PDA

View Full Version : Nho Xem tu vi

nuadoixaxu
08-02-10, 23:27
Toi sanh ngay 7 thang 2 nam 1973 gio sanh la 9:50 toi.
Nho cac co chu anh chi xem gium la so tu vi , dac biet la nam nay.
Cam on rat nhieu

HuyLong
09-02-10, 19:10
Ngày tháng sanh là âm lịch hay dương lịch . sanh năm 73 ở miền Nam hay Bắc ?

nuadoixaxu
09-02-10, 23:28
Da thua la ngay duong lich sanh o mien trung tai da nang
da cam on giup do

HuyLong
09-02-10, 23:37
:3239::3239:Hèm...tôi lại thiếu sót 1 câu hỏi : trai hay gái vậy ?

nuadoixaxu
10-02-10, 00:05
Da trai cam on

vân từ
10-02-10, 01:46
Đây là chủ đề nhờ xem tử vi, chúng ta không nên để chung với diễn đàn tử vi dùng để thảo luận. Thêm nữa, người muốn được xem tử vi thì nhiều, còn người có khả năng xem thì còn ít. Yêu cầu hội viên có nhu cầu xem tử vi, cung cấp thông tin đầy đủ và link lá số của mình.

Một đề nghị thẳng thắn vì lợi ích của diễn đàn.

Vân Từ

nuadoixaxu
10-02-10, 01:54
Xin loi.. lan dau tien vao nen ko biet nhung thu tuc nay. Lan sao se chu y hon , cam on da nhac nho.

vân từ
10-02-10, 02:05
Xin loi.. lan dau tien vao nen ko biet nhung thu tuc nay. Lan sao se chu y hon , cam on da nhac nho.

Cám ơn sự hợp tác của bạn. Tôi chỉ đi ngang qua và nhắc nhở chứ không phải là cảnh sát diễn đàn. Bạn viết chữ không dấu, coi chừng cảnh sát xóa bài hoặc đóng chủ đề. Tôi link lá số giùm bạn:

Bạn sinh trong vĩ tuyến 17, nên giờ tử vi là giờ pháp định trừ đi 1 giờ. Tôi đã trừ 1 giờ để link lá số của bạn.

Vân Từ

nuadoixaxu
10-02-10, 02:10
Da cam on rat nhieu

HuyLong
10-02-10, 18:23
Cám ơn anh Vân Từ đã post dùm lá số này, hẹn sẽ gặp anh trong diễn đàn này về anh đặt vấn đề " một lá số cho nhiều đời người "....
Trả lời lá số của nuadoixaxu : Vì thời gian có hạn, cũng như đây không phải là diễn đàn thảo luận, nên tôi không lý luận nhiều về phần chuyên môn tốn nhiều thời gian, và khiến người có nhu cầu xem khó hiểu thêm...
Lá số của tuổi quý sửu , âm nam, mạng mộc thuộc cách Sát phá tham, do đó hạn năm nay hạn đến cung quan lộc nên hợp cách ( thuận lợi nếu là cung tốt ),
cung quan lộc tốt, các sao chiếu về cũng hợp cách và lợi ích, nên hạn năm nay nhất định có thuận lợi cho công danh của mình. Tuổi quý sửu 1973 nên năm nay đã 38 tuổi âm lịch, nên đại hạn khoảng 10 năm , từ năm 35 tuổi đến 44 tuổi âm lịch cư tại cung tử tức , đối với đại hạn này thì có sự kiềm hảm, không như ý cho lắm . Do đó ít nhiều làm cho hạn năm nay ( canh Dần 2010 ) giảm bớt thuận lợi may mắn phần nào....Dù sao đi nữa năm nay vẫn là năm thuận lợi may mắn trên công danh của mình.
phụ chú : đây là người có trình độ, công danh dễ thăng tiến. Tuy nhiên sau 30 tuổi đến 45 tuổi , đương số nên an phận , tránh phiêu lưu, nhất là liên quan đến tiền tài cũng như địa vị, có dấu hiệu suy, không thịnh nữa.
công danh khá tốt , nhưng gia đạo không thuận lợi, nhất là hiền thê của mình.
nếu có gì thắc mắc hay yêu cầu , mong hỏi đợt khác , vì không thể trả lời hết cùng một lúc được, rất lâu.Xin lỗi nhé !hẹn khi khác.Chúc năm mới mọi sự như ý,
gia đạo yên bình.
H.Long

vân từ
11-02-10, 03:31
Cám ơn anh Huy Long đã bỏ nhiều thời gian đóng góp cho diễn đàn. Ngày hết tết đến, chúng ta đều rất bận rộn, tuần này tôi làm việc suốt, có khi đến hơn 4 giờ sáng mới bắt đầu về đến nhà. Khu vực tôi, về đêm nhiều sương mù, có nhiều đoạn đường chỉ chạy được 20 mph, nhưng cũng không vì vậy mà bỏ quên diễn đàn, những lúc thư giản sau công việc, thay vì ra ngoài uống cafe, tôi lên đây học hỏi thêm...

