tieuphong tôi viết một bản khác đơn giản, gọn gàng hơn. Xin đưa lên nếu ai cần thì dùng.

http://s15.postimg.org/eu4lbs1bb/sdt.jpg (http://postimg.org/image/eu4lbs1bb/)

DOWNLOAD (http://upfile.vn/IgIQKaBt7QXt/so-dien-thoai-xlsx.html)

Bác xem lại em thấy quẻ QUAN biến thành quẻ Quán.

bonghongvang
13-08-15, 08:35
Bác xem lại em thấy quẻ QUAN biến thành quẻ Quán. Tôi biến nó thành quẻ Quán đó :004: .Tiếng Hán thường có nhiều cách đọc. Quẻ đó có 2 cách đọc, trong sách Dịch của Ngô Tất Tố và Nguyễn Hiến Lê đều gọi nó là Quán nên tôi lấy là Quán. Thực ra tôi nghĩ cái tên đó cũng chả quan trọng lắm. Quan trọng là mình có thấu triệt được nội dung của nó hay không và ứng dụng thế nào mà thôi. Nếu bạn thích dùng tên Quan thì có thể mở khóa và unhide các dòng là chỉnh lại tên trong bảng được.

MINHSANG
13-08-15, 10:04
Tôi biến nó thành quẻ Quán đó :004: .Tiếng Hán thường có nhiều cách đọc. Quẻ đó có 2 cách đọc, trong sách Dịch của Ngô Tất Tố và Nguyễn Hiến Lê đều gọi nó là Quán nên tôi lấy là Quán. Thực ra tôi nghĩ cái tên đó cũng chả quan trọng lắm. Quan trọng là mình có thấu triệt được nội dung của nó hay không và ứng dụng thế nào mà thôi. Nếu bạn thích dùng tên Quan thì có thể mở khóa và unhide các dòng là chỉnh lại tên trong bảng được.

Dòng đỏ mới đáng nói. Hiểu nghĩa hơn nhớ từ.
Minhsang cũng viết được vài công thức trong excel còn không cần biết là quẻ gì, chỉ dịch ra là quẻ trên/ quẻ dưới thôi. Như vậy là có thể copy số và dán vào cả nghìn số 1 lúc cũng được. Bảng tính sẽ dịch ra quẻ gì thật nhanh chóng và chính xác tuyệt đối không bị nhầm. Giúp người có nhiều lựa chọn.

thao
13-08-15, 10:18
Bạn Minhsang luận hay quá.Bạn có thể nói cho mình và ACE diễn đàn biết cách luận hợp tuổi nào ..v...v...thì hay biết bao! . Cám ơn bạn nhiều.

nguyenhoangcuong1967
13-08-15, 10:40
nhờ MS xem gúp mình số 0947145511
mình sinh 24-10-1967 ( AL )
số này mình mới dùng được mấy tháng
xin cảm ơn

MINHSANG
13-08-15, 11:48
Bạn Minhsang luận hay quá.Bạn có thể nói cho mình và ACE diễn đàn biết cách luận hợp tuổi nào ..v...v...thì hay biết bao! . Cám ơn bạn nhiều.

Mình trình bày ra đây Các Nguyên Tắc Luận để anh chị em tham khảo rồi luận nhé.

1. Thiên Can: Các Can dương : Giáp, Bính, Mậu, Canh, Nhâm thì phối với Âm phiến. Các Can Âm: Ất, Đinh, Kỷ, Tân, Quí thì phối với Dương phiến.
Như: Nhâm Giáp phối Càn (Thiên)
Bính – Cấn
Mậu – Khảm
Canh- Chấn
Ất Quí – Khôn
Đinh – Đoài
Kỷ - Ly
Tân – Tốn

2. Địa chi : Tý phối Khảm
Sửu, Dần – Cấn
Mão – Chấn
Thìn, Tỵ - Tốn
Ngọ - Ly
Mùi, Thân – Khôn
Dậu – Đoài
Tuất, Hợi – Càn
3.Tháng sinh (mùa sinh) theo tiết khí của bốn mùa
Ví dụ: Nhất dương sinh ở Đông Chí tháng 11 thuộc quẻ Địa Lôi Phục
Nhất Âm sinh ở Hạ Chí tháng 5 thuộc quẻ Thiên Phong Cấu
Cực Dương ở Lập hạ tháng 4 thuộc quẻ Càn vi Thiên
Cực Âm ở Lập Đông tháng 10 thuộc quẻ Khôn Vi Địa.
Chấn Lôi thường xuất hiện ở mùa Xuân và Hạ
Thủy nhiều ở mùa đông
Hỏa nhiều mùa Hạ
Đoài (Đầm Đoài) nhiều ở mùa Thu.
…………………………………..

