PDA

View Full Version : giới thiệu phần mềm hỗ trợ vẽ nhà để xem phong thủy!

lehongson
23-01-10, 20:06
thưa các anh chị! em xin giới thiệu 1 phần mềm nhỏ vẽ nhà để xem phong thủy (và để trang web của chúng ta có nhiều hình vẽ đẹp hơn).
1-dowload phần mềm GIMP v2.6.6 miễn phí (dung lượng xấp xỉ 20Mb)- dùng google để search.
2-cách sử dụng thì em mới tìm hiểu: để vẽ thì đầu tiên chọn new, rồi chọn kích cỡ của ảnh (nếu ảnh lớn thì chọn nhiều - em chọn 900x900), mở hình nhà bằng open as layers..., chỉnh sửa ảnh bằng các công cụ trong filters cho ảnh rõ nét..., nên để ảnh ở định dạng JPEC. la kinh theo em dùng la kinh của anh longbow132004 (bản quyền của anh longbow132004 hihi) chính xác và đẹp (cũng phải chuyển về định dạng JPEC để dùng), áp la kinh vào bằng cách vào open as layers, trong tool box chọn rotate để xoay la kinh (gõ số độ muốn quay vào cho chính xác). sau khi xoay dời la kinh trùng với tâm nhà. (vào layer để chọn nhà hay la kinh để hiện vị trí). vào layer-mask-ask layer mask để áp la kinh vào - chọn gray scale of layer và invert mask rồi chỉnh sửa lại ảnh như ý.

dongqot68
14-04-10, 12:45
Chào LeHOngSon
Cũng đến lúc chúng ta đặt dấu ấn cho HKLS
Thống nhất chọn La Kinh của longbow132004 làm lakinh chuẩn cho HKLS.
Mọi hình ảnh đưa lên HKLS cần pải dùng la kinh này để áp vào.
Như vậy hình vẽ trên HKLS sẽ đẹp và "pro" hơn.
Cả nhà thấy ý kiến của dongqot68 thế nào!???
Thân ái

longbow132004
14-04-10, 15:16
hix, nếu la kinh em được chọn thì em cũng cảm thấy rất vui và vinh dự. Chúc diễn đàn HKLS chúng ta có được những bản vẽ đẹp,chuyên nghiệp như là....... Kiến Trúc Sư vậy hí hí

huongvi
14-04-10, 17:54
chúc em có La kinh đẹp nhé !

alan
17-06-10, 07:17
Xin chào bạn
bạn có thể cho mình xin phần mềm vẻ la kinh không
cám on

jadenlee
27-09-10, 16:11
hix, nếu la kinh em được chọn thì em cũng cảm thấy rất vui và vinh dự. Chúc diễn đàn HKLS chúng ta có được những bản vẽ đẹp,chuyên nghiệp như là....... Kiến Trúc Sư vậy hí hí

Anh có thể gửi cho em la kinh của em được không? Thanks anh nhiều.

trancongtruong
19-10-10, 08:42
Xin chào longbow132004, bạn có thể cho mình xin phần mềm vẽ la kinh được không. Cảm ơn bạn nhiều !

tanvn1803
06-08-13, 23:19
Vẽ La kinh ko khó, vấn đề là máy của bạn cần được cài đặt chương trình Auto cad và bạn biết một số lệnh cơ bản. Khi đó bạn có thể vẽ tùy ý cả một ngân hàng LK.

thiên thư
06-08-13, 23:49
Vẽ La kinh ko khó, vấn đề là máy của bạn cần được cài đặt chương trình Auto cad và bạn biết một số lệnh cơ bản. Khi đó bạn có thể vẽ tùy ý cả một ngân hàng LK.

Nếu được nhờ anh lập 1 topic hướng dẫn cách vẽ cho tụi em thì hay quá.

tanvn1803
07-08-13, 11:04
Nếu được nhờ anh lập 1 topic hướng dẫn cách vẽ cho tụi em thì hay quá.

Tôi mới tham gia diễn đàn nên còn nhiều lớ ngớ- cũng chưa biết cách lập topic. còn như vẽ LK thì đúng là máy của bạn phải đc cài đặt chương trình auto cad (cad 6; 7 trở lên tốt hơn), sau đó có thể tôi sẽ gửi và hướng dẫn thực hiện một số lệnh là bạn sẽ tự vẽ, thiết kế các dạng LK cần thiết theo ý mình (lâu dài bạn cần bổ túc một số kiến thức về CAD- nếu có bạn bè học ĐH xây dựng càng tốt).
Thân.

qthanh
12-09-16, 01:45
thưa các anh chị! em xin giới thiệu 1 phần mềm nhỏ vẽ nhà để xem phong thủy (và để trang web của chúng ta có nhiều hình vẽ đẹp hơn).
1-dowload phần mềm GIMP v2.6.6 miễn phí (dung lượng xấp xỉ 20Mb)- dùng google để search.
2-cách sử dụng thì em mới tìm hiểu: để vẽ thì đầu tiên chọn new, rồi chọn kích cỡ của ảnh (nếu ảnh lớn thì chọn nhiều - em chọn 900x900), mở hình nhà bằng open as layers..., chỉnh sửa ảnh bằng các công cụ trong filters cho ảnh rõ nét..., nên để ảnh ở định dạng JPEC. la kinh theo em dùng la kinh của anh longbow132004 (bản quyền của anh longbow132004 hihi) chính xác và đẹp (cũng phải chuyển về định dạng JPEC để dùng), áp la kinh vào bằng cách vào open as layers, trong tool box chọn rotate để xoay la kinh (gõ số độ muốn quay vào cho chính xác). sau khi xoay dời la kinh trùng với tâm nhà. (vào layer để chọn nhà hay la kinh để hiện vị trí). vào layer-mask-ask layer mask để áp la kinh vào - chọn gray scale of layer và invert mask rồi chỉnh sửa lại ảnh như ý.

Phần mềm này có cập nhật mới nhất phiên bản 2.8.18. Nó vẫn miễn phí nhưng chưa biết cách sử dụng nó để vẽ như thế nào hay chỉ giúp để áp la kinh sau khi vẽ xong thôi hay không.

triphamvan
12-09-16, 17:11
Xin chào longbow132004, bạn có thể cho mình xin phần mềm vẽ la kinh được không. Cảm ơn bạn nhiều ! email của mình là : vantripham75@gmail.com