Lá số của người bạn này cũng có lắm điểm hay để chúng ta lý giải cho nhiều người tìm học, vừa thỏa mãn nhu cầu tìm hiểu của đương số, vừa giúp được cho diễn đàn thực tế nghiệm lý. Nhân đọc chủ đề sao Hóa Kỵ của anh vuivui bên diễn đàn bạn, tôi cũng lấy làm hứng thú được nghe luận giải tỉ mỉ hơn, chúng ta giải lá số theo cách của lá số chứ không dùng đó để chê hoặc khen người, chúng ta có thể nói quan điểm của chúng ta, nhưng có khen chê là khen chê về lá số chứ không khen chê người mang lá số này. Chúng ta cần mạnh dạn để rốt ráo học hỏi và cũng mong đương số chia sẻ những chặn đường cuộc sống, và xác định những việc đúng sai một cách vô tư và thằng thắn. Mệnh của đương số có Hóa Kỵ đắc địa tọa thủ, cung nhị hợp ở Nô lại có Địa Kiếp, tam hợp có Địa Không, Linh Tinh ngó về, phải nói là hung đồ hội tụ, khi gặp thời sẽ đưa đương số lên cao nhanh chóng, cái nhìn thoáng qua của tôi là vậy.

Vậy mời anh Huy Long bắt đầu...

Thân mến,
Vân Từ

nuadoixaxu
12-02-10, 08:54
Da thua Chu
Xin loi lan truoc ko biet xung ho bang cach goi co hoac hu nhung bua thay anh hoac chu Huy Long tra loi nen chau biet chu day la cung phai. Chau ko biet la so ma chu dang muon noi den la cua ai.. co phai chang cua chau ko. Neu duoc... xin chu noi ro hon duoc ko.. Cam on chu rat nhieu

longbow132004
12-02-10, 08:57
anh vân Từ đã nói 1 lần rồi, sao bạn lại viết chữ ko dấu vậy, xa xứ phải giữ gìn tiếng việt chứ bạn

nuadoixaxu
12-02-10, 08:57
Da dau tien ko biet xung ho la chu hoac la anh nua.. neu em vo tinh keu lon thi xin chu hoac anh tha thu. Em rat cam on anh hoac chu da giup em xem la so nay. Neu co chut thoi gian ranh, em ko biet chu hoac anh co the cham cho em mot la duoc ko, da cam on nhieu

nuadoixaxu
12-02-10, 08:58
Da thua em ko co font tieng viet chu ko phai muon quen di tieng viet...

vân từ
12-02-10, 09:08
Da thua em ko co font tieng viet chu ko phai muon quen di tieng viet...

Anh bạn không cần câu nệ tuổi tác xưng hô thế nào, tôn trọng nhau là đủ. Nhấp vào đường dẫn nầy để xem cách đánh chữ Việt có dấu nhé:

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=511

Lá số của anh bạn cũng khá hay cho diễn đàn luận giải mà học hỏi, khi có thời gian anh Huy Long sẽ lý giải nhiều hơn, mong anh bạn giúp diễn đàn bằng cách xác định đúng sai để cùng nhau học tập. Chúng ta sẽ nói về lá số nhé, thí dụ: lá số này con người gian hùng (chỉ là thí dụ), thì anh bạn cũng không nên lấy đó làm sự công kích cá nhân. Nếu có tinh thần tích cực thì hãy hỏi người có hiểu biết như anh Huy Long và nhiều anh em khác trên diễn đàn cách tự thân giảm thiểu cái xấu và phát triển cái tốt thế nào thì hay hơn nhé! Có trời mà cũng có ta, cho nên ông trời không giành quyền quyết định tất cả. Chúc anh bạn vui vẻ.