Từ các nguyên tắc trên là chúng ta có thể luận được quẻ nào hợp với tuổi nào rồi và nếu được mùa sinh thì tuyệt vời.

Ví Dụ: Tuổi Giáp Tý .
Giáp thiên can thuộc Càn Thiên
Tý địa chi thuộc Khảm Thủy.
Do đó sẽ hợp với các quẻ Thiên/Thủy tụng. Thủy/ Thiên Nhu hay Thuần Càn, Thuần Khảm, còn nếu chỉ có 1 quẻ thì cũng khá . Nếu không có cả hai quẻ thì là không hợp.

MINHSANG
13-08-15, 11:59
nhờ MS xem gúp mình số 0947145511
mình sinh 24-10-1967 ( AL )
số này mình mới dùng được mấy tháng
xin cảm ơn

Bác tuổi Đinh Mùi:
Cách luận: Đinh thuộc Đoài. Mùi thuộc Khôn
Quẻ số sim đó: Phong/Địa Quan -> Phong/ Lôi Ích.
Như vậy là quẻ Quan có Địa (Khôn) là hợp hàng chi. Quẻ Ích không có gì nên gọi không hợp tuổi. Lại xem quẻ Quan khá đẹp , hào 1 Quẻ Quan không đẹp và quẻ Ích thì đẹp nhưng hào 1 quẻ Ích lại đẹp. Do đó mà bác dùng cũng kha khá thôi chứ không thực sự tốt.

Bác có thể tìm quẻ Địa/ Trạch Lâm hoặc Trạch Địa Tụy hoặc Trạch vi Đoài, Khôn vi Địa thì tốt hơn.

nguyenhoangcuong1967
13-08-15, 12:11
Cảm ơn Ms.
Theo MS thì mình tuổi Đinh Mùi sinh tháng 10 ( AL ) thì dùng sim quẻ gì thì được hợp tuổi & tháng sinh .
Mong được MS tư vấn gúp .

MINHSANG
13-08-15, 12:13
Cảm ơn Ms.
Theo MS thì mình tuổi Đinh Mùi sinh tháng 10 ( AL ) thì dùng sim quẻ gì thì được hợp tuổi & tháng sinh .
Mong được MS tư vấn gúp .

Quẻ Khôn vi Địa thuộc tiết tháng 10 đó bác

1268
13-08-15, 19:58
Quẻ Khôn vi Địa thuộc tiết tháng 10 đó bác

Có người bảo sau khi xem số điện thoại cần xem hai số cuối ra quẻ gì và quẻ biến của hai số đó ra quẻ gì nữa. Hai quẻ này cũng phải tốt mới tốt theo Minhsang thì thấy thế nào!

kidsdal
13-08-15, 20:03
Có người bảo sau khi xem số điện thoại cần xem hai số cuối ra quẻ gì và quẻ biến của hai số đó ra quẻ gì nữa. Hai quẻ này cũng phải tốt mới tốt theo Minhsang thì thấy thế nào!

Vụ này em cũng có nghe. Như số của em: 0941.281282. Sẽ được Lâm- Quy muội. Nhưng chưa có nghiệm chứng nhiều

1268
13-08-15, 20:49
MinhSang xem giúp số này 0912496989 tuổi 1981 dùng tốt không?

MINHSANG
13-08-15, 21:07

MS cũng có xem qua 2 số cuối, nhưng chưa có nhiều nghiệm chứng, nên MS không dám nói gì.

MINHSANG
13-08-15, 21:14
MinhSang xem giúp số này 0912496989 tuổi 1981 dùng tốt không?

09124 96989 : Địa/Thiên Thái ->Địa /Trạch Lâm: không tốt, chỉ thuộc trung bình thôi.

