PDA

View Full Version : Kính nhờ Chị Kimcuong và Anh Longbow132004 luận giúp em lá tứ trụ này với ạ!

cuongfengshui84
30-12-09, 12:25
Chào anh chị,
Em không biết gì về tử bình, nhưng có cao nhân nói em có cách thực thương sinh tài và tài gặp trường sinh. Xin các cao nhân luận giúp em về tiền tài, hôn nhân, con cái...
Và khi nào em mới phát chứ giờ em nghèo quá...
Em sinh ngày 12/11/1984 (dương lịch) tại thành phố Ban Mê Thuột, là con trai duy nhất trong nhà có 3 chị em.
Bố mẹ đã về hưu, gia cảnh trung bình, bố mẹ trước đây đều là công nhân viên chức. Hiện tại em làm việc trong ngành tài chính ở HCM <-- Nghe thì sang nhưng thu nhập thấp lắm...
Lá tứ trụ của em:
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/202512111984/1/Nguyen MInh Cuong.jpg
Anh chị ơi, em nghe người ta bảo trong lá tử vi nếu có Tam hóa (hoặc 2 hóa) ở cung cường quan trọng thì trong lá tứ trụ cũng thường có Tam kỳ tài quan thực, (tài quan ấn) phải không?
Lá tử vi em ở cung Phúc đức có hai hóa là Hóa lộc, Hóa quyền. Vậy nhờ các anh chị xem lá tứ trụ em có xuất hiện Tam kỳ không vậy?
Em xin được phép gửi kèm lá tử vi em luôn ạ!
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/202512111984/1/Nguyen Minh Cuong.jpg
Kính mong các cao nhân luận giúp em, em đa tạ nhiều lắm ạ!
Mong chị Kimcuong ghé qua!

longbow132004
30-12-09, 15:38
Hi chào bạn, mình xem sơ qua thế này,nếu mọi việc mình nói ở quá Khứ mà đúng thì mình mới dám luận tiếp tương lai.

Hồi nhỏ từ đến lúc 22 tuổi là khoảng thời gian xấu của bạn đúng ko? Và hồi nhỏ cũng rất hay bệnh tật, nhất là giai đoạn từ 3 đến 12 tuổi.

Còn lá số tứ trụ của bạn ko có tam kỳ, lá số tử vi của bạn thì ko đẹp lắm vì mệnh ko có chính tinh lại ko đắc " 4 không" mà chỉ đắc được 2 không

cuongfengshui84
30-12-09, 18:19
Chào anh longbow132004,
Trước tiên em xin chân thành cảm ơn vì anh đã quan tâm đến bài viết của em.
Hồi nhỏ, đúng là em có bị một giai đoạn phải nhập viện để phẫu thuật, và cũng hay bị sốt siêu vi, sốt xuất huyết. Bây giờ, em rất ít khi bị và có thể nói là từ năm 18 tuổi (học đại học) đến giờ chỉ duy nhất bị sốt cao một lần.
Về lá tử vi: Em thấy mệnh VCD là buồn rồi. Sau đó em có tìm tòi một vài tài liệu thì được biết lá số em là mệnh VCD hội tam không (thiên không, địa không và triệt chiếu) nên tránh được ứng nghiệm của câu "phi yểu tất bần, phi bần tất yểu".
Về cung Tài: Không thấy Lộc xuất hiện mà chỉ có Hóa lộc chiếu nên cũng không ổn lắm.
Tuy nhiên, em thấy lá tử vi em có một số cách đẹp: Tham vũ đồng hành ở di hội tả hửu khoa quyền lộc thiên viêt thiên khôi, mệnh giáp xương khúc, sinh thành chi lộc, tử phủ, phủ tướng triều viên, có bộ tứ linh, thanh long long trì cư thìn ở điền trạch,...
Em mệnh không thân kiếp nhưng có phải em sinh tháng 10 (âm) thì kiếp không vô luận không ạ?
(xin lỗi vì đã đi quá xa chuyên mục)
Về tử bình: Cách thương thực sinh tài và tài gặp trường sinh thì sau này em sẽ giàu có không ạ? Có một người bảo em rằng em đang trong vận đinh sửu, nên gặp chuyện không may thường xuyên, sang năm sẽ tốt hơn rất nhiều vì năm sau là canh dần, canh là dụng thần, dần là hóa mộc là có tiền, có trợ giúp phải không anh?
Em rất quan tâm đến tiền tài và cung hôn nhân. Mong được anh chỉ giáo!
Vài lời ngu muội nếu có điều gì sai xót và mạo phạm, mong anh bỏ qua!
Chúc anh có một buổi tối vui vẻ và thoải mái!
P/s: Kính mong chị Kimcuong nếu có thời gian, xin luận giúp em lá số với ạ, em cảm ơn!