Thân mến,
Vân Từ

nuadoixaxu
12-02-10, 09:14
Da thua tat nhien em se lam dieu ay. Nhu em hieu biet tu vi chi chiem mot phan dung thoi, phan con lai la do minh co tu va huong thien ve cuoc song hay ko. Em tat nhien se giai dap dung su that nhu su yeu cau cua cac anh chu. Nhung o day chu noi chu" Gian Hung " xin loi co nghia la sao? Chu co the noi cho chau ro duoc ko. Chu dung co ngai...

longbow132004
12-02-10, 09:21
diễn đàn mình auto font tiếng việt, bạn ko cần phải cài đặt bất kỳ font nào hết.

nuadoixaxu
12-02-10, 09:27
da thua em van ko the nao danh font viet theo loi chi dan duoc..

longbow132004
12-02-10, 09:48
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=511

bạn cứ theo hướng dẫn trong topic này nè

nuadoixaxu
12-02-10, 11:22
Xin loi chac anh dang o VN?.

vân từ
12-02-10, 11:53
bạn nuadoixaxu,

Bạn có trở ngại khi viết tiếng Việt thế nào? Ghi rõ trở ngại để diễn đàn hướng dẫn, tiếp tục viết không dấu là không đúng yêu cầu mà chính bạn đã bằng lòng khi tham gia, như vậy là thiếu tôn trọng, mong bạn quan tâm để ý việc này.

nuadoixaxu
12-02-10, 11:57
da thua em xai may apple.. dung safari hoac firefox de len net. nhung khi theo huong dan bam chu A ben tay trai roi theo ky tu 1 2 34 nhu loi huong dan van ko duoc, dung hieu lam la em thieu ton trong cac co chu anh chi o day. Tuyet doi la ko dam...

vân từ
12-02-10, 12:02
da thua em xai may apple.. dung safari hoac firefox de len net. nhung khi theo huong dan bam chu A ben tay trai roi theo ky tu 1 2 34 nhu loi huong dan van ko duoc, dung hieu lam la em thieu ton trong cac co chu anh chi o day. Tuyet doi la ko dam...

Bạn trẻ vào đây để post bài yêu cầu anh em hướng dẫn nhé.

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=298

Chúc may mắn.

kimcuong
12-02-10, 12:26
Anh vantu thông cảm các bạn không rành về máy tính, chắc là không phải họ có ý gì khác đâu.

Bạn nuadoixaxu nếu hiểu nhiều về máy tính thì cho tôi xin lỗi, tuy nhiên, bạn thấy đó, có những điểm chúng ta phải nhờ chuyên gia mới làm được.

Vấn đề gõ tiếng Việt, theo như tôi đã viết ở topic gõ tiếng Việt thế nào, lại còn có thể giải quyết bằng cách thêm "Add-ons tiếng Việt" cho Firefox. Cũng có thể đơn giản là bạn tải lại Firefox mới nhất xem sao. Nếu bạn có người bạn nào hiểu về chuyện này thì hỏi lại nhé.

sonthuy
12-02-10, 23:57

Bạn nuadoixaxu có thể vào trang web này: http://www.angeltech.us/viet-anywhere/
để gõ chữ tiếng Việt nhé. Chúc bạn thành công.

"Gõ Tiếng Việt từ Mọi Nơi và Mọi Máy PC hay Apple/Mac
Bạn không cần phải cài đặt bất cứ một phần mềm nào hay điều chỉnh chi cả. Hãy bắt đầu gõ những gì bạn muốn viết bằng tiếng Việt trong ô trắng ở dưới, theo bất cứ cách gõ nào mà bạn quen nhất. Khi xong rồi thì select hết (Ctrl A) những gì bạn đã viết ở đây, rồi copy (Ctrl C) và paste (Ctrl V) vào bất cứ nơi khác mà bạn muốn như yahoo email, Microsoft Word, diễn đàn (forum)... Nếu muốn đọc được bằng tiếng Việt qua email hay website thì xin xem tiếp ở dưới phần FAQ.
---------|Cách Thêm Dấu|-------|-------
---------------|Thêm ở cuối mỗi từ|----|-------
Dấu| Kiểu TELEX |Kiểu VNI |Kiểu VIQR
sắc |s |1 |´ , / , '
huyền |f |2| ` , -
hỏi |r |3 |?
ngã|x |4 |~| , #
nặng| j| 5| .
mũ| â,ê,ô a,o,e |6| ^
móc |ă,ơ,ư w |7,8 |( , + , *
đ| d| 9| d
Xóa dấu| z| 0| 0
Tắt Dấu| Gõ lặp, F12| Gõ lặp, F12 |Ctrl+x , Dấu \ , F12

--------------------------------------------------------------------------------
In the white box above you can type in Vietnamese without installing any software. It should work for both PC and Apple/Mac computers when using either Internet Explorer, Firefox, or Safari (limited). The software and some content here are credited to VIETDEV at http://vietdev.sourceforge.net. This software has been setup and hosted by AngelTech.US in San Jose, California - USA."

nuadoixaxu
13-02-10, 09:12
cám ơn rất nhiều hơi mất tí thời gian