MINHSANG
13-08-15, 21:31
Hôm nay mình vào copy 200 số cho ai thích thì tha hồ chọn quẻ đẹp.
Trong đó có mấy quẻ Thăng Thái đó. Thuần Càn cũng có...:
01689666878 Địa Thiên 5 Thủy Thiên 450,000
01696222588 Thủy Hỏa 1 Thủy Sơn 600,000
0986553593 Lôi Thiên 5 Trạch Thiên 700,000
0986335552 Trạch Lôi 4 Thủy Lôi 700,000
0985393900 Thiên Phong 4 Phong Phong 700,000
0983688248 Trạch Thủy 2 Trạch Địa 700,000
01229973666 Thủy Phong 3 Thủy Thủy 700,000
0949389958 Thiên Sơn 4 Phong Sơn 400,000
0976660608 Lôi Lôi 6 Hỏa Lôi 1,300,000
0977815855 Sơn Địa 1 Sơn Lôi 700,000
0977898924 Sơn Địa 3 Sơn Sơn 700,000
01693333945 Hỏa Hỏa 4 Sơn Hỏa 280,000
01693333874 Hỏa Lôi 5 Thiên Lôi 300,000
0974915875 Phong Trạch 1 Phong Thủy 280,000
0974915167 Phong Lôi 1 Phong Địa 280,000
01265629977 Thủy Địa 6 Phong Địa 300,000
01664888775 Thiên Hỏa 6 Trạch Hỏa 350,000
01664888776 Thiên Lôi 1 Thiên Địa 350,000
01665555935 Trạch Địa 2 Trạch Thủy 350,000
0988771115 Địa Sơn 5 Thủy Sơn 3,200,000
01688168444 Sơn Hỏa 2 Sơn Thiên 350,000
01688168456 Sơn Thủy 5 Phong Thủy 350,000
01688168779 Sơn Thủy 1 Sơn Trạch 350,000
01688168567 Sơn Thiên 2 Sơn Hỏa 350,000
01688168788 Sơn Thủy 1 Sơn Trạch 350,000
01688222066 Sơn Trạch 5 Phong Trạch 350,000
01689333449 Địa Trạch 2 Địa Lôi 350,000
01689333448 Địa Thiên 1 Địa Phong 350,000
01689333488 Địa Phong 5 Thủy Phong 350,000
01689333499 Địa Sơn 1 Địa Hỏa 350,000
01689333559 Địa Lôi 4 Lôi Lôi 350,000
01689333557 Địa Trạch 2 Địa Lôi 350,000
01689333661 Địa Thủy 4 Lôi Thủy 350,000
01689333558 Địa Hỏa 3 Địa Lôi 350,000
01689333660 Địa Phong 3 Địa Thủy 350,000
01689333662 Địa Sơn 5 Thủy Sơn 350,000
01689333778 Địa Sơn 1 Địa Hỏa 350,000
01689333664 Địa Thiên 1 Địa Phong 350,000
01689333665 Địa Trạch 2 Địa Lôi 350,000
01689333776 Địa Phong 5 Thủy Phong 350,000
01689333799 Địa Trạch 4 Lôi Trạch 350,000
01689666772 Địa Trạch 4 Lôi Trạch 350,000
01689666488 Địa Thủy 2 Địa Địa 350,000
01689666479 Địa Thủy 2 Địa Địa 350,000
01689666539 Địa Hỏa 5 Thủy Hỏa 350,000
01689666552 Địa Thủy 6 Sơn Thủy 350,000
01689666553 Địa Sơn 1 Địa Hỏa 350,000
01689666554 Địa Địa 2 Địa Thủy 350,000
01689666557 Địa Hỏa 5 Thủy Hỏa 350,000
01689666770 Địa Địa 2 Địa Thủy 350,000
01659831777 Phong Thiên 6 Thủy Thiên 400,000
01689666808 Địa Trạch 4 Lôi Trạch 350,000
01689666938 Địa Thủy 2 Địa Địa 350,000
01665555787 Trạch Phong 1 Trạch Thiên 400,000
01665555774 Trạch Thiên 3 Trạch Trạch 400,000
01665555797 Trạch Thủy 2 Trạch Địa 400,000
01686888552 Phong Lôi 3 Phong Hỏa 400,000
01686888840 Phong Lôi 3 Phong Hỏa 400,000
01686888821 Phong Hỏa 2 Phong Thiên 400,000
01686888813 Phong Lôi 3 Phong Hỏa 400,000
01686888847 Phong Hỏa 4 Thiên Hỏa 400,000
01693333938 Hỏa Phong 6 Lôi Phong 450,000
01693333799 Hỏa Trạch 5 Thiên Trạch 450,000
01693333776 Hỏa Phong 6 Lôi Phong 450,000
0949892938 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa 450,000
0949892978 Thủy Hỏa 5 Địa Hỏa 450,000
0949892980 Thủy Lôi 4 Trạch Lôi 450,000
0949892985 Thủy Thiên 3 Thủy Trạch 450,000
01674370606 Trạch Thủy 4 Thủy Thủy 400,000
0942150785 Địa Thiên 5 Thủy Thiên 1,200,000
0945030987 Trạch Hỏa 3 Trạch Lôi 1,200,000
0914280490 Địa Phong 1 Địa Thiên 1,200,000
0914280496 Địa Hỏa 1 Địa Sơn 1,200,000
0914010792 Thủy Hỏa 3 Thủy Lôi 1,200,000
01687222369 Thủy Địa 4 Trạch Địa 400,000
0949896943 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa 400,000
0949897286 Thủy Địa 2 Thủy Thủy 400,000
0977609998 Phong Hỏa 4 Thiên Hỏa 1,200,000
01245688168 Lôi Phong 1 Lôi Thiên 400,000
01245688444 Lôi Trạch 4 Địa Trạch 400,000
0988271096 Hỏa Sơn 2 Hỏa Phong 1,300,000
01657133666 Hỏa Thiên 2 Hỏa Hỏa 700,000
0984232328 Sơn Trạch 5 Phong Trạch 1,700,000
0949897080 Thủy Địa 6 Phong Địa 450,000
0949897278 Thủy Thiên 3 Thủy Trạch 450,000
0949897488 Thủy Lôi 6 Phong Lôi 450,000
0949897699 Thủy Địa 4 Trạch Địa 450,000
01235622229 Hỏa Sơn 4 Sơn Sơn 450,000
01245686333 Lôi Phong 5 Trạch Phong 450,000
01299336679 Phong Trạch 1 Phong Thủy 450,000
01633071117 Phong Thiên 6 Thủy Thiên 450,000
01633071078 Phong Sơn 6 Thủy Sơn 450,000
01677777154 Phong Sơn 4 Thiên Sơn 450,000
01677777163 Phong Sơn 4 Thiên Sơn 450,000
01677777165 Phong Thiên 6 Thủy Thiên 450,000
01677777182 Phong Địa 5 Sơn Địa 450,000
01677777185 Phong Hỏa 2 Phong Thiên 450,000
01677777184 Phong Trạch 1 Phong Thủy 450,000
01689333738 Địa Hỏa 3 Địa Lôi 450,000