kimcuong
30-12-09, 18:43
Chào cuong1211, cám ơn cuong đã tỏ ý muốn KC luận tứ trụ này. Em cũng đã hỏi nhiều nơi, hỏi thêm nữa, lòng sẽ không yên. Giải đoán tử vi tử bình đúng mực là không làm cho người càng thêm bối rối. cuong1211 thông cảm nhé.

cuongfengshui84
30-12-09, 20:45
Chao chi Kimcuong, cam on chi da ghe tham topic cua Cuong. Theo y kien ca nhan Cuong, moi nguoi sinh ra deu co 1 la so rieng va Cuong xem no nhu la 1 su sap dat cua Chua, la tai san cua minh cho du la tot hay xau. Nen, Cuong muon hieu ro hon ve la so cua minh de han che diem xau va phat huy mat tot. Cuong duoc biet den chi Kimcuong nhu la bac tien boi ve tu binh nen rat mong nhan duoc y kien cua chi ve la so tren. Nhung...
Du sao duoc biet va trao doi voi chi qua topic nay,voi Cuong do la 1 cai duyen.
Chuc chi va gia dinh suc khoe va hanh phuc.
P/s:Cuong reply chi bang dien thoai nen khong bo dau. Chi thong cam nhe!

longbow132004
30-12-09, 20:51
theo mình thấy thì đến năm 33 tuổi cường mới có chuyển biến trong công việc. Cường post bài trên đây đừng dùng những từ ngữ khách sáo hoặc quá câu nệ tiểu tiết, vì mọi người trên đây đều bình đẳng mà.

cuongfengshui84
30-12-09, 21:34
Ok anh,sorry vi cuong ko biet tuoi cac anh chi nen co hoi khach sao.
Anh co the noi ro hon ko?nam 33 tuoi co chuyen bien nhu the nao?Cuong dinh nam sau se doi cho lam khac,vay co thuan loi ko?tu nam 32 tuoi cuong co ke hoach kinh doanh rieng,lieu co gap kho khan gi ko?anh co the luan chi tiet trong 3 nam toi giup cuong ve tien tai va tinh duyen ko?nam nao thi lap gia dinh?nguoi phoi ngau nhu the nao?tuong lai cuong se giau co chu?tks!

longbow132004
30-12-09, 21:54
Hi Cường,tiểu hạn năm sau là Canh Dần thì tốt đối với bạn,có thể mở mang công việc kinh doang, năm 2011 là tân mão cũng vậy.
Năm 33 tuổi cho đến 71 tuổi thì đại vận đó là khoảng thời gian tốt đẹp nhất của cuộc đời bạn, nhất là từ năm 33 đến 52 tuổi.
Mệnh của bạn Tài nhiều hiển lộ là người hào phóng,khẳng khái. Dụng thần của bạn là Mậu Thổ. Tức có nghĩa là bạn về quê hương lập nghiệp sẽ tốt hơn là di chuyển về phương Nam, thứ 2 nữa bạn nên làm các công việc liên quan đến Thổ, như đất đai nhà cửa, bất động sản, đo đạc, địa chất,khai khoáng.....vv...
Còn nhân duyên thì mình chưa đủ trình độ để luận. Nhưng bạn đừng có nên lo lắng hoặc trông ngóng, việc gì đến sẽ đến, đôi khi biết trước là 1 điều ko hay. Bạn cứ sống tốt,cố gắng làm việc thì số bạn ko bao giờ nghèo đâu. Bạn nên nhớ thiên mệnh cũng phải cần đến nhân hòa mới tạo ra vận mạng cuộc đời của mình. CHúc bạn luôn vui và đừng lo lắng về tương lai nữa. :0006:

