PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn giúp hôn nhân Giáp Tí và Ất Sửu

cachia85
21-02-10, 02:38
Các anh chị ơi, xin vui lòng tư vấn giúp ngày cưới cho bọn em được không ạ? Bọn em muốn cưới khoảng cuối năm 2011 nhưng không biết năm đó có tốt ko và ngày nào thì tốt ạ, với lại tuổi tụi em vậy có hợp nhau ko nữa
- Nam: 07/01/1985 (17/12 giáp tý)
- Nữ: 04/12/1985 (23/10 ất sửu)

Em cám ơn nhiều ạ!

Ducminh
08-03-10, 12:49
Ngũ hành tương sinh nhưng nghịch thường
Cung chồng kém vợ phải chịu nhường
Đầu thời trắc trở, sau thời hợp
Con cháu diên niên phước thọ trường

cachia85
08-03-10, 14:30
Cám ơn Ducminh nhiều nha nhưng mình vẫn chưa hiểu rõ lắm ý bạn, nghĩa là tụi mình hợp nhưng không hợp (?) và chồng thì phải nhường vợ ạ?

thieuba
08-03-10, 15:31
Chào cachia85!
Hôn nhân người xưa thường xem về tuổi. 2 tuổi Nam 1984 và Nữ 1985 được những tiêu chí sau:
1/ Về Can Chi: được Chi hợp Tý-Sửu
2/ Về Nạp âm: được Tương hòa
3/ Về Cung phi: bát trạch ra Ngũ quỷ, bát tự ra Diên niên => được
Và quan trọng là hai bạn đã yêu nhau và muốn tiến tới hôn nhân mới là điều tiên quyết nhất!
Năm 2011 - Tân Mão, bạn 27 tuổi không phạm Kim lâu. Tý-Mão hình vô lễ nhưng "lấy vợ xem tuổi đàn bà" nên bạn có thể yên tâm.
Năm 2011, Đoài nhập trung cung, kết hợp với tuổi Nam ra Ngũ quỷ, Nữ ra Sinh khí nên cưới tốt.
Vì phi cung bát trạch ra Ngũ quỷ nên chọn tháng 6 hóa giải tiêu chí này. Tuy nhiên nếu bạn định cưới cuối năm thì có thể chọn tháng Dậu hoặc tháng Tý, Sửu.
Vậy bạn nên quyết định tháng cưới, sau đó mọi người sẽ tư vấn ngày cho bạn!
Thân!

cachia85
08-03-10, 16:12
Ôi cám ơn bạn thieuba nhiều nhiều nha, bạn giải thích rõ ràng ghê!
Bạn nói tháng 6 là tháng 6 âm lịch hay dương lịch hả bạn, nếu âm lịch tức là vào tháng 7 dương lịch thì tụi mình cũng làm đám cưới được. Ngoài ra mình dự định làm đám cưới vào tháng 12, vậy cũng là tháng Tý/Sửu là cũng hợp đúng không bạn. Vậy khi nào bạn có thời gian thì xem hộ tụi mình ngày của tháng 7 hoặc tháng 12 với nha. Cám ơn bạn lắm lắm! :5333:

cachia85
13-03-10, 19:25
Thieuba ơi vậy bạn coi hộ mình ngày tháng 12 nha. Chân thành cảm ơn bạn :D

thieuba
14-03-10, 11:17
tháng 6 âm lịch cachia ạ. Tuy nhiên tháng này (Mùi) lại xung với tuổi bạn nên bỏ đi.
tháng 12 không được vì phối với bạn ra TM.
tháng 11 cũng không đẹp luôn.
Thôi quyết định chọn tháng 8 - Dậu nhé. OK đi chứ ???
chọn ngày Kỷ Tị - 14/8 cũng đẹp. Giờ Ngọ hoặc giờ Mùi.
TB: ngày 5, 14, 23 là ngày Nguyệt kỵ nhưng mình rất thích những ngày này nên không bao giờ để ý tiêu chí này. Hãy search trên mạng để đọc về ngày này nhé. Các ngày này trong năm đa phần là ngày đẹp!

Ducminh
14-03-10, 11:58
Tháng thì chọn lấy tháng Đại lợi, Ngày thì chọn lấy ngày Bất tương, vậy là đẹp nhất, Em thấy chỗ em người ta hay chọn như vậy

thieuba
14-03-10, 13:06
hihi, cái tháng Đại Lợi không nên dùng Ducminh ạ, máy móc quá. Giờ mình khá thông ngũ hành rồi Ducminh thử so sánh mà xem.
Ngày mà Đẹp lại là ngày Bất tương nữa thì mới là ngày cưới tốt. Ngày mà xấu, dù có Bất tương cũng không nên chọn.
Chọn ngày được rồi còn phải sơ qua với tuổi người dùng nữa, cái này kể ra theo được Dụng, Hỷ thần thì tốt. Cái này chắc chỉ dùng chọn cho mình thôi.

cachia85
15-03-10, 00:38
Cám ơn cả 2 bạn ducminh và thieuba nha. :5333:
Nhưng mà thieuba ơi tụi mình hông ở VN nên chỉ về VN vào cuối tháng 5, tháng 6, tháng 7 hoặc tháng 12 dương lịch thôi à. Ngày đẹp bạn chọn cho mình trúng ngay 11/9 sợ là tụi mình lúc đó vẫn đang đi học quá à, hông lẽ cúp học về làm đám cưới :D. Vậy thieuba chịu khó một chút xíu nữa chọn ngày cho mình với nha :D. Hì hì, nhờ hoài thiệt là ngại quá đi!