01689567887 Địa Thiên 5 Thủy Thiên 450,000
01689666887 Địa Thiên 5 Thủy Thiên 450,000
0949893039 Thủy Địa 6 Phong Địa 450,000
0949892995 Thủy Trạch 4 Trạch Trạch 450,000
01693333991 Hỏa Lôi 5 Thiên Lôi 450,000
01694455660 Lôi Trạch 4 Địa Trạch 450,000
01998199806 Hỏa Thiên 6 Lôi Thiên 450,000
01998199805 Hỏa Địa 5 Thiên Địa 450,000
01998199807 Hỏa Trạch 1 Hỏa Thủy 450,000
01998199813 Hỏa Sơn 4 Sơn Sơn 450,000
01998199810 Hỏa Lôi 1 Hỏa Địa 450,000
01998199815 Hỏa Thiên 6 Lôi Thiên 450,000
01998199814 Hỏa Địa 5 Thiên Địa 450,000
01999357968 Lôi Thủy 6 Hỏa Thủy 1,300,000
0972868877 Trạch Lôi 2 Trạch Trạch 1,250,000
01693333992 Hỏa Phong 6 Lôi Phong 450,000
01998199843 Hỏa Trạch 1 Hỏa Thủy 450,000
01998199847 Hỏa Thủy 5 Thiên Thủy 450,000
01998199845 Hỏa Lôi 3 Hỏa Hỏa 450,000
01998199850 Hỏa Địa 5 Thiên Địa 450,000
01998199860 Hỏa Thiên 6 Lôi Thiên 450,000
01998199861 Hỏa Trạch 1 Hỏa Thủy 450,000
01998199863 Hỏa Lôi 3 Hỏa Hỏa 450,000
01998199874 Hỏa Thủy 5 Thiên Thủy 450,000
01998199873 Hỏa Phong 4 Sơn Phong 450,000
01293588777 Sơn Trạch 3 Sơn Thiên 500,000
01293589777 Sơn Hỏa 4 Hỏa Hỏa 500,000
01284651777 Sơn Thiên 6 Địa Thiên 500,000
01666655520 Hỏa Sơn 6 Lôi Sơn 500,000
01677333669 Phong Thủy 3 Phong Phong 500,000
01666655574 Hỏa Địa 3 Hỏa Sơn 500,000
01666655587 Hỏa Lôi 1 Hỏa Địa 500,000
01668400700 Phong Hỏa 2 Phong Thiên 500,000
01677774773 Phong Hỏa 2 Phong Thiên 500,000
01677555585 Phong Thiên 6 Thủy Thiên 500,000
01677788802 Phong Thiên 6 Thủy Thiên 500,000
0983547414 Thiên Lôi 3 Thiên Hỏa 500,000
01689666977 Địa Thiên 5 Thủy Thiên 350,000
0983699637 Trạch Trạch 6 Thiên Trạch 500,000
0983881040 Lôi Phong 5 Trạch Phong 500,000
0977837586 Sơn Phong 6 Địa Phong 580,000
0984033278 Phong Sơn 2 Phong Phong 600,000
0985902378 Sơn Lôi 3 Sơn Hỏa 600,000
0984679086 Hỏa Thủy 3 Hỏa Phong 600,000
0973940086 Lôi Trạch 4 Địa Trạch 600,000
01999399985 Lôi Hỏa 5 Trạch Hỏa 650,000
01999399901 Lôi Sơn 5 Trạch Sơn 650,000
01999399926 Lôi Thủy 6 Hỏa Thủy 650,000
01999399927 Lôi Sơn 1 Lôi Hỏa 650,000
01999399930 Lôi Thiên 1 Lôi Phong 650,000