cuongfengshui84
31-12-09, 08:05
Hi Cường,tiểu hạn năm sau là Canh Dần thì tốt đối với bạn,có thể mở mang công việc kinh doang, năm 2011 là tân mão cũng vậy.
Năm 33 tuổi cho đến 71 tuổi thì đại vận đó là khoảng thời gian tốt đẹp nhất của cuộc đời bạn, nhất là từ năm 33 đến 52 tuổi.
Mệnh của bạn Tài nhiều hiển lộ là người hào phóng,khẳng khái. Dụng thần của bạn là Mậu Thổ. Tức có nghĩa là bạn về quê hương lập nghiệp sẽ tốt hơn là di chuyển về phương Nam, thứ 2 nữa bạn nên làm các công việc liên quan đến Thổ, như đất đai nhà cửa, bất động sản, đo đạc, địa chất,khai khoáng.....vv...
Còn nhân duyên thì mình chưa đủ trình độ để luận. Nhưng bạn đừng có nên lo lắng hoặc trông ngóng, việc gì đến sẽ đến, đôi khi biết trước là 1 điều ko hay. Bạn cứ sống tốt,cố gắng làm việc thì số bạn ko bao giờ nghèo đâu. Bạn nên nhớ thiên mệnh cũng phải cần đến nhân hòa mới tạo ra vận mạng cuộc đời của mình. CHúc bạn luôn vui và đừng lo lắng về tương lai nữa. :0006:

Cám ơn anh đã nhiệt tình xem giúp lá số...
Cho em hỏi thêm một điểm nữa: Giữa lá số tử vi và tử bình, có khi nào nội dung luận 2 bên khác nhau không? tất nhiên là lá tử vi và tử bình của cùng một người nhé...

cuongfengshui84
18-03-10, 10:36
Dụng thần của mình là thổ à? hihi, trước giờ mình cứ nghĩ là kim. Mình hỏi chút, mình sinh mùa đông thì nên cần hỏa ở phương Nam cho nó điều hòa phải ko? tại sao lại nên về quê lập nghiệp thế?
Mình tài nhiêu, thân hơi nhược như vậy thì cần các đại vận trợ giúp thân phải ko? nếu gặp vận tốt giúp thân vượng thì có hưởng được cách tài gặp trường sinh và thương thực sinh tài không?

thieuba
18-03-10, 10:48
hihi, Tài vượng thân nhược. ĐV lại không trợ giúp gì mấy?
Cố gắng tận dụng năm thôi bạn. Các năm Canh Tân, Thân Dậu có thể tận dụng.

heomoi_25
18-03-10, 10:59
Hahaha , có chị KC , anh Longbow rồi đến anh TB luận cho ông nữa , may mắn quá rồi Cường keo :19::19:

thieuba
18-03-10, 11:30
hihi, Heo mọi định phá rối để chọc "chơi" TB đây. TB có biết gì đâu, chẳng qua thấy giống Mệnh của mình nên copy sang thôi. :2455:

cuongfengshui84
19-03-10, 12:38
Cám ơn Thieuba
@heo moi: đi đâu cũng gặp em hen! keo đâu mà keo, hic, mang tiếng quá!