0985444181 Trạch Trạch 2 Trạch Lôi 700,000
0985414182 Trạch Địa 6 Thiên Địa 700,000
0985371671 Thiên Thủy 5 Hỏa Thủy 700,000
0985245424 Địa Hỏa 1 Địa Sơn 700,000
0985253653 Địa Thủy 4 Lôi Thủy 700,000
0984263026 Sơn Thiên 4 Hỏa Thiên 700,000
0984258325 Sơn Sơn 4 Hỏa Sơn 700,000
0983701761 Hỏa Sơn 6 Lôi Sơn 700,000
0983697773 Trạch Thiên 5 Lôi Thiên 700,000
0983687172 Trạch Thiên 3 Trạch Trạch 700,000
0983686843 Trạch Phong 1 Trạch Thiên 700,000
01657165666 Hỏa Thủy 1 Hỏa Trạch 700,000
0949493622 Trạch Thủy 6 Thiên Thủy 350,000
01657177666 Hỏa Thiên 4 Sơn Thiên 700,000
01657181666 Hỏa Lôi 5 Thiên Lôi 700,000
01659107888 Phong Địa 5 Sơn Địa 700,000
01657151666 Hỏa Thiên 2 Hỏa Hỏa 700,000
01657117666 Hỏa Hỏa 4 Sơn Hỏa 700,000
01657114666 Hỏa Địa 1 Hỏa Lôi 700,000
01657144666 Hỏa Hỏa 4 Sơn Hỏa 700,000
01656944666 Trạch Hỏa 5 Lôi Hỏa 700,000
01657010666 Hỏa Hỏa 2 Hỏa Thiên 700,000
01657079666 Hỏa Trạch 5 Thiên Trạch 700,000
0949494815 Trạch Hỏa 5 Lôi Hỏa 350,000
01659082888 Phong Trạch 1 Phong Thủy 700,000
01673427999 Thiên Địa 3 Thiên Sơn 700,000
01673435999 Thiên Sơn 2 Thiên Phong 700,000
01673472999 Thiên Địa 3 Thiên Sơn 700,000
01673502999 Thiên Trạch 3 Thiên Thiên 700,000
01673612999 Thiên Lôi 5 Hỏa Lôi 700,000
0982057657 Hỏa Thủy 1 Hỏa Trạch 700,000
0979997003 Trạch Hỏa 5 Lôi Hỏa 700,000
0982058458 Hỏa Thủy 1 Hỏa Trạch 700,000
0982299971 Phong Hỏa 2 Phong Thiên 700,000
0982309329 Thủy Sơn 3 Thủy Địa 700,000
0982448829 Sơn Sơn 6 Địa Sơn 700,000
0982305385 Thủy Phong 1 Thủy Thiên 700,000
0982447487 Sơn Thủy 5 Phong Thủy 700,000
0982532579 Địa Trạch 2 Địa Lôi 700,000
0985051414 Thủy Sơn 1 Thủy Hỏa 1,150,000
0982919337 Lôi Sơn 3 Lôi Địa 700,000
01692019666 Trạch Lôi 4 Thủy Lôi 750,000
0985694334 Lôi Sơn 3 Lôi Địa 800,000
0985693443 Lôi Sơn 3 Lôi Địa 800,000
0978860177 Địa Phong 5 Thủy Phong 350,000
0978870191 Địa Trạch 2 Địa Lôi 350,000
0978868744 Địa Phong 1 Địa Thiên 350,000
0985690440 Lôi Thiên 3 Lôi Trạch 800,000
0985240273 Địa Địa 4 Lôi Địa 800,000
0985240171 Địa Phong 1 Địa Thiên 800,000

kidsdal
13-08-15, 21:47
Bác bonghongvang xem lại công thức exel dùm với. Ra quẻ có lẽ có chút nhầm lẫn

http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=3276&stc=1&d=1439475073

nguyenhoangcuong1967
13-08-15, 22:19

Địa Thiên Thái động hào 3 biến quẻ thành Địa Trạch Lâm chứ , sao thành Địa Lôi Phục được

bonghongvang
13-08-15, 23:30

File đó không phải của mình. File của mình có link down dưới ảnh đó.

kidsdal
13-08-15, 23:43
File đó không phải của mình. File của mình có link down dưới ảnh đó.

Xin lỗi! Mình nhầm. File của Tieuphong sai

Mathias
14-08-15, 14:55
1.Nhờ bác MinhSang khuyên có nên dùng số ĐT 0969770109 or 0934778109 cho nam sinh năm 1976 có hợp và dùng tốt hay không?

2.Nữ Mậu Ngọ-1978 có thể sử dụng được số ĐT 0969770109 or 0934778109?

Trân thành cảm ơn,
M.Tu78

MINHSANG
14-08-15, 15:24
1.Nhờ bác MinhSang khuyên có nên dùng số ĐT 0969770109 or 0934778109 cho nam sinh năm 1976 có hợp và dùng tốt hay không?

2.Nữ Mậu Ngọ-1978 có thể sử dụng được số ĐT 0969770109 or 0934778109?

Trân thành cảm ơn,
M.Tu78
Cả 2 số đều ra quẻ : Đại Súc-> Thái H6: Đều hợp 1/2. Nhưng hào 6 quẻ Thái thì chuẩn bị sang Bĩ rồi, nên dùng lâu không tốt.
Tuổi B Thìn nên dùng các quẻ: Tiêm hào 2 và hào 6. quẻ Khiêm hào 1.2.3.4.5. hoặc các quẻ Thăng - Thái

DoanDo
14-08-15, 16:11
Anh Minh Sang xem giúp số 0961.518.124 sinh năm 88.

MINHSANG
14-08-15, 19:13
Anh Minh Sang xem giúp số 0961.518.124 sinh năm 88.

Số sim này được quẻ Quan > Ích. hào 1. hợp 1/2 tuổi Mậu Thìn. Nhưng hào 1 quẻ Ích rất tốt nên em dùng cũng khá tốt. Công việc thuận lợi, làm ăn cũng thoải mái. Nếu sinh vào cuối Hạ, đầu Thu thì nên dùng lâu dài.

MINHSANG
15-08-15, 00:01
Mình trình bày ra đây Các Nguyên Tắc Luận để anh chị em tham khảo rồi luận nhé.

1. Thiên Can: Các Can dương : Giáp, Bính, Mậu, Canh, Nhâm thì phối với Âm phiến. Các Can Âm: Ất, Đinh, Kỷ, Tân, Quí thì phối với Dương phiến.
Như: Nhâm Giáp phối Càn (Thiên)
Bính – Cấn
Mậu – Khảm
Canh- Chấn
Ất Quí – Khôn
Đinh – Đoài
Kỷ - Ly
Tân – Tốn

2. Địa chi : Tý phối Khảm
Sửu, Dần – Cấn
Mão – Chấn
Thìn, Tỵ - Tốn
Ngọ - Ly
Mùi, Thân – Khôn
Dậu – Đoài
Tuất, Hợi – Càn
3.Tháng sinh (mùa sinh) theo tiết khí của bốn mùa
Ví dụ: Nhất dương sinh ở Đông Chí tháng 11 thuộc quẻ Địa Lôi Phục
Nhất Âm sinh ở Hạ Chí tháng 5 thuộc quẻ Thiên Phong Cấu
Cực Dương ở Lập hạ tháng 4 thuộc quẻ Càn vi Thiên
Cực Âm ở Lập Đông tháng 10 thuộc quẻ Khôn Vi Địa.
Chấn Lôi thường xuất hiện ở mùa Xuân và Hạ
Thủy nhiều ở mùa đông
Hỏa nhiều mùa Hạ
Đoài (Đầm Đoài) nhiều ở mùa Thu.
…………………………………..

Từ các nguyên tắc trên là chúng ta có thể luận được quẻ nào hợp với tuổi nào rồi và nếu được mùa sinh thì tuyệt vời.

Ví Dụ: Tuổi Giáp Tý .
Giáp thiên can thuộc Càn Thiên
Tý địa chi thuộc Khảm Thủy.
Do đó sẽ hợp với các quẻ Thiên/Thủy tụng. Thủy/ Thiên Nhu hay Thuần Càn, Thuần Khảm, còn nếu chỉ có 1 quẻ thì cũng khá . Nếu không có cả hai quẻ thì là không hợp.

Tại sao các quẻ Kinh Dịch lại có ý nghĩa xấu tốt như vậy? Lý do không ngoài Âm Dương giao, không ngoài hợp sinh thành, hợp thập, hợp thập ngũ, hợp ngũ...Tất cả đều 1 lý mà ra. Tất cả đều từ 1 số O tròn trĩnh mà đầy đủ. Mọi thứ biến hóa có quy luật mà hóa sinh muôn loài, thật tự nhiên như những gì vốn có.

nguyetdongy
15-08-15, 06:38
Chào ms
Bạn xem giúp mình 2so này : 01686794773 và 01679285666 số nào đẹp cho nữ sinh giờ thìn ngày 26/6/1966 . Cám ơn bạn

MINHSANG
15-08-15, 09:59
Chào ms
Bạn xem giúp mình 2so này : 01686794773 và 01679285666 số nào đẹp cho nữ sinh giờ thìn ngày 26/6/1966 . Cám ơn bạn

Số 01686794773 được quẻ Tốn vi Phong động hào 4 thành Thien/Phong Cấu: Không hợp với tuổi Bính Ngọ.

Số 01679285666 được quẻ Sơn/Thiên Đại súc hào 2 thành Sơn/Hỏa Bí. Hợp với tuổi Bính Ngọ, nên bác dùng thì tốt lắm.

1268
15-08-15, 11:10
Chào ms

Hai số này bạn đã dùng lâu chưa hay hỏi để dùng? Nếu dùng rồi bạn dùng chính số nào và thời gian đã dùng từ khi nào?

nguyetdongy
15-08-15, 12:11
Mình đang dùng số đuôi 73 vì đt mình 2 sim nên có ý định mua thêm số sim thứ 2. Số sim đầu mình dùng cũng dc 5 năm rồi công viẹc ổn định thu nhập cũng dc nhưng hay mất tiền vào những việc ko đâu. Hình như số đuôi 73 của mình cũng hợp mùa sinh thì phải

DoanDo
15-08-15, 13:22
Cảm ơn anh Minh Sang và a Hoàng 1268

1268
15-08-15, 16:20
Mình đang dùng số đuôi 73 vì đt mình 2 sim nên có ý định mua thêm số sim thứ 2. Số sim đầu mình dùng cũng dc 5 năm rồi công viẹc ổn định thu nhập cũng dc nhưng hay mất tiền vào những việc ko đâu. Hình như số đuôi 73 của mình cũng hợp mùa sinh thì phải

Số này bạn dùng cũng được tuy chưa được gọi là rất tốt. Số này có một số đặc điểm sau, bạn xác nhận xem có đúng không nhé: ở cơ quan bạn được Sếp tín nhiệm và ưu ái; bạn làm công tác ngoại giao làm việc với các bên liên qua đặc biệt cần có sự móc ngoặc là tốt và có hiệu quả. Bạn cũng có thu nhập khá; Nhưng có điều là rất nhiều người ở nơi làm việc ghét bạn và không thích bạn!

Đúng ko bạn!

nguyetdongy
15-08-15, 21:06
Bạn noi đúng đấy. Tính mình thẳng thắn nên ng ít tuổi hơn thì ko ưa

1268
15-08-15, 21:14
Bạn noi đúng đấy. Tính mình thẳng thắn nên ng ít tuổi hơn thì ko ưa

Hihi...Đấy là cái sim bạn đang dùng nói thế đấy ;). À quên muốn hỏi bạn thêm câu nữa là: bạn có phải là người ăn mặc bóng bẩy, trải chuốt không?

1268
15-08-15, 21:15
Tại sao các quẻ Kinh Dịch lại có ý nghĩa xấu tốt như vậy? Lý do không ngoài Âm Dương giao, không ngoài hợp sinh thành, hợp thập, hợp thập ngũ, hợp ngũ...Tất cả đều 1 lý mà ra. Tất cả đều từ 1 số O tròn trĩnh mà đầy đủ. Mọi thứ biến hóa có quy luật mà hóa sinh muôn loài, thật tự nhiên như những gì vốn có.

Theo Minhsang thì cách xem hai số đuôi của tuyettinh09 có chính xác không?

kidsdal
15-08-15, 22:13
Anh Hoàng xem luôn số của em xem sao? Đợt tới có gì thay đổi ko?

MINHSANG
15-08-15, 22:45
Theo Minhsang thì cách xem hai số đuôi của tuyettinh09 có chính xác không?

Cách xem 2 số cuối cũng nói nên được điều gì đó, chỉ có điều Minhsang chưa có nhiều nghiệm chứng về nó nên không dám luận.

1268 có kinh nghiệm về điều đó thì hãy luận giúp anh chị em trên diễn đàn nhé. Hoặc thấy không đúng thì cũng khuyên mọi người không nên tin theo.

MINHSANG
15-08-15, 23:58
Ngẫu hứng chiêm thử 1 quẻ xem người tài đức ra sao:
Được quẻ Qui Muội -> Chấn vi Lôi: Tuổi Đ. Tỵ tính tình cứng cỏi, thoáng, giao thiệp rộng, người hay nóng trong, mất ngủ…Làm ăn cũng khá nhất là vào các năm Canh Dần, Tân Mão và Đinh Dậu (chưa tới), trong việc làm ăn có nhiều mánh khóe (mờ mờ ...). Qua năm này thấy kém đi nhiều. Sau này có chuyện động đến uy danh cảm thấy bồi hồi lo sợ thì là lúc nguy đến. Do âm dương không điều hòa được nên nguy sẽ càng nguy, đường ai nấy đi, không ai giúp nổi, rồi dẫn đến tranh dành phải ra Pháp luật để phân giải.

nguyetdongy
16-08-15, 00:03
Mình ăn mặc giản dị ko phải ng chải chuốt. Theo ngu ý của mình thì mình nghiệm theo quẻ kinh dịch có vẻ đúng hơn. Lần trước mình có xe biển số theo theo quẻ dich là khiêm - minh sản quả là hay gặp tai nạn thật

kidsdal
16-08-15, 00:17
Bác Minhsang đoán thử 2 số sau của em thử coi. Lấy thêm nghiệm chứng. 0941.281282 ( Lâm-Quy Muội). Số này em mới dùng được 3 tháng

1268
16-08-15, 08:44
Cách xem 2 số cuối cũng nói nên được điều gì đó, chỉ có điều Minhsang chưa có nhiều nghiệm chứng về nó nên không dám luận.

1268 có kinh nghiệm về điều đó thì hãy luận giúp anh chị em trên diễn đàn nhé. Hoặc thấy không đúng thì cũng khuyên mọi người không nên tin theo.

Số đuôi mình cũng mới bắt đầu để ý nên chưa có nghiệm chứng, chưa nói được bạn à!

1268
16-08-15, 08:45
Anh Hoàng xem luôn số của em xem sao? Đợt tới có gì thay đổi ko?

Số điện thoại không xem kỹ như vậy được đâu!

1268
16-08-15, 08:45
Ngẫu hứng chiêm thử 1 quẻ xem người tài đức ra sao:
Được quẻ Qui Muội -> Chấn vi Lôi: Tuổi Đ. Tỵ tính tình cứng cỏi, thoáng, giao thiệp rộng, người hay nóng trong, mất ngủ…Làm ăn cũng khá nhất là vào các năm Canh Dần, Tân Mão và Đinh Dậu (chưa tới), trong việc làm ăn có nhiều mánh khóe (mờ mờ ...). Qua năm này thấy kém đi nhiều. Sau này có chuyện động đến uy danh cảm thấy bồi hồi lo sợ thì là lúc nguy đến. Do âm dương không điều hòa được nên nguy sẽ càng nguy, đường ai nấy đi, không ai giúp nổi, rồi dẫn đến tranh dành phải ra Pháp luật để phân giải.

Không nên thế bạn à....

MINHSANG
16-08-15, 09:52
Không nên thế bạn à....

Chỉ là ngẫu hứng chiêm quẻ thôi mà
Có ai biết của ai đâu, mà tôi nói về tương lai lại là điều đoán mò theo dịch thôi. Tương lai có thể thay đổi do Tâm đổi, Tâm đổi càng sớm càng có thể thay đổi tương lai.

MINHSANG
16-08-15, 09:57
Bác Minhsang đoán thử 2 số sau của em thử coi. Lấy thêm nghiệm chứng. 0941.281282 ( Lâm-Quy Muội). Số này em mới dùng được 3 tháng
Số này ko phải lâm